kumekucha afrika haya ni matangazo ya kumekucha afrika ya voa swahili ni saa 12 asubuhi ya jumanne kwa saa za afrika mashariki sawa na saa 11 alfajiri kwa saa za afrika ya kati hapa washington ni saa 4 kamili usiku wa jumatatu mimi, mimi naitwa idi ligongo tunakukaribisha katika matangazo ya kumekucha afrika ya voa unayoyapata kupitia washirika wetu wa redio ikiwemo 923fm manyara katika mkoa mzima wa manyara na pia kwenye mikoa ya singida dodoma na baadhi ya wilaya katika mkoa wa arusha mitume radio 897 fm kitale kenya miongoni mwa nyingine pamoja na mtandao wetu wa voa ripoti za wakati huu raia wa drc wanahesabu saa kuelekea disemba 20 siku muhimu kwao ambayo watapiga kura kumchagua rais wanayemtaka huku kukiwa na maoni mseto miongoni mwa wapiga kura tulikuwa tumefikiria kwamba seni itaambia watu waende wachukue dpkt lakini inashanga sana kuambia watu waende tu wachague bila dta bila kadi ni kusema kwa wingi wa watu ambao wa wataingia ndani ya kila chumba cha uchaguzi na nahawatakuwa na muda ya kuangalia ni nani ameingia katika taarifa nyingine watu 1w wamewawana wengine 8 kujeruhiwa baada ya mlipuko mkubwa wa moto kutokea katika kituo kikuu cha mafuta nchini gine haya yote unayapata hivi sasa katika dakika 30 za matangazo ya kumekucha afrika kutoka voa swahili hapa washington dc ambayo inakujia kila siku ya jumatatu mpaka ijumaa lakini kwanza id ligongo anakusomea habari za dunia bunge la marekani linazidi kuishiwa na muda wa kupitisha fungu jipya la msaada kwa ukraine huku wabunge wakifanya kazi mpaka mwishoni mwa juma kujadili makubaliano ya ufadhili wa usalama wa mpaka kwa kubadilishana na kura za warpublican kiongozi wa walio wengi katika baraza la senate chak shuma alikiri jumatatu kwamba mazungumzo hayo yatachukua muda ameongeza kusema kila mtu anajua kwamba kuna jambo linafaa kufanywa kurekebisha mfumo wetu wa uhamiaji ulioharibika lakini hatuwezi kufanya hivyo kwa kuathiri maadili yetu marekani tayari imetenga zaidi ya dola bilioni 1 kwa ajili ya silaha na kusaidia ukrain toka rusia kuanzisha mashambulizi yake kambili februari 222 na rais joe biden wa marekani ameliomba bunge kupitisha dola bilioni nyingine hata hivyo wabia wameongezeka kuwa na wasiwasi wa umuhimu wa kuendelea kuisaidia ukraine umoja wa ulaya eu jumatatu umeiwekea rasia vikwazo vipya kutokana na vita vyake dhidi ya ukraine ikilenga sekta ya almasi yenye faida kubwa maafisa na mashirika zaidi ya 4 na kuzibamianya ambayo moscow imeitumia kukwepa vikwazo vya awali ni duru ya knmbili ya vikwazo ambavyo eu imeiwekea rusia toka rais vladimir putin kuamuru wanajeshi wake kuingia ukraine takriban miaka miwili iliyopita hatua hiyo imelenga sekta ya nishati benki makampuni na masoko pamoja na kuwazuia maafisa 1 wa rusia kusafiri makao makuu ya umoja wa ulaya yamesema hatua ya sasa ni pigo zaidi kwa uwezo wa rais putin wa kuendeleza vita kwa kulenga sekta muhimu katika uchumi wa rusia na kuifanya iwe vigumu zaidi kukwepa vikwazo vya umoja wa ulaya uagizaji ununuzi ama usafirishaji wa almasi asilia na vito vya almasi zisizo za viwandani utapigwa marufuku kuanzia januari mosi watu kumi na wanne wameuawa na wengine 78 kujeruhiwa baada ya mlipuko mkubwa wa moto kutokea katika kituo kikuu cha mafuta nchini katikati ya mji mkuu konakri siku ya jumatatu na kusababisha uharibifu mkubwa na kufanya mji huo kusimama kwa shughuli zake mkamiti kibayasi anaisoma ripoti kamili shule zilifungwa na wafanyakazi waliambiwa wabaki nyumbani huku moshi mweusi ukitanda angani wakazi waliikimbia eneo ambalo mlipuko huo ulitokea picha kwenye mitandao ya kijamii zilionyesha tukio hilo lilitokea usiku wa manane kwa saa za huko katika kituo kikuu cha kampuni ya mafuta cha serikali katika wilaya ya kalom ya conakri karibu na bandari moto huo ulidhibitiwa mchana na kati ya majeruhi waliotibiwa na huduma za dharura na kwenye hospitali 11wtat wameruhusiwa kulingana na taarifa ya serikali iliyosomwa kwenye televisheni ya taifa jumatatu jioni kanali mamadi domboya mkuu wa utawala wa kijeshi aliyechukua madaraka baada ya mapinduzi ya mwaka 221 alitoa wito wa utulivu na maombi kwa taifa katika wakati huu mgumu ambapo matokeo ya uchunguzi ulioagizwa na serikali yanasubiriwa serikali ilitangaza kufungwa kwa shule na kuwataka wafanyakazi kubaki nyumbani katika mji wa konakri na maeneo yanayozunguka eneo hilo ilikuwa ni kelele inayosikika kwa mbali ndiyo iliyotuamsha mkazi mmoja aliliambia shirika la habari la afp madirisha ya nyumba yetu na yale ya majirani zetu yalivunjika tulifanikiwa kuondoka katika eneo hilo aliongeza dansa koroma mkuu wa baraza la mpito la taifa cnt bunge lililoteuliwa na serikali ya kijeshi alisema moto huo umesababisha uharibifu mkubwa ikijumuisha kupoteza maisha ya watu unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc waziri wa ulinzi wa marekani oyd austin amesisitiza umuhimu wa israel kuzuia vifo vya raia wa gaza yenye msongamano mkubwa wa watu na kusisitiza marekani inayiunga mkono israel katika vita vyake dhidi ya hamas wakati wa mkutano wa pamoja wa waandishi wa habari nchini israel na wenzake yoaf galant austin alitoa wito wa kurejeshwa kwa mateka waliobaki wanaoshikiliwa na hamasi huko gaza na kusisitiza haki ya msingi ya israel ya kujilinda aliongea kuwa marekani itaendelea kuhimiza ulinzi wa raia wakati wa vita na kuongeza kufikishwa misaada ya kibinaadam ndani ya gaza kwa upande mwingine waziri austin alitoa wa wito wa kusuluhishwa baada ya vita kwa mataifa mawili yani israel na majirani zake a palestina akisisitiza kuwa ukosefu wa utulivu na usalama upo mikononi mwa hamas na mashambulizi dhidi ya meli za kibiashara katika bahari ya shamu yanayofanywa na waasi wa kihodhi wa yemen yanasababisha hofu kwa baadhi ya makampuni makubwa ya meli na mafuta ambapo yanarudisha nyuma biashara ya kimataifa katika wasaa muhimu wa usambazaji wa bidhaa na nishati ikihatarisha kusababisha ucheleweshaji na kuongeza bei kampuni ya bp jumatatu imesema imesitisha kwa muda safari katika bahari ya sham za usafirishaji wa mafuta gesi asilia na nishati za aina nyingine likielezea kuwa ni hatua ya tahadhari shirika hilo la mafuta na gesi lenye makao london limesema uamuzi huo unafanyiwa uangalizi lakini usalama wa wafanyakazi wake ni kipaumbele bei za mafuta na gesi asilia za ulaya zimepanda kutokana na wasiwasi wa mashambulizi ya wahudhi wanaoungwa mkono na iran ambao walithibitisha mashambulizi mawili mapya hapo jumatatu unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekuucha afrika kutoka hapa washington dc ikiwa macho na masikio ni kule jamhuri ya kidemokrasi ya congo ni kwamba kampeni ya uchaguzi imemalizika rasmi jumatatu saa sita usiku kongo inatarajiwa kufanya uchaguzi jumatano disemba ishirini lakini hadi sasa raia wa congo wana maoni mseto kuhusu kampeni ilivyokuwa na pia kuhusu uchaguzi wenyewe ulivyoandaliwa kufahamu haya yote tunajiunga na mwandishi wetu kutoka bukavu mitima de lahans hoja ya baadhi ya wakongo ni kufuatia tangazo la hivi karibuni la kiongozi wa tume ya uchaguzi seni deni kadima aliyehakikisha kwamba wote walioorozeshwa kuwa wapiga kura wajielekeza kwenye vituo vya kupigia kura jumatano hata kwamba kadi zao za kupigia kura zimefutikana ikiwa majina yao yako kwenye daftari ya uchaguzi watapiga kura akiwa pia mwanasheria pasiabashombe matabishi ni mwanaharakati wa asasi ya kiraia inayoitwa mienendo ya mapinduzi ya kidemokrasia kwa ajili ya uchaguzi wa kuaminika hajakubaliana na wazo hilo tulikuwa tunafikiria kwamba seni itaambia watu waende wachukue dplikata lakini inashanga sana kuambia watu waende tu wachague bila bila dpiata bilakadi kwa wingi wa watu ambao wataingia ndani ya kila chumba cha uchaguzi na hawatakuwa na muda ya kuangalia ni nani ameingia nani ameingia kila yoyote ambaye atafika pale batamwambia aende achagui hiyo haiko tena uchaguzi washuhuda wanasema kampeni hiyo ilikuwa yenye mvutano mkubwa kati ya wagombea urais wagombea ubunge wa kitaifa na majimbo na pia wagombea udiwani wa manispaa kutoka vyama tofauti vya kisiasa mwavita musema georgine ni kiongozi wa wanawake wa chama cha kisiasa cha anc katika jimbo la kivu kusini tatizo wagombea walipata walitosha mapicha zao hasa kwa wale wenyewe walikuwa favorable wakakamata sasa strateji ya kufanya kampenyi mlango kwa mlango raia wa kongo wanatarajia kufanya uchaguzi jumatano ila pia miongoni kuna waliojiorozeshea vijijini na wanahofia kujielekeza huko kupiga kura kwa sababu za kiusalama nilijiorozesha huko walungu ni mbali kidogo na wabukavu naogopa kwa sababu hadi za usalama wa barabara huko si nzuri kabisa huku kwetu kunakua vijiji ambao vinakua mbali sawa vile shabunda awezi kukafika kwa barabaa kwa mgui watu wanatumia ndege kufika na inaonekana ile ilitumua kampeni ilianza na ikaisha o wa walibaki tu hapa apamjini kukavu wakufanikiwa kabisa endawafanya kampeni hiyo isitume watu wapigane watupiane masemi mabaya wala watupiane masemi ya uongo kwa sababu haitaleta kabisa Usalama. wiki iliyopita mgombea wa ubunge mmoja alifiatuliwa risasi na kundi la wanamgambo wenye silaha alipotoka kufanya kampeni yake mjini uvira mgombea a ubunge mwingine na marafiki zake sita walipelekwa pasipojulikana huko huko uvira wakati ambapo mgombea wa ubunge wa kitaifa mwingine alishambuliwa na watu wenye silaha katika eneo la beni jimboni kivu kaskazini na kupoteza maisha hata hivyo katika tangazo la hivi karibuni tume huru ya uchaguzi seni imepongeza kile inachokiita kuwa tabia nzuri ya wagombea wakati wa kampeni licha ya mivutano fulani fulani iliyoripotiwa wakati wa kampeni hiyo katika tangazo lingine almashauri ya taswira ya sauti na mawasiliano sesac inatoa tahadhari kwa wote watakaothubutu kutangaza matokeo ya uchaguzi kabla ya tume huru ya uchaguzi haswa kwenye mitandao ya kijamii kwamba sheria ya congo itajishughulisha nao mitima de la chance sauti ya aria bukavu katika mwendelezo wa kufuatilia ripoti kuhusiana na uchaguzi mkuu huko drc mwenzetu abdu shakur akiwa kinshasa amezungumza na mgombea huru wa urais teodor ngoi ilunga na kwanza akataka kujua mtazamo wake kwa tume ya uchaguzi senii nchini humo katika maandalizi ya mchakato wa upigaji kura kwa kifupi uh, seni eko naonekana kama anatengeneza fraud sababu abaku avakupiblie liste electoral definitive makartasi ya watu wengi inesha kuzimika na pakuwa na kalite koliti yakusema wenje electeur afadhali jinikupali la liste afishe ku bureau de vote na uko na karte kusomewa iko nusomewaakusomewa ola atunanabile ito aomambo mingi juu ya kupitisha akupisha fulani ana kupitisha ule mkongomani atachaua sasa tunaita bakongomani mwende mvent kama etio atafanikatvt kwsaau mamashini ya vote ayafika a fase yote na kama inafika il batu venye kufundishiwa enye kujua kuitumiaatumie <laughs> na, na baikondiione ikue iuze fo mkila birou lakini haiko vilaasa matatizo haya yote hayjatanzuliwa unafikiri uchaguzi utafanyika kwa njia haki kuna wengine wanasema inabidi icheleweshwe kidogo bon, kama wanasema baicheleweshe itakuya ni juu ya kusema batengeneze batoshe ile yote matatizo ntuende kuelektio na kati ya uwaki nakati ya gri kati ya ikwe js ikwe sawa mbele ya kanuni mbele ya, ya loa kama ni vile tunaweza kucomprendre ms triomba bifanike avan let nbanakatara kubifanya sasa maanayake tuenda kuelektio ju ya kitu kingine najwakusema elektio inclusive democratie no kitu, Pepe, sasa, ili kitu nakosa peple sasa naweza kubaridisha ni maneno kuna wagombea kiti wengi ishirini na tatu simnampa nafasi rais chisekedi kupata ushindi kwa vile upinzani mmegawika nobakongomani banajua na banasikiliza wakati ni nasema hapa banasikiliza kama chisekedi haris, arilaka asema mitamaliza insecurity itaenda kuikala kule ku akuikala kule arsema kama nitaniuza hii congo itakuya almane ya afrika anavifanya akuvifanyi maana yake kongomana atangaria pavalibote bale nani muntu wauwati co kitu kinene kile mnapenda mkongomani ayu aasema eko na responsibility ya kuchagua muntu wauwaki ni sauti ya teodor ngoi ilunga mgombea huru wa urais huko drc akizungumza na abdu shakur mjini kinshasa tukiendelea na, na habari za dunia ni kwamba wanajeshi wa akiba wa sudan jumatatu walisonga mbele ndani zaidi katika eneo salama la zamani la wad madani mji mkuu wa jimbo la aljazira na kuteka mji wa rufaa wamesema mashuhuda hatua wa hiyo imefikiwa siku moja baada ya vikosi vya akiba raisefu kuweka kambi wad madani ambako mashambulizi yao yamesababisha maelfu ya watu kukimbia mji wa pili wa sudan na kituo cha zamani cha misaada wengi wao wakiwa tayari wameahama makazi yao kikosi cha akiba raisefu kilichukua udhibiti wa rufaa kilomita 40 kaskazini mwa wadmadani mashuhuda wameiambia afp wamesema rsf ilichukua udhibiti wa makao makuu ya jeshi kituo cha polisi na hospitali baada ya mapigano yaliyodumu kwa saa moja katika mji huo toka mapigano ya anzi aprili 15 kati ya mkuu wa jeshi abdul fatah al burhan na makamu wake wa zamani kamanda wa rsf muhamed hamdan daglo mji wa wad madani umekuwa kimbilio la maelfu ya watu waliokimbia makazi yao na matamshi ya hivi karibuni ya rais wa zamani wa marekani donald trump kwamba wahamiaji wanatia sumu ndani ya marekani yamekabiliwa na shutu makali kutoka kwa wakosoaji wake huku kampeni ya rais joe biden ikilinganisha maneno hayo kama ya adolf hitler wanatia sumu katika damu ya nchi yetu trump waliwaambia wafuasi wake juma mosi wakati wa kampeni katika jimbo la mashariki la new hampshire aliongeza kusema kwamba wahamiaji wanatokea ulimwenguni kama vile afrika asia na kwingineko msemaji wa kampeni ya rais joe biden amar mosa amesema donald trump alimwelezea adolf hitra kama kiongozi wa kuigwa na kumsifu kiongozi wa korea kaskazini kim jong un huku akimnukuu rais wa russia vladimir putin na kuwa ishara mbaya kwa mtu anayewania uraisi na kuhatarisha demokrasia ya marekanisa tukiendelea na ripoti zetu wakati senega ikijiandaa na uchaguzi wa mwezi februari baadhi ya waandishi wa habari wanajiondoa katika kuripoti wakielezea kuogopa mashambulizi ya vitisho katika kutoa mwangazo wa suala baadhi ya waandishi wa habari na polisi wanapata mafunzo ya pamoja ili kutafuta njia bora ya kusonga mbele mwandishi wa voa senanu tod anaripoti kutoka dakar senega na mkamiti kibayasi anaisoma ripoti kamili katika maison de la press mjini dakar senega waandishi wa habari wanaelezea uzoefu wao kwa unyanyasaji unaofanywa na polisi kwa wanasiasa na wadau wa vyombo vya habari pamoja na wataalamu wa usalama wanasema ukiukaji katika miaka miwili iliyopita unaihusisha senegal kwenye kiwango cha orodha ya uhuru wa vyombo vya habari kushuka kutoka nafasi 49 hadi14 kati ya nchi 10 kuripoti maandamano juu ya kukamatwa kwa kiongozi wa upinzani hapo mwaka221 kuna ashiria mwanzo wa kushuka huko anasema mamadu thiori, mwenyekiti wa baraza la senegal la uangalizi wa kanuni za maadili na sheria ya kitaaluma katika vyombo vya habari vyombo vya habari vinavyoripoti mapigano hayo ambapo kiasi cha darzeni ya raia waliuawa hivi karibuni walijikuta waandishi really. the... wa habari walitaka kuonyesha ukweli wa kile kinachotokea lakini polisi na vikosi vya usalama hawakutaka vyombo vya habari kuonyesha hilo kwa sababu hiyo unajua wakati mwingine kulikuwa na visu vidogo vinaonyeshwa makubaliano ya wakuu hao yalikuwepo kati yetu kabla ya machi 221 makubaliano hayo hayakufanya kazi baada ya matukio hayo uh, tangu tarehe hiyo vyombo vya habari vimerekodi zaidi ya mashambulizi ishirini dhidi ya waandishi wa habarianasema moja ya mashambulizi yaliyotokea hivi karibuni na nimegundua ni ujinga sana wakati wa maandamano gavana hasa gavana wa zamani wa dakar alitoa maagizo ya wazi kwa vikosi vya ulinzi na usalama kufiatua gesi ya kutoa machozi na kuvishambulia vyombo vya habari juhudi za voa za kumfikia gavana wa zamani alone badara samp kuhusu tukio hilo hazikufanikiwa msemaji wa serikali ya senegal hakujibu ombi la voa la kutaka kutoa maoni kuhusu tukio hilo pamoja na nchi hiyo kudorora kwa uhuru wa vyombo vya habari katika jitihada za kurekebisha uhusiano polisi na vyombo vya habari wanafanya mafunzo ya pamoja katika kikao cha mafunzo kilichoandaliwa na rsf waandishi wa habari walitoa wito wa kuongezwa ulinzi na marekebisho ya vifungu vikali katika kanuni za vyombo vya habari vya senegaltunatoa to... wito kwa mamlaka ya kuacha kukomesha vitendo vya kukamatwa kwa waandishi wa habari jambo ambalo hatujawahi kushuhudia katika miaka miwili iliyopita na pia kufuta vifungu vyenye matatizo katika kanuni za vyombo vya habari kwa sababu katika nchi nyingi za afrika magharibi kanuni za vyombo vya habari zinafanywa kwa njia ambayo kama mwandishi wa habari atakamatwa hawezi kupelekwa jela moja kwa moja lakini nchini senegal sivyo hivyo wakati uchaguzi wa rais wa senegal ukikaribia taasisi ya waandishi wasiyo na mipaka rsf imeshuhudia ongezeko la unyanyasaji taasisi hiyo ya uangalizi wa vyombo vya habari imebaini ongezeko la kupunguzwa kwa intaneti na kukatika kwa mitandao ya kijamii <tipa> No they form say I too like yours. No come they from say you too like us yeah. You know get it time for the hate and the bad energy come my mind on my money. Make you dance like Bogoli Steady girl- kilizaji kumbuka matangazo ya kumekucha afrika unaweza pia ukayapata kupitia mtandao wetu wa hali kadhalika tunapatikana kupitia redio zetu shirika ikiwa sayare redio huko edoret kenya tunapatikana pia kupitia tkfm ya tanga tanzania hali kahalika unaweza ukatusikiliza kupitia redio chuchu navisiwani zanziba mitumereio 97 italea unaweza pia ukafuatilia matangazo haya kupitia redio ya 923 fm manyara katika mkoa mzima wa manyara na kwenye mikoa ya singida dodoma na baadhi ya wilaya katika mkoa wa arusha basi sasa kaa tayari kabisa kusikiliza muktasar wa habari na id ligongo bunge la marekani linazidi kuishiwa na muda wa kupitisha fungu jipya la msaada kwa ukraine huku wabunge wakifanya kazi mpaka mwishoni mwa juma kujadili makubaliano ya ufadhili wa usalama wa mpaka kwa kubadilishana na kura za w umoja wa ulaya jumatatu umeiwekea rasia vikwazo vipya kutokana na vita vyake dhidi ya ukraine ikilenga sekta ya almasi yenye faida kubwa maafisa na mashirika zaidi ya m4o na kuziba mianya ambayo moscow imeitumia kukwepa vikwazo vyake vya awali watu kw4 wamewawa na wengine8 kujeruhiwa baada ya mlipuko mkubwa na moto kutokea katika kituo kikuu cha mafuta nchini guine katikati mwa mji mkuu mkukonakri jumatatu na kusababisha uharibifu mkubwa na kufanya mji huo kusimama kwa shughuli zake waziri wa ulinzi wa marekani marekanioyd ustin amesisitiza umuhimu wa israel kuzuia vifo vya raia wa gaza yenye msongamano mkubwa wa watu na kusisitiza marekani inaiunga mkono israel katika vita vyake dhidi ya hamas mashambulizi dhidi ya meli za kibiashara katika bahari ya sham yanayofanywa na waasi wa, wa kiodhi wa yemen yanasababisha hofu kwa baadhi ya makampuni makubwa ya meli ya mafuta ambapo yanarudisha nyuma biashara ya kimataifa katika wasaa muhimu wa usambazaji wa bidhaa na nishati ikihatarisha kusababisha ucheleweshaji na kuongezeka kwa bei wanajeshi wa akiba wa sudan jumatatu walisonga mbele ndani zaidi katika mji wa wad madani mpaka hapa ndio tunakamilisha matangazo ya kumekuu cha afrika kwa asubuhi ya leo hakikisha unajiunga nasi katika matangazo mengine hapo saa 12 kamili asubuhi kwa saa za afrika mashariki sawa na saa 11 alfajiri kule afrika ya kati kutoka hapa washington naitwa mkamiti kibayasi na mwongozaji wa matangazo alikuwa ni dadi balawe nimeshirikiana na id ligongo shukran kwa kuwa nasi ifuatayo ni tahariri inayoelezea maoni na mtazamo wa serikali ya marekani miaka 75 iliyopita mataifa yaliweka ahadi iliyoeleweka kiurahisi na iliyojieleza kimaadili wanadamu wote walizaliwa huru na wote ni sawa kwa heshima na haki zao hayo ni maneno yaliyotangulia kwenye azimio la ulimwengu la umoja wa mataifa kuhusu haki za binadam na ni la kipekee katika kuelezea azma pamoja na imani kwenye ulimwengu unaoendelea kujikwamua kutokana na vita viwili vya dunia pamoja na ukatili uliotendewa wayahudi amesema waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken kwa hakika hilo lilipotungwa na kupitishwa haki ziliorodheshwa na zilikuwa tetea hata hivyo hivi leo haki hizo zimeunganishwa kwenye mizizi ya jamii zetu ni sehemu ya kile kinachotuunganisha kama jamii ya kimataifa zinaweka viwango kwa uhuru kwa ajili ya haki na heshima ya binadamu katika maadhimisho ya miaka 75 tangu kutiwa saini kwa azimio hilo tunalo jukumu kubwa la kuendeleza maendeleo ya kusonga mbele na hasa wakati sauti za kupinga zikiongezeka katika kupinga haki hizo za kimataifa umuhimu wake na uhalali wake amesema waziri blinken ndiyo maana aliongeza kusema kwamba marekani inatoa hadi nyingi za kulinda na kukuza haki za binadam kwanza kabisa tunaimarisha kazi zetu ili kujenga jamii zilizo imara na ambazo zinaheshimu haki za binadamu ikiwemo kupitia kwenye mpango wa rais joe biden wa kuifanya upya demokrasia pia tutapanua uwekezaji wetu kwenye programu za kulinda uhuru wa habari pamoja na usalama wa wanahabari ili kuzuia na kukabiliana na ukiukwaji wa haki za binadamu kulinda wanaharakati wa haki za binadamu kukuza uajibikaji pamoja na utawala wa kisheria la pili tutahakikisha haki za binadam zinalindwa katika ulimwengu unaoendelea kubadilika kidijitali ameongeza waziri blinken tunabuni mipango ya kitaifa ya national action plan ili kuhamasisha uchapakazi katika biashara pamoja na kuhakikisha kwamba biashara katika serikali yetu zinazingatia haki za binadam haki za wafanyakazi pamoja na haki za kimazingira tutachukua hatua ya kusaidia makampuni ya teknolojia kulinda majukwaa yao dhidi ya kutumika kufanya mashambulizi dhidi ya wanaharakati wa haki za binadam pamoja na watu wengi kutoka asasi za kiraia mwisho tunafanya kila juhudi kuimarisha haki za watu wa rangi tofauti pamoja na kushughulikia ukatili wa kijinsia hapa marekani na kote ulimwenguni amesema waziri blinken ni jukumu la serikali wanaharakati umoja wa mataifa na watu binafsi kuhakikisha dunia ambayo haki za kimsingi za kila mmoja zinaheshimiwa hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya marekani <mulia>