kumekucha afrika haya ni matangazo ya kumekucha afrika ya voa swahili ambapo hivi sasa ni saa 12 kamili asubuhi kwa saa za afrika mashariki sawa na saa 11 alfajiri kule afrika ya kati ambapo ni siku ya jumatano disemba 20 Washington, DC, ni saa 4 kamili usiku wa jumanne jina langu ni mkamiti kibayasi mimi jina langu ni idi ligongo tukikukaribisha katika matangazo yetu ya leo asubuhi ambapo matangazo haya yanasikika kupitia redio wa shirika ikiwemo 92 3 fm manyara katika mkoa mzima wa manyara na pia kwenye mikoa ya singida dodoma na baadhi ya wilaya katika mkoa wa arusha mitume radio 897 fm kitale kenya miongoni mwa nyingine pamoja na mtandao wetu wa voa swahilicom baadhi ya ripoti tulizo nazo ni kwamba raia wa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo leo jumatano disemba 20 wanapiga kura kumchagua rais pamoja na viongozi wengine katika serikali ijayo je baadhi ya wa wakongo katika dayaspora wanatoa wito gani juu ya uchaguzi huko kongo ni maombi yangu kwa kiongozi ambaye atakayechaguliwa huko kongo atuletee cha kwanza amani cha pili maendeleo cha tatu masomo ya watoto Chaine, angalie, katika taarifa nyingine meli ya biashara yenye bendera ya bolta ambayo ilitekwa nyara wiki iliyopita katika bahari ya arabia ikiwa na mabaharia 1w8 ndani ya meli hiyo sasa iko nje ya pwani ya somalia basi msikilizaji ungana nasi katika dakika hizi t za matangazo ya kumekucha afrika kutoka studio namba 15 za voa swahili hapa washington dc kama kawaida tunaanza na habari za dunia ambapo hii leo zinaletwa kwako na mwenzangu ed ligongo shirika la juu la umoja wa mataifa limesema ukanda wa gaza ni sehemu hatari sana duniani ukiwa mtoto wakati mashambulizi ya kijeshi ya israel katika eneo hilo yanaua na kujeruhi maelfu ya watoto wakati huohuo maelfu ya watoto wengine wanaugua magonjwa ya kuambukiza na kuna ukosefu wa chakula maji na dawa katika hospitali zilizofurika watu chafu na hakuna makazi inaudhi sana kwamba wale wenye mamlaka wanapouza wakati jambo hili baya lina athiri mamilioni ya watoto amesema james elda msemaji wa unicef alipozungumza na wanahabari jumanne mjini jeneva elda hivi karibuni alirejea kutoka ziara ya wiki mbili huko gaza kwa mujibu wa wizara ya afya ya gaza inayoongozwa na hamas zaidi ya wapalestina 194 wameuawa ambapo takriban asilimia 7 ya wanawake na watoto kutoka israel ilipoanza mashambulizi yake ya mabomu na kulizingira eneo hilo ili kukabiliana na mashambulizi ya oktoba 7 ya kundi la hamas wabunge wa marekani huenda wakafanya kazi mpaka sikukuu ya krismas wiki ijayo wakijaribu kushauriana juu ya makubaliano kuhusu usalama wa mpaka ili kupata kura za wa Republican kwa ajili ya kupitisha msaada zaidi kwa ukraine kiongozi wa walio wengi katika baraza la senat chak schuma aliwaambia wanahabari jumanne kwamba ingawa ana matumaini kuhusu maendeleo ya mashauriano wabunge wanahitaji muda zaidi masuala katika jimbo hili katika jambo hili ni mengi kwa sababu hili si jambo ambalo bunge imelishughulikia katika kipindi kirefu na tunajua kuwa hii haitakuwa rahisi kufanya alisema dmorat mkuu katika senat kiongozi wa walio wachache katika senate mitch mcn pia alikubali uwepo wa ugumu huo na kusema mara ya mwisho mswada wa uhamiaji na usalama wa mpaka kuwa sheria ilikuwa ni mwishoni mwa miaka ya 19 meli ya biashara yenye bendera ya malta ambayo ilitekwa nyara wiki iliyopita katika bahari ya arabia ikiwa na mabaharia kumi na wanane ndani ya meli hiyo sasa iko nje ya pwani ya somalia kikosi cha usalama wa baharini cha umoja a ulaya kimesema jumanne bahari mmoja wa meli hiyo amehamishwa kwa ajili ya matibabu mkamiti kibayasi anayesoma ripoti kamili meli hiyo ya mizigo ya ruen bado iko chini ya udhibiti wa watekaji nyara ambao utambulisho wao na matakwa yao hayajulikani kikosi cha wanamaji cha umoja wa ulaya kimesema katika taarifa yake haikutoa maelezo zaidi kuhusu hali ya mfanyakazi ambaye aliondolewa kwenye meli hiyo siku ya jumatatu na kuhamishiwa katika meli ya jeshi la majini la india ambayo imekuwa ikifuatilia meli hiyo ya ruen ndege ya doria ya baharini ya india iliona meli ya rn siku moja kabla ya kutekwa nyara hapo alhamis iliyopita na kufanya mawasiliano ya redio na wafanyakazi hao ambao walikuwa wamejifungia katika chumba salama watekaji nyara walivunja na kuingia katika chumba chenye usalama na kuwatoa wafanyakazi saa chache baadaye kikosi cha wanamaji cha umoja wa ulaya kimeeleza ruen ambayo inasimamiwa na kampuni ya meli kutoka bulgaria ya navibulga ilikuwa nje ya yemen kwenye kisiwa cha sokotra karibu na pembe ya afrika wakati ilipoondoka kampuni ya binafsi ya ujasusi and united kingdom maritime trade operations ilieleza maafisa wa bulgaria wamesema kuwa mabaharia wa meli hiyo walikuwa raia wa angola bulgaria na myarma ruen yenye urefu wa mita 185 ilikuwa imebeba shehina ya vyuma kutoka bandari ya gwangyang nchini korea kusini kikosi cha majini cha umoja wa ulaya kimeeleza ilikuwa ikielekea bandari ya uturuki ya gemlek nahodha alithibitisha utekaji nyara kwa kutumia tahadhari ya siku kwenda kituo cha komandi cha jeshi la majini la eu meli hiyo sasa imeelekea kusini magharibi kuelekea pwani ya somalia kulingana na kikosi cha umoja wa ulaya unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a ikitangaza kutoka whito dc umoja wa mataifa jumanne umetoa tahadhari kuhusu mapigano yanayoendelea karibu na eneo lililokuwa salama la wad madani nchini sudan ambapo idadi ya watu iliongezeka na kufikia zaidi ya laki saba vikosi vya akiba raisefu jumapili viliweka kambi karibu na wamadani ambapo mashambulizi yao yamesababisha maelfu ya watu kukimbia mji wa pili wa sudan na kituo cha zamani cha misaada wengi wao wakiwa tayari wameyahama makazi yao wanajeshi hao wameendelea kusonga mbele zaidi ndani ya jiji mashuhuda wanasema katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteres ana wasiwasi mkubwa kuhusu ripoti za mapigano kati ya vikosi vya jeshi la sudan na vikosi vya akiba katika eneo la, la wad madani katika jimbo la al jazira msemaji wake stean dujarik amesema tangu mapigano ya anzi aprili 15 mji wa wad madani uliopo kilomita 180 kusini mwa khatum umekuwa kimbilio la maelfu ya watu waliokimbia makazi yao wakati wa mzozo na wanamgambo wanaohusishwa na kundi lenye msimamo mkali la islamic state wamechoma moto takriban raia kumi hadi kufa katika shambulizi katika mji wa kusini magharibi mwa uganda polisi wamesema jumanne wanamgambo hao kutoka kundi la adf mmoja ya wanamgambo walioua zaidi katika eneo lenye mapigano mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo walivuka mpaka na kushambulia kituo cha biashara cha kamwenge polisi wamesema matokeo ya awali yanaonyesha kuwa washambuliaji kumi waliokuwa na bunduki aina ya smg walishambulia na kuwachoma hadi kufa watu kumi msemaji wa polisi mkwani humo vincent twesige amesema adf kihistoria ni muungano wa waasi wa uganda ambao kundi lake kubwa linajumuisha wenye msimbamo mkali na kumpinga raisi joeri museen wa uganda <tiple> unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekuu cha afrika kutoka hapa washington dc habari tuliopatia uzito wa juu tunaelekea huko jamhuri ya kidemokrasia kongo ambapo takriban wakongo milioni 44 wanatarajiwa kushiriki leo jumatano kwenye uchaguzi mkuu uliokuwa na changamoto nyingi kumchagua rais pamoja na wabunge wa bunge la taifa na mabunge ya majimbo pamoja na mabaraza ya serikali za mitaa mwenzangu abdu shakur abod akiwa mjini kinshasa huko drc ametuandalia ripoti hii kuhusu uchaguzi wa drc vituo vya kupiga kura vitafunguliwa karibu saa mbili kutoka hivi sasa hapa kinshasa ikiwa itakuwa ni saa kui nambili za alfajiri hadi jana jioni tumeshuhudia tume, tume huru ya uchaguzi senii ikiendelea kufanya kazi za kusafirisha vifaa vinavyohitajika kwa ajili ya upigaji kura hatua ambayo wachambuzi wanasema imechelewa sana hata hivyo watu wengi wana matumaini kwamba uchaguzi utafanyika kwa amani kinyume na uvumi uliotanda siku chache zilizopita kwamba huenda uchaguzi ukacheleweshwa au ukatokea vurugu roja kapipula mkazi wa kinshasa na mfuasi wa rais feli chisekedi anaiambia sauti amerika sababu zake za kutaka kumchagua kiongozi wake kwa mhula wa pili tu unajua machakuzi unakwa na 2s kandida parmi 2s kandida kunakwa bakandida bali batu bakeni baliwekapa mwinchi yetu porke bayoi namna tena kurudisha inchi ku mukongo mwili probleme ya zamani ya batu pekona profite mari yetu shi benyewe bakongomani atuprofite nayo aloro kongomani anakuwa debut ana katala bali bakandida anasima nono v mkongomani du ya ni ongo hapa kinshasa inasemekana ndio mojawapo ya ngome za chisekedi lakini kuna sehemu kubwa ya wakongo hii leo wanasema wanataka mageuzi josephin geigei ni mwalimu wa shule Je wagombea wote karibu el 30 wamepewa nambari ili kuwarahisishia wapiga kura kutambua wagombea wao kwani inasemekana idadi kubwa ya watu hapa wana tatizo la kusoma na kuandika kwa upande mwingine hali ya wasiwasi ilizuka hapo jana baada ya wapiga kura katika jimbo la equator kutia moto kituo cha upigaji kura na kuchoma vifaa wanasema hali hiyo iliotokea kutokana na uvumi kwamba kuna mgombea wa serikali alionekana karibu na kituo hicho cha kupiga kura na kuzusha wasiwasi huenda alikuwa anajaribu kujaza kura katika masanduku na hiyo imepelekea pia umoja wa mataifa kueleza wasiwasi wasi wake kutokana na hotuba za chuki na ghasia zilizokuwa zinatolewa katika siku chache zilizopita kuelekea uchaguzi na kulingana na umoja wa mataifa ukiukaji mbaya wa haki za binadamu na unyenyesaji zimerekodiwa na umesema kwamba ni juu ya serikali na wakuu wake kuanzisha uchunguzi ili kuwahukumu watenda maovu kwa hivyo wakongo watabidi kumchagua mgombea mmoja kati ya 1uatisa waliobaki katika kinanganyiro cha kiti cha rais na kulingana na uchunguzi mpya wa maoni uliofanywa na taasisi ya berci ni kwamba chisekedi anaongoza akipata asilimia493 akifuatiwa na katumbi atakayepata asilimia 28 wakosoaji hawakubaliani na utafiti huo wakisema unatolewa karibu sana na uchaguzi ili kuwapatia wapiga kura mwelekeo wa hali ya mambo abdu shakur abud sautiamerika kinshasa wakati wauo wakongo wanaoishi katika dayaspora hapa nchini marekani akiwemo bobilia na familia yake ambao waliondoka huko jamhuri ya kidemokrasi ya kongo a mwaka 216 yeye ni mkulima tangu akiwa drc na akiwa huko houston katika jimbo la texas bobilya bado ni mkulima anaeleza matarajio yake katika uchaguzi unaofanyika leo jumatano huko nchini drc akisisitiza amani jina langu naitwa bobilia niko mkongomani natoka kongo nina miaka maku441 kwa sasaiv nina familia nina watoto na niko hapa amerika mungu akisaidia nchi yetu iko kwenye mchakato wa uchaguzi kuchagua kiongozi mkuu wa nchi na huyo kiongozi wa nchi ambaye atakayechaguliwa ninaomba kitu cha kwanza kwake alete amani ndani ya nchi ya kongo kongo mzima sio tu kivu kongo yote iwe na amani kwa kuwa amani katika ulimwengu amani katika nchi ni ya muhimu sana kwa mwanadamu amani ikiwa ndani ya nchi ni ya mzuri ni ya muhimu sana kwa mwanadamu hata kama una chakula na kama una amani utajisikia tu uko sawa uko vizuri ni maombi yangu kwa kiongozi ambaye atakayechaguliwa huko kongo atuletee cha kwanza amani cha pili maendeleo cha tatu masomo ya watoto cha nne aangalie wakulima awatafutie soko kwa kuwa wakulima wanateseka unaona mkulima analima chakula yule mnunuzi ndiye anamletea bei na hiyo sio sawa ingelikuwa heri yule mkulima analima chakula chake na anatoa na bei yake hiyo ingekuwa vizuri nam kwa msikilizaji unayejiunga hivi sasa unasikiliza matangazo ya kumekuucha afrika kutoka hapa voa swahili washington dc tunaendelea na habari zaidi za dunia ambazo zinasomwa na id ligongo rais wa ukrain voldmil zelenski jumanne amesema kupungua kwa hivi karibuni kwa mabadilishano ya wafungwa na moscow kulitokana na sababu zisizojulikana kwa upande wa rusia lakini alieleza matumaini kwamba ubadilishaji huo unaweza kuanza tena hivi karibuni pande hizo mbili zimefanya mabadilishano kadhaa ya wafungwa katika miezi ya mwanzo ya uvamizi wa rusia nchini ukraine februari 222 na hadi mwaka huu lakini kasi ya mabadilishano ilipungua 22 na, na mara ya mwisho ilifanyika mapema agosti mwezi uliopita kamishina wa haki za binadamu wa ukraine dmitro lubinetz amesema wafungwa wa rusia nchini ukraine walikuwa wameonyesha nia ya kubadilishana lakini moscow haikuwa tayari kuwarejesha na marekani imeweka vikwazo vipya kwa mashirika kumi na watu wanne waliopo iran malaysia hong kong na indonesia ambao inawashutumu kuunga mkono utengenezaji wa ndege zisizo na rubani za iran wizara ya fedha ya marekani imesema jumanne mtandao huo umewezesha ununuzi wa vifaa vyenye thamani ya maelfu ya dola kwa ajili ya shirika la walinzi wa mapinduzi ya kiislam chini ya jeshi la anga na mpango wake wa ndege zisizo na rubani uzalishaji haramu wa iran na kuenea kwa ndege zake hatari za uav zisizo na rumani kwa washirika wake wa kigaidi mashariki ya kati na russia zimeendelea kuzidisha mivutano na migogoro pamoja na kudhofesha uthabiti amesema brian nelson waziri mdogo wa masuala ya ugaidi na upelelezi wa kifedha katika taarifa washington kwa muda mrefu imekuwa ikishutumu teheran kwa kupeleka silaha hizo kwa rusia na kutumika ukrainala kwingineko ni kwamba wanasheria nchini tanzania wamelitaka bunge kuheshimu na kuyafanyia kazi maoni yanayotolewa na wadau mbalimbali wa sheria wakati wa kujadili miswada inayofika bungeni pamoja na kujenga utamaduni wa kuwashirikisha wadai hao mapema kabla ya kupitisha miswada hiyo ili kusaidia upatikanaji wa sheria zisizokuwa na manununiko kwa wananchi wake kutoka dar es salaam huyu hapa amri ramadhan na ripoti kamili wanasheria hao wamesema kumekuwa na utamaduni unaoonekana kuimarika katika bunge ambapo miswada inapitishwa bila kutilia manani maoni yanayotolewa na wadau mbalimbali suala linalofifisha uhuru wa kutoa maoni na hivyo kuwakatisha tamaa wadau hao kuendelea kutoa maoni kwenye masuala ya kitaifa wakili denis oleshangai ameonyesha wasiwasi wake kuhusu kutokuzingatiwa maoni ya wadau wa sheria kwenye masuala mbalimbali na kuongeza kuwa ni viashiria vya kutoeshimu wala wa sheria na uhuru wa watu kutoa maoni na ni picha mbaya kwa taifa linaloheshimu misingi ya kidemokrasia na auzingatii apo kuna matatizo na hiyo inasababishwa kwa namna moja ama nyingine ni watu ambao labda tunaweza tukasema hawaheshimu utawala wa sheria uhuru wa watu katika kutoa maoni na hiyo kwa namna moja ama nyingine ni picha mbaya sana kwa watu ambao wanasema yao inaheshimu utawala wa sheria demokrasia wanasheria wanasema ni muhimu kwa serikali kusikiliza na kujumuisha maoni ya wananchi na wadau wa sheria katika mchakato wa kutunga sheria ili kuhakikisha kwamba ria zinazotungwa zinajibu mahitaji na matakwa ya jamii ili kujenga jamii imara na kudumisha utawala bora na utawala wa sheria akizungumza na sauti ya amerika wakili tito magoti amesema ili kufikia hatua ya ushirikishwaji wa wananchi katika utungaji wa sheria kuna haja ya kuimarisha uhuru wa bunge na wabunge kupitia marekebisho ya mfumo wa mamlaka wa nchi pamoja na mabadiliko ya katiba tukiimarisha uhuru wa taasisi bunge lakini pia uhuru wa awabunge wenyewe tunaweza kupiga hatua kubwa katika utungaji wa sheria na haya yote yatapatikana pengine kupitia marekebisho makubwa ya mfumo wa mamlaka ya nchi na mabadiliko ya katiba hata hivyo rais wa chama cha wanasheria tanganyika tls haroldsungusia amesistiza taasisi zinazohusika na utungaji wa sheria kuwashirikisha wadau na wataalamu wa sheria mapema kabla ya miswada kufikishwa bungeni ili kusaidia upatikanaji wa sheria zisizokuwa na changamoto chengamoto kwa kwahio tunatoa wito kwa taasisi ambazo zinahusika kwenye utungaji wa sheria na marekebisho ya sheria iwahusishe wadau na wataalamu wa sheria wa wa mapema kabla hiyo miswada haijafika katika ngazi ya kuwasilishwa bungeni itasaidia na kujenga e utamaduni wa kujipatia sheria nzuri ambazo hazina madunguniko kwa upande wa wananchi wakili magoti amemalizia kwa kusema baadhi ya maoni yamekuwa hayasikilizwi kutokana na wananchi kuto kujenga utamaduni wa kuhoji uwajibikaji wa sera yao pamoja na kutokufuatilia kufuatilia michakato ya utungaji wa heria za nchi licha kuwa sheria hizo zina athari za moja kwa moja kwa wananchi hao amri ramadhani sauti ya amerika daressalam unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekuu cha afrika kutoka hapa washington dc katika jukwaa la vijana hii leo mwenzangu sande shomari amezungumza na juhao lorenzo kijana yanayemiliki kampuni ya utalii kutoka arusha nchini tanzania ambaye ametembelea studio zetu hapa washington dc hivi karibuni na anaanza kuelezea changamoto za kazi hiyo utalii upo wniseme kwa, kwa namna unavoichukulia kazi yenyewe ichukulia kazi yenyewe na hii kazi changamoto zipo kwa sahasa siku nyingine tukiwa huko tukiwaukbuga eh, unakuta labda hali ya hewa kidogo imechafuka barabara sio nzuri eh, upate kidogo na mgeni ambaye anaweza akaamua au kwa namna nyingine vile mkapishana katika kazi maona ko changamoto kama hizo zipo pia changamoto nyingine ni namna ya wageni wetu wanavotokea sehemu zingine unakuta kuna mtu eyeye uh, kuna vitu fulani havitumii kuna vitu fulani yuko allergic ko unakuwa maandalizi ni mengi sana ili tu kumwezesha safari yake yenye amani na yenye furaha vilevile vile kwenye utalii najua mnakumbana na kitu kingine ambacho kuna lugha tofauti kuna utamaduni tofauti kuna mahitaji rahisi sana kwa lugha rahisi sana kama anaongea kiingereza basi inakuwa rahisi sana lakini ukikuta sasa mtu anatokea Uh, ese ufaransa na kidogo lugha inakuwa uh, kidogo ngumu kuelewana basi tunakuwa na wataalam uh, tunaita hawa watu uh, tunakuwa na mtaalam ambaye anaongea hiyo lugha ili kuweza iwe mawasiliano yawe rahisi zaidi pale anapokuwa kwenye safari espea uh, uh, kwa mfano um, mtu ametoka ujerumani s ufaransa na nchi zingine hizo basi tunajaribu kupata tour guide ambaye ataendana na ataweza kuelewana nao kipindi wako hapa ili nao weza kujisikia wako nyumbani kuna sala pia jingine ambalo binafsi kama kama umeingia kwenye hii biashara unahitaji uh, kazi unahitaji unahitaji uwezo pengine hilo kwa upande wako ilikuwa na ugumu gani au rahisi ganina wengine waweze kujifunza haikuwa rahisi sana pia naweza nikasema haikuwa ngumu sana utalii kazi yenyewe lazima uipende kwanza lazima uwe na hospitality ukiipenda kazi yenyewe basi uta utaifanya kwa vigezo ambavyo vinatakiwa uh, mtaji haikuwa mtaji mkubwa sana kuanzisha lakini kuna malipo ya kiserikali ambayo yanatakiwa yalipwe na hii hatuwezi hatuwezi hatuwezi kukwepa kwa namna yoyote nadhani huo ndio ulikuwa mtaji mkubwa kuanzia biashara hii kuhakikisha kwa kwanza uh, nanilii nyanja zote za malipo ya serikali yanafanyika shukran sana lorenzo kuzungumza na sauti yaamerika nashukuru sana asante sana tuk tunaelekea ukingoni mwa kumekucha afrika tunakupatia muktasari wa habari na d ligongo shirika la juu la umoja wa mataifa limesema ukanda wa gaza ni sehemu hatari duniani ukiwa mtoto wakati mashambulizi ya kijeshi ya israel katika eneo hilo yanaua na kujeruhi maelfu ya watoto wakati huo hua maelfu ya watoto wengine wanaugua magonjwa ya kuambukiza na kuna ukosefu wa chakula maji na dawa katika hospitali zilizofurika watu chafu na hakuna makazi wabunge wa marekani huenda wakafanya kazi mpaka sikukuu ya krismas wiki ijayo wakijaribu kushauriana juu ya makubaliano kuhusu usalama wa mpaka ili kupata kura za walican kwa ajili ya kupitisha msaada zaidi kwa ukraine meli ya biashara yenye bendera ya malta ambayo ilitekwa nyara wiki iliyopita katika bandari ya arabia ikiwa na mabaharia kumi na wanane ndani ya meli hiyo sasa iko nje ya pwani ya somalia kikosi cha usalama wa baharini cha umoja wa ulaya kimesema jumanne baharia mmoja wa meli hiyo amehamishwa kwa ajili ya matibabu umoja wa mataifa jumanne umetoa tahadhari kuhusu mapigano yanayoendelea karibu na eneo lililokuwa salama la wad madani nchini sudan ambapo idadi ya watu iliongezeka na kufikia zaidi ya laki saba vikosi vya akiba raishefu jumapili viliweka kambi karibu na wad madani ambapo mashambulizi yao yamesababisha maelfu ya watu kukimbia mji wa pili wa sudan na kituo cha zamani cha misaada wengi wao wakiwa tayari wameahama makazi yao wanamgambo wanaohusishwa na kundi lenye msimamo mkali la islamic laiamte wamewachoma moto takriban raia kumi hadi kufa katika shambulizi katika mji wa kusini magharibi mwa uganda polisi wamesema jumanne wanamgambo hao kutoka kundi la adf moja ya wanamgambo walioua zaidi katika eneo lenye mapigano mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo walivuka mpaka na kushambulia kituo cha biashara cha kamwenge kongonde mboka mbokangomoknge mboka mboka mboka mboka mboka. haya basi tunaishia ukingoni mwa kumekuu cha afrika lakini pia tunakukumbusha kwamba jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc leo jumatano disemba 2 saa chache kutoka hivi sasa vituo vya kupiga kura vitafunguliwa na kuwapa fursa raia wa nchi hiyo kutumia haki yao kupiga kura kumchagua kiongozi wanayemtaka tunawatakia amani katika upigaji kura huko jamhuri ya kidemokrasi ya congo hali kadhalika wakongo wa, wa dayaspora wanasisitiza amani katika uchaguzi wa leo disemba 20 kitu cha kwanza muinchi na maisha hata ya mwanadamu msikilizaji mpaka hapa ndio tunakamilisha kumekuu cha afrika kutoka hapa washington dc kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya nimeshirikiana na ed ligongo mimi ni mkamiti kibayasi ninakutakia usikilizaji mwema kutoka hapa washington