mekuchaafrkahii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu katika matangazo ya kumekucha afrika bila shaka huujambo msikilizaji popote pale unapotusikiliza jina langu ni idi ligongo naitwa mkamiti kibayasi tunakukaribisha katika matangazo ya jumatano disemba 27223 mwaka ndio hivyo unayoyoma tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la afrika mashariki pamoja na maziwa makuu vile, vile unaweza ukatupata kupitia mtandao wetu wa voa sahilicom serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo jumanne imesema itayapiga marufuku maandamano yanayoongozwa na upinzani yaliyopangwa kufanyika leo jumatano kupinga kinachoelezwa kuwepo ukiukwaji wa taratibu katika uchaguzi wa wiki iliyopita na tanzania itaanza kutekeleza mtaala mpya wa elimu ambapo baadhi ya yaliyomo ni mwanafunzi kusoma kwa miaka sita na lugha ya kiingereza kuanza kufundishwa kuanzia darasa la kwanza wadau wanasema nini nichikua fursa hii kuipongeza serikali ni hatua kwa sababu tumetaa tukitumia mtaala ambao uliokuwepo kwa kipindi kirefu umeonekana kwamba kuna haja ya kubadilisha mtaala na kutumia mtaala mpya ambao umefanyiwa marekebisho lakini ni mtaala ambao haujatoka tu hewani ni baadhi ya yale ambayo tumekuandalia katika matangazo yetu ya leo lakini kwanza tunaanza na habari za dunia zinasomwa na mkamiti kibayasi mafuriko yaliyotokana na mvua kubwa katikati mwa congo yamesababisha vifo vya watu ishirini na wawili wakiwemo kumi kutoka familia moja afisa mmoja wa eneo hilo ameeleza jumanne mvua kubwa ilionyesha katika wilaya ya kananga katika jimbo la kasai cntr iliharibu nyumba na miundombinu mingi gavano wa jimbo hilo john kabea alisema wakati juhudi za uokozi zikiongezeka za kuwatafuta manusura vifo vingine vitano vilithibitishwa baadaye jumanne pamoja na idadi ya vifo 17 vilivyoripotiwa alieleza kuanguka kwa ukuta kulisababisha vifo vya watu kumi watu wote wa familia moja huko bikuku kabea amesema kulikuwa na uharibifu mkubwa wa vifaa uliosababishwa na mafuriko kulingana na nathalie kambala mkurugenzi wa kanda wa th shirika lisilo la kiserikali mafuriko yaliyosababishwa na mvua kubwa yanashuhudiwa mara kwa mara katika maeneo ya congo hasa katika maeneo ya ndani kabisa ziz watu 4 walifariki kutokana na mafuriko pamoja na maporomoko ya ardhi yaliyosababishwa na mvua kubwa ilionyesha usiku kucha katika jimbo la kivu kusini huko mashariki mwa kongo wapiganaji watatu zaidi waliuawa katika shambulio la israel lililomuua jenerali mwandamizi wa jeshi la iran la revolutionary guards karibu na mji mkuu wa syria limesema shirika linalofuatilia vita shambulio hilo la jumatatu lilimlenga razi musav kamanda mwandamizi wa cheo cha juu katika kikosi cha tawi la kigeni la islamic revolutionary Guard corps aliyeuawa nje ya iran katika kipindi cha karibu miaka minne wapiganajiwaw wakigeni na mpiganaji mmoja raia wa siria pia waliuawa katika shambulio la israel limesema shirika linalofuatilia vita la syrian for human rights musavi alilengwa muda mfupi baada ya kuingia katika shamba kwenye eneo linalodhibitiwa na makundi yanayoungwa mkono na iran shirika lisilo la kiserikali lenye makao yake uingereza limeeleza ambalo lina mtandao mkubwa wa vyanzo katika eneo wakazi wa wilaya ya sayida zeinab kusini mwa damascus ambako shambulio hilo lilitokea waliripoti kuwa makundi yanayoungwa mkono na iran yameimarisha usalama katika eneo hilo serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc jumanne imesema itayapiga marufuku maandamano yanayoongozwa na upinzani yaliyopangwa kufanyika leo jumaatano kupinga kile kinachoelezwa kuwepo ukiukwaji wa taratibu katika uchaguzi wa wiki iliyopita ed ligongo anasoma ripoti ya shirika la habari la afp wagombea wa watano wa urais wa upinzani walimfahamisha gavana wa kinshasa kwa barua iliyochapishwa juma kuhusu nia ya yao ya kuandaa maandamano lakini kwa kuwa matokeo rasmi bado hayajatangazwa serikali imesema maandamano yataleta mfarakano waziri wa mambo ya ndani wa drc peter kazhadi amewaeleza wanahabari kwamba maandamano ya leo yanalenga kudhoofisha ya mchakato wa uchaguzi na kamwe serikali haiwezi kukubali hili na kusisitiza kwamba hakutakuwa na maandamano kama hayo viongozi wa upinzani waliotia saini barua ya kuitisha maandamano ni pamoja na martin fayulu ambaye alidai kushinda uchaguzi uliopita wa 8 na denis mukwege mshindi wa tuzo ya amani ya nobel kwa kazi yake ya kuwahudumia waathirika wa unyenyesaji wa kingono wakati wa vita kwa upande wa mois katumbi mgombea mwingine na gavana wa zamani wa katanga yeye ametaka uchaguzi ubatilishwe mashirika kadhaa ya kiraia na wagombea wengine wa urais pia walijiunga na mwito huo baadaye jumanne wa kutaka kufutwa kwa uchaguzi wamesema kuongezwa muda wa upigaji kura kwa siku kadhaa kulitoa fursa ya kufanyika ulaghai wa uchaguzi na walitangaza kujiunga na maandamano ya leo licha ya kupigwa kwake marufuku unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sautia amerika voa iraq imelaani mashambulizi ya anga ya marekani ya jumanne katika eneo la iraq na kukiita kitendo cha chuki na ukiwikaji wa uhuru wa iraq vikosi vya marekani vilifanya mashambulizi hayo siku ya jumatatu na kuwalenga wanamgambo wanaoungwa mkono na iran nchini iraq katika kujibu shambulio la ndege zisizotumia rubani mapema siku hiyo ambazo ziliwajeruhi wanajeshi watatu wa, wa, wa marekani mashambulizi ya marekani yamemuua mmoja wa wanajeshi wake iraq imesema jumanne na kuwajeruhi watu wengine kumi na wanane wakiwemo raia srkali imeaita mashambulizi ya marekani kuwa ukiukaji usiokubalika wa uhuru wa iraq taarifa serikali imeeleza taarifa hiyo pia imesisitiza kuwa mashambulizi kama hayo yanayofanywa na makundi yenye silaha dhidi ya washauri wa muungano unaoongozwa na marekani ni vitendo vya uhasama na yanakiuka uhuru wa iraq msimamo ambao kataibu hezbolah aliukosoa tunawaonya wale wote wenye roho dhaifu kuanzia ngazi ya juu hadi ya chini wasijaribu kuchokoza uvumilivu wetu alisema abu ali al askari afisa usalama katika kundi hilo waziri wa mambo ya nje wa zambia stanley kakubo amejiuzulu jumanne ofisi ya rais ilitangaza saa chache baada ya kukumbwa na kashfa katika mitandao ya kijamii kuhusiana na shutuma za kufanya biashara na mfanya biashara mmoja raiya wa china kakubo ambaye alikuwa waziri wa mambo ya nje tangu septemba 221 alisema katika barua yake kwamba anaacha kazi kwa sababu ya madai mabaya juu ya miamala ya kibiashara awali video ikionyesha watu wawili wakihesabu pesa taslim zilizokuwa zimetapakaa mezani zilisambaa haraka kwenye akaunti za mitandao ya kijamii nchini zambia picha ya ujumbe ulioandikwa kwa mkono wa tarehe 8 julai 22 pia iliwekwa mtandaoni ujumbe huo uliitaja kampuni ya uchimbaji madini ya china na kampuni ya uchimbaji madini ya zambia na kusema kuwa walibadilishana dola laki moja ingawa majina ya kakubo na zang yalikuwepo kwenye ujumbe huo haikuwezekana mara moja kuthibitisha maelezo ya kina rais hakainde hichi lema wa zambia amekubali kujiuzulu kwa kakubo taarifa rasmi imeeleza aikutoa sababu ya kujiuzulu lakini ikaongeza kwamba rais anatambua kazi nzuri na uongozi ubkatika serkali unaendelea kusikiliza matangazo ya kume kuu cha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kutoka washington dc shukrani za dhati kwake mkamiti kibayasi kwa, kwa kutusomea habari za dunia na kutupasha yale yanayoendelea ulimwenguni na hivi sasa tunaendelea na ripoti zetu moja kwa moja tunaelekea nchini uganda ambapo rais wa taifa hilo yoweri kaguta museveni ya milani shambulizi la kundi la waasi la adf lililosababisha vifo vya watu watatu magharibi mwa uganda zaidi ya watu hao wameuawa kwa muda wa wiki mbili tu tangu kundi hilo lililo na uhusiano na kundi la kigaidi la islamic state lianzi kutekeleza mashambulizi magharibi mwa nchi hiyo sadam mubali ana ripoti kamili kutoka kampala adwin ngwarinji wa miaka 78 na wajukuu wake wawili waliuwawa kwa shambulizi la kigaidi lililotekelezwa na kundi la Allied democratic forces lenye uhusiano na kundi la kigaidi la isil usiku wa krismasi wilayani kamwengi takriban kilomita mia tatu kutoka kampala magharibi mwa uganda museveni amelaani shambulizi hilo na kuamuru jeshi la nchi hiyo kua maafisa wa kulinda vijiji mara moja tunaenda kuandika jeshi la ulinda vijiji la kulinda vijiji kutoka maeneo haya ili waweze kuzimisha au kuthibitisha kwamba usalama wa eneo umeenea <muchimu> ili wenye wanajiponyeza watakuta jeshi ambao linalinda vijiji lipo tiari kwa mujibu wa kuraije jeshi la uganda limeanza msako wa kuwawinda wasi hao pamoja licha ya kuwa mashambulizi mas, haya ametokea nahakikishia wananchi kwamba uh, wasiwe na wasiwasi ulinzi tutazidi taz, taz, uh, kuimarisha na hiki kikundi bado tunakiwinda lazima uh, tukishambulie shambulizi hilo linakuja wiki mbili tu baada ya shambulizi sawia na hilo lililotekelezwa katika wilaya hiyo na kuwa watu kumi katika msitu wa chivare uganda ilianzisha mashambulizi dhidi ya kundi hilo mwaka 221 kwa mujibu wa rais wa nchi hiyo operesheni hiyo imepata manufaa makubwa kundi la uwasi la adf lilianzishwa mwaka 1990 dhidi ya serikali ya uganda na limechangia pakubwa katika kuzorota kwa usalama nchini humo ambapo hivi maajuzi lilishambulia na kuwaua wanafunzi 420 wilayani kasese magharibi mwa nchi hiyo bale sauti ya amerika kampala unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kama unajiunga nasi tunakuambia karibu na tuendelee kuwa nasi mpaka mwisho wa matangazo haya lakini kwa hivi sasa tunamkaribisha tena mkamiti kibayasi kwa ajili ya habari zaidi za dunia wanamgambo wa kihouthi wanaungwa mkono na iran nchini yemen wamedai kuhusika na shambulio la kombora siku ya jumanne katika meli inayobeba konteina kwenye bahari ya sham na kwa jaribio la kuishambulia israel kwa kutumia ndege zisizokuwa na rubani meli ya msc mediterranean shipping imesema hakuna majeruhi kwa wafanyakazi wake kutokana na shambulio hilo katika meli yake ya the united ilikuwa ikisafiri kutoka saudi arabia kuelekea pakistan ilisema meli hiyo iliiharifu meli ya kivita ya ushirika wa karibu kwamba imeshambuliwa na imechukua mbinu za kukwepa israel imesema katika tukio tofauti kuwa ndege yake ilizuia mashambulizi ya angani kwenye eneo la bahari ya sham msemaji wa jeshi la kihoudhi yahya saria amesema katika hotuba yake kwa njia ya televisheni kuwa kundi hilo liliilenga meli hiyo ambayo aliitaja msc united baada ya wafanyakazi hao kushindwa kujibu tahadhari iran imeanza tena kurutubisha madini ya uranium kwa kiwango kilichosawa na mwanzoni mwa mwaka huu iaea imeeleza jumanne wakati nchi hiyo ikiharakisha mpango wake wa nyuklia huku ikikanusha kuwa inatengeneza bomu iran imeongeza uzalishaji wake wa madini ya uranium yenye utajiri mkubwa na hivyo kupunguza uzalishaji wa awali kutoka katikati ya mwaka22 shirika la kimataifa la nishati ya atomic iaea limesema katika taarifa yake iran imeongeza uzalishaji wake wa madini ya uranium kwa asilimia city, kwa kiwango cha kilo ti kwa mwezi tangu mwishoni mwa mwezi novemba hiyo ni kutoka kilo tatu kwa mwezi tangu juni na kurudi kwa kilo tisa kwa mwezi kiwango kilichokuwa ikizalisha wakati wa nusu ya kwanza ya mwaka l iaea imeeleza tarehe kmiati na 2 disemba wakaguzi wa iaea walithibitisha kiwango cha uzalishaji wa madini ya uranium yaliyorutubishwa kwa kiwango hiki kwenye vituo viwili ambapo iran inafanya shughuli hizi kiwanda cha kuboresha mafuta cha natans na, na cha... kiwanda cha kuboresha mafuta cha fodu ilieleza silaha za nyuklia zinahitaji madini ya uranium kwa asilimia 90 wakati asilimia 367 inatosha kwa vituo vya nyuklia unasikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika na marabaada ya kusikiliza habari hizo za dunia moja kwa moja tunaelekea na ripoti zetu na sasa moja kwa moja tunaelekea katika taifa ambalo mkamiti wanakuambia ni 255 ama 25 na maanisha nchini tanzania serikali ya tanzania itaanza kutekeleza mtaala mpya wa elimu kuanzia ile ya msingi ambapo baadhi ya yaliomo ni mwanafunzi kusoma miaka sita na lugha ya kiingereza kuanza kufundishwa kuanzia darasa la kwanza mwenzangu sani shomari amezungumza na daktr khadija jilala kutoka chuo kikuu huria ambaye anaanza kwa kusema ameupokea vyema mtaala huo mpya binafsi kwanza nadhani ni chukua fursa hii kuipongeza serikali lakini kupitia wizara ya, ya husika inayohusika na marekebisho hayo ya mtaala kwa maana kwamba ni hatua kwa sababu tumekaa tukitumia mtaala ambao uliokuwepo kwa kipindi kirefu lakini katika jitihada za kuboresha elimu imeonekana kwamba kuna haja ya kubadilisha mtaala na kutumia mtaala mpya ambao umefanyiwa marekebisho lakini ni mtaala ambao hauja toka tu hewani tafiti zimefanyika maoni yametafutwa kwa wataalamu mbalimbali na wadau mbalimbali wa elimu ili kuona ni niwapi tunataka kwenda kwa hiyo naamini kabisa kwamba mtaala huu ni mtaala ambao utaiwezesha kusukuma gurudumu la elimu la tanzania kwa sababu ni mtaala ambao umepitia katika tafiti lakini pia umezingatia maoni ya wadau mbalimbali wa elimu ambao wameshiriki katika kuhakikisha kwamba tunakuwa na mtaala uliobora lakini baadhi ya wachambuzi na baadhi ya walimu wenyewe wanasema kwamba hii itakuwa ngumu kutekeleza kwa sababu wanasema shule nyingi hazina maabara sasa unafanyaje elimu ya namna hiyo pengine upande huo umeuangalia ni kweli kwamba unajua hakuna jambo ambalo linafikiwa kwa ufaniki mara moja ni kwamba ni lazima kila kitu lazima huwa kina mwanzo na mara nyingi huwa wanasema wasuahii wanasema mwanzo ni mgumu kwa hiyo naamini kabisa kwamba mtaala una malengo mazuri una nini njema kama hivyo ambavyo nimesema unatambua kwamba bara letu tumekuwa ni wapokezi wa teknolojia na uvumbuzi na ubunifu mbalimbali lakini kutumia mtaala huu ni kwamba watafundisha wanafunzi kwa vitendo sawa hakuna maabara kama ambavyo inasemekana na ni kweli ni dhaili kwamba hi si kila shule ina maabara kwa hiyo naamini kabisa kwamba kwa sababu mtaala unaenda kutekelezwa naamini kabisa serikali inajipanga na imejipanga kuhakikisha kwamba wanafikisha vitendea kazi na nyenzo mbalimbali za kujifunzia ili kutekeleza mtaala huo na hapo hapo kwenye madarasa umezungumzia hii mpango mpya wa kuishia darasa la sita na vile vile kuna swala ya kufundisha kiingereza kuanzia darasa la kwanza pengine haya mawili kwa upande wako umeyapokea vipi kwa upande wangu mimi naona ni sahihi na naona ni nikuishia darasa la sita apate muda wa kusoma akiwa bado ana akili nzuri lakini ukipeleka mtoto katika umri mdogo inamsaidia pia kukua katika makuzi yaliyosahihi kwa upande wa lugha ni sawa tumekuwa na hoja mbalimbali mbali. sasa serikali imekuja na wazo kwamba ifundishe lugha ya kiingereza kuanzia darasa la kwanza ni wazo zuri sana lakini ambacho mimi ningekisisitiza kwamba hata kama wanafundisha watoto kiingereza kuanzia shule za msingi kutolewe mafunzo kwa hao walimu wanaofundisha kiingereza tuwe na walimu bora kabisa watakaojenga msingi bora kabisa wa lugha ya kiingereza ili kuwawezesha watoto wetu kuweza kuwa mahiri kabisa luyakiingeleza shukrani ripoti hiyo ni daktari eh, khadija jalala akizungumza na voa kutoka dar es salaam tanzania na zaidi ya jamii ishirini zinazoomboleza hivi sasa mauaji zaidi ya watu m yaliyoratibiwa na genge la magaidi katika wilaya ya huko eh, katika jimbo la platu kaskazini mwa nigeria jamii hizo zilishambuliwa siku mbili mfululizo na kundi la magaidi waliokuwa na silaha kali ambao sasa wanatafutwa na vikosi vya jeshi na usalama mwandishi wetu kolinsi atonhebe, atonhebe anaripoti kamili gavana wa jimbo la plateu kaleb muftwang amelaani vikali mauaji ya watu wasio na hatia yaliyotokea wakati wa mkesha wa krismas mawaji haya yamewaathiri idadi kubwa ya wanawake na watoto na kuongeza kuwa mawaji hayo hayastahili kuvumiliwa hata kidogo lost as of tumepoteza watu wasio na hatia kutokana na mashambulizi ya mara kwa mara katika maeneo ya serikali za mitaa za mangu barkenladi na bokwos nasema sasa imetosha you know. kamanda wa kikosi cha jeshi katika jimbo la platou meja jenerali salam abubakar anasema vikosi vya usalama viko mkondo wa magaidi na msako utaendelea hadi watakapokamatwa na kufikishwa mahakamani jenerali salam abubakar alithibitisha kwamba simu za magaidi ambao wameuawa zina taarifa muhimu kupeleka kuwakamata wngielooohatu we tapumzika hadi tuwashike wote wanaohusika na kitendo hiki cha chaovu na mili na simu za waliowawa katika majibizano ya risasi na wanajeshi yametupa wazo la jinsi ya kuwapata wengine jimbo la platuo limekuwa chini ya ghasia za magaidi ambao nia ya yao imegunduliwa kuwa ni jaribio la kutekeleza mawaji ya kikabila na kuchukua makazi yao miili 115 imegunduliwa asubuhi ya jumanne na wanausalama takribani watu 90 waliuawa katika jamii ya mangu na magaidi karibu miezi nne yeliyopita kutoka lagos jina langu ni collins atohegwi kwa sauti ya amerika washington idhaa ya kiswahili ya sautiamerika sasa inakuletea jukwaa la vijana leo katika jukwaa la vijana mwenzangu sandey shomari anamulika matukio ya unyenyesaji wa kijinsia kwa watoto nchini tanzania kwa mwaka tuungane tuungani naye kwa taarifa kamili unyenyesaji wa kijinsia kwa watoto ni uhalifu mkubwa ambao waathirika ni wale ambao hawana uwezo wa kujilinda au kuzungumza wakati mwingine viongozi wa serikali wanaharakati viongozi wa dini na wadau mbalimbali wamekemea hali hii ambayo imetajwa katika mwaka2 kuongezeka nchini tanzania kwa bahati mbaya wunyenyasaji wa kijinsia kwa watoto katika baadhi ya maeneo umekuwa hasa miongoni mwa ndugu na jamaa na pia umekuwa mgumu wa kuthibitisha kwa sababu ya changamoto ya mira za kiafrika zikizuia uhalifu huu kuwekwa wazi, wazi miongoni mwa ndugu na jamaa kwa upande mwingine ni yapya yameshuhudiwa mwaka huu a 223 nchini tanzania florence majani ni mwanahabari mwanaharakati na mchambuzi ambaye anasema mwaka huu hali haikuwa nzuri mwaka huu tumeshuhudia matukio ya watoto wa kike ambao wanaenda shule kumbe hawajaenda shule wamechukuliwa kinyumba na vijana wa uko mitaani wanaume tumeshuhudia matukio ya watoto wa kiume wakifanyw wakilawitiwa tumeshuhudia matukio ya watoto wa kike wakipewa mimba pia na napengine wazazi au wanapewa mimba na ndugu wa karibu ama wanabakwa katika katikanadhani um... hata takumi za juzi za viashiria vya, vya malaria na ukimu kwenye siku ya ukimwu duniani waziri mkuu ametoa takumu na zinaonyesha kabisa kwamba kundi hilo ndilo ambalo lina, lina, lina kiasi kikubwa cha maambukizi ya virusi vya ukimwi kwao ni eneo ambalo limekuwa na changamoto sana inapokuja swala la usalama wao kiafya katika afya ya zazi na ngono kwa upande wa ndugu na jamaa hali kadhalika mitandao ya kijamii yana nafasi kubwa katika maisha ya watoto katika jamii zetu za sasa haya nayo yana changamoto zake je hali ya kwenye mitandao iko vipi kwenye masuala ya mitandao ya kijamii hatuwezi kuiepuka teknolojia imekuja na, na faida zake na hasara zake ni lazima tuangalie namna ya wanaita controlling mechanism mifumo ya udhibiti kwa watoto tujue wanaangalia nini ninichiza wenzetu nyingine wameweza kwamba mtoto anaangalia nini kwenye tv mtoto anaangalia nini kwenye simu maudhui gani anayepata kwenye simu yake ya mkononi na kitu gani anakitazama na vitu gani anaonyeshwa na ndugu na jamaa na marafiki lakini hata huu hudhibiti inaozungumzia hapa bado unahusiana na mzazi mzazi mlezi anamfundisha nini mtoto wake anamuelekeza nini cha kufanya anaongea naye nini unapoongea na mtoto wako mtoto masikioyaki tunaweza tukasema anakuwa ana ears brain ule ubongo ambao bado hauna mambo mengi kwao kile unachomlisha mtoto ndicho ambacho anaweza akakisimamia pamoja na mitandao ya kijamii wazazi pia wametajwa kuwa na changamoto katika matatizo haya na inaelezwa kuwa katika kutafuta mkate wa kila siku imepelekea jambo hili kuwa mwiba kwa baadhi ya familia wazazi wako bize bize bize kutafuta hela kiasi wanasahau malezi ya watoto yaani tunaondoka asubuhi tumewacha watoto kwenye school slbas tunawashusha asubuhi watashusha saa kumi kwenye school slb sisi tuko kazini tutafanya kazi huko tutarudi saa tatu siku wamelala maagizo ni yaugei basi tumekuwa watu wa directives kuliko kulea kulea ni sehemu hata ya kukaa nao na kuwa yaani ile kuanit kwa ukaribu kujua tabia zao na miendeleo yao kwa siku kwa hiyo hizi <laughs> shughuli za dunia zinatufanya wazazi unakua mbali na watoto watoto awatoto kivyao huko katika dunia yao tunakuja kushtuka tukiwa tumeshachelewa mtoto kashaaribika hata atengeneze kitel kwa mujibu wa mtandao wa takwimu za unyenyesaji wa kijinsia zimeripotiwa kwenye vyombo vya habari na vyombo vya kutekeleza sheria kama ifuatavyo asilii67 wakiwa chini ya umri wamri asilii4 wakiwa chini ya umri wa miaka 1 na miwili na asilimia14 wakiwa chini wa umri wa miaka s hali kwa ujumla inahitaji maboresho kwa kiasi kikubwa watoto bado wanaendelea kupata tabu na kuteseka kwa hiyo mengi bado yanahitaji kufanyika shomari sautmeriaw d shukran ni sande shomari kwa makala hiyo ya vijana ukiangazia matukio ya mw 223 kabla ya kukamilisha matangazo yetu ya kume kucha afrika tumwalike tena mkamiti kibayasi kwa ajili ya habari zaidi za dunia serkali ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo jumanne imesema itayapiga marufuku maandamano yanayoongozwa na upinzani yaliyopangwa kufanyika leo jumatano kupinga kinachoelezwa kuwepo ukiukwaji wa taratibu katika uchaguzi wa wiki iliyopita mafuriko yaliyotokana na mvua kubwa katikati mwa kongo yamesababisha vifo vya watu 2 mbili wakiwemo kumi kutoka familia moja afisa mmoja wa eneo hilo ameeleza jumanne wapiganaji watatu zaidi waliuawa katika shambulio la israeli lilomuua jenerali mwandamizi wa jeshi la iran la revolutionary guards karibu na mji mkuu wa syria limesema shirika linalofuatilia vita imelaani mashambulizi ya anga ya marekani ya siku ya jumanne katika eneo la iraq na kukiita kitendo cha chuki na ukiukaji wa uhuru wa iraq vikosi vya marekani vilifanya mashambulizi hayo siku ya jumatatu na kuwalenga wanamgambo wunaoungwa mkono na, na iran nchini iraq katika kujibu shambulio la ndege zisizokuwa na rubani mapema siku hiyo ambazo ziliwajeruhi wanajeshi watatu wa, wa, wa marekani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya mimi jina langu ni idi ligongo mwenzangu mkamiti kibayasi mwelekezi wetu na dadi balawe kutoka washington dc tunasema shukran kwa kuwa nasi na, na asubuhi njemaa