dcom escucha áfrica ni matangazo ya kumekuu cha afrika ya voa swahili ni januari mosi mwaka 224 na, na heri ya mwaka mpya ni saa 12 asubuhi ya jumaatatu kwa saa za afrika mashariki sawa na saa 11 alfajiri kwa saa za afrika ya kati hapa wasington dc ni saa 4 kamili usiku wa jumaapili unasikiliza kumekuucha afrika ya voa swahili naitwa mkamiti kibayasi gongo tunakukaribisha katika matangazo yetu uh, ya leo ambayo tunakutakia heri na baraka za mwaka mpya wa 224 msikilizaji wa matangazo ya kumekucha afrika ya voa swahili ambayo yanapatikana kupitia washirika wetu wa redio afrika mashariki na kati ikiwemo 923fm manyara katika mkoa mzima wa manyara na pia kwenye mikoa ya singida dodoma na baadhi ya wilaya katika mkoa wa arusha tanzania mi tume redio 897 fm kitali kenya miongoni mwa nyingine pamoja na mtandao wetu wa voa swahilicom baadhi ya ripoti tulizokuandalia wakati huu rais felix chisekedi wa drc atangazwa rasmi ndiye mshindi wa kiti cha urais huku baadhi ya wakazi wakimtaka atimize hadi zake wakati wa kampeni ikiwemo ukosefa usalama mashariki mwa drcedalikuwa akwisha kutia ga na kuweza kumaliza matatizo yote ile sasa tunatumaini kama ataweza kuendelesha kazi aliyoianza na hivi nasikuweze kupata amanisaa Организованы за инициативу я katika taarifa nyingine mwanariadha raiya wa uganda benjamin kiplagat amekutwa amekufa katika mji wa eldoret nchini kenya na pia tunakuletea salamu za mwaka mpya wa 2024 haya yote yanakujia hivi sasa katika matangazo ya dakika 30 ya kumekuuchafriau15 dc namrudisha tena ligongo akusomee habari za dunia ambazo zitafuatiwa na ptume ya umoja wa mataifa nchini mali jumapili imemaliza muda wake wa kufanya kazi katika taifa hilo lenye mizozo kwa kutimiza ahadi ya siku ya mwisho iliyokubaliwa ya disemba 31 hapo mwaka jana baada ya viongozi wa kijeshi kutoa amri ya kuondoka kwake tume hiyo ya kuleta uthabiti ya umoja wa mataifa kwa mali minusma ilikuwepo nchini humo toka mwaka mwak na, na kujiondoa kwake kunazusha hofu kwamba mapigano yatapamba moto baina ya jeshi la nchi hiyo na makundi yenye silaha katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteres amesema katika taarifa iliyochapishwa jumapili kwamba minusma imefikia ukomo wake katika muda uliokubaliwa wa disemba 31 kiongozi huyo wa umoja wa mataifa ameipongeza tume hiyo kwa kuchukua jukumu muhimu la kuwalinda raia na kusaidia mchakato wa amani ya mali ambayo imedhofishwa na ghasia za makundi yenye msimamo mkali na migogoro mingine takribani mashambulizi manne yanayoshukiwa kufanywa na wenye msimamo mkali nchini burkina faso yamewaua dazeni ya, ya, ya wanajeshi na raia katika wiki moja kwa mujibu wa vyanzo vya usalama na kiraia vilivyozungumza na shirika la habari la afp jumaapili vimesema kwamba mashambulizi yalilenga maeneo ya kijeshi toka jumapili ya wiki iliyopita na kusababisha vifo vya dazeni za watu wengi kutoka eneo la lenye misukosuko la kaskazini mwa nchi chanzo kimoja cha nchini humo kimesema kundi kubwa la magaidi waliokuwa na silaha lilishambulia kambi ya jeshi mjini nauna kaskazini magharibi mwa nchi siku ya jumamosi mapigano hayo yalisababisha madhara kwa jeshi na raia vyanzo vinasema mashambulizi mengine mawili katika kambi za jeshi yaliyofanyika desemba 24 kundi la wenye msimamo mkali la gsim lenye uhusiano na alqaida limedai kuhusika na mashambulizi hayo na kutangaza kuwaua wanajeshi 6 mahakama za rasia zimewahukumu zaidi ya wapiganaji m 2 wa ukraine kwenda gerezani toka mosco kuanza operesheni za jeshi za nchini ukraine amesema waziri wa mambo ya nje sergei lavrov katika mahojiano na shirika la habari la ria jumapili lavrov wameliambia shirika hilo ria kwamba mahakama ya nchini kwake zimewahukumu zaidi ya wawakilishi m 2 wa jeshi la ukraine kwa kufanya unyama pande zote zinashutumiwa kwa kufanya unyama katika vita ambavyo vimeanzishwa na rusia baada ya kuivamia kuivamiaukran februari 22 umoja wa mataifa unaendelea kupata ushahidi wa uhalifu wa kivita na uvunjifu wa haki za binadam uliofanywa na serikali ya rusia ikijumuisha mateso ubakaji na usafirishaji wa watoto mwezi machi mahakama ya kimataifa ya uhalifu icc ilitoa hati ya kukamatwa kwa rais wa rusia vladimir putin kwa usafirishaji wa watoto kuwa umefikia kiwango cha uhalifu wa kivita mwanariadha raia wa uganda benjamin kiplagat amekutwa amekufa nchini kenya polisi wamesema jumapili huku vyombo vya habari nchini humo vikiripoti kuwa alichomwa kiswa hadi kufa mkamiti kibayasi anayesoma ripoti kamili kutoka shirika la habari la afp kiplagat mzaliwa wa kenya mwenye umri wa miaka 3a alikuwa ameiwakilisha uganda kimataifa katika mbio za mita 3 za kuruka viunzi ikiwa ni pamoja katika michezo kadhaa ya olmpic na mashindano ya dunia mwili wake ulipatikana ndani ya gari jumamosi usiku kwenye viunga vya vyarift valle katika mji wa eldoret ambao ni makazi kwa wanariadha wengi wanaopatiwa mafunzo katika eneo nyanda za juu uchunguzi umeanzishwa na maafisa wa polisi wako katika eneo hilo wakiangazia chanzo kilichopelekea kifo chake kamanda wa polisi stehen okarl aliwaambia waandishi wa habari huko eldoret alisema mwili wa kiplagat ulikuwa na jeraha kubwa la kisu shingoni mwake akieleza kuwa alichomwa kisu gazeti la daily monita la uganda na vyombo vingine vya habari nchini kenya vimesema kuwa alichomwa kisu hadi kufa wanariadha duniani wameshtushwa na kuhuzunishwa kusikia kifo cha benjamin kiplagat shirikisho la kimataifa la riadha duniani lilisema katika taarifa yake kupitia mtandao wa kijamii wa x zamani ukiitwa twitter tunatuma salamu za rambirambi rambi kwa marafiki zake familia wachezaji wenzake na wanariadha wenzake hisia zetu ziko pamoja nao katika wakati huu mgumu peter ogwang waziri wa michezo nchini uganda alielezea hisia kama hizo kwenye mtandao wa x unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya ikitangaza kutoka washington dc Mashab, mashambulizi ya anga mashariki mwa siria ambayo kuna uwezekano yamefanywa na israel yameua wapiganaji 2shirna watatu wanaoiunga mkono iran jumaamosi waangalizi wa vita wameripoti vifo zaidi vinne kaskazini mwa nchi kundi la uangalizi wa haki za binadam limesema wapiganaji 2wta wanaoiunga mkono iran ikijumuisha raia watano wa siria wanne kutoka kundi la lebanon na hezbollah raia wa iraq na wanane wa iran waliuawa katika mashambulizi ya anga 9 karibu na mpaka wa iraq imesema e mashambulizi hayo kuna uwezekano yamefanywa na israel baada ya hapo mwanzo kuelezwa kuwa kuna uwezekano yalifanywa na marekani afisa wa jeshi la marekani ambaye hakutaka kutambulishwa amesema marekani haikufanya mashambulizi yoyote nyakati za usiku kundi hilo limesema mashambulizi yalilenga maeneo ya aalbu kamal na mengine yanayozunguka jimbo la deirelzour watu watatu zaidi walishikiliwa jumapili kwa kuhusika kutoa vitisho vya shambulizi katika kanisa la cologn wakati wa sikukuu serikali ya ujerumani imesema kushikiliwa huko kumefanyika baada ya kupita siku kadhaa toka alipokamatwa kijana wa kitajik mwenye umri wa miaka 30 akihusishwa na shutuma za kupanga shambulizi na wenye msimamo mkali katika kanisa maarufu lililopo mji wa magharibi wa ujerumani washukiwa hao walishikiliwa katika miji ya maghribi ya disburg dueren shambulizi hilo lilipaswa kufanywa na gari lililojaa miripuko zimesema ripoti za vyombo vya habari vya huko Legenda unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekuu cha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa kutoka hapa washington dc habari tulioipatia uzito wa leo januari m ni huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo ambapo wakazi katika mikoa mbalimbali mbali, huko mashariki mwa kongo wanatoa wito kwa rais felix chisekedi kwamba atimize ahadi zake alizotoa wakati wa kampeni kubwa aliyofanya nchini humo ikiwemo kurejesha amani na kumaliza uwasi unaofanywa na kundi la m 2 ambalo linasababisha vifo kwa raia ripoti zaidi anayo mwandishi wetu auster malivika kutoka goma masaha machache baada ya tume huru ya uchaguzi kutangaza rais felik chisekedi kuwa mshindi wa uchaguzi wa kaazi wa mikoa mbalimbali ya mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambako feliksi chisekedi aliendesha kampeni zake ikiwemo ituri kivu kaskazini pamoja na kivu kusini waomba chisekedi kuwapa amani kwa haraka faustin ndyambo ni mkaazi wa goma akiwa na miaka zaidi ya 60 alikuwa kwenye televisheni wakati wa tume huru ya uchaguzi ilipotangaza matukio tunajua tunapita katika vitu vingi vibaya vita vita vita kila siku watu kufa watu kukimbia mateso mengi prezide alikuwa akwisha kutia programu na kuweza kumaliza matatizo yote ile sasa tunatumaini kama ataweza kuendelesha kazi aliyoianza na hivi nasi tuweze kupata amani sawa jimbo zingine zote za nchi yetu ya COVID. ombi ya usalama ikiwa kote vijijini kama mitaani yadolar yaisuke <inaudible> unatugiri na matoto wasome mzuri bava na furagi upatia na pita nilikuwa na susi na tensio na tani ua sambi nasikevana proklamenikona rah sana vatoto vatasoma avure nashiva maiwabo vatoto vasome mungu akubariki na matagogusaaguse mungu muzima kusema tukue na amani wetu wanawake nao wakiwa mstari wa mbele katika mateso wanaopitia wakazi mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo waomba felik chisekedi kuanja kwenye usalama kabla ya miradi nyingine mirai zigire sana zaidi tunaongojia sekirit zaidi sanaukou novu atatuletea amani ndani ya no kivu, hii provensi yetu ya nov hii ndio tunatarajia ya kwanjia zaidi wakilenga haswa uasi wa m inayoaua wananchi eneo la beni akisema kristian tombo kamundala na nadio kwa hii miaka tano inayokuja hakika magumu ni mengi ya raia na hapa kwetu kwa jimbo la nord kivu tuko ndani ya hali ya vita ni moja ya magumu ambazo tunapitia na tunaamini ya kama mkubwa anaijua na ameshaonesha nia yake nzuri ya kuweza kutatua hiyo shida na tunaamini ya kama aigalishi wale wanaovamia nchi m23 pamoja na rwanda taifa wako nyuma ya rais wao na hawatafaulu njama zao maana hakuna mtu awezai kushinda raia ambao wameshikamana mkono nyuma ya viongozi wao waemt ikisema haitambue uchaguzi huo na kornee nanga akisema hatambue uchaguzi huo kitakachofanyika ni mapinduzi ya kijeshi baadhi ya wapinzani wanaoongozwa nae marte fayulu wakitangaza maandamano ya kupinga matukio ya uchaguzi huo sauti amerika goma unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc na tukiendelea na habari zetu zaidi vifaru vya israel viliingia katikati na kusini mwa gaza siku ya jumapili vikishambulia kambi za wakimbizi za al braj nuseirat na maghazi na mji wa kusini wa kan yonis kwa silaha za moto mkamiti kibayasi anayesoma ripoti kamili mashambulizi makali ya anga yamesababisha vifo vya watu 165 na, na kujeruhi wengine 250 huko gaza katika kipindi cha saa 24 zilizopita kwa mujibu wa maafisa wa afya katika eneo linalodhibitiwa na hamas huko qan unis mji uliokaribu na mpaka wa misri ambako maelfu ya wakimbizi wamekimbilia kutafuta hifadhi majeruhi wamejaa katika hospitali ya nasir ambayo ni kituo kikubwa na muhimu zaidi cha matibabu kusini mwa eneo hilo jeshi la israel limesema kwamba majengo mawili ya hamas yalishambuliwa katika eneo la beit la kaskazini mwa gaza waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu amesema katika mkutano na wanahabari siku ya jumamosi kuhusu operesheni za kijeshi hisalnu atko lemaala mi mehablim بخول يوم, بخول يوم مخسلم, مخablim, anasema eneo wata... la mpaka kati ya ukanda wa gaza na hamasu. misri linapaswa kuwa chini ya udhibiti wa israel ili kuhakikisha kuwa eneo hilo halina silaha netanyahu amesema zaidi ya magaidi 8 wameuawa wa hadi sasa katika mashambulizi ya israel huko gaza wakati taifa hilo likipigana katika pande zote anahnu nilhamim behol ahazitot yes lanu alahot gdolot ava ye lanu anasema vita vipo katika mzunguko kamili tunapigana kutoka kila upande tuna mafanikio makubwa lakini pia tuna maumivu makubwa kupata ushindi kunahitaji muda zaidi kama alivyosema mkuu wa majeshi wiki hii vita vitaendelea kwa miezi mingi zaidi sera yangu iko wazi tunaendelea kupambana hadi kukamilika kwa malengo yote ya vita na zaidi ya yote kulitokomeza kundi la hamas na kuachiliwa kwa mateka wetu wote huku kukiwa na hofu kwamba mzozo huo unaweza kusambaa kamandi kuu ya marekani ilisema helikopta za jeshi la majini la marekani zilizamisha boti ndogo tatu kati ya nne za wahoudhi wanaoungwa mkono na iran siku ya jumapili ambazo zilikuwa zikishambulia meli ya mash hezuh katika bahari ya sham helikopta hizo zilikuwa zikijibu simu ya pili ya dharura chini ya saa 24 kutoka kwenye meli hiyo jambo msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika popote pale unapotusikiliza tunakwambia eh, heri ya mwaka mpya popote pale unapotusikiliza mwaka huu mpya wa 224 tunakukaribisha sana naamini kabisa mwaka wako 223 ulikuwa mmwema na, na, na tunakuambea pia mwaka huu wa 224 huwe mwema kweli kweli na zaidi ninayekualika mimi jina langu ni idi ligomgo It's webinar is mm-hmm. kwa kwanza salamu hizi za mwaka mpya ambazo zitaendana sambamba kabisa unaweza kusema sanjari na muziki hii leo si mwingine ni fundi esau e, wa kagogo kigoma tanzania anasema kwa sasa akiwa safarini kule nchini kenya salamu zake ni kwa watumishi wote watu wa voa swahili mimi kwa niaba yao nakwambia shukran sana kwa kutusalimia vilevile unamkumbuka baba yako mzazi samueli santoki na mama yako mke wako anita na watoto wako wote hawa wakiwa kagongo unawatakia heri ya mwaka mpya wa 224 wenye mafanikio tele tungesonga mbele hivi sasa nakamata ujumbe wake si mwingine ni maige mbona ntemisemi e, mzee wa shikamoa e, wa nyabichune e, nyamongo anasema zake salamu zimwendee mke wake dins chacha mwita au mamazawadi watoto wake zawadi maige e, mbona barioti maige mbona mariam maige e, bila kusahau marafiki zake wote ambao wanaendelea kula njema kabisa kwa mwaka huu wa 224 mwaka mpya kabisa tukiwa tuna uanza hivi vyema kabisa nakamata ujumba wake si mwingine huyu ni Morrissey lukalia Morrissey lukalia wewe ee, unasema unapatikana kule muyenga kakamega magharibi mwa kenya unamtakia heri njema za mwaka mpya mwaka wa 224 mke wako uh, joic akiwa regi kakamega watoto wako jamaa zako na mashabiki wote wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika vilevile unasema una watakia uhai e, tuvuke mwaka huu wa 223 na, na kwenda vyema mwaka 224 ndiyo ujumbe wako huo wewe unaueleza ndugu yangu na kamata ujumbe wake si mwingine ni neema paul anasema anapatikana kule maeneo ya morogoro zake salamu za mwaka mpya kwa watoto wake vipenzi brian na baraka ngalisoni mume wake e, cristom bila kumsahau wazazi wake miss and Mrs. paul e, mwilinge wote wakiwa morogoro ujumbe mungu awalinde kuwapa afya njema katika mwaka huu wa 224 tunazidi kusonga mbele na mambo yetu haya ya sanam kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na kamata ujumbe wake si mwingine ni ndajigimana munyentwari solomon wa kichanga jamhuri ya kidemokrasia ya kongo unaotakia mwaka mpya familia yako vilevile vile na marafiki wote pia na wakongomani wote na mungu azidi e, kutulinda ndivyo wanavyosema katika siku hizi e, naamini kabisa kule nchini jamhuri ki e, ya kidemokrasia ya kongo mambo yanakwenda vizuri kabisa basi katika burudani ya muziki sehemu ingine huyu hapa ni barnaba kutoka e, kule nchini tanzania akiwa ameshirikiana na otile brown Ewe, kitu hiki ndani ya mwaka huu wa 24 tunaanza nacho taratibu kabisaskule baridi no no <tiple> sitajishuka kama upo kando yao ikishikana amini unasaidia moto faya sasitakidari kionowakintaya nawa ulayaumeupiga mwingi mamab kwa mama samia ku eku lakurkimeama kwa kisima chenye kina kirefuamha I'm brown ukiwa barnaba uh, na ngoma hiyo kali kabisa kama unajiunga nasi basi unasikiliza zile salamu makhususi kabisa kwa ajili ya mwaka mpya wa 224 Eh, hivi sasa nakamata ujumbe wake j lekog anasema anapatikana kule maeneo ya goma jamhuri ya kidemokrasia ya kongo eh, salamu zako za mwaka mpya ziwafikie familia yako pale kisangani boyoma ah, vilevile wanaharakati wote wa vuguvugu la lucha na filimbi eh, goma eh, awa vijana wa lucha matata kwelikweli hivisasa nakamata ujumbe wake sehem mwingine ni edmund sinkonde wa mkulu songea tanzania salamu zifike kwa Betty tesha mwuka e, mwamini kosuri na sl setumbi ujumbe kazi njema e, kule nchini tanzania huyu tanzaniahuyum e, mi nimesoma naye huyu ni mtangazaji pale wa shirika la utangazaji nchini tanzania e, tulikuwa tunamtania sana tunawita E, mnazi kisamli naziamop e, daga alitoa ili jina afande afandopdaga popote pale ulipo e, heri ya mwaka mpya manake ujamaa amenikumbusha mambo ya mbali kwelikweli tunasonga mbele basi e, hivi sasa nakamata ujumbe wake si mwingine ni s chkia e, yeye ni mchungaji mschakirwa kutoka kule e, bukavu mji mkuu wa jimbo la kusini nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo anawatakia ndugu jamaa na marafiki salam za mwaka mpya uwe uh, na amani na baraka afya na mafanikio makubwa vilevile anawatakia wafuatiliaji wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika wote mwaka mpya na watangazaji wote pia ujumbe e, mwaka ni kusema kila mtu awe na amani na jirani yake ili afrika yetu itulie ujumbe maridhawa kabisa hasa katika kipindi hiki ambapo kuna mivutano mivutano ya kidiplomasia ya hapa na pale eh, katika mataifa mbalimbali ambayo yanazunguka eh, eneo eh, lile la maziwa makuu basi mimi eh, kufika hapa nakamilisha eh, matangazo haya ya salamu za mwaka mpya mimi naitwa idi ligongo na nakutakia mwaka mpya mwema wenye baraka na mafanikio na mungu atujalie afya njema tupite mwaka huu kama tulivyopita mwaka 2023 siondoke vivi na kuachana ngoma hii ya muziki huyu eh, ni bensol akiwa ameshirikiana naye juks eh, ngoma hii kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika shukran kwa kuwa nami na mwaka mpya mwema wenye mafanikio i shukrani sana ed ligongo kwa ujumbe murwa wa mwaka huu wa 224 kibao hicho hatujachelewa kutoka kwake bensl akishirikiana na duks namrejesha tena ed ligongo akusomee muktasar wa habari tume ya umoja wa mataifa nchini mali jumapili imemaliza muda wake wa kufanya kazi katika taifa hilo lenye mizozo kwa kutimiza ahadi ya siku ya mwisho iliyokubaliwa ya disemba 31 baada ya viongozi wa kijeshi kutoa amri ya kuondoka kwake takribani mashambulizi manne yanayoshukiwa kufanywa na wenye msimamo mkali nchini bukina faso yameua darzeni ya wanajeshi na raia katika wiki moja kwa mujibu wa vyanzo vya usalama na kiraia vilivyozungumza na shirika la habari la afp jumapili mahakama za rasia zimehukumu zaidi ya wapiganaji 2 wa ukraine kwenda gerezani toka mosco kuanza operesheni zake za kijeshi nchini ukraine amesema waziri wa mambo ya nje sergei lavrov katika mahojiano na shirika la habari la ria jumapili mwanariadha raia wa uganda benjamin kiplagat amekutwa amekufa nchini kenya polisi wamesema jumapili huku vyombo vya habari nchini humo vikiripoti kuwa alichomwa kisu hadi kufa mkamiti kibayasi aliangalia ripoti hii kwa kina kabisa katika matangazo yetu hii leo mashambulizi ya anga na ya mashariki mwa siria ambayo kuna uwezekano amefanywa na israeli yameua wapiganaji 23 wanayoiunga mkono iran siku ya jumamosi mpaka hapa ndio tunakamilisha matangazo ya kuumekuu afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa inayotangaza kutoka hapa washington dc tunaotakia heri ya mwaka mpya wa 2024 na pamoja naye id ligongo naitwa mkamiti kibayasi msimamizi wa matangazo alikuwa ni aida isa uwe na wakati mzuri popote pale ulipo