kumekucha afrika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu katika matangazo ya kumekucha afrika bila shaka hujambo msikilizaji popote pale unapotusikiliza jina langu ni idi ligongo mimi naitwa mkamiti kibayasi tunakukaribisha katika matangazo ya jumatano januari 1 m224 tunapatikana kupitia mtandao wetu wa voa swahilicom hali kadhalika katika redio zetu shirika zilizopo eneo la afrika mashariki pamoja na maziwa makuu baadhi ya wasomi na wanasiasa nchini tanzania wamelalamikia kuchelewa kukabilika kwa mradi wa reli ya sgr sababu wanasema ni nini sababu ni serikali kufanya siasa kwenye mambo yanayohitaji taaluma tofauti na siasa masuala ya ujenzi ni mambo ya kihandisi ni mambo ya kitaaluma maamuzi yake yanapaswa kutolewa kitaaluma ya ujenzi na zambia imekuwa nchi ya karibuni kutunga sheria ya upatikanaji wa habari baada ya rais hakainde hichilema kutia saini mswada huo hizo ni baadhi tu ya habari ambazo tumekuandalia katika matangazo yetu ya hii leo asubuhi lakini tunaanza na habari za dunia zinasomwa na mkamiti kibayasi mahakama moja nchini kenya imewapa maafisa polisi siku kmina nne kumfungulia mashtaka mshukiwa kiongozi wa kundi la kidini au wamwachilie huru baada ya kumzu- kuzuia kwa vifo vya vyamamia wafuasi wake paul nthenge makenzi ameshuhudia kuzuiliwa kwake kwa miezi tisa kukiongezewa muda mara kadhaa wakati tayari uchunguzi ukiendelea kuhusu kile kilichotokea katika msitu wa shakahola karibu na pwani ya bahari ya hindi ambako mabaki ya miili ya binadamu iligunduliwa mwezi aprili mwaka jana dereva huyo wa zamani wa tex alikamatwa aprl 14 anatuhumiwa kuwachochea mamia ya wafuasi wake wa kanisa la kiinjili la good news international kukaa na njaa hadi kufa ili wakutane na yesu kulingana na ripoti ya senati makenzi na wenzake wanaaminika kuwazuia wafuasi wasiache kufunga au kujaribu kukimbia kutoka msitoni mahakama ya katiba nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo imethibitisha ushindi wa kishindo kwa rais felix chisekedi katika uchaguzi wa mwezi disemba kwa ajili ya awamu ya pili madarakani katika taifa hilo maskini lakini lenye utajiri mkubwa wa madini katika eneo la afrika ya kati chisekedi alipata asilimia 7347 ya kura wakati wa uchaguzi wa disemba 2 mahakama imeeleza jamhuri ya kidemokrasi ya kongo ilifanya uchaguzi wa rais wa bunge majimbo na serikali za mitaa hapo disemba ishirini ambapo viongozi wa upinzani waliuita ni wa aibu wagombea tisa wa upinzani walitia saini tamko mwishoni mwa mwezi disemba wakikataa kile walichokiita uchaguzi wa aibu na kutaka uchaguzi urudiwe zaidi ya watu milioni 40 kati ya wakazi milioni 1 wa nchi hiyo kubwa waliandikishwa kupiga kura disemba 2 kwa kiti cha rais wabunge wa kitaifa na wa majimbo pamoja na madiwani wa manispaa takriban watu kumi wameuawa katika milipuko iliyowalenga madereva kwenye barabara kuu kaskazini mashariki mwa jimbo la borno nchini nigeria karibu na mpaka na cameron ambapo wanamgambo wenye msimamo mkali wanafanya harakati zao kundi linalopambana na wanajihadi pamoja na wakazi wameliambia shirika la habari la afp siku ya jumanne id ligongo anaisoma ripoti hii shirika la habari la afp linasema wapiganaji wa kundi la boko haram na kundi linaloshirikiana na islamic state wamefurushwa kutoka katika maeneo yaliyokuwa wakiadhibiti awali katika mzozo uliodumu kwa miaka 1 na minne lakini bado wanafanya mashambulizi ya kuvizia na kushambulia katika maeneo ya mbali mapema jumanne watu saba waliuawa wakati lori lao lililokuwa limebeba watu t lilipogonga bomu la aridhini linaloshukiwa kutegwa na wanajihadi katika kijiji cha kunibaa nje kidogo ya mji wa gamboru taarifa zimeeleza tukio hilo limetokea kilomita 15 tu kutoka gamboru na kuua watu saba shehu mada kiongozi wa wanamgambo wanaopambana na makundi ya msimamo mkali huko gamboru amesema abiria wawili waliokuwa nyuma ya lori walinusurika na kupata majeraha madogo ambapo walioathirika ni pamoja na mwanamke na watoto wake wawili waliokuwa wakielekea katika mji mkuu wa maiduguri kwa harusi amesema mkazi wa gamboru siku ya jumatatu watu wengine watatu waliuawa kandokando ya barabara kuu wakati magari yaliyokuwa yakipeleka misaada ya kibinadam gamboru kugonga mabomo yaliyotegwa aridhini unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa inayotangaza kutoka hapa washington dc wabunge wa marekani wamerejea katika kikao wiki hii baada ya mapumziko ya wiki tatu ya kipindi cha sikukuu ili kuendelea na kazi kuelekea makubaliano kuhusu usalama wa mpaka kwa mabadilishano ya kupata kura za warpublican ili waweze kupeleka misaada zaidi kwa ukraine tunakaribia kufikia makubaliano kuliko tulivyokuwa tangu kuanza kwa mazungumzo haya seneta wa chama cha dmorati chris mafy mjumbe wa wajumbe wakuu wa mazungumzo juu ya makubaliano hayo aliwaambia waandishi wa habari jumanne natamani tusingekuwa katika nafasi hii ninatamani kwamba warepublican katika senat waunge mkono msaada wa ukraine kwa sababu wanaiamini ukrain alisema natamani kwamba tusingekuwa na masharti ya misaada kwa ukraine juu ya azimio la suala gumu zaidi katika siasa za marekani mageuzi ya uhamiaji ombi la ziada la usalama wa taifa la white ouse la dola bilioni miamojnasita pia linajumuisha ufadhili wa usalama wa mpakani pamoja na karibu dola bilioni kmina4ne za msaada kwa israel na ufadhili kwa taiwan kupambana na kitisho kinacholetwa na china balozi wa palestina katika umoja wa mataifa alisema jumanne kwamba mamlaka ya palestina inaweza kuomba wanachama kamili wa umoja wa mataifa mwaka huu huu ni uwekezaji katika amani na uwekezaji katika suluhisho la mataifa mawili balozi riad mansor aliwoambia waandishi wa habari katika umoja wa mataifa mnamo novemba mwaka el baraza kuu la umoja wa mataifa lilipiga kura kupandisha hadhi ya wapalestina ya kuwa zi asiye mwanachama na kumruhusu ubalozi wake kushiriki katika mijadala na mashirika ya umoja w mataifa lakini bila kupiga kura palestin liberation organization ilitambuliwa kama mwangalizi tu mwaka 9a anasema mamlaka ya palestina kwa ungaji mkono mataifa ya kiarabu itaanza kuhamasisha msaada kwenda kwenye baraza la usalama la umoja wa mataifa ambalo linashikilia funguo ya wanachama kwa sababu ni lazima iunge mkono ombi kabla ya kwenda kwenye baraza kuu kwa uamuzi wa mwisho hii ina maana kwamba angalau wajumbe tisa wa baraza hilo lazima wapige kura kuunga mkono hatua hiyo na hakuna hata mmoja kati ya wanachama watano wa kudumu anayeweza kutumia kura kuraya hii ni kumekuucha afrika na tukisonga mbele baadhi ya wasomi na wanasiasa nchini tanzania wamelalamikia kuchelewa kukamilika kwa mradi wa reli ya umeme sgr wakisema kuchelewa kwa mradi huo kunasababishwa na serikali kutanguliza siasa kwenye suala linalohitaji taaluma huku kuchelewa huko kukiendelea kuathiri wafanyabiashara na wananchi kiuchumi na hivyo wameitaka serikali kuongeza usimamizi wa mradi huo ili kuhakikisha unakamilika kwa wakati mwandishi wetu dar es salaam amri ramadhani na ripoti kamili kuchelewa kukamilika kwa mradi wa reri ya umeme hjr kipande cha kwanza cha dar es s salamu mpaka morogoro kilichotakiwa kukamilika mwak219 kumewaibua wasomi na wanasiasa baada ya serikali kusema kuwa kipande hicho kitakamilika na kuanza kutumika ifikapo julai 224 muhandisi muhamedi mtambo ambaye ni msemaji wa sekta ya miundo mbinu kutoka chama cha act wa zalendo amesema serikali inapaswa kuacha kuchanganya siasa na masuala ya kitaalamu na badala yake wana pasa kizungumzia uhalisia kwa kuwa siasa ndiyo sababu inayopelekea kushindwa kukamilika kwa wakati mradi huo Saba ni serikali kufanya siasa kwenye mambo yanayohitaji taaluma tofauti na siasa masuala ya ujenzi ni mambo ya kihandisi ni mambo ya kitaaluma maamuzi yake yanapaswa kutolewa kitaaluma ya ujenzi pale ambapo mwanasiasa anapolifanya jambo hili kama card au kama turufu ya kisiasa nadhani haya ndiyo huwa ni matatizo yake kukamilika kwa mradi wa reri ya umeme sr kunatarajiwa kuleta manufaa katika uchumi wa tanzania na wananchi wake kwa kuwa wakek elekea kukuza sekta nyingine za kiuchumi ikiwemo biashara utalii pamoja na kuongeza ajira kwa vijana huku ajira za moja kwa moja zikikadiriwa kufikia 21586 na ajira zisizokuwa za moja kwa moja e80 joshua lukonge mchumi kutoka chuo kikuu cha dare salamu amesema kushindwa kukamilika kwa wakati mradi wa reri ya umeme sjr kunaleta athari nyingi kwenye uchumi wa wananchi wafanyabiashara pamoja na wawekezaji kwa kuwa kuna mipango yao ya kibiashara wananchi wawekezaji na wafanyabiashara wanapopanga mipango yao ya mwaka wanajumuisha kwamba kuna uwepo wa wasjr ndani ya mipango yao na kwamba tutaitumia tutaitumiausafirisha mizigo yetu hii sasa isipokamilika kwa wakati maanaake ile mipango ya mwaka inashindwa kukamilika mobihare matinyi ambaye ni msemaji mkuu wa serikali ya tanzania ameiambia sauti ya amerika kuwa sababu za kushindwa ukamiliko kwa mradi huo kwa wakati ni kutokana na ujenzi wa mradi huo kuhusisha viwanda na kampuni tofauti na hivyo mgawanyo wa majukumu umepelekea kuchelewesha kukamilika kwa mradi huo hii kazi yote inahusisha viwanda na kampuni tofauti kwa mfano kule korea kampuni inaotengereza vichwa tofauti na kampuni tez mabehea na hali kadhali katika ujenzi wa reli pia kuna kampuni zinahusika kampuni kuu lakini na kampuni zingine ndogo ndogo kwa hiyo huo mchakato wote na kuchanganyana kwa watu wa huduma wahandisi na kila kitu wakati mwingine vinaweza vikabadilisha matarajio yetu kwa tarehe ya kwanza huduma matinyi amemalizia kwa kueleza kuwa kutokana na mahitaji ya usalama vichwa vya treni vinapaswa kufanyiwa majaribio kwa kilometa 100 na mabehewa kwa kilomita 5 na hivyo majaribio yote hayo yanahitaji muda na hivyo kupelekea kusogezwa mbele kwa tarehe ya treni hizo kuanza kazi amri ramadhani sauti ya amerika daresalamu unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika asubuhi ya leo lakini hivi sasa tunamwalika tena mkamiti kibayasi kwa ajili ya habari zaidi za dunia waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken katika ujumbe wake wa hivi karibuni wa kudhibiti vita vya gaza anasema wapalestina waliokoseshwa makazi lazima waweze kurejea nyumbani mara tu masharti yatakaporuhusu na israel imekubali kuruhusu ujumbe wa umoja w mataifa kutathmini hali katika eneo la kaskazini mwa gaza lililoharibiwa na vita wakati kampeni ya israel ikielekea katika awamu ya chini kaskazini mwa gaza na wakati vikosi vya ulinzi vya Israel, idf vinapopunguza vikosi vyake huko tumekubaliana leo juu ya mpango wa umoja wa mataifa kufanya kazi ya tathmini wizara ya ulinzi ya marekani pentagon imekiri jumanne kwamba waziri wa ulinzi liloid austin alitibiwa saratani ya tezi dume na kulazwa kwake hospitali hivi karibuni kulitokana na matatizo ya maambukizi katika njia ya mkojo taarifa hiyo ilitolewa siku moja baada ya whithouse na pentagon kusema kuwa wanatathmini mazingira yaliyopelekea austin kuwepo hospitali wiki iliyopita na ukosefu wa taarifa kwa maafisa wa kwamba austin alikabidhi mamlaka kwa naibu wake msemaji wa baraza la usalama la taifa john kirby amewaambia waandishi wa habari kwamba tathmini hiyo itachunguza ni sheria gani au taratibu ambazo hazikufuatwa ili waweze kujaribu kujifunza kutokana na uzoefu huu china kumkamata mtu anayedaiwa kufanya kazi kama jasusi wa uingereza inaweza kuwa kulipiza kisasi wachambuzi wanasema kesi hiyo ambayo ilitangazwa jumanne na wizara ya usalama taifa ya china inakuja wakati kukiwa na wasiwasi wasi mkubwa nchini uingereza juu ya beijin na tishio la usalama ambalo nchi hiyo ya kikomunisti inasababisha pia inafuatia kukamatwa mwaka jana kwa mtafiti wa bunge la uingereza kwa tuhuma za ujasus kwa china kulingana na chapisho la jumatatu kwenye akaunti rasmi ya mtandao wa kijamii wa wizara hiyo ya wchat shirika la ujasusi la uingereza M- 6 lilimpatia mafunzo mtu mmoja aliyejulikana kwa jina la wang mwaka 215 ambaye tangu wakati huo amepitisha vipande 17b vya ujasusi na aliwapatia mafunzo a wafanyakazi wa shirika hilo kwa kutumia vifaa vya ujasusi vilivyotolewa na watawala wa uingerezasala tukisonga mbele ni kwamba zambia imekuwa nchi ya karibuni kutunga sheria ya upatikanaji wa habari baada ya rais hakaindi hichilema kutia saini muswada huo mwezi uliopita ikiwa ni zaidi ya miaka ihi toka ulipowasilishwa bungeni kwa mara ya kwanza wakati baadhi wakikaribisha hatua wa hiyo wanaharakati wahaki, hatu wa haki wanasema bado hatua hiyo ina upungufu kwa viwango vya kimataifa karthi shot anaripoti kutoka lusaka zambia na mkamiti kibayasi anaisoma ripoti kamili chini ya sheria hiyo mpya kila raia anaweza kuomba taarifa ambazo si zasiri kutoka serikali kuhusu suala lolote kwa ajili ya masilahi ya umma grant tungai ni msemaji wa muungano wa taasisi za kiraia za zambia zinazohusu upatikanaji wa taarifa au ati muungano huo umekuwepo tangu mwaka 211 ukishawishi na kutetea kupitishwa kwa sheria zilizotungwa ili kukuza uwazi na uwajibikaji nchini zambia Start... sheria hii itatuwezesha kuanza kujenga utamaduni wa kweli na uwazi na itachukua miaka mingi kwetu kufanya hivyo lakini tuanze sasa mambo hayo mazuri licha ya kuwepo wasiwasi lakini inabidi tuanze mahala fulani na tunaweza kwanza kuhamasisha watu kutarajia ukweli na uwazi kutoka kwa maafisa wa serikali sheria mpya inalenga kutoa haki ya kupata habari kama ilivyoainishwa katika mkataba wa umoja wa mataifa dhidi ya rushwa na mkataba wa afrika wa haki za binadamu pamoja na watu kulingana na umoja wa mataifa upatikanaji wa taarifa unakuza ushiriki wa wananchi katika utawala kuongeza imani ya wananchi kwa serikali na kuongeza uhalali wa taasisi za umma taasisi ya vyombo vya habari kusini mwa afrika misa ni taasisi mwamvuli inayowakilisha zile za kitaifa za misa katika jumuiya ya maendeleo ya kusini mwa afrika mwenyekiti wa taifa wa misa zambia lorein mwanza anasema pamoja na kukaribisha sheria mpya inaweza pia kutoa msaada mdogo kwa waandishi wa habari vyama vya upinzani na asasi za kiraia kwa kuwa haiangazii baadhi ya masuala muhimu The act clear anasema sheria inapaswa on kutoa muda ulio wazi unaoeleza ni muda gani mtu anapaswa kusubiri anapoomba taarifa au anapokata rufaa dhidi ya kukataliwa kwa maombi ya taarifa kutoka kwa shirika la umma katika mkutano na uandishi wa habari hivi karibuni rais wa zambia hakainde hichilema amesema kupitishwa kwa sheria ya upatikanaji wa habari ni mafanikio ya kihistoria cornelius mwetwa ndiye msemaji mkuu wa serikali na waziri wa habari na vyombo vya habari anasema sheria mpya inaambatana na ahadi ya kampeni ya utawala ya kukuza haki za binadamu pamoja na demokrasia The raisi ameidhinisha muswada wa upatikanaji wa habari ambao sasa ni sheria ambao umepanua zaidi nafasi ya kidemokrasia zambia maeneo ambayo wananchi wanashiriki kwa uhuru katika kushirikisha serikali zambia hivi sasa inaungana na angola malawi namibia tanzania afrika kusini na zimbabwe ambazo zimepitisha sheria za upatikanaji wa habari kwingineko ni kwamba maafisa wa cameron wanasema wanawalazimisha tena maelfu ya watoto ambao wamekuwa wakifanya kazi kujikimu kimaisha kurudi shule serikali inasema wengi wa watoto hao walikimbia makazi yao kutokana na vita katika nchi jirani na wanakataa kuacha kazi kwa sababu wanasema wananjaa moki edwin kidzeka anaripoti kutoka yaunde cameron na ed ligongo anaesoma ripoti hii maafisa wa serikali ya kamerun wanasema mwaka 214 jabirou omari alikimbia na mama yake kutoka gwen kijiji kilichopo kusini magharibi mwa jamhuri ya afrika ya kati baada ya shambulizi la waasi lililowaua watu wengi akiwemo baba yake jabwirou jabwirou anasema afya ya mama yake ilizorota miaka mitatu baada ya wao kufika garoua balulai na alianza kufanya kazi katika shamba la mifugo kutafuta pesa za kujilisha yeye na mama yake aliyekuwa mzee jabwirou anasema yeye huamka kitandani saa 1m alfajiri kila siku na kuhamisha kondoo na mbuzi kutoka kwenye zizi lao hadi kwenye malisho pamoja na ng'ombe kadhaa mchana kukiwa na joto kali anawapeleka ng'ombe kondoo na mbuzi kwenye vijito ambako kuna maji ya kunywa kwa wanyama na jioni anawarudisha wanyama zizini na kuwasha moto ili kuwapa joto jaburou anasema serikali ya kameron inasema mtoto huyo mwenye umri wa miaka 14 ni mmoja wa maelfu ya watoto waliokimbia makazi yao ambao maafisa waliwafukuza kutoka kwenye migodi ya dhahabu na mashamba ya mifugo wakati mwaka wa masomo 22224 wa camern ulipoanza septemba lakini shule zilipoanza tena kwa muhula wa pili jumanne wengi wa watoto walikuwa wamerejea katika mashamba na maeneo ya uchimbaji madini cameron inasema watoto katika mpaka wake wa kaskazini waliofurushwa na ugaidi wa boko haram nigeria wanaelekea kufanya kazi kwenye mashamba ya ngombe wakati watoto wanaofukuzwa kutoka jamhuri ya afrika ya kati kwa ghasia na ukosefu wa usalama kwa kawaida hufanya kazi katika migodi ya dhahabu fru jonathan ni naibu mkurugenzi mkuu wa kampuni ya kitaifa ya uchimbaji madini ya cameroon sonomis anasema kampuni ya snoms ilizindua upya operesheni wiki hii ya kuwaondoa watoto wote wenye umri wa kwenda shule kutoka maeneo ya kazi We see die in line as young as anasema tunaona watoto wanaokufa kwa maporomoko ya udongo watoto wenye umri wa miaka mitan hadi 1 wanapatikana kwenye maeneo ya uchimbaji na hatari zote zinazohusika tunazungumzia matatizo ya kiafya tunazungumzia matatizo ya kijamii kama ubakaji na kadhalika ripoti ya shirika la kazi la dunia ya 221 linasema kwamba angalau watoto milioni moja wenye umri wa miaka mita hadi 17 hujinyima elimu iliy kujinusuru katika migodi ya dhahabu duniani kote <tune> idhaa ya kiswahili ya sauti sautiamerika sasa inakuletea jukwaa la vijana leo katika jukwaa la vijana tunaangazia uandishi wa vitabu ambalo ni jambo la kuvutia na sanaa isiyo na mipaka na huchangia kwa kiasi kikubwa katika kufanikisha malengo ya elimu katika nchi yoyote ile leo mwenzangu sandey shomwari amezungumza na bloga jeffu msangi ambaye ameandika kitabu chake cha kwanza kiitwacho painted love na kwanza kutaka kujua juu ya kile alicholenga katika kitabu hiki kama ulivyosema mimi nimekuwa ni mwandishi ni bloga kwa muda mrefu lakini sasa nimeamua kuingia upande wa pili hususan ni upande uh, wa vitabu kama ulivyosema kitabu changu hiki kipya kinaitwa painted in love the power of choice na ni tanzanian lakini labda niseme tu moja kwa moja kabisa kwamba hiki si, si kitabu cha mapenzi pase uh, ingawa kinaitwa painted in love na ukweli ni kwamba kuna maisha ya mapenzi uko ndani lakini kitabu ambacho nimejaribu ku, kuandika kuhusu vitu vingi vinavyoikabili jamii zetu ikiwemo mambo ya mila temaduni kuna siasa kidogo humo hiyo uh, na kadhalika, na kadhalika na ni kitabu ambacho seme tu kwamba ni kitabu ambacho kinaweza kusomwa na familia nzima watoto hata kuanzia miaka kumi aina himu ya kiutozima ni ni himu ya kawaida tu ya maisha ambayo kila mtu anaweza kurelate nayo nasema pengine jefu sasa wito wako kwa vijana hawa ambao wanakuwa wanapenda kusoma vitabu lakini hawajui mchakato mzima vitabu, wa kuandika vitabu huko vipi kwanza ningewaaswa vijana kupenda kujisomea mimi huwa na ninaamini kwamba njia pekee ya kuulisha ubongo wako ni, ni kujisomea nawasome na, na, na vitu mbalimbali usisome mbali. tu vitu ambavyo tu vinakufurahisha wajisoma hata vitu ambavyo vinaku- vinakufanya ku, ku, unapata unapata kwa hiyo kusoma ni kitu ambacho kwenye na siku hizi kwa sababu ya mitandao ya jamii na kadhalika unakuta muda watu wa kusoma nakua ni mdogo lakini unaweza ukatenga hata kama ni dakika kumi tu kwa siku ukiamua kwamba na- natenga na li dakika kumi kujisomea basi ni kitu ambacho kitakuwa kinalisha ubongo wako na unakuwa una uwezo wa waku, kuangalia mambo mengi kwa unapata mbalimbali kuhusiana na masuala mbalimbali ya maisha sasa kwenye kuandika swali wanaulizwa sana kwamba hivi unapata wapi muda au una una una ushauri gani kwenye kuhusu kwenye kuandika jibu ni kwamba ni vile vile kwamba lazima utenge muda unaweza kama kma wee ni mtu asubuhi basi amka asubuhi hata ukurasa mmoja na kwenye kuandika a kuandika bila hata kujali kama unafanya makosa ya kisarufi like, na na kadhalika andika andika, andika. sababu process ya kuh, ya, kuh, ya kuchapa kitabu ina watu wengi kuna kusoma wanasema kwamba Is a very lonely process lakini baada ya muda baada ya hapo kuna watu ambao wanaweza kuangalia ile kazi yako unaweza ukatafuta wahariri wa wakahariri kazi yako na na kadhaika, na kadhalika kwa hiyo mtu anayetaka kwanza kuandika anze tu kwa kukaa chini na, ku, na kuandika na siku hizi kuna kuna kuna uwezo wa kufanya schi labda ya kitu unachotaka kuandika kirahisi zaidi kuna vitu kama gle unaweza ukakauka unaweza ukaangalia makala unaweza ukatafuta hata vitabu vya watu ambao unapenda jinsi walivyokuwa wanaandika na kadhalika mpaka mwisho wa siku unakuja kupata stahiri yako lakini cha muhimu ni kwamba kuanza safari yoyote inaanza na hatua moja na huwezi ukaja ukakamilisha kuandika kitabu chenye kurasa labda mia mbili mia tatu bila kuanza na ile safari moja bila shaka msangi wale ambao watapenda kuona na kupata kitabu hiki kwa sasa hivi watapata wapi hivi kitabu kinapatikana kwenye platform mbalimbali cha ya kwanza ni kwenye amazon na kwenye amazon inapatikana kwenye paperback na kindo kwa maana ya kwamba unaweza ukakinunua kuna bado kuna wale watu kama mimi ambao tunapenda kukishika kitabu mkononi uh, unaweza ukakipata hapo na pia unaweza ukipata kwenye digital format ambazo ni kama e au aukindo yenyewe na pia unaweza kukipata kupitia apple books kwa maana hiyo na pia unaweza ukipata kupitia platform kama ya yabann ambayo ni, ni moja wapo ya maduka makubwa sana hususan huku north america ambapo yanauza nam basi hiyo ilikuwa ni jukwaa ma makala ya vijana kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na kabla ya kukamilisha matangazo yetu tumwalike tena mkamiti kibayasi kwa ajili ya mukhtasari wa habari mahakama moja nchini kenya imewapa maafisa polisi siku kumi na nne kumfungulia mashtaka mshukiwa kiongozi wa kundi la kidini au wamwachilie huru baada ya kumzuia kwa vifo vya mamia ya wafuasi wake mahakama ya katiba nchini jamhuri ya kidemokrasi ya kongo drc imethibitisha ushindi wa kishindo wa rais felix chisekedi katika uchaguzi wa mwezi disemba kwa ajili ya awamu ya pili madarakani katika taifa hilo maskini lakini lenye utajiri mkubwa wa madini katika eneo la afrika ya kati takriban watu kumi wameuawa katika milipuko iliyowalenga madereva kwenye barabara kuu kaskazini mashariki mwa jimbo la borno nchini nigeria karibu na mpaka na cameron pwanamgambo wenye msimamo mkali wanafanya harakati zao kundi linalopambana na, na wanajihadi pamoja na wakazi wameiambia afp siku ya jumanne wabunge wa marekani wamerejea katika kikao wiki hii baada ya mapumziko ya wiki tatu ya kipindi cha sikukuu ili kuendelea na kazi kuelekea makubaliano kuhusu usalama wa mpaka k kuma mabaadilishano ya kupata kura za warepublican ili waweze kupeleka misaada zaidi kwa ukraine balozi wa palestina katika umoja wa mataifa alisema jumanne kwamba mamlaka ya palestina inaweza kuomba wanachama kamili wa umoja wa mataifa mwaka huu waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken katika ujumbe wake hivi karibuni wa kudhibiti vita vya gaza amesema wapalestina waliokoseshwa makazi lazima waweze kurejea nyumbani mara tu masharti yatakapo na israel imekubali kuruhusu ujumbe wa umoja wa mataifa kufanya tathmini huko kaskazini mwa gaza na hapa ndio tunakamilisha matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya mimi jina langu ni idi ligongo mwenzangu ni mkamiti kibayasi mwongozaji wetu ni dadi balawe kutoka washington dc tunasema sukran kwa kuwa nasi na asubuhi njemaa