kumekucha afrika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa ikitangaza kutoka mjini washington dc karibu katika matangazo ya kumekucha afrika bila shaka hujambo msikilizaji popote pale unapotusikiliza mimi jina langu ni idi ligongo naitwa mkamiti kibayasi tunakukaribisha kwenye matangazo yetu ya leo ijumaa januari 12 224 tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la afrika mashariki pamoja na maziwa makuu tunapatikana pia kupitia mtandao wetu voa swahilicom baadhi ya wafanyabiashara nchini tanzania wamelalamikia kuwepo kwa uhaba wa sarafu katika mzunguko wa fedha hali inayowasababishia wafanyabiashara hao kupata hasara katika biashara zao upatikanaji wa sarafu umekuwa ni changamoto sana kwetu sisi wafanyabiashara yani sasahivi imekuwa kupata sarafu kwa ajili ya kurudisha chenji ni changamoto na watafiti nchini australia wamegundua kuwa joto kali zaidi lililorekodiwa mwaka jana liliathiri sana mzunguko wa maji duniani na kuchangia dhuruba kali mafuriko pamoja na ukame hizo ni baadhi tu ya ripoti ambazo tumekuandalia katika matangazo yetu ya asubuhi ya leo lakini kwanza kabisa tunaanza na habari za dunia hapa zinasomwa na mkamiti kibayasi mamaskofu wa kanisa katoliki wa afrika na madagaskar wametoa taarifa ya kukataa kufuata tamko la papa francis la kuruhusu mapadri kutoa baraka kwa wapenzi wa jinsia moja taarifa iliyotolewa iliyotiwa saini na kardinali wa congo fridolin ambongo kwa niaba ya mkutano wa mabaraza ya maskofu wa afrika na madagaskar au secam ilisema vyama hivyo vilifuata matakwa ya mungu hatua hiyo inakuja baada ya papa francis hapo disemba 18 kuihinisha tamko la kuruhusu kuidhinisha tamko la kuruhusu mapadri kutoa baraka kwa wapenzi wa jinsia moja ambalo liliwakaribisha wa katoliki wa lgbtq katika tukio hilo vatican imesisitiza mafundisho ya kijadi ya kanisa kwamba ndoa ni kati ya mwanamme na mwanamke tu lakini ilisema mapadri wanaweza kutoa baraka zisizo za moja kwa moja kwa wanandoa wa jinsia moja mradi baraka hizo haziingiliani na harusi maskofu wa kanisa katoliki la afrika wamesema tamko la vatican linakinzana na maadili ya tamaduni ya jamii za kiafrika mapenzi ya jinsia moja bado ni haramu katika nchi nyingi za afrika waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken amesema israel kufanya kazi na majirani wa kiarabu katika uh, mashariki ya kati ni kufungua njia kwa taifa la palestina ni njia bora zaidi ya kuitenga iran kabla ya kuondoka cairo ambako alifanya mazungumzo na rais wa misri abdel fatah el sisi blinen alisema kuna njia ambayo inaleta mahitaji na matarajio ya israel ya miingiliano katika eneo hilo pamoja na usalama wa kweli pamoja na utashi wa palestina wa taifa lao wenyewe hiyo ndio njia bora zaidi mwingiliano huu usalama taifa la palestina kulitenganisha na kuitenga iran na aina ya hatua inazochukua kupitia washirika wake blinken alieleza nadhani maono hayo yapo wazi lakini kwa sisi kusonga mbele katika hilo na jambo hilo liweze kuanza mgogoro wa gaza lazima umalizike hii ni muhimu sana na wakati huo waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu amepinga vikali suluhisho la mataifa mawili mamlaka ya anga ya marekani faa alhamis imesema inaanzisha uchunguzi rasmi kuhusu tukio la sehemu ya ndege ya boeing 737max 9 ya shirika la ndege la alaska kulipuka ikiwa angani wiki iliyopita na kulazimika kutua kwa dharura id ligongo anaesoma ripoti kamili faa ilisimamisha ndege 171 za aina hiyo baada ya kutua nyingi zikiwa zinaendeshwa na mashirika ya ndege ya marekani alaska airlines na united airlines zikisubiri ukaguzi wa usalama bado haijafahamika ni lini ndege hizo zitaruhusiwa kuruka tena na tukio hilo la karibuni zaidi katika mfululizo wa matukio ambayo yametikisa imani ya sekta ya anga kwa mtengenezaji wa ndege za boeing 737 max 9 faa imesema tukio la ndege ya shirika la alaska halipaswi kutokea na kujirudia tena imeiambia kampuni ya boeing kuhusu uchunguzi huo katika barua ya jumatano na kubainisha kwamba boeing itashindwa kuhakikisha ndege zilizokamilika zinaendana na miundo iliyoidhinishwa na ziposalama kwa kufuata kanuni baada ya kugundua matatizo ya ziada kwa upande wa kampuni ya utengenezaji ya ndege ya boeing katika taarifa yake imesema inashirikiana kikamilifu kwa uwazi na faa na idara ya uchunguzi wa ajali za usafiri ya marekani ntsb kwenye uchunguzi mashirika ya ndege ya marekani ya alaska na united jumatatu yalisema yameona sehemu ambazo hazikufungwa kwa madhubuti kwenye ndege nyingi zilizosimamishwa kuruka wakati wa ukaguzi wa awali na kuibua wasiwasi mpya kuhusu jinsi aina hiyo ya ndege ya boeing inayouzwa zaidi inavyotengenezwa kwa pamoja yamesimamisha safari zake nyingi za ndege hiyo unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa maafisa wa marekani wanaosimamia misaada kwa afghanistan wamewaambia wabunge wa marekani siku ya alhamis kwamba misaada inafuatiliwa kwa umakini ili kuzuia manufaa ya kifedha yasiyofikie taliban tunaendelea kuwa macho sana dhidi ya majaribio ya kugeuza na uingiliaji kati utoaji wa misaada usai inachukua jukumu lake kama msimamizi wa fedha za malipo ya awalipakodi wa marekani kwa umakini sana na tunawashikilia washirika ili kutekeleza malengo kwa viwango vya juu alisema michael shifer msimamizi msaidizi ofisi ya asia katika shirika la marekani la maendeleo ya kimataifa uhakikisho kutoka wizara ya mambo ya nje ya marekani na shirika la marekani la maendeleo ya kimataifa unakuja baada ya mkaguzi mkuu maalum wa marekani kwa ujenzi mpya wa afghanistan kusema katika barua ya januari8 kwamba bado kuna maswali ambayo hayajajibiwa kuhusu kiasi cha dola bilioni 35 za msaada zinazodhibitiwa na mfuko wa afghanistan wenye makao yake nchini uswisi sigar imeliambia bunge kwamba zaidi ya mwaka mmoja baada ya kuundwa kwa mfuko wa afghanistan haujatoa fedha zozote kwa lengo lake lililokusudiwa kuwanufaisha watu wa afghanistan marekani na uingereza zimeanzisha mashambulizi makubwa dhidi ya wahouthi wanaoungwa mkono na iran ndani ya yemen katika kulipiza kisasi kwa mashambulizi zaidi ya daruzeni mbili ya hivi karibuni dhidi ya meli zinazotumika usafirishaji kwenye njia ya kimataifa katika bahari ya sham na ghoba ya aden afisa wa marekani akizungumza kwa sharti la kutotajwa jina kwa sababu hakuwa na mamlaka ya kuzungumza na vyombo vya habari alisema mali za kijeshi za marekani na uingereza zilishambulia zaidi ya darzeni moja ya malengo ya wahauthi siku alhamis kuanzia maeneo ya mafunzo na viwanja vya ndege hadi maeneo ya kuhifadhi ndege zisizo na rubani hii ni mara ya kwanza kwa malengo ya kihouthi ndani ya yemen kushambuliwa tangu wanamgambo hao walipoanza kushambulia meli katika bahari ya sham kufuatia mashambulizi ya hamas dhidi ya israel hapo oktoba sb kumekuwa na mashambulizi ishirinna yaliyofanywa kutoka maeneo yanayoshikiliwa na waasi wa kihouthi nchini yemen tangu katikati ya mwezi novemba ikijumuisha moja la mapema alhamis lililotumia kombora la masafa marefu dhidi ya meli kombora hilo lilitua katika ghuba ya aden karibu na meli ya kibiashara alikusababisha kusababisha majeraha wala uharibifu unasikiliza kumekuu cha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika na moja kwa moja tunaelekea katika ripoti zetu ambapo baadhi ya wafanyabiashara nchini tanzania wamelalamikia kuwepo kwa uhaba wa sarafu katika mzunguko wa fedha hali inayowasababisha wafanyabiashara hao kupata hasara katika biashara zao huku benki kuu ya tanzania ikielezea sababu ya uhaba ni kutokana na baadhi ya wananchi kutozitunza sarafu hizo bila kuzitumia na hivyo kuwataka wananchi hao kuzirejesha fedha hizo katika mabenki mwandishi wetu wa dare s amri ramadhani na ripoti kamili kwa muda sasa tanzania imekumbwa na changamoto ya upungufu wa sarafu jambo linalowaathiri wananchi na wafanyabiashara katika ufanyaji wa biashara kutokana na uhaba huo kuongeza changamoto za namna ya ufanyaji wa malipo juma ramadhani mmoja ya mfanyabiashara kutoka dare salamu amesema kukosekana kwa sarafu kunapelekea wafanyabiashara kuingia hasara kwenye biashara zao kutokana na upungufu huo kupelekea wafanyabiashara kupunguza bei ya baadhi ya bidhaa upatikanaji wa sarafu umekuwa ni changamoto sana biashara yaani sasa hivi imekuwa kupata sarafu kwa ajili ya kurudisha chenji ni changamoto kwa sababu hizi sarafu sasa hivi hazionekani hatujui zimeenda wapi unakuta hata mtu hata kama kitu kinauzwa bei fulani inabidi tu mpunguzie ili mweze kufanya biashara swala ambalo linasababisha wakati mwingine tunaingia hasara kwa mujibu wa gavana benki kuu ya tanzania amesema uhaba wa sarafu umesababishwa na kuongezeka kwa matumizi ya sarafu kutokana na mabadiliko ya bei za usafiri katika maeneo mengi ya nchi pamoja na baadhi ya wananchi kuziweka sarafu hizo nyumbani bila kuzitumia hali inayosababisha mzunguko wa sarafu kupungua profesa musa asadi aliyewahi kuwa mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali amesema ukosefu wa sarafu unapelekea baadhi ya bidhaa kupanda bei na kufanya maisha kuwa ghari pamoja na ufanyaji wa biashara kuwa mgumu suala linalopelekea kupungua kwa mapato ya serikali kama una, ya kama huna ile mtu anapata shida kidogo kwa kwa hiyo biashara biashara inakuwa sana watu wanapata kufanya hilo na maisha autaayekuapat shiidogoiasharau swatu wanapatatabu kufaya biasharasabaurauahilo hata kodi za serikali taunuaakizungumza na sauti ya merikagavaa benki kuu ya tanzania emmanueli tutuba amesema hatua ya mwanzo inayochukuliwa ni kuwataka wananchi kuacha kutunza pesa za sarafu ndani na badala yake wazifanyie matumizi ili kuzirudisha kwenye mzunguko na wapo hawazitumii basi wanapaswa kuzirudisha benki ili kupunguza uhaba unaoendelea wito wangu mtu akipewa fedha za sarafu azitumie kulingana na mahitaji lakini kama hazitumii basi azirejeshe benki ili wampe noti na kama bado anazo na shauri eidha aendelee kuzitumia au azirejeshe benki badala ya kukaa nazo tutuba aimalizia kwa kushauri njia nyingine ya kupunguza uhaba wa sarafu ni wananchi kuanza kutumia njia ya lipo mtandao katika manunuzi ya bidhaa mbalimbali amri ramadhani sauti ya amerika daressalam unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika na hivi sasa tunamwalika tena mkamiti kibayasi kwa ajili ya habari zaidi za dunia inspekta jenerali huru wa pentagon atafanya ukaguzi wa matibabu ya hivi karibuni ya waziri wa ulinzi wa marekani liloyd austin na kushindwa kuripoti kulazwa kwake kwa viongozi wa serikali kulingana na taarifa iliyotolewa alhamis lengo la ukaguzi ni kuchunguza majukumu kanuni utaratibu majukumu na hatua zinazohusiana na kulazwa hospitali kwa waziri wa ulinzi hapo disemba mwak223 hadi januari 224 ilisema taarifa hiyo pentagon ilikiri wiki hii kwamba austin alipelekwa na gari la wagonjwa hadi hospitali hapo januari mosi na kuwekwa katika chumba cha wagonjwa mahututi baada ya kupata matatizo kutokana na upasuaji wa tezi dume uliofanywa disemba ishirinna austin aligunduliwa ana saratani ya tezi dume mapema mwezi disemba lakini masuala ya afya ya austin hayakuwekwa wazi kwa baadhi ya wasaidizi wakuu hadi januari b na whitoue haikuharifiwa hadi januari 4 raiz azamano americani donald trump alimshutumu mwendesha mashtaka na jaji wakati wa kufunga hoja alhamis katika kesi yake ya udanganyifu wa biashara huko new york alimkosoa mwanasheria mkuu wa serikali na mtaalam wa sheria walikuwa wakijaribu kuvuruga kampeni yake a urais224 anayoangazia ushindi wa kurudi jaji wa mahakama ya jimbo arthur arhurngron siku ya jumatano alikuwa amemzuia trump kutoa hoja yake ya kufunga kesi dhidi yake pamoja na kampuni yake trump inayohusika na uuzaji nyumba serikali ya jimbo inadai kuwa yeye na maafisa wa kampuni mara kwa mara waliongeza thamani ya mali za kampuni yao ili kupata viwango vyenye mikopo mipya katika benki lakini ngro alikaidi na kumruhusu trump kuzungumza baada ya wakili wake kumaliza kukanusha rasmi kesi ya jimbo hilo akitaka trump na kampuni hiyo kupigwa faini ya dola milioni370 na kuzuiwa kuendelea kufanya biashara huko new york makazi ya trump kabla ya kushinda uchaguzi wa rais wa mwak 216atukisonga um, mbele na matangazo yetu ya leo moja kwa moja tunaelekea katika kule uh, nchi ya australia ambapo watafiti wamegundua kuwa joto kali zaidi lilirekodiwa mwaka jana na kuwaathiri sana mzunguko wa maji na kuchangia dhuruba kali mafuriko na ukame utafiti wa chuo kikuu cha kitaifa cha australia uliochapishwa alhamisi unaeleza kwamba kuongezeka kwa joto la maji ya bahari na lile la hewa kunakosababishwa na uchomaji wa mafuta hafi kumeongeza mvua inayoandamana na upepo mkali vimbunga na mifumo mingine ya dhuruba kutoka sydney il merker anaripoti na bmj muridhi anaisoma ripoti kamili hali ya hewa duniani inazidi kusababisha matukio yenye athari mbaya kulingana na utafiti mpya wa chuo kikuu cha kitaifa cha australia utafiti huo uliotolewa alhamisi ulisema kwamba dhoruba kali na vimbunga vimesababisha uwepo wa maji zaidi kuliko ilivyokuwa zamani na ukame unaendelea kwa kasi zaidi uchomaji wa mafuta hafi umeelezwa na waandishi wa ripoti hiyo kama mchangiaji mkubwa zaidi wa ongezeko la joto duniani unasema kuwa baadhi ya majanga mabaya zaidi ya m223 yalihusishwa na vimbunga vikali ambavyo vilileta mvua kubwa katika nchi kama libya msumbiji myanma new zealand na australia ukosefu wa mvua na joto la juu ulizidisha ukame kwa muda mrefu huko amerika kusini sehemu za afrika na vilevile vile maeneo ya mediterranean mwandishi mkuu wa ripoti hiyo albert van dijik profesa katika kitengo cha mazingira na jamii cha fena katika chuo kikuu cha kitaifa cha sayansi cha australia aliambia sauti ya amerika kwamba mabadiliko ya hali ya hewa yanaathiri sana mzunguko wa maji duniani on the one hand we see that severe upande mmoja tunaona kuwa dhoruba kali na matukio yatokanayo na mvua husababisha kuwepo kwa maji mengi kuliko ilivyokuwa zamani also, kwa hivyo vibunga husababisha maji mengi zaidi places, kama ilivyotokea kwa mfano huko australia lakini ptika maeneo mengine kusababisha kuwepo maji mengi katika sehemu moja place, na kupelekea mafuriko makub simu hiyo ya utafiti nchini australia ilitumia deta kutoka kwa maelfu ya vituo vya ardhini na satelait kutoa taarifa za wakati halisi kuhusu mvua hali joto ya hewa na unyevuunyevu angani dorubakali zimepiga sehemu za mashariki mwa australia na maeneo mengine katika siku za karibuni huku baadhi ya maeneo nayo na yakipambana na moto wa misitu katika siku chache za kwanza za kiangazi mwanzoni mwa disemba wimbi la joto liliathiri maeneo kadhaa ikiwa ni pamoja na kisiwa cha tasmania kuongezeka kwa majanga ya asili nchini australia na mataifa mengine kote duniani yakiwemo yale ya bara la afrika kumezua wasiwasi miongoni mwa wanasiasa wanaharakati wa mazingira na wanasayansi kuhusu athari za mabadiliko ya hali ya hewa katika juhudi za kukabiliana na hali hiyo serikali ya australia imetunga sheria zenye lengo la kupunguza uzalishaji wa gesi ya yab kwa asilimia 43 kutoka viwango vya mw25 ifikapo mwak 23 na, na kupunguza gesi hiyo kabisa ifikapo mwaka 25 andipo tou business est-ce que tu sais que ce sont les chevaux les plis gentils qui donne les plus mauvais coups de pied fernanda ama rostela papikivuvue la fontaine chopre che jean-marie et gode lo pambimulomwe pues. bernado enzitabuatzi haya basi msikilizaji unasikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ijumaa tulivu asubuhi hiyo tunaianza taratibu kabisa naamini siku ya leo watu wengi watakuwa wanakamilisha zile harakati za wiki nzima na kujiandaa kwa ajili ya wke njema basi matangazo haya unasikiliza kupitia washirika wetu popote pale e, ulipo na vilevile vile kwenye mtandao wetu wawww voa swahili matangazo haya ya kumekucha afrika yanakujia moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani marekaniwi na tukisonga mbele na ripoti zetu ni kwamba wakati waziri wa mambo ya nje wa marekani ntony blin akihimiza israel kwa matarajio ya kutambuliwa saudi arabia katika nia ya kuifanya zuia operesheni like za kivita gaza na kukubali njia ya kuelekea kwenye taifa la palestina saudi arabia yenyewe inasema uhalalishaji huo hauji bila ya kuwa na suluhisho la mataifa mawili dale gavlak akiwa aman anaripoti shinikizo ni kwa israel kuchukua hatua za namna hiyo mkamiti kibayasi anaisoma ripoti kamili wachambuzi wanasema lengo kuu la utawala wa biden limekuwa kuhalalisha uhusiano kati ya israel na saudi arabia baada ya israel kuanzisha uhusiano na umoja wa falme za kiarabu na bahrein mwaka 2020 kama sehemu ya makubaliano ya abraham balozi wa saudi arabia nchini uingereza mwana mfalme khalid bin bandar amekiambia kituo cha redio cha bbc wiki hii kuwa ufalme huo unataka amani na israel toka mpango wa amani wa uarabu wa 202 na kabla lakini sio kwa gharama ya watu wa palestina kabla ya vita vya gaza bandar anasema wasaudi walikuwa karibu kukubali hali ya kawaida kwa ukaribu wa kupatikana taifa la palestina lakini alisisitiza taifa moja haliji bila jingine mchambuzi nicolas heras wa taasisi ya new lines yenye makao yake washington anasema gharama ya kutambuliwa kwa saudia imepanda swali kubwa ni kama waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu atakubali kuanzishwa kwa taifa la palestina wafuasi wakubwa wa harakati za palestina katika kipindi cha mzozo wa sasa ni wazi kwamba kuna mkanganyiko katika guba ikiwa ni pamoja na imarati bahrain na mataifa mengine na netanyahu mwenyewe walifikia makubaliano makubaliano ya abraham ni mfano wa kumhatarisha netanyahu na sasa wanahisi hatua aliyochukua inaweza kuwa si sahihi heras anasema sera za mrengo mkali wa kulia zilizopitishwa na muungano wa netanyahu kama vile kuongeza maradufu wazo kwamba hakutakuwa na taifa la palestina kuzungumzia kupanua makazi katika ukingo wa magharibi na kuweka makazi mapya gaza kunasababisha wasiwasi sio tu kati ya mataifa ya kiarabu lakini pia washington akiandika katika mtandao wa xs mwandishi wa habari wa israel baraka raid anasema madai kutoka saudi arabia yanalingana na yale ya utawala wa biden anaashiria matamshi ya waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken ambayo inaonekana aliwaambia viongozi wa israel wiki hii anaendelea kueleza kwamba saudi arabia inataka kurekebisha uhusiano na israel baada ya vita vya gaza kumalizika lakini haitakubali lolote ikiwa serikali ya israel haitakubali kanuni ya suluhisho la mataifa mawili ya palestina na israel VOA mitani leo katika voa mitaani tunakwenda katika mkoa wa hauti uele na ituri ambako wakazi wa vijijini alipozaliwa kiongozi mpya wa waasi conoile nanga wamekuwa na maoni tofauti baada ya mwito wake wa kuanza vita dhidi ya feli chisekedi na kujiunga na uasi wa m 23 nanga alikuwa ni kiongozi wa tume huru ya uchaguzi siku zilizopita na kukimbia taifa hilo baada ya kuwamgombea wa kiti cha uraisi austeri malivika ametuandalia sehemu hii ya voa mitaani ndiosisi batatimeni tumeona iyi ambao ile korneiye nanga aliku asawa presidat ya seni leo tunasikia siki meenda ku mv3 ivi angie kopori vraiman si tuna katala ilebitu atupendi iyi koroneiye nanga agizaa na ngi anda na pori mbe na waaza ikomutu mokuba ifo fo arezone mamboni na ngi aiziku ndana pori ecqe ina aza saidie ina aza saidi aici etu situna penda tuku a mojatu tuku anyuma sonecelas président ny aba toka vote apa disipe apa mese soneelas sekedi tilombo vraimen tunapenda tukuwa sibote tukua nyuma yake iiosa tujenge ichi yetu tuu kulkubakunda apa mwanga ile mambo ye atafuta kuanza haitufurahishe aitufurahisha atufurah wandugu wangu hapa kwa, kwa njugu wanakufa kwa irumu kwa, kwa, kwa mahagi apa wandugu wangu wanakufa hapa kwa, kwa mambasa kwa butembo ni nanga anahuwa wale wachu nanga aendaanangia nyuma ya Nalu. nanga yanaaga nyuma ya ishirini makumi mbili na tatu oe ni nanga nanga ule sisi tuko nyuma kiseketi tunajua tuaja yn yetu amao bapopulation balimuchagowa sisituko tayar tokoungana na présidate te ya tisekedi tilombo sisi kama kiongozi wa shirika la raia ya ituri tunasema hakuna hata mtoto moya ya ituri anaweza kufurahi juu ya kuendelea kumwanga damu kwa ituri hawezi kufurahi juu ya kuendesha mapigano kwa ituri lakini mwenyee anaitaka anataka kuifanya tunasema atoke ituri aifanye mali pengine sio kwa ituri si tunakuwa tayari si bakivijana tunakuwa tayari nyuma yake hatutakuwa mbali naye tunajua presideni moya tu akuna presiden engine uh, ileo tunaezasema tunaweza tuna, tuna sema na bapoplaio a bavijana vingine basi kuwa nyuma ilee nanga io deja tuaona edaoro yaichi na tunaendelea kusema kila ambayo anataka endesha mauaji ama mavita ama rebelio kwa congo kwa, kwa ituri sisi watoto wa ituri hatuko tayari tumekwisha kuteseka sana tuna Katala ile mambo na mwenye anaitai ifanye aende afanye mbali na ituri Atuta ficha, tuseme wazi hivi si, tunalomba na na na vijana vijana ikuwa ya ya de tunapenda yote bakuwa nyuma chilombo ile, njokito, nabat, juku, kaenda, chilombo kitu mbali mzuri sasa niii si, si, tunaomba ndugu yetu nanga ornananga akiruia nai wake akumbuki wandugu wao waliwawa minli hapa kisangani waliwawa mprovensa orientali waliwawa mwiziro basiueleo tule tunakataza tunakatala hiyo mambo tunaikatala na akiendelea atakuwa mtoto mwenye amelaaniwa na wazazi wake tuendele kwa njia ya demokrasia watu wale wote nanga naua watu anakinyanga nauwa watu kwa bunagana nanga nauwa watu wapa kwa, kwa, kwa mambasa nanga ule anakwakaa nyuma yawarebelio yoce wenye wanafaa hapa ni nanga ule ni mjinga ule lazima sheria afaa kazi yake hapa chuku sisi hapa tuko kwa rdc rdc hakuna ata mtu mmoja atakamata gment kwa nguvu wao wautakuwa rahisi kwa nguvu sisi rahis yetu ni hukuwa rahisi sherti hupita kwa kura kama hakuna kura hautakuwa rahisi sasa ule mjinga nanga anauwa watu wengi juu ya kuwa rahisi juu ya nini nam basi hiyo ilikuwa ni voa mitani kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na hapa ndo tunakamilisha matangazo yetu ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka washington dc kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya mimi ni idi ligongo mwenzangu mkamiti kibayasi lakini mwelekezi wetu ni dadi balawe kutoka washington tunakwambia shukran kwa kuwa nasi na ijumaa njema