kumekucha afrika ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc karibu msikilizaji kwa matangazo yetu ikiwa hapa washington ni saa usiku ambapo ni jumatatu asubuhi afrika mashariki na kati tarehe 15 mwezi januari mw224 ninayekukaribisha mi naitwa bmj mridhi na mimi jen na lango ni harrizon kamau tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwemo redio racombunagana drc radio baraka drc mwananchi radio na kuru kenya nuru fm iringa tanzania rtrrdbedrc kenya bila kusahau ubc uganda miongoni mwa nyingine vilevile tuko kwenye voa swahilicom karibunikatika e matangazo yetu asubuhi ya leo wamarekani e katika jimbo la iowa wajiandaa kushiriki kura ya mchujo kuwateua watakaogombea urais baadaye mwaka huu na kwenye taarifa nyingine ni kwamba uchaguzi wa comoros umekamilika jumapi, jumapili ukitarajiwa kutoa ushindi kwa mhula wa 4 na w5 wa miaka mitano wa rais azari osmani hivyo ni vidokezo tu vya baadhi ya taarifa tulizokuandalia katika kumekuu afrika matangazo ya takriban dakika 30 kutoka hapa washington lakini kwanza kabla ya kukujuza yaliojiri kutoka kwa wandishi wetu tupate habari za dunia zikisomwa na mwenzangu harison kamau uchaguzi wa komoro umefanyika jumapili pili ukitarajiwa kutoa ushindi kwa muhula wa nne wa miaka mitano kwa rais azari osumwani wakati wa pinzani wake watano wakidai ulijawa na udanganyifu na kwamba baadhi ya masanduku ya kupiga kura tayari yalikuwa yamejazwa kura za kumchagua kiongozi huyo zoezi la upigaji kura lilianza kwenye visiwa hivyo vya bahari ya hindi saa mbili asubuhi likishirikisha wapiga kura th894 kati ya jumla ya wakazi 8 nchini humo upigaji kura ulimalizika saa k b za jioni kwenye taifa hilo ambalo limeshuhudia takriban majaribio ishirini ya mapinduzi tangu kupata uhuru wake kutoka kwa ufaransa mwaka1975 baadhi ya viongozi wa upinzani wanadai kuwa tume ya uchaguzi inapendelea chama tawala suala ambalo imekanusha na kusema kwamba zoezi hilo litakuwa lenye uwazi waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu ameapa kuendelea na vita dhidi ya wanamgambo wa hamas hadi ushindi upatikane wakati akiendelea na mashambulizi ya gaza vita hivyo vikiwa vimefikisha siku mia moja tangu vianze mapigano hayo yalizuka oktoba sab kufuatia shambulizi la kigaidi kusini mwa israeli likiwa baya zaidi kwenye historia ya taifa hilo zaidi ya watu 2 walikufa ndani ya israeli wakati takriban wa palestina 24 wakiuawa wa kwenye ukanda wa gaza kufuatia mashambulizi ya israeli ikiwa takriban asilimiamoja wakazi wote wa gaza wakati wakatihamas wakiendelea kushikilia zaidi ya mateka miamoja hadi watu el miamoja ishiini walianza maandamano ya saa hi mjiniv jumamosi kuitisha serikali kurejesha mateka wote nyumbani zaidi ya mateka i waliachiliwa novemba wakati wa sitisho la muda la mapigano lakini hakuna wengine waliachiliwa baada ya hapo makampuni mengi pamoja na mashirika ya yaisrael jumapili ambayo ni siku ya kawaida ya kazi yaliadhimisha siku mia moja za mapigano hayo kwa kusitisha shughuli kwa dakika miamoja kama shara ya kuunga mkono mateka walioshikiliwa pamoja na familia zao zaidi ya nchi themanini zilikuwa na mazungumzo siku ya jumaapili kufuta mwafaka juu ya kanuni za kutafuta amani kwa ukraine huku wenyeji wenza wa uswizi wakikiri kuwa kujumuisha rasia bado hakuja kaa sawa kwa kiasi fulani sande shomari anaesoma taarifa kamili washauri wa usalama wa taifa kutoka nchi83 walifanya duru ya nne ya majadiliano kulingana na mapendekezo kumi ya rais wa ukraine volodimir zelenski ya amani ya kudumu na ya haki nchini ukraine ikiwa karibu miaka miwili baada ya uvamili kamili wa rusia mazungumzo hayo yaliongozwa pamoja na mshauri wa rais wa ukraine ukrainany anayeongoza ofisi ya zelenski na waziri wa mambo ya nje wa uswisi ignazio casis lengo ni kujitayarisha ili tayari kuanzisha mchakato na rusia wakati muda utakapoadia casis aliwambia mkutano wa wandishi wa habari alisema mazungumzo hayo yalipaswa kutafuta njia ya kulijumuisha rasia wakati fulani lakini hadi sasa si kivwa la moscow iliyotayari kuchukua hatua hiyo mkutano huo ulikuwa unafanyika katika eneo la kifahali la davos mashariki maususi katika mkesha mkutano wa siku tano wa kongamano la kiuchumi la dunia la wafanyabiashara na wanasiasa wa hali ya juu duniani unaendelea kusikiliza idha ya kiswahili ya sauti moja kwa moja kutoka washinton dc wafanyakazi wa meli ya mizigo iliyoshikiliwa na iran wiki iliyopita kutokana na mzozo na marekani wapo salama wamilikiwa meli hiyo kutoka ugiriki wa mesema jumapili kampuni ya empire navigation inayomiliki imesema kupitia taarifa kwamba mshirika wake amewasiliana na mamlaka za iran na kuripoti kwamba wafanyakazi wote waliokuwa kwenye meli hiyo kwa jina st nicholas wapo salama na wenye buheri ya afya kampuni hiyo imeongeza kwamba wajaweza kuwasiliana moja kwa moja na wafanyakazi wote kuminatisa wa meli hiyo iliyopeperusha bendera ya visiwa vya marshall na kulazimishwa na iran kutiananga kwenye bandari ya bandar abbas miongoni mwa wafanyakazi hao kumi na nane ni raia wa ufilipino na mmoja raia wa ugiriki iran ilisema kwamba ilikamata meli hiyo karibu na oman alhamisi kulalamikia wizi wa mafuta yake kutoka kwenye meli hiyo na marekani mwaka jana wakati huo ikijulikana kama suzerajan chombo cha habari cha serikali ya iran kimesema wapiga kura wa taiwan mwishoni mwa wiki walipitia ushindi walipatia ushindi chama tawala chenye msimamo wa kujitawala cha kisiwa hicho cha democratic progressive dpp ikiwa hatua ya kihistoria kwenye uchaguzi wa rais raslicha ya shirikizo kutoka china wakati mataifa mengi ya kidemokrasia kote limenguni yakipongeza rais mteule wa dpp wadppn kutokana na ushindi wake wa jumamosi beiji imedai kwamba ushindi huo hauonyeshi maoni ya wataiwan walio wengi ikidai kuwa taiwan itabaki kuwa himaya yake unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika yakikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc matangazo ambayo pia unaweza kuyapata kupitia racom radio kule bunagana drc na radio baraka pia katika nchi hiyo hiyo pamoja na mwananchi radio nchini kenya kule nakuru uh, na sasa tunaangalia habari ambayo tumeipa uzito wa juu uh, harison kamau asanti sana basi wakati chama cha demokratic hapa marekani kwa mara ya kwanza kikiwa ruhusu wapiga kura wa mchuchwo katika jimbo la ayo ya kushiriki zoezi hilo kwa kutuma kura zao kwa njia ya posta ambapo rais aliye madarakani jo biden anatarajia kuibuka mshindi hivi leo warpublican nao watakuwa wakifanya uchaguzi wa awali kwa kukusanyika pamoja katika maeneo mbalimbali kwenye jimbo hilo kumtafuta atakayepeperusha bendera ya chama chao katika uchaguzi wa rais mwaka huu kan farabo wa sauti america anatuarifu zaidi kutoka iowa naye bmj mridhi hapa anatusomea ripoti yake kwanza ilikuwa ni theluji na kisha hali ya baridi kali ilizuia shughuli za kampeni katika jimbo la iowa wikendi ya kuelekea kwa uchaguzi huo rais wa zamani donald trump alifuta hafla zake za kukutana na wapiga kura moja kwa moja aliyekuwa balozi wa umoja wa mataifa niky heli pia alihamishia shughuli zake nyingi mtandaoni carson odol ni mpiga kura mrepublican hali mbaya ya hewa haikumzuia carson odol kuhudhuria moja ya hafla chache ambazo gavana wa florida ron de santis hakufuta sherl weshet pia alistahimili dhoruba kali na theluji ili kusikiliza ujumbe wa kampeni ya thesantis wist ambaye ni mwenyekiti wa kundi la warpublican anasema kuhudhuria hafla moja kwa moja ilikuwa ni muhimu kwake kwa sababu bado hajui ni nani atakayemuunga mkono kwenye kura hiyo ya awali ikiwa ni kati ya theluji nyingi na hali ya baridi kali zaidi kuwahi kushuhudiwa karibu na wakati wa uchaguzi wa awali wa iowa swali sasa ni hii itaathiri kiasi gani cha washiriki timodhe hego ni mhadhiri wa chuo kikuu cha iowa haiijajulikana hapa ni idadi gani ya wafuasi wa wagombea mbalimbali watakaojitokeza je wafuasi wa trump watakuwa waaminifu kwake kama wengi wanavyotarajia profesa wa sayansi ya siasa wa chuo kikuu cha yo wa tim hego anasema ikiwa utafiti wa maoni utakuwa ishara ya watakaojitokeza kupiga kura ni vigumu zaidi kwa warepablikani wengine wanaogombea kumngoa rais trump kama mwaneaji anayoongoza inazuia uwezo wao wa kushika kasi wakati kinyanganyiro hicho kikiendelea hata baada ya kura ya Iowa. Trump ikiwa trump bado anaongoza kwa asilimia t au labda zaidi inaonekana hakuna uwezekano kwamba au hali wataweza kumshinda au hata kumkaribia kwa sababu kwa kiasi fulani wanagawana kura za wanaompinga trump. hego anaongeza kuwa kura za maoni pia zinaonyesha kwamba changamoto za kisheria za trump hazijapunguza uungwaji mkono wake kutokana na kwamba alifunguliwa mashtaka katika maeneo manne tofauti ana kesi inayoendelea huko new york ana kesi ya kashfa inayoendelea huko pia majimbo yanajaribu kuondoa jina lake kwenye kura yote haya yanamaanisha machoni pa wafuasi wake wengi kwamba wanamdhulumu kisiasa na kwa hivyo kuna uungwaji mkono unaoongezeka kutokana na dhana hi lakini kuna dalili za uchovu miongoni mwa wapiga kura wa iowa afisa wa polisi aliyestaafu john frank alimuunga mkono trump hapo awali lakini sio mwaka huu like anasema anazeeka kama And, uh, tu joe said... biden na lazima tuzingatie hilo na hajawahi kujifunza katika maisha yake haswa katika maisha yake ya kisiasa kufunga mdomo wake frank anasema atamchagua desantis wachambuzi wanasema licha yeyote hayo kujitokeza ni muhimu wakati wapiga kura waripublican wa iowa wanapotarajiwa kukutana ana kwa ana kumpigia upatu mgombea wao watakayemchaguabmj mridhi sauti ya amerika iwapo ndo kwanza unajiunga nasi msikilizaji ni matangazo ya asubuhi kutoka hapa washington zikiwa zimegonga saa 4 na dakika 1 n mbl usiku e, ambapo sasa nampisha tena mwenzangu harrison kamau aendelee na habari za dunia gazeti la komesant la russia limesema jumapili kwamba wakili aliyekuwa wakati mmoja mea wa mji wa rassia wa vladivostok amejiandikisha kuingia kwenye vita vya ukraine wakati akielekea kwenye uwanja wa vita kufuatia kuhukumiwa kifungo cha miaka kumi na mawili jela baada ya kupatikana na hatia ya ufisadi oleg gubinyuk alipewa kifungo hicho mwaka uliopita kwa tuhuma za kupokea hongo la dola432 za kimarekani wakati yakiwa mea wa mji huo kuanzia 218 hadi 22 mohamed assalah alifunga goli la mwisho mwisho na kuondolea timu yake ya misri aibu kwa kupata dro ya mbili kwa mbili dhidi ya msumbiji wakati wa ufunguzwa mchuano wa afcon jumapili nchini ivory coast hatua hiyo mara moja ilinyima msumbiji ushindi wake wa kwanza kwenye michuano hiyo ikiwa jaribio lake la kumi na tatu hata hivyo timu hiyo iliendelea kushangiliwa na mashabiki wake wengi waliokusanyika kwenye uwanja wa michezo felix Hoffet, huko, wa felix hofet kule bny huko coast kocha wa misri Rui victoria muda mfupi baada ya mechi hiyo ya kundi b alilauma wachezaji wake kwa kutokuwa makini ilikuwa ni siku yenye mshangao mkubwa kwa kuwa cape v pia ilicharaza ghana 2m wakati ghana ikitoka sare ya moja kwa moja dhidi yaequitoio gini basi tutaendelea kukuletea taarifa zaidi za michuano hiyo kadri inavyoingia kwenye matangazo yetu mengine menginesalam unaendelea kusikiliza matangazo ya idaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kutoka hapa washington dc Uh, tuende moja kwa moja hadi nchini tanzania ambako baadhi ya vijana wanaofanya biashara kati ya tanzania na kenya wanalalamikia kuendelea kukabiliwa na vikwazo hasa katika maeneo ya mipakani hasa wakati wanaendelea na shughuli zao na wameomba wakuu wa nchi hizo zinazounda jumuiya hiyo kutekeleza kwa vitendo ahadi aha ambazo walizitoa ili malengo ya kuundwa kwa jumuiya hiyo yaweze kufikiwa kama ambavyo anaeleza mwandishi wetu asiraji mvungi miongoni mwa malengo makuu ya kuundwa kwa jumuiya afrika mashariki ambayo sasa ina nchi saba wanachama ni pamoja na kuwaunganisha wananchi kiuchumi na kuwawezesha kufanya biashara bila vikwazo swala ambalo hata hivyo wananchi haswa vijana wanasema bado lina vikwazo vingi baadhi ya vijana hao wamesema kwa muda mrefu sasa licha ya wakuu wa nchi na pia watendaji wa jumuia kutoa taarifa zinazoelezea mafanikio ya kiwemo ya kuondoa vikwazo bado biashara miongoni mwa nchi wanachama ni ngumu haswa kwa wananchi wa kipato cha chini kutokana na kukosekana kwa sarafu moja tulihitaji tuye na sarafu moja ili tuweze kuwa na nguvu ya pamoja kwenye uchumi mpaka sasa hivi ni jambo ambalo alijafanikiwa bado uchumi hauko vizuri mambo hayako vizuri nilijua kwamba hizi nchi nchizi inapotokea jambo ambalo linabaya kwenye nchi labda mojawapo kati ya nchi hizi jumuia isimame kukemea lile jambo kwa nguvu kabisa aidha vijana hao wamesema katika kipindi cha zaidi ya miaka ishirini sasa pamoja na kuwepo kwa baadhi ya mambo ambayo yanaendelea kuonyesha mwelekeo wa mafanikio changamoto bado ni kubwa ikiwemo ya baadhi ya viongozi na hata watendaji kuendelea kutoa ahadi zisizo na utekelezaji suala ambalo linajenga hofu kwa wananchi ikiwemo ya kwamba jumuiya hiyo itaendelea kuwa ya viongozi badala ya wananchi kama inavyoelezwa kwa yale ambayo yanawezekana tuyafanye kwa ufanisi wa hali ya juu lakini kwa yale ambayo haiwezekani kulingana na mitazamo ya nchi husika tuwaeleza wananchi kwamba hiki hakiwezekani kutokana na ideoloji yetu lakini yale yanaowezekana yafanyiwe kazi akizungumzia malalamiko ya vijana hao katibu mkuu wa jumuia ya afrika mashariki d peter mathuki pamoja na kukiri kuwepo kwa changamoto amesema jitihada za kuzikabili zinaendelea na amewaomba vijana na wananchi wa nchi wanachama kwa ujumla kuendelea kuwa wavumilivu na kutoa ushirikiano sarafu ya pamoja hiyo ni jambo kweli wananchi wenyewe wameiongelea kwa muda na pia washikadao haswa kutoka kwa sekta binafsi kwa hivyo tutaanzia kuifanyia kazi tuone namna gani tutakuwa na sarafu ya pamoja ndioendelee kusaidia na kuchangia ukuaji wa jumuia wetu kwa hivyo wananchi wasubiri na tunaomba wawe tufanye kazi kwa pamoja wakati jumuiya ya afrika mashariki inaundwa tena kwa mara ya pili mwaka1999 baada ya ile ya awali kuvunjika kuwa nchi walikubaliana kuwa na umoja wa forodha shirikisho la kisiasa na sarafu moja ili kurahisisha ukuaji wa uchumi malengo ambayo asilimia kubwa bado hayajafikiwa kiripoti kwa niaba ya sauti amerika kutoka arusha tanzania mimi ni asraji mvungi shukran sana uh, siraji mvungi ukiwa hapo tanzania tuende mpaka nchini drc tume ya uchaguzi katika taifa hilo uh, la jamhuri ya kidemokrasia ya kongo imetangaza rasmi matokeo ya uchaguzi wa wabunge wa taifa na wale wa mikoa pamoja na madiwani ambao ulifanyika mwezi disemba tarehe 2 mwaka uliopita kwa mengi zaidi tuungane na mwandishi wetu austel malivika akiwa mjini goma mumber shabuli sembo mwenye heri ni mkazi wa mji wa goma aliyeshiriki uchaguzi wa uraisi na ubunge wa taifa na mikoa pamoja na madiwani tarehe iirii disemba iliyopita aomba wabunge wote ambao wametangazwa na tume huru ya uchaguzi kuwajibika na kufanya mabadiliko wakiepuka rushwa hasa kukubali sheria zisizosaidia wakaazi wa kawaida wanabunge wote wakungumani waungane juu ya swala la amani katika kivu ya kaskazini hata naituri alafu ya pili wangeliweza kuangalia mambo ya barabara na raisi kwa miaka tano ambayo tumempatia ya tatu nafikiria waweze kupiganisha rushwa katika government yetu ya kongo sababu rushwa inakuwa kama vile inaua kongo inaacha kongo haina mashirika mbalimbali inayowakilisha wakaazi kutoka miji na vitongoji na mikoa mbalimbali wakiomba serikali mpya na wabunge wapya ambao wametangazwa kwenda kinjasa kuwajibika nzilamba matarajio tunayo kwanza kwa jimbo la kivo ya kaskazini ikuwa inabidi warudishe amani watetee amani na usalama ili raia wa, hawa ambao ni wakimbizi leo ambao wametoka ruchuru masisi na penginepo na nyeragongo warudi katika masikani yao ya pili ni kusema kuwa matarajio kuboresha maendeleo maendeleo ya vijiji vyetu katika jimbo la kivo ya kaskazini na hasa umu nchini ni kuboresha jeshi ambalo linalokuwa imara daima kupigania ulinzi wa raia na mali yake na pia uongozi ambao kujua kupokea masilahi ya raia na kuyatimiza hii ikiwa imeondoa wasiwasi kubwa iliyokuwepo kuhusu wizi wa kura akisisitiza plasidi nzilamba mmoja wa waratibu wa mashirika ya kiraia kivu kaskazini kuwa hata matangazo haya yametokea nyuma ya muda ambayo ulitayarishwa kwetu ni kusema kuwa ni matangazo ambayo inaleta tosha woga kati ya watu kwa sababu eh, watu walikuwa wamezani kuwa hayatatangazwa na kunakuwa jitihada za kuanza sasa kufanya rushwa na kuharibu mchakato wote wa uchaguzi lakini kwetu ni shukrani kubwa kwa tume huru la uchaguzi ya kuwa imetangaza e, wale ambao wamebuka ushindi kweo ni uchaguzi wa wanabungi wa kitaifa lakini hata hivyo nimezungumza naye bwana pua ambaye ni kijana aliyechaguliwa na wakazi wa muji wa goma hao wananchi wa goma hata na nyeragongo walifanya kazi kubwa sana na washukuru kwangu mimi uh, nadhani ya kwamba kitu ya kwanza tunaweza tukapiganisha vita ili tuone gesi ya kurejesha hao wakimbizi kwenye makao ya kwao itatupermetre itatuleta kwenye lengo ya kuweza kurudisha hao wakimbizi kwenye makao ya kwao waliogombea viti vya ubunge na nam na madiwani wakiendelea kusubiri matokeo ose malvika sautiameria goma katika jamii na maendeleo tunasalia katika jamhuri hiyo hiyo ya kidemokrasia ya congo ambako siku chache tu baada ya burundi kufunga mipaka yake na rwanda raia wa mashariki ya congo wanatoa malalamishi yao kwa vile walikuwa wamezoea kusafiri kupitia kwenye mpaka wa ruhwa katika kati ya burundi na rwanda kwa sababu za kiusalama na tatizo la miundo mbinu ya barabara kutoka bukavu mwandishi wetu mitima de lahane ametuandalia makala haya ukosefu wa usalama ndio shida kubwa hata barabara itengenezewe usalama mdogo ikiubarabara ashi akiwa na begi lake mkononi rosin mulikwa ni abiria ambaye hadi sasa bado wanasita kusafiri bujumbura kwa kupitia ndani ya bonde la mtoruzizi hela zangu nitazibeba je Me hivi nakuwa nguvu unajiuliza nikisafiri sawa hivi mi niko na biashara yangu kwanza ingali mwa agensi burunzi juu ifiki hapa zitakuwa shida sawa mi naleta maji hivi wanaweza niletea ishirini ama kumi sunaona kama biashara yangu itaenda polepole sasa na ukosefu wa usalama na tatizo la miundo mbinu ya barabara ni changamoto kubwa kwa raia wa majimbo takribani yote ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo barabara zikiwa zimeharibika kupita kiasi mfano kwenye barabara kati ya miji ya bukavu na uvira ndani ya jimbo la kivu kusini ambapo maji ya mafuriko yamebomoa vilalu takribani vyote hadi sasa ahadi za serikali ya congo kukarabati barabara hiyo ya taifa namba tano hazijatekelezwa na sasa baadhi ya raia wa kongo wanaosafiri wanapendelea kupita katika nchi jirani ya rwanda wakihepa barabara hiyo inayoitwa ngomo wakivuka upande wa rwanda na baadaye tena wanavuka upande wa kongo eneo la kamayola ili kuendelea na safari yao solangela shiga ni mwanaharakati wa haki za wanawake kivu kusini ameahirisha safari yake mjini uvira kutokana na ubovu wa barabara sina mwili kabisa ya kuponda sababu kupita ngomo wakati unafika uvira au kutoka uvira unafika hapa unaanza kwanza kutafuta madao nakunywa sababu mwili yote amepodikana juu ya barabara mbovu mbovu mbovu mbovumbovumbovu hey, barabara si barabara juyo maishi kuona wanafunga burundi wanafunga hatutapita burundi barabara jo kwenye barabara zinakwaka ni haya kabambi ilipashwa kuleta mafikiri mapya kwa kiongozi felix chisekedi amechaguliwa mara pili toni kama ile barabara itafunguliwa kwanza naweza penda ile barabara rwanda na burundi bafunge pour de bon fungule Nione, show, uh, kumepita siku chache tangu pale shirika la usafiri la serikali ya jimbo jirani la kivu ya kaskazini spt lilitangaza kwamba abiria wake watalazimika kupitia katika nchi za rwanda na uganda kabla ya kufika mjini beni humo humo jimboni kivu kaskazini kwa sababu za kiusalama kwenye barabara inayopelekea mjini beni upande wa kongo barabara hiyo inatishiwa na vita zidi ya waasi wa wawem ombeni ramazani ni mkazi wa kamanyola ndani ya bonde la mto ruzizi kwenye mpaka kati ya kongo na burundi anadai kwamba kongo haipaswi kuteseka kutokana na ukosefu wa barabara nzuri kwa kuzingatia utajiri wake e, tunasirika na hiyi hatua kuona viongozi wetu wa kongo wanashindwa kututengenezea barabara tukuwe na pita ni nchi yetu tuingie uvira tuingie fasi tunaweza fita tuii hapana kwenda lomba njia ya kupita mwingine nchi makua anjia vilalo vilaloukatika matope gari kuanguka ukosefu wa usalama pia hiyoyote ni tatizo lakini tunavumilia kwa sababu ni kwetu ni kwetu hatuna la kufanya mbali na tatizo la usalama na miundo mbinu ya barabara wasafiri pia wanaelezea changamoto la muda mrefu njiani kati ya bukavu na bujumbura kupitia uvira mchoko na haswa zaidi kwa vile wanatakiwa pia kufika na kuuvuka mpaka wa kongo na rwanda mapema kwani mpaka huo unafungwa jioni saa tis kwa sababu za kiusalama pia mwami bonini de reva anaelezasiadutavatuviko e, mingi kaaikmjanjaauaakawakuaauvira wanafanya e, baaaaakfbujmaongea e, ingin 4in pasee mgani mnakwana batu mingi mnivo ya kavivira ukifika kavivira unashukuru nakuwa ulasikia mwili na nyoroka tanke ungali kwanzia kamanyola pake utafika uvira pale kurompwe naka aekomie ugaiauna kabisa neza lala mnjia saa zotaaa wasimamizi wa mashirika ya usafiri pia wanahofia kupanda kwa bei ya tikiti za usafiri kwa sababu wanasema wanalazimika kuchukua njia ndefu kabla ya kufika bujumbura nana kalume ni msimamizi wa shirika la usafiri linaloitwa alfara akiwa mjini bukavu5wazii bukavu ni, ni kupitia wa uchukuzi na mawasiliano katika jimbo la kusini kivuni ieu amebaini kuwa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo italivalia njuga suala hili la miundombinu ya barabara na usalama wa raia wake kwa kutokomeza makundi yenye silaha ndani ya bonde la mto ruzizi hivi karibuni waziri malumbi atakutana na wasimamizi wa mashirika ya usafiri hapa kivu kusini ili kuchukua mikakati mipya mitima de la chance jamii na maendeleo bukavu kipindi hiko cha jamii na maendeleo hukujia uh, kila siku wakati kama walio sikose kusikiliza uh, wiki ijayo ambapo tutakuwa na makala hayo uh, kutoka sehemu mbali mbali kote uh, duniani na kote ambako wasikilizaji wetu wapo na ni matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika muda mfupi ujao nitamkaribisha tena mwenzangu harison kamau akusome muktasari wa habari uchaguzi wa comoros umefanyika jumapili ukitarajiwa kutoa ushindi kwa muhula wa wanne wa miaka mitano kwa rais azari asomani wakati wapinzani wake watano wakidai ulijawa na udanganyifu na kwamba baadhi ya masanduku ya kupigia kura tayari yalikuwa yamejazwa kura za kumchagua kiongozi huyo waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu ameapa kuendelea na vita dhidi ya wanamgambo wa hamas hadi ushindi upatikane wakati akiendelea na mashambulizi ya gaza vita hivyo vikiwa vimefikisha siku miamoja tangu vilipoanza gazeti la Comisant la russia limesema jumapili kwamba wakili waaliyekuwa wakati mmoja mea wa mji wa rasia wa vladivostok amejiandikisha kuingia kwenye vita vya ukraine wakati akielekea kwenye uwanja wa vita kufuatia kuhukumiwa kifungo cha miaka kumi na miwili jela baada kupatika na ya kupatikana na hatia ya ufisadi oleg umenyuk alipewa kifungo hicho mwaka uliopita kwa tuhuma za ufisadi mhamed salah alifunga goli la mwisho mwisho na kuondolea timu yake ya misri ya kwa kupata dr ya mbili kwa mbili dhidi ya msumbiji wakati wa ufunguzi wa michuano ya afcn jumapili nchini ivory coast hatua hiyo mara moja ilinyima msumbiji ushindi wake wa kwanza kwenye michuano hiyo ikiwa ni jaribio lake la kubi na tatu hata hivyo timu hiyo iliendelea kushangiliwa na mashabiki wake wengi waliokusanyika kwenye uwanja wa michezo wa felix het bogni nchini humo kocha wa misri Rui, victoria muda mfupi baada ya mechi hiyo ya kundi ba alilaumu wa ali wachezaji wake kwa kutokuwa makini ilikuwa ni siku yenye mshangao mkubwa kwa kva ilipata kucharaza ghana na kwa hizo habari kuhusu michuano ya afcon inayoendelea katika nchi ya col divoir tunafika mwisho wa matangazo yetu ya asubuhi ya leo kutoka hapa washington kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo ya leo upande wa pili tulikuwa naye dadi balawe hapa studio nimeshirikiana na harrison kamau jina langu ni bmj muridhi nikikutakia siku njema popote pale ulipo tuonane wakti mwingine inshallah