kumekucha afrika hii ni kumekucha afrika kutoka idha ya kiswahili ya sauti america wasington dc karibu kwenye matangazo ya leo ikiwa ni al januari 25 mw224 jina langu ni harizon kama na mimi hapa ni bmj mridhi tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwa ni pamoja na radio iture buni drc nuru fm iringa tanzania tkfm tanga tanzania radio maniema nambari moa kindu drc bila kusahau ubc uganda miongoni mwa nyingine nyingi na vilevile vile, tuko kwenye mtandao wetu voa swahilicom karibuni kwenye taarifa zetu hivi leo uh, ubashiri mkubwa wa nani wataka ochukua nyafa muhimu kwenye serikali mpya ya drc waendelea huku mshirika wa karibu wa rais felix chisekedi vital kamele akisemekana kulenga uwaziri mkuu je baadhi ya wakazi wanasemaje si muda tena kwa kuunda ingine platforme politike kama vile tumeona ingelikuwa vizuri hiyo wazo haiweke ndani ya muungano huyo iniosakre na wapate uh, soluitho pamoja katika taarifa nyingine mashirika ya umoja wa mataifa who na unicef yatoa msaada wa chanjo kwa zimbabwe kutokana kutoka na mlipuko wa kipindupindu unaoendelea kushuhudiwa ni vidokezo tu vya baadhi ya tuliokuandalia katika kumekucha hivi leo lakini kwanza tupate habari za kimataifa zikisomwa na mwenzangu bmj mridhi kwa moja kutoka chumba chetu cha habari tunaarifiwa kwamba mahakama moja ya ghana jumaatano iliwahukumu kifo watu sita wakiwemo wanajeshi watatu walioshutumiwa kuhusika katika njama ya kupindua serikali ya nchi hiyo miaka mitatu iliyopita watu hao walikamatwa mwaka 22 walipokuwa wakifanya mazoezi ya silaha katika eneo la ufiatuaji risasi mjini ara na baadaye kwenda kwenye eneo ambapo waliamuru silaha hizo zita, zikarabatiwe kulingana na hati zilizotolewa na mahakama wote walikuwa wamekana mashtaka hayo wakati wa kesi hiyo idadi kubwa ya maafisa wa polisi waliojihami kwa silaha nzito nzito walionekana nje ya mahakama kuu wakati wa kushikilizwa kwa kesi hiyo na vile vile wakati hukumu ilipokuwa ikitolewa mmoja wa mawakili wa watu hao sita vikt awadudu alisema timu ya utetezi itakata rufaa katika mahakama ya juu ya nchi hiyo kupinga uamuzi huo mahakama kuu hata hivyo iliwaachilia huru maafisa wa polisi benjamin agodo mwingine wa kijeshi kanali samuel konzo gameli na afisa mwingine wa ngazi ya chini katika jeshi coplo seidu abubakar waziri wa mambo wa ya nje wa ujerumani analena bobk alisema jumaatano kwamba ndege ya serikali yake alimokuwa ililazimika kutua ghafla nchini saudi arabia ilipokuwa safarini kuelekea jibuti kwa kuwa haikuwa na kibali cha kupitia kwenye anga ya eritrea jibuti ilikuwa kituo chake cha kecha kwanza cha safari ya siku sita ya burbok katika eneo la afrika mashariki ambapo alikuwa ameratibiwa kufanya mazungumzo kuhusu mzozo unaoendelea nchini sudan wakati kenya na sudan kusini zikiwa zinafuata katika ajenda yake katika taarifa aliyoitoa berbok alisema kwamba kituo hicho ambacho hakikupangwa kili kuwa ni kielelezo cha kukosekana kwa utulivu kwa jumla katika eneo hilo kwa sababu nchi ambazo ni majirani wa sudan na yemen haziwezi kutumika kama njia za ndege kwa sababu ya migogoro ya kisiasa na vilevile silaha aliongeza kwamba alikuwa amepanga kuwasilisha ujumbe nchini jibuti kwamba ujerumani na umoja wa ulaya walikuwa wanashughulikia hatua wa za kulinda njia za meli za bahari ya sham dhidi ya mashambulizi ya wanamgambo wa kihudhi wa yemen na kiongozi mmoja wa upinzani wa zimbabwe ambaye amekuwa akizuizini kwa karibu siku mia sta jumaatano alipatikana na hatia ya kuchochea umma wakati baadhi ya wafuasi wake wakilia hadharani baada ya kuona mtu aliyekuwa anamtegemea kuwaokoa kutokana na unyanyasaji wa serikali akiteseka harison kamau anatuarifu zaidi kwa mujibu wa shirika la habari la ap job sikala kutoka chama kikuu cha upinzani cha na ambaye pia aliwahi kuwa mbunge alikamatwa juni mwaka uliopita kufuatia kuuawa na kukatakatwa kwa mwanaharakati kutoka chama chake alituhumiwa kutumia mitandao ya kijamii kuchochea wafuasi wake ili kujibu mauaji hao ya blessing ali kwa njia ya asia sikala alikanusha mashtaka hayo akisema kwamba alikuwa akitekeleza jukumu lake kama wakili wa familia katika juhudi za kutafuta ukweli kuhusiana na kifo cha ali ambaye mwili wake ulipatikana ukiwa umetupwa ndani ya kisima hata hivyo hakimu taa mii alisema kwamba ushahidi uliotolewa unaonyesha kuwa sikala pamoja na mbunge wa upinzani Godfrey Sitole, walihusika kwenye gasia zilizopelekea au zilizotokea kufuatia kifo cha ali kwenye mji mkuu wa harare wote sigkala na sithole huenda wakapewa kifungo cha hadi miaka kumi kila mmoja iwapo watapatikana na hatia unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti america washington dc tukiendelea na habari za dunia ni kwamba raisi wa namibia hage ngeigob alitarajiwa kuwasili marekani jumaatano kwa ajili ya kufanyiwa matibabu ya saratani ofisi yake ilitangaza uchunguzi wa mara kwa mara wa kitabibu mapema mwezi huu ulifichua kwamba gegob mwenye umri wa miaka hemanii na miwili alikuwa na saratani ofisi yake ilisema wiki iliyopita bila kutoa maelezo zaidi kuhusu hali yake raisi amekubali ombi la wanasayansi na wataalamu wa matibabu mjini los angeles california kufanyiwa matibabu mapya na kukabiliana na seli za saratani ilisema taarifa ya rais kutoka huko siku ya jumaatano na kuongeza kwamba atakuwa marekani kwa wiki moja kabla ya kurejea namibia kuendelea na matibabu makamu wa rais na ngolo mumba atakaimu kama rais wakati gaingob atakapokuwa nje ya nchi wasiwasi kuhusu hali ya afya ya kiongozi huyo imekuwa ikiongezeka huku ripoti zikieleza kwamba alikiri mwaka jana kwamba afya yake ilikuwa imedhoofika gaingob anatarajiwa kustaafu baadaye mwaka huu baada ya kuhudumu kwa mihula miwili kama rais na marekani imeitaka korea kaskazini kujiepusha na vitendo vya kutohofisha mahusiano zaidi na badala yake kurejea katika ushirikiano wa kidiplomasia kufuatia korea kaskazini kurusha makombora kadhaa baharini eh, kwenye pwani yake ya magharibi mapema jumatano tunachukulia vitendo hivi kuwa hatari sana naibu msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa marekani patel aliambia sauti amerika wakati wa mkutano na waandishi wa habari jumatano huku akikataa kutoa tathmini ya marekani kuhusu nia ya korea kaskazini katika kurusha makombora hayo urushaji huu wa makombora wa hivi punde ulitokea siku chache tu baada ya pyong yan kulifanyia majaribio kombora la masafa ya kati linalotumia mafuta na lenye nguvu kubwa ndani ya maji katika peninsula ya korea na japan kiongozi wa korea kaskazini kim jong un ameikosoa vikali korea kusini akieleza uhusiano kati ya korea kaskazini na nchi yake kama kati ya nchi mbili zinazochukiana mnara mkubwa wa ukumbusho mjini pyong yang ambao ulikuwa ishara ya marijiano kati ya korea kusini na korea kaskazini umebomolewa kwa mujibu wa ripoti za habari zinazo picha za satelit <tune> unaendelea kusikiliza kwameku cha afrika idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika washington dc ambapo kwenye taarifa kipao kipaumbele hivi leo ni kwamba baada ya rais wa zamani wa marekani donald trump kutangazwa mshindi wa uchaguzi wa awali wa jimbo la new hampshire kampeni sasa za wagombea zinaelekezwa katika uchaguzi wa majimbo ya nevada na south carolina edli gongo ana taarifa kamili kutoka manchester new hamshie ambapo amekuwepo akifuatilia kwa karibu uchaguzi huo hekaheka za uchaguzi wa republican sasa zinakwenda nevada huku ukionekana kukabiliwa na changamoto za kimchakato kama anavyosema ameniwidao mchambuzi wa siasa za marekani swala la nevada kidogo lina changamoto kwa sababu kawaida mfumo wao wa kuchagua mgombea urahisi wa chama chao cha republican party na democrat ilikuwa ni kupitia mfumo wa waccas lakini kutoka mwaka huu bunge la jimbo la nevada waliamua kwamba mfumo wa kumchagua mgombea wa urahisi utakuwa ni kupitia njia ya primary lakini wanachama wa republican party hawakutaka kufuata mfumo wa jimbo wameamua kwamba wataendelea na mfumo wao tofauti ilivyodhaniwa niki heli ndiyo kwanza anaongeza nguvu zaidi licha ya kushindwa new nyewhshir jumaatano matangazo ya kampeni zake kwa jimbo la nyumbani south nyumbanisocn yamerindima anaamini anakwenda kushinda licha ya uwepo wa wafuasi wa mpinzani wake donald trump anasema kwamba ni, kwa wote, New ni akwanza, na habari kwowote niuhamsha ni ya kwanza na si ya mwisho nchini mbio hizi hazijaisha kuna darzeni ya majimbo yamebaki wakati gavana huyo wa zamani wa south crolina na balozi wa umoja wa mataifa akielekeza nguvu jimboni mwake donald trump anasema uchaguzi ujao ni nevada na mpango wake ni wa jimbo baada ya jimbo anashangaa kwa nini niki heli anaendelea na uchaguzi wakati anashindwa anashindwahalidai atashinda lakini so tumeshinda kwa mbali lakini Ron, alimshinda pia japo alikuwa wa pili yeye watatu bado anaendelea kuwepo licha ya maswali juu ya mwelekeo wa niki south carolina kugubika uchaguzi wa nevada amin mwidau anafafanua kwa nini hilo limejitokeza je uchaguzi huo upo vipi hautatumiwa kuwapatia wajumbe wenye kumchagua mpiganaji wa urahisi kupitia chama cha republican party lakini mbali na niki heli wengine walioko ambao wengine wameshajitoa tayari utaonekana majina yao katika ile primary nomination ya tarehe sita lakini tarehe nane ndio kutakuwa na mchakato ule wa cocas ambayo trump jina lake litaonekana na kutokana na kwamba nick haley hatakuweko katika ule mchakato wa tarehe nane basi wajumbe wote watakwenda kwa donald trump na hii ndio sababu iliyomfanya kwamba nick haley aende uh, moja kwa moja south carolina baada yaa new hampshire mpaka sasa donald trump ana wajumbe thelathin na wawili huku niky heli akiwa na kumi na saba na ili kushinda mgombea anapaswa awe na wajumbe elfumoja mia mbili kumina tano ambao hutokana na ushindi wa kila jimbo licha ya upepo wa ushindi kumwendea trump baadhi ya wa wabunge wa republican wanatoa mwito kwa kampeni za trump kuangazia na kuwavutia pia hata wasio wafuasi wake ili kumshinda rais joe biden idi ligongo o manchester new hamshie asanti sana idi ligongo kwa kufuatilia kwa kina uchaguzi huo wa awali wa new hamshire na kwa hakika tutaendelea kufuatilia hata chaguzi zingine zitakazoendelea kabla ya uchaguzi mkuu kufanyika novemba basi hapa bmj muridhi anaendelea nazo habari muhimu za dunia iran imesema jumatano kwamba iko tayari kusaidia niger inayokumbwa na mapinduzi ya kijeshi kukabiliana na vikwazo vya kimataifa wakati tehran ikijaribu kupunguza athari za kutengwa kwake na mataifa ya magharibi kwa kujaribu kuimarisha uhusiano na nchi za kiafrika makamu wa kwanza wa rais wa iran muhamed mokbar alisema nchi yake inapangia ama ma ina, ina, panga kile alichokiita vikwazo vya kikatili kuvipinga vinavyowekwa na mfumo ambao walisema kwamba unalenga kutawala mataifa mengine katika mkutano na waziri mkuu wa niger ali mahaman lamin zeini iran imekuwa ikikabiliwa na vikwazo vikali vya kimataifa tangu mapinduzi ya kiislamu mwaka 979 lakini imepata njia za kukwepa baadhi ya vikwazo hivyo teheran pia imekuwa chini ya vikwazo vikali vya marekani tangu 218 wakati washington ilipojiondoa katika makubaliano ya kihistoria ya nyuklia ambayo aliyoondolea vikwazo iran iwapo ingesitisha shughuli zake za nyuklia na tukiangazia maswala ya afgon kwenye viwanja hivi leo jumatano leo alhamisi hapo jana jamhuri ya kidemokrasia ya congo ilifanikiwa kutinga hatua ya kumi na sita bora ya kombe la mataifa ya afrika afcon baada ya kutoka sare na tanzania sufuri sufuri matokeo ambayo yaliifanya timu ya tanzania taifa stars kuondolewa katika michuano hiyo ilikuwa ni mara ya tatu ndani ya siku tatu kwa wakongomani kutoka sare na kuwafanya kumaliza katika nafasi ya pili katika kundi f nyuma ya moroko ambao waliilaza zambia 1 drc sasa itarejea katika mji wa pwani wa san pedro kwa mchuano wa hatua ya 16 bora dhidi ya misri siku ya jumaapili na wakati huo huo tanzania inarejea nyumbani baada ya kupata pointi mbili peke yake na kumaliza ikiwa ya mwisho katika kundi hilo na siyo tanzania peke yake inayofunga virago kwani inaungana na zambia iliyoondolewa baada ya kushindwa na moroko jana jumatano timu zote sasa zinachukua mapumziko ya siku mbili hadi siku ya jumaa mosi ni kumekuucha afrika idhaa ya kiswahili ya sauti america washington dc ni bora tu kukumbusha kwamba matangazo haya yanapatikana kupitia redio zetu shirika ambazo ni nyingi tu kwenye eneo zima la maziwa makuu na afrika mashariki kwa ujumla zikiwemo redio muungano oicha huko drc radio rurale kaynyabayonga huko drc radio mitume kitale kenya lulu fm malindi kenya sayari radio eldoret kenya sauti ya mwananchi na kenya bila kusahau sasa redio bongoma pia nchini kenya basi sasa moja kwa anyuma tuelekee huko drc ambapo mwezi mmoja baada ya uchaguzi muungano unaunga mkono rais feli chisekedi unajadili na kutathmini kuhusu ni nani atakayekuwa waziri mkuu mpya wa taifa hilo baada ya uchaguzi huu wa disemba iliyopita tayari vital kamere ambaye ni mshirika wa karibu wa felix chisekedi ameunda jukwaa jipya la kisiasa kwa jina mkataba wa congo iliyogunduliwa upya ila vyama vingine vinavyounga mkono rais right chisekedi vinashuku kwamba kamere analenga wadhfa wa waziri mkuu kutoka bukavu bitimadala shanz ana ripoti zaidi muungano huo mpya wa kisiasa unadai kuunga mkono rais felix anton chisekedi na kwamba utamsindikiza katika kufanikisha malengo ya utawala wake unaundwa na vyama na miungano ya kisiasa mkiwemo chama cha unc na washirika wake unc kikiwa chama chake vital kamere ambaye pia ni naibu waziri mkuu husika na uchumi muungano wa kisiasa aaap wake tony kanku ab5 ya gavana wa zamani wa jimbo la kivu ya kaskazini julien paluku akiwa kwa sasa waziri wa viwanda na pia muungano wa wademokrasia kwa kifupi code unaoongozwa na jean lucien busa akiwa pia waziri wa biashara ya nje wakati wa kuzindua muungano huo kamere amesema mtazamo wetu wa kisiasa unalenga kujumuisha uwingi wa wabunge wenye wa starehe wenye kujenga na wenye uwiano mkataba huu ni wa kuimarisha mshikamano ndani ya muungano mtakatifu uion sacr na kujaribu kurejesha nizamu ili sote tujue kwamba hatuna haki tena ya kufanya makosa tunafahamu vyema mpango wa rais wa jamhuri tunajua anataka kuifanya nchi hii kuwa ya nguvu na yenye ustawi barani y afrika lakini muda mfupi baada ya kutangazwa muungano huo katibu mkuu wa chama tawala cha udps augustan cabuya alikutana na viongozi wenzake wanaosimamia muungano huo wa union sacré mkiwemo christophe mboso jean-pierre bemba na modeste bahati lukwebo ili kujadili suala hili ambalo ni kana kwamba hawajakubaliana na wazo hilo mbele ya wanahabari augustin kabuya amesema wako huru kuwa na lengo lao fulani na hivyo ni kawaida hatuwezi kuzuia watu kukutana pamoja kujadili hatari inaweza kutokea tu pale watu wanapokusanyika kupanga njama dzidi ya muungano wetu mtakatifu union sacr walakini katika tafakari yao sioni ni nini kinachoweza kunitia wasiwasi hali hii ya ushindani wa kisiasa inatasiminiwa vipi katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo akobaleke ni mkazi wa bukavu akiwa mfuasi wa vital kamere alikuja kuvunja muungano ambao uliomsindikiza rais felix chisekedi kwa uchaguzi ambao tumeumaliza yanieo sacre ila linakuja kuimarisha muungano huo wa sacre pia litamrahisishia mwheshimiwa felix chisekedi kupata uigi yani majorité parlementaire kwa haraka alfajiri fidele lugherero msemaji wa chama cha afdpc nchini kongo kinachounga mkono pia rais felix chisekedi anahisi kwamba si muda tena kwa kuunda ingine platforme politike kama vile tumeona ingelikuwa vizuri hiyo wazo haiweke ndani ya muungano huyo inyo sakre na wapate uh, soluitho pamoja vyama vya upinzani wa kisiasa ambavyo vina wabunge wachache sana kwa ngazi zote za kitaifa nchini drc baada ya uchaguzi wa desemba mwaka jana havijataka kuelezea mtazamo kuhusu sakata hili vikidai kwamba uchaguzi uliofanyika hivi karibuni ulikuwa na itilafu nyingi zilizochafua taswira ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo Mitima de la lachane sauti ya bukavu mambo ambo saf anmambo ayoyanarudisha nyumabtaamakskekcha africa idha ya, wimbo, na, ya Afrika, kiswahili ya sauti america DC. Sasa basi kuna nini safi kabisa na kamau wakati unazungumza kuhusu hayo naona wasikilizaji wanasema wanafanya wanahesabu vidole wanajua sasa kamaukumbe nu wa miaka hiyo na ani mii safi kabisa mskilizaji ndivyo hivyo mambo yalivyo sasa twende mpaka zimbabwe maafisa wa afya katika taifa hilo ambao wamekuwa wakikabiliana na mlipuko wa kipindupindu ambao umeambukiza takriban watu ishiii elfu na kuuwa zaidi ya miatat a sb kufikia sasa wanasema kwamba matumaini yao ni kuwa chanjo zinazotolewa kama msaada zitasaidia katika kudhibiti ugonjwa huo unaonyezwa kupitia maji machafu ambao kwa sasa umeingia kwenye wilaya st kati ya jumla ya sti na nne zilizopo nchini humo sasa harison kamau anayo taarifa kamili waziri wa afya wa zimbabwe dogras mombeshara jumatano wakati akizungumza na wanahabari mjini harare amesema kwamba taifa lake limerekodi visa 2121 vinavyoshukiwa kuwa vya kipindupindu pamoja na vifo 376 sita vikiwa vimetokea kuanzia jumanne ameongeza kusema kwamba who umoja wa mataifa na shirika la unicef wametoa msaada wa chanjo milioni b.3 mili za kipindupindu na kwamba karibu lakitisa zitatolewa kote nchini wiki ijayo Approach... kampeni ya utoaji chanjo inatarajiwa kuanza januari 29 ikitolewa kwa awamu kulingana na maeneo yaliyoathiriwa zaidi hiyo ni kutokana na kuwa dozi zilizopo haziwezi kutosha nchi yote tutaendelea kutoa kwenye maeneo mengine yaliyoathiriwa kadri tunavyoendelea kuzipokea changamoto iliyopo ni kwamba kuna upungufu wa chanjo kote ulimwenguni kwa kuwa kipindupindu akipo tu hapa zimbabwe kwa hivyo mataifa mengine yaliyoripoti ugonjwa huo pia yanapokea misaada kutoka kwa wafadhili hao hao uzuri ni kwamba mpango huo unaongozwa na who isingekuwa hivyo mataifa tajiri ndiyo yangepata chanjo kabla ya wengine wote wotemombeshora anasema kwamba mataifa 37 ya kiafrika yamethibitisha kuwa na kesi za kipindupindu ingawa ofisi ya who utawi la afrika jumatano haikudhibitisha idadi kamili ya maambukizi kupitia taarifa kwa voa daktari paul ngwaum ambaye ni mshauri wa afya wa kieneo kwenye shirika la unicef mashariki na kusini mwa afrika amesema kwamba mlipuko wa kipindupindu unabaki kuwa tishio kubwa la afya na hasa kwa watoto katika eneo hilo ongezeko kubwa la maambukizi ya kipindupindu kwenye eneo hilo linahusishwa na maswala kadhaa yakiwemo mabadiliko ya hali ya hewa yanayosababisha mafuriko ukame na vimbunga wakati kukiwa na uhamiaji mkubwa wa watu baina ya mipaka na nkwa hivyo kuongeza kasi ya maambukizi daktari di prospachonzi ambaye ni mratibu wa afya mjini harare anasema kwamba watu wanahitaji kuendelea kuzingatia usafi licha ya kuwepo kwa chanjo anasema kwamba inakera kuona kwamba bado kuna watu wanaouza mboga na matunda kwenye mitaa ya harare kwenye mazingira machafu uchumi wa zimbabwe uliotatizika umepelekea wananchi kujihusisha kwenye biashara za uchuuzi ili kujikimu kimaisha kwa kuwa imekuwa vigumu kupata ajira wakati baadhi ya takwimu zikisema kwamba viwango vya ukosefu wa ajira vimefikia asilimia 85 wataalamu wanasema kwamba hali hiyo inaongeza changamoto katika kupambana na kipindupindu huku kesi mpya 1 za maambukizi zikiripotiwa kila wiki tangu mwanzoni mwa mwaka kulingana na umoja wa mataifa kukamilisha matangazo na muktasari wa habari mahakama moja ya ghana jumaatano imewahukumu kifo watu sita wakiwemo wanajeshi watatu walioshutumiwa kuhusika katika njama ya kupindua serikali ya nchi hiyo miaka mitatu iliyopita waziri wa mambo ya nje wa ujerumani analeta uh, babok amesema jumaatano kwamba ndege ya serikali yake alimokuwa ililazimika kutua ghafla nchini saudi arabia ilipokuwa safarini kuelekea jibuti kwa kuwa haikuwa na kibali cha kupitia kwenye anga ya eritrea kiongozi mmoja wa upinzani wa zimbabwe ambaye amekuwa kizuizini kwa karibu siku 6 jumaatano amepatikana hatia ya kuchochea umma wakati baadhi ya wafuasi wake wakilia hadharani baada ya kuona mtu ambayo walisema walikuwa wanamtegemea kuwaokoa kutokana na, kuwa kutoka na unyanyasaji wa serikali akiteseka rais wa namibia hage geingob alitarajiwa kuwasili hapa marekani jumaatano kwa ajili ya kufanyiwa matibabu ya saratani kwa mujibu wa ofisi yake uchunguzi wa mara kwa mara wa kitabibu mapema mwezi huu ulifichua kwamba geingob mwenye umri wa miaka hna miwili alikuwa na saratani ofisi yake ilisema wiki iliyopita bila kutoa maelezo zaidi kuhusu hali yake basi hapo ndipo tunafika mwisho wa kumekuu cha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hivi leo na kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi bmj mridhi produsa wetu daddy balawe jina langu harizon kamau na hewani nimeshirikiana naye pia tu huyuhuyu huyu bmj mridhi kwa pamoja tukikutakia wakati mwema popote ulipo ulimwenguni ifuatayo ni tahariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya marekani marekani ambayo ni kituo namba moja cha wahamiaji katika mabara ya amerika imekuwa ikikabiliwa na ongezeko kubwa la wahamiaji wasio wa kawaida wale wanaoingia nchini bila kupitia vituo halali vya kuingia ili kusaidia kupunguza matatizo yanayohusiana na utitiri mkubwa wa watu marekani inachukua hatua kadhaa kuzuia kuingia nchini wakati wa wakupanua chaguo za njia za kisheria pia tumeboresha na kuongeza uwezo wetu wa kutumia kuondolewa kwa haraka wahamiaji alisema bla neto naibu waziri anayehusika na sera ya mpaka na uhamiaji katika idara ya usalama wa ndani marekani hii inasababisha matokeo ya haraka kwa watu ambao hawana msingi wa kisheria wa kubaki marekani ni muhimu kutambua kwamba tunapoimarisha matokeo haya tumeonyesha dhamira yetu ya kutoa njia halali kwa watu wanaokuja hiyo ni pamoja na cbp yetu customs programu moja inayotumia simu kwenye mpaka ambayo imeruhusu mamia ya maelfu ya watu kuweka miadi salama ya utaratibu wa kuwasilisha kwenye vituo vya mpakani wanapoingia ni pamoja na baadhi ya programu yetu ya misaada ya kibinadamu ikijumuisha raia wa cuba hiti nikaragua na venezuela ambayo imeonyesha kuwa na ufanisi katika suala la kuelekeza baadhi ya mtiririko huo katika njia ya kisheria na halali salama na yenye kufuata utaratibu serikali ya marekani inashiriki katika juhudi za muda mrefu za kushughulikia changamoto za uhamiaji usio wa kawaida na kukoseshwa makazi katika kanda ya magharibi ya dunia alisema naibu waziri wa masuala ya amerika ya kati cuba na uhamiaji katika wizara ya mambo ya nje eric jacobsten mwishoni mwa mwaka jana rais baiden alitangaza karibu dola milioni485 kama msaada wa ziada wa kibinadamu ambao unajibu mahitaji ya wa wakimbizi wahamiaji na watu wengine walio katika mazingira magumu wazo ni kukuza ushiriki wa uwajibikaji ambao unashughulikia changamoto za uhamiaji wa kikanda kutoa misaada ya utulivu kwa jamii zilizoathirika kupanua njia halali na kukuza sera za uhamiaji za kibinadamu kimsingi kushughulikia sababu ya msingi ya masuala haya kabla ya watu kuhamia mahala pa kwanza kwa kuongezea ofisi zetu za uhamiaji salama katika kanda zote zinazoweza kuharakisha utaratibu wa kuwapokea wakimbizi kupitia mradi wa us Refugee admissions program na kutoa taarifa zinazohusu msaada wa kibinadamu kuungana kwa familia na programu za ajira alisema naibu waziri msaidizi jacob sn ujumbe wetu upo wazi tumia njia halali badala ya kufanya safari hatari huko kaskazini ambapo tutaendelea kuweka polisi wetu wa mpakani hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea maoni na mtazamo wa serikali ya marekani