kumekucha afa hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sautiamerica washington dc karibu kwenye matangazo yetu ya leo ikiwa ni ijumaa januari 26 224 jina langu harizon kamao na mimi naitwa bmj mridhi nikikukaribisha kwa matangazo yetu hapa katika eneo la afrika mashariki kote ambako tunasikika pia kwenye maziwa makuu pamoja na redio ambazo zinapeperusha matangazo yetu ni redio itribuni ya drc nuru fm iringa tanzania tkfm tanga tanzania redio mitume kitale kenya wananchi radio nakuru kenya bila kusahau ubc uganda miongonimwa nyingine na vilevile vile tuko kwenye mtandao wetu wa voa shco karibuni kwenye taarifa zetu hivi leo chama cha mawakili nchini kenya lsk cha jitokeza kumtetea mmoja wao ame nassil abdulahi kutokana na kuzuiwa kuwakilisha wateja wake mbele ya mahakama kuu nini kimepelekea hatua hiyo anasemekana kama amekuwa b amekuwa akiongea mambo ambayo iko sasa wanaaji wawezi kuwakilisha watoto uh, you know, watu wake wateja Court. na imekuja uh, kwa mbio sana ikisema sasa hiyo si mambo inawezekana kwa sababu yeye ni l na ni of the high court na katika habari katika habari nyingine rais wa namibia hage geyngo atarajiwa hapa marekani kwa ajili ya matibabu maalum kutokana na kupatikana na seli za saratani hata baada ya kutangazwa kwamba alikuwa amepona hapo awali ni vitokezo tu vya baadhi ya yale tuliyokuandalia katika kumekucha afrika hivi leo lakini kwanza mwenzangu bmj muridhi hapa anatupasha habari za kimataifa kutoka chumba chetu cha habari ni kwamba waziri wa mambo ya nchi wa marekani antony blinken ameyapongeza maendeleo ya ujenzi wa njia ya reli ya lobito nchini angola kiungo muhimu cha kusafirisha vyuma kutoka katikati kati ya eneo linalozalisha shaba kwa wingi wakati wa ziara ya nchi hiyo siku ya lamisi marekani imekuwa ikiunga mkono mradi huo unaounganisha nchi hiyo yenye utajiri wa madini pamoja na jamhuri ya kidemokrasia ya congo na zambia kwa bandari ya lobito katika nchi ya angola na hivyo kukwepa msongamano wa usafiri ambao umekuwa ukikwamisha shughuli za usafirishaji wa shaba na clbt kupeleka nchi za nje marekani imedhamiria kufadhili ukarabati wa kilomita 13 za reli iliyopo na kuchukua hatua ya kwanza ya kujenga kilomita nyingine a8 waziri blinkn alisema upanuzi wa njia hiyo ya reli utaweza kuhakikisha usafirishaji wa madini nyeti na kuchochea uwekezaji katika sekta za mawasiliano kilimo na zinginezo blinken pia alisifu juhudi za rais wa angola juao lorenzo za kupunguza mvutano kati ya rwanda na drc na kusema kwamba alizungumza na lorenzo siku eh, nyingine kuhusu jinsi ya kusogeza mbele juhudi za kidiplomasia utapata mengi zaidi kuhusu ziara ya waziri blinken barani afrika baadaye katika matangazo haya waziri wa mambo ya nje wa haiti ametoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kuharakisha mchakato wa kutumwa kwa kikosi cha kijeshi cha kimataifa kuwasaidia polisi wa kitaifa katika nchi yake kukabiliana na hasia za kikatili za magenge nimekuwa nikifika mbele ya baraza la usalama la umoja wa mataifa mara kwa mara karibu miaka miwili sasa nikiweka wazi picha halisi ambayo inakuwa na huzuni ikizingatiwa kwamba hali ya usalama wa kibinadamu inazidi kuzorota nchini mwetu jean victor s aliuambia mkutano wa baraza hilo mjini new york akiongeza kwamba watu wa haiti hawawezi kuvumilia tena jnse pia alisema mustakbal wa haiti huko katika njia ya panda na anatumai itakuwa mara ya mwisho kwake yeye kuhutubia baraza hilo kabla ya kutumwa kwa kikosi cha kimataifa kusaidia katika hali hiyo ambacho kiliidhinishwa mwezi oktoba mwaka jana kenya imejitolea kuongoza ujumbe wa kikosi cha usalama wa kimataifa Uh, nchini heiti na imejitolea takriban kutoa takriban maafisa elfu moja wa polisi balozi wa um, kenya katika umoja wa mataifa martin kimani alisema mkutano wa kuzipatia nchi nafasi kutoa ahadi unapangwa ili kukabiliana na mapungufu ya fedha na vifaa na shirika la kutetea haki za binadamu la human rights watch limesema alhamisi kwamba maafisa wa usalama wa bukina faso mwaka uliopita waliua takribani watu 60 kupitia mashambulizi matatu ya droni ikiongeza kwamba matukio hayo huenda yakachukuliwa kama uhalifu wa kivita harison kamau anayo ripoti kamili kwa mujibu wa shirika la habari la ap serikali ya taifa hilo la afrika makaribi ilidai kwamba mashambulizi hayo yalilenga wanamgambo wakiwemo wapiganaji wa, wa, wa kijihadi pamoja na makundi ya waasi ambayo ya yamekuwa akifanya operesheni zao kwenye maeneo ya ndani madai ya human rights watch lenye makao yake makuu mjini new york ndiyo ya karibuni zaidi ya msururu wa madai yaliyotolewa na makundi mengine hapo awali kupitia ripoti human rights watch limesema kwamba serikali inahitaji kufanya uchunguzi wa haraka kutokana na tuhuma hizo pamoja na kuwajibisha wanaopatikana na hatia bila kusahau kutoa msaada kwa waadhirika pamoja na familia zao ripoti hiyo imeongeza kwamba mashambulizi hayo ni kinyume cha sheria za vita na haya kuonyesha kujali maslahi ya raia wa kawaida mwaka jana human rights watch lilisema kwamba vikosi vya bukina faso vilikuwa vikiwa watu kutorosha watu pamoja na kutesa watu kwenye jamii zinazopitia gasia unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka hapa washington dc kiongozi wa chama kikuu cha upinzani nchini zimbabwe nelson chamisa ametangaza kujiuzuru kutoka kwa uongozi wa chama hicho siku ya alhamisi miezi michache tu baada ya kushindwa katika uchaguzi mkuu wa rais akilalamika kwamba kulikuwa na vitisho na hasia ambazo zime, alisema zimekuwa zikifanywa na utawala uliopo katika taarifa yake chamisa mwenye umri wa miaka 45 alisema hii ni rasmi iko mikononi mwangu ninawaarifu wananchi wenzangu wa zimbabwe na dunia kwamba kuanzia sasa hivi mimi sitajihusisha tena na ccc wazo msingi la ccc limehujumiwa limeshushwa hadhi limeporwa na znupf kupitia unyanyasaji wa taasisi za taifa aliongeza kishutumu cha tawala chake emeson mnangagwa rais wa nchi hiyo kwa kuwa na kile alichokiita mbinu chafu uamuzi huo wa kushangaza umetolewa miezi michache baada ya mnangagwa mwenye umri wa miaka 81 kushindwa mhula wa pili kushinda katika mhula wa pili katika uchaguzi wa rais na kumshinda kiongozi huyo wa chama cha citizens coalition for change kwenye uchaguzi ambao umekipatia chama cha zanpf idadi kubwa ya wabunge na watu 3 waliuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa katika jimbo la katikati mwa nigeria la platou jana alhamisi katika msururu wa mashambulizi karibu na mji wa mangu ya licha ya amri ya kutotoka nje usiku iliyowekwa na serikali ya jimbo msemaji wa serikali ya jimbo alisema mashambulizi kati ya wakulima na wafugaji na mizozo ya kijamii imekithiri eneo la katikati mwa nigeria ambalo lina watu na makabila wa makabila na dini mbalimbali linalojulikana kama the middle belt ambapo machafuko ya mara kwa mara yamesababisha vifo vya mamia ya watu katika miaka ya hivi karibuni yamekuwa yakitokea unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti america kutoka hapa washington dc kwenye taarifa tulioipa kipaumbele hivi leo ni kwamba chama cha mawakili nchini kenya lsk alhamisi kimeshtaki mahakama ya juu ya taifa hilo la afrika mashariki kuhusiana na uamuzi uliotolewa na majaji wake kumzuia wakili ahmed nasir abdullahi kufika mbele yao aidha kujiwakilisha au kuwakilisha wateja wake lskinasema hatua hiyo inakiuka katiba ya taifa bmj mridhi hapa anaarifu zaidi chama hicho cha wanasheria kinasema kwamba uamuzi huo wa kumzuia ahmad nasir pamoja na wafanyakazi wa kampuni yake na mawakili kufika mbele ya mahakama hiyo haukubaliki katika kesi iliyowasilishwa chini ya hoja ya dharura lsk inasema kwamba ahmed nail pamoja na wafanyakazi wake hawakuwahi kupewa fursa ya kusikilizwa majaji wa mahakama ya juu wamekuwa wakimshutumu wakili huyo wakisema kwamba anawakejeli na kuwashutumu kwamba wanajihusisha na vitendo vya ufisadi na uhalifu mwingine hususani kupitia mitandao ya kijamii profesa jeff kaluyu ni mchambuzi wa maswale ya sheria nchini kenya anasemekana kama amekuwa amekuwab amekuwa akiongea mambo ambayo iko bias against the supreme court sasa wanaadu wawezi kukuja ku argue against any cases kuwakilisha uh, uh, you know watu wake wateja katika supreme court Uh, na nalsk imekuja uh, kwa mbio sana ikisema sasa hiyo si mambo inawezekana kwa sababu yeye ni lawyer na ni advocate of the high court hatua ya lsk inajiri baada ya mahakama ya juu jumanne asubuhi kutoa taarifa yake kuhusu kukataa kumsikiliza wakili ahmad nasl ahmad nasil alikuwa amefika mbele ya mahakama kuwakilisha familia katika mzozo wa kisheria kuhusu kesi ya shilingi za kenya bilioni mbli ya ardhi iliyodaiwa kumilikiwa na familia ya marehemu rais mstaafu daniel arabmoy hali kadhalika lsk inasema kwamba mahakama haikuzingatia athari ambazo zingesababishwa na hatua hiyo kwa wakili huyo wafanyakazi na hata wateja wake eric dhauri ni rais wa chama cha mawakili nchini kenya the Right to... tunasema uamuzi hua wa mahakama ya juu kwanza kabisa unakiuka haki yake ya kusikilizwa kabla ya uamuzi kama huo kufikiwa pili mteja ana haki chini ya katiba kuwakilishwa uh, na wakili yeyote atakayemchagua uh, profesa kaluyu anasema kesi hiyo ina changamoto chungu nzima na itakuwa inatazamwa kwa karibu na wanasheria na wachambuzi wa sheria nchini kenya hasa iwapo itaishia mbele ya mahakama ya juu wanakoketi majaji hao wanaotuhumiwa wanaweza kusema hiyo kesi kesi iangushe ikianguka LSK itaenda court ya rufaa sasa ikitoka hapo tuseme uh, wameanguswa tena wataenda court. hapo ndio kizungumkupi court ni wahusika na ndio wanatakiwa kufanya hiyo judgment ama wanatakiwa kufanya uamuzi kwa hiyo case sasa they will be forced wa themselves wajitoe ndio watu wengine maje wengine waingie kuna kitu inaitwa service commission watakuja pamoja waangalie mae wale wa, wa, wafanye pano ya maes wengine mbali na kutaka uamuzi uliotolewa na majaji hao kufutiliwa mbali lsk pia inawataka waharamie kesi hiyo kicichote hii ni kupitia kumbekuu cha afrika idhaa ya kiswahili ya sauti america washington dc ambapo mwenzangu bmj muridhi sasa ataendelea nazo habari muhimu za dunia utafiti kuhusu unyanyasaji wa kingono dhidi ya watoto katika kanisa la kiprotestanti la ujerumani ekd umekadiriwa kwamba idadi ya watoto walioathiriwa inaweza kuwa juu kufikia hata 9 t utafiti huo uliochapishwa alhamisi ulifanya makadirio hayo baada ya kukagua kesi zaidi ya e2 za duluma za kingono zilizochunguzwa na kubaini wahusika zaidi ya 12 tangu mwaka wa 9 6na colombia imezima mioto zaidi ya 1 mwezi huu lakini 2 bado inaendelea kuwaka kulingana na takwimu kutoka kitengo cha usimamizi wa hatari na maafa ya kitaifa ungrd katika majimbo ya santa nda na kudi ambako mji mkuu bogota upo mioto hiyo imeteketeza kiasi cha hekta elfu za misitu na hali ya dharura imetangazwassalm basi wakati akikamilisha ya ziara yake ya mataifa ya kiafrika nchini angola waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken alizungumzia uhusiano wa marekani na afrika kusini baada ya taifa hilo kuwasilisha mashtaka ya mauaji ya kimbari dhidi ya israeli swala ambalo yeye mwenyewe analipinga akikamilisha ziara ya mataifa manne blinken alisisitiza umuhimu wa uhusiano wa afrika na marekani pamoja na haja ya kuimarisha ushirikiano basi hapa ninasimulia zaidi bli alhamisi amesema kwamba uhusiano wa marekani na afrika kusini hautaathiriwa na mashtaka yaliyowasilishwa dhidi ya israeli kutokana na mauaji ya gaza ingawa kwa mara nyingine alisema hakubaliani nayo mahakama ya kimataifa ya jinai leo ijumaa itatoa uamzi wa iwapo kuna ushahidi wa kutosha kwamba Israel imekiuka mkataba wa mauaji ya kimbari ili kuhalalisha hatua yake ya dharura ya kulinda raia wake kwenye ziara yake ambayo haikujumuisha afrika kusini mwanadiplomasia huyo wa ngazi ya juu wa marekani ambaye awali alipuzia kesi hiyo ya afrika kusini alisema haina msingi wakati akiendelea kushikilia msimamo huomnafahamu msimamo wetu kuhusu kesi hiyo tunaendelea kushikilia msimamo huo ingawa ushirikiano wetu na afrika kusini ni muhimu sana na unaojumuisha maswala mengi iwapo tutakubaliana au la kwenye suala moja hilo haliathiri kazi muhimu tunazofanya kwa pamoja kwenye sekta nyingine na hilo litaendelea alipokuwa akizungumza na wanahabari mjini luanda angola blinken alitoa matumaini ya diplomasia katika kuleta amani ya kudumu mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo kufuatia uchaguzi mkuu wa taifa hilo kubwa blinken alizungumzia suala hilo na rais wa angola yuao lorenko ambaye mwanadiplomasia huyo alisema kwamba anaaminika na pande zote na kwamba ameshikilia nafasi muhimu ya upatanishi Uh, angola, president... angola pamoja na rais wake wanashikilia nafasi muhimu kwa kuwa lorenzo anaaminika na pande zote na hilo ni muhimu sana kwetu tulizungumza naye kwa kina kuhusu mchakato w kuelekea mbeleblinkn uh, uh, and... pia halisifu juhudi zilizoongozwa na marekani ikiwemo kushirikiana taarifa za kiintelijensia katika kuhakikisha utulivu wakati wa uchaguzi wa drc wa disemba ambao rais felix chisekedi alishinda kwa urahisi Now the is done. Uh, sasa kwa kuwa uchaguzi umemalizika tunaamini kwamba ni wakati muhimu kujaribu kushinikiza diplomasia na hasa kupitia mchakato uliowekwa tukishirikisha rwanda na kenya kuelekea amani ya kudumu katika muda wa wiki mbili zilizopita blinken amezungumza kuanjia ya simu na chisekedi pamoja na kukutana na rais wa rwanda paul kagame kwenye kongamano la kimataifa la uchumi mjini davos uswizi angola ilikuwa taifa la mwisho la ziara ya blinken ya siku nne barani afrika ambayo pia ilimpeleka cape Verde, ivory coast na nigeria madhumuni ya ziara hiyo yalielezewa kuwa ni mazungumzo ya ushirikiano wa marekani na afrika kwenye sekta za biashara hali ya hewa miundo mbinu afya na usalama harizon kama voa wasinton dc <laughs> kufakazi orji orijinali gangididituti a bra katiamienao ni mawingo <laughs> ni viimbeje ni visemeje ni furaije ni vibambehe ni tenkunyehe ni vimwangehe leti aga ya aleta bafutaka te barere na biso elekebele ezopesa kanda mesho eza te musala makasi memboeza te hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika matangazo ya kumekucha afrika ngoma moto sana na ukipata nafasi msikilizaji unaweza kusikiliza matangazo yetu ya voa ee pale uatuna mziki mara kadhaa katika matangazo hayo lakini kwa sasa hapa washington studio nambari ta rais wa namibia amepangiwa kuja hapa marekani kwa matibabu baada ya vipimo vya afya kugundua kwamba huenda saratani imerejea mwilini mwake kulingana na taarifa iliyotolewa na ofisi yake jumaatano hapa sasa mwenzangu harison kamau anasoma ripoti ya vitalio angula kutoka windhak namibia rais hage gengop hapo awali alikuwa amepatikana na seli za saratani ya tezi dume lakini alitibiwa na kutangazwa kwamba havikuwepo tena mwilini hata hivyo baada ya vipimo vya kina vya hivi karibuni mapema mwezi huu kiongozi huyo aligundulika kuwa na seli za saratani tena mkurugenzi wa shirika la saratani la namibia rolf rlh ameambia vo kwamba rais amekuwa muwazi kuhusu matibabu yake ya saratani ya hapo awali amesema kwamba vipimo vya awali vilivyofanywa kwa wakati vilisaidia kwenye matibabu na hatimaye kupona kagengopvipimo vilivyofanywa vimeonyesha kwamba huenda na seli za saratani kwenye utumbo au kitu kama hicho lakini hilo ni lazima lithibitishwa na daktari kwa sasa ni ubashiri tu kwa sasa tunatahadharisha kwamba huu ni wakati mgumu na tunachoweza kufanya kwa sasa ni kusubiri ripoti kutoka kwa ofisi ya raisingawa rais gengo pamesifiwa kutokana na uwazi katika kueleza hali yake ya afya kwa umma wa namibia mchambuzi wa maswala ya siasa james makua anasema kwamba wananchi wa namibia wanahitaji kufahamishwa kwa kina kuhusu hali yake ya afya sasa What are the kuna haja gani kwa afisi ya rais kutoa ripoti za afya yake bila kueleza kwa kina kwa kifupi wanaweka nchi kwenye hali ya taharuki na hofu kwa unachotueleza ni kwamba huenda ana seli za saratani lakini hatufahamu hali yake wala akitakachoweza kumfanyikia kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na ofisi ya rais kiongozi huyo amekubali mwito kutoka kwa wanasayansi na wataalamu wa afya mjini los angeles hapa marekani wa kufanya ukaguzi wa kina wa seli zenye saratani dkr elizabeth kamati amepongeza gengo kutokana na uwazi wake kwenye taifa hilo ambalo halizungumzii wazi kuhusu saratani na pia wanaume kwa kawaida hawafanyi vipimo vya afya hadi pale wanapougua so anasema kwamba tunapongeza rais kwa kuwa mwazi kwetu kama watu wake pamoja na kuthibitisha kwamba anaugua ili kuwapa mtisha wanaume wengine ambao huenda wanaugua saratani ambayo inachukuliwa kama mwiko nchini, hupu, nchini hapa wakati pia akiwaeleza kwamba ugonjwa huo sio lazima uishie kwa kifo rais amekosolewa pakubwa katika siku za nyuma kutokana na kutafuta matibabu kwenye mataifa ya kigeni hata hivyo madaktari wa namibia wamekiri kwamba matibabu ya saratani yanahitaji utaalamu wa aina yake na kwamba namibia haina vifaa wala utaalam wa kukabiliana na ugonjwa huo vilivyo leo katika oa mitaani tunaangazia suala la mahakama nchini kenya ambayo inasubiriwa kwa hamu kutoa hukmu ya kesi ya mauaji ya ugaidi dhidi ya washukiwa wanahusishwa na mauaji ya wakenya zaidi ya mia4 kwenye ibada potofu maarufu kama shakahola huko pwani ya kenya hisia mseto za wananchi zinajiri kulea mitaani kuhusiana na uamuzi wa haki ya jinsi kesi hiyo imekuwa ikiendelea wengi wa wao wakiwa hawana imani na uamuzi utakaotolewa dhidi ya washukiwa mwandishi wetu salma mohamed ametuandalia ripoti kuhusu maoni ya wananchi katika voa mitaani serikali na mahakama because, because serious waathiriwa wshakahola watapata haki yao naimani watapata haki yao kesi yenyewe ni ngumu si kesi tu ndogo ndogo si kesi ni kubwa so inataka utaratibu wa hali ya juu serikali lazima ijipange vizuri Mi, mimi naona serikali haijakuwa serious kwa sababu kwanza kesi imechukua muda mrefu pili ushahidi wote wako nao kwa nini kesi ichukue muda mrefu isitoshe yni kama serikali ingekuwa serious wangekuwa wameset a special court ya kushughulikia hiyo kesi ikaenda haraka ndio hata wale wa watu ambao walipoteza watu wao wakawa na amani kwa roho zao kwa sababu ukiangalia kesi nyingine kama hizi za za, za ugaidi yani zinachukuliwa zina na nguvu na majaji ama mahakama iko serious weyeangalia hata mahakama yenyewe mara inaahirishwa mara hivi mara d wanasema wapewe muda na ushahidi wote mpaka unajua wale, wale wakenya wa kawaida ambao wako nje ya mahakama wanajua shida iko wapi itakuwaje zile hasasi za serikali ambazo zimepewa jukumu la kufanya uchunguzi hawajui wakenya wanakosa imani na na mahakama si hati kwa sababu ya ufisadi kama vile wanavyosema wengine lakini kwa sababu yni haifanyi kazi vile tunavyotaka ifanye kazi haiendi vile inavyotakikana hata kama sheria iko vipi lakini sasa kama sahihi walishika mapasta wengine wakaachiliwa hatujui walishikwa kwa sababu gani waliachiliwa kwa sababu gani mnadanganywa nyinyi tu kotini kotini lakini mwishone mtampata makenzi ameachiliwa utaambiwa hana hatia mwanzo hakuna mtu alimona makenzi ameshika mtu anamu, anamua kitu cha kwanza ushahidi hakuna hiyo kitu haikufanyiwa na makenzi peke yake watu mia nne na hamsini makenzi yanauatu bila serikali haijui miaka mingapi hiyo kitu inafanyika karibu miaka karibu mitano sijui sita ndo inatokezea juzi twambianeni tu ukweli lakini hakuna haki yoyote itapatikaniwa jambo yeah, la kwanza kwanzataarikesi ene mekaa mda mrefusanaai nkesi ndogondogodogshaaa nazito flanigumu flani mnang siko kotda enginehewaengine watu, wa, watu fulani a watu waishuhudia wakiuliwa wakikwa a watuwajitoeenwau watanoasiuonneaa changamoto zaidi mhaa navigozo vyake me naangalia ushaid wakenya yani hatuna hatuna imani hatau uamuzi ukitolewa vipi kwa sababu hatujui kama huyu jamaa kule amefungwa kweli ama analala nyumbani akipelekwa tu pale kuonyeshwa tu mbele za media ama ni nini na hata tukiambiwa kwamba amefungwa maisha hatuna uhakika kama atakuwa ameingizwa huko ndani ama atatolewa mahali kungini. kwa sababu fichemahaliknineasababu menyeeleanaongea ni kaa ambay uko na saoti ya watu wakubwa huko nyuma anajua kile na alikuwa kifanya na anajua kile anachokifanya na anajua pale atafikia mwishowe yani ha, hajatishika wale wengine hatuwezi kusema kwa sababu hatuwajui yeye ndo tunayemjua na yeye ndio kama kiongozi mkitaka kumaliza haya masuala ya dini za kupotosha watu lazima tupate mfano mmoja mzuri wa kuonyesha kwamba kweli hii njia ambayo walichukua hawa mpaka zaidi ya watu mia nne wa si nzuri serikali hivi sasa ikaari shianza mikakati ya kuwalipa fidia hawa maana mkasau kutokea ni serikali yenyewe kuna mahli ilizembea ndio mkasau katokea so kupata haki yao hawa ni serikali walipe wa fidia na kisha uamuzi wa mahakama utakapoamuliwa dhani hapo ndio atakuwa wamepata haki yao kikamilifu asanti sana basi salma muhamed kabla ya kumaliza matangazo haya bmj muridhi hapa na muktasari wa habari waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken ameyapongeza maendeleo ya ujenzi wa njia ya reli ya robito nchini angola kiungo muhimu cha kusafirisha vyuma kutoka katikati kati ya eneo linalozalisha shaba kwa wingi wakati wa ziara nchini humo siku ya alhamisi waziri wa mambo ya nje wa haiti ametoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kuharakisha mchakato wa kutumwa kwa kikosi cha kijeshi cha kimataifa kusaidia maafisa wa polisi katika nchi hiyo kukabiliana na hasia za kikatili na za magenge shirika la kutetea haki za binadamu la human rights watch limesema alhamisi kwamba maafisa wa usalama wa bukina faso mwaka jana walikuwa na takriban watu waliwaua takriban watu 60 kupitia mashambulizi matatu ya droni likiongeza kwamba matukio hayo huende yakachukuliwa kama uhalifu wa kivita na kiongozi wa chama kikuu cha upinzani nchini zimbabwe nelson chamisa ametangaza kujiuzulu kutoka uongozi wa chama hicho siku ya alhamisi miezi michache baada ya kushindwa katika uchaguzi mkuu wa uraisi akilalamikia vitisho na hasia ambazo amesema zimekuwa zikifanywa na utawala uliopo. basi hapo tunafika mwisho wa afrika kutoka ya kiswahili uliopobsipo di ukseuuokwhasaui kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi bmj muridhi produsa wetu dadi balawe jina langu harrizon kamau na hewani nimekuwa naye bmj muridhi kwa pamoja tukikutakia kila laheri popote ulipo