cni saa 4n usiku hapa washington dc ni kumekucha afrika kutoka idhaa yaya kiswahili ya, Wa- ya, ya sauti amerika karibu msikilizaji kwa matangazo haya ya leo ikiwa ni jumatano tarehe 31 januari mwaa 229minait bmmri na mimi jina langu ni harizon kama tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwemo 107.8 mombasa kenya co 100.9 fm zanzibar baraka fm na vilevile vile kaya fm mcini mombasa milimano ni redio 106 darussalam na abm 91.2 fm dodoma Tanzania. bila kusahau raga fm kote drc vilevile tuko kwenye mtandao wetu wa vscm karibunikatika e matangazo haya hii leo marekani yasema imeshaamua ni hatua gani itakayochukua baada ya shambulizi la jumapili nchini jordan lililosababisha vifo vya wamarekani watatu na dazani kadhaa kujeruhiwa wachambuzi wanasemaje lazima pia awe na ile heshima kwa familia na wale ambao wamefariki lakini pia kwa upande mwingine lazima alipize kisasi ili kuhakikisha kwamba wale waliowaua wanajeshi wa marekani wawajibike na kwenye taarifa nyingine ni kwamba kiongozi wa upinzani wa zimbabwe job sikala may amekua kizuizini kwa zaidi ya mwaka mau hatimaye ameachiliwa huru baada ya mahakama ya harare kumpa kifungo cha nje ni baadhi tu ya yale utakayasikia katika matangazo yetu haya ya takriban dakika 30 kutoka hapa washington dc lakini kabla ya kupata habari kutoka kwa waandishi wetu kwanza tupate habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari zikisomwa hapa studio na mwenzangu harison kamau vikosi vya israeli jumanne vimeua namgambo watatu wa kipalestina ndani ya hospitali moja kwenye eneo linalokaliwa la ukingo wa magaribi akiwemo mmoja ambaye jeshi hilo limesema alikuwa anapanga kufanya mashambulizi maafisa wa palestina wamesema kwamba vikosi vya israeli vilipiga risasi na mashambuliziesmpguua watu watatu baada ya kushambulia hospitali ya ibn sina jenin video iliyodaiwa kutoka kwa kamera ya usalama ya hospitali hiyo imeonyesha ya maafisa ambao hawakutaka kutambuliwa waieaianguu za kawaida au za hospitali wakiwa bunduki na hiyo. ya afya imeomba auza imekuwa ikilaumu hamas kwa kufanyia opereheni zake ndani ya hospitali kwenye mahandaki chini ya ardhiwkwafca slaa amoa atumia jeshi la israeli limemtambulisha mmoja wa watu waliouawa wa jumane kama mohamed jalamen likisema kwamba ana anahusiano na hamas na kwamba alikuwa akipanga kufanya shambulizi sawa na la oktoba sb lililoua watu 2 ndani ya israeli kiongozi wa upinzani wa zimbabwe job sikala ambaye amekuwa kizuizini kwa zaidi ya mwaka mmoja na nusu ameachiliwa jumanne baada ya mahakama ya harare kumpa kifungo cha nje sikala mwenye umri wa miaka hamsina moja na ambaye ni mkosoaji mkubwa wa serikali ni miongoni mwa viongozi mashuhuri kukamatwa katika miaka ya karibuni kutokana na kile mashirika ya kutetea haki za binadamu yamesema ni msako dhidi ya wapinzani kwenye taifa hilo la kusini mwa afrika hiki ni kitendo cha kuadhibishwa sikala aliambia vyombo vya habari vya ndani muda mfupi baada ya kuachiliwa jela iliyopo kwenye vitongoji vya harare wale walionizuilia kwenye jela hii kwa muda mrefu ni vyema wafahamu kwamba nipo tayari kulipia gharama yoyote ile kutokana na upendo mwingi nilionao kwa taifa langu amesema angu akiwa wakati mmoja pamoja na mbunge wa sasa wa upinzani walihukumiwa wiki iliyopita kutokana na tuhuma za kuchochea umma hata hivyo jumanne wamepewa kifungo cha nje cha miaka miwili kila mmoja kundi dogo la wafuasi wao lilikusanyika nje ya mahakama ili kusherekea uamuzi huo na kenya imetoa wito wa ushirikiano zaidi katika maswala ya kijasusi na usalama kati ya mataifa ya afrika mashariki ili kukabiliana na tishio la usalama wa kimataifa wiki hii taifa hilo limekuwa mwenyeji wa wakuu wa usalama wa kijasusi kutoka mataifa knan ya afrika ili kutathmini mapungufu katika sekta ya usalama na kukabiliana na maswala vile ugaidi ujangili uharamia dawa za kulevya na biashara haramu ya binadamu bmj mrihi hapa anatuarifu zaidi naibu wa rais wa kenya rigardhi gachagu aliwaambia maafisa wa usalama waliokutana katika mji wa bandari wa mombasa kwamba kuwa na ufahamu wa maswala nyeti yanayobadilika ni muhimu ili kutatua changamoto zinazoibuka za tishio za usalama wa kikanda na kimataifa alisema maafisa wa huduma ya taifa ya upelelezi ni kiungo muhimu katika ukusanyaji wa taarifa zenye ushahidi ili kuchukuliwa hatua na vyombo vingine vya dola akiongeza kwamba kuna umuhimu wa kuendana na kasi ambayo mitandao ya uhalifu inakwenda ili huduma za kijasusi za kikanda na kimataifa zisisalie nyuma jumuiya ya afrika mashariki yenye nchi nane wanachama kwa pamoja na komoro jibuti eritria ethiopia malawi msumbiji na ushelisheli zimeungana kujenga uhusiano wa kiusalama na kushirikiana ili kukabiliana na tishio la ugaidi dawa za kulevya biashara haramu na usafirishaji wa binadamu pamoja na makundi yenye silaha kuchukua mali asili kama migodi ya mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa mujibu wa afisi ya umoja wa mataifa ya kupambana na dawa za kulevya na uhalifu nchi za kusini na mashariki mwa afrika zimekuwa njia za kuwasafirisha wahalifu huku wasafirishaji wakishirikiana kuvuka mipaka kwa kutumia simu za kisasa na teknolojia nyingine za hali ya juu zinazoifanya iwe vigumu kutatiza au kukabiliana na shughuli zao unaendelea kusikiliza idaa ya kiswahili ya yes, sautiameriait dc tukiendelea nazo habari muhimu za dunia biashara pamoja na maduka kwenye miji kadhaa katika eneo lenye wakurdi magharibi mwa iran zilifungua jumanne kutokana na maandamano yaliyoitishwa ili kupinga kunyongwa siku moja awali kwa wakurdi wanne waliotuhumiwa kushirikiana na, na israeli wanaharakati wamesema wanne hao walikamatwa julai 222 na walinyongwa kwenye jela iliyopo kwenye mji wa karaj nje kidogo tu ya teheran huku makundi ya kutetea haki za binadamu yakisema kwamba hukumu dhidi yao ilikuwa yenye uonevu kulingana na wanaharakati mauaji hao yamezua wasiwasi wa kuongezeka kwa watu kunyongwa nchini iran ambako takriban watu wawili wamekuwa wakinyongwa kila siku mwezi huo kundi la kutetea haki za wakurdi lenye makao yake norway la hengo pamoja na lile lenye makao yake ufaransa network walichapisha picha zikionyesha maduka yakiwa yamefungwa kwenye miji kadhaa ikiwemo kamansha sake nasananaj na miongoni mwa changamoto nyingi zinazokabili wanahabari wanaoripoti kuhusu ghasia za ethiopia ni pamoja na kukamatwa takwimu zilizotolewa na shirika la kulinda haki za wanahabari cpj zimesema mwaka 223 ethiopia ilizuilia wanahabari wanane kuhusiana na kuripoti kasia kwenye jimbo la amhara kulingana na cpj wanahabari hao ni miongoni mwa 320 waliofungua jela kote ulimwenguni kutokana na kazi zao cpj imesema kupitia ripoti yake ya kila mwaka data hizo zimeonyesha idadi ya wanahabari waliozuiliwa kufikia disemba mosi mwaka jana na mratibu wa cpj barani africa angela quintal amesema kwamba kufungua jela kwa wanahabari kumeongezeka katika miaka ya karibuni wakati vyombo vya habari vya kimataifa vikielekeza macho yao kwenye vita vya israeli na hamas ambapo idadi kubwa zaidi zaidiya wanahabari wengi hawaangalii mizozo iliyopo kwenye mataifa kadhaa ya kiafrika ameongezau wananchi wa kila taifa kufahamishwa kuhusu kinachoendelea na wanahabari ni miongoni mwa wale wanaozuiliwa kutokana na kufanya kazi yao qu ameambia VOA nusi ya wanahabari waliozuiliwa ethiopia walikamatwa k tuhuma za kuhujumu serikali zikiwemo kueneza hofu miongoni mwa umma kwa nia ya kuendeleza ajenda za kisiasa au hata kidini <mulia> unasafiri na kumekucha afrika matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la washington dc habari ambayo tumeipa uzito wa juu hii leo ni kutoka huko somalia takriban mwezi mmoja tangu somalia ilipojiunga rasmi na jumuiya ya afrika mashariki jumuiya hiyo imeendelea kukosolewa na baadhi ya wadau kwa kuidhinisha wanachama wa nchi hiyo kwa madai kwamba ina ukosefu mkubwa wa hali ya usalama hata hivyo wadadisi wa mambo wanasema licha ya kukosolewa huko hatua hiyo inatija hasa kwa baadhi ya wakimbizi walio kwenye kambi mbalimbali mchambuzi mbali. wa maswala ya uhamiaji abdulahi boru amerejea hivi karibuni kutoka afrika mashariki na hapa anaanza kwa kueleza jinsi wakimbizi kutoka somalia wanavyofaidika na hatua wa hiyo hii ni fursa nzuri sana kwa ya, ya kuwawezesha wakimbizi ya wao kuweza kujiunga na sekta muhimu kwa kuwa wengi wa wakimbizi hao ni watu ambao wamekwenda shule wanataaluma wanauelewa kwa hiyo hiyo itakuwa ni hatua nzuri na tena chanya katika kujaribu kuishughulikia suala la wakimbizi kwa kuwa wakati mwingi wakimbizi wakiweko kwenye kambi ya wakimbizi wanaonekana kwamba ni watu ambao ni mizigo kwa nchi na shirika ya, ku, ya kuwasaidia na kuwapa uh, uh, msaada kwa hiyo hii ni hatua nzuri sana kwa jumuiya ni hatua nzuri sana kwa kenya na cha zaidi ni hatua nzuri sana kwa wakimbizi sasa unajua kwamba kumekuwa wale ambao labda wamekuwa na tashwishi kuhusu e, somalia imetajwa kama moja ya nchi ambazo u, wale wanamgambo wa al wanakuwa wako pale kwa wingi sasa ikawa inaulizwa je kuna haja ya kuwa na wasiwasi kwamba kufungua njia hii pia kunaweza kuleta matatizo ya kiusalama utasemaje abdulahi usalama wa kitaifa si jambo la kuchukuliwa kwa urahisi lakini sheria jinsi ilivyo sasa kwa kuwa itategemea utekelezaji wa wa sheria hiyo ni kwamba wale ambao wanaishi kwenye kambi ya wakimbizi sasa wote wana vitambulisho ambavyo vinatumika kuwatambua kama wao ni wakimbizi hivyo ni kumaanisha wao hawawezi kuwa moja kwa moja kuwa raia wa jumuia pasi na wao kusema mwanzo wameondokana me, wa na kuwa wakimbizi najua kwamba umefanya safari kwenda mpaka kule drc ulikuwa mjini goma umeona hali ilivyo huko mbali na kenya ambako tunajua kuna zile kambi kubwa zile kakuma na na vile vile ile adadab lakini kwa ujumla wake e, maanaake ni ni kwa wakimbizi ambao wako katika nchi zingine sasa za jumuhia ya afrika mashariki kwamba sasa somalia imeingia kwenye muungano huo It, itakuwa ni fursa kwa mwanzo kwa mataifa haya yote ba tukiongeza e, nchi ya somalia zitakuwa mataifa nane kwa ujumla iwapo watahakikisha kwamba kutakuwa na uuyano wa sheria za wakimbizi na sheria ambazo ziliweza zi, sheria ambazo zilitumika katika utekelezaji uh, wa uh, jumuia usafiri huu wa bidhaa na watu kati ya mataifa haya ya kikanda ni mojawapo ya chachu na cheche ya kuweza kuchochea kuwepo na maendeleo kuwepo na uh, hai y kuboreshwa kwa hali ya uchumi na uhuyano kati ya jamii katika kujenga muungano huu wa kikanda janga la kaswende hapa marekani alionyeshi dalili ya kushuka wakati viwango vya maambukizi vikiendelea kupanda kwa asilimia tisa kufikia mwaka 22b kulingana na ripoti mpya ya serikali kuhusiana na magonjwa ya zinaa miongoni mwa watu wazima hata hivyo kuna taarifa za kutiamua kwamba idadi ya maambukizi mapya ya kisononu imeshuka kwa mara ya kwanza ndani ya muungo mmoja aijabainika ni kwa nini maambukizi ya kaswend yaliongezeka kwa asilimia tisa wakati yale ya kisononu yakishuka kwa asilimia tisa maafisa kutoka kituo cha kudhibiti na kuzuia magonjwa hapa marekani wamesema wakiongeza kwamba ni mapema sana kubaini iwapo viwango vya kaswendi pia vinashuka wizara ya afya na huduma za binadamu mwaka jana ilibuni jopo kazi maalum kwa lengo la kudhibiti magonjwa ya zina ikisisitiza zaidi maeneo yenye viwango vya juu zaidi vya maambukizi ya kaswende kama jimbo la south dakota pamoja na mengine kumi na mawili ukiwemo mji wa washington dc na wakati tukiendelea kufuatilia kwa karibu michuano ya afon inayoendelea coast ni kwamba jumanne mashabiki wa timu iliyokuwa ikitegemewa sana na wengi ya moroco walivunjika moyo baada yao kucharazwa mbili kwa nunge na afrika kusini kwenye muondoano wa kumina sit bora katika uwanja wa loropocou mjini s pedro mbopa aliweka bafana bafana kwenye nafasi ya kwanza baada ya kuipatia goli la kwanza wakati teboho makoena akipatia vijana hao wa afrika kusini goli la pili sasa afrika kusini amebaki kumenyana na nap hapo jumamosi kwenye robo fainali mechi ya majirani wawili mali na burkina faso ambao pia ilichezwa jana iliishia kwa mali kuongoza kwa mbili kwa nunge dhidi ya burkina faso leo na kesho basi itakuwa ni wakati wa mapumziko kabla ya kivumbi kuanza tena hapo ijumaasalam turejee hapa marekani rais wa marekani joe biden amesema jumanne kwamba ameshafanya maamuzi kuhusu jinsi utawala wake utakavyojibu mashambulizi ya ndege zisizo na rubani za wanamgambo wanaoungwa mkono na iran kwenye kambi ya marekani nchini jordan ambayo yalisababisha vifo vya wanajeshi watatu wa marekani na kujeruhi dazani za wengine mwishoni mwa juma kuzungumzia hilo tuko naye kwenye laini ya simu profesa david monda mchambuzi wa siasa za kimataifa profesa hii ni mara ya kwanza kwa idadi kama hiyo ya wamarekani kuuawa tangu vita vya gaza kuanza kwa nini shambulizi hili linaonekana kuwa tofauti na mengine ambayo yameripotiwa katika siku za karibuni Uh, ni tofauti kwa sababu mashambulizi haya yalitokea uh, kwenye ardhi ya taifa la jordan na sana sana huwa ni nadra kwa hawa wanamgambo kupata fursa ya kuwaua wanajeshi wa marekani na pia la tatu ni kwamba jambo hili limejitokeza kando na eneo ya uh, makabiliano uh, ya kawaida yaani eneo la wahusi na marekani na pia kule gaza unaona kama rais biden eh, ingawa amesema kwamba ameshachukua uamuzi tunajua hali ilivyo kule katika eneo hilo la mashariki ya kati ni hali ni tete sasa kuna ile mizani ambayo lazima atumie E, isij ikawa kwamba hatua atakazochukua zinaweza kuwa na athari hata zaidi kuliko ya mambo yalivyosasa nini ambacho unakiona labda huenda akafanya kama uh, kama serikali yaani marekani marekani uh, au serikali ya Joe biden haitaki uh, kupanua uh, vita hivi kwa ardhi ya iran kwa sababu huenda uh, ikaanza kukabiliana uh, na taifa la iran Eh, ana kwa ana na jeshi la marekani jambo jingine ni kwamba mwaka huu ni mwaka wa uchaguzi eh, kwa hivyo eh, joe biden angependa eh, kukanua eh, mgogoro huu kwenye mashariki ya kati eh, kwa mwaka huu eh, wa uchaguzi kwa hivyo aende kwa mwendo wa pole ili athibitishe ni nani aliyehusika Uh, kama ni kikundi cha kigaidi ambacho kimehusika awapige au awapige kalamu wao ana kwa ana lakini akienda kiholela aanze kushambulia iran basi eh, kuna hatari ya kwamba vita hivi vikapanuka na iran pia ikalipiza kisasi uh, kupitia hivi vikundi uh, vya kigaidi au kusambaratisha au kuh, eh, kuvuruga Eh, hali ya ya usalama wa meli eh, kwenye bahari ya hindi eh, na pia kwenye ukuo wa eh, bahari za mashariki ya kati kuna wale wanaosema kwamba ni lazima pia aangalie maslahi ya familia ambazo zinapoteza wapendwa wao utasemaje kuhusu hilo kwa kifupi profesa monda ah, lazima hilo ni jambo lazima aliangazie kwa njia mbili kwa njia fulani ya kwamba lazima pia awe na e, ile heshima kwa familia na wale ambao wamefariki lakini pia kwa upande mwingine lazima alipize kisasi ili kuhakikisha kwamba wale waliowaua wanajeshi wa marekani wawajibike na isionekana ya kwamba maisha ya marekani inapotea tu kiholela shukran sana Professor david monda akuzungumza na sauti a amerika kwa leo asante uh, kunialika kuchangia mada hii muhimu siku ya leo e, tukimalizana na profesa monda twende mpaka nchini zambia makampuni ya ujenzi nchini zambia anasema kwamba makampuni ya china yanahamia katika maeneo yao na kuchukua biashara zao hali ambayo wanadai imelazimisha baadhi ya makampuni ya ujenzi katika nchi hiyo kufunga biashara mwandishi wa voa daniel tonga anaripoti kutoka mjini lusaka ambayo inasimuliwa hapa na huba abdi kwa zaidi ya miongo miwili china imekuwa ikiwekeza na kufanya kazi nchini zambia lakini baadhi ya wamiliki wa, wa biashara wanasema hawawezi kushindana na makampuni ya kichina ambayo yanawashinda katika zabuni za kandarasi za ujenzi Even small, small that... hata kandarasi ndogondogo ambazo tunaomba tuzipate zote zinachukuliwa na wachina kwa hivyo ni changamoto ni vigumu sana kushindana na wachina baadhi ya wanakandarasi kama muchinga mwandia wanasema mpango wa china wa Belt and road initiative ambao unafadhili miradi ya miundombinu katika nchi nyingi zinazoendelea kwa kawaida huleta wafanyakazi wa kichina na kusababisha ukosefu wa ajira kwa wazambia unajua ukiwa kwenye biashara ya ujenzi ukikaa mwaka mzima bila kazi sio wewe tu mwenye kampuni watesekaunakuwa na watu wengine wanaokufanyia kazi unajua ninamaanisha nini utawalipaje watu hao kama upewi kaziwizara you know I mean? ya biashara nchini in zambia inasema asilimia 69 miradi mikubwa ya ujenzi mkuu kama barabara inakwenda kwa makampuni ya china kulingana na chombo cha habari cha serikali cha china jini miradi hiyo imeunda nafasi za kazi kwa wenyeji lakini edgar siakoma rais wa chama cha kitaifa cha wakandarasi wakati na wadogo wa zambia anasema kuwasili kwa makampuni ya china kumesababisha kuanguka kwa makampuni makubwa ya ujenzi ya zambia Wiped out by... makampuni ya zambia yameangamizwa na makampuni haya ya china kwa sababu yanaungwa mkono na serikali yao kwanza na pili wana vyanzo vikubwa vya mitaji nafuu hivyo wanaweza kupata fedha na vifaa kwa bei nafuu huku makampuni ya zambia yakishindwa kupata vifaa hivyo balozi wa china mjini lusaka na mashirika ya kibiashara yanayoongozwa na china nchini zambia hayakujibu ombi la voa la kutoa maoni wale walio katika sekta ya ujenzi kama eo chitabu wanasema serikali ya zambia inapaswa kuwawezesha wanakandarasi wa ndani kwa kufadhili na kutoa kandarasi kwa wafanyibiashara wa ndani ambao wamehitimu kama njia ya kushindana na wanakandarasi wa china should... serikali ihakikishe kandarasi zinatolewa kwa wakandarasi wa zao walio na sifa stahiki usio na ubaguzi au wafisadi wowote wa katika utoaji wa kandarasi hizi yeah, there, there be any kwa sasa makampuni ya ujenzi ya zambia yamesalia kushindana na wenzao wa china wakiwa na rasilimali zao hata hivyo wana wakati mgumu kushindana na kandarasi za kusalia katika biashara huba abdi voa washington <muchilio> idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana leo katika jukwaa la vijana mwenzangu sande shomari amezungumza na mkurugenzi na mwanzilishi wa tupaze sauti fundtion agnes kahamba akiwa katika juhudi zake za kuelimisha jamii hasa katika maeneo ya vijijini akilenga wasichana ambao wanasema wengi wanaathirika na mimba za utotoni na kukosa fursa za elimu hapa anaanza kwa kueleza juu ya tuzo aliyoipata hivi karibuni kuwa mmoja wa wakurugenzi m 1 bora kwa taasisi zisizo za serikali nchini tanzania mwaka mwak22224 shukuru sana kwa pongezi na pia najisikia uh, ni mwanamke mmoja bora sana tanzania kwa sababu kuchaguliwa kuwa uh, kati ya wakurugenzimia bora mwaka elfu mbili na ishirii na tatu mwaka elfumbili ishii na nne ni kitu kikubwa ambacho sikute, kwa kweli sikukitegemea kama nitaweza kuwa uh, katika aman uh, wakurugenzimia bora lakini nashukuru mungu kwa sababu sababua uchapakazi wangu na kufanya kazi kwa bidii kwa kweli nimeweza kutambulika na nimefurahi sana kwa hii achivment ambayo nimeipata labda unaweza kutueleza kwa kifupi mm. yale ambayo umefuatilia sana katika mwaka elfu mbili na ishirii na tatu na ambayo bado utahakikisha kwamba unaendelea kuyafanya kwenye taasisi yako kikubwa sana tulichokifanya foundation cha kwanza ni kuhakikisha mabinti wote wanajitambua na kujielewa na kujua umuhimu wa elimu katika maisha yao na kitu ambacho tunaendelea kukipambania na hasa hasa katika uh, mikoa ya vijijini ambayo elimu sio priority katika maisha yao kwa hiyo kwaho taasisi ya south foundation inajikita zaidi kuelimisha katika uh, vijiji ivijiji tofauti tofauti ambavyo vina uhaba uh, wa wa kutoeza kuelewa umuhimu wa elimu uh, katika maisha yao na pengine kwa sababu hiyo ndio changamoto kubwa na tumeshuhudia katika miaka ya karibuni maeneo mengi ya tanzania ukiwa kuna visa vya watoto kupigwa watoto kunyanyaswa na wengine kuingia kwenye matatizo mengi e, pengine mm. kile ambacho ungetoa wito hasa kwa upande wa mm. wazazi na pia upande wa serikali waweze kufanya ili kuondoa hili tatizo wawezn ningependa kuona, kuona serikali yetu ikishirikiana ki, sana na sisi hasasi zizo za serikali ambazo sisi pia ni tunachangia tuna, tuna, tuna kwa asilimia kubwa kuweza kuwaonyesha serikali yetu kwamba kuna mikoa ambayo serikali inakuwa bado haijaipa haijaipa kipaumbele ya kuweza kuona uh, kuna mikoa mingine ambayo kama mfano tunduu ambao nimefanya project kule ambao wazazi wengi wana- na potofu ya hizi mira ambazo mila zinazowafundisha watoto wadogo umri wa miaka kumi kumi na moja kumi na mbili kuingia kwanza katika masuala ya, ya ya unyago ambapo masuala haya ya unyago ndio yanapelekea katika masuala haya watoto kuingia kwenye abusement wakiwa na umri mdogo na wazazi kuona ni sawa kwa sababu tayari ni mila ambayo wamekuta na wanaendelea nayo kwahiyo serikali yetu katika kupitia taasisi yangu ya tunaweza kupambana na kupata sauti sana ili serikali kutambua kwamba kuna mikoa bado ana hizi mila potofu ambazo zinatakiwa serikali yetu itoe ito tamko au ipitishe sheria ambayo inaweza uh, kuzuia hizi hizi mila potofu zinazoendelea kuendelea katika nchi yetu pengine pia unaweza ukagusia kidogo kuhusu changamoto za taasisi kama taasisi znavyofanya kazi E, mara nyingi mnahitaji kuwa na fedha kuwa na uwezeshaji kuwa na wafanyakazi na mengi mengine mengi pengine hayo wewe unapambana na vipi au changamoto hizo kwa kuwezi koja kwa kweli changamoto zipo nyingi sana hasa katika hizi kwa sababu sisi ni taasisi ambazo uh, hatulipo hatu mishahara ni taasisi ambazo tunajitolea ka ajili ya wengine tunajitolea kwa ajili ya kupata sauti kwa watu ambao wanapitia changamoto tofauti tofauti kwa hiyo kwa serikali yetu atuka itupe fedha hasa katika kuandaa labda budget ambazo inaweza kuwa inatusaidia ina sisi hasasi ambazo uh, sio za kiserikali lakini vilevile vile, sisi tutegemee serikali itupe kitu kama kama chachu ya sisi kuona kwamba serikali yetu a inatuthamini kwa ajili ya hizi zinazozifanya ambazo pia zina faida kwa serikali na pengine ni sehemu isho tu kabisa wito wako kwa vijana ambao wanakusikiliza nini ambacho unaweza kuambia napenda kuwashauri vijana wengi ambao labda wamehitimu masomo yao vizuri vijana ambao amea pia changamoto ambazo sisi asasi ambazo sizo, sizo za serikali tunapigia uh, kelele kwa changamoto ambazo zipo mtaani zipo vijijini wanapomaliza elimu zao basi wahakikisha wao wanakuwa mabalozi Uh, katika kila sehemu ambayo wapo kama kuna tatizo lolote katika jamii basi isiwe tu serikali isiwe tu watu ambao tupo katika non hata wale vijana wanaweza kuwa mabalozi wa kuweza wa kutoa changamoto za jamii na serikali yetu ni sikivu kwa hiyo itasikia na itaweza kupata kutatua machangamoto ambazo zipo kwenye jamii tusikose kuungana na mwenzetu sandi shumari kwa makala mengine ya jukwaa la vijana kila siku ya jumanne siku wakati kama waleo na basi hapo msikilizaji ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu asubuhi ya leo kutoka hapa washington na upande wa pili mwelekezi wetu amekuwa ni idadi balawe msimamizi mkuu ni hadija riami Mwe, yule ambaye tumeshirikiana naye hapa studio nambari 15 ni harrison kamau na mimi naitwa bmj muridhi kundi nzima hapa tunakutakia asubuhi njema popote pale ulipo