kumekucha afrika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa washington matangazo ya kumekucha afrika na kukaribisha leo ikiwa ni alhamisi tarehe mosi mwezi februari mw 224 mimi naitwa bmj mridhi na mimi jina langu ni harrizon kamau tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwemo redio racombu naghana drc radio baraka drc mwananchi radio nakuru kenya nuru fm iringa tanzania rtr radio beni drc sayari fm eldoret kenya bila kusahau ubc uganda miongoni mwa nyingine vile vile tuka kwenye voa swahlicom karibuni katika matangazo yetu ya leo raia wa rwanda watahadharishwa kuwa makini na watu wanaojihusisha na biashara ya usafirishaji haramu wa binadamu na nakatika habari nyingine ripoti zaibuka kwamba viongozi wa ngazi ya juu kutoka jeshi la sudan na kundi la rsf wamekuwa wakikutana au wamekutana mara tatu mwezi huu nchini bahrain kwa mazungumzo ya kwanza ya moja kwa moja pande ya pande zote mbili tangu kuzuka kwa vita hivyo mapema mwaka uliopita ni kati tu ya yale utakayoasikia ya katika matangazo yetu haya ya takriban dakika 30 kutoka hapa jiji kuu la marekani lakini kabla ya kusikiliza yalojiri kutoka kwa wetu kwanza tupate habari za dunia zikisomwa hapa studio na harrison kamau viongozi wa ngazi ya juu kutoka jeshi la sudan na kundi la kijeshi la rapid support forces wamekutana mara tatu mwezi huu nchini bahrain na vyanzo vyenye uelewa vinasema kwamba hayo ndiyo mazungumzo ya kwanza ya moja kwa moja kati ya pande zote tangu kuzuka kwa kasia mapema mwaka jana kwa mujibu wa shirika la habari la reuters kinyume na mazungumzo ya awali kuhusiana na vita vya sudan mazungumzo ya bahrain mjini manama yalihudhuriwa na manaibu wenye ushawishi mkubwa kutoka makundi hayo hasimu yakijumuisha maafisa wa misri na umoja wa falme za kiarabu wote hao wanaunga jeshi la rsf mkono kwenye mapigano hayo mtawalia mazungumzo hayo ambayo hayakutangazwa awali pia yanasemekana kuhusisha marekani na saudi arabia na yamefanyika baada ya majaribio yao ya hapo awali pamoja na mataifa ya afrika mashariki bila mafanikio vita kati ya jeshi la serikali la rsf vilizuka aprili mwaka jana baada ya taharuki ya muda mrefu kuhusu utawala wa sudan kufuatia kuondolewa madarakani kwa kiongozi wa muda mrefu omar R. bashir shirika la kimataifa la fedha imf limesema jumatano kwamba limepiga hatua kwenye mazungumzo na misri kuhusu namna ya kutoa mkopo wa dola bilioni tatu baada ya kushuka kwa dhamani ya sarafu ya taifa hilo kwenye soko lisilo rasmi suala ambalo limeongeza umuhimu wa kufikia makubaliano kwa haraka kwa mujibu wa shirika la habari la reuters imf na misri wamekuwa wakishauriana kuhusu adhri kutokana na vita vya gaza ambapo msaada zaidi unategemea marekebisho ya kiuchumi chini ya programu ya imf amesema jihad azur ambaye ni mratibu wa shirika hilo mashariki ya kati na kati mwa asia wakati alipokuwa akizungumza na wanahabari kwenye hatua inayoashiria maendeleo baraza la mawaziri la misri jumatano limeidhinisha mikakati itakaoondoa kutolipa kodi kwa mashirika kadhaa ya serikali programu ya imf iliyoanzishwa oktoba 22 tayari imetoa dola milioni 347 wakati ikitaka misri kuongeza ulinzi wa watu maskini pamoja na kudhibiti mfumuko wa bei ambao tangu mwaka jana umebaki juu ya asilimia tunisia inayokumbwa na uhaba mkubwa wa fedha inadhamiria kuchukua hatua ambayo haijawahi kushuhudiwa ya kukopa mabilioni ya pesa kutoka kwa benki yake kuu ili kukabiliana na nakisi ya bajeti katika juhudi za kuzuia mzozo wake wa kiuchumi hatua ambayo wataalamu wanaonya inaweza kusababisha mfumko wa bei na kupunguza imani ya raia kwa taasisi mbalimbali za serikali bmj muridhi anatuarifu zaidi katika e kikao cha dharura kilichofanyika farahani kamati ya fedha ya bunge jumaatano ilitathmini ombi kutoka kwa serikali ya rais kaisisaid kukopa fedha hizo baada ya hapo awali kubadilisha sheria zilizokuwa zimewekwa kwa madhumuni ya kuihakikishia uhuru benki kuu ya nchi hiyo sheria hizo ziliongeza benki kuu kwenye orodha inayokuwa ya taasisi ambazo wakosoaji wanasema said ametaka kuzihujumu tangu achukue mamlaka katika taifa hilo la afrika kaskazini ikiwa ni pamoja na kusitisha kwa muda shughuli za bunge na kuandika upya katiba ya tunisia serikali yake inataka benki kuu kununua moja kwa moja hadi dinari bilioni saba za tunisia sawa na dola za marekani bilioni 2 25 katika bondi zisizo na riba ili kusaidia kuziba na kisi ya bajeti ya dinari bilioni 1 sawa na dola bilioni 3.2 hayo yanajiri wakati tunisia inajikuta kwamba haiwezi kukopa kutoka kwa wakopeshaji wa jadi ikiwa ni pamoja na shirika la fedha la kimataifa ambalo pendekezo la mfuko wake wa uokoaji wa dola bilioni 19 billion. linasalia katika utata unaendelea kusikiliza kumeku cha afrikaa idhaya ya sauti ya Saudi amerika kutoka hapa wasit dc kupitia maeneo yaliyoandikwa kuwa kwa, kwa maneno yaliyoandikwa kwa umakini mwingi china wiki hii imeelezea ya sifa yake kwa mahakama ya kimataifa ya haki ya umoja wa mataifa icj kutokana na amri yake kwa israel kwamba ijiepushe na mauaji ya wapalestina ndani ya gaza wataalamu wameambia voa kwamba kwa kawaida china huwa haina imani na mahakama kama hizo ifikapo kwenye maswala kama mauaji ya kimbari ambao huenda yakawa na hadhari kubwa kwa beijin ni matumaini yetu kwamba hatua zilizotangazwa na icj zitaheshimiwa alisema msemaji wa wizara ya mambo ya kigeni wa china Wang wenbin baada ya kuulizwa kuhusu swala hilo na wanahabari mapema wiki hii aliongeza kusema kwamba tunakemea vitendo vyote dhidi ya raiya wakati tukipinga kila hatua inayohujumu sheria za kimataifa alisema kwamba china inahisi ama inasihi pande husika kusitisha mapigano huko gaza mara moja na kuheshimu sheria za kimataifa afrika kusini ambayo kwa muda mrefu imekuwa ikishinikiza uhuru wa palestina awali ilikuwa imeomba mahakama ya icj ichunguze iwapo israel ilikuwa ikitekeleza mauaji ya kimbari kwenye vita vya gaza vilivyoanza kama majibu kufuatia shambulizi la hamas la oktoba saba wakati huo huo afrika kusini kupitia waziri wake wa mambo ya kigeni na lady pandor imesema kwamba israel imekaidi uamuzi wa wiki iliyopita kutoka mahakama ya umoja wa mataifa kwa kuendelea kuwa mamia ya raia ndani ya muda wa siku chache huko gaza taifa hilo pia limehoji ni kwa nini hati ya kukamatwa kwa waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu haijatolewa kupitia kesi tofauti iliyowasilishwa mbele ya mahakama ya icc kwa mujibu wa shirika la habari la ap pandora amesema kwamba afrika kusini inatathmini kupendekeza hatua mbadala kwa jumuiya ya kimataifa ili kushinikiza israel kusitisha mauaji ya raia kwenye vita vyake vya gaza dhidi ya wanamgambo wa hamas ingawa hakutoa maelezo zaidi tangu uamuzi wa, wa mahakama ya icj mwishoni mwa wiki kwamba israel isitishe mauaji hayo mamia wa palestina wameuawa kulingana na wizara ya afya ya gaza wizara hiyo imesema jumaatano kwamba watu 150 waliuawa kwenye eneo hilo ndani ya saa 24 na kufikisha jumla ya wapalestina waliokufa tangu mwanzo wa mapigano hayo kuwa 267 mskilizaji wapo ndo kwanza unajiunga nasi matangazo ni ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika hapa washington dc habari ambayo tumeipa uzito wa juu kutoka huku rwanda ambako idara inayochunguza makosa ya jinai katika taifa hilo la afrika mashariki imewaasa wananchi kuwa makini na watu wanaojihusisha na biashara ya usafirishaji haramu wa binadamu rwanda imesema kwamba tatizo la biashara hiyo ya usafirishaji zinazofanywa na ambao unafanywa na watu wanaowalahai vijana wa kike na wa kiume inaonekana kuchukua sura mpya kutoka kigali mwandishi wetu sulvanas karemera anaripoti zaidi takwimu zilizotangazwa ambazo zinaangazia miaka mitano iliyopita zinaonyesha visa vya watu 261 waliorubuniwa na, na kuchukuliwa kama watumwa 39 kati yao wakichukuliwa kwa vitendo vya ngono katika mataifa ya nje mengi yakiwa katika ulimwengu wa kiarabu na wakichukuliwa kufanya kazi nzito katika nchi za nje imetangazwa kwamba rwanda rwanda si watu watu hao lakini kama kivuko kufuatia hali hiyo serikali kupitia idara ya jinae, ya wa wa makosa jinai imekuwa mikakati ikiwa ni pamoja na na hamasa kwa vijana uwezekano wanaorubuniwa wa kuwaingiza katika biashara hiyo hatari kwa maisha yao hata hivyo waathirika wa visa hivyo wanaishi maisha ya kama ningejua wawili hawa hawakupenda majina yao kutajwa nilifikiri walikuwa marafiki zangu wale waliwonirubuni na kuniingiza kwenye matatizo hayo lakini nilikuwa na jidanganya. hadi nilipojikuta huko siwezi kuelezea hapa madhira yaliyonipata niseme tu kwamba ni mungu tu aliyeniwezesha kuwa hapa hawa watu wana ujanja mkubwa wao wanapokuja wanakuwa na kujua vizuri kwa kupitia marafiki zako hadi unapojipata katika mitego yao wanapokuja wanakushawishi na nafasi za kazi nchi za nje fursa za masomo nchi za ngambo na mengine mengi na hatimaye unapofika kule unaeshea kwenye utumwa wa ngono au utumwa wa kazi nzito natamani hili vijana wote walijue na miakati iwekwe ili kudhofisha mtandoa wa ahalifu hawa hata hivyo ni vigumu kuliona tatizo hili kwa njia rahisi idi ya takwimu na mawaidha yanayotolewa kwa vijana na wananchi kwa ujumla kuliwepokwa tatizo hili baadhi ya vijana ambao hawajapatwa na tatizo hilo wamekuwa na maoni tofauti kuhusu tatizo hilo hilomimi sikujua kama hata vijana wa kiume wamekuwa wakiuzwa namna hii awali nilijua visa hivi vinawapata vijana wa kike kwa sababu za ngono lakini kufuata ya taarifa hizi tulizoambiwa nimegonda tatizo hili kumbe ni kubwa msemaji wa idara ya taifa ya upelelezi kwa makosa ya jinai yajinayi dtalimulanjila amesema wakati inayechukuliwa si tu tuinanuiya kukomesha biashara ya watu lakini pia makosa mengine ya jinai yajinay biashara ya kusafirisha watu kwa njia haramu ipo na kwa kiasi kikubwa ni tatizo kubwa ubwa vijana ambao kwa mara nyingi wanakuwa za kwenda mataifa ya ng'ambo katika fursa za masomo na ajira bila waokujwa ndiyo maana kwa sasa tumezunguka nchi nzima tukitoa hamasa kwa vijana kuwa makini dhidi ya watu wanawarubuni kwa fursa za maisha mazuri hata hivyo imetangazwa kwamba baadhi ya vijana wameweza kurejeshwa nyumbani baada ya kupata matatizo katika mataifa ya kigeni hasa yale ya mashariki ya kati ambapo wanafanyishwa kazi nzito za nyumbani sauti amerika kigali mskilizaji wapo umeamka salama natumai bila shaka umeamka salama lakini kama uonyesha gari lako hapo unakwenda kazini ama umetulia tu hapo nyumbani ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika harison kamau anaendelea na habari za dunia rais wa rusia vladimir putin jumatano ameapa kusukuma nyuma vikosi vya ukraine ili kupunguza tishio la kushambuliwa kwa eneo la rasia wakati alipokuwa akikutana na wanaharakati wanaoendesha kampeni zake kabla ya uchaguzi wa rais utakaofanyika machi na ambao ana uhakika wa kushinda alipoulizwa kuhusu mpango wake wa mashambulizi ya kijeshi ndani ya ukrain putin alisema kwamba wanajeshi wa ukrain wanahitaji kusukuma nyuma kiasi kwamba silaha za masafa marefu kutoka magharibi zinazotumiwa na ukrain hazitaweza kufika kwenye miji ya amani ndani ya rusia aliongeza kusema kwamba kwa muda wote huu jeshi lake limekuwa likitekeleza hilo ukraine katika siku za karibuni imefanya mashambulizi ndani ya rasia likiwemo lile la disemba 3 kwenye mji wa mpakani wa belgorod liloua watu25 na kujeruhi wengine zaidi ya pti pia ameongeza kusema kwamba wachunguzi wamethibitisha ukraine ilitumia mfumo wa ulinzi wa anga aina ya patriot kutoka marekani kuangusha ndege ya kijeshi karibu na belgorod hapo januari 24 namarekani itaongeza vikwazo zaidi kwa uongozi wa kijeshi wa manma miaka mitatu baada ya mapinduzi ya kijeshi ya februari mosi mwaka wakati ikijumuisha watu wanne pamoja na makampuni mawili yanahusishwa na mapinduzi hayo wizara ya mambo ya nje ya marekani imesema kwamba hatua hiyo ya karibuni zaidi inalenga vyanzo vya, vya fedha vinavyounga mkono utawala huo wa kijeshi dhidi ya raia wake pamoja na wale wanaofadhili utengenezaji wa utengeneza silaha ndani ya mnma inayojulikana pia kama bama jumatano wizara ya fedha ya marekani imetangaza vikwazo dhidi ya makampuni ya shb mmiliki wake winz pamoja na mke wake na watoto wawili wa vikwazo pia vimetangazwa dhidi ya kampuni ya n inayoishughulisha na safari za meli wizara hiyo iliongeza kusema kwamba makampuni hao mawili yamesaidia utawala wa kijeshi kupata fedha za kigeni pamoja na uwagizaji wa mafuta na bidhaa nyingine kupitia ushirikiano wao wa karibu na kampuni ya umma inayomilikiwa na serikali ya Myanmar economic holdings au mehl taarifa zimeongeza kusema kwamba marekani imeweka vikwazo kwa mali zinazomilikiwa na walengwa wakati wa marekani kwa ujumla wakikatazwa kufanya biashara nao matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ya kumekucha afrika yanakujia kutoka hapa washington washington dc kumbuka eh, kwamba pia unaweza kuyasikia kupitia redio zetu shirika ikiwa ni pamoja na racoma bunagana kule eh, drc na redio baraka pia huko drc bila kusahau mwananchi radio na kuhuru kenya kama hau wapi tuelekee tueleke huko afrika mashariki ambapo umoja wa mataifa na serikali ya somalia wamezindua mpango wa kutafuta ufadhili wa dola za kimarekani bilioni 16 ili kushughulikia changamoto za kibinadamu nchini humo mpango huo unalenga mahitaji ya kibinadamu wa 224 unakisidua kutoa msaada wa kuokoa maisha ya zaidi ya wasomali milioni tao mwaka huu mhamed ahmed anaripoti kutoka mgadishu nawe bmj mridhi unaisoma ripoti yake hapa umoja wa mataifa unasema majanga ya hali ya hewa migogoro umaskini ulioenea na milipuko ya magonjwa vinaendelea kuongeza mahitaji ya kibinadamu katika nchi hiyo ya pembe ya afrika wito huo unakuja wakati somalia inajitahidi kukabiliana na vipindi virefu vya kiangazi na kufuatiwa na mvua kubwa na mafuriko hatari sungaya kimboro ni mkurugenzi wa programu na uhakikisho wa ubora katika shirika la lawrlvision somalia in terms of the World sees, uh, needs anasema kuhusu hali ya kibinadamu 2024, kwa jumla nchini somalia that's mwaka 224rvso na bashiri mahitaji ya kibinadamu yakisalia kuwa juu mwaka224 kutokana na misukosuko ya mara kwa mara inayosababishwa na mabadiliko ya hali ya hewa na mambo mengine kama vile migogoro na ukosefu wa usalama idadi ya watu wanaohitaji msaada wa kibinadamu mwak224 kufikia sasa ni milioni 69 kutoka kwa watu milioni mwaka 82223 kulingana na rekodi ya hivi karibuni ya mpango wa mahitaji na majibu ya kibinadamu ya mwaka 224 kimbaro anasema ufadhili wa mfuko wa kibinadamu wa umoja wa mataifa wa somalia kwa sasa unafikia dola milioni 566 na kuacha pengo kubwa kati ya rasilimali zilizopo na mahitaji anaongeza kuwa ufadhili mwingi unakwenda kwenye juhudi za kuokoa maisha kwa sababu hali nchini somalia inasalia kuwa tete hata hivyo kimboro anasema mashirika ya kibinadamu ikiwa ni pamoja vision yanapanga hatua kwa hatua masuluhisho endelevu ya muda mrefu takriban wa somali milioni tatu wanaishi katika kambi za wakimbizi wa ndani na kwa kiasi kikubwa wanategemea msaada kutoka kwa serikali na mashirika mengine ya misaada wachambuzi wanasema ingawa mwito wa kila mwaka wa msaada wa kimataifa umekuwa muhimu katika kuzuia mateso ya kibinadamu ni vigumu kutatua matatizo ya ukosefu wa usalama wa chakula nchini somalia ali mohamed ni mtaalamu wa usalama wa chakula na mtafiti mjini mogadishu Uh, odsdoladmai iy haadaha gargarika wito wa serikali ya somalia na mashirika ya misaada ni muhimu kwa mamilioni ya wa wasomali ambao wana njaa lakini tunakabiliana na matatizo ya mzunguko na bado hatujapata suluhu la kudumu ambalo litawezesha makundi ya watu kukuza uwezo wa kukabiliana na misukosuko na kuzalisha chakula chao kwa njia ya utafiti unaonyesha kwamba somalia inachangia asilimia ndogo tu ya gesi chafuzi zinazohusika na ongezeko la joto duniani lakini inaathiriwa zaidi na nchi nyingi zinazohusika na ongezeko la joto duniani lakini inaathiriwa zaidi ya nchi nyingi kutokana na hali mbaya ya mabadiliko ya hali ya hewa mohamed anasema hali inaweza kuwa mbaya zaidi kwa sababu ya kupungua kwa rasilimali za kimataifa na hali mbaya ya kibinadamu kwingineko sana mambo yakiwa yanateremka pole pole kutoka hapa washington dc kumekucha africa basi kampeni ya chanjo ya pole nchini kenya ambayo ilipangwa kufanyika mwezi novemba mwaka jana lakini kahirishwa kutokana na mvua kuu bwana mafuriko hatimaye inafanyika katika kaunti tatu zilizoko katika hatari zaidi kaskazini mashariki mwa taifa hilo haya anajiri baada ya visa kumi na vitatu vya virusi vya polio aina ya cvdpv kuugunduliwa mwaka jana katika eneo hilo bmj muridhi hapa anasimulia ripoti iliyoandaliwa na mwandishi wa viui maria madialo akiwa nairobi hii ni awamu ya tatu ya chanjo ya polio inayolenga kaunti tatu za kenya zilizo hatarini zaidi za mandera wajer na gharissa lengo kulingana na wizara ya afya nchi hiyo na washirika wake ni kufikia takriban watoto 750 walio chini ya umri wa miaka mitano takriban watoto 238 wenye umri wa miaka 6 hadi 1na mitano katika maeneo mbalimbali mbali, pia watapewa chanjo hiyo aden ibrahim ni mkurugenzi wa afya kaunti ya gharissa na hapa anaeleza The first case... Was the was in June. katika kisa cha kwanza sampuli ilichukuliwa mwezi juni mwaka 223 ya mtoto ambaye alitoka upande wa somalia baadaye aliugua na kwenda kwenye kituo cha afya walimfanyia vipimo kwa sababu alikuwa na dalili na walithibitisha kuwa polio ibrahimu anasema muda mfupi baadaye visa zaidi viligunduliwa katika baadhi ya kambi za wakimbizi kenya siyo nchi pekee iliyoathiriwa na kuibuka tena kwa ugonjwa wa polio baada ya miongo mitatu ya kutokua napolio burundi ilikuwa na visa 16 mwaka jana na kufikia agosti mwaka 223 visa 187 vilivyothibitishwa va virusi vya polio viliripotiwa katika nchi 21 za kande ya afrika kulingana na shirika la afya duniani ibrahimu anasema kuna sababu nyingi ambazo zimesababisha hali hiyo katika nchi nyingi ikiwa ni pamoja na kutokuwepo na ufikiaji wa huduma msingi za afya mizozo ya kiusalama na hata mabadiliko ya hali ya hewa in, in camps, camps, katika kambi za hagadera mwaka jana kulikuwa na visaa kumi na tatu vilivyothibitishwa vya polio na hiyo imelazimu awamu tatu za kampeni zifanyike ambapo tulifanya awamu mbili mwaka jana na hii ilipangwa kufanyika mwezi novemba mwaka jana ili kutokomeza ugonjwa huo ibrahimu anasema kuwa nchi zinahitajika kuimarisha utoaji wa chanjo ya kawaida kuwekeza katika mfumo thabiti wa ufuatiliaji na kuboresha mifumo yao ya afya polio ni ugonjwa wa kuambukiza na kudoofisha sana ambao huathiri watoto chini ya miaka mitano na kusababisha ulemavu wa kudumu na unaweza pia kusababisha vifo kwa asilimia mb hadi 10 ya waliopooza kulingana na shirika la afya duniani who sasa basi tupate mktasari wa habari viongozi wa ngazi ya juu kutoka jeshi la sudan na kundi la kijeshi la rapid support forces rsf wamekutana mara tatu mwezi huu nchini bahrain na vyanzo vyenye kuelewa vinasema kwamba hayo ndiyo mazungumzo ya kwanza ya moja kwa moja kati ya pande zote tangu kuzuka kwa kasi ya mapema mwaka jana shirika la kimataifa la fedha imf limesema jumatano kwamba limepiga hatua kubwa kwenye mazungumzo na misri kuhusu namna ya kutoa mkopo wa dola bilioni tatu baada ya kushuka kwa dhamani ya sarafu ya taifa hilo kwenye soko lisilo rasmi swala ambalo limeongeza umuhimu wa kufikia makubaliano kwa haraka kupitia maneno yaliyoandikwa kwa umakini mwingi china wiki hii imeelezea ya sifa yake kwa mahakama ya kimataifa ya haki ya umoja wa mataifa icj kutokana na amri yake kwa israel kwamba ijiepushe na mauaji ya wapalestina ndani ya gaza wakati huo huo afrika kusini kupitia waziri wake wa mambo ya kigeni na lady pandor imesema kwamba israel imekaidi uamuzi wa, wa wiki iliyopita kutokana na mahakama ya umoja wa mataifa kwa kuendelea kuwa mamia ya raia ndani ya muda wa siku chache tu huko gaza taifa hilo pia limehoji ni kwa nini hati ya kukamatwa kwa waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu haijatolewa kupitia kesi tofauti iliyowasilishwa mbele ya mahakama ya icc rais wa rusia vladimir putin jumatano ameapa kusukuma nyuma vikosi vya ukraine ili kupunguza tishio la kushambuliwa kwa eneo la rusia wakati alipokuwa akikutana na wanahabari wanaoendesha kampeni zake kabla ya uchaguzi wa rais utakaofanyika machi na ambao ana uhakika wa kushinda marekani itaongeza vikwazo zaidi kwa uongozi wa kijeshi wa miaka mitatu baada ya mapinduzi ya kijeshi ya februari mosi mwaka L2, na kwa hizo report, mwisho wa matangazo ya kumekucha afrika kutoka hapa kiswahili ya ya sauti ya Amerika, kwa niaba ya wote ambao wameshariki wameshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi mkuu hadija riami produsa wetu amekuwa ni dadi balawe mimi ni bmj mridhi na hapa hewani nimeshirikiana na harrison kamau kwa pamoja tunawatakieni wakati mwema popote pale mlipo fuatayo ni tahariri inayoelezea sera na maoni ya serikali ya marekani wakati wa ziara yake ya hivi karibuni nchini nigeria waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blincon alikubaliana na rais wa nigeria bola ahmed tinubo kwamba afrika si pungufu kuliko umuhimu wake mkubwa kwa wakati ujao wa dunia tunaamini katika hilo amesema leo hii marekani inaendelea kujitolea kufanyakazi na washirika wa afrika ili kuimarisha na kuboresha uthabiti usalama na ustawi wao tunaangazia sana nieria uchumi mkubwa zaidi barani afrika na demokrasia na mshirika wetu wa kipindi cha miongo sita ndiyo sababu nigeria iliyo salama ya kidemokrasia yenye wakati mzuri na yenye ustawi si jambo zuri tu kwa wanigeria na marekani bali kwa afrika yote na dunia nzima marekani na nigeria zina vipaumbele vingi vinavyofanana ikiwa ni pamoja na kuzingatia kuharakisha ukuaji wa uchumi na fursa nchini nigeria amesema waziri blinken kwa mfano kuna shauku kubwa katika sekta ya teknolojia ya nigeria wajasiriamali wa marekani makampuni Amerikani ya marekani yana hamu ya kushirikiana na kuwekeza katika uchumi wa nigeria hasa katika sekta ya teknolojia tuna makampuni makubwa ya teknolojia ambayo yameunganishwa na washirika wa nigeria ili kusaidia kutimiza mpango wa raisi tunubu wa kazi za kidijitali milioni moja makampuni mengine yana kazi ngumu ya kuweka nyaya chini ya bahari na kutumia teknolojia ya satellite kupanua ufikaji wa mtandao nyanja zetu za kiteknolojia zinakuza uvumbuzi wa kampuni za teknolojia kwa nigeria kampuni zetu za mitaji zinafanya kazi kuzifadhili zaidi ya hayo tunafanya kazi na kushirikiana kusaidia maendeleo na matumizi ya akili mnemba ama ai kwa manufaa amesema waziri blinken pamoja na nchi nyingine 3 za atlantic tunashughulikia maendeleo ya uchumi wa bluu ulinzi wa mazingira kubadilishana sayansi na teknolojia kupitia ushirikiano mpya wa ushirikiano wa atlantic tunataka kufanya ushirikiano kusaidia kuleta mapinduzi katika teknolojia ya nigeria ambayo inazalisha ajira inakuza biashara na inachochea ubunifu katika nchi zote hizi mbili kwa sababu moja ya mambo ambayo tumejifunza kutokana na ushirikiano huu ni kwamba inatunufaisha mahala popote au kampuni yoyote ambayo tunawekeza tunajifunza na kupata mengi kutoka kwake huu ni wakati mzuri sana na muhimu kwa ushirikiano wetu amesema waziri blinken afrika imetengeneza muda wetu uliopita muda wa sasa na itatengeneza wakati ujao marekani imejitolea kuimarisha ushirikiano wa kweli katika bara hili kufanya kazi ili kutatua changamoto za pamoja na pia kutimiza ahadi na matarajio ya kimsingi ya watu wetu hiyo ilikuwa ni tahariri iliyoeleza sera na maoni ya serikali ya marekani