hii ni kumekucha afrika kutoka idha ya kiswahili ya sautiameriawo d C., karibu kwenye matangazo yetu ya leo ikiwa ni jumatatu februari 522jinalanguarizkamna na mimi naitwa bmj mridhi tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwemo redio ituri bunia drc nuru fm iringa tanzania tkfm tanga tanzania radio mitume kitale kenya mwananchi radio nakuru uh, bila kusahau ubc uganda miongoni mwa nyingine vilevile tuko kwenye mtandao wetu wa voa sahilcom karibuni kwenye taarifa zetu hivi leo ni kwamba waasi wa em 23 katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo watishia kushambulia vikosi vya walinda usalama wa sadek iwapo watasaidia jeshi la taifa katika jimbo la kivu kaskazini je wakazi wa jimbo hilo waliotatizika na vita wanasemaje sisi tunahitaji musaada kanuni prezida wetu rais chisekedi chilombo feliksi atusaidie sana amalize hii vita kwenye taarifa nyingine waziri, waziri wa mambo ya nje wa marekani aelekea kwa mara nyingine kule mashariki ya kati wakati nayo na marekani ikiapa kuendelea kukabiliana na wahudhi wanaoungwa mkono na iran ndani ya yemen ni vidokezo tu vya baadhi ya yale tuliyokuandalia katika kume kuu cha afrika hivi leo lakini kwanza mwenzangu hapa bmj mureidhi anazo habari muhimu za kimataifa kutoka chumba chetu cha habari ni kwamba mapigano makali kati ya waasi wa m23 na jeshi la serikali yamesababisha wimbi jipya la wakimbizi wa ndani mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo kwa mujibu wa vyombo mbalimbali mbali vya habari katika majimbo ya kivu kaskazini na kusini hapo jumaapili kulingana na vyanzo hivyo siku ya ijumaa waasi wa m23 waliiteka eneo la shasha kwenye barabara inayounganisha miji ya goma na bukavu tangu wakati huo mji wa minova ulioko kusini mwa barabara hiyo unapokea wakimbizi wengi wa ndani wanaokimbia waasi hao mwakilishi wa mashirika ya kiraia huko minova delphin birimbi ameliambia shirika la habari la afp wakitokea katika wilaya ya masisi huko kivu kaskazini wakimbizi hao wameomba hifadhi katika nyumba za wakazi shule na makanisa birimbi aliongeza waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinn jumaapili aliondoka kwa mara nyingine kwa ziara mpya katika juhudi za kutanzua mzozo wa mashariki ya kati akijaribu kusukuma mbele pendekezo la kusitisha mzozo huo mbaya na kuachiliwa huru kwa mateka safari ya tano ya blinken katika eneo hilo tangu shambulio la hamas la oktoba 7 ndani ya israeli inafanyika siku chache baada ya marekani kufanya mashambulizi ya kulipiza kisasi dhidi ya walengwa wanaohusishwa na iran nchini iraq na siria ikiwa ni ongezeko la hivi punde la kasi ya mzozo ambao rais joe biden alikuwa angependa kuepuka ziara hiyo pia inakuja huku utawala wa biden ukielezea kukatishwa tamaa zaidi na israeli uh, huku vikwazo vikiwekwa uh, alhamisi kwa waloezi wenye itikadi kali ingawa marekani imepuzilia mbali wito wa kimataifa kwa israeli kusitisha mashambulizi yake ya kijeshi pendekezo linalojadiliwa liliandaliwa wakati wa mazungumzo wiki moja iliyopita mjini paris lilohusisha mkuu wa cia na maafisa wa israeli qatar na misri na kukusudiwa kusitisha mapigano kwa muda wa wiki sita za kwanza ili kutoa nafasi kwa kundi la hamas kuwachilia huru mateka waliokamatwa tarehe 7 mwezi oktoba huku israeli naye ikiwaachilia huru wafungwa wa asili ya palestina kulingana na chanzo cha hamas na polisi wa senegal jumaa wametumia gesi ya kutoa machozi kutawanya wafuasi wa upinzani waliokuwa wakilalamikia uamuzi wa rais makisar wa kuahirisha uchaguzi wa novemba 25 kutokana na mzozo kati ya bunge na idara ya mahakama harrison kamau anatuarifu zaidi kwamujibu wa shirika la habari la ap waandamanaji hao walikusanyika kwenye mji mkuu wa dakaa baada ya viongozi wa upinzani baadhi yao wakiwa ni wagombea urais kupinga tangazo la jumamosi la kuahirishwa kwa uchaguzi viongozi wa upinzani waliomba wananchi kulinda demokrasia wakati kukiwa na shinikizo la kufanya mazungumzo kutoka kwa jumuia ya kiuchumi ya mataifa ya afrika magharibi eos maafisa wa usalama wanasemekana kumkamata mmoja wa wagombea urais anta babaka ngom katika maandamano hayo karibu na mji mkuo wachambuzi wanasema kwamba mzozo huo ni mtihani mkubwa kwa moja wa mataifa yenye demokrasia ya hali ya juu barani africa baadhi ya jirani zake wakikabiliana na mapinduzi ya kijeshi ya hivi karibuni senegal imekuwa ikishuhudia taharuki za kisiasa katika siku za karibuni kufuatia maandamano ya upinzani pamoja na kuondolewa kwenye orodha kwa wagombea wa wawili wa urais kabla ya uchaguzi mkuu kufanyika mhula wa rais makisal unamalizika rasmi aprili mbili mwaka huu wakati sheria za uchaguzi wa senegal zikihitaji ilani ya siku 80 kabla ya uchaguzi kufanyika ikiwa na maana kwamba wakati wa karibu zaidi wa zoezi hilo kufanyika ni wiki ya mwisho ya aprili unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekuu afrika yakikujia moja kwa moja kutoka hapa idaa ya kiswahili ya sauti ya america washington dc bunge la ethiopia limeongeza kwa miezi minne muda wa kipindi cha hali ya dharura iliyotangazwa mwezi agosti mwaka jana katika juhudi za kukabiliana na uasi katika eneo la kaskazini la amhara ambao umelaumiwa kwa kusababisha vifo vya mamia ya watu hatua hiyo ya serikali hata hivyo imeibua shutuma za ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu mapigano yalizuka katika jimbo hilo mwezi julai mwaka jana kati ya vikosi vya serikali na wanamgambo wa eneo hilo waitwao fano ambao wameishutumu serikali kwa kudhohofisha usalama wa eneo hilo hali ya hatari iliipatia serikali mamlaka ya kuweka sheria kutotoka nje kuzuia harakati za watu na kupiga marufuku mikusanyiko tangu agosti vikosi vya serikali vimewondoa wapiganaji wafano kutoka mijini lakini mapigano yameendelea katika miji midogo na maeneo ya vijijini na rais wa marekani joe biden anaendelea na kampeni zake za kutetea nafasi ya urais ambapo jumaa na jumaatatu yupo katika jimbo la nevada ambapo kura za mchujo za kwanza katika ukanda wa magharibi ya marekani zinaendelea huku zoezi la upigaji kura wa mapema na wawale ambao wanatuma kura zao kwa njia ya posta zikifanyika hata hivyo mwaniaji huyo wa tikiti ya chama cha chademkrati na timu yake pia wanatumia ziara hiyo kupata uungwaji mkono kwa uchaguzi mkuu utakaofanyika novemba mwaka huu ben aliwasili mjini las vegas jumaapili kwa mikutano kadhaa inayofanyika kwa siku mbili lakini kampeni yake pia inatazamia kuongeza kasi ya mchakato wa uchaguzi mkuu huku mapambano kati ya biden na rais wa zamani wa marekani donald trump ambaye anawania nafasi hiyo kupitia chama cha republican ukionekana kushika kasi biden alishinda jimbo la nevada e katika uchaguzi wa mwaka e220 kwa chini ya asilimia tatu ya kura alizopata trump na biden pia alishinda uchaguzi wa mchujo wa chama chake katika jimbo la south carolina siku ya jumamosi unaendelea kusikiliza idha ya kiswahili ya sauti america washington dc kutoka hapa washington dc na katika taarifa tulipa kipaumbele hivilio ni kwamba waasi wa em 2 h wametishia kwamba watakamata au kuwashambulia wanajeshi wa sadec watakaoungana na jeshi la frdc wilayani masisi kivuka kaskazini katika jamhuri ya kijemoi ya gremokrasia ya congo kama anavyotueleza austel malivika katika tangazo lilosambazwa na m23 kupitia msemaji wake lares kanyuka wa m23 inasema italazimika kuwakamata ama kuwashambulia wanajeshi wa sadek hasa wanajeshi kutoka tanzania kwani wameshirikiana na jeshi tifu kwa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo frdc kutumia mizinga wakaazi wakishutumu m23 kushambulia wakaazi kwa mabomu kama eneo la ndosho mjini goma ambako nakutana na mama joyce aliyeponea kwa bahati ile bombe salikuya ilishuka ilieplose pale koko kotundu pale saliesploele maekla ikachomoka nje ka ingi kaanzafa ya manyumba iko katakata na ikeingia ku manyumba kwa iliweza yasoteko naenda ikaingia ikaribisha maibambazi vimwa vya manyumba nilikuwa kwangu tu ni metre na hapa tu hakuna tajimi. katika muji wa sake makaazi mengi yameshambuliwa na bomu ambazo wakaazi wanasema zadondoka kutoka milima ya ngingwe na nashasha ambako ni eneo la waasi wa emshittu balume mhindo presse alipoteza mtoto wake kuwawa na bomu katika muji wa sake nilipata na ya sakei oba mbatoka uko kwenye bilima na ikafika hapa hapa skwenye karte mau ikabomola nyumba na ikaua mtoto wangu aikuwapanymsu masaa aili wakati kaya kokule kushamba wakati yakurudia mwl maghari karuia kafika pa mtotowangu alishafarikid kusvitatuka tunaomba tuna, tuna, tuna msaada juu ya wakua atusaidi sana wamalize vita mapigano yakiendelea shasha wakaazi waendelea kukimbia vijiji vyao hadi mji wa sake baada ya mji wao kudhibitiwa na mi3 na kukata barabara yenye kuunganisha goma na bukavu lakini jeshi bado likiendelea kukabiliana na wasi haoasaa Ki, ki, wasiwasi ikiendelea jeshi la serikali ynfrdc yani likiomba wakazi kuwa watulivu lwanda ni kiongozi wa kata mmoja katika mji wa sake kilometa zaidi ya ishirini magaribi mwa muji wa goma sisi tunahitaji msaada kanuni prezida wetu raisi chisekedi chilombo felisi atusaidie sana amalize hii vita wakati wa kambeni rais feliks chisekedi wa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo aliahidi kumaliza uasi wa m23 kwa njia ya vita lakini bado waasi wakiendelea kuchukua vijiji katika uangalizi wa serikali sadek na monusko oser malvika goma ni kumekucha afrika idhaya kiswahili ya sauti amerika ambapo mwenzangu bmj muridhi anaendelea nazo habari muhimu za dunia naam habari za hivi punde ni kwamba tuzo za 66 za grami zinafanyika hivi sasa kwenye ukumbi wa crypto com mjini los angeles katika jimbo la california hapa marekani mtayarishaji mkuu wa tamasha hizo ben winston alikuwa amesema awali kwamba wanawake wangetawala katika tamasha za mwaka huu ambazo zilianza mwendo wa saa b usiku saa za hapa washington hafla hiyo inapeperushwa moja kwa moja na kituo cha televisheni cha cbs ikiongozwa na mchekeshaji trevanoa ambaye anafanya hivyo kwa mara ya nne mwaka wanne mfululizo tofauti na tamasha zingine za Grammys, ambazo huwashirikisha wasanii mbali, mbalimbali kutoka hapa marekani eh, huwashirikisha wengi kutoka kote duniani kwa mara ya kwanza mwaka huu eh, kunalo uh, shindano kombe jipya la onyesho bora la mziki wa kiafrika tuzo ambayo ina inaashiria umaarufu na, na ongezeka wa mtindo wa afbit na aina nyingine ya muziki kutoka bara hilo ambao unaendelea kupata umaarufu kimataifa kupitia majukwaa ya mitandao ya kijamii kama vile tiktok hadi sasa taylor swift ni kati ya wasanii tajika ambao tayari wameshinda tuzo katika tamasha hilo la leo na fainali za kombe la dunia mwaka 226 zitafanyika kwenye uwanja wa MetLife katika jimbo la new jersey hapa marekani waandaaji wa kombe hilo fifa wametangaza jumaapili york na new jersey kwa pamoja zilingang'ania nafasi hiyo huku zikikabiliwa na ushindani mkali kutoka kwa texas ili wawe wenyeji wa mchuano utakaofanyika tarehe 19 mwezi huo wa saba mwaka 226 kama kilele cha mashindano yaliyopanuliwa ya timu 48 yakiandaliwa kwa pamoja na marekani kanada na mexico sbasi moja kwa moja tuelekee katika nchi ya tanzania ambapo wakati dunia inaadhimisha siku ya saratani wananchi wa tanzania wamelalamikia ukosefu wa miundombinu rafiki ya kupimia ugonjwa wa saratani hali inayopelekea kuchelewa kugundulika kwa ugonjwa huo huku wadao waafrika wa afya nchini humo wakizitaka mamlaka kufikisha miundombinu hiyo katika ngazi za hasanati zahanati na vituo vya afya mwandishi wetu wa darissalam basi amn ramadhan anayoripoti kamili baadhi ya wananchi nchini tanzania wanasema changamoto kubwa wanayokumbana nayo ni kuchelewa kugunduliwa kwa ugonjwa wa saratani hali inayopelekea kuanza matibabu kwa kuchelewa na tatizo jingine ni gharama kubwa ya upatikanaji wa dawa pindi wanapogundulika na ugonjwa huo mwanamvua sarai mkaz wa dar es salaam ambaye amemuuguza mgonjwa wa saratani amesema iliwachukuwa takriban miaka 15 kugundua mgonjwa wao anasumbuliwa na saratani licha ya kwenda hospitali mara kwa mara Kana na matatizo ya kiafya yaliyokuwa yakimkabili changamoto kubwa tulioipata kwanza ni kwa muda mrefu ugonjwa huo hujudulikana unachukua muda mrefu kila mkienda hospitali mnajielezea kwamba iya alikuwa ni ya, ya kizazi anaeleza kwamba mijamani tumbo e, tumbo hakuna fafanuzi wwote anapewa dawa za kawaida tunarudi sio chini ya miaka kumi na tano mpaka kuja kujua ugonjwa mujibu wa taarifa kutoka mradi wa takwimu za saratani inakadiriwa wagonjwa wapya 4464 nchini tanzania wanagunduliwa na ugonjwa wa saratani na vifo 26945 vinatokea huku nchi zilizopo kusini mwa jangwa la sahara zikiwa hatarini kupata idadi kubwa ya vifo kama hatua madhubuti za kukabiliana na ugonjwa huo hazitochukuliwa d elizabeth sanga kutoka dare ssalam amesema sababu kubwa inayopelekea ugonjwa wa saratani kushindwa kugundulika mapema ni kutokana na kukosekana kwa madaktari katika ngazi ya zahanati na vituo vya afya hivyo amezitaka mamlaka kupeleka madaktari katika ngazi hizo kwa kuwa ndiko wagonjwa wengi hutokea sababu kubwa ni hii ukosefu wa madaktari katika ngazi ya zahanati na vituo vya afya tungehamasisha zaidi wale wanafunzi ambao wanaotoka vijijini wana... ili wa... wasome warudi kuwa madaktari katika ma... Yao. kwa ne yaoasababukule kuna maatiso makubwa wananchi wengi wanatoka kule wakiwa na saratani ambazo zipo katika hali mbaya hata hivyo franklin mtei mkurugenzi wa taasisi ya tanzania tanzanianca amesema ukosefu wa elimu kwa wananchi na miundombinu bora ya kutambua ugonjwa wa saratani pamoja na kukosekana kwa utashi wa kisiasa wa kupambana ugonjwa huo ni miongoni mwa sababu zinazopelekea kuchelewa kupatikana kwa huduma kwa wagonjwa hao elimu fahamu lakini pia ni undombino kwa misingi kwamba vifa vya kupima na utaalam pia wataalamu wenyewe na elimu ndo kitu ambacho kimeonekana kwamba imekua kiwafikia wengi kwa, kimi, kimi, kimi, kwa wakati lakini na umaskini wetu na mamu, kama kamautashi wa kisiasa wa kusema kwamba ile ni janga na tulifanyia kazi kama inavyostahili basi ulikuwa nyuma sana maadhimisho hayo ya saratani kwa mwa224 yamebeba kauli mbiu inayosema huduma za saratani sawa kwa wote ikiwa inalenga kuhakikisha kuwa kila m bila kujali hali zao anapata huduma za saratani bora na sawa amri ramadhani sauti ya amerika daressalam unaendelea kusikiliza kumekucha afrika idhaa kiswahili ya sauti ya amerika washinton dc tunapoendelea kuangalia taarifa kutoka kwa waandishi wetu na pia taarifa ambazo zimetufikia m kuna nini safi kabisa harrison ni kwamba wakati ikionyesha uwezo wake wa kijeshi pamoja na ushawishi wa kidiplomasia marekani inajizatiti kudhibiti eneo kwa vita vya mashariki ya kati wakati vita kati ya israeli na hamasi vikiendelea huko gaza vikosi vinavyoungwa mkono na iran vimeendelea kufanya mashambulizi katika maeneo yanayodhibitiwa na mataifa ya magharibi kama unavyotuarifu harison kamau katika ripoti hii iliyotayarishwa na veronica balderas wa sauti america hata baada ya muungano unaoongozwa na marekani kulenga maeneo 36 yanayoshikiliwa na wahodhi mwishoni mwa wiki marekani bado ina wasiwasi wa mashambulizi zaidi kutoka makundi yanaoungwa mkono na iran mashariki ya kati ameonya mshauri wa kitaifa wa marekani kwenye maswala ya usalama jake sullivan alipokuwa akizungumza kwenye kipindi cha televisheni cha abc kipindi cha this week show jumapili madhumuni makuu ya kufanya mashambulizi hayo ni kumaliza nguvu wanamgambo wanaoungwa mkono na iran na siria ambao wamekuwa wakishambulia vikosi vyetu pamoja na wahudhi ambao wameendelea kuwa tishio kwenye usafiri wa meli katika bahari ya shamu na tunaamini kwamba wamepiga hatua katika kupunguza uwezo wa wapiganaji hao pamoja na wahudhi na kama inavyohitajika tutaendelea kuchukua hatua zinazohitajika hata hivyo wahudhi wameapa kuendelea na operesheni zao za kijeshi ambazo wamesema ni majibu kutokana na vita vya israel dhidi ya hamas ndani ya gaza zaidi ya wa wapalestina 27 tayari wamekufa kutokana na vita hivyo huku zaidi ya 66 wakijeruhiwa kulingana na wizara ya afya ya hamas bila mosen abu nashtan ni waziri wa mambo ya nje wa yemen tunachoshughulia ni uchokozi utekaji nyara mauaji na kuzuiliwa kwa upelekaji wa dawa kwa ndugu zetu waliopogaza wananchi wa yemen makabila yake wanaume pamoja na silaha zao wanajiandaa kukabiliana na uchokozi huo na kufanya wanavyohitajika kufanya kampeni ya kijeshi ya israel ilianzishwa kama majibu ya shambulizi la wanamgambo wa hamas ndani ya israel oktoba 7 ambapo watu120 waliwawa huku wengine 240 wakishikwa mateka jumapili waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu amesema kwamba tayari wameangusha vikosi 17 kati ya jumla ya vikosi 24 vya vi hamas kufikia sasa amesema kwamba vikosi vingi vilivyobaki vipo kusini mwa ukanda wa gaza pamoja na rafa na kwamba wataviangamiza pia marekani imeendelea kutumia ushawishi wake wa kuleta suluhisho la kidiplomasia wakati waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken akipanga kufanya ziara nyingine kwenye eneo hilo pendekezo la kuongezwa muda wa kusitishwa mapigano pamoja na kuachiliwa kwa mateka zaidi walioshikiliwa na hamas kwa kubudilishana wafungwa wa kipalestina waliopo israel pia linaendelea kutathminiwa jak sullivan hata hivyo amesema kwamba sio lazima makubaliano hayo yafikiwe na wala hakuna muda uliowekwa kwa hilo kufanyika matamshi yake amekuja baada ya umoja wa mataifa kuonya ijumaa kwamba mpaka wa rafa umeanza kuwa jiko moto la kukata tamaa kwa wapalestina waliotafuta hifadhi baada ya kutoroka makwao ndani ya gaza katika makala ya jamii na maendeleo hivi leo tunakwenda katika mji wa bunya mkoani turi huko drc ambapo wakazi wengi wanaokimbia vijiji mbali mbali kwa sasa wameamua kujitafutia ajira kutokana na hali ngumu kambini mjini bunya austel maliwika ndiye ametuandalia makala ya leo kutoka huko drc wakati mikoa wa mbalimbali imeshuhudia machafuko kwa muda mrefu na kupelekea wakaazi kutoka vijiji wilaya mbalimbali mbali, kukimbia miji yao na kukimbilia miji mikubwa mikubwa kutokana na ukosefu wa usalama wengi wajikuta bila msaada na kuanza kujitafutia ajira sauti amerika imetembelea katika muji wa buni mkoani ituri ambako tulikutana na wakimbizi wengi wakiwa mitaani na wengine wakijitafutia biashara ndogo ndogo na wengine bado aksat samuel mundra alikimbia kutoka kijiji chake cha larugu wilayani jugu bahima bahimanor tangu mwaka wa eu2 18 kwa sasa aishi katika kambi ya esp bunia mjini bunia ambako alipata hifadhi ya muda ameamua kufanya taksi za pikipiki kutokana na ukosefu wa m- misaada vita kutoka largo e, ile siku miotuapau hapa kusit miko na na kazi ya e, miko na, na sababu kazi iakiwoaakiasabauii sikupata kazi lakini niko na moto apa miko na namisha ya matoto yangu moto iko yangu moto ele kupata moto le mifanya parjure tulia fanya kazi ya tulikuwa shona ngua nini tulikuwa shona nyumba ya batu na tulikuwa tulikiwatia potopoto kumwii nyumba ya batu na tulikuwa fanya lekelemba o nikapata fraa kidogo nikaenda uza naye moto mpaka leo motoleko na nisaidia niko nafanya tu kazi niko napia kurse ndana vile hata pembeni pembe, naenda mikonaenda mesimbali njo paka naenda lakini karibu, karibu miko na jidebre tu wengine nao hasa wanawake wakifanya biashara ndogo ndogo pembeni ya barabara janin madasi anauza mboga mboga na wenjie wakiwa miezi sita na zaidi kambini mjini bunia mkoani ituri katika maisha magumu balenga balengana bamusichaaa zhamcicha bashuile natoka kule kamangala chil alikya wakati ile vita vital liwanzikana na mezi ya pilisaamikzis miaka sita h milikya isi zamani milika kuisaka bakitu ba gurube bamuzi yotelia ote ile nibakiakaauaaaa yote, yote, yote minacha bakuku iko nasadia ao ya batoto yangu inazala babotu ine tu, tu. maisa angoruta muzuru baleta na minini kitumilikakulisaka ele baleta tampeguu na minkuku bambuzi Kumjini, wengine wakisema maisha kwa sasa ni magumu katika kambi mbalimbali mkoani ituri hasa katika muji wa bunya chakula hapana chakula mbele wanasadia kimbizi alemi naacha kimbizi oh. ile shitilealamu oh. vita naisha alemi naenda kuvilasi oh. e, wanalima shamba nini mbuzi chung'a mbuzi na wnausishata eleko matata bunya matata bunya heleko matata bunya. ate bei wakazi hao wa vijiji vya ituri wameomba viongozi wa serikali kuhudumisha usalama kwenye vijiji vyao ili warudi kwenye mashamba yao hali hii ikionekana sehemu mbalimbali ambako hata makundi ya ndani yatwangana kati yao na kusababisha wakulima kuhama vijiji vyao kama eneo la kimbululubero ambako kunashuhudiwa wakazi wanaohama makaazi yao kutokana na mapigano kati ya makundi mawili ya wazalendo paluku ni mkazi wa kimbulu wakuu viongozi wa gavumenti wana kazi ya maana sana kuitisha watu kama hawa kusudi solutions ipata kupatikana kwa ajili ya kuchangia kwa amani ya raia sababu raia wasiwa watu wenye kuhusika katika hali ambayo wao hawajui wao ni raia tu wanapenda amani na usalama tunasema kwanza kwa wakimbizi pole ila kule kwenyewe wanaelekea ninyi watu wa roho mzuri mupate kuwakaribisha sababu nanyi hamjui siku itakapowadia hali kama hiyo hiyo serikali kwa upande wake ikiomba hata hivyo watu wenye roho nzuri kusaidia watu wanaotaabishwa na hali ngumu ya maisha kutokana na vita vya hapa na pale katika mikoa mbalimbali mashariki mwa kongo kwa sababu watu wanajua ndugu rafiki wakati ya vita ambako wengi wameacha shamba pamoja na makazi yao ikiota majani ama kuharibiwa na waasi mbalimbali jambhuri ya kdemokrasia ya kongo ikiwa inahitaji msaada wa amani kuliko msaada wa chakula wakisema wananchi wanaopatikana katika kambi mbalimbali mbali. kivu kaskazini pamoja na ituri oser malivika jamii na maendeleo goma asanti sana austel mali vika kwa jamii na maendeleo sasa kwanza tupate muktasari wa habari kabla ya kumaliza matangazo yetu mapigano makali kati ya waasi wa m23 na jeshi la serikali ya drc yamesababisha wimbi jipya la wakimbizi wa ndani mashariki mwa nchi hiyo vyanzo mbalimbali mbali katika majimbo ya kivu kaskazini na kusini vimesema jumaapili waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinn jumaapili aliondoka kwa mara nyingine kwa ziara mpya katika juhudi za kutanzua mzozo wa mashariki ya kati akijaribu kusukuma mbele pendekezo la kusitisha mzozo huo ambao ni mbaya na vilevile kuachiliwa huru kwa mateka polisi wa senegal jumaapili wametumia gesi ya kutoa machozi kutawanya wafuasi wa upinzani waliokuwa wakilalamikia uamuzi wa rais makisal wa kuahirisha uchaguzi wa februari 25 kutokana na mzozo kati ya bunge na idara ya mahakama bunge la ethiopia limeongeza kwa miezi minne muda wa kipindi cha hali ya dharura iliyotangazwa mwezi agosti mwaka jana katika juhudi za kukabiliana na uasi katika eneo la kaskazini la amhara ambao unalaumiwa kwa kusababisha vifo vya mamia ya watu rahis wa marekani joe biden anaendelea na kampeni zake kutetea nafasi ya uraisi ambapo jumaa na jumaa yupo katika jimbo la nevada ambapo kura za mchujo za kwanza katika ukanda wa magharibi wa marekani zinaendelea huku zoezi la upigaji kura wa mapema na wawale ambao wanatuma kura zao kwa njia ya posta likifanyika na fainali za kombe la dunia mwaka 226 zitafanyika kwenye uwanja wa wam katika jimbo la new jersey hapa marekani asante sana mwenzangu bmj mridhi hapo ndipo tunafika mwisho wa gumekuu afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hivi leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi bmj muridhi produsa wetu dadi balawe jina langu harizon kamau na hewani pia nimekuwa na huyuhuyu bmj muridhi basi kwa pamoja tumekutakia wakati mwema popote ulipo