Kumekucha, África. hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america washington dc karibu sana kwenye matangazo yetu ya ijumaa ikiwa februari 9 mwaka 224 nalo jina langu harizon kamau na mimi naitwa bmj mridhi tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu kwa jumla zikiwemo radio sango malamu kule drc radio jambo isiro dodoma fm asayari radio eldoret kenya pamoja na voice of africa korogwe tanzania bila kusahau ubc uganda miongoni mwa nyingine nyingi vilevile vile unaweza kutupata kwenye mtandao wetu voa sahlcom karibuni kwenye taarifa zetu hivi leo hali ya wasiwasi yaendelea kutanda kwenye vitongoji vya mji wa goma mashariki mwa drc kutokana na tishio la kundi la waasi la m23 la kufikia mji huo je wakazi wanasemaje ilo no, wasiwasi iko kwa sababu wakishafika mkiasi wenye wanapiga mabomu zao zinaangukia kwenye mji wa goma wasiwasi iko kwama wanapasha sika waikamata mji wa goma hata kama tunakuwa na mi wanaita katika e habari nyingine ukaguzi unaendelea katika baadhi ya miji nchini kenya ya wauza gesi baada ya mkasa wa mwishoni mwa wiki jijini nairobi uliojeruhi mamia ya watu na kusababisha mauaji ya watu kadhaa je wakaguzi wa serikali wanasemaje tumewaandikia zile kampuni zote kwa sababu jana nimeona malori mengine yanafika pale yanamwaga gesi wao wenyewe wako na leseni ya kutransport gas lakini wale wenye kuwauzia wao wenyewe hawajui yakuwa kama wameidhinishwa wa hawajaidhinishwa ni baadhi tu ya taarifa tulizokuandalia baadaye hivi leo kwenye kume kuu afrika lakini kwanza tupate habari za kimataifa zikisomwa hapa na mwenzangu bmj muridhi kutoka chumba chetu cha habari ni kwamba jumuiya ya ukanda wa afrika magharibi ya kiuchumi ecows alhamisi ilijaribu kushawishi bukina faso niger na mali zinazoongozwa kijeshi kutathmini upya uamuzi wao wa kujiondoa katika muungano huo wa kisiasa na kiuchumi ikionya juu ya athari ambazo hatua hiyo huenda ikawa nazo kwa raia wa mataifa hayo viongozi wa kijeshi wa nchi hizo tatu waliojiteua wenyewe kwa pamoja walitangaza tarehe 2shrininn mwezi januari mwaka huu kwamba wanajiondoa kwa ushirika huo baada ya kushinikizwa kurejesha utulivu wa kikatiba kufuatia msururu wa mapinduzi katika eneo hilo kuondoka kwa kwao kuna tishia kudhoofisha zaidi ya ambayo imejitahidi kupunguza udhoofu wa kidemokrasia katika ukanda wa afrika magharibi ulioanza kwa mapinduzi ya kijeshi nchini mali hapo mwaka el baraza lake la upatanishi na usalama lilikutana katika mji mkuu wa nigeria abuja kujadili suala hilo na mzozo wa uchaguzi nchini senegal ambapo kuahirishwa kwa kura ya urais kumezua malalamiko ya umma na hofu kwa jumla kaika jumuiya ya kimataifa kabla ya, kima ya mazungumzo ya alhamisi rais wa tume ya ecowas omar tore alielezea uamuzi wa viongozi hao wa kijeshi kuwa wa haraka na kusema wameshindwa kuzingatia sheria za kujiondoa katika jumuiya hiyo rais wa afrika kusini serel ramafosa alitumia hotuba yake bungeni jana alhamisi kuelezea mafanikio ya chama chake katika miaka t iliyopita lakini akatoa maelezo machache tu kuhusu mipango yake ya kushughulikia changamoto kuu ambazo zinaendelea kuikumba nchi hiyo chama cha ramafosa cha afrika national congress anc ambacho kimetawala tangu rais nelson mandela kukiongoza kuelekea ushindi katika uchaguzi wa kwanza wa kidemokrasia baada ya ubaguzi wa rangi mw994 kinaelekea kwenye kampeni yake yenye ushindani mkubwa zaidi ukusanyaji wa maoni tofauti tofauti unaonyesha kuwa huenda kikapoteza wingi wake wa wabunge e, katika kura inayotarajiwa kupigwa kati ya mei na agosti mwaka huu na kulazimika kuunda muungano wa vyama ili kuendelea kushikilia mamlaka katika hotuba yake ya kila mwaka ya hali ya taifa ramafosa alikubali matatizo hayo lakini alitoa masuluhisho machache mapya na mara kwa mara wakati akitoa hotuba hiyo alidi hakiwa na wabunge na jeshi la israeli limesema kwamba takribani roketi 30 zimerushwa kaskazini mwa israeli usiku wa kuamkia leo ijumaa kutoka lebanon kufuatia shambulizi la droni la israeli lililojeruhi kamanda wa kundi la hezbolah linaloungwa mkono na iran kusini mwa lebanon harison kamau anatuarifu zaidi kwa mujibu wa shirika la habari la afp msemaji wa kijeshi wa israel amesema kwamba wanaweza kuthibitisha kuwa takriban roketi 3 zimerushwa kutoka lebanon kuelekea kwenye maeneo ya zatim na dalton kaskazini mwa israel likiongeza kuwa ripoti za awali zilisema kuwa hakuna watu waliojeruhiwa kutokana na mashambulizi hayo jeshi la israel limesema kwamba droni yake ilijeruhi kamanda wa hezbolah kusini mwa lebanon likidai kuwa alihusika kwenye mashambulizi dhidi ya israeli jeshi hilo limeongeza kusema kwamba mashambulizi ya hezbola yalilenga keyatsmona na metula kaskazini mwa israel shirika la habari la serikali ya lebanon limeripoti kuwa gari moja lilishika moto baada ya kugongwa na silaha iliyorushwa na droni ya israel lilipokuwa likiingia mjini mkuu wa jeshi la wanahewa la israel tomaba ameonya kuwa iwapo mapigano yatazuka kwenye mpaka wa lebanon basi kutakuwa na majibizano makali yakilenga mamia ya sehemu ndani ya lebanon ikiwemo miji ya yaa sdon beirut nabeka unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka hapa washington dc katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteresh kwa mara nyingine alhamisi alitoa wito wa kusitishwa kwa mapigano eh, kabla ya kile alichokiita janga kubwa kutokea katika mji wa rafa kusini mwa gaza ambako jeshi la israeli linaripotiwa kupanga kuzidisha mashambulizi yake ukiangalia hali ya rafa ambapo sasa unazidi una zaidi ya nusu ya wakazi wa gaza ambao walishukumwa huko kwa kuangalia hali hiyo ni wakati wa kusitisha mapigano kwa ajili ya ubinadamu kabla ya janga kubwa kutokea gaza ikiwa tuna aina kama hiyo ya operesheni za kijeshi huko gaza kama tulivyoona huko na sehemu zingine za gaza alisema alisematre zaidi ya nusu ya wakazi wa gaza ya yenye watu milioni22 wamejazana katika mji huo ulio kwenye mpaka na misri kutafuta usalama licha ya baadhi ya mashambulizi ya israeli endelea katika eneo hilo mkuu huyo wa umoja wa mataifa pia alitilia shaka nguvu zinazotumiwa na jeshi la israeli huko gaza akibainisha kwamba viongozi wa israeli wamesema wanapambana na hamasi na sio watu wa palestina na kampuni ya teknolojia ya marekani meta alhamisi ilisema kwamba imeondoa mtandaoni akaunti za facebook na instagram za viongozi kiongozi mkuu wa iran ayatolah ali hamenei kwa kukiuka sera yake ya maudui ingawa meta haikutaja vita vya israeli na hamas kampuni hiyo imekuwa chini ya shinikizo la kumpiga marufuku kiongozi huyo tangu shambulio la oktoba 7 lililofanywa na hamas dhidi ya israeli baada ya shambulio hilo khamenei aliunga mkono yale yaliyotokea lakini akasema kwamba anakanusha kuhusika kwa iran pia ameunga mkono hadharani kulipiza kisasi kwa wapalestina dhidi ya mashambulizi ya israeli yanayolenga gaza pamoja na mashambulizi dhidi ya meli katika bahari ya shamu yaliyofanywa na waasi wa kihudhi wa yemen hamenei aliye madarakani nchini iran kwa miaka thelathini na mitano ana wafuasi milioni tano kwenye akaunti ya instagram instagram na facebook zimepigwa marufuku nchini iran lakini wa iran hutumia mbinu mbadala itwayo vpn kukwepa vikwazo na kufikia tovuti au programu mbalimbali zilizopigwa mbali, marufuku ikiwa ni pamoja na facebook twitter na youtube unaendelea kusikiliza kumekucha afrika idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washinton dc kwenye taarifa yetu tulioipa kipaumbele hivi leo ni kwamba mashirika ya huduma za dharura yanayopatikana mashariki ya jamhuri ya kongo yametoa onyo ya kueleza wasiwasi wao wasi. wow, kutokana na idadi kubwa ya watoto na watu wanaokimbia makazi yao karibu na mji wa goma mapigano makali kati ya kundi la waasi la M23 na jeshi la serikali kulingana na shirika la watotozaidi ya watu laus yao wa watoto wamekimbia makazi yao tangu februarib mwaka huu abdshaur abu amezungumza na haba masomeko mchambuzi wa maswala ya kisiasa mjini goma na kumuuliza ikiwa wanahofu mapigano yatawasili katika mji huo mkuu wa iuasazindiyo ilo wasiwasi iko wasi kwa sababu uh wakishafika mkiasi yenye wanapiga mabomu zao zinaangukia kwenye mji wa goma wasiwasi wasi iko kama wanapasha fika waikamata mji wa goma hata kama tunakuwa na mapr h wanaita operation ya umoja wa mataifa na uh, jeshi ya kongo ya kusema kwamba itachunga mji wa goma na ya sake lakini kwa jana tuliangalia kama watu walitoka hapa mjini sake wakikimbilia mangambo za goma na goma kumeshaanguka mabomu mingi kusema kwamba wasiwasi uh, iko wasi kabambi sana kwa kusema uh, tunapasha lamuka usubuhi watu wa, wa asi wameshakamata mji wa, wa goma hiyo wasiwasi iko swasi sana na iko a hatari sana jeshi la sadek lipo hupo kwa nini vita vimekuwa vikali hivi sasa wakati watu walikiri kwamba amani inaweza kupatikana nyiwe wachambuzi ah, naam hiyo ndio tatizo lenye iko kwa sasa kwa sababu jeshi ya sadek ilikuya ikisema kama iko na mandate ya kugombanisha uh, hizo makundi za kumiliki silaha lakini kwa sasa mpaka hapa jeshi la sae limeshasema kwamba watafanya mapr na uh, uh, jeshi ya congo lakini mpaka sasa hakuna kitu wameshafanya akuya hata operation moja ni wameshafanya uh, kwa kusema uh, wapige hiyo makundi na amiliki silaha na kwapigem3 ni kusema kwamba tungali tunajiuliza maswali fulani fulani kwa kuangalia huyo jeshi ya sadek itafanya nini na hapa jana huenda kulikuwa watu fulani walikuwa wakisema kwenye mitandao nafasi zote kama jeshi la sadek lilisema hawataanza maoperations zao pembene ya jeshi ya congo kwa sababu jeshi ya kongo inatumika na a awanaita wazalendi wanasema kwamba kusema uh, kusudi waanze maoperation itaomba jeshi ya kongo inaacha hiyo na wale wanaita wazalendo hiyo ndiyo njio ikunasemeka kwenye mitandao nafasi yote hapa goma lakini watu wameshakuwa na maswali myingi kwa kuhusu hiyo jeshi la sadek na watu wameshaanza waza kama hiyo jeshi la sadek itakuwa nayo kama hiyo east african community force hakuna juhudi za mazungumzo serikali hawajasema kitu serikali ya kongo inasema hakuna kuzungumza nao mpaka siku watatoka kwenye kongo aende nchi ya teritoare ya kongo njio tutazungumuza nao nao wanasema hawataenda fasi wanapashwa gombana mpaka uh, wa- waitike hiyo mazungumzo mpaka sasa rais chisekedi alisema kwamba hakutakuwa mazungumzo yoyote na waasi long lotem watakuwa wiko kuteritoare ya congo ni habart masomeko mchambuzi wa maswala ya kisiasa akizungumza na sauti a amerika kutoka goma drc namtukiendelea na habari za dunia ni kwamba ripoti iliyokuwa ikisubiriwa kwa muda mrefu alhamisi imemwondolea lawama rais wa marekani joe biden kuhusiana na tuhuma za utumiaji mbaya wa nyaraka za siri lakini ikaibua mshangao mkubwa wa kisiasa kwa kumtaja rais huyo wa chama cha chadt kama mzee mwenye nia njema lakini asiye na uwezo wa kukumbuka mambo ipasavyo ripoti hiyo iliondoa wingu la kisheria juu ya biden wakati anatafuta uongoji mkono akitaka kuchaguliwa tena katika kinyang'anyiro kinachotarajiwa kuwa kati yake na rais wa zamani donald trump wa chama cha republican ambaye anakabiliwa na kesi ya jinai kwa kuondoa idadi kubwa ya nyaraka za siri baada ya kushindwa katika uchaguzi wa mwaka 220 kisha kukataa kutoa ushirikiano kwa wachunguzi hata hivyo katika hatua iliyopokelewa kwa mshangao na kampeni ya biden mwenjesha wa mashtaka maalum robert h alisema kwamba uchunguzi wake umempata raisi ambaye e, uwezo wake wa kiakili umepungua kiasi kwamba akumbuki tarehe ya umakamu wake wa rais chini ya rais barack obama na kifo cha mtoto wake bu kutokana na saratani mwaka 2 na iraq halamisi imekosoa vikali shambulizi lililofanywa na droni ya marekani ambapo jeshi lake lilisema limemuua kiongozi wa kundi la wanamgambo uh, linaloungwa mkono na iran msemaji wa iraq ameliita shambulizi hilo mauaji dhahiri ambayo yameonyesha kwamba nchi hiyo haithamini maisha ya raa au sheria za kimataifa ni kumekucha afrika idha ya kiswahili ya sauti a washington dc basi kufuatia mkasa wa mlipuko wa gesi eneo la embakasi jijini nairobi mwishoni mwa wiki miji mingine sasa inachukua tahadhari ili kuepusha maafa sawia na hayo siku za usoni huko mombasa gavana wa jimbo hilo Abdur swamada sharif nasir ameashiria kufungwa kwa maduka na vituo vya uuzaji gasi kinyume na sheria kama anavyoripoti amina chombo akiwa mombasa washukio wa kiwanda cha gasi cha embakasi nairobi kilichosababisha vifo vya watu saba na mamia y kujeruhiwa wakiendelea kuzuiliwa na polisi serikali ya jimbo la mombasa imefunga vituo vya biashara za gasi vinavyoendeshwa kinyume cha sheria Aki... <tipo> jamaa nduenyee atakuaujakifanya ukaguzi wa vituo vya uuzaji na upakiaji wa gasi Gavana mombasa abdul somad sharif nasir akiwa ameambatana na maafisa wa mamlaka husika za kudhibiti uuzaji wa gasi kenya amesema kuwa hakuna mfanyabiashara atakayeruhusiwa kuendesha biashara hiyo bila leseni nne zilizoidhinishwa kisheria leseni hizo ni pamoja na ile ya kutoka kwa mamlaka ya mazingira nema mamlaka ya kudhibiti kawi na petroli kepra ile ya ukaguzi kutoka idara ya na leseni ya kuendesha biashara ya serikali so somitin ambazo kwamba zitaweza kufanywa will be based on thes guidline hizi ni guidelines ambazo kwamba zilikuwa tayari zishawekwa ikiwemo ni kenya maritime authority, kenya ports authority ikiwemo ni the county government of mombasa ikiwemo ni cas ikiwemo ni nema hata kenya red no thesearethe guidelines kwa sababu kuhatarisha maisha ya, ya, ya watu Uh, kwa sababu ya kutumia lugha ya, ya biashara is not io right aidha ameonya kampuni za usambazaji gasi dhidi ya kuuza bidhaa hiyo kwa maduka ambayo hayana vibali badala yake wasambaze gasi hiyo kwa vituo vya uuzaji mafuta petroli nasistiza tena tumewaandikia zile kampuni zote kwa sababu jana nimeona malori mengine yanafika pale yanamwaga gesi wao wenyewe wako na leseni ya kutransport gas lakini wale wenye kuwauzia wao wenyewe hawajui yakuwa kama wameidhinishwa wa hawajaidhinishwa so wahakikishe ya kuwa wale wateja wao we will hold hatua ya serikali ya mombasa inajiri wakati ambapo aliyekuwa mmiliki wa kiwanda cha gasi derek kimathi pamoja na joseph makau david walunya ong'are na mariam mutete kioko ambao ni maafisa wa mamlaka ya kitaifa a kusimamia mazingira nema wanaendelea kuzuiliwa na polisi kwa siku ishirinina moja kuruhusu uchunguzi kukamilika polisi wanasema wanachunguza mauaji njama ya kutenda uhalifu vitendo vya uzembe kusababisha madhara na matumizi mabaya ya afisi zao dhidi ya wa washukiwa amina chombo voa mombasa mambo safi sana sala mwana hapo lakini unajua bmj kitu nachokitamani sana ni miziki ya zamani na mpangilio wake hasa kwanza ikiwa liveband unafikiria una tafakari ukiwaona watu kama ngoma, kama wakipiga ngoma ngoma moja moja kwa moja, ngoma pale zinachapwa gitaa inakuwa ni kitu afira afaakwabila shakailakini tuendelee na habari za waandishi wetu kwamba wanahabari wanasema kwamba kupata habari katika ukande wa gaza siku zote imekuwa ni changamoto na zaidi ya hayo tangu kufanyika kwa mashambulizi ya oktoba sb ndani ya israeli kutoka wanamgambo wa hamasi vikwazo dhidi yao vimeongezeka kama anavyoripoti ya madoza wa vo akiwa jerusalem harison kamau anaisoma hiyo kupata habari kwenye ukanda wa gaza kumekuwa kibarua kigumu kwa wanahabari wa palestina sawa na wale wa israeli lakini tangu mashambulizi ya hamasi ya oktoba 7 na majibu ya kivita ya israeli yaliyofuatia hali imekuwa ngumu zaidi walid al omari ni mkuu wa idhaa ya habari ya aljazira It's for all the ni hatari sana kwa wanahabari wote sio tu wa aljazira ni kana kwamba tunalipa gharama kubwa kwa kuwa tunajituma sana kujaribu kuhabarisha kuhusu kila kitu kinachoendelea ndani ya gaza hata kwenye maeneo hatarishi baadhi ya wanahabari na waandishi wa habari wanasema kwamba kuripoti kuhusu operesheni za kijeshi kumekatazwa kutoka pande zote anta saragutsi kutoka shirikisho la wanahabari la israel anasema kwamba ilikuwa vigumu sana kukusanya habari kuhusu operesheni za kijeshi kwenye ukanda wa gaza kwa ujumla hata kabla oktoba sb sio tu kwa wanahabari wa kipalestina lakini pia kwa wale kutoka israel kuripoti kutoka ukanda wa gaza kuna hatari za aina yake ikiwemo mashambulizi kutoka kwa walowezi wa israel pamoja na maafisa wa usalama wa palestina serikali ya israel kwa upande wake imekanusha kulenga wanahabari na kama msemaji wa wizara ya mambo ya kigeni alivyoambia voa kwa njia ya barua pepe karibu nusu ya wanahabari wa waliuawa walikuwa magaidi hata hivyo kamati ya kulinda wanahabari imethibitisha kwamba zaidi ya wanahabari 85 waliouawa katika miezi minne ya kwanza ya mapigano hayo walikuwa palestina kulingana na takwimu zilizotolewa na kamati hiyo kati ya wanahabari hao waliouawa 78 wa ni wapalestina wawili ni waisrael huku watatu wakiwa ni kutoka lebanon uhuru wa kutembea pia unasemekana kupungua katika eneo hilo wakati kukiwa na vituo vingi vya ukaguzi kabla ya kuingia kwenye ukanda wa gaza I, I For any, eh, eh, car for press. hata hivyo baadhi ya wanahabari wa palestina wameanza mipango ya dharura kusaidia wale wanaofanya kazi kwenye mazingira yenye gasia kwa wanahabari wa israeli lengo lao kubwa ni kwenye mateka wanaoendelea kushikiliwa na hamas pamoja na shambulizi la oktoba 7 dhidi ya taifa lao lililoua wa watu 1200 kutokana na kuwa jeshi la israel la idf linakagua wanahabari wanaweza kuingia kwenye ukanda wa gaza habari kutoka kwa vyombo vya habari vya kimataifa kuhusu vita hivyo huenda vikatofautiana leo katika voa mitaani tunaelekea katika jamhuri ya kidemokrasi ya kongo ambapo mwanahabari wetu mitima de lachans amejielekeza katika mitaa ya mji wa bukavu katika jimbo la kivu kusini na kuuliza ikiwa je ni vyema msichana kukodisha nyumba na kukaa humo peke yake hebu tusikilize majibu aliyotoa inafatana na lengo yake lengo inatuma na, lingoy na kodesha nyumba mfano kazi kimtuma kama ni masomo anaweza kodesha nyumba hapana sababu akukwa mkubwa mimi naona ni vizuri msichana kukodesha nyumba kwa sababu kwanza inamupanulia akili na pia inamfanya kuwa oble tofauti na kubaki kwa wazazi kila kitu anategemea mzazi ampe ila useme ni vibaya upande mwengine sababu mila za kiafrika hatujawa kabisa na hiyo nahyoonawezasema iyo akilikuani kwamba mwanamke anaweza kakaa pekeake ndaniya nyumbaiaaaanaa a yakongo kwanini aikomilai kwetu ke ndeka nafai yake mwenyee anaaki nyumaae m naanga nyuma oweny naikutauau ana n si kwamba niko mgeni hapana donk vitu mingi naweza inaweza kuwa inasababisha binti anapanga siwezi toka kwetu niende nikapange nyumba lakini laki, mabinti wammoja wanaweza ah, wasichana mimi nafikiri ni vizuri na ni vibaya pia kukodisha nyumba msichana bado hajaolewa nafikiri anapashwa kubaki kwenye nyumba ya wazazi asubiri hapo ni vibaya kwani unaona mila zetu haziambatani kabisa na hali za wasichana na, na hali zile kwa wasichana ya pili anakuwa mwenyewe akijiweka karibu sana na, na hatari hasa zaidi hatari za mimba zisizo halali, na zaidi ya hapo unajua tuko katika nchi ambayo hali ya usalama sio nzuri hawezi usalama peke yake ndani ya nyumba yake lakini nafikiri pia ni vizuri upande mwingine kwani itampa fursa ya, ku, ya kukomaa kujipanua katika maisha a, ni lon ireng oel huku kwetu a, mila za zauku azirusu sana ile mambo kwani mwanamke ampashwa aishi kwa wazazi mpa wake mpaka wakati ataweza kuulewa kwani akitwala nyumba hiyo ye mwenyewe Uh, jamii yetu ina, ina mambo mengi mabaya wataza atakuwa karaba na ataza kuruka mila ya, ya jamii yetu yo maana napashi akoakubakiakunyumba akitaka kodisha nyumba anapashi twala na wakakazaki waneshino kasika nyumba akishi e mwenyewe itakuwa na itaribisha tabia yake nzuri na watu watakwa wakimsema upande mmoja ama mwingine nikufinya haki zetu sa kama naweza nikajiendeza vibaya mimi binafsi nimeishi pekeangu mwezi mmoja tua tu. eh, kwenye sh za kazi huko uvira nilifanyaga tu mwezi mmoja kwa kusubiria nikae kwa ndugu ambako Uh, wazazi walini, nikae yeah, nilikuwa tayari kubaki kubakimi ilikuwa tu kawaida ilikuwa tu kawaida yani sikuonaga hata shida iko kwapi sababu hakuna siku nilijitembeza vibaya yani hakuna kabisa haipo kumnyanyasa sana lakini nikuishi kufatana na mila za kwetu mara nyingi wa binti wanaweza kukozi nyumba wenyewe wanakuwa wnatabia vibaya wanakuwa katika huru moja akwa mingi sana awana mtu akuambia kama kukuya usiku ni mubaya kuleta wanaume nyumbani ni mubaya wakati ashakozi nyumba shanakosa makuta kwweza kulipa ipkulipa ele nyumba atakwa tena atashaushika kufanya mambo yasiyo alali kama kuko wenyewaneza ikodi na tabia zao zinawekia nzuri ni, ni wachache sana kukodisha itaweza kuwa vema kama msichana mwenyewe atabaki kuwa na naesponity fulani hivi na naeshimu lakini kama sivyo ah, ni ni ni bora wangebaki nyumbani nyumbani unaona hapa <laughs> <mjini> <laughs> naona kama hakuna ubaya sababu yale mtu anaweza kwake, anaweza anaweza akafanya kwake akayafanya kwao pia pia akijisikia unaweza unaweza ukawa ukawa unatoka na na asubuhi unaenda kumbe umeenda guest hivyo hivyo kule kwako ama nadhani kizuri kwamba kwamba mwanamke naye katika shirika na, ni wajibu pia kumpa nafasi na kumkubali anapojitolea a najua kwamba ni maisha yake yamechaguasafisanam sijui mambo ya kukodisha nyumba kwa wanawake ni vipi lakini wewe vitupe tu mktasari wa habarijumuia ya, ya ukanda wa afrika magharibi yakoawazi alhamisi ya ilikuwa ikijaribu kushawishi burkina faso niger na mali zinazoongozwa kijeshi kutathmini upya uamuzi wao wa kujiondoa katika muungano huo wa kisiasa na kiuchumi ikionya juu ya athari ambazo huenda zikajitokeza kwa raia wa mataifa hayo mawili iwapo wataondoka rais wa afrika kusini swrramafosa alitumia hotuba yake bungeni alhamisi kuelezea mafanikio ya chama chake katika miaka 3 iliyopita lakini akatoa maelezo machache tu kuhusu mipango yake ya kushughulikia changamoto kubwa zinazoendelea kuikabili nchi hiyo na jeshi la israeli limesema kwamba takriban roketi t zimerushwa kaskazini mwa israeli usiku wa kuamkia leo kutoka lebanoni kufuatia shambulizi la droni la israeli lililojeruhi kamanda wa kundi la hezbollah linaloungwa mkono na iran kusini mwa lebanon na katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteresh kwa mara nyingine alhamisi ametoa wito wa kusitishwa kwa mapigano kwa kile ambacho amekiita kwamba akiwenda kikawa janga kubwa kutokea katika mji wa rafa hapo ndipo tunafika mwisho wa kumekuu cha afrika kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika na kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi edija riami mrudizo yetu balawe dadi jina langu harizon camauna nimekuwa naye bmj muridhi kwa pamoja tukikutakia wakati mwema kutoka washington dc