chii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc karibu msikilizaji popote ulipo ulimwenguni kote kwa matangazo yetu ya leo juma tatu tarehe 12 mwezi ukuanu wa februari 224 mimi naitwa bmj mridhi na mimi jina langu ni patrick nuimana tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwemo redio racome bonagana rtr radio huko beni na radio baraka zote hizo zikiwa drc mwananchi redio nakuru na sare fm eldoret kenya nuru fm iringa tanzania bila kusahau ubc radio nchini uganda miongoni mwa nyingine tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa voa shcom karibuni katika matangazo yetu ya leo ivory ivorycost waibuka washindi wa, wa kombe la afcon baada ya kuwabwaga nigeria kwa mabao mawili kwa moja wakichukua taji hilo kwa mara ya tatu katika historia yake na katika taarifa nyingine waziri mkuu wa zamani wa tanzania edward lowasa aliyeaga dunia jumamosi akumbukwa akumbu kama mwanasiasa aliyethamini elimu zaidi licha ya kuhusishwa na sakata iliyotia doa safari yake ya kisiasa alikuwa anatoa alitupanda mawaziri na naibu mawaziri kutembelea nchi nzima kueleza habari ya shule za kata alikuwa ni mtu ambaye anajua jinsi ya miradi ambayo ni ya kimkakati utasikia hayo na mengine mengi katika matangazo yetu haya ya takriban dakika 30 kutoka hapa washington lakini kabla ya kusikiliza yaliojiri kutoka kwa uandishi wetu kwanza tupate habari za dunia zikisomwa hapa studio na mwenzangu patrick duimana sebastien haler alifunga bao la ushindi dakika tisa kabla ya mchezo kumalizika na hivyo wenyeji ivercos kunyakua taji la tatu la kombe la mataifa ya afrika kwa ushindi wa bao mbili kwa moja dhidi ya nigeria katika mchezo wa fainali kwenye uwanja wa alasan watara mjini abijan jumapili ni ushindi ambao hakutarajiwa na wengi haungetarajiwa na wengi siku chache zilizopita hasa kutokana na kwamba timu hiyo ilishindwa mara mbili katika awamu ya makundi ikiwemo kipigo cha mabao manne kwa sufuri katika mchezo wao na guinea kabla ya kujizatiti katika raund ya mchujo bao la kichwa la william trost ekong liliwezesha nigeria kuongoza kipindi cha kwanza lakini mchezaji machachari wa iverost frank kesy alisawazisha wenyeji iveros walilazimika kutoka nyuma mara kadhaa kwenye dima hilo na walifanya hivyo tena wakati wakatihaler alipoelekeza cros ya simon andingra wavuni jambo lilimofurahisha sana kocha wake mrc FI, ambaye alianza mchuano huo kama msaidizi wa mfaransa jean louis casset aliyetimuliwa mafanikio ya avercos yanawafanya yana ku, kuongeza taji la mwaka huu kwa, kwa, kwa wengine waliwapata mwa1992 na 215 wakati ushindi huu pia unawaruhusu kuungana na nigeria kwa ushindi kwa ushindi watatu wa kombe la mataifa kwa jumla serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ina lengo la kurejesha adhabu ya kifo ambayo ilisitishwa miaka ishirini iliyopita kwa wanajeshi wanaopatikana na hatia ya uhaini dhidi ya waasi wa, wa m kulingana na ripoti ya baraza la mawaziri hukumu za kifo hutolewa mara kwa mara na mahakama nchini drc lakini zilibadilishwa kuwa za kifungo cha maisha gerezani tangu kuondolewa kwa hukumu ya kifo mwaka w waziri wa sheria siku ya jumaa aliwasilisha barua kwa baraza la mawaziri kuhusu kuondoa katazo la hukumu ya kifo kwa wanajeshi msemaji wa serikali patrick muyaa alisema alisema katika lengo la kukomesha uhaini baraza la ulinzi lilimwomba rais kuondoa katazo hilo kipindi hiki ambapo nchi inakabiliwa na uchokozi kutoka rwanda ambayo inakanusha madai ya kuwasaidia waasi wa mshina tatu kundi la wanamgambo wa al-shababu lenye uhusiano na kundi la kigaidi la alqaida lilidai kutekeleza shambulio lililosababisha vifo vya wanajeshi wanne wana wa, wa umoja wa falme za kiarabu na afisa mmoja wa kijeshi wa bahrain wakati wa mazoezi katika kambi ya jeshi katika mji mkuu wa somalia mamlaka zimesema jumapili bmj mridhi anaarifu zaidi shambulizi hilo la jumaa mosi lililenga wanajeshi katika kambi ya kijeshi ya jenerali gordon mjini mogadishu taarifa kuhusu shambulio hilo na iwapo liliua watu wengine hazikuwa zimetolewa hadi tulipokuwa tukienda mitamboni ingawa rais wa somalia hassan sheikh mohamud alitoa rambirambi zake kwa umoja wa falme za kiarabu kwa kupoteza wanajeshi wake mapema jumaa pili shirika la habari la serikali ya uai la wam liliripoti kuuawa kwa wanajeshi wake watatu na afisa wa bahrein katika kile kilichoelezwa kama kitendo cha kigaidi mtu wanne alifariki baadaye akiwa njiani kuelekea uae iliripoti anua gargashi mwanadiplomasia mwandamizi wa umoja wa falme za kiarabu pia alitoa rambirambi zake kwa familia za waliouawa na kuwatakia afueni ya haraka waliojeruhiwa hakuna kitendo cha kisaliti kitakachotuzuia kutoa ujumbe wa usalama na kushutumu itikadi kali na ugaidi wa aina yoyote gargash aliyeandika kwenye mtandao wa x ambao zamani uliojulikana kama twitter al walidai kutekeleza shambulio hilo katika taarifa ya mtandaoni wakisema kwamba liliua watu kadhaa waliohusika katika juhudi za kijeshi za umoja wa falme za kiarabu unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka studio a sauti ya ameria washington dc jeshi la marekani lilisema jumapili kwamba lilishambulia vyombo la makombora zaidi katika maeneo yanayodhibitiwa na waudhi nchini yemen ambayo alikuwa yakiandaliwa kurushwa dhidi ya meli katika bahari ya sham mashambulizi hayo yalifanyika jumamosi kaskazini mwa mji wa hodeida kamandi kuu ya marekani ilisema kwenye mtandao wa kijamii jeshi la marekani ilitekeleza kwa mafanikio mashambulizi ya kujihami dhidi ya meli mbili na makombora matatu ya kushambulia meli ambayo yalikuwa yaliandaliwa kurushwa dhidi ya meli katika bahari ya sham taarifa ya jeshi ilisema kituo cha televisheni cha wahudhi al masra yumamosi usiku kiliripoti mashambulizi matatu kwenye eneo la bandari ya salif mashambulizi hayo ni sehemu ya hatua zilizochukuliwa na marekani na washirika wake dhidi ya wahudhi zenye lengo la kuzima mashambulizi ya mara kwa mara ya waasi haa wanaoungwa mkono na iran kwenye njia muhimu za meli katika bahari ya sham jumamosi wahudhi walithibitisha kwamba wapiganaji wao 17 waliuawa katika mashambulizi ya hivi karibuni kufuatia taarifa ya awali ya marekani siku ya alhamisi kwamba ilishambulia vyombo vya kurusha makombora matangazo ya kumekucha afrika msikilizaji yanakujia moja kwa moja kutoka hapa washington dc na shirikiana na mwenzangu patrick dwiman ambaye amekusomea habari hizo za dunia na atarejea hivi punde kwa habari zaidi lakini kwanza twende tanzania nchi hiyo inaendelea kuomboleza kifo cha aliyekuwa waziri mkuu mstaafu wa nchi hiyo edward lowasa ambaye anatarajiwa kuzikwa siku ya jumaa mosi tarehe kina7b mwezi huu huku wanasiasa wakisema watamkumbuka zaidi mwanasiasa huyo mkongwe kutokana na udhubutu wake na mchango wake katika kukuza na kuipa kipaumbele elimu katika nchi hiyo hata hivyo baadhi ya wa watanzania pia wanataja kashfa zilizoonekana kuwa na katika safari yake ya kisiasa kwa mengi zaidi tumsikilize sasa amri ramadhan kutoka dar es salam taarifa iliyotolewa na msemaji binafsi wa mwanasiasa huyo abubakar liongo inaeleza kuwa mazishi rasmi yanatarajiwa kuanza tarehe 13 februali 224 yatakayohusisha taratibu zote za kiserikali huku mwili marehemu ukitarajiwa kuzikwa tarehe 17 febuari 224 kijijini kwao ngarashi mwonduli mkoani arusha wanasiasa nchini humo wanaendelea kumzungumzia kiongozi huyo kama aliyekuwa na uthubutu kwenye suala la elimu kiamini ndiyo kichocheo cha maendeleo ya taifa lolote kama anavyoeleza juyamsimbatia miongoni mwa wanasiasa wa kongwea alikuwa na uthubutu aliamini kwamba ukielimisha jamii vizuri itaondokana na umaskini ita ita na masuala ya maradhi yatakuwa yanapungua na ndiyo maana utaona kuna shule za kata leo hizi zunazozungumzia chango mkubwa wa li, mchangu, wa, wa, wa akiwa waziri mkuu ubutwaawanasiasa wanaendelea kumzungumzia lowasa kuwa alijulikana kwa uongozi wake imara na uadilifu katika kutekeleza majukumu yake kama waziri mkuu akiwa kiongozi mwenye maono na bidii ya kuona tanzania inapiga hatua katika maendeleo ya kiuchumi kijamii na kisiasa profesa ibrahimu lipumba mwenyekiti wa chama cha wananchi kafu anamzungumzia lowasa kama mwanasiasa mwanasiasaaliyeu Zalendo, na mwenye upendo na mwanasiasa ambaye hakupenda kuona watu wakipata shida wakati wa uongozi wake alikuwa ni mzalendo alikuwa e, na marafiki kutoka sehemu mbalimbali e, za tanzania kutoka dini mbalimbali e, za tanzania na kwa wale waliomfahamu kwa karibu walikuwa ni mtu ambaye e, yuko yuko serious. E, lakini ni e, mtu ambaye anaweza kuwa na huruma sana e, kwa watu wenye shida akizungumza na sauti ya amerika jetruda kabaka aliyewahi kuwa naibu waziri wa elimu ya juu sayansi na teknolojia wakati wa uongozi wa lowasa amesema atamkumbuka zaidi kiongozi huyo kwa namna alivyokuwa akitoa maelekezo ya namna ya kufanya miradi ya kimkakati kwa weledi sitasahau kazi aliyoifanya wakati ni, ni, ni kwa naibu waziri alikuwa anatoa instruction alitupanda mawaziri na naibu mawaziri kutembelea nchi nzima ya za kata. ni mtu ambaye anajua jinsi ya miradi ambayo ni ya kimukakati. hata hivyo baadhi ya wananchi wanamkumbuka edward loaso kwa kashfa ya ufisadi katika sakata la richmond iliyohusisha kampuni ya nishati ya richmond iliyokuwa ikifanya biashara na shirika la umeme tanzania ambayo ilipewa mkataba wa uzalishaji umeme kinyume na utaratibu na kufikia maamuzi ya kujiudhuru katika nafasi ya waziri mkuu mwaka 28 na amri ramadhani sauti ya amerika daressalamni matangazo ya idha ya kiswahili ya sauti amerika ya kumekucha afrika kutoka hapa washington sasa mwenzangu patrick dwimana anaendelea na, na habari za dunia waziri wa ulinzi wa marekani liord austin alipelekwa kwenye hospitali ya mjini washington jumapili kwa ajili ya matibabu ya dalili zinazoonyesha tatizo la kibofu msemaji wa wizara ya ulinzi alisema austin mwenye umri wa miaka 7 aliendelea na majukumu yake akiwa hospitali msemaji wa pentagon mejo general pat reider alisema katika taarifa austin alikosolewa mwezi uliyopita kwa kushindwa kutangaza kwamba aligunduliwa na saratani na kulazwa kwake hospitali mwezi desemba na januari ikiwemo kutompa taarifa rais joe biden anatarajiwa kujieleza mbele ya bunge kuhusu hali yake ya afya februari 29 na maafisa wa ngazi ya juu wa nchi za magharibi jumapili walimkosoa rais wa zamani wa marekani na muaniaji wa urais anayeongoza wa chama cha republican donald trump kutokana na matamshi yake kwamba marekani haitaendelea kulinda washirika wa muungano wa nato wa ambao wanasema hawatumii hawatumi fedha wa za kutosha katika ulinzi wao dhidi ya uvamizi wa rasia pendekezo lolote kwamba washirika hawatalindana linadhohofisha usalama wetu wote ikiwemo ule wa marekani na kuwaweka wanajeshi wa marekani na ulaya katika hatari kubwa katibu mkuu wa nato jans stottenberg alisema katika taarifa aliongeza kuwa shambulio lolote dhidi ya neto litakabiliwa na jibu la pamoja na lenye nguvu waziri wa ulinzi wa poland vladislav kosiniacamis alitoa ma- maelezo pia akisema kauli mbiu ya neto ya kulindana sote ni dhamira thabiti ya muungano huo kudhoofisha uaminifu wa, wa nchi wa shirika inamaanisha kudhoofisha neto nzima aliandika kwenye mtandao wa x rais wa marekani jo baiden jumapili alimwambia waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu kwamba israel haifai kufanya operesheni za kijeshi huko rafa bila mpango wa kuaminika kuhakikisha usalama wa watu milioni moja huko ikulu ya marekani ilisema na netanyahu walizungumza kwa karibu dakika 45 siku chache baada ya rais huyo wa marekani kusema kwamba jibo la jeshi la israeli katika ukanda wa gaza limevuka mipaka na kuelezea wasiwasi mkubwa juu ya kuongezeka kwa idadi ya vifo katika eneo hilo la palestina na namwanariadha anayeshikilia rekodi ya dunia ya mbio za marathon kelvin kiptum na kocha wake jerva hakizimana walifariki katika ajali ya barabarani siku ya jumapili waziri mkuu wa zamani wa kenya raila odinga alisema kwenye mtandao wa kijamii wa x waziri wa michezo wa kenya ababu namwamba alisema kwenye mtandao huo inaumma sana kenya amepoteza mtu mwenye thamani maalum See you in the in matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc madaktari na wauguzi wa vituo vya afya na hospitali mbalimbali zinazopatikana karibu na vijiji vinavyoshuhudia mapigano kati ya m 23 na jeshi la serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo wanaomba kupewa dawa na vifaa vingine ili kuokoa maisha ya athiriwa ostel malivika anaarifu zaidi daktari ndoole mutebwa fabrice ni mkuu wa hospitali ya sake inayopokea majeruhi wa vita kila siku pamoja na wakazi wanaojeruhiwa kwa kushambuliwa na bomu kutoka upande wa m3 wilayani masisi tunahitaji ii ya kwanza ni msaada ya madawa ya pili ni kifedza na chakula kwani itona tuna fasi mwingine yote watu walikimbia kukimbia hatu nafasi ya kununulia chakula na sisi wanganga tulijitolea tuko hapa kwa hospitali ni nguvu kupata chakula kukula daktari huyu amesema kwamba wanachukia ni vidonge yani madawa ambayo inaweza kusaidia waahirika tuna tatizo ya kabambi sana watu wako naumia haujue saa wote watu wanaumia tunahitaji tulikuwa na haja ya ambulansi ya kukuwa na ivakia wagonjwa kuugoma bomu zinaangukiwa katika mjini wa sake kuna watu wengi wanaumia wakatiwa mabomu daktari ndole fabrice anawapa tiba ya bure watu wanaoshambuliwa kwa bomu kila siku wao wakitaabika kama mama huyu shaseline iramucho amejeruhiwa kwa bomu kutoka milima ya sake karibu na mimi katika muji wa sake kilometa zaidi ya 2 magharibi mwa i wa goma miji wa gomaikonakana anguka mvatuzikisha anguka muvatu zinarumizarumiza atueafasyakukimiliaa marugo naona tunaikalaikara ivi wakishatupa vile vibombe navo na vaheme vendura lavo vanavitupa humu vinaanzahanguka kovatu bakunda kabo ana miaka zaidi ya sitini ameponea kwa bahati baada ya bomu kuanguka karibu naye kuumia niihanguka nilikuwa natembea kule une mushamba wakati niitembea kule mushamba bombe wanaipika shasa ni ala shiduka vinahanguka tunabona kumariza vita njuwa muzuri yagukimbiza ware wa m 2 wanaharibisha nshi na kuwajeruhi watu zaidi ya sita ambao kufuatia ukosefu wa tiba na kujeruhiwa na watu zaidi ya sita ambao kufuatia ukosefu wa tiba nzuri katika baadhi ya vituo na hospitali katika muji wa sake wamepelekwa katika mji wa goma kubebwa kwa pikipiki piki. kama vanawazia watakanganga mwi mingine ya sake mwiromkwe ebwan Ha, kama viko na hakiri vanyolowa kitakkita kitako kitako, kitako. havatafika mwi mungine tutavabarura tutamasalola gavana wa kivu kaskazini peter chirimwami akilazimika kuwatembelea wakazi wasake wanaotaabishwa na bomu atia upilaapauro bado ikiwa kwenye milima ya muji wa sake sehemu kubwa ya wakazi wakikimbilia mjini goma na wengine kubaki mjini hosel malivika kumekucha afrika sake masisi ah, sante sana hostel malivika huku idadi ya vifo ikiongezeka kutokana na mashambulizi ya makombora na ndege zisizo na rubani karibu miaka miwili baada ya uvamizi wa rusia kuanza nchini in ukraine nchi hiyo sasa inaisihi australia kuisaidia kwa kutumia mbinu inayoongoza duniani ya kuatibu waathiriwa wa moto kutoka sydney australia macha anaripoti na idi ligongo anaisimulia madaktari wanasema idadi ya waukraini wanaokufa kutokana na majeraha yaliyosababishwa na kuchomwa moto wakati wa uvamizi wa rusia inaongezeka kwa kasi na kuonya mfumo wa matibabu wa ukrain unajitahidi kustahamili wawakilishi kutoka chama cha madaktari wa kikristo wa ukraine chenye makao yake liviv huko nchini australia wakisihi serikali kutuma wataalam na vifaa vya matibabu hakuja kuwa na majibu rasmi ya serikali hadi sasa australia ina wataalam wa majeraha ya moto mbinu nyingi zilianzishwa baada ya mashambulizi ya kigaidi katika kisiwa cha bali nchini indonesia mwaka22 watu 20na wawili waliwawa ikijumuisha raia wengi wa kigeni rudi mihovich wa chama cha madaktari wa kikristo cha ukraine aliliambia shirika la utangazaji la australia kwamba anatumai serikali itatuma madaktari nchini ukrain team... tunatarajia kupata timu za madaktari bingwa kuja ukraini kwa muda mfupi tunaheshimu wasaa wako tunajaribu kuwa waangalifu na misaada yoyote tulionayo lakini pia tunapanga kutuma madaktari wa ukraine tunaangalia na kuchukua maarifa ya ujuzi bora tume ya umoja wa mataifa ya kufuatilia haki za binaadamu nchini ukrn imeripoti takriban raia el1 wameuawa zaidi ya 18a5 wamejeruhiwa toka russia ilipovamia ukraine februari 2422b mashambulizi dhidi ya vituo vya huduma za afya ukosefu wa wafanyakazi wa afya na ukosefu wa umeme umefanya kuwa vigumu kwa waathirika kupata huduma wakati wa vita rusia imedai uvamizi wake wa ukraini ni operesheni maalum ya kijeshi na imesisitiza kuwa hailengi raia huku kwa pamoja ukraini umoja wa mataifa marekani na nato zikipinga australia ni miongoni mwa wachangiaji wakubwa zaidi ambao sio wanachama wa nato katika juhudi za vita za kiv kusambaza makombora na wasaidizi wa silaha serikali pia imeweka vikwazo kwa mamia ya wanasiasa wa russia akiwemo rais vladimir putin wa russia makamanda wa kijeshi na wafanyakazi ambao wamekuwa wakijihusisha na biashara pamoja na wafanyabiashara wenyewe ni adhabu kubwa zaidi ambayo australia imewahi kuiweka kwa nchi nyingine zaidi ya hayo anbera imepiga marufuku uwagizaji wa mafuta ya russia petroli makaa ya mawe na gesinammsikilizaji kama ilivyoada leo ikiwa ni jumaatatu tunakuwa na makala ya jamii na maendeleo na leo tunaelekea nchini afrika kusini ambapo tunamwangazia ji dayasi ambaye amegeuza karakana iliyokuwa wazi ya mzazi wake kuwa biashara inayoendelea kusafisha viatu kijana huyo mwenye matumaini ya kuwa mjasiriamali mkubwa alisema wazo la biashara lilimvutia mwanzoni mwa m219 katika safari ya mjini ambapo aligundua jinsi viatu vya watu vilichakaa kuwa vichafu na kuharibika kutoka pretoria brison bichwa anaeleza zaidi jr dia alikuwa akitazama watu katika jamii yake wakitembea na viatu visivyofaa kuvaa akiwa na miaka 14 tu aliamua kuanzisha biashara ambayo inaweza kusaidia watu kutunza viatu vyao huku vikiwa na mwonekano mzuri pia miaka miwili baadaye kazi iliboreka na akaamua kupanua karakana yake ili kuendesha biashara hiyo ndogo ya kufulia watu nguo za kifahari na kusafisha ninaona kama watu wanahitaji huduma hii ya kusafisha viatu kwa sababu ni watu wa mjini na wanavaa viatu vyao kila siku nimefanya utafiti jinsi ya kusafisha viatu vyenye unyevu na jasho na utafiti wangu ulinichukua mwezi mmoja mpaka miwili alipoanza kazi hakuweza kupata wateja wa kutosha diasi alipata viatu vichache tu kwa mwezi na hakukata tamaa hata kidogo kwani aliamini hali itakuja kubadilika mwaka kubadilikaa9 nilikuwa nikihangaika kutafuta wateja kwanza sikuwa na uhakika na hii kazi nilianza kama mtu anayejifurahisha tu kisha kishaci ikaingia nikaanza kufikiria vizuri namna ya kupata pesa nilisema hakuna kurudi nyuma lazima nizingatie safari yangu hapo ndipo nikaanza kuitangaza hii kazi na kutokana na nacoi wazazi wangu walipoteza kazi nikasema lazima nimsaidie mama kupata mkate mama mzazi wa diasi sandiswa diasi anasema mtoto wake anaendelea kuwa mfano mzuri kwa rika na nduguu anaeleza kwamba alikuwa haamini kama mwanawe alipata nia ya kupata mapato na kusaidia familia yake wakati na baada ya janga la covid-19 baba yake mthuthuzeli diasi anaonesha furaha kwa ukuaji wa biashara ya mwanawe na kusema kwamba mtoto wake amekuwa akionyesha uadilifu na matamanio tangu akiwa mdogo My son has been a mwanangu siku zote amekuwa fundi mwenye maadili mazuri yakana ni mchapakazi in ingawa bado uko shuleni lakini ameweza kuwa msaada mkubwa tunapokosekana nyumbani yeye ni msaada tunajivunia sana tunamwambia mungu him azidi kumbariki pray God to bless him kijana huyo ambaye ameishangaza familia yake na jamii kwa kugeuza karakana iliyokuwa wazi ya mzazi wake kuwa biashara inayoendelea angependa kuendelea na elimu ya biashara katika chuo kikuu ili siku moja aweze kukuza mawazo yake ya ujasiria ya mali nataka kuwa mfanyabiashara mkubwa kwa sababu nina mawazo mengine ya ubunifu zaidi ambayo yatanipeleka mahali fulani hivyo nataka kuwa mjasiria mali bora kwa sababu mimi bado ni mdogo ajira kwa vijana nchini afrika kusini bado ni tatizo sugu na wengi wameshauriwa kujiajiri kama junr diasi kijana ambaye alianza kufikiria kuwa mjasiriamali akiwa na umri wa miaka kumi na nne katika soko la ajira nchini humu vijana wamesalia katika mazingira magumu japo kwa mjibu wa taasisi ya takwimu ya afrika kusini sar kiwango rasmi cha ukosefu wa ajira kwa vijana walio na umri wa miaka 15 hadi 34 kilipungua hadi asilimia 319 katika robo ya tatu ya mwaka 223 alipokuwa akizungumza na wanahabari kabla ya kutoa hotuba yake ya mwisho kwa taifa kama rais kupitia bunge rais wa afrika kusini siriri ramaposa alisema taifa linategemea sekta binafsi kuchangia pakubwa katika kutatua tatizo la uhaba wa ajira kwa vijana So, tunategemea sekta binafsi itengeneze ajira lakini hazitengenezi ajira kwa haraka hivyo serikali inabidi jitokeze itengeneze nafasi hizo za ajira pia tumekuwa tukiiomba sekta binafsi kutengeneza ajira kwa vijana na sio kusisitiza mambo ya uzoefu tunawasisitiza wafungue nafasi za kazi na wasisema wanataka watu wenye uzoefu kama msipoajiri vijana uzoefu wataupataje wahenga walinena mwenzako wakinyolewa zako tia maji vijana ama ajira za serikali na zilee za sekta binafsi ni ngumu kupatikana hamna budi kuiga mfano wa ju diai kijana aliyeanzisha mradi wa kusafisha viatu vichafu akiwa darasa la tisa vile akiwa na umri wa miaka 14 maendeleo na jamii hukujia kila siku kama ya leo wakti kama waleo ungana nasi wiki kesho sasa tupate mktasari wa habari sebastian hale alifunga bao la ushindi dakika ts kabla ya mchezo kumalizika na hivyo wenyeji kwenye akua taji la tatu la kombe la mataifa ya afrika kwa ushindi wa bao moja kwa mbili dhidi ya nigeria katika mchezo wa fainali kwenye uwanja wa alhassan wateram jini abijan jumapili serikali ya jamhuri ya demokrasia ya congo ina lengo la kurejesha adhabu ya kifo ambayo ilisitishwa miaka 2 iliyopita kwa wanajeshi wanaopatikana hatia wa Haini, ya uhaini dhidi ya wa waasi wa3 kulinganana ripoti ya baraza la mawaziri na kundi la wanamgambo la alshabab lenye uhusiano na kundi la kigaidi la alqaida ilidai kutekeleza shambulio lilosababisha vifo vya wanajeshi wanne wa, wa umoja wa falme za kiarabu na afisa mmoja wa kijeshi wa bahrain wakati wa mazoezi katika kambi ya jeshi katika mji mkuu wa somalia mogadishu jeshi la marekani lilisema jumapili kwamba lilishambulia vyombo na makombora zaidi katika maeneo yanayodhibitiwa na wahudhi nchini yemen ambayo alikuwa yakiandaliwa kurushwa dhidi ya meli katika bahari ya sham na waziri wa ulinzi wa marekani liliod austin alipelekwa kwenye hospitali ya mjini washington jumapili kwa ajili ya matibabu ya dalili zinazoonyesha tatizo la kibofu msemaji wa wizara ya ulinzi alisema na kwa hayo kumehusu austin naona muda wetu hapa studio umekatika msikilizaji kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo yetu ya kumekucha afrika upande wa pili tumekuwa naye dadi balawe kama mwelekezi wetu hapa studio nimeshirikiana na patrick nduimana msimamizi mkuu amekuwa ni hadija riami mimi naitwa bmj muridhi timu yote hapa tunakutakieni siku njema popote pale ulipo