uchii ni idha ya kiswahili ya sauti ya amerika matangazo ni ya kumekucha afrika kutoka hapa washington dc karibu msikilizaji kwa matangazo haya ya leo jumatano februari mwaka 14224 wanasema siku ya wapenda nao valentines day jina langu Mjimuriri. na mimi naitwa patrick nduimana tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwemo radio racom kule bunagana drc radio rtr kule beni radio baraka fizi zote hizo zikiwa drc mwananchi redio na kuru na fm fmr kule kenya nrfm iringa tanzania bila kusahau ubc radio kule uganda miongoni mwa nyingine tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa voa shlcom karibu sana e katika matangazo ya leo pamoja na kuangazia kidogo kuhusu valentines eh, lakini kwa habari za dunia kwamba nchi wanachama wa mmoja wa afrika zatakiwa kuharakisha mchakato wa kufanyia mageuzi sheria zinazokinzana na maadili ya haki za binadamu nini kinachoelezwa tuziheshimu zile haki za msingi ambazo wewe kama binadamu kwanza umezaliwa nazo afuna zile ambazo zimetajwa kwenye um, mkataba ule wa umoja wa afrika kwa hiyo tunasema haki za binadamu na watu tena ni msingi wa maendeleo ya kiuchumi na kijamii na kitamaduni katika taarifa nyingine baraza la wakilishi la marekani linaloongozwa na warepublican laidhinisha kumfungulia mashtaka waziri wa usalama wa ndani wakimshutumu kutunga sera mbovu ambazo zimesababisha wahamiaji haramu kuingia kwa wingi marekani ni kati tu ya yale utakayasikia katika matangazo haya ya takriban dakika 30 kutoka hapa washington na kabla ya kukuletea yalojiri kutoka kwa uandishi wetu kwanza tupate habari za dunia zikisomwa hapa studio na mwenzangu patrik nduimana baraza la wawakilishi la marekani linaloongozwa na, na warepublican jumanne lilipiga kura ya kumfungulia mashtaka waziri wa usalama wa ndani wakimshutumu kutunga sera mbovu ambazo zimesababisha uahamiaji haramu ukiingia kwa wingi marekani kwa kura 214 dhidi ya 21 baraza hilo liliidhinisha vifungu viwili vya, kumfungu, vya kufungua mashtaka kwa kumshutumu waziri wa usalama wa ndani aleandro mayorkas kushindwa kutekeleza sheria za marekani kuhusu uhamiaji hali ambayo warepublican wanadai ilisababisha wimbi kubwa la uhamiaji kuvuka mpaka kati ya marekani na meksiko lakini hakuna matumaini kwamba baraza la senate lenye wademokrati wengi likapiga kura ya kumfuta kazi waziri mayorkas mayorkas amesema mara kadhaa kwamba hana jukumu lolote katika mzozo wa uhamiaji kwenye mpaka akilaumu badala yake mfumo mbovu wa sheria za uhamiaji ambao bunge limeshindwa kuurekebisha umoja wa mataifa jumanne ulionya dhidi ya mashambulizi ya ardhini huko rafa katika ukanda wa gaza ukisema mashambulizi hayo yanaweza kusababisha mauaji makubwa katika eneo hilo la kusini mwa palestina ambako zaidi ya watu milioni moa wanaishi israeli imesema inataka kuwaondoa wanamgambo wa hamas kwenye maficho yao huko rafa na kuwaokoa mateka wa israel wanaoshikiliwa na hamas na inaandaa mipango ya kuwaondoa raia kuwa ra- kuwa ra- wa palestina waliokwama huko operesheni za kijeshi huko rafa zinaweza kusababisha mauaji makubwa huko gaza zinaweza pia kukwamisha shughuli za kutoa misaada ya kibinadamu ambazo tayari zilikuwa zimedhoofika alisema mkuu wa misaada ya kibinadamu kwenye umoja wa mataifa martin i alisema katika taarifa kwamba jumuiya ya kimataifa imekuwa akionya dhidi ya athari mbaya za mashambulizi ya aridhini huko rafa na serikali ya israel haiwezi kuendelea kupuuza wito wa jumuiya ya kimataifa watu 15 waliuawa na wengine saba kujeruhiwa jumanne nchini misri katika ajali iliyohusisha magari kadhaa kwenye barabara ya jangwani ya kutoka cairo kwenda aleksandria karibu na jiji la amreya kaskazini mwa mji mkuu wa misri kulingana na shirika la habari la serikali la mena bmg moridhi umeifuatilia taarifa hii anaarifu zaidi maafisa wa usalama na magari ya kubeba wagonjwa mara moja ylikimbilia eneo hilo la ajali baada ya kupata ripoti hizo kwa mujibu wa taarifa zilizotolewa na maafisa wa serikali waliojeruhiwa walisafirishwa hadi ya hospitalini kwa matibabu shirika la habari la mena lilinukuu mamlaka za mitaa zikisema shirika la habari la rits liliripoti kwamba maafisa wa trafiki walionekana wakifanya kazi kurejesha mtiririko wa magari barabarani baada ya ajali hiyo na sababu ya ajali hiyo bado haijawekwa wazi na mamlaka ajali za barabarani nchini misri ni jambo la kawaida hususan kutokana na mwendokasi utunzaji duni wa barabara na utepetevu katika kutekeleza sheria za barabarani mwaka e2ihi tl ilifagia magari kadhaa yaliyokuwa yameegeshwa kando mwa barabara mjini cairo na kusababisha vifo vya angalau watu 15 takriban watu 8 hufaa kila mwaka nchini misri kutokana na ajali za barabarani kwa mujibu wa takwimu za serikali unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekuchaafria kuto mamlakaza zilipiga marufuku maandamano ya upinzani yaliyopangwa kufanyika jumanne huku marekani ikijiunga na mataifa mengine duniani kumshinikiza rais mkisal kuitisha uchaguzi kwa ajili ya mrethi wake watu watatu waliuawa katika maandamano tangu sal alipoahirisha uchaguzi wa februari 25 hadi disemba mwaka huu huku shinikizo la kimataifa likizidi kuongezeka dhidi ya sal muungano wa mashirika 4 ya kiraia kidini na kitaaluma ulioanzisha ya tulinde uchaguzi wetu umeitisha maandamano mengine ya amani mjinidaka lakini umesitisha maandamano hadi jumamosi ukisema mamlaka za mji wa dakar zilipiga marufuku maandamano ya awali kwa sababu yangedumaza usafiri wa barabarani mamlaka zilifunga pia mtandao wa intanet kwa mara ya pili tangu sal alipoahirisha uchaguzi na mkuu wa shirika la umoja mataifa linalohudumia wakimbizi wa palestina unrwa ametupilia mbali wito wa kulivunja shirika hilo na kusema unrwa ndilo shirika lenye nafasi nzuri kuweza kukabiliana na mzozo wa kibinadamu huko gaza nilizungumza na nchi wanachama kuhusu wito huo wa kulivunja shirika la unrwa kulifuta kabisa na nilionya kuhusu athari zinazoweza kutokea nilisema kwamba wito huo hauzingatii hali ya baadaye alisema hilipe lazarini kamishna mkuu wa unrwa wafadhili wakuu ikiwemo marekani walisitisha msaada wa kifedha kwa unrwa baada ya madai kwamba wafanyakazi wake 1nww raia wa palestina walishiriki katika shambulio la kikatili la hamas la oktoba ndani ya israel athari sio tu kwa muda mfupi sio tu kudhoofisha uwezo wetu wa pamoja kukabilianana mzozo wa kibinadamu kwa wakati huu lakini pia kipindi ambacho naweza kukieleza kama awamu ya mpito siku kadhaa kwa kipindi kirefu kabla ya kumalizika kwa mapigano lazarini alisema <muchas> ni matangazo ya kumekucha afrika yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la washington dc twende mpaka drc hali ya wasiwasi imeendelea kutanda katika baadhi ya maeneo ya jimbo la kivu kaskazini ambako e, kumetokea mapigano makali makabiliano makali kati ya jeshi la serikali na waasi wa m23 katika mji wa sake katika siku za karibuni ambao uko maharibi mwa mji wa goma kwa mengi zaidi tu, tu, tu, tuungane sasa na mwandishi wetu mjini goma austel malivika wanaokuwa na wasiwasi na hofu zaidi ni wakaazi wa kata la mugunga na lakver katika mji wa goma kufuatia bomu zinazoanguka mjini goma baada ya kuvurumishwa kutoka uwanja wa mapigano kwenye milima ya muji sake ambako m23 yaendelea kutwangana na jeshi la serikali inayosaidiwa na sadek wa zalendo na monusco hali inayozusha wasiwasi wasi kubwa iber masomeko ni mchambuzi na mtafiti wa maswala ya migogoro maziwa makuu akiwa mjini gomawanakudumisha mabomu wacha wananchi wakimbie na kuangalia mwio kukimbia yao nao wajikazi wapitie mwwale watu kwa sababu waendeleana wa kamati zengine maeneo njio maana wanapiga hiyo mabomo na wakati watu watakimbia hiyo watu mingi wakishakuja hakuta ya kuangalia nani alikuja na nini na ilikuwa namna gani kusema wakuje nao pale watakamata wanapita ama wale watu wanajifanya kama vile ni wakimbizi hiyo njo strategy yao ya kusema wapige hiyo mabomu kwenye mjini wa sake waasi wakilenga kuchukua muji wa sake unaopatikana magharibi mwa muji wa goma ukiwa ni muji muhimu kwa usalama wa muji wa goma kwa sasa heme ishirini na tatu inataka ikamata mjini wa sake kwa sababu mjini wa sake itawapatia fursa na itawapatia nguvu sana kusema wa, waende kwenye negotiation angalia ili mjini ya sake inakuwa iko sraeike sana ni kusema kwamba waikamata hapo sake watakuwa waki angalia goma mbele yao na watakuwa wakifungia goma njia zote zingine wakazi wakiwa wamekimbia makaazi yao na kukimbilia mjini goma wapiganaji wa zalendo bado wakiendelea kukabiliana na nam katika mji huo akisema akisemarn ndangendange msemaji wa wael mmojawapo wa makundi ya wazalendo wilayani masisi hali ni ya mapambano kama vile unavyozungumuza lakini tunaendelea kupigana na bado tunashikilia mji wa lakini hawako mbali saa hizi ila mapambano inaendelea tutapigana wakazi wengi wamekimbia mji wa kazi, wa kazi watuchukulie hiyo uh, ni sakrifisi wanafanya ili tugomboe taifa letu kwa ujumla naibu waziri mkuu na waziri wa ulinzi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo japier bemba akisema mikakati zaidi imechukuliwa kulinda wakaazi wa muji wa sake na goma wakaazi wa muji wa sake wapashwa fahamu kwamba juhudi zote zimechukuliwa kwa ajili ya ulinji wa wananji wote wa sake goma na kandokando kando lengo kubwa ikiwa ni kuchukua eneo zote zilizovahamiwa bemba ameomba wakaazi kushirikiana na monusko kwani monusko sadek wote kwa sasa wameweka nguvu pamoja na jeshi la kongo kupambana na uvahmizi wa kongo hoser malivika kumekucha afrika goma asante sana hoster malevika sasa tuendelee na habari za dunia naye patrick ndwimana raisi wa marekani joe biden jumanne aliwataka wabunge wa marekani kupitisha msaada wa kigeni wa dola bilioni 9 kwa ukrain israel na taiwan licha ya upinzani katika baraza la wakilishi linaloongozwa na, na wa rpublican namwomba spika kuruhusu baraza la wakilishi kamili kupiga kura bila kushawishiwa na kutoruhusu idadi ndogo ya wabunge wenye msimamo mkali kuzuia mswada huu hata kuupigia kura b aliwaambia waandishi wa habari mapema jumanne baraza la senet lilipitisha mswada huo kwa kura 7 hidi ya29 huku zaidi ya wa warepublikan 2 wakijiunga na wademokrat waliowengi kuupitisha rais wa ukrain volodmir zelenski alitoa shukrani zake kwa haraka akisema msaada wa marekani unasaidia kuokoa maisha ya binadamu dhidi ya ugaidi wa rusia zaidi ya wa wahamiaji haramu1 walifariki mwaka uliopita katika bahari au kutoweka wakijaribu kufika ulaya wakitokea tunisia la haki za binadamu nchini tunisia lilisema jumanne islam garby mtaalamu wa masuala ya uhamiaji kwenye shirika la tunisia aliwaambia mkutano wa waandishi wa habari kwamba watu 1313 walifariki au kutoweka kwenye pwani ya tunisia idadi ambayo haijawahi kufikiwa nchini humo <tune> kwingineko mahakama ya afrika ya haki za binadamu na watu wenye makao yake makuu arusha tanzania imezitaka nchi za umoja wa afrika ikiwemo tanzania kuongeza kasi ya kurekebisha baadhi ya sheria zinazokiukwa za haki za binadamu wakati wa kutekeleza adhabu mbalimbali ikiwemo ile ya kifo kama anavyosimulia mwandishi wetu wa arusha asiraji mvungi ibara ya tatu katika tamko la haki za binadamu la umoja wa mataifa inasema kuwa kila mtu ana haki ya kuishi licha ya nchi nyingi duniani kuridhia na kusaini mikataba ya kuheshimu haki za binadamu na watu ukiwemo unaounda mahakama ya afrika ya haki za binadamu swala la utekelezaji wa mikataba hiyo bado limekuwa ni kikwazo jambo linalosababisha baadhi ya nchi kuendelea kuwa na sheria za kutekeleza adhabu ya kifo ukiukwaji huo wa haki ambao umekuwa ukizungumziwa na wanaharakati wa haki za binadamu na baadhi ya watu wanaokabiliwa na adhabu hizo pia umethibitishwa na watendaji wa mahakama ya afrika ya haki za binadamu akiwemo naibu msajili greskakai ambaye anasema kuna haja ya nchi zenye sheria zinazoruhusu adhabu ya kifo zikafanyiwa marekebisho inasema mbadilisheni hiyo sheria ili jaji awe na ile nafasi ya, ku, ya kuangalia mazingira ya kesi na na waathirika na jamii na kila kitu all the factors na imefanyika kwenye nchi nyingi sana nchi zikibadilisha hiyo sheria kuhusu death penalty wale ambao wamehukumua kifo huwa wanafanyiwa umuhimu wa kuheshimu na kulinda haki za binadamu na faida zake pia ukazungumziwa na rais wa mahakama ya afrika ya haki za binadamu na watu jaji imani abud ambaye amesema katika kukabiliana na changamoto hiyo nguvu kubwa imeelekezwa katika kutoa elimu juu ya misingi ya haki za binadamu wa haki zote ambazo tutazidai ndio msingi mkuu wa utawala wa sheria ndio msingi mkuu wa amani mahali popote tuziheshimu zile haki za msingi ambazo wewe kama binadamu kwanza umezaliwa nazo afuna zile ambazo zimetajwa kwenye mkataba um, ule wa umoja wa afrika na mikataba mingine ya kimataifa ambayo nchi zimeridhia kwa hiyo tunasema haki za binadamu na watu na ni msingi wa maendeleo ya kiuchumi na kijamii na kitamaduni na kwenye katiba zetu tumetaja na sheria mbalimbali mbali, na mikataba mingine ya kimataifa ambayo nchi zimeridhia pamoja na tanzania kuwa miongoni mwa nchi za umoja wa afrika zenye sheria inayotoa adhabu ya kifo baadhi ya wanasheria na watendaji wa wizara ya sheria wanasema maboresho ya kuondoa sheria hiyo yanaendelea serikali ya jamhuri ya muungano wa tanzania inazingatia haki za binadamu kuna sheria mbalimbali ambazo zimetungwa na bunge letu tukufu kwa hiyo hii ni kuonyesha kwamba ni jitihada ambazo mweshimiwa rais dok samia suluh hasan amekuwa akichukua kuakisha kwamba anakuza na analinda haki katika taifa letu kiripoti kweniaba ya sauti ya amerika kutoka arusha tanzania mimi ni asiraji mvungi tukitoka huko arusha tanzania tuelekee nigeria ambapo shirika moja lisilo la faida lina mpango wa kuhifadhi historia ya nchi hiyo kwa njia ya kidijitali inafanya hivyo kwa kupakia nakala za zamani za magazeti ya 19 mwaka, mwaka ambao nigeria ilipata uhuru hadi leo bmj mrithi hii ni ripoti ya timothy obiezu kutoka kule legos lakini unaisimulia zaidi ukurasa kwa ukurasa magazeti ya zamani ya nigeria yanachanganuliwa na kupakiwa kwenye sava ni sehemu ya mradi ulioanzishwa na mwanahabari wa zamani wa nigeria niea la anasema wazo hilo lilimjia alipokuwa akifanya kazi katika chumba cha habari miaka mingi iliyopita answers... nina hakika utajitahidi kupata picha za kumkumbu kuhusu so nigeria kwa upande wetu ni vigumu hata kupata habari ya msingi swali ni je Nigeri, itakuwaje ikiwa tutajaribu kufanya the historia the hii yote ipatikane lakini siyo tu kufikia watu lawala nataka pia kutumia data hizi zote ili kuhakikisha kwamba hadithi za kiafrika ni sehemu ya maarifa ya akili mnemba yani ai adi... tuko katika mwanzo wa enzi mpya ya habari kwa njia ya akili mnemba na unapotumia zana hizi za, za moja ya mambo ambayo unajifunza haraka ni kwamba habari za kiafrika haziwakilishwi vya kutosha hakuna habari za kutosha katika wa nigeria mradi huu unakusudia kubadili hali hiyo sava kwa sasa ina zaidi ya kurasa 60 za kili ambacho kinaweza kuwa kumbukumbu ya kwanza ya magazeti ya kidijitali nchini nigeria matukio ya kihistoria katika miongo sita ikijumuisha mapinduzi ya kijeshi vita vya wenyewe kwa wenyewe na chaguzi muhimu yamelengwa hadi sasa mradi huu umekusanya michango ya dola a na unasimamiwa na watu wanaojitolea kama boyega taiwo taiwnilijiunga in... nang april mwaka jana kwa hiyo ni karibu mwaka mmoja sasa tunakuja hapa kila siku tunachanganua tunaorodhesha tunaingia kwenye dhana yetu ili tu kufuatilia maendeleo ya kupakia kwenye seva ya aws tukija hapa kila siku kupitia kurasa hizi tunasaidia kupata maarifa kuna mambo mengi ambayo tumejifunza mara kila kitu kitakapokuwa mtandaoni la wal anasema zana zinazoendeshwa na ai kama vile programu za kutafsiri lugha vikagua sarufi za programu ya kutambua usemi zitapata taarifa kuhusu nigeria ambazo hazikuwahi kuwekwa mitandaoni hapo awali tunaamini kwamba kwa kuweka magazeti haya ya zamani kwenye mfumo wa kidijitali kimsingi tunachukua data isiyoweza kupatikana kwa kawaida na tunaiweka kwenye mfumo wa kidijitali ili ipatikane kwa wingi septemba mwaka jana shirika hilo lisilo la faida lilizindua mradi wa ukusanyaji wa kwanza wa nyaraka na kwa sasa linajaribu kuchangisha dola 1 pesa za marekani ili kuimarisha mradi huo bmj mridhi sauti ya ameria idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana leo tunaelekea nchini tanzania mataifa mengi duniani yamekuwa yakitegemea vijana kama nguzo na nguvu kazi kwa vile rika hilo ndilo lenye nafasi kubwa katika kusukuma mbele ajenda nyingi za maendeleo na hata katika ngazi za familia lakini vijana hawa wa sasa katika zama hizi za utandawazi wamejikuta wakikumbana na changamoto mbalimbali katika maisha yao ambapo wengine wamejiingiza katika tabia zinazohatarisha mustakbal wa maisha yao kama kuingia katika ulevi wa kupindukia na mengineyo tuungane sasa na dina chahali katika jukwaa la vijana watu wengi wanazungumzia tabia ya ulevi wa kupindukia hususani kwa baadhi ya vijana kama matokeo ya vijana wengi kukata tamaa ya maisha kutokana na changamoto mbalimbali ikiwemo ukosefu wa elimu na ajira za uhakika unaofanya kudhani kuwa matumizi ya pombe yaliyokithiri ni kimbilio la kupunguza msongo wa mawazo maarufu kama stress huku wengine wakizungumzia tabia hiyo kama matokeo ya utandawazi na mapungufu katika suala zima la malezi ya vijana josefu mseri ni katibu wa umoja wa machifu mkoa wa kilimanjaro mkoa ambao unasadikiwa kwamba ni miongoni mwa yiliyoathirika zaidi na tatizo la unywaji wa pombe uliokithiri yeye anaakiri kwamba matumizi makubwa ya pombe hususani kwa vijana yanaathiri shughuli za kiuchumi na hata mustakabali mzima wa maisha ya familia um, athari ni kubwa na si jamii tu ya kaskazini sehemu yoyote ambayo watu wanakunywa pombe kupindukia athari ni kubwa kwa maana ya kwanza inaharibu nguvu kazi kwa sababu vijana au wengi wanakuwa wakitumia pombe bila kutumia chakula alafu matokeo yake wanakuwa wanatumia muda mwingi kulewa wanatumia resources kubwa kwenye ulevi na badala ya kuziweka kwenye uzalishaji lakini wengine imeenda mbali mpaka kuwa inaathiri pia hata e, maisha ya kawaida kwenye familia kwamba unakuta muda mwingi mtu yupo ba au yuo anakua pombe kwa hiyo hata nguvu zile za kuweza kuzalisha anhivi ni kweli hii dhana kwamba baadhi ya vijana wanaingia katika matumizi makubwa ya pombe ili kuondoa kuondoae za maisha au kuna changamoto katika makuzi ya vijana vijana wenyewe wanazungumza ake kijana na majukumu mengi ana vitu vingi vya kufanya naipatopata ni na kidogo na na wanasema da nimekuja hapa asubuhi mpaka asitanopata ni ndogo na napadipo na, na, na majukumu mengi vitu nitatoboa mtato vipi kama tatoanyatatobwa vipiah aija kukaa kutana pombe moja ashakunywa kunywa e da inamdanganya kwamba da utatoboa maisha mtu anakuja joni kwanzia asubuhi mpaka jioni nafika jioni ile a nyumbani unakuta hela alioipata ni ndogo ilinaobakia kwa sabbu ni kidogo anaona era alewe kuawa sabu kijana aaa kijana ana mipango mingi katika maisha sawa matumizi ya pombe wameongezeka ususi eh, weni tanzania njini kwetu hapa kutokana na watu kutwa kujitambua kwamba wao na pombe nani mkubwa na kimsingi kwamba wazazi wetu za sisi hapa hawajahai kutufundisha badhi za pombe vitu hivyo tumekosa maadili ndio maana tumeingia katika mfumo wa namna hiyo swai joseph ni mtaalamu bingwa wa saikolojia na afya ya akili katika hospitali ya taifa ya afya ya akili mirembe jijini dodoma yeye anashauri kusaidia vijana kuweza kujitambua mapema ili kuepuka athari za baadaye za vijana wengi kujiingiza katika ulevi unaoharibu ndoto zao binafsi na za taifa wazazi watafute kujua kuhusu vilevi hasa hii pombe na wawaelimishe watoto wao kuanzia wanapokuwa ni wadogo pombe ni kitu gani na pombe inaweza kufanya vilevile vijana wametakiwa kutafakari kwa kina kuhusu mustakabali wa maisha yao licha ya kupitia changamoto kama za ajira na ugumu wa maisha kwa vile kujiingiza katika matumizi yaliyokithiri ya vilevi kutaathiri zaidi juhudi za kufikia malengo yao kimsingi wengi waliozungumza wamejikita zaidi katika malezi ya awali kwa vijana ili kuwasaidia kujitambua hata kama wakikumbana na changamoto kama hizo za maisha magumu zinazochangia ukosefu wa kipato huku wakielewa fika taifa na familia zinategemea nguvu kazi yao dina chahali dar es salam bila shaka usikose kuungana nasi wiki ijayo kwa makala mengine kama hayo ya jukwaa la vijana kuangalia nini ambacho vijana wanafanya na hawafanyi na ni nini ambacho kinahitaji kufanywa ili kuhakikisha kwamba wanafanya yale wanafaa kufanya kwa sasa namkaribisha mwenzangu patrick ndwimana atusome muktasari wa habari wachezaji wa timu ya taifa ya soka ya vercost na kocha wao mrc walizawadiwa wali pesa na nyumba za kifahari katika hafla iliosimamiwa na rais wa nchi hiyo jumanne kusherekea ushindi wao katika fainali ya kombe la mataifa barani afrika kila mchezaji alipewa milioni 50 za sarafu ya sefa na nyumba ya kifahari yenye thamani sawa na pesa hizo naye kocha fi alipewa milioni 1 za sarafu ya sefa kwa kuongoza vizuri wachezaji wake baada ya kuchukua nafasi ya kocha mkuu jean louis gasse na baraza la wakilishi la marekani linaloongozwa na nablican jumanne lilipiga kura ya kumfungulia mashtaka waziri wa usalama wakimshtumu kutunga sera mbovu ambazo imesababisha wahamiaji haramu kuingia kwa wingi marekani kwa kura 214 dhidi a 213 baraza hilo liliidhinisha liliishavifungu viwili vya kufungua mashtaka kwa kumshutumu waziri wa usalama wa ndani mayorkas kushindwa kutekeleza sheria za marekani uhamiaji umoja wa mataifa ulionya dhidi ya mashambulizi ya ardhini hukorafa katika ukanda wa gaza ukisema mashambulizi hayo yanaweza kusababisha mauaji makubwa katika eneo hilo la kusini mwa palestina ambako zaidi ya watu milioni milionim wanaishi israeli imesema inataka kuwaondoa wanamgambo wa hamas kwenye maficho yao huko rafa na kuokoa mateka wa israeli wanaoshikiliwa na hamas na inaandaa mipango ya kuwaondoa raia wa palestina waliokwama huko na kwa hizo habari tunaelekea kufika mwisho wa matangazo yetu hii leo lakini hata kabla ya hapo tutakuwa labda kukueleza tu kwamba tutakuwa na mziki wa kufunga uh, matangazo haya E, lakini nitaje kwamba wale waliofanikisha matangazo ya leo ni pamoja na msimamizi mkuu hadija riami upande wa pili tumekuwa naye dadi balawe hapa studio ameshirikiana na patrick ndwimana mwenzangu patrick hapa ananiambia kwamba leo ikiwa ni siku ya valentines day siku ya wapenda nao itakuwa ni muhimu pia tuache na kibao kidogo mi naitwa bmj mridhi lakini patrick unasemaje bmj kibao chenyewe naona we ndio ume, umeweza kufanyafanya upekuzi pale na ukajua huyu ni mwimbaji chipukizi kutoka kule uganda anaitwa deri biswanka biswanka Aha ndio ameimba wimbo huu anaangusha kitu hicho. My valentine yenyewe na wakati leo wapenda nao ndio siku yenyewe siku tutaona maua na kadhalika na kadhalika basi sisi tunawaaga tusikie kitu hicho cha biswanka derik kutoka uganda <muchas>