kumekucha afrika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika matangazo ni ya kumekucha afrika kutoka hapa washington dc karibu msikilizaji popote pale unatusikiliza matangazo yetu ya leo ikiwa ni ijumaa februari naitwa 16, 162na mimi, na mimi jina langu ni patrick ndwimana tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwemo redio racome bunagana rtl redio beni na radio baraka zote hizo zikiwa drc mwananchi redio nakuru na sare fmldoret kenya nurfm iringa tanzania bila kusahau ubc radio uganda miongoni mwa nyingine tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa voa scom karibuni E katika matangazo yetu asubuhi ya leo waandamanaji wafurika barabara za mji wa bukavu kivu kusini kule drc katika kile wanachosema ni kuwaunga mkono wenzao katika jimbo la kivu kaskazini ambako usalama umezorota zaidi katika siku za karibuni na mtoto wake alikuwa anaendelea kulia bila kujua kama mama halishafariki ilinikasirikisha sana nilikuya, ni ungane, na njio maana nilikuya niungane na ndugu zetu wa nor kivu wenye kila siki wako na wawa kama manyama na katika habari nyingine mamilioni ya wakenya wanaendelea kulalamika kupanda kwa gharama ya maisha hali ambayo kwa kiasi kikubwa imesababishwa na juhudi za serikali ya nchi hiyo za kudhibiti deni la umma linalozidi kuongezeka sahii huwesinunua hata nyama nusu kilo watoto kama uko naye wanakula sukuma kuanzia tarehe mo mpaka mwisho mwishoya mwezi ukibadilisha kitu mzuri ni kama umeena utayasikia hayo na mengine mengi katika matangazo yetu haya ya takriban dakika 30 kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kabla ya kusikiliza yaliojiri kutoka kwa wandishi wetu ni mpisha mwenzangu patrick ndwimana akusomee habari za dunia mahakama ya katiba nchini senegal alhamisi ilibatilisha uamuzi wa kuahirisha uchaguzi wa rais uliopangwa kufanyika mwezi huu hatua ambayo iliitumbukiza nchi hiyo katika mzozo mbaya kwa miongo kadhaa mahakama hiyo ilisema sheria iliyoidhinishwa na bunge te februari kuahirisha uchaguzi kwa miezi kumi na kufanya rais makisal kusalia madarakani hadi mwishoni mwa muhula wake ni kinyume cha katiba kulingana waraka kijami, na waraka uliochapishwa kwenye mitandao ya kijamii na kuthibitishwa na chanzo ndani ya mahakama hiyo mahakama hiyo ya katiba ilibatilisha pia amri ya sal ya3 tarehe februari kurekebisha ratiba ya uchaguzi wiki tatu tu kabla ya uchaguzi na kuahirisha uchaguzi kuanzia februari 25 hadi disemba 15 hatua ya sal ilizua malalamiko makubwa kutoka kwa upinzani na mashirika ya kiraia ya senegal ambayo ilihitaja kama mapinduzi ya kikatiba ilichochea pia maandamano ambapo watu watatu waliuawa na wengine kadhaa kukamatwa mawaziri wa burkina faso mali na niger walikutana katika mji mkuu wa burkina faso alhamisi kujadili kuunda shirikisho kulingana na mwandishi wa shirika la habari la afp serikali hizo tatu za kijeshi mwezi septemba ziliunda mkataba wa ulinzi na uchumi muungano wa nchi za sahel aes waziri wa ulinzi wa burkina faso jenerali kasum kulibali alisema mazungumzo ya wagadugu ilikuwa fursa ya kuendelea kutekeleza mikataba mikakati na taratibu na muundo wa kisheria kwa ajili ya shirikisho taratibu hizo zitaruhusu muungano wetu na shirikisho kufanya kazi kwa ufanisi na kwa furaha kubwa ya wananchi wa nchi hizi tatu mwenzake wa niger jenerali salifu modi alisema mawaziri wa mambo ya nji wa mataifa hayo matatu wanaunga mkono uundaji wa shirikisho kama sehemu ya lengo la muda mrefu la kuziunga nchi hizo jirani za afrika magharibi ndani ya shirikisho kwenye mkutano wa mwezi disemba katika mji mkuu wa mali wa bamako nieria na uingereza zimetia saini mkataba wa makubaliano ya kibiashara mwishoni mwa ziara ya siku tatu ya waziri wa biashara wa uingereza cem badenok nchini nieria makubaliano hayo yatawezesha nchi hizo mbili kubadilishana utaalamu wa kisheria katika maswala ya biashara ya kimataifa mwandishi wetu wa mwandishiwetu waoib anaarifu zaidi makubaliano hayo yanafungua njia kwa wafanyabiashara wa nijeria kuuza takribani bidhaa elfu tatu tofauti kwa uingireza wakati uwekezaji wa uingiriza nchini nijeria katika nyanja tofauti za maendeleo ya biashara pia ukiwezeshwa waziri wa biashara wa uingiriza kemy batnoch anasema ushirikiano huu utatoa fursa nzuri kwa sekta nyingi za uchumi ikiwa ni pamoja na huduma za kifedha uwekezaji na mambo ya akisheria bibibdes anasema makubaliano haya yatakuza biashara na uwekezaji na kufungua fursa mpya za biashara baina ya london na abuja katika majibu yake waziri wa biashara na uwekezaji wa nigeria doris uzoka anite anasema nigeria itaondoa vizuizi vinavyowazuia wanasheria wa uingereza kutoa huduma wa kisheria ya kimataifa nchini nigeria kwa faida ya raia wa mataifa yote mawili balozi wa uingereza nchini nigeria daktari richard montgomery alibainisha kuwa ni mara ya kwanza uingereza inaingia katika ushirikiano wa kibiashara wa aina hii na nchi ya afrika kutoka lagos jina langu ni collins hatohimwi kwa sauti ya amerika washington unaendelea kusikiliza habari za kumekuu cha afrika kutoka studio za sauti ya amerika washington dc marekani na serikali ya somalia alhamisi walisaini mkataba wa usalama ambao waliuelezea kama wa kujenga jeshi la somalia linalofanya kazi kwa ufanisi lenye uwezo wa kuchukua majukumu ya kiusalama na kupambana dhidi ya wanamgambo wa alshabab katika hafla iliyoongozwa na rais wa somalia hassan sheikh muhamud mjini mogadishu nchi hizo mbili zilisaini makubaliano ya awali kwa ajili ya ujenzi wa kambi tano za kijeshi kwa jeshi la taifa la somalia kulingana taarifa ya shirika la habari la serikali ya somaliaskambi hizo zitakuwa za kikosi cha danab kitengo maalum cha jeshi kilichopewa mafunzo na marekani ndaniya miezikadhaa tunatarajia kufikia idadi ya wanajeshi wa kikosi cha dana kilichoundwa kikosi hicho cha kinaandaliwa pia kukabidhiwa majukumu mengi yanayohitaji kuimarisha jeshi na tayari kimepewa jukumu la kuajiri na kutoa mafunzo alisema moi e waziri mdogo wa marekani wa mambo ya nje anayehusika na masuala ya afrika ambaye alikuwa kwenye hafla hiyo alisema marekani inaisaidia somalia ili jeshi lake liwashinde wanamgambo wa, wa, wa al-shabab israel alhamisi ilipeleka wanajeshi katika hospitali ya gaza ambako imesema huenda mateka wanashikiliwa humo huku madaktari wakionya kuwa kituo hicho muhimu cha kutoa matibabu kinafanya kazi katika mazingira magumu sana uvamizi huo unajiri siku chache baada ya mapigano makali kati ya wanajeshi wa israel na wanamgambo wa hamas karibu na hospitali ya nasser huko can nis moja vituo ya vituo vikuu vya afya kusini mwa gaza na hospitali pekee ambayo bado inafanya kazi katika eneo hilo israel ambayo iliwashtumu wapiganaji wa hamas kwa kutumia hospitali hiyo kwa madhumuni ya kijeshi ilisema ilifanya operesheni ya kitaalam na ya muda mfupi kwenye kituo hicho bila kulazimisha wagonjwa na wafanyakazi kuondoka msemaji wa jeshi la israel, daniel hagari alisema kulikuwa na taarifa za kuaminika za kijasusi kutoka kwa vyanzo mbalimbali wakiwemo mateka walioachiwa huru zikibaini kuwa hamas ilishikilia mateka katika hospitali ya nasser huko can nic na kwamba huenda kuna maiti za mateka ndani ya hospitali hiyo wizara ya afya huko gaza iliyo chini ya utawala wa hamas iliripoti kwamba maelfu ya watu ambao walitafuta hifadhi katika jengo hilo wakiwemo wagonjwa walilazimika kuondoka katika siku za karibuni unasafiri na kumekucha afrika matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa idha ya kiswahili ya sauti america washington dc habari ambayo tumeipa uzito wa juu hi leo ni kutoka huko jamhuri ya kidemokrasia ya congo waandamanaji jana walifurika barabara za mji wa bukavu katika jimbo la kivu kusini katika taifa hilo katika kile wanachosema ni kuwaunga mkono wenzao katika jimbo jirani la kivu kaskazini ambako usalama umezorota zaidi katika siku za karibuni kwa mengi zaidi tuungane na mwenzetu mitima de lachans waandamanaji hao wenye hasira waliovaa nguo za rangi nyeusi walitembea angalau kilomita a wakiimba na kupiga filimbi hadi kwenye ofisi ya gavana wa kivu kusini ili kuwasilisha ujumbe wao wa kuhimiza serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kuzidisha juhudi za amani mashariki mwa kongo ludmia uitanene danielani mwandamanaji niliona mvideo mama mmoja alikuwa anabeba mtoto wake kumgongo na ule mama balimpiga lisasi na mtoto wake alikuwa anaendelea kulia bila kujua kama mama halishafariki ilinikasirikisha sana nilikuya, miungane, na ndio maana nilikuya niungane na dubu zetu wa nord kiv wenye kila siki wako na wawa kama manyama rachel lomoi shuche pia ni mwandamanajinaweza <laughs> kuenda ndani ya jeshi nipigania inchi yangu ya congo sababu naipenda sana inchi yangu ndio niko tayari naambia serikali wangalie namuna gisa ya kurenforce armé yetu gasaa kwenye mabango waandamanaji waliandika ujumbe tofauti wa wakishotea kidole kile wanachokiita kuwa unafiki wa umoja wa mataifa katika kuchochea vurugu za kiusalama mashariki mwa kongo wakati wa maandamano hayo ofisi na maduka kadzaa yanayomilikiwa na wageni kama vile raia wa lebnon ufaransa na kadhalika zilifunga milango yake na kufungua baadaye kwa sababu za kiusalama adrien zawadi ni msimamizi wa waofisi ratibu waasasi za kiraia kivukusini kuweza kukumbusha gment yetu kama wanafanya siku mingi wanatulaga kama watamaliza vita sasa miaka inaendelea kupita watu wanauawa na jeshi letu haiwezi kugomboa nchi yetu tunapenda umoja wa nchi yetu na tunalomba wale watu wa communaté international wasiopenda kututetea waondoke katika nchi yetu kila siku tutakuwa tukiandamana mpaka siku nchi yetu utagombolewa alipopokea barua ya malalamiko ya raia wa kivu kusini gavana kwa muda wa kivu kusini mark malago kashekere amepongeza waandamanaji na kuwahakikishia kwambafrdc ziko kuterain naikonapiganisha iko napiganisha juu kimya irudie basi yote murdc nami nawaza siku za usoni mutapata habari za mzuri sana ni kazi yangu nitaifanya imepokea memo itaifikishia mkua wa nchiaaaata najispia asasi za kiraia kivu kusini zimemtaka rais felix chisekedi kufunga mipaka kati ya congo na rwanda na kuondoa kongo katika jumuiya ya afrika mashariki na pia katika jumuiya ya nchi zinazozungumza lugha ya kifaransa Frankofoni. mitima de la chance sauti ya sautia bukavu kiwa bukavu ukiwa goma nairobi dar es salaam kampala au hata kinshasa matangazo ni ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika haya yakiwa ni ya kumekucha afrika nampisha tena mwenzangu patrick ndwimana aendele na, na habari za dunia walizi wali wa pwani nchini tunisia alhamisi waligundua wahamiaji tisa wakiwa wamekufa ndani ya boti iliyokuwa ikiumba katika bahari ya mediterania karibu na bandari ya kusini ya zarcis maafisa wamesema boti hiyo iliyokuwa imebeba zaidi ya abiria hs kutoka mataifa mbalimbali iliyoharibiwa na maji yaliyoingia ndani kikosi cha ulinzi wa pwani kilisema katika taarifa vyombo vya habari vya tunisia vilisema boti hiyo ilikuwa inasafiri kuelekea ulaya ikitokea nchi jirani ya libya ofisi ya yamwendesha mashtaka katika mkoa huo ilianzisha uchunguzi kuhusu vifoa hivyo msemaji wa ofisi hiyo lasad hor ameiambia afp aliongeza kuwa abiria hao wote wakiwa wanaume ni kutoka nchi mbalimbali ikiwemo bangladesh misri pakistan na siria kremlin alhamisi ilitupilia mbali tahadhari iliyotolewa na marekani kuhusu zana mpya za nyuklia za, za moscu kwenye anga ya juu ikihitaja kuwa uzushi mbaya na mbinu ya white house yenye lengo la kuwashawishi wa bunge kuidhinisha fedha zaidi za kuishambulia rassia marekani iliambia bunge na washirika wake wa ulaya kuhusu taarifa mpya za kijasusi zinazohusiana na zana za nyuklia za russia ambazo zinaweza kutishia usalama wa kimataifa chanzo kilichopewa maelezo kuhusu taarifa hizo kililiambia shirika la habari la writes jumatano msemaji wa kremlin dmiti pesco alisema hatatoa maelezo yoyote kuhusu undani wa ripoti hizo hadi maelezo ya kina yatakapotangazwa house lakini alisema tahadhari ya marekani ni wazi kwamba ni juhudi za kutaka bunge liidhinishe pesa zaidiaa kwingineko jaji wa mahakama moja mjini new york hapa marekani anayesikiliza kesi ya jinai ya kwanza kabisa ya rais wa zamani wa marekani alhamisi amekataa ombi la mwaniaji wa uraisi donald trump la kufuta mashtaka yanayomtuhumu kwa kugushi rekodi za biashara ili kuficha malipo ya pesa yaliyonuiwa kununua kimya cha nyota wa pornografia kuelekea kwa uchaguzi wa rais mwaka el21s ambao mwanasiasa huyo alishinda kwenye laini ya simu sasa tunaye mchambuzi wa siasa za marekani profesa david monda ambaye alikuwa akifuatilia alojiri alhamisi mahakamani profesa monda hebu tupe tathmini yako kuhusu kilichoendelea katika mahakama hiyo uh, kilichojiri ni kwamba jaji alikataa ombi la wakili wa donald trump uh, kufutilia mbali Uh, kesi hii na pia alikataa ombi la eh, wakili wa trump kwamba donald trump yuko kwenye kinyang'anyiro cha kisiasa na inabidi awe eh, na wafuasi wake kuchapa siasa na haibidi awe uh, mahakamani pia ombi hilo lilikataliwa eh, na jaji na akaamua ya kwamba kesi hii itaendelea machi th2 je yeah, unadhani kwamba kama anavyosema wakili wake hali hiyo itaathiri kampeni zake nauliza hili swali kwa sababu eh, tumeona raisi huyo wa zamani donald trump akitumia nafasi yoyote anayopata kwenye mahakama katika kesi nyingi ambazo zimekuwa zikimkabili eh, kuitumia nafasi ama kuzitumia nafasi hizo kama nafasi za kampeni nafikiria kwa kiwango fulani inaweza kumwathiri lakini pia kwa kiwango fulani inaweza kumsaidia kisiasa itamsaidia kisiasa manake kwa wafuasi wake ataonyesha dhahiri shahiri ya kwamba hii ni kesi mojawapo inayotumiwa uh, ingawa sio kweli lakini inayotumiwa na serikali ya joe biden eh, kujaribu kuhakikisha kwamba anapigwa kalamu na kushindwa kwa uchaguzi wa Uh, mwaka huu waki, kwa kinyang'anyiro dhidi ya joe biden kwa hivyo itamsaidia kupata uh, kukusanya hela za kampeni na pia ku, pengine kuwatoa uh, kuwaongezea mori au motisha wafuasi wake lakini pia huenda ikamwathiri uh, uh, donald trump ikiwa uh, kesi hii ikamilike kabla ya uchaguzi na ahukumiwe ni mara ya kwanza kihistoria kwa uh, yeyote yule aliyekuwa rais kuwa na mashtaka makali kama haya kwa hivyo pia kwa maoni ya umma ya wapiga kura huenda ikamwathiri manake akihukumiwa uh, kwenye kesi hii na na kesi zingine nyingi tu uh, pia umaarufu wake wa, wa, wa siasa kwa wale wapigaji kura wa mrengo wa wastani huenda ukadorora na pia akapata changamoto sio uh, tu kwa masuala ki, ya kisheria lakini pia itakuwa pigo kwake kwa, uh, kwa umaarufu wake uh, kwenye kinyanganyiro na nafsi za kisiasa upande wa wadmokrat wanaonaje uh, kesi hii uh, kama watafaidika kutoka kwake au watak, itaathiri uh, mchakato wao kwa njia yoyote katika kampeni zao Eh, wanademokrat wanaangalia mchakato huu uh, kusema kwamba hususan wa mrengo wa wastani na pia wanademocrat kuonyesha kwamba sheria na uh, katiba inafuatiliwa kwa dhati uh, hata ingawa wanajua kwa wafuasi sugu wa donald trump kesi hizi eh, hazitabadilisha maoni yao kwa hivyo wanademocrat nao wanajaribu kuonyesha kwamba joe biden ndiye mgombea anayefaa kuongoza taifa na sio donald trump aliye mahakamani kila kukicha shukrani za dhati kwa profesa david monda mchambuzi wa siasa za marekani ambaye amezungumza nasi moja kwa moja kwa njia ya simu kutoka mjini new york otimbi na timbelio kibao hicho cha akishirikiana namn kinaitwa yope huu uh, wimbo ni miaka minne iliyopita imekua nimekicheke nime hapa kwenye b mm-hmm. manake ulitizama ulipata lion nhiyo ni ekeekeae atujaenda kwenye Instagram na kngineko basi ni wimbo ambao unajizungumzia wenyewe waufai ku, kuanza kushabikwa kuama kusema kwamba uh, ni mzuri atutetea na aa waimbaji wawili ni waimbaji ambao wanapendwa sana Mm-hmm. diamond ni kinara eh, ni nyota katika afrika mashariki lakini na inos naye yanakuja juu sana basi tuelekee huko kenya ambapo mamilioni ya wakenya wanaendelea wa, kulalamikia ongezeko la harama ya maisha hali ambayo inaelezwa kama inayosababishwa kwa kiasi kikubwa na juhudi za serikali ya nchi hiyo za kudhibiti deni la umma linalozidi kuongezeka haya najiri wakati ambapo thamani ya sarafu ya kenya imeimarika kwa mara ya kwanza ndani ya kipindi cha miezi kadhaa bm muridhi unatupa taarifa zaidi mtengeneza samani nchini kenya jared omondi sasa analazimika kutembea kilomita kadhaa kuelekea kazini kila siku usafiri wa umma jijini nairobi si rahisi kumudu kwa omondi baada ya serikali kuongeza maradufu ushuru wa bidhaa za petroli mwezi juni mwaka jana sawa na mamilioni ya wakenya anakabiliana na athari za ongezeko la harama ya maisha zinazosababishwa na hatua ya serikali kudhibiti ongezeko la deni la umma kukula kwa nyumba ni shida hii sahii huwesinunua hata nyama nusu kilo watoto kama uko ukonaye wanakula sukuma kuanzia tarehe moja mpaka mwisho ya mwezi ukibadilisha kitu mzuri ni kama umena kodi za juu pia zinaathiri biashara utafiti wa shirikisho la waajiri nchini kenya fke uliofanywa kwa mashirika 45 ambayo anaajiri wafanyakazi wapatao milioni 22 uligundua asilimia 40 kati yao walikuwa wamepunguza nafasi za kazi katika mwaka uliopita wengine walisema wanafikiria kuhamia nchi jirani jacklin mugo ni mkurugenzi mkuu wa fke Would... nikiangalia mwaka jana hivi ninaweza kusema kwa kifupi kwamba waajiri wako kwenye dhiki ni mazingira magumu sana ya kiuchumi mazingira ya kibiashara haya tabiriki na tunaona hili likikisiwa kwa namna mbalimbali dhiki mbali. hiyo inadhihirishwa na jinsi wafanyakazi wanavyofanya madai mengi kwa waajiri na waajiri pia kulazimika kutathmini gharama ya kufanya biashara na kufanya maamuzi magumu kuhusu nini cha kukata About what to cut off. na wakati wanunuzi wakibana matumizi yao shilingi ya kenya pia iliathirika mwaka jana ilishuka kwa asilimia 20 dhidi ya dola na masoko yalihoji kama mkopo wa urob wa dola bilioni b ambao muda wake wa kuanza kulipia riba utafika mwezi juni mwaka huu unaweza kulipwa wiki hii ilitoa fursa ya kupumua kwa serikali baada ya kufanikiwa kubadilisha mkopo huo hisia chanya kuhusu hatua hiyo ya serikali na kuongezeka kwa hamu ya uwekezaji kutoka nje ya nchi zilisaidia kuongeza thamani ya shilingi kwa zaidi ya asilimia 70 mwaka huu hata hivyo wachambuzi wanasema riba ya juu ya bondi ya mwaka231 na, na udhaifu wa muundo wa kiuchumi nchini kenya bado ni suala la kutia wasiwasi na ni hali ambayo huenda ikaendelea kuidhaifisha sarafu hiyo na hata ushuru kupanda zaidi bila kutoa unafuu kwa gharama ya maisha katika matumizi ya kila siku mitani leo katika voa mitaani msikilizaji kama unavyojua ni wiki ambayo dunia imeadhimisha siku ya wapendanao day na mitaani leo tunaelekea jamhuri ya kidemokrasia ya congo ambapo baadhi ya wanaume kwa sasa wanaeleza viji sababu baada ya kushindwa kwenda kuenjoi na wapenzi wao katika siku hiyo ya valentines iliyokuwa juzi jumatano kwa sababu za kiuchumi mwenzetu mitima de lechane yao na baadhi yaoniawanasema uongo wengin pamoja inatokana na hali ambao walikuwa ndani swate ya kiuchumi ama ya masikilizano ila inaviti kujikinga pia kwa kuepuka mambo kama na hayo hata na magonjwa pia kuna wale ambao watakamatika na mimba na magonjwa vyote nafikiri na, inatokana na kila mtu uu m eom niliangalia kama siu ya alant uba samingi sana a st kutan sasa nikajiuliza ni bic kijana mdogo kabisa amba na miaka labdakumi na saba nikasema nika hii siku siku ambao vijana wengi wanapoteza wana ujana wao hapana ujana lakini ubikira wao hapnaua lakiniubikira waoisiku watu ambao wameksh kuingia ndani ya husiano yani ni watu wawili wameksh kupendana wakafanya harusi yao watu ambao no, siku ya kwa sababu ili ilifikie siku ya kuoa unapasha okushanza pendana na mtu avayaa mimi inafsi siaoa siku yaai sikutoa nyumbani libaia nyumbani kwa sababu sikukuwa na pesa za kutosha wang. mpenzi wangu mpenzi nalibake nyumbani kwa sababu si kwa sababu tulikuwa tumeongea naye kwenye simu mpaka siku moja na maana mi nasema tarehe kumi na nne mwezi wa pili ya kila mwaka ambayo inasherekewa na, na wapendanao huko riske kwa sababu ni siku ambayo inapitisha maafa mengi kuleta aibu kwa wapendanao kama kul- walikuwa wachumba inakuwa ikosenawafungulia mulango wa kutenda zambi wa kujuana kabla ya ndoo i si i <temis dying> <laughs> sikumpa hiyo a zawai ambayo alika naicunga nikamwambia eti kawambia na pesa akutaka nichukulie kwa sababu kuna siku chache tulianza tukipendana akiwaza eti nimemdanganya Adi sasa sasa ila kwa kununiana utafanya kurejesha tena mapenzi medanganaesha ai tafanya ueshamapz a yaaama akwashaii kitu ambacho nitafanya hiyo tafanya ambayo alikuwa alika kiichungao nmpeleke nao siku ningini wakati n wezekano utapatikano visababu vipo vingi penginepo unaweza kuta kicana na wapenzi wawili ama watatu penginepo alipangilia kutoka na umoja alafu wengine nikaenda nikarudi visababu vyenye ambavyo avyeleweki skuongea naye siku ya jana kabisa ana kaisakwam libaki nyumbani tu ameshampigia kamwambia skusikia tu vizuri kwa kweli sijui kama alikuwa nyumbani ama naye alitoka na mwengine ambao wameshaoa ama wale ambao hawajaoa kivii kusherekea sikukuu kama na ile ni vizuri na kama hakukua uwezekano pia kuelewana ni vizuri i oh. makala ya voa mitaani msikilizaji hukujia kila ijumaa wakti kama walio usikose kuungana nasi wiki kesho kwa mengine kusikia yale yanayojiri kwenye mitaa ya miji na mitaa mingine mbalimbali mbali. na hadi hapo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya kumekucha afrika hii leo kwa upande wa wale ambao wameshirikiana kuleta matangazo haya upande wa pili tumekuwa naye dadi balawe kama mwelekezi wetu hapa studio limeshirikiana na patrick ndwimana jina langu ni bmj mridhi na msimamizi mkuu ni hadija riami kwa pamoja tunakutakieni siku njema popote pale ulipo