ujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya america washington dc karibu katika matangazo ya leo jumatatu tarehe 19 februari mwa 224 jina langu ni patrick nduimana na mimi naitwa bmj mridhi ambapo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwo makuu ikiwemo mbeya hihlands mbeya storm fm geita tanzania radio tumaini kipese drc radio sango malamu bunia sasa radio bungoma kenya sauti ya mwananchi nakuru huko huko kenya na ubc radio uganda kati ya nyingine tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa voa swahilicom karibuni katika ripoti tulizokuandalia leo mkutano wa 37 wa umoja wa afrika ulihitimisha kikao chake cha siku mbili na mwishoni mwa juma mjini adisababa huku baadhi ya wanaharakati wakiulaumu umoja huo kutofanya vya kutosha kutatua mizozo kadhaa inayolikabili bara la afrika wachambuzi wanasema nini na nafikiria inajaribu lakini changamoto ni nyingi kila kukicha mizozo ndipo inaendelea kuongezeka kwingineko watu 15 wa uawa na wanamgambo katika jimbo la ituri mashariki mwa drc ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nusu saa lakini kwanza namkaribisha mwenzangu bmj moridhi a kusomea habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari ni kwamba balozi wa marekani nchini russia len tracy alitembelea kaburi la muda la alexey navalney mjini moscow jumaapili ili kumwenzi kiongozi huyo wa upinzani aliyefariki katika jela iliyo kwenye eneo la mbali la arctic ijumaa leo tunaomboleza kifo cha alexey navalni na waathiriwa wengine wa ukandamizaji wa kisiasa nchini russia tunatoa rambirambi zetu za dhati kwa familia ya alexy navalni wenzake na wafuasi wake ubalozi wa marekani mjini moscow ulisema katika taarifa kwenye mtandao wa kijamii wa x hayo yalijiri licha ya picha zilizoonyesha maafisa wa usalama wakiwazuia uaombolezaji kutembelea eneo hilo maafisa kadhaa wa polisi walionekana wakiwa wamesimama karibu lakini baadhi ya watu wakaruhusiwa kuingia kupitia uzio huo na kuweka mashada ya maua kulingana na ripota wa shirika a habari la afp katika eneo la tukio zaidi ya watu mia wanashikiliwa nchini rasia wakati wakitoa hishma kwa kiongozi huyo wa upinzani shirika maarufu la kutetea haki za binadam limeripoti kifo cha gafla cha nevan mwenye umri wa miaka ab7b kimekuwa pigo kubwa kwa raia wengi wa rasia ambao walikuwa na matumaini ya siku zijazo kwamba yeye akiwa mkosoaji mkubwa wa raisi vladimi putin angekua kiongozi navani alibaki kama sauti pekee ya ukosoaji wake usio na kikomo wa kremlin hata baada ya kunusurika na sumu ya neva na kupokea vifungo vingi gerezani wafuasi wa mgombea urais wa upinzani nchini senegal basiru doimaye faye jumapili walitaka aachiliwe mara moja wakisema ana haki ya kutendewa sawa kwa mujibu wa katiba wagombea wote ni sharti wanufaike na kanuni za kikatiba za kutendewa usawa ilisema taarifa kutoka kwa muungano wa kampeni ya mwanasiasa huyo ndio maana kuachiliwa bila kuchelewa kwa mgombea basiru rumie diakafayeni jambo ambalo linaungwa mkono na watu wengi na kwa mujibu wa katiba ilisema taarifa hiyo muungano huo ulibainisha kwamba pia ulitaka kuachiliwa kwa haraka kwa kiongozi wa chama cha upinzani cha pastef aliyefungwa gerezani usman sonko mahakama ya kikatiba ilimzuia sonko kuwania urais lakini ikamkubalia fai ambaye anashikilia nafasi ya pili kwenye uongozi wa chama hicho pamoja na wengine takriban ishirini na wanamgambo waliuwa watu kumi na watano mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika jimbo la ituri vyanzo katika eneo hilo vilisema jumaa likiwa ni shambulizi la pili chini ya wiki moja patrick ndwimana anaarifu zaidi vyanzo hivyo vilisema kundi la wanamgambo wa kodeco ambalo linadai kulinda maslahi ya watu wa kabila la walendu kwa mara nyingine lilishambulia watu kutoka kabila hasimu la wahema wapiganaji wa codeco walifanya shambuli la kuvizia siku ya jumamosi karibu na kijiji cha tali ambapo waliwasimamisha watu 15 akiwemo mwanamke mmoja alisema gile tsuba kiongozi wa shirika la kiraia katika wilaya ya jugu wanamgamo hao waliwafunga kamba na kuwavua nguo kabla ya kuwaua baadhi ya waathirika walikatwa ko wengine waliuawa kwa risasi alisema kulingana chanzo kutoka mashirika ya kibinadamu miili ya waathirika ilikuwa na alama za kuteswa kiongozi wa wilaya ya jugu rufin mapela alithibitisha vifo vya watu 1w5 katika shambulio hilo ambalo limetokea baada ya miezi kadhaa ya hali ya amani kodeko ni miongoni mwa makundi kadhaa ya yenye silaha yaliyosaini makubaliano ya amani mwaka uliyopita baada ya mazungumzo yaliyofanyika mjini nairobi unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka hapa washington dc tukiendelea na habari za dunia ni kwamba kiongozi wa kanisa katoliki papa francis kwa mara nyingine ametoa wito jumaapili kwa makundi yanayopigana nchini sudani kusitisha mzozo huo uliodumu kwa muda wa miezi kumi ambao umesababisha mamilioni ya watu kuyahama makwao na kusababisha hofu ya njaa naomba tena pande zinazopigana kukomesha vita hivi vinavyosababisha uharibifu mkubwa kwa watu na mstakbali wa nchi papa francis alisema wakati akitoa ujumbe alipokuwa akiongoza ombi la angelos kiongozi huyo wa kidini aliwahimiza waumini kuendelea kuiombea sudan katika ibada yake ya kawaida ya, ya jumaa papa francis pia alitaja migogoro katika nchi kama msumbiji ukrain israeli na maeneo ya palestina popote palipo na vita watu wamechoka wamechoshwa na vita ambavyo daima havina maana na, na vitaleta tu kifo na uharibifu na kamwe havitaleta suluhu la tatizo papa francis alisema juhudi za kidiplomasia hadi sasa zimeshindwa kumaliza vita hivyo venyewe kwa wenyewe nchini sudan ambavyo vinahusisha vikosi vya jeshi la nchi hiyo na vile vya wanamgambo wa rsf na zaidi ya wahamiaji 80 waliookolewa lakini wawili walifariki na watatu hawajulikani wa walipo kufuatia operesheni mbili za uokoaji katika bahari ya mediterranean katika pwani ya libya shirika la misaada la madaktari wasio na mipaka msf lilisema jumapili waokoaji walikuwa kwenye meli ya msf gio gob wakiwaokoa zaidi ya watu 60 jumaam jioni kutoka kwenye boti liliokuwa na matatizo katika maji ya kimataifa karibu na libya pia walipata mwili wa mtu mmoja huku mwingine aliyekuwa ameokolewa akiwa kwenye boti hiyo akifa muda mfupi baadaye watu wengine 1nt waliokolewa kutoka eneo la ufuko wa tunisia lililokuwa karibu na lililotelekezwa msf ilisema wahamiaji waliwaambia wakosoaji kunradhi wahamiaji waliwaambia waokoaji kwamba waliogelea eh, huko baada ya maji kuanza kuingia kwenye boti waliokuwa wakisafiria na watu watatu walibaki kwenye boti na baadaye wakatoweka wasijulikane walikokwenda shirika hilo la kutoa usaidizi liliongeza unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka studio za sauti ya amerika washington dc rais wa tanzania samia suluh hassan aliongoza viongozi mbalimbali akiwa mbali makao makuu ya umoja wa afrika mjini adisababa kuzindua sanamu la mwasisi wa taifa la tanzania na kiongozi aliyokuwa mstari wa mbele katika ukombozi wa bara hilo wa bara la afrika julius nyerere sanamu hilo limetengenezwa ikiwa ni sehemu ya kumbukumbu ya kukumbuka mchango wa kiongozi huyo katika ukombozi wa mataifa ya afrika mwenzetu idi ligongo alizungumza na balozi christopher liundi ambaye aliwahi kuhudumu kwenye umoja wa afrika na akaamuliza je anadhani jambo hili limechelewa kweli ni kwamba swala la kuelewa mambo inachukua muda siku zote elimu inahitaji wakati elimu inahitaji mfululizo wa mafunzo na uelewa kwa hiyo wala tusilalamike kwa nini leo wameanza kwa mana yingine kumkumbuka mwalimu wakati ameishi muda mrefu uliokuwa zaidi na hilo tusilitie mbele ukweli ni kwamba mwalimu alitoa mchango mzuri sana swala linalokuja hapo ni kwamba namna gani watu wanaelewa mchango wake naoka waka wakati gani kwa hiyo suala la wakati ni namna ya uelewa kwa sababu uelewa unatambulia kwanza wala sio wakati watu wajue lini wakati gani na namna gani ambapo mwalimu aliweza kutoa mchango wake na vipi watu wanaanza kuelewa na kuelewa watu inahitaji elimu na elimu inahitaji wakati inahitaji wafunzaji inahitaji uelewa inahitaji kukamilisha mafunzo ili uweze kuyapata mafunzo yanayopika unadhani uh, bara la afrika si tu kwa umoja wa afrika kwa sababu umekuwa balozi umekwenda sehemu mbalimbali unajua mambo mengi ambayo yanaendelea bara ina barani afrika unadhani elimu imetolewa ya kutosha kuwajua vizuri na mchango wao wa sisi hawa wa mataifa haya mengi ya afrika ambao wametoa mchango mkubwa sana katika ukombosi. your battle africa mimi nafikiri kwa maoni yangu ni kwamba itahitaji muda mrefu na ndio maana elimu inahitaji muda mrefu sana hata elimu sisi tanzania ilichukua muda mrefu sana kuongoza masuala ya ujijiji a ujamaa ilichukua muda mrefu watu hawakwamizi lakini kwa sababu ya muda muda ulisaidia kuweza kuona umuhimu wa hayo yanayotokea katika taifa na kwamba taifa katika utendaji wa kazi yake ya siku hadi siku ulifika mahali kwa kuwaelimisha aniana kuelewa kwamba inahitaji muda muda siku zote ni misuluhu na mashauri mengi unadhani uh, vijana wa sasa hivi wana wajibu gani wa kutafuta hiyo elimu na kuwafahamu hawa viongozi wakubwa kiundani si kuwajua tu kwamba labda alikuwa ni rahisi wa kwanza wa nchi fulani alichangia kukomboa afrika kwa namna fulani lakini kujua kwa undani juu ya hawa viongozi msingi mkubwa ni elimu lakini elimu ni kwamba unapewa na unapokea kwa sababu elimu yoyote inahitaji sehemu mbili ya maisha kuna watu wanaotoa elimu na kuna watu wanaopokea elimu na wale wanaopokea elimu i wanapaswa kuitambua kwamba elimu inahitaji kupokelewa katika shughuli za kuendeleza elimu na kuipokea elimu na kuyaweza kuyazingatia yale ambayo wazee wetu wa waze zamani walizingatia ni namna gani tunaweza kupokea elimu hiyo ili kuiweza kuifanya ni sehemu ya maisha yetu ni balozi christopher liundi akizungumza na kumekuu afrika kutoka dar es salaam tanzania na sasa anamkaribisha tena bmj muridhi aendelee kukusomea habari zaidi za dunia jeshi la marekani jumapili limesema kwamba vikosi vyake katika bahari ya shamu vimefanikiwa kufanya mashambulizi matano ya kujilinda ili kuzuia mashambulizi ya nchikavu na baharini kutoka maeneo yanayodhibitiwa na wahudhi nchini yemen mashambulizi hayo yalitokea saa tisa la na saa mbili usiku saa za ukanda huo jeshi la marekani lilisema na ni sehemu ya mfululizo wa hatua zinazochukuliwa na marekani na washirika wake dhidi ya wa wanamgambo wa kihudi kwa lengo la kukomesha mashambulizi wanayoyafanya wakiungwa mkono na iran mashambulio ya mara kwa mara yamekuwa yakifanywa na wanamgambo hao kwenye njia za meli za bahari ya sham na mashambulizi hayo matano yalijumuisha kulenga meli za wahudhi zisizo na rubani ambazo zilikuwa chini ya maji tangu mashambulizi yaanze mwezi oktoba kulingana na taarifa kutoka kwa kamandi kuu ya marekani na filamu ya wasifu wa mwanamziki wa mtindo wa rege bob maly itwayo bob bo maylo ilifanya vyema zaidi ya matarajio mwishoni mwa wiki kwa kutazamwa na watu wengi zaidi ya filamu nyingine na kuingiza takriban dola za marekani milioni 277 katika wikendi ya ufunguzi hata hivyo filamu nyingine itwayo madam web iliuza tikiti chache zaidi katika wikendi hiyo hiyo filamu zote mbili zilizinduliwa katika kumbi za sinema jumanne wiki jana katika juhudi za kuwavutia watazamaji waliokuwa wakisherekea siku ya wapenda nao lakini katika wikendi ambayo wachambuzi wa maswala ya sanaa walitarajia kwamba ingeshuhudia umaarufu wa madamu el iliibuka kama chaguo lililopendelewa zaidi katika kumbi za sinema nlove iliyoigizwa na kingsley ben adur na inayotayarishwa kwa ushirikiano na familia ya bob maley ilienda sambamba na wasifu maarufu za awali kama vile rocketman na elvis kampuni ya filamu ya paramount pictures inatabiri kwamba elove itaingiza dola milioni51 katika siku zake sita za kwanza tukiendelea Tukende, na ripoti zaidi mkutano wa siku mbili wa umoja wa afrika ulimalizika mwishoni mwa juma mjini addisababa huku mwenyekiti wa umoja huo musa faki mahmat akisema lazima umoja huo hushughulikia changamoto nyingi zinazokuamisha maendeleo ya bara la afrika ikiwemo mizozo ya kivita shirika mizozo international crisis group nimeutaka umoja wa afrika kuongeza juhudi kwa kutatua mizozo inayolikumba bara hilo nimezungumza na profesa david moda mchambuzi wa masuala ya kisiasa na kidiplomasia na kupata mtazamo wake kwa jinsi umoja wa afrika unavyoshughulikia mizozo inayokumba nchi kadhaa za afrika na nafikiria inajaribu lakini changamoto ni nyingi kila kukicha mizozo ndipo inaendelea kuongezeka na nasema hivyo kwa sababu mbili sababu ya kwanza ni hata ingawa umoja wa afrika unajaribu kuthibiti mikanganyiko hii ya kisiasa bado inaendelea kuongezeka na wanachama wa umoja wa afrika wengi wao hawajalipa ada zao kwa shirika hilo kwa hivyo inazua changamoto fulani hapo alafu la pili ni miundu mbinu ya ukiusalama na miundu mbinu ya kidiplomasia bado haijakita mizizi ndiposa unaona kwa mfano kule maziwa makuu kila kukicha kuna changamoto bugza na maafa ya kila wakati kwa hivyo nafikiria wanajaribu lakini inabidi umoja wa afrika uongeze maarifa hususan kwenye miundumbinu ya kidiplomasia na ya kiusalama na pia kwa hawa wanachama wa umoja wa afrika ambao hawalipi ada zao lazima washinikizwe walipe ada zao ili umoja wa afrika iweze kutekeleza jukumu zake umegusia suala la mizozo katika kanda ya maziwa makuu kwa nini hatuoni umoja wa afrika kujihusisha zaidi katika huu mzozo wa drc mfano nafikiria changamoto ni nyingi na pengine nitaangazia matatu ya kwanza ni kwamba miundumbinu ya kidiplomasia nafikiria na imekanganyika kumekuwa na ile jitihada ya nairobi kungamano ya nairobi na pale pale kulikuwa na ile kungamano ya lwanda kwa hivyo ni kama inaleta hali ya yasintofahamu ya pili miundu ya kiusalama kulikuwa na ile jeshi ya kutoka afrika mashariki ambayo rais cheshekedi aliifukuza na sasa kuna ile jeshi ya kutoka sadak uh, na ikiong- ikiongozwa na afrika kusini na kwa wakati huu tena wanapata pigo alafu la tatu ni kwamba washirika wa umoja wa afrika hususan yale mataifa ambayo yako kwenye maziwa makuu tusemedrc rwanda kuna mkanganyiko pale kati tena na uganda na rwanda na uganda na narc kwa hivyo kila taifa ya ya kanda imeweka mikono yake kwenye eneo ya maziwa makuu kule kuler hususan kwenye kuna madini na wanatafuta maslahi zao kwa hivyo kwa njia za kidiplomasia za kiusalama na pia za mataifa ya kikanda kuna mkanganyiko pale ndiposa mbarika hii inaendelea ni profes david moda akizungumza na sauti ya amerika kutoka new york hapa marekani akiwasilisha ripoti ya ujumbe uliofanya ziara nchini israel kiongozi unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekuucha afrika kutoka hapa washington samahani kwa mushkili huo umetokea kidogo lakini tukiendelea ni kwamba bunge la malawi limeruhusu serikali kuendelea na mpango wake wa kupeleka wafanyakazi 1 kufanya kazi katika mashamba na viwanda nchini israeli mwandishi wetu lamek masina anasimulia ripoti ambayo inasimuliwa hapa na patrick nduimana akiwasilisha ripoti ya ujumbe uliofanya ziara nchini israel kiongozi wa ujumbe huo joisi chisulo alisema walifanya mikutano kadhaa ikiwemo mkutano na mawaziri wa israel ziara kwenye bunge na mkutano na mawakala wa kazi na wafanyakazi wafanyakazikwa upande waowafanyakazi wa malawi walieleza kuwa wanafanya kazi kulingana yao, na mikataba yao na awafanyiwi dhuluma kwa hivyo ujumbe unahimiza serikali na vijana wa malawi kutumia fursa za kazi zinazopatikana nchini israel alisema chisulo ziara hiyo inafuatia ripoti kuwa baadhi ya wafanyakazi wa malawi waliacha kufanya kazi kwenye mashamba kutokana na sababu mbalimbali mbali. particularly... hapa cisulo anasema wafanyakazi waliripoti kwamba katika baadhi ya mashamba wafanyakazi wa malawi wamekuwa wakikabiliwa na changamoto kadhaa hasa kuto kuwepo usawa katika mishahara malipo ya saa za ziada na baadhi ya maswala ya kawaida ya vifaa vya vyoo katika baadhi ya mambo ambayo yamekuwa yakishughulikiwa yaliporipotiwa alisema changamoto hizo ni hasa kutokana kwamba wafanyakazi hawakupewa taarifa za kutosha kujua nini wanatarajia nchini israel kabla ya kuondoka malawi malawi ilianza kutangaza ajira nchini israeli mwaka jana huku lengo ikiwa kuongeza mapato ya pesa za kigeni waziri wa fedha chicola banda alisema wiki iliyopita kwamba malawi ilipata dola laki7a a 35 kupitia mpango wa kupeleka wafanyakazi nchini israel kwa sasa wamalawi wanaajiriwa kupitia mawakala nchini malawi na israel ambao wana mikataba na wakulima wa israel wanaohitaji wafanyakazi chisul alisema serikali inahitaji kuanzisha mpango wenye tija zaidi zaidihapa anasema ukizingatiwa ushindani kutoka nchi nyingine kupeleka wafanyakazi israeli ni muhimu kwa serikali ya malawi kuharakisha mchakato wa kusaini makubaliano kati ya serikali mbili ambayo yataongoza utendaji kazi rasmi wa kupeleka wafanyakazi wabunge nchini malawi waliunga mkono mapendekezo hayo wakisema kwa kufanya hivyo itasaidia kutoa fursa kwa wale waishio katika maeneo ya vijijini kufikia sasa wafanyakazi wengi ambao wanakwenda israeli ni kutoka maeneo ya mijini hata hivyo wanaharakati wa vyama vya wafanyakazi wanasema kuhusisha wanasiasa katika kuajiri wafanyakazi si jambo sahihi malawi inatarajia kupeleka wafanyakazi ef 1 kufanyakazi nchini israel lakini kulingana na kiongozi wa ujumbe wa serikali chisulo maafisa wa israel waliwaambia kwamba israel inaweza kutoa ajira hadi kwa wamalawi lakm tasnia ya habari nchini in kenya inakabiliwa na changamoto za kifedha kufuatia makali ya janga la korona kupanda kwa gharama za maisha kupungua kwa matangazo ya biashara yanayotegemewa kuleta mapato kwa vyombo vya habari vyombo vya habari vimekuwa vikiwafuta kazi wafanyakazi wao ili kupunguza gharama za matumizi kunusuru hali hasa kwa wale wanahabari wa nyanjani baraza la vyombo vya habari nchini kenya mck limekuwa likitoa ruzuku kwa wanahabari wa nyanjani tayarisha makala na pia ruzuku kwa vikundi vya wanahabari nyanjani kukopeshana na kuwekeza ili kuendelea na kazi yao amina chombo anaarifu zaidi baraza la vyombo vya habari kenya mck mbali na kuhimiza utaalamu wa wanahabari pia linaendeleza mradi wa kuwezesha wanahabari wa nyanjani kupitia vyama vya wanahabari maarufu press clubs vyama hivyo vya wanahabari katika majimbo yao vikinuia kuboresha utendakazi wa wanahabari kupata ruzuku za kuwaboresha kiuchumi mafunzo ya wa wanahabari pamoja na kusaidiana katika fursa za kuuza kazi zao kwa kampuni mbalimbali endapo wamefutwa ama hawajaajiriwa afisa mkuu wa baraza hilo david omoyo asema kuwa wanahabari ni kiungo muhimu katika jamii na kwamba uwepo wa vyama hivyo na pia afisi zao za kufanyia kazi ni mwafaka katika kurahisisha kazi zao wlw and i'm happy to know that you're already doing it because uh, twice we were able to send some support there pwani well. ya kenya ni miongoni mwa maeneo ambapo sekta hiyo imeathirika hasa kwa wanahabari wanaofanyia kazi kampuni za kitaifa wengi wakisalia bila malipo licha ya kuwa kazini laurenc ng'anga mwenyekiti wa klabu ya wanahabari kwale anasema japo wamekuwa wakisaidiana uwepo wa chama hicho ni hatua kubwa katika kukabiliana na changamoto wanazopitiakwa muda mrefu wanahabari wana ambao wamekuwa nanjani ama katika maeneo mashinani wamekuwa wakipitia wakati mgumu sana wakati wa, wa ku maana kuna ukosefu wa equipments na facilities but tunajua tukiwa na hii h ambayo itaendelea ni vizuri tuwe nayo tutakuwa na uwezo wa kufanya kazi zetu kwa kitaaluma na, na kwa njia ambayo inafaa nashukuru sana naomba ushirikiano wenye wadhati ili tuone kwamba muungano huu uko imara na unaendelea nuendelakuendelea mel alois musioka ambaye ni mwanahabari wa nyanjani na mwenye uzoefu wa zaidi ya miaka kumi katika tasnia hii aelezea kuwa kwa miaka mitatu iliyopita kupitia chama cha wanahabari wa kwale wamepokea ruzuku ya shilingi laki mbili ya kenya baraza la waandishi wa habari kwamba limekuwa likitambua waandishi wa habari wa nyanjani kujua kwamba wanapitia hali ngumu na kwamba wakakuja na mikakati ya kuhakikisha kwamba wanaweza kuwasaidia na fedha ambazo tunazitumia kukopeshana ili tukaweze kujisaidia kiuchumi kwa katika kufanya biashara na nasema kwamba tunaomba tu ikiwezekana e, baraza hili la waandishi wa habari of kenya liendelee kujizatiti kwa sababu tunalitegemea mno katika kuhakikisha kwamba sisi kama waandishi wa habari tunaweza kujikimu tunaweza kujiendeleza katika uh, shughuli na kazi zetu za kufanya kazi ukunyanjani fursa za kazi kwa wanahabari zimekuwa adimu na kuacha wengi wakiwa na changamoto za kifedha na hata kuathirika na afya ya akili sakina chiro ni mwanahabari wa nyanjani anayeripotia kituo cha redio cha pwani fm anaozoefwa zaidi ya miaka sita katika tasnia hii anasema muungano huu unarudisha matumaini kwa wanahabari owa mpango huu utaleta natija kukwo na habari wanyanjani kwanza uwepo wa vile vikundi pia utatusaidia sisi wenyewe sisi wenye kujenga na kiuwezo kwa mfano ukichukua kama ni, ni unafanyia mambo yako ukija ukilipa unaweza hata kujiendeleza mbali naule mshahara mdogo ambao kwamba unapata kwa ile kazi yako nyingine lakini pia inahisi pia itanisaidia mi mwenyewe kukidhi mahitaji yangu huku kukiwa na changamoto katika tasnia hii wanahabari vile vile wanazo fursa nyingi za kujitafutia riziki kupitia taaluma yao na pia talanta ukuaji wa teknolojia ya kisasa ukiwa moja ya vitengo muhimu ambavyo vinampa mwanahabari uwezo wa kutengeneza mapato yake kwa kutayarisha vitengo mbalimbali na kuweka katika mitandao ya kijamii inayolipa mwanaisha chizuga naibu msemaji wa serikali na aliye na uzoefu wa tasnia ya wanahabari kwa zaidi ya miaka 2 awahimiza wanahabari kutosubiri ajira ila kutumia ujuzi na talanta kujiajiri amina chombo voa mombasa asante sana amina chombo kwa makala hayo sasa bmj muridi anakusomea muktasari wa habari za dunia wafuasi wa mgombea urais wa upinzani nchini senegal basiru Diomaye, faye jumapili walitaka achiliwe mara moja wakisema ana haki ya kutendewa usawa kwa mujibu wa katiba bunge la malawi limeruhusu serikali kuendelea na mpango wake wa kupeleka wafanyakazi elfu 1 kuenda kufanya kazi katika mashamba na viwanda nchini israeli kiongozi wa kanisa katoliki papa francis kwa mara nyingine alitoa wito jumaapili kwa makundi yanayopigana nchini sudan kusitisha mzozo ambao umedumu kwa muda wa zaidi ya miezi kumi ambao umesababisha mamilioni ya watu kuyahama makazi yao na kusababisha hofu ya kuwepo kwa njaa na kwingineko ni kwamba balozi wa marekani nchini russia lan tracy alitembelea kaburi la muda la alexy navalny mjini moscow jumaapili ili kumwenzi kiongozi huyo wa upinzani aliyefariki katika jela iliyo katika eneo la mbali la arctic siku ya ijumaa matangazo ya alfajiri kutoka idha ya kiswahele ya sauti ya amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya mwelekezi wetu dadi balawe naitwa patrick ndwimana hewani nimeshirikiana na bmj mridhi kwa pamoja tuna wageni asubuhi njema