kumekucha afrika ujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idha ya kiswaheli y sauti ya america washington dc karibu katika matangazo ya leo jumanne jumann mwaka febuariw jina langu ni patrick niricuimana na mimi naitwa bmj mridhi tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu ikiwemo kcfm mwanza kfm songea tanzania radio ngoma ya amani baraka fizi radio soleile butembo drc radio mitume kitale radio lulu fm malindi kenya na ubc radio uganda kati ya nyingine kimepatikana pia kwenye mtandao wetu wa voa swahilicom karibuni katika ripoti tulizokuandalia tangazo la hivi karibuni la raila odinga kuelezea nia yake ya kuwania uwenyekiti wa tume ya umoja wa afrika imeibua maswali mengi je wachambuzi wanasema nini kwa kisiasa ni nafasi nzuri ya chama cha d uongozi wa wad kuweza ku, kuondoa ule ile shida ambayo wanaiona iko katika uh, na katika taarifa nyingine jeshi la marekani linathibitisha kwamba limefanya mashambulizi ya angani dhidi ya wanamgambo wa al huko somalia huku kundi hilo la al likidai kwamba mashambulizi hayo yaliua madaktari wawili kutoka cuba na lilikuwa lina ya mateka ni baadhi ya vidokezo vya ripoti tutakazosikia katika matangazo haya ya nusu saa lakini kwanza bmg muridhi anakusomea habari za dunia abari za hivi punde kutoka chumba chetu cha habari zinaeleza kwamba jeshi la marekani limethibitisha kwamba lilifanya shambulizi la anga karibu na mji wa jilib nchini somalia ambapo kwa mujibu wa kundi la wanamgambo la al shababu mateka wawili raia wa cuba waliuawa kundi hilo lilisema katika taarifa kwamba shambulizi la ndege zisizo na rubani za marekani liliwaua mateka hao wawili ambao wamekuwa miongoni mwa kundi hilo mikononi mwa kundi hilo tangu aprili m219 wakati walipotekwa nyara kutoka kaunti ya mandera kaskazini mashariki mwa kenya madaktari hao wawili walikuwa miongoni mwa timu ya madaktari iliyotumwa nchini kenya kutoka cuba alshababu walisema madaktari hao waliuawa papo hapo katika shambulizi hilo kamandi ya marekani barani ya afrika africom ilithibitisha kwa voa kwamba shambulio la anga lilifanyika dhidi ya alshababu hapo tarehe kumina tano mwezi huu karibu na mji wa jilib kulingana na msemaji wake linia motanden hata hivyo motanden alisema hawana maelezo yeyote ya kutoa kuhusu iwapo mateka hao walikuwa wameuawa katika shambulizi hilo viongozi wa kijeshi walaojiteua nchini guine wamevunja serikali na wanatarajiwa kuiunda upya katibu mkuu wa ofisi ya rais alisema katika taarifa yake ya video siku ya jumaatatu nchi hiyo afrika magharibi imekuwa chini ya utawala wa kijeshi tangu maafisa kwenye mamlaka katika mapinduzi ya mwezi septemba mwaka 22 Mwia hiyo jumuiya ya kiuchumi na kisiasa katika ukanda huo si imekuwa ikishinikiza utawala huo mojawapo ya tawala kadhaa za kijeshi katika ukanda huo kufanya uchaguzi ndani ya muda unaokubalika na kurejesha utawala wa kiraia pande zote mbili zilikubaliana kuhusu kalenda ya matukio ya mpito ya miezi ishirinina mnne hapo mwezi oktoba mwaka el 22 lakini kufikia sasa bado hatua hazijachukuliwa katibu mkuu wa katibu mkuu katika ofisi ya rais amara kamara pila. bila kutarajiwa alitangaza jumatatu kwamba serikali ilikuwa imevunjwa bila kueleza sababu za hatua hiyo alisema katika video iliyorekodiwa awali kwamba pitia mtandao wa kijamii uh, katika ofisi ya rais kwamba wakurugenzi wa baraza la mawaziri katibu mkuu na manaibu hao ndio watakao shikilia uongozi hadi pale serikali mpya itakapoundwa na waziri wa uingereza wa masala ya mizozo usalama na amani lusi neoro amesema afrika ilipata msaada wa zaidi ya pauni milioni mia kutoka kwa serikali ya uingereza katika vita dhidi ya ugaidi mizozo na vilevile kuimarisha hali ya usalama hapo mwaka elfumbili alizungumza katika mji wa abuja huko nchini tanzania wakati wa ziara yake rasmi ambapo alibaini juhudi za uingereza kuisaidia nchi hiyo kupambana na wanamgambo na majambazi mwandishi wetu wa Lagos, collins atohengbe anayo ripoti kamili kufuatia makubaliano kati ya maafisa wa nigeria na uingereza nigeria ilipata msaada wa takribani pauni milioni kumi na tano ili kusaidia kukabiliana na ukosefu wa usalama na kuleta utulivu katika maeneo mbalimbali yaliyoathiriwa waziri wa uingereza wa masuala ya migogoro utulivu na usalama lucy neville roffl anasema nchi yake imejitolea kusaidia afrika lakini msaada mkubwa zaidi ukienda nijeria ambayo imekuwa mshiriki wake wa jadi tangu enzi ya ukuluni kuondokana na ugaidi ujambazi na kuhakikisha kwamba jamii ni utulivu na usalama We signed a memorandum of Understanding on Cyber with the Nigerian government.: To Letia sai, mkataba wa juu Julia uhalifu wa Mtandauni, na serikali ya Nigeria. Ushirikiano wa kiusalama na ulinzi kati ya Uingereza na Nigeria, inaonyesha uwezo wetu wa kushughulikia, vitisho hivyo pamoja na hapa Nigeria na Chini Uingereza.: To address these threats together. Both here in Nigeria back at home in the UK. Kada juhudi za kutimiza wajibu wake wa kulinda nchi katika kukabiliana na ongezeko la vitisho vya ugaidi utakayonyara na ujambazi Rais Bola Tinubu amekutana na maghavano wa majimbo 36 ya nigeria kuhusu mpango wa kila jimbo kuunda idara yake ya polisi ili kusaidia katika kuimarisha usalama nchini kutoka lagos jina langu nicollins atohemgwe kwa sauti ya america washington na unaendelea kusikiliza matangazo haya akiwa ni ya kumekucha afrika kutoka hapa washington dc serikali nyingi za ulaya jumaatatu zilisema zinawaita mabalozi na wanadiplomasia wa rasha nchini mwao kwa kile kinachoelezwa kuwa ni majadiliano kufuatia kifo cha kiongozi wa upinzani wa nchi hiyo alesey navalny waziri wa mambo ya nji wa ufaransa st alisema katika ziara yake nchini argentina kwamba balozi wa rasia mjini paris ataitwa kwa maelezo huku nayo wizara ya mambo ya nje ya norway ikitoa taarifa kwamba inamuita mwanadiplomasia wake mkuu wa rasia kwa mazungumzo kuhusu kifo cha navaln kauli hizo zilifuatia taarifa nyingine kama hizo mapema jumaatatu zilizotolewa na finland ujerumani lithuania uhispania sweden na uholanzi waliosema kwamba wamemwita mwanadiplomasia kutoka balozi za rusia nchini mwao london ilikuwa imefanya vivyo hivyo ijumaa wiki jana punde tu baada ya ripoti za kifo cha nava kuibuka kifo cha mwanasiasa huyo mwenye umri wa miaka 47 katika gereza la mbali huko hukoatic ambako alikuwa anatumikia kifungo cha miaka 19 baada ya kunusurika kisa cha kupewa sumu mnamo mwaka 22 ambapo kremlin imeibua hisia mseto huku nchi nyingi za magharibi zikimshtumu rais vladimir putin na vikosi vya israeli vilifanya mashambulizi ya kupitia angani yakiambatana na operesheni za ardhini jumaatatu katika ukando wa kusini wa gaza huku wizara ya afya ya gaza inayoendeshwa na hamasi ikisema idadi ya wa palestina waliouawa katika eneo hilo tangu mwezi oktoba mwaka jana ambapo vita vilianza imepita watu 9 jeshi la israeli liliripoti mashambulizi jumaatatu katika mji wa hnunis ulio mkubwa zaidi kusini mwa gaza huku wasiwasi wa jumuiya a kimataifa ukiendelea kutanda kuhusiana na mpango wa mashambulizi ya israeli e katika mji wa karibu wa rafa ambao una wahifadhi wa palestina wapatao milioni moja na nusu mapigano yamepamba moto ndani na karibu na hospitali ya nassar kwenye mji wa han unic ambayo shirika la wafia duniani limesema haitoi huduma zozote kwa sasa afisi ya umoja wa mataifa ya kuratibu maswala kibinadam, ya kibinadamu inasema mazungumzo yanaendelea kwa nia ya kuwaondoa wagonjwa waliosalia hospitalini <tune> hii ni kumekucha afrika ikitangaza moja kwa moja kutoka studio za sauti ya america washington dc tangazo la hivi karibuni la kiongozi wa upinzani chini kenya raila odinga kuelezea nia yake ya kuania wenyekiti wa tume ya umoja wa afrika limeibua maswali miongoni mwa wakenya mwenzetu huba abdi alizungumza na mchambuzi wa siasa za kenya mark buchache na ametaka kujua ikiwa pengine ni mbinu za rais ruto kumweka mbali yake mpinzani wake mkuu au ikiwa atamuunga mkono raila kwa nia nzuri kuwania nafasi hiyo kwa ukweli ni kwa sababu ya nia hizo zote mbili kwa sababu cha kwanza yule ambaye ni, ni mwanasiasa ambaye amewasumbua zaidi katika mia, mwaka uliopita ni raila odinga na kwa mara nyingi imewabidi washuke wa, wa chini katika mitazama yao na, na maneno yao ili kuweza kuhakikisha kwamba raila odinga haitishi maandamano kwa hivyo kwa kisiasa ni nafasi nzuri ya chama cha uda uongozi wa wauda kuweza ku, kuondoa ule shida ambayo wanaiona iko katika uh, raila odinga chapili ni kwamba pia wanaangalia wanatazama mbele yule ambaye ni mgombea wa urais ambao anuazale, anaz, anazaleta upinzani kati kati ya uh, umaarufu wa william wilimrais william nuto ni raila odinga pekee yake kwa hivyo ni, ni, ni, ni, ni, ni uh, chanzo na nafasi ya kuweza kuondoa shida za kisiasa na pia kuondoa yule ambaye ni mgombea mkuu katika mm-hmm. uh, uh, uh, kura zijazo uh, lakini hapo hapo ni kwamba rail obingo ana uwezo wa kutosha na umaarufu wa kutosha wakuweza kuwa mwenyekiti katika muungano wa afrika kwa hivyo si jambo ambalo ni baya lakini kwa ukweli ni jambo ambalo uh, wale ambao ni wanasiasa wauda wataliona kwamba ni nafasi yao kuweza kuhakikisha kwamba raila odinga hayupo tena katika siasa za kenya naam katika kukosekana kwa raila kwa siasa za kenya au kujiondoa kwa odinga katika siasa za nchini kenya kunaweza pia kuacha hmm. uongozi vipi ndani ya upinzani na muungano wake wa azimio au chama cha odia maanake tayari uh, kalonzo msioka anaonekana kusema kwamba hata raila asipokiwepo ataweza je itawezekana kwa ukweli itakuwa vigumu kuwezekana bila raila kwa sababu wale ambao ni wale wanatafuta nafasi ya kukua uh, viongozi katika odm na katika azimio kwa ujumla lazima waonyeshe umaarufu wao lazima pia wa, wa, waende waongeleshe wa, wa, wa kenya wwashawishi wa kwamba wanaweza kujaza ile pengo ambayo imeachwa na raila odinga kwa hivyo itakuwa rahisi kwao kujaza pengo ambayo raila ataacha ilhali wale wale watangojea kwamba raila afike mahali aseme fulani ametosha uh, ili waweze kupata zile kura ambazo raila odinga anazo mwenyewe katika siasa za kenya wengi wanamsubiri sana bwana raila odinga awe akisema tosha wakati wanawania viti tofauti iwe ni ubunge iwe ni ugavana iwe ni mwakilishi wa wanawake je anawaacha vipi wandani yeah. wake ambao pia wanangojea ile sauti yake ya fulani tosha kweli wale ambao wamekuwa wakigombea katika viti uh, vya odm uh, katika sehemu ambazo odm imebobea watakuwa na kazi ngumu kwa sababu itawabidi wasawishi uh, wapiga kura uh, ile tikiti ya odm haitakuwa inatosha uh, kukupa kiti nam huyo ni mak bichache ambaye alizungumza na mwenzetu huba abdi katika kipindi cha kwaundani nimatangazo ya kumekucha ya afrika ambayo inakujia moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc hivi sasa anamkaribisha tena bmj muridhi aendelee kukusomea habari zaidi za dunia kundi la watu walokuwa na silaha lilishambulia kituo cha polisi katika mji wa zurmi kwenye jimbo la kaskazini magharibi la zamfara nchini nigeria lakini wakakabiliwana nao na maafisa waliokuwemo huku majeruhi yakiripotiwa kwa pande zote mbili kwa mujibu wa ripoti taarifa ya polisi iliyotolewa jumatatu msemaji wa polisi wa zamfara yazi abubakar alisema watu hao wanaoshukiwa kuwa majambazi waliokuwa na silaha nzito walishambulia kituo hicho na kumuua afisa mkuu na kujeruhi maafisa wengine wawili magenge ya watu wenye silaha za hali ya juu yamesababisha uharibifu katika eneo la kaskazini magharibi mwa nigeria katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita wakiteka nyara maelfu ya watu na kuua mamia ya watu na pia kuifanya kuwa hatari kusafiri kwa barabara au hata kufanya shughuli kama vile kilimo katika baadhi ya maeneo abubakar alisema polisi wameanza uchunguzi na wametuma maafisa zaidi kuimarisha usalama wa mji huo na kuwasaka wahalifu ambao walitoroka na wafanyakazi wa meli ya mizigo katika bahari ya sham walilazimika kuiacha meli hiyo jumatatu usiku baada ya wanamgambo wa kihudhi kuishambulia kwa kombora la masafa marefu lililorushwa kutoka yemen jeshi la marekani limesema wanamgambo wa kihudhi wanaoungwa mkono na iran wamerusha dazani za makombora kwa wiki kadhaa sasa zikilenga meli zilizopita katika eneo hilo lakini bila ya kusababisha uharibifu mkubwa au mara nyingine hata kukosa shabaha zao juhudi zinazolenga kujaribu kuilazimisha israeli kuhachana na vita dhidi ya wanamgambo wa hamas kwenye ukande wa gaza lakini shambulio la hivi punde lilikuwa moja alemabaya zaidi kuwahi kufanyika kamandi kuu ya jeshi la marekani imesema kuwa moja ya meli zake za kivita pamoja na meli nyingine ya kibiashara zilienda karibu na eneo la tukio na kusaidia kuwapeleka wafanyakazi wa meli hiyo iliyoathiriwa hadi kwenye bandari salama iliyo sasa tuelekee huko tanzania ambapo wazazi na walezi wa watoto nchini humo wametakiwa kuweka mipaka kwenye vifaa vya mawasiliano vya watoto ili kuhakikisha watoto hao hawakutani na maudhui yasiyofaa wa pindi wanapotumia vifaa hivyo kwenye mitandao kijami. ya kijamii hayo yanajiri wakati takwimu zikionyesha ongezeko la ukatili wa kimtandao kwa watoto nchini tanzania mwandishi wetu wa dar es salam amri ramadhani ametuandalia ripoti ifuatayo kutokana na ukuaji wa sayansi na teknolojia kumekuwa na ongezeko la watoto wanaotumia mitandao ya kijamii na hivyo wamekuwa wakikumbana na ukatili wa kimtandao mara kwa mara ikiwemo udhalilishaji pamoja na kushawishiwa kufanya mambo ya kijinsia au kushiriki katika mazungumzo ya ngono suala ambalo mtaalamu wa usalama mtandao na uchunguzi wa makosa ya kidijitali yusufu kileo amesema wazazi wanajukumu la kuhakikisha wanawalinda watoto wao ili wasiweze kukutana maudhui yasi faa kwenye mitandao kwa kuweka mipaka kwenye vifaa vyao vya mawasiliano wazazi walezi na waangalizi wa mtoto ni kuhakikisha kwamba wanalinda vifaa vya elektroniki vya watoto wao na kuhakikisha wanawalinda watoto wao wanapokuwa katika mitandao hapa ni pamoja na kuhakikisha watoto wao wanakuwa na nywila madhubuti ama kuweka vile vifaa vya mfano mzazi na kifaa chako ambapo wanashea na mtoto basi kuhakikisha kwamba makiwekea nywila madhubuti kwa mujibu wa utafiti uliofanywa na serikali kwa kushirikiana na shirika la unisef asilimia 67 ya watoto walio kati ya umri wa miaka 120h17 wanatumia mitandao huku asilimia 4 ya watoto hao walifanyiwa aina tofauti za ukatili kwenye mitandao charles mayunga ambaye ni mwenyekiti wa baraza la watoto tanzania amesema athari kubwa ambayo watoto wamekuwa wakiipata pinda wanapofanyiwa ukatili huo ni pamoja na kuathirika kisaikolojia na wakati mwingine kupelekea vifo ukatili mtandaoni anakuwa na mawazo sana kwa kwa sababu mitandao imeenea watu wengi. Kwa akishakiposti mtu ambacho kinamwathiri mtoto eidha labda alimpiga picha zake za utupu labda kwa maana hiyo dunia nzima ina uwezo wa kuona hicho kitu kwa maana hiyo mtoto anaathirika kisaikolojia na akishaathirika kisaikolojiaotatizo la afya akili kili linaingia kwetu watoto inapelekea mpaka vifo akizungumza na sauti ya amerika sebastiani kitiku ambaye ni mkurugenzi idara ya maendeleo ya watoto kutoka wizara ya maendeleo ya jamii jinsia wanawake na makundi maalum amesema mpango wa serikali ni kutoa elimu kwa watoto wazazi pa moja na walezi juu ya madhara ya ukatili wa mitandao na wataanza kwenda shuleni na kwenye vyombo vya habari ili kutoa elimu hiyo ya usalama mtandaoni ka tutakwenda mashuleni shule za msingi na sekondari kuwaelimisha watoto kuhusiana na usalama wao katika mitandao lakini tutatafuta majukwaa ya wazazi na walezi lakini tutawafikia na walimu kuwaelimisha tutatumia redio za kijamii tutatumia televisheni tutatumia redio kubwa za kitaifa na kimataifa kuhakikisha kwamba tunatoa elimu ya usalama wa watoto mtandaoni kileo kwa kuwataka wazazi kuwatengea muda maalum watoto wa kutumia vifaa vya mawasiliano kwa kuwa kukaa sana kwenye mitandao hiyo kunaifanya rahisi kwao kukutana maudhui yasiyofaa amri ramadhani sauti ya amerika daresalam samfanthomas huyo na wimbo wake african tp collection bila shaka bmg wimbo huu unakukumbusha mengi zaidi sababu ni wimbo wa kali ni miaka mingi sana iliyopita tulikua tukiudesi kwelikweli hiviptri uh, unajaribu kuambia wasikilizaji kwamba mimi ni wa <laughs> ah, miaka hiyo ya siku hizo <laughs> yani kama mimi ni wa siku za kinajomo kenyatta au ah, kijn <laughs> basi tukiendelea na ripoti zaidi kutoka chumba chetu cha habari ni kwamba rais wa ukrain volodimir zelenski amesema russia inatumia fursa ya marekani kuchelewa kuidhinisha msaada wa dola bilioni s kwa nchi yake kuongeza kasi ya mashambulizi katika maeneo kadhaa ya ukraine nimezungumza naamini mwidau mchambuzi wa diplomasia ya kimataifa nimeanza kumuuliza ikiwa hofu hiyo ya rais zelenski ni ya msingi senate imepitisha hii msaada wa bilioni tisina tano ambao milioni stini ni msaada ambao ulilengewa kwenda kwa vita vya ukraine kwa hiyo kile aitaka na, na, na kupita kwa msaada huu kwenye senet kumepata pingamizi katika baraza la uwakilishi lile la congress kwa hiyo bila shaka kuchelewa kwa marekani kuidhinisha msaada huu kwa ukraine kumesababisha uhaba wa silaha ambazo kwamba zingehitajika kwa kwa ukrain kujitetea na kama vile tunavyojua wakati kama huu wa winter wakati wa baridi ndio wakati ambao kwamba russia huwa kawaida ina ina nguvu zaidi kutokana na uzoefu wao wa, wa sehemu kama zile na vifaa walivyo navyo kwa hiyo kutokuwa na utaratibu wa kuisaidia ukrani kwa silaha zaidi kumeleta mwanya mkubwa ambao kwamba utaufanya rasha waendelee mbele na kuchukua miji mingi mbali na haya miwili ambayo ilitangaza hivi siku mbili zilizopita baraza la wwakilishi la marekani wabunge wamekwenda katika likizo watarudi kwenye kikao februari ihi 8n yaani mwishoni mwa mwezi hu wa februari kati ya uh, muda huo uh, unadhani uh, ukraine inaweza kajikuta katika tatizo kubwa na rasia wakaendelea kuteka miji zaidi bila shaka ikiwa kutakuwa hakuna usaidizi unaotokana na nchi kama vile za ulaya haswa katika mrengo wa kundi la mrengo wa nato uh, basi hali itakuwa mbaya zaidi uh, rais biden alitangaza uh, jumatatu leo kwamba yuko tayari kukutana na spika wa baraza la wakilishi uh, johnson i kuzungumzia kuhusu msaada wa ukraine unadhani hivi wakikutana kuna bahati au kuna uwezekano baraza la wakilishi likaidhinisha u msada wa kijeshi kwa ukraine sina imani kubwa sana kwa sababu ukiangalia katika vitendo vyao vya hivi karibuni vingi vimeelekea katika uh, kumridhisha donald trump aliyekuwa rahis wa hapo mbeleni uh, tumeona kwamba katika ule mswada wa uhamiaji ambao kwamba wali waa walishiriki pakubwa sana kutengeneza lakini baraza la uwakilishi likakataa kutokana na kuimizwa na donald trump kwa hiyo ikiwa donald trump atamuidhinisha a atamkubalia aende afanye uh, mazungumzo yenye tija kwa ukraine basi atafanya hivyo lakini ikiwa ni vingine basi tusitarajia makubwa zaidi katika mkutano baina ya spika johnson na rais biden niamini amini mwidau akizungumza nasi kutoka toronto canada ufuatao sasa ni muktasari wa habari serikali nyingi za ulaya jumaatatu zimesema zinawaita mabalozi na wanadiplomasia wa rasha nchini mwao kwa kile wanachoeleza kuwa ni majadiliano kufuatia kifo cha kiongozi wa upinzani wa nchi hiyo ya rassia alexey navalni vikosi vya israeli vilifanya mashambulizi ya kupitia angani yakiambatana na operesheni za ardhini jumaatatu katika ukanja wa kusini wa gaza huku wizara ya afya ya gaza inayoenjeshwa na hamasi ikisema idadi ya wapalestina waliouawa katika eneo hilo tangu vita kuanza mwezi oktoba mwaka jana um, uh, imepita watu 29 kundi la wanamg kunradhi kundi la watu waliokuwa na silaha lilishambulia kituo cha polisi katika mji wa zurmi kwenye jimbo la kaskazini magharibi la zamfara nchini nigeria lakini wakakabiliwa na maafisa walokuwemo huku majeruhi yakiripotiwa kwa pande zote mbili kwa mujibu wa polisi wafanyakazi wa meli ya mizigo katika bahari ya sham walilazimika kuiacha meli yao jumatatu usiku baada ya wanamgambo wa kihudi kuishambulia kwa kombora la masafa marefu ambalo linaelezwa kwamba lilirushwa kutoka yemen kwa mujibu wa jeshi la marekani na matangazo ya alfajiri kutoka sauti y amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya mwelekezi wetu dadi balawe naitwa patrick ndwimana hewani limeshirikiana na bmj moridhi kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia asubuhi njema nabaki na mwenzetu abdu shakur abud akikuletea tahariri ya serikali ya marekani ifuatayo ni taariri inayoeleza sera na maoni ya serikali ya marekani duniani kote na licha ya kulaaniwa kimataifa unyanyasaji wa kingono unahusiana na migogoro unatumika sana kama mbinu ya vita na ugaidi kwa kweli kuna uthibitisho wa kutosha wa kuungwa mkono uhalisia mbaya katili kwamba mnyanyaso ya kingono yanaendelea kutumiwa kama silaha ya vita anasema linda thompson thomsnie balozi wa marekani kwenye umoja wa mataifa mili ya wanawake inatumika kama silaha ya kivita inatumika kusababisha vitisho kuondoa uthabati na kuvunja jamii inatumiwa kunyamazisha watu kuwafanya wafikiri kwamba wako peke yao kwamba maisha yao hayana maana kwa ajili ya kuishi tuna deni kwa manusura wajasiri ambao wamejitokeza kwa waathiriwa ambao wamenyamazishwa kwa kuwa na uoga na aibu na kwa wale ambao wameuawa kabla hata ya kusimulia hadithi zao na kulimaliza tatizo hili la ukatili wa kijinsia amesema balozi thomas ield kuna kazi tatu za msingi mbele ya jumuiya ya kimataifa kwanza ni kuwaajibisha wahalifu na ninajivunia kwa marekani imechukua hatua kwa ajili ya hiyo tunawataja na kuwaita kama magaidi walioteuliwa duniani kama viongozi wa isis ambao wamefanya unyanyasaji wa kijinsia dhidi ya wanawake na wasichana wa yazidi kwa adhibu viongozi wa magengi haiti kwa ukiukaji wa haki za binadam pamoja na unyanyasaji wa kijinsia na kuorodhesha wahalifu wa unyanyasaji wa kijinsia katika kamati ya vikwazo vya umoja mataifa drc kufanya hivyo kunazuia wengi kufanya aina hii ya ukatili inamaanisha utawala wa sheria hufanya upatanisho kuwa na uwezekano zaidi kwa maelezo mengine ni kwa sababu nyingi jambo sahihi la kufanya pili ni kutetea na kuwawezesha waathiriwa kupitia mbinu inaowalenga waathirika hiyo ina maana kuwasikiliza manusura kujibu mahitaji yao ya kipekee na kutoa huduma ya matibabu msaada wa kisaikolojia na kijamii na rasilimali za kisheria wanazohitaji amesema balozi thomas nfield mwishowe lazima tutambue kwamba unyanyasaji wa kijinsia kimsingi unatokana na ukosefu wa usawa kijinsia. wa kijinsia iwapo tunataka kukabiliana na tatizo la unyanyasaji wa kijinsia tunahitaji kuelewa kanuni za msingi za kijamii na ukosefu wa usawa wa kimfumo ambao ukiunganishwa na taasisi dhaifu za serikali au kuto kuwepo kwao husababisha unyanyasaji huo kwa muda mrefu ulinzi bora ni jamii yenye usawa yenye haki ambapo haki za binadamu kwa wote zinaheshimiwa ambapo wanawake na wasichana wanaweza kupata fursa za elimu na ambapo kila mtu anaweza kufurahia haki sawa chini ya sheria amesema balozi thomas ied kwa mamilioni na mamilioni ya wanawake ambao hadhih zao hazisehmwi tuwaajibishe wahalifu na tuwaweke katikati waathiriwa katika kazi zetu hiyo ilikuwa ni taariri ya sauti ya amerika iliyoeleza sera na maoni ya serikali ya marekani