Between... kumekucha afrika ujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka sauti ya america washington karibu katika matangazo ya leo jumatano 21 februari ni mwak 24 jina langu ni patrick nduimana na mimi naitwa bmj muridhi kwa pamoja tunakukaribisha tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu kwa jumla ikiwemo tkfm tanga voice of africa korogwe tanzania radio manyema nomber 1 kindu redio muungano oicha drc sayari radio eldoret sauti ya mwananchi na kuru hizo zote zikiwa nchini kenya na ubc radio uganda kati ya nyingine tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa voa swahilico karibuni katika ripoti zetu leo mzozo mashariki mwa drc waonekana kupamba moto licha ya kuwepo kikosi cha sadec na shinikizo la marekani kwa rwanda kuacha kuliunga mkono kundi la m3 kulikoni kwa ongezeko la mavurugu hizi na ma, na mapigano ni katika ule eh, mtazamo wa kutaka kuitishia vikosi vya vyad na katika taarifa nyingine benki ya maendeleo ya afrika yaonya kuwa kupanda kwa harama ya maisha kunaweza kuchochea mzozo wa kijamii barani y afrika ni baadhi ya vitokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nususa lakini kwanza bmj muridhi anakusomea habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari ni kwamba marekani katika umoja wa mataifa jumanne imeonya rwanda na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kusitisha kile ilichokiita hali inayoweza kuweka nchi hizo mbili kwenye ukingo wa vita huku taharuki kati ya majirani hao ikiongezeka kinshasa umoja wa mataifa na nchi za magharibi zinasema rwanda inaunga mkono kundi la waasi mashariki mwa drc katika jitihada za kudhibiti mali nyingi za madini katika eneo hilo madai ambayo kigali inakanusha baada ya miezi kadhaa ya utulivu mapigano makali yalianza tena mwezi uliyopita karibu na goma mji mkuu wa jimbo la kivu kaskazini pande zinazozozana na wahusika wa kikanda wanapaswa kuanza mara moja mchakato wa amani wa nairobi na rwanda juhudi za kidiplomasia sio migogoro ya kijeshi ndiyo njia pekee ya suluhu la mazungumzo na amani endelevu alisema robert wood mjumbe wa marekani katika umoja wa mataifa kwenye mkutano wa dharura ulioitishwa kujadili hali ilivyo nchini drc baada ya miaka mingi ya utulivu m23 movement for, movement that, ni machi 23 muungano huo umechukua silaha tena mwishoni mwa mwaka 221 na tangu wakati huo wameteka maeneo makubwa ya jimbo la kivu kaskazini utasikia habari zaidi kuhusu suala linalohusu drc baadaye katika matangazo haya wakati huo huo waasi wenye itikadi kali mashariki mwa kongo wamewaua takriban dazani mbili za raia katika mashambulizi tofauti wiki hii mamlaka za mitaa na jumuiya ya kiraia zilisema jumanne waasi wa adf ambao wana uhusiano na kundi la islamic state waliwaua watu 1 na watatu katika eneo la mambasa katika jimbo la ituri siku ya jumanne alisema cristophe munyanderu mratibu wa shirika moja la kutetea haki za kibinadamu wengi wa wahadhiriwa waliuawa wali majumbani mwao walisema katika jimbo jirani la kivu kaskazini adf waliuaua takriban watu kumi na moja kwa mapanga na bunduki katika eneo la beni siku ya jumaatatu alisema kanali charles ehuta omwenga afisa msimamizi katika eneo hilo raia pia walilengwa majumbani mwao na idadi ya vifo huenda ikawa kubwa hata zaidi kwa sababu baadhi ya watu hawajulikani walipo alisema kanali omwenga makundi ya haki za ya pamoja na umoja wa mataifa wameshutumu kundi la adf kwa kuwaua mamia ya watu na kuwateka wengine ikiwa e, ni pamoja na idadi kubwa ya watoto na miongoni mwa namiongo mitatu baada ya ujio wa demokrasia afrika kusini inapiga kura tarehe 29 mwezi mei katika uchaguzi mkuu na pengine itakuwa ni changamoto ya kwanza iliyokubwa kwa chama tawala cha anc patrick ndwimana anaarifu zaidi uchunguzi wa kura ya maoni unaonyesha kuwa chama cha rais ramafosa kinaweza kushinda kwa chini ya asilimia 50 katika uchaguzi wa taifa kwa mara ya kwanza na kinaweza kulazimika kushirikiana madaraka katika taarifa ya ofisi ya rais ramafosa alitangaza kwamba uchaguzi utafanyika tarehe 29 mei na kuwataka wapiga kura ambao hawajajiandikisha kufanya hivyo mtandaoni mbali na kutekeleza wajibu wetu wa kikatiba uchaguzi huu unaokuja ni pia maadhimisho ya safari yetu ya kidemokrasia na dhamira ya mstakabali tunaoutaka alisema uchaguzi huo ndio utakaoamua muundo wa mabunge ya majimbo na bunge la taifa ambalo litamchagua rais kuunda serikali inayofuata chama cha africa national congress anc ambacho kimetawala tangu uchaguzi wa kwanza huru wa 1994 baada ya kumalizika kwa utawala wa ubaguzi wa rangi bado kinatarajiwa kupata nafasi ya kwanza unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka hapa washington dc waziri mkuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo jean michel samalukonde lukonde alijiuzulu jumanne na kusababisha kuvunjwa kwa serikali yake ofisi ya raisi ilisema katika taarifa waziri mkuu huyo aliwasilisha barua yake ya kujiuzuru kwa rais felik shisekeli siku nane baada ya kuthibitishwa kwa mamlaka yake kama naibu wa kitaifa sasa atajiunga na bunge kama mjumbe ombi lake la kujiuzulu limekubaliwa hata hivyo rais ameomba serikali ya lukonde kuendelea kushughulikia maswala ya kitaifa hadi pale serikali mpya itakapoundwa ofisi ya rais ilisema katika taarifa nyingine baadaya jumanne haikueleza sababu za lukonde kujiuzulu lukonde aliteuliwa kuwa waziri mkuu wa nchi hiyo afrika ya kati yenye utajiri wa madini hapo februari mwaka elfu mbili na mkuu wa ulinzi wa nigeria jenerali christopher musa amesema jumanne kwamba ripoti inayohusu ndege ya jeshi isiyo na rubani iliyoua raia 8 kaskazini mwa jimbo la kaduna mwezi novemba mwaka jana itatolewa mwishoni mwa mwezi huu wa februari rais tinubu alitoa amri ya uchunguzi wa kina kufanyika kufuatia shambulio hilo ambalo liliwalengwa wna mgambo na majambazi jeshi la nchi kavu na lilela anga yalitakiwa kukabiliana na vitisho vinavyoongezeka katika majimbo ya kaskazini magharibi na kati yanayotishiwa na magenge ya wa wahalifu wenye silaha ambao huwashambulia kwa risasi wakazi wa vijiji na kuwateka nyara jeshi pia linapambana na wanamgambo wa kiislamu huko kaskazini mashariki mwa nchi hiyo unaendelea kusikiliza kumekucha afrika moja kwa moja kutoka studio za sauti ya america washington dc marekani hivi karibuni iliomba rwanda kuondoa wanajeshi wake na mifumo ya ulinzi wa anga kwenye ardhi ya drc na kuacha kuwaunga mkono waasi wa, wa ufaransa pia ameitaka rwanda kuacha kuwaunga mkono waasi hao rwanda amekanusha mara kadhaa kwamba haiwaungi mkono waasi wa, wa na hivi karibuni imesema itaendelea kuchukua hatua za kulinda usalama wake dhidi ya mashambulizi kutoka drc mwenzetu kennes bwire amezungumza na nixon katembo mwandishi wa habari kutoka afrika kusini ambaye amekuwa akifuatilia mizozo katika eneo la maziwa makuu na kutaka kujua kwa nini mzozo mashariki mwa kongo huaonekana kupamba moto kuliko miaka iliyopita licha ya kuwepo vikosi vya vyade na kiangalia uh, kupelekwa kwa kikosi cha wanajeshi kutoka jumalia ya maendeleo ya kusini mwa afrika afrikad Uh, na jeshi wa tanzania na afrika kusini pia malawi uh, inaonekana kwamba makundi haya ya waasi yanahofia kwamba kile kilichotokea mwaka elfu mbili kumi na tatu kikaweza kikatokea na mth kuondolewa uh, mahali ambayo uh, maeneo ambayo yamedhibiti ya sasa nadhani ka ongezeko la mavurugu hizi na, ma, na mapigano ni katika ule eh, mtazamo wa kutaka kuitishia vikosi vya sad na kuhakikisha kwamba havianzishi oparesheni vilivyo na kudhibiti kama mji kama goma ambao ni mji wa kimkakati kwa mapigano juhudi zili za jumuia ya afrika mashariki viongozi wote ambao wanahusika katika mgogoro huu ni viongozi wa jumuia ya afrika mashariki drc mwanachama rwanda mwanachama burundi mwanachama kenya mwanachama uganda mwanachama sudani kusini mwanachama ilivunjika sasa sade kutoka mgeni kutoka mbali ndi atatatua kuna unafiki ndani ya jumuiya yenyewe Uh, wote wamekuwa wakilaumiana wote wamekuwa wakihifadhiana mkundi um, um, moja hauli nyingine kwa mfano uganda yes, sasa hivi ilikuwa ina mfirikano na rwanda miaka miwili iliyopita sasa hivi rwanda ina mfirikano na burundi kwa maana ya shutuma za kuwaweka waasi wa red tabara Uh, na pia uh, tanz- tanzania nayo na sasa hivi hivi majuzi tu kulikuwa na taarifa kuhusiana na, na na hali ya wakimbizi humo nchini tanzania sasa haya yote inaonyesha kwamba hakuna kuaminiana ndani ya, ya ya ya afrika mashariki na hivi basi kupelekea um, e, e, jumuiya kama ya sadek kuingilia kati nakumbuka drc ni mwanachama wa sadek tanzania ni mwanachama wa sadek na katika ilani ya ya, ya muundo wa jumuia ya sadek eh, kifungo cha kumi na tano kinaelezea wazi kwamba mojawapo ya wanachama kipatikana na matatizo basi wanachama wengine haana budi kuweza kuingilia kati na ni kwa maandiki hii kwamba Um, sadek iliweza kutuma vikosi vyake kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo baada ya kamati tendaji y inayohusikana na masuala ya usalama na kisiasa uh, ku, ya nci zote kuamuru kwamba uh, ni lazima anakubaliana na na, na, na, na uh, wito ama mwaliko wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kupelekwa vikosi vya sadek kule uh, mashariki mwa kongo ni kenes bwire akizungumza na nixon katembo katika kipindi cha kwa undani hii ni kumekucha afrika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc sasa namkaribisha tena bmj moridhi aendelee kukusomea habari zaidi za dunia jopo la wataalam wa umoja wa mataifa linatoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kutambua rasmi ubaguzi wa kijinsia kama uhalifu dhidi ya ubinadamu na kuangazia ukandamizaji mbaya wa wanawake na wasichana chini ya tawala kama vile ya taliban nchini afghanistan kundi la wataalamu watano kutoka marekani china italia uganda na sarbia wanaoshirikiana na shirika la haki za binadamu la umoja wa mataifa wanasema utambuzi huu tayari umepitwa na wakati na kwamba ungefanyika miaka mingi iliyopita ubaguzi wa kijinsia sio tu uwezekano wa kinadharia au maneno tu ya kisheria lakini ni tishio la kweli na ukweli unaonaendelea ukushuhudiwa na mamilioni ya wanawake na wasichana ulumwenguni kote ukweli ambao kwa sasa haujaainishwa wazi katika sheria za kimataifa wataalamu hao walisema katika taarifa kwenye umoja wa mataifa huko mjini New york jumanne wakiangazia afghanistan kama mfano wataalamu hao wanadai kwamba serikali ya taliban imeanzisha mfumo wa ubaguzi na utawala kandamizi ambao unazingatia jinsia tangu kunyakua mamlaka taliban wamezuia wanawake na wasichana kupata elimu ya sekondari kufanya kazi mbali, mbali kushiriki shughuli nyingi za burudani na kusafiri bila kuandamana na wanaume kwa mwendo mrefu na shirika la afya duniani who linaonya kwamba mfumo wa afya wa gaza unaning'inia kwenye ukingwa wa kusambaratika huko vituo vya afya katika eneo lote la palestina vikiwa havifanyi kazinam ripoti nyingine inatupeleka huko uganda ambapo maelfu ya wauzaji na wakulima wa mirungi au miraa nchini uganda wanamtaka rais wa nchi hiyo ueri museveni kurejelea baadhi ya vipengele vya sheria ya dawa za kulevya ya mwaka iliyoharamisha ulaji na ukulima wa miraa rais alitia saini sheria hiyo februari 2 mwaka huu baada ya sheria hiyo kupitishwa na bunge sadamu mubale ni mwandishi wetu wa kule kampala ametuandalia ripoti ifuatayo zaidi ya watu 30 wanaoajiriwa kutokana na miraa au mirunji wanaofia kupoteza kazi baada ya kupitishwa kwa sheria ya dawa za kulevya ya m223 watu hawa wanamtaka rais museveni kurejelea baadhi ya vipengele katika sheria hiyo vinavyoharamisha ulaji uuzaji na kilimo cha miraa wauzaji na wakulima hao wanasema sheria hiyo ilipitishwa haraka haraka kabla ya kuwahusisha rahma salma ni muuzaji wa miraa kwa zaidi ya miaka thelathini hiyo ndio kazi ni tushazowea tu na kazi nyingine atujasoma tujafanya lolote kwa hivyo tunaomba serikali pamoja na president atusaidie ena nilipia nyumba kukula watoto wangu kukula oanapata kwa hiyo pesa kusomesha watoto kwa hiyo pesa kuugua kila kitu sheria hiyo inawataka wakulima na wauzaji wa miraha kupata leseni kutoka wizara ya afya na mtu anakubaliwa w kutumia mmea endapo kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba ni mgonjwa na anahutumia mmea huo kwa ajili ya tiba mtu atakayepatikana na dawa za kulevya adhabu yake ni pamoja na faini isiyozidi shilingi bilioni moja ambayo ni sawa na dola 257 za kimarekani ama kifungo cha miaka ishiri au vyote kwa pamoja vinaweza kutolewa alesanda bainumugisha ni mwanasheria kutoka uganda so faini ambayo imewekwa hapa ndiyo chengamoto huwezi kuamuru mtu kulipa kima cha shilingi bilioni moja ambapo bidhaa anayouza hata haifiki shilingi milioni moja isitoshe mea wa miraa hauko chini ya mkataba wa kimataifa wa dawa za kulevya na katika nchi nyingine kama kenya miraa ni halali nafikiri serikali inataka watu wakose kujihushisha na dawa za kulevya The years of wakulima hao wanaitaka serikali kutambua miraa kama zao muhimu la biashara kama vile kahawa na majani ya chai kutokana na faida yake wanasema miraa ina faida kubwa zaidi ikilinganishwa na mazao ya kitamaduni kama majani ya chai na kuitaka serikali iweke mikakati ambayo inaweza kuwasaidia kulipa kodi kuliko kuharamisha mmea huo abdalah ibrahim fanyabiashara wa miraa kutoka uganda anasema naomba kama ni ushuru ambao wanataka waturekebishie si pia tu, tujijaribie yani tupate kitu kidogo yenye natutosha wakati ambapo mohamed waswa anaeleza endapo wataacha kulima na kuuza miraa watafanya kazi ganina ssao tukiacha kuuza miraa tutafanya kazi anina hikazindenye tumezoea kufanya na ndio imenisomesha watoto wangu na ndiowenye naniweka watoto wangu mpaka alio mpaka mali ambapo nimefika kwa maisha yangu ni i biashara ndo imeweza kuniweka kifungu cha majani ya miraa kinauzwa kwa shilingi eltat ambayo ni sawa na dola moja ya kimarekani wakati wa msimu wa mvua na hupanda bei hadi shilingi el 8 ambazo ni sawa na dola mbili na senti fulani za kimarekani wakati wa kiangazi julai mwaka 223 alipokuwa akihutubia kamati ya bunge ya ulinzi na mambo ya ndani mkurugenzi wa hospitali ya rufaa ya kitaifa ya butabika daktari juliet naku alisema miraa ina madhara makubwa kwa afya ya mtu ikiwa ni pamoja na upungufu wa mbegu za kiume kuathiri kibofu cha mkojo na kupunguza hisia za kufanya tendo la ndoa kwa wanawake na wanaume miraa haiko chini ya mkataba wa kimataifa wa dawa za kulevya kwa hivyo imeachwa kwa uamuzi wa kila nchi sadamu bale sauti ya amerika kampala safi kabisa mambo hayo kuhusu miraa huko uganda patrick unasikia mambo hayo basi tuende kwingineko benki ya maendeleo ya afrika inaonya kwamba kupanda kwa gharama ya nishati chakula na bidhaa nyingine katika nchi kadhaa za afrika ikiwemo angola ethiopia na kenya kunaweza kuchochea mzozo wa kijamii timothy obiezu anayoripoti kutoka abuja ambayo inasimuliwa hapa na mwenzangu patrick nduimana taarifa hiyo ya benki ya maendeleo ya afrika ilikuwa katika ripoti yake ya kila baada ya miezi sita ya mwaka kuhusu matarajio ya ukuaji wa uchumi ambayo ilitolewa wiki iliyopita benki hiyo ilisema katika utabiri wake wa mwaka huu 4 kwamba kuongezeka kwa gharama ya nishati na chakula pamoja na kudorora kwa thamani ya sarafu nchini angola ethiopia kenya na nigeria kunaweza kuchochea mzozo wa ndani licha ya uchumi kuonekana kukua kwa ujumla barani afrika benki hiyo ilisema mizozo mashariki mwa ulaya na mashariki ya kati inaweza kukwamisha usambazaji wa bidhaa kusababisha ongezeko la mfumko wa bei duniani kote na kufanya hali ya afrika kuwa mbayo zaidi hayo ni wakati maandamano juu ya njaa na gharama ya maisha yakizidi kushika kasi nchini nigeria jumatatu mamia ya watu waliandamana katika jimbo la kusini magharibi la oyo wakiwataka viongozi kuchukua hatua za kudhibiti gharama ya chakula au kujiuzulu kutoka madarakani mtaalamu wa masuala ya usalama seneta iorgebu anakubaliana na makadirio ya benki ya maendeleo ya afrika ni dhahiri hata kwa vipofu kuona kwamba kutakuwa na mzozo wa kijamii kutokana na bidaa hizi tatu msingi za maisha chakula malazi na mavazi muhimu zaidi ni kula hakuna mtu anayeweza kuishi bila chakula na huko ndiko wanigeria wanaelekea inaonekana watu wamechoka ikiwa moja ya kumi ya kile kinachotokea nchini nigeria kitatokea mahali kwingine kutakuwa mzozo mbaya lakini ustahimilivu wa mzozo huu unajaribiwa benki ya maendeleo ya afrika inasema afrika ina nchi ambazo uchumi wao unakuwa kwa kasi kama vile iest libya niger rwanda na nasenegal lakini benki hiyo inasema ukuaji huo unatofautiana kati ya nchi na nyingine kutokana na sera za kiuchumi rais wa nigeria bolatinubu alianzisha mageuzi makubwa ya kiuchumi ikiwemo kuondoa ruzuku ya mafuta yenye gharama kubwa na kuangusha thamani ya sarafu ya nchi alipoingia madarakani mwezi mei mwaka jana huku maafisa wakisema sera hizo zilikuwa zinahitajika zimekuwa na athari za mara moja kwenye uchumi wiki iliyopita wa bei mfumkowabeinchini ulifikia kiwango cha ala kiwango cha juu zaidi tangu katikati mwa mwaka 99 ili kukabiliana na hali hiyo viongozi waliamuru usambazaji wa tani l2 za nafaka ikiwemo mchele na mahindi ili kupunguza bei ya chakula benki ya maendeleo ya afrika yanasema uchumi wa afrika unatarajiwa kukuwa kwa wastani wa asilima38 na 4245 yakiwa makadirio ya juu kuliko makadirio ya ukuaji wa uchumi wa dunia kwenye kipindi kama hicho lakini waandamanaji wanasema wasipoweza kumudu bei ya chakula na mahitaji mengine msingi ya maisha wataendelea kuandamana In your trunk. Oh baby jay, oh baby je, before we carry go. hiyo ni miondoko ya kumekucha africa ni zuchu akishirikiana na diamond na wimbo wao ni bebe ni wimbo ambao uh, ulipata kweli uh, ulivuma ulivuma ni wimbo usi wa mbali zaidi ni kama mwaka mmoja wa miaka miwili iliyopita hivi basi ni marudio ya kipindi au makala ya vijana idhaa ya kiswahili ya sauti sautiamerika sasa inakuletea jukwaa la vijana leo katika jukwaa la vijana mwenzangu sande shomari amezungumza na mkurugenzi na mwanzilishi wa tupaze sauti foundation agnes kahamba akiwa katika juhudi zake za kuelimisha jamii hasa katika maeneo ya vijijini akilenga wasichana ambao wanasema wengi wanaathirika na mimba za utotoni na kukosa fursa za elimu hapa anaanza kwa kueleza juu ya tuzo aliyoipata hivi karibuni kuwa mmoja wa wakurugenzi mia 1 bora kwa taasisi zisizo za serikali nchini tanzania mwaka e22t224shukuru sana kwa pongezi na pia najisikia uh, ni mwanamke mmoja bora sana tanzania kwa sababu kuchaguliwa kuwa uh, kati ya wakurugenzi mia bora mwaka elfu mbili na ishiri na tatu mwaka efumbili ishii na nne ni kitu kikubwa ambacho tege, kwa keli sikukitegemea kama nitaweza kuwa uh, katika mana uh, wakrugenzi mia bora lakini nashukuru mungu kwa sababa wa uchapakazi wangu na kufanya kazi kwa bidii kwa kweli nimeweza kutambulika na nimefurahi sana kwa hii ache mm. ambayo nimeipata labda unaweza kutueleza kwa kifupi yale ambayo umefuatilia sana katika mwaka elfumbili na ishiri na tatu na ambayo bado utahakikisha kwamba unaendelea kuyafanya kwenye taasisi yako kikubwa sana tulichokifanya foundation cha kwanza ni kuhakikisha mabinti wote wanajitambua na kujielewa na kujua umuhimu wa elimu katika maisha yao na kitu ambacho tunaendelea kukipambania na hasa hasa katika uh, mikoa ya vijijini ambayo elimu sio priority katika maisha yao kwaho tunaji di taasisi ya south foundation inajikita zaidi kuelimisha katika uh, vijiji ivijiji tofauti tofauti ambavyo vina uhaba uh, wa wa wa kutoweza kuelewa umuhimu uh, wa elimu katika maisha yao na pengine kwa sababu hiyo ndio changamoto kubwa na tumeshuhudia katika miaka ya karibuni maeneo mengi ya tanzania ukiwa kuna visa vya watoto kupigwa watoto kunyanyaswa na wengine kuingia kwenye matatizo mengi E, pengine mm. kile ambacho ungetoa wito hasa kwa upande wa mm. wazazi na pia upande wa serikali waweze kufanya ili kuondoa hili tatizo zaidi ungependa kuona nini ningependa kuona serikali yetu ikishirikiana iki, sana na sisi asasi zizo za serikali ambazo sisi pia ni tunachangia tuna, tuna, tuna kwa asilimia kubwa kuweza kuwaonyesha serikali yetu kwamba kuna mikoa ambayo serikali inakuwa bado haijaipa haijaipa kipaumbele ya kuweza kuona uh, kuna mikoa mingine ambayo kama mfano tunduu ambao limefanya kule ambao wazazi wengi wana- wanaangana potofu ya hizi mila ambazo mila zinazowafundisha watoto wadogo umri wa miaka kumi kumi na moja kumi na mbili kuingia kwanza katika masuala ya, ya ya unyago ambao masuala haya ya unyago ndio yanawpelekea katika masuala haya watoto kuingia kwenye abusement wakiwa na umri mdogo na wazazi kuona ni sawa kwa sababu tayari ni mila ambayo wamekuta na wanaendelea nayo kwa hiyo serikali yetu katika kupitia taasisi yangu ya tunaweza kupambana na kupata sauti sana ili serikali iweze kutambua kwamba kuna mikoa bado wana hizi mila kotofu ambazo zinatakiwa serikali yetu itoe tamko au ipitishe sheria ambayo inaweza uh, kuzuia hivi hizi niatu inakwakuwezi koja kwa kweli ah kwa kweli changamoto zipo nyingi sana hasahasa katika hizi uh, kwa sababu sisi ni taasisi ambazo uh, hatulipo hatu mishahara ni taasisi ambazo tunajitolea kwa ajili ya wengine tunajitolea kwa ajili ya kupata sauti kwa watu ambao wanapitia changamoto tofauti tofauti kwa hiyo kwa serikali yetu atuka itupe fedha hasahasa katika kuandaa labda budget ambazo inaweza kuwa inatusaidia ina sisi asasi ambazo uh, sio za iserikali lakini vile vilevile sisi tutegemee serikali itupe kitu kama kama chachu ya sisi kuona kwamba serikali etu inatuthamini kwa ajili jide, ya hizi projects zinazozifanya ambazo pia zina faida kwa serikali basi usikose kusikiliza makala mengine ya jukwaa la vijana wiki ijayo sasa na kutumea muktasari wa habari kabla tujatamatisha matangazo haya jopo la wataalam wa umoja wa mataifa linatoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kutambua rasmi ubaguzi wa kijinsia kama uhalifu dhidi ya binadamu na kuangazia ukandamizaji mbaya wa wanawake na wasichana chini ya tawala kama vile ile ya taliban nchini afghanistan na shirika la afya duniani linaonya kwamba mfumo wa afya wa gaza unaning'inia kwenye ukinga wa kusambaratika huku vituo vya afya katika eneo lote la palestina vikiwa havifanyi kazi na mkuu wa ulinzi wa nigeria generali musa jenerali musa christopher amesema jumanne kwamba ripoti inayohusu ndege ya jeshi isiyo na rubani iliyoua raia 85 kaskazini mwa jimbo la kaduna mwezi novemba itatolewa mwishoni mwa mwezi huu wa februari na matangazo ya alfajiri kutoka sauti ya amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya mwelekezi wetu dadi balawe naitwa patrick nduimana nimeshirikiana bmj muridhi kwa pamoja tuna wageni ukiwatakia asubuhi njema