umekucha ujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idha ya kiswaheli ya sauti ya amerika washington dc karibu katika matangazo ya leo alhamisi 22 februari mwaka wa 224 naitwa Na patrick ndwimana na mimi ni bmj mridhi tunasikika kupitia redio zetu shirika kama ilivyo kawaida kote afrika mashariki na maziwa makuu ikiwemo radio sunris arusha chuchu radio kule zanzibar radio malaika lubumbashi radio jambo isiro drc sasa radio bungoma kenya radio mitume kitale huko huko kenya na ubc radio uganda kati ya nyingine tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa www katika ripoti tulizokuandalia leo marekani inaomba ikisisitiza utaratibu wa kikatiba urejeshwe haraka nchini gabon ni baada ya kiongozi wa mapinduzi nchini humo kukutana na ujumbe wa serikali ya marekani na vilevile vile katika taarifa nyingine wagombea 15 wa upinzani nchini senegal wamshutumu rais wa, wa nchi hiyo makisal kuchelewesha kwa makusudi kutangaza tarehe mpya ya uchaguzi ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya y nususa lakini kwanza bmj muridhi anakusomea habari za dunia aliyotufikia kutoka chumba chetu cha habari ni kwamba wimbi jipya la machafuko kaskazini mwa msumbiji eneo linaloshuhudia uasi wa wanajihadi wa, wa kiislamu limewalazimu maelfu kukimbia makazi yao kulingana na takwimu pamoja na vyanzo mbalimbali vya umoja wa mataifa katika jimbo la delgado tahadhari kutoka kwa shirika la umoja wa mataifa la uhamiaji a ilisema mashambulizi ya hivi karibuni katika wilaya za makomia chiure na makufi yamewakosesha makazi watu wapatao l13 wengi wao wakiwa ni watoto baadhi wakitoroka kwa mabasi mitumbwi na hata kwa miguu raisi wa nchi hiyo philipe nyusi alithibitisha kumekuwa na wimbi jipya la watu wanaotoroka lakini akapuziliya mbali dhana hiyo na kusisitiza kwamba vikosi vya usalama vilikuwa vimedhibiti hali hiyo kuna idadi kubwa ya watu wanaohama kutoka eneo moja hadi jingine na kulalamikia kuhusu kukosa kwa usaidizi kukosekana kwa usaidizi alisema nyusi baada ya mkutano na makamanda wa kijeshi wimbi la hivi karibuni la watu kutoka mji wa okua alisema lilitokana na mashambulizi ya kulipiza kisasi baada ya vikosi vya msumbiji na rwanda kuzuia jaribio la kuwateka watoto somalia ilitangaza jumaa tano makubaliano ya ulinzi na uturuki ambayo yanajumuisha uungwaji mkono kwa mali ya taifa hilo la pembe afrika na inaonekana kuwa na lengo la kuzuia juhudi za ethiopia kupata ufikiaji wa bahari kwa njia ya eneo lilojitenga la somaliland ethiopia ilitia saini mkataba wa maelewano na somaliland hapo januari mosi hati hiyo ikakashifiwa na somalia ambayo ilisema iko tayari kupigana juu yake kwa sababu inachukulia somaliland kuwa sehemu ya eneo lake somaliland imesema ethiopia ilikubali kutambua uhuru wake kwa sharti la kupata ufikiaji wa bandari waziri mkuu wa somalia habza abdi bare alielezea makubaliano ya ulinzi na kiuchumi na uturuki kama ya kihistoria baada ya baraza la mawaziri kuyaidhinisha somalia itakuwa na mshirika wa kweli rafiki na kaka katika nyanja za kimataifa alisema waziri bare na wagombea 1 na w5 kwenye uchaguzi ulioahirishwa nchini senegal wamemshutumu rais raisi sall kuwa naniambaya. na nia mbaya na wameapa kuchukua hatua kuhakikisha kwamba tarehe mpya ya uchaguzi inatangazwa kwa haraka patrick ndwimana anaarifu zaidi tangazo hilo limetolewa huku muungano wa mashirika ya kiraia ulioanzisha kampeni itwayi tulinde uchaguzi wetu wakisema kwamba umepanga maandamano mapya juma wiki hii muungano huo unaomba uchaguzi ufanyike kabla ya muhula wa makisal kumalizika hapo aprili 2 unasema uchaguzi ambao awali ulipangwa kufanyika februari 2 lazima ufanyike fikapo tarehe tatu mwezi machi kumeonekana nia isiyoeleweka ya kutaka kuchelewesha mambo hakuna kilichofanyika licha ya hatua iliyopigwa wiki iliyopita wagombea hao15 walisema katika taarifa ya pamoja jua jioni kila kitu kinakwenda kwa kasi ya nia mbaya rais makisal taarifa hiyo iliongeza wagombea hao 15 waliosaini taarifa hiyo ni pamoja na meya wa zamani wa mji wa dakar khalifa sal na mgombea wa upinzani anayeziiliwa jela basiru diomaye fai ambaye jina lake liliongezwa na mshirika wake wa karibu fa ni naibu wa kiongozi wa upinzani usman sonko ambaye yuko gerezani pia unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka hapa washington dc rais wa marekani joe biden anasema kwamba ingawa shahada ya chuo kikuu bado ni tikiti ya maisha bora tikiti hiyo mara nyingi ni hali mno alikuwa akizungumza jumatano kwenye maktaba moja mjini Carver city california ambapo alitangaza kwamba amefuta mikopo ya serikali kuu kwa karibu wanafunzi 1153. biden alisema alilipatia kipaumbele suala la kurekebisha mfumo wa kitaifa wa mikopo kwa wanafunzi na anaangazia juhudi zake za kufuta madeni anapoendelea na kampeni yake ya kutafuta uungwaji mkono akitaka kuchaguliwa tena katika uchaguzi wa mwezi novemba utawala wake ulianza kutuma jumbe za barua pepe jumatano kwa baadhi ya wakopaji ambao watafaidika na kile ikulu hapa washington imekiita mpango wa save yani okoa na kampuni ya kutengeneza ndege hapa marekani boeing imesema jumaatano kwamba imemwachisha kazi mkuu wa programu yake yenye matatizo ya ndege za 737 737x ikiwa na hatua, ni hatua ya kwanza kubwa kumwondoa mfanyakazi wa ngazi ya juu tangu kisa cha kungoka kwa mlango wa ndege mpya ya alaska airlines max 9 ed clark ambaye alikuwa na mtengenezaji wa ndege wa karibu miaka 18 wakati boeing inashughulikia matatizo yake ya hivi karibuni na imeapa kuongeza juhudi za kuboresha usalama wa ndege zake wadhibiti wamezuia uzalishaji kwenye kampuni hiyo ya ndege na watunga sheria na wateja pia wamekuwa wakichunguza hatua za uzalishaji wa na vile vile usalama wa ndege hizo big imejitahidi kueleza na kuimarisha taratibu za usalama baada ya kisa hicho kilichopelekea marubani kutua kwa dharura unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hapa washington dc habari ambayo tumeipa uzito wa juu kutoka huko gaza ukanda wa gaza ulikumbwa na mapigano makali jumaatano huku mashirika ya misaada yakionya juu ya hatari ya njaa na mazungumzo mapya yakifanyika mjini kairo ili kufikia makubaliano ya kusitisha mapigano kati ya israeli na kundi la hamasi na kuachiliwa huru kwa mateka matekawto imemtuma mjumbe wake anayehusika na mashariki ya kati brett mcgurk kwa ajili ya mazungumzo mapya yanayohusisha wapatanishi wa hamasi siku moja tu baada ya azimio la baraza la usalama la umoja wa mataifa linalopendekeza sitisho la mapigano la mara moja kupingwa na marekani patrick ndwimana anayo ripoti kamili wasiwasi humeenea wasi kote duniani kutokana na idadi kubwa ya vifo vya raia na mzozo mbaya wa kibinadamu katika vita vilivyochochewa na shambulio baya kuwahi kutokea la hamas dhidi ya israel 7 oktoba mapigano na machafuko kwa mara nyingine yamekwamisha usambazaji wa misaada kwa raia wa gaza waliokata tamaa ambako umoja mataifa ulionya kuwa watu l240 wako katika hatari ya njaa na wanaweza kukabiliwa na mlipuko wa vifo vya watoto wasiwasi wasi mkubwa ni hasa kwenye mji wenye watu wengi wa rafa ambako watu milioni 14 wanaishi katika kambi zenye msongamano na hema za kujitengenezea wakihofia shambulizi la ardhini la wanajeshi wa israel huenda likafanyika karibuni katika juhudi za kuwasaidia wapalestina wanaokabiliwa na njaa huko gaza shirika la misaada lisilokuwa la serikali world central kitchen linagawa chakula kwa watu waliohama makazi yao wa huko rafa zakaria yahya abukuaik ni meneja wa asasi ya msaada wa chakula Abu world central kitchen, yani yani... kitchen ilitiwa wasiwasi juu ya watu wanaoteseka hapa na kutupatia majiko sufuria na vifaa vyote muhimu leo tunafanya juhudi za kupunguza mateso ya watu hasa kwa sababu ya world central kitchen na msaada wake Uh, mashirika ya misaada yanaonya kuwa shambulizi la aridhini linaweza kuigeuza rafa kuwa eneo la makaburi na marekani ilisema lazima idadi kubwa ya waliohama makazi yao waondolewe kutoka sehemu ya hatari mpango wa chakula duniani wfp ulisema ulilazimika kusitisha kutoa misaada kaskazini mwa gaza kutokana na machafuko na ghasia na baada ya msafara wa malori kushambuliwa kwa risasi na kuvamiwa na waporaji jamal alfrena mpalestina mwenye umri wa miaka 420 alikuja rafa akitokea an yunis kutafuta chakula nimekuja Ni kutokea khan yunis kukusanya chakula kwa ajili ya familia katika mtaa wa mawasi huko han yunic kwa sababu hawapati chakula cha kutosha hakuna fursa za kufanya kazi huko hali ni ngumu tuko karibu na magari ya vita tukishambuliwa kwa mabomu tuna majeruhi wengi katika eneo hilo kila siku na hakuna njia ya kukimbilia hadi rafa wasiwasi umeongezeka pia karibu na hospitali ya naser katika mji huo wa kusini wa yunis unaoshambuliwa vikali kwa mabomu ambako shirika la afya duniani who limeutaja kuwa uharibifu uliokithiri shirika hilo lilifanikiwa kuwaondoa wa wagonjwa320 kutoka hospitali hiyo iliyozingirwa wiki hii ambayo ilishambuliwa na wanajeshi wa israeli wiki iliyopita mgo mjumbe wa white house wa masuala ya mashariki ya kati na afrika kaskazini alikuwa misri kama sehemu ya juhudi za kuwezesha kupatikana makubaliano ya kuachia huru mateka kabla ya kuelekea israel leo alhamisi unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka studio za sauti ya amerika washington dc na sasa anamkaribisha tena bmj maridhi aendelee kusomea habari zaidi za dunia wakuu wa mashirika 1mintis ya umoja wa mataifa pamoja na mengine wameonyesha kukatishwa tamaa kwao katika taarifa ya pamoja jumaatano wakiitaka israeli kutimiza wajibu wake wa kisheria na wa kupeana chakula na vifaa vya matibabu na kuwezesha shughuli za misaada huko gaza na kwa viongozi wa ulimwengu kuzuia hali mbaya zaidi ya janga kutokea katika taarifa iliyotolewa leo katika makao makuu ya umoja huo huko new york mkuu wa umoja wa mataifa wa maso la kibinadamu mwenyekiti wa kamati ya kudumu ya mashirika ya kimataifa pamoja na wakuu wa mpango wa chakula duniani shirika la afya duniani mfuko wa watoto umoja wa mataifa shirika la Care international crinamap na wengine waliandika kwamba raia wa palestina wamekimbia makazi yao na wanakiwewe wana njaa na hawana msaada wa kutosha takriban nchi 1m 6 ikiwa ni pamoja na mfadhili mkuu marekani zimesitisha ufadhili wao kwa shirika la kuwahudumia wakimbizi wa palestina unrwa wafanyakazi wa shirika hilo walifukuzwa kazi na umoja wa mataifa unafanya uchunguzi wa ndani pamoja na kuagiza uchunguzi huru unaoongozwa na waziri wa zamani wa mambo ya nje wa ufaransa catherine colona na mbunge wa marekani mike galaka ambaye ni mwenyekiti wa kamati teule ya baraza la wawakilishi kuhusu china aliwasili taiwan siku ya alhamisi akiwa na ujumbe wa wabunge wengine kutoka hapa washington na anakutana na viongozi wakuu wa taiwan galaha ambaye anaandamana na wabunge wengine wanne katika ziara ya siku tatu amekuwa rafiki mkubwa wa taiwan inayodaiwa na china kuwa ni eneo lake na mkosoaji mkubwa wa china mwezi disemba mwaka jana kamati yake ilitoa orodha ndefu ya mapendekezo ya pande mbili ya kurejesha kule, tena uhusiano wa kiuchumi wa marekani na china ikiwa malengo ya mijadala ya bunge ya m224 ambayo ilisema yangezuia marekani kuwa mtegemezi wa kiuchumi wa mpinzani wake mkuu chinaalam ni matangazo ya kumekuu afrika yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa washington dc marekani imetoa wito kwa mara nyingine wa kurejesha utaratibu wa kikatiba nchini gabon miezi st baada ya mapinduzi ya kijeshi ya agosti 30 katika nchi hiyo lakini imesema uhusiano wake wa kiuchumi na kidiplomasia na taifa hilo la afrika ya kati utaimarishwawa licha ya vikwazo vilivyowekewa viongozi wa mapinduzi nchini humo ujumbe ulioongozwa na balozi wa marekani nchini gabon vanela trim vitz patrick ulikutana na jumaa nne na kiongozi wa kijeshi jenerali bric oliguingwema na akaiomba serikali ya marekani kumwondolea vikwazo ripoti ya edwin kinzeka inasimuliwa hapa na patrick ndwimana patrick amesema ujumbe wake ulitathimini hali ya uhusiano kati ya gabon na marekani pamoja na jenerali ngwemaanasema serikali ya marekani iliyoona ni muhimu kujadili kuimarisha ushirikiano wa kibiashara na maafisa wa gabon ili kupata uungaji mkono wa bunge la marekani kuimarisha uhusiano na taifa hilo la afrika ya kati amesema marekani inadhani ni muhimu kujadili fursa zilizopo za kibiashara na wafanyabiashara wote washirika nchini gabon iatric alisema kando ya kuimarisha ushirikiano wa kibiashara marekani itaisaidia gabon katika mchakato wa kurejesha utawala wa kiraia lakini hakusema jinsi hilo litafanyika jeshi la gabon linaloongozwa na ngwema lilimondoa madarakani rais ali bongo ondimba katika mapinduzi ya agasti 3 mwaka jana bila umwagaji damo jeshi lilisema bongo aliiba uchaguzi wa agosti 26 kubaki madarakani na alifirisisha uchumi wa taifa hilo la afrika ya kati baada ya mapinduzi hayo marekani ilisitisha misaada yote isiyokuwa ya kibinadamu na kuomba utaratibu wa kikatiba urejeshwe haraka nchini gabon nembe patris ni mshauri wa masuala ya kiuchumi kwenye kundi la vyama vya upinzani liloundwa lililoundwa kupambana kwa ajili ya mabadiliko ya kisiasa nchini gabon vousavez vu anasema ujumbe wa marekani ni moja kati ya wengi waliopokelewa na ngwema baada ya wale wa jumuiya madola umoja wa afrika na umoja wa mataifa nembe anasema anahuakika wote waliona jinsi gabon imekuwa huru baada ya kujikomboa kutoka kwa utawala wa alibongo raia wanamtaka ngwema aandaye uchaguzi na akabidhi madaraka kwa watu waliochaguliwa kidemokrasia kuiendeleza gabon kama wanavyotaka raia nembe amesema ushirikiano wa kiuchumi na marekani utainufaisha gabon amesema gabon inahitaji soko la marekani kuuza madini ya manganes na bidhaa za petroli na kukuza uchumi wake viongozi wa kijeshi wa gabon walisema uchaguzi utafanyika mwezi agosti mwaka m baada ya majadiliano ya kitaifa yanayoshirikisha pande zote mwezi aprili mwaka huu nembe amesema lazima ngwema aheshimu tarehe iliyopangwa kwa ajili ya uchaguzi akiongeza kuwa matumaini yake kwa marekani ni kumshauri ngwema kutokuwa mgombea marekani ilianzisha uhusiano wa kidiplomasia na gabon 19 baada ya nchi hiyo kujipatia uhuru kutoka kwa ufaransa wizara ya mambo ya nje ya marekani inasema gabon na marekani wana dhamira ya pamoja ya kuongeza fursa na kuimarisha uchumi wa gabon kupanua biashara kati ya nchi zao mbili kuhakikisha usalama katika huba ya ginea na kupambana na ulanguzi haramu wa wanyamapori I'm na going to go i kazi awile langomba akishirikianana sb kijana machachare huko drc wote ni kutoka drc na wimbo wao maboko mirai safi kabisa maanayake miondoko hiyo inanikumbusha siku za miaka ya 90 patrick wakati kulitokea eh, moja ya matangazo ya biashara huko kenya na walikuwa anacheza biti hii na ilikuwa Yani ruhuyo ndio uh, wlolongoma mm-hmm. basi moja kwa moja tuelekee kule zambia ambapo kampuni moja yenye makao yake katika jimbo la kalifornia hapa marekani inayofadhiliwa na wafanyabiashara mabilionia wa sekta ya teknolojia inasema imegundua amana kubwa za shaba nchini zambia kwa kutumia akilibandia maarufu wa ugunduzi huo unafanyika wakati ambapo mahitaji ya madini hayo yanaongezeka duniani huku dunia ikiwa katika kipindi cha mpito kukumbatia vyanzo vya nishati safi katy shot anaripoti kutoka lusaka zambia bmj mridhi unasimulia zaidi ukiwa kwenye mkoa wenye madini mengi nchini zambia mradi wa shaba wa minomba unaelekea kuwa mojawapo ya migodi mikubwa zaidi na ya viwango vya juu zaidi vya shaba duniani mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya cobd metals africa mfikei makai aliiambia sauti amerika kwamba kampuni hiyo na mshirika wake zimekuwa zikifanyia kazi mradi wa minomba kwa miezi kumi na miwili iliyopita kwa kutumia akili mnemba kutafuta shaba kolboti nikeli na lithium anasema tumepata kitu kizuri sana ni zaidi ya asilimia tano ya shaba ni madini thabiti na tunaifurahia sana zambia tumefurahia eneo na sekta ya madini pia kwa sababu sasa tunajua kuwa uvumbuzi unahitajika katika utafiti wa siku zijazo wawekezaji katika kampuni ya yacob metals ni pamoja na jeff bezos mwanzilishi wa kampuni kubwa ya ununuzi na uuzaji mtandaoni amazon na breakth energy mfuko wa hali ya hewa na teknolojia ulioanzishwa na mwasisi wa kampuni ya microsoft microsoftbilgates balozi wa marekani nchini zambia michael gonzales alielezea ugunduzi huo kuwa wa ajabu akisema itakuwa ni moja ya mana kubwa zaidi za shaba zilizogunduliwa nchini zambia na katika eneo hilo kwa miongo kadhaa anasema mradi huo umeonyesha jinsi akili mnemba imekuwa muhimu sana katika ugunduzi wa madini gonzalez anaongeza kuwa hii ni sehemu tu ya hivi punde kubwa zaidi ya ushirikiano wa muda mrefu kati ya marekani na zambia mining, unapofikiria kuhusu uchimbaji madini haufikirii silicon valley unapofikiria juu ya marekani hata hivyo mara nyingi unafikiria juu ya uvumbuzi na hapa ndipo suala la silicon valley linaingilia kuna kampuni ya wa wachambuzi ambao wanaangalia data hiyo inayopatikana kuhusu madini na amana za madini nchini zambia ikikusanya takwimu kwa kiasi kikubwa na kuzitumia katika kutambua maeneo ya kufanyia utafiti mkuu wa mawasiliano wa rais hakainde ichilema kleyson hamasaka alisema ugunduzi huo unaendana na maono ya rais kwa zambia kuongeza uzalishaji wa shaba This is quite a huge eh, for haya ni maendeleo makubwa sana kwa zambia kwa raia wa zambia na kwetu sisi tunaofikiria kitaifa kumbuka tulipoingia madarakani tuliahidi kuongeza uchimbaji wetu wa madini kufikia takriban tani milioni tatu katika kipindi cha miaka kumi hivi wataalamu wanasema ugunduzi huo nadra wa amana ya shaba ya hali ya juu utasaidia dunia katika juhudi za kupata nyenzo zinazohitajika kwa mpito unaoendelea hadi kwa vyanzo safi vya nishati shaba inahitajika sana kwa sababu ya matumizi yake katika nishati mbadala na magari ya umeme wakati huo huo mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Kobold anatabiri kwamba wakati utakapoanza uzalishaji takriban miaka saba ijayo mradi huo utazalisha ajira zipatazo 15 kwa njia ya moja kwa moja na nafasi za ziada eu 5 kwa njia isiyo ya moja kwa moja bmj mridhi sauti yaamerika sawa kabisa bmj mridhi na sasa wasomee wasikilizaji wetu muktasari wa habari za dunia kwa muktasari ni kwamba wimbi jipya la machafuko kaskazini mwa msumbiji eneo linaloshuhudia uasi wa wanajihadi limewalazimu maelfu kukimbia makazi yao kulingana na takwimu na vyanzo vya umoja wa mataifa katika jimbo la cabo delgado somalia ilitangaza jumaatano makubaliano ya ulinzi na uturuki ambayo ya yanajumuisha uungaji mkono kwa mali ya taifa hilo la pembe ya afrika na una, inaonekana kuwa na lengo la kuzuia juhudi za ethiopia kupata ufikiaji wa bahari eh, kwa njia ya eneo lililojitenga la somaliland wagombea 15 katika uchaguzi ulioahirishwa nchini senegal wamemshutumu rais wa nchi hiyo makisal kuwa ambaya, na nia mbaya na wameapa kuchukua hatua kuhakikisha tarehe mpya ya uchaguzi inatangazwa kwa haraka matangazo ya alfajiri kutoka sauti y amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya mwelekezi wetu dadi balawe naitwa patrick nduimana hewani imeshirikiana bmj mridhi kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia asubuhi njema tukiwaachieni na tahariri inayoelezea maoni na msimamo wa serikali ya marekani ikisomwa na kennes bwire yoni tahariri inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani marekani inatarajia kuwa mwenyeji wa mkutano wa wanachama wa nato utakaofanyika mjini washington wakati wa kipindi cha joto kuadhimisha miaka 75 ya kuasisiwa kwa nato amesema mshauri wa usalama wa taifa jacke sullivan akizungumza katika kikao na waandishi wa habari katika makao makuu ya nato ameongezea kwamba mkutano ujao utatumiwa kudhihirisha ukweli kwamba muungano wa nato ni mkubwa una nguvu na umeshikamana kuliko ilivyokuwa swala la msingi kwenye mkutano huo wa washington utakaofanyika julai litakuwa msaada wa nato kwa ukraine amesema sullivan putin amekuwa akisubiri tugawanyike lakini leo anaona tumeshikamana kabisa na nguvu kubwa tangu alipoanzisha uvamizi wake nchini ukraine miaka ka karibu miwili iliyopita putin pia amekuwa akisubiri msaada upungue hii leo kuna kujitolea kwa hali ya juu kutoka kwa wanachama tofauti wa nato kwa ajili ya msaada kwa watu wa ukran wanaotetea nchi yao kuhusu kugawa na majukumu marekani inatarajia kuona wanachama wakitosheleza asilimia mbli ya majukumu yao ya kifedha kwa nato swala jingine litakalojadiliwa mjini washington litakuwa namna ya kuweka mikakati ya kuimarisha utengenezaji wa silaha muhimu amesema sullivan na sio tu kuhusu idadi ya jumla inahusu aina ya uwezo tunaohitaji kuweka uwekezaji kwa sababu vita hivi vya zaidi ya miaka miwili iliyopita vimetufunza kuhusu namna teknolojia na vita vinavyobadilika na muungano wa nato unastahili kuhakikisha kwamba upo mbele katika mabadiliko hayo muungano wa nato umeanza kuimarisha ushirikiano wake na washirika wa pacific amesema sullivan hii haina maana kwamba muungano wa nato unaingia asia inahusu ushirikiano wa kikazi na washirika wenye fikira sawa katika indo pacific kuhusu changamoto ambazo zinahusu jiografia mtandao usalama wa uchumi nguvu za nyuklia na ushirikiano unaochipukia kati ya rusia china iran na korea kaskazini miongoni mwa mambo mengine washauri wa usalama wa taifa kutoka nchi wanachama wa nato pia wamejadiliana kuhusu hali ya mashariki ya kati ikiwemo vitisho vya iran kwa usalama wa eneo hilo na namna ya kuhakikisha kwamba eneo hilo ni salama lina maendeleo na limeungana nato inatarajia kuikaribisha sweden kama mwanachama wa 320 amesema sullivan mkutano wa mjini washington utaendelea kujenga muungano w thabiti wa ulinzi na usiotabirika na hiyo imekuwa tahariri inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani