chujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika wainton dc karibu katika matangazo ya leo ijumaa 23 februari 24 jinalangu ni tric nduimana na mimi ni bmj mridhi tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwemo global radio dar daris salam dodoma fm radio semuliki beni radio progress buni ya drc sayare radio eldoret lulu fm malindi kenya na ubc radio uganda kati ya nyingine tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa voa swahilicom katika ripoti zetu tulizokuandalia baraza la mawaziri na bunge la somalia waidhinisha mkataba wa ulinzi kati ya uturuki na somalia miezi michache baada ya ethiopia kuingia mkataba na somaliland wachambuzi wanasema nini kubali nchi waweze kuwa pale wajenge kuwa wwajenge uh, kitengo cha jeshi waweze ku, na poti yao Kintigi, e, kintigi na katika taarifa nyingine rais wa senegal sall athibitisha kuwa muhula wake utakamilika tarehe mbili mwezi aprili mwaka huu lakini ajizuia kutangaza tarehe mpya ya uchaguzi ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya y nsu sa lakini kwanza bmj moridhi anakusomea habari za dunia moja kwa moja kutoka chumba chetu cha habari tunaarifiwa kwamba kanada alhamisi ilitangaza msaada wa dola milioni 9m za marekani kwa haiti ikiwa ni pamoja na takriban dola milioni 60 kwa ajili ya kutumwa kwa ujumbe wa kimataifa unaoongozwa na kenya kusaidia polisi wa haiti kupambana na magenge ya wahalifu wakati taifa hilo la karibian likikabiliwa na janga la kibinadamu usaidizi huu wa kanada utachangia kufungua njia ya uingiliaji kati wa maana zaidi kulinda watu wa haiti na kuhimiza juhudi zinazoongozwa na haiti kurejesha amani na ustawi nchini waziri wa mambo ya nje wa kanada melen joly alisema katika taarifa magenge amekuwa yakiongezeka tangu vurugu kuzuka nchini haiti hapo mwak221 kufuatia kuuawa kwa aliyekuwa rais wa wakati huo vita vilivyotokana na mauaji hayo vimefanya serikali kupoteza udhibiti wa baadhi ya maeneo nchini humo na makabiliano kati ya polisi na magenge kuongezeka mahakama ya kenya iliamuru hivi karibuni kwamba hatua ya kuwapeleka maafisa nchini heiti ni kinyume cha katiba hata hivyo utawala wa rais william ruto ulisema ungekata rufaa dhidi ya uamuzi huo makundi yenye ushawishi na yenye silaha yaliendelea kuwepo katika mitaa ya mji mkuu wa libya tripoli siku ya alhamisi baada ya serikali ya umoja wa kitaifa kusema kwamba imekubali kujiondoa katika vituo vya ukaguzi na kusitisha doria katika wiki zijazo makundi kadhaa yaliyojihami yamekuwa yakigombania uongozi wa nchi hiyo mjini tripoli tangu mwaka21 ambapo uwasi ulioungwa mkono na nanto ulimwondoa madarakani mtawala wa muda mrefu mama mamaghadafi na kusababisha miaka mingi ya machafuko vita na ukosefu wa usalama waziri wa mambo ya ndani emad trabusi alitangaza jumaa kwamba makundi makuu ya wapiganaji wanaofanya shughuli zao huko tripoli wamekubali kuondoa majeshi yao kabla ya kumalizika kwa mfungo wa mwezi wa ramadhan wa waislamu unaotarajiwa kufikia aprili 1 mwaka huu mpango huu ni mgumu kidogo trablusi alisema lakini akaongeza kwamba makamanda wote wa vikosi na huduma za usalama wako tayari kufanikisha kazi ya kurugenzi ya usalama na rais wa senegal makisal alhamisi alisema mhula wake utakamilika tarehe mbili mwezi aprili mwaka huu kama ilivyopangwa lakini hakutangaza tarehe mpya ya uchaguzi wa rais ambao aliuahirisha mapema mwezi huu patndwimana anaarifu zaidi sal anakabiliwa na changamoto kubwa ya kutangaza tarehe mpya ya uchaguzi baada ya kuahirisha uchaguzi ambao ulikuwa umepangwa kufanyika tarehe februari na kusababisha mzozo wa wiki kadhaa licha ya mvutano wa kisiasa na kijamii rais amejiziwia kutangaza tarehe ya uchaguzi hadi baada ya majadiliano ya kitaifa ambayo yanatarajiwa kuanza jumatatu katika hatua ambayo inaonekana ni ya kutuliza hasira ya wananchi sala alisema pia atatizama uwezekano wa kuachiliwa huru kwa viongozi wa upinzani wanaofungwa jela usman sonko na basiru diomaye a tarehe b aprili jukumu langu la kuiongoza senegal litakuwa limekamilika rais alisema akionekana kumaliza hofu kwamba anaweza kusalia madarakani muda zaidi kuliko ilivyotarajiwa kuhusu tarehe ya uchaguzi tutatizama nini matokeo ya majadiliano aliongeza katika mahojiano na waandishi wa habari kwenye televisheni alisema uchaguzi unaweza kufanyika kabla au baada ya tarehe b aprili alipoombwa kufafanua aliongeza kuwa haamini itawezekana uchaguzi ufanyike kabla ya tarehe 2 aprili sal alisema atajadiliana na wagombea wa urais na wadau wengine wa kisiasa na kijamii jumatatu na jumanne alisema baada ya majadiliano lazima tupate tarehe ya uchaguzi unaendelea kusikiliza habari za dunia zikikujia moja kwa moja kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hapa washington dc wagombea ubunge wa iran walianza kufanya kampeni za uchaguzi wa kwanza nchini humo tangu kuzimwa kwa maandamano ya nchi nzima mwaka 222 yaliyofuatia kifo cha mwanaharakati masa amin akiwa mikononi mwa polisi wagombea wapatao 152 watashindana kupata muhula mmoja katika bunge lenye viti 290 ambalo limekuwa likidhibitiwa na watu wenye msimamo mkali kwa miongo mingi amin alikamatwa na polisi wa maadili wa iran kwa madai ya kukiuka sheria kali za mavazi ya hijabu iliyowalazima wanawake kufunika nywele zao na mili yao yote maandamano hayo yaliongezeka na kuwa wito wa kuwapindua viongozi wa kidini wa iran katika msako mkali uliofuata zaidi ya watu 5 waliuawa na karibu 2 kukamatwa kulingana na wanaharakati uchaguzi huo utafanyika machi mosi na bunge jipya litaanza shughuli zake mwishoni mwa mwezi mei na serikali yenye msimamo mkali ya afghanistan alhamisi imewanyonga hadharani watu wawili ambao wamekutwa na hatia mauaji katika matukio mawili tofauti mahakama ya juu ya taliban ilisema watanyongwa kwa kupigwa risasi ambapo ilitekelezwa katika uwanja wa mpira katika mji wa kusini mashariki wa gazni idadi kubwa ya maafisa wa mahakama na serikali na pia wakazi wa eneo hilo walishuhudia tukio hilo lakini hakuna mtu aliyeruhusiwa kuleta simu za mkononi au kamera kwenye uwanja huo taarifa hiyo ya mahakama ilisema wawili hao waliohukumiwa kifo kesi zao zilisikilizwa na walikutwa na hatia kwa makosa ya kuwachoma kisu na kuwaua watu wawili iliongeza kwamba amri ya mahakama ilitekelezwa baada ya kiongozi wa juu wa taliban hibatula hagunzanda kuiidhinisha na ya kusikiliza kumekucha afrika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washito dc baraza la mawaziri la somalia na bunge la nchi hiyo waliidhinisha mkataba wa miaka kumi wa ulinzi kati ya uturuki na somalia mkataba uliosainiwa hivi karibuni mjini ankara mwenzetu kennes bwire amezungumza na profesa edgar githua mchambuzi wa diplomasia na uhusiano wa kimataifa kutoka nairobi na ameanza kwa kumuuliza kwa nini somalia imeingia mkataba huo na uturuki miezi michache baada ya ethiopia kuingia makubaliano na jimbo lilojitenga la somaliland kuruki wameingia katika huu mkataba waweze kusaidia somalia kuweza kulinda na kuhifadhi nchi yao kwa maana kulingana na sheria za kimataifa uh, walivyofanya somaliland kuwakubalia nchi kukubali nchi ya ethiopia waweze kuwa pale wajenge kuwa uh, wajenge kitengo cha jeshi waweze kkuukua na poti yao walikosea kimsingi eh, kim na sheria kwa maana dunia mzima inajua somaliland ingawaja wamekuwa wakijitawala kwa miaka kama ishirini thelathini hawana sio taifa ambalo linalotambulika somaliland bado linaangaliwa linazingatiwa kama moja hapo ya uh, upande wa somalia na kwa hivyo ni watatue shida zao za undani eh, wa, wajaribu kutatua shida zao kule ndani lakini vile ethiopia wameenda wakafanya mkataba na wao wamekiuka sheria za za, za za za za dunia na kupatiana hufatiana recognition ule utambulisho na pale wameposea kwa hivyo t- taki imeingililia turuki wameingililia ili waweze kusaidia somalia waweze kuhifadhi na kulinda nchi yao ethiopia inatambua kwamba hali ya msukosuko ukosefu wa usalama na majirani katika pembe ya afrika huenda pia ikaiumbishaethiopia ethiopia ethiopia inapoingia mkataba na somaliland mojawapo ule mkataba ni kwamba nayo iweze kujieka katika nafasi nzuri kiulinzi inafahamika ethiopia ina wanajeshi wake somalia naisaidia somalia inajua upungufu uliomo ndani ya somalia ikiomba somaliland kwamba tupate nafasi tu angalau tujiimarishe kiusalama makosa yanakuwa ni yapi walienda kuongelesha watu ambao nchi sio yao walienda kuongelesha serikali ambayo haitambuliki uh, walienda kufanya mkataba na kikundi ambacho hakieleweki dunia nzima inaelewa kuwa kama kuna matatizo katika nchi ya somalia somaliland soa bado ni sehemu za taifa la somalia na katika ulimwengu wa mataifa Aa, na katika sheria za kimataifa somalia ndio wanaidhini ndio wanaajibika kwa kulinda, kwa kulinda ile sehemu nzima uh, kitu ambacho ethiopia wamekifanya tuseme tu wametumia ujanja kwenda kuongelesha taifa lasomallan kuwaelezea tutawapatia kitu kinaita katika international relations utawatambua katika ulimwengu wa kimataifa utaweka mikataba na nyinyi lakini na nyinyi mtupatie mtuwezeshe tuweze kufika aa, katika bahari ili tuweze kuweka kitengo cha jeshi hapa tuweze kufanya biashara zetu hapa tuweze kuweka meli zetu hapa kwa maana mi pia wanajua wakiweza kupata access wakiweza kupata njia n inayoweza wapate njia ya kuingia katika bahari hingi watakuwa ni taifa ambalo lina nguvu sana ni kennes bwire akizungumza na profesa edgar gedhua katika kipindi cha kwaundani tangazo ya kumekuu cha afrika yakikujia moja kwa moja kutoka studio ya sauti ya america washington dc hivi sasa namkaribisha tena bmj muridhi aendelee kukusomea habari zaidi za dunia nam tukiendelea na habari za dunia ni kwamba mjumbe wa ngazi ya juu wa umoja wa mataifa katika mashariki ya kati aliliambia baraza la usalama la umoja huo baada ya ziara yake katika ukanda wa gaza wiki hii kwamba kile alichokiona katika ziara hiyo ni cha kushangaza na kilichofaa kuruhusiwa kuendelea na kwamba hali ya kibinadamu ni ya kukatisha tamaa katika eneo hilo siwezi kusisitiza vya kutosha jinsi tunahitaji mpango wa dharura ambao utaleta usitishaji mapigano kwa misingi ya kibinadamu na kuachiliwa kwa mateka tor wea aliliambia baraza hilo alhamisi kutoka jerusalem siku ya jumanne baraza hilo lenye wanachama 1 na watano lilishindwa kupitisha azimio la kutaka kusitishwa mara moja kwa mapigano kutokana na kura ya turufu kutoka kwa marekani wajumbe 1 na watatu wa baraza hilo waliunga mkono maandishi yaliyopendekezwa na algeria wakati uingereza ikijizuia kupiga kura wensland alisema operesheni za kibinadamu huko gaza zinakabiliwa na vikwazo vingi na idadi ya malori ya misaada kwa mfano imeshuka na kuwa chini ya i5 kwa siku tofauti na inavyohitajika na wanahabari wasiopungua wane walizuiliwa nchini rusha wiki iliyopita walipokuwa wakiripoti juu ya mikusanyiko ya kuomboleza kifo kisichotarajiwa cha kiongozi wa upinzani wa rusia alexiy navalni kulingana na ripoti mbalimbali navalni alikuwa na umri wa miaka 47 alipokufa mnamo februari 16 katika gereza la adhabu kali la siberia na kupelekea mikusanyiko ya maombolezo katika maeneo mbalimbali kote duniani angalau waandishi wa habari wane walizuiliwa kwa muda mfupi walipokuwa wakiripoti matukio hayo tarehe 16 na 17 mwezi huu kulingana na kamati ya kimataifa ya kulinda waandishi wa habari cpj waandishi watatu kati ya waliozuiliwa wanafanya kazi katika kituo huru cha ras news huku wanne akifanya kazi katika kituo huru cha novaya gazeta kwa mujibu wa shirika hilo cpj yenye makao yake mjini new york hapa marekani ililaani kuzuiliwa huko katika taarifani matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka jiji kuu marekani washington dc matangazo ambayo inaweza pia kuyapata kupitia redio wa shirika wetu afrika mashariki na mazio makuu tukirudi hapa marekani ni kwamba rais wa zamani donald trump na gavana wa zamani wa jimbo la south crolina niki heli jumaa mosi wanakutana kwenye kinyanganyiro cha kumpata mgombea atakayewakilisha chama cha republican kwenye uchaguzi wa rais wa novemba mwaka huu uchunguzi wa maoni unaonyesha trump atamshinda mpinzani wake kwa tofauti kubwa sana nimezungumza na profes timothy sadera mchambuzi wa siasa za marekani na nimeanza kwa kumuuliza ikiwa heli anaweza kufanya vizuri kwa sababu kinyanganyiro kinafanyika katika jimbo lake kulingana na maoni yangu ni kwamba uh, wengi wanaomuunga mkono bwana trump sasa hivi ni zile sifa za kusema ya kwamba yeye ndiye na kuna wengi ambao wanamunga mkono kwa sababu ya sera zake kwa sababu ya jinsi anavyosema atairejesha marekani katika hadhi yake ya zamani kwa hivyo jambo hilo akilinganishwa na biheli ayaonekana ya kwamba sasa pale ana kipaumbele lakini biheli ijapokuwa kule ni nyumbani wakati mwingine tuasema mcheza kwao hutozwa nimkumaanisha ya kwamba panapo majaliwa jumamosi jioni tutaweza kujua ameweza kuibuka na kura ngapi nikiheli ametumia zaidi turufu ya umri mkubwa wa biden umri wa trump akisema trump kila mara aliposhiriki kwenye uchaguzi chama cha republican kilishindwa lakini turufu hiyo haija haijafanya kazi sijui hapo ni kwa nini ni nikiheli hajapata haja umaarufu japokuwa anasema e, lazima marekani iwe na viongozi ambao ni e, kizazi kipya uh, ukweli unavyotazamiwa ni kwamba na waandishi wengi wameweza kuchangua jambo hili na kuonyesha kwamba vheli hana uongozi ule madhubuti ambao sasa hivi anaweza kulinganishwa na mtu kama vile bwana trump kwa ajili ya sauti zake na pia kwa sababu ya A, jinsi ambavyo anawavutia watu wengi na pia jambo la pili ni kwamba watu wengi wangali hawachukulia kwamba wanaweza wakamteua mwanamke kuwa rahisi katika nchi hii kwa hivyo mambo haya mawili naona ya kwamba yanampiga iheli maanayake wengi hawakuoni kama ataweza kumshinda bwana biden kuwa miaka anaweza akazungumzia nikiheli amesema anaapa kwamba hata kwamba atashindwa south carolina ataendelea kwenye kinyanganyiro hapa kuna baadhi ya wa wachambuzi wanasema pengine anavizia kuona labda trump akipatikana na hatia katika zile kesi zinazomkabili pengine ndio apate na fursa ya kuendelea hapo sijuu unasema nini ni kweli matumaini yapo maanake sasa hivi tukiangalia haswa kesi ambayo aliyonayo sasa kule new kuleyo uh, hiyo inazidi kumpiga bwana trump kwa wingi georgia na kuingineko kwa hivyo inaonekana ya kwamba pia itakapofika katika mahakama kuu kama iamulio ya kwamba hastahili kushikilia ofisi ni kweli ya kwamba lazima chama cha republican kiweze kumteua mwingine ambaye sasa hivi ndi atakayekuwa kinara wa chama hicho kwa hivyo pale bado kuna matumaini na ombila wengi ni kwamba wanaunga mkono biheli ni kwamba hapatikane na kosa na wala supreme court isimruhusu kuweza kuchukua ofisi yote ya serikali kwa sababu kosa hilo a kijinai la januari, januari 6 a1 lingali ni kubwa sana katika katiba ya nchi ni thimothy sadera akizungumza na sauti ya amerika kutoka atlanta georia tukiendelea na ripoti zaidi kutoka chumba chetu cha habari jeshi la meksiko limeanza kutumwa wanajeshi wake kote nchini ili kupambana na magenge ya uhalifu na kuimarisha usalama wa umma idadi kubwa zaidi ya wanajeshi wamepelekwa katika mji wa tijuana ambao wanaongoza katika mauaji nchini humo mwenzetu harison kamau anasimulia ripoti ya vicente calderon meksico imetuma wanajeshi kote nchini ili kulinda umma ambao wamekandamizwa na wahalifu idadi kubwa zaidi wakiwa wamepelekwa kwenye mji wa tihwana kulingana na brigedia wa jeshi jeneral vincente mayuano serikali ya mexico inatuma wanajeshi e20 ili kuimarisha mkakati wa usalama wa umma pamoja na kulinda raia lengo ni kudhibiti mauaji yanayohusishwa na magenge ya uhalifu tiwana unaoongoza kwenye idadi ya mauaji kote nchini mexico ambayo yanatokea kila siku hata hivyo uhalifu wa magenge haupo kwenye mji huo pekee kulingana na wizara ya ulinzi ya mekxico zaidi ya wanajeshi e3 wametumwa kwenye miji mingine yenye idadi kubwa ya matukio ya kaskia kutokana na magengi ya kihalifu mapema wiki hii wanajeshi walikuwa wakishika doria wakati uchunguzi ukiendelea mjini tulakipati kusini mabwarayara ambako watu saba waliuawa watano wakiwa ni vijana huku wengine wengi wakijeruhiwa maafisa wa jimbo la halisco wamesema mashambulio hayo yanahusiana na magengi ya kihalifu serikali ya mexico katika siku za nyuma imetuma wanajeshi kusaidia polisi kuvunja mitandao ya kihalifu lakini hii ni mara ya kwanza kutumwa wanajeshi kote nchini kwa wakati mmoja hasa kwenye mpaka wa kaskazini edago flores kutoka kamati ya usalama wa raia mjini tiwana anahoji mkakati huosidhani inasaidia kutumwa wanajeshi 25 au hata 7 bila ya kuwa na habari za kijasusi za awali kuhusu mazingira bila kuwa na operesheni za siri na kutathmini hali ya mambo anz jeshi limekuwa likituhumiwa kwa kufanya ukatili na kushirikiana na makundi ya magenge hata hivyo maafisa wa miji na majimbo akiwemo mwanasheria mkuu wa jimbo la baja california maria elana endrade ramirez wanasema kwamba wanajeshi wamesaidia katika kupunguza uhalifu mwaka 223 ukilinganishwa na mwaka uliotangulia In ba, in hapa maria zi, elena zi. anasema idadi ya mauaji ilishuka kwa asilimia 25 huku idadi ikishuka kwa asilimia 9 katika mji wa tijuana hata hivyo mauaji ya kila siku yameendelea kuongezeka mjini tiwana mnamo mwezi wa kwanza na nusu wa mwaka huu wa 2024 ambapo kulikuwa na mauaji zaidi ya 240 kulingana na takwimu za serikali harizon kamau voa washington dc ajenda ya nyumba za bei nafuu ya rais william ruto iko karibu kufanikiwa baada ya bunge la taifa kuidhinisha mfumo wake wa udhibiti mpango huo umekuwa na mvutano kwa muda sasa nchini kenya kwa malalamiko kwamba utamwelemea mwananchi katika kuuharamia kupitia ushuru wa asilimia15 uliopendekezwa vo mitaani leo iko katika kitongoji cha changamwe huko mombasa ambapo ni mojawapo ya sehemu ambazo serikali imependekeza kuendelezwa kwa mpango huo utakaoruhusu nyumba kuku za serikali kuvunjwa kisha kujengwa upya katika mfumo wa nyumba za kisasa ni swala inalozua hisia mseto miongoni mwa raia wa eneo hilo vyoe mitaani imeandaliwa na mwenzetu salma muhamedoaami na natokea changamwe ni mzaliwa wa changamwe hapo ndo nilizaliwa nimeishi saii nina miaka hamsini na mbili ikaawengiiwaona pale kwanza hawaishi pale ana mwenyeezliwachangamananajua wote ambao walikuwa wanaandamana naweshi hiyo si ni uongo kitu kikiwa ni kibaya tuseme ni kibaya na kama kitu ni kizuri tuseme ni kizuri hu mradi utanufaisha watu wachangamwe kwa sababu zikijengwa zile nyumba za gorofa m watakua msongamano kwenye hizi nyumba hizi za huku za begali, watu watu wataenda kuuliza nyumba kule na tutakuwa tuache kupinga mradi mradi una manufaa kwa mwananchi wa kawaida yule ambaye anaweza kuishi nyumba ambayo ni nzuri nyumba ya kisasa nyumba ambayo inaheshima tunaambiwa ni na utapata hizo miradi ikiisha utapandishwa bei kwa mfano ya Baxton, nyumba za pakistan walisema ni sasa mimi mtuajua kali na nalipwa mia tano kwa siku nambia na nyumba ni milioni tatu natumbaitawezekana sasa kwa hivo sisi tushaona tushaona bana hii ni njia ya kututoa sisi walala wajenge wa nyumba wadosi waje waziipeani usikubaliane na serikali ibome tu zile nyumba ijenge nyumba nzuri nawatuwab umekataa umeitwa ofisini umepewa nyumba na umekataa sasa si utoka ukatafute nyumba kando upevu upevuwei nyumba zingine zijengwe watu waweze kuwa saa ingine ni ustaboni wetu tu wananchi kutafutia serikali lawama kwa sababu lawama zingine hata tukizitafutia serikali zani haz, hailingani hiyo lawama na hiyo niniopropaganda watu wanarais hazilingani kabisa niwaache president afanye kazi wampe nafasi kwa sababu tukiangalia hata changamo waliokuja ni viongozi wa upinzani ndio walikuwa pale wanaleta kasheshe kwa mfano sahii ukiendaakistan um, oh, manyumba bado yako waambiwa milioni moja milioni mbili ndo upate lakini mwanzo wakijenga walisema ni sasa sisi pia wakaji wachangamwe tunaona atu, atu, atu, tunafukuzwa makao yetu ambao tulizaliwa huku kwa hiyo mswada tuaipinga sisi kwa majina mi naitwa phili mkazi wa apa changama kwa muda wa miaka ishirini na nyumba kama sio mimi mwenzangu ataipata na kama sio mwenzangu kuna yule mwingine ambayo ataweza kupata ile nyumba hata tukilalamika kwamba hizi nyumba hazifai nyumba ambazo ziko sasa ambazo ni miradi ya serikali ambayo tulipata wakati serikali ilipata kenya hii ilipata eh, eh, uhurua mwananchi ambayo alikuwa na nawale ambao walikatazilepesakwa wa sasa hawapo na mi naupinga na kwa sababu gani naupinga upinga nahisi nikana kwamba wabunge wetu huo mswada wanaujua wao wenyewe sisi kama wananchi hatuuelewi wala hatujui ni wabunge wetu lakini hawakuja kwetu mtaani wakatuelezea mswada ni kuhusu nini na sahii tuwasikia umepitishwa tu hakuna uwazi katika huo mswada na mimi unanie kwa sababu mimi ni mkazi wa malandi ambapo pia penye ninakaa ni mojawapo ya maeneo ambayo yamekuwa ya, ya kwamba pia kutakuwa na hiyo project. sasa wabunge wamepitisha wenyewe kivyao mswada wenyewe haujafika kwa wananchi wakauelewa kwa hivyo mimi nimeupinga wa muktasari ni kwamba kanada siku ya alhamisi ilitangaza msaada wa dola ya milioni 91 za marekani kwa haiti ikiwa ni pamoja na dola milioni 60 kwa ajili ya kutumwa kwa ujumbe wa kimataifa unaoongozwa na kenya kusaidia polisi wa haiti kupambana na magenge ya wahalifu katika taifa hilo la karibian linalokabiliwa na janga la kibinadamu makundi yenye ushawishi na yenye silaha yaliendelea kuwepo katika mitaa ya mji mkuu wa libya tripoli siku ya alhamisi hata baada ya serikali ya umoja wa kitaifa kusema kwamba imekubali kujiondoa kutoka vituo vya ukaguzi na kusitisha doria katika wiki zijazo rais wa senegal misal alhamisi alisema mhula wake utakamilika tarehe mbili mwezi aprili kama ilivyopangwa lakini hakutangaza tarehe mpya ya uchaguzi wa rais ambao alihuahirisha mapema mwezi huu wagombea ubunge wa iran walianza kufanya kampeni za uchaguzi ambao utakuwa ni wa kwanza nchini humo tangu kuvurugwa kwa maandamano ya nchi nzima m2220 yaliyofuatia kifo cha mwanaharakati masa amin akiwa mikononi mwa polisi mamlaka zenye msimamo mkali afghanistan alhamisi ziliwanyonga hadharani watu wawili ambao wamekutwa na hatia ya mauaji katika matukio mawili tofauti mjumbe wa ngazi ya juu wa umoja wa mataifa katika mashariki ya kati aliliambia baraza la usalama la umoja wa mataifa alhamisi kwamba baada ya ziara yake katika ukanda wa gaza wiki hii kuwa kile alichokiona ni cha kushangaza na kisichofaa kuruhusiwa kuendelea na kwamba hali ya kibinadamu ni ya kukatisha tamaa na wanahabari wasiopungua wanne walizuiliwa nchini rasia wiki iliyopita walipokuwa wakiripoti juu ya mikusanyiko ya kuomboleza kifo kisichotarajiwa cha kiongozi wa upinzani wa rasia alesi navani kulingana na ripoti mbalimbali matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika yanakamilisha moda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya mwelekezi wetu dadi balawe naitwa patrick ndwimana hewani nimeshirikiana na bmj mridhi kwa pamoja tuna tukiwatakia asubuhi njema