hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika matangazo ya kumekucha afrika kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc karibu msikilizaji kwa matangazo yetu leo ikiwa ni jumanne februari 27 mw 224 mimi naitwa bmj mridhi na mimi jina langu ni patrick nduimana tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwa, zikiwa ni pamoja na 178 mombasa kenya cconaut 19 fm zanzibar baraka fm na radio kaya fm jini mombasa mlimani radio redio 16 dares salaam na abm 912 fm dodoma tanzania bila kusahau raga fm kote drc tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa c karibuninam leo wakati mwendesha mashtaka mkuu wa mahakama ya kimataifa ya uhalifu icc akitembelea uganda baada ya kutangaza kwamba kiongozi anayetafutwa kwa muda mrefu wa kikundi cha lra joseph cony atafunguliwa mashtaka licha ya kutokuwepo mahakamani wachambuzi wanahoji kama yu hai na au la kama hayuko hai yuapi kujua kama koni yuko ama hayuko ni, ni, ni jambo la kijasusi na hili jambo la kijasusi linaweza kathibitishwa ama kusipothibitishwa na wale makomandazi wake ambao kwa hivi sasa wanajisalimisha na katika taarifa nyingine rais wa marekani biden anasema na matumaini kuwa sikishwa na mapigano katika mzozo kati ya israeli na hamas huko gaza litapatikana ifikapo jumatatu wiki ijayo ni kati tu ya yale utakayoasikia katika matangazo haya ya takriban dakika 30 kutoka hapa washington dc na kabla ya kusikiliza yalojiri kutoka kwa wandishi wetu nimpishe mpishe mwenzangu patrick ndwimana akusomee habari za dunia rais wa marekani joe baiden amesema na matumaini kuwa sitisho la mapigano katika mzozo kati ya israeli na hamas huko gaza litapatikana ifikapo jumatatu wiki ijayo huku pande zinazozozana zikionekana kukaribia kufikia makubaliano katika mazungumzo yanayofanyika nchini qatar ambayo inalenga pia kuwafikiana juu ya kuachiliwa kwa mateka wanaoshikiliwa na hamas kuwepo kwa pande zote katika mazungumzo hayo kila upande ukikutana na wapatanishi katika mji mmoja unamaanisha kwamba mazungumzo yamepiga hatua ya kuridhisha kuliko mwanzoni mwa mwezi februari ambapo israeli mbali pendekezo la hamas la sitisho la mapigano kwa kipindi cha miezi minne na nusu rais joe biden alisema anatumai sitisho la mapigano litaanza kutekelezwa ndani ya siku chache natumai ifikapo mwishoni mwa juma hii alisema alipoulizwa jumatatu ni sitisho la mapigano kuanza kutekelezwa mapiganokuanzakutekelezwaaliwaambia waandishiwa habari wakati wa ziara mjini new york mshauri wangu wa usalama wa taifa ameniambia kwamba tunakaribia kufikia makubaliano bado hatujamaliza matumaini yangu ni kwamba ifikapo jumatatu ijayo tutakuwa na sitisho la mapigano shambulio kwenye msikiti mashariki mwa burinafaso liua waislamu kadhaa siku hiyo hiyo ambapo kulitekelezwa shambulio jingine dhidi ya waumini wakanisa katoliki waliokuwa wamehudhuria ibada ya misa vyanzo vya usalama na wakazi wa eneo hilo waliiambia mashambulizi hayo mawili yalifanyika siku ya jumapili katika maeneo tofauti ya nchi hiyo ambayo imekumbwa na miaka kadhaa ya uasi mbaya wanamgambo wa kiislamu watu wenye silaha walishambulia msikiti huko natiaboani jumapili nyakati za alfajiri na kuwa watu kadhaa chanzo cha usalama kimesema mkazi eneo hilo ameiambia kuwa kwa njia ya simu kwamba waathirika wote walikuwa waislamu wengi wao wakiwa wanaume waliokuja kushiriki sala ya alfajiri chanzo kingine kilisema magaidi waliingia ndani ya mji mapema asubuhi walizunguka msikiti na kuwaua waumini waliokuwa wamekusanyika kwa ajili ya sala ya kwanza ya siku marekani jumatatu ilimteua mjumbe mpya maalum kwa ajili ya sudan wakati wa washington ikijizatiti katika juhudi za kukomesha vita ambavyo vimeharibu kabisa baadhi ya maeneo ya nchi hiyo na kusababisha vifo vya maelfu ya watu watubmj moridhi naarifu zaidi mwanadiplomasia na mjumbe wa zamani wa baraza la wawakilishi la marekani tom perelo atachukua nafasi ya mjumbe maalum waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken alisema katika taarifa iliyotolewa kwa kwarters kabla ya tangazo rasmi kutolewa huku marekani ikitaka kuweka msistizo zaidi katika mzozo huo uliodumu miezi 1 baada ya kushindwa kuutanzua kwa mazungumzo kufikia sasa katika taarifa yake pereilo alisema ataendeleza juhudi za washirika kote barani afrika na mashariki ya kati ili kukomesha vita mzozo wa kibinadamu na ukatili uteuzi huu unaonyesha udharura na umuhimu ambao rais biden na waziri blinken wamelipatia suala la kutafuta njia za kumaliza vita hivi na kukomesha ukatili uliokithiri dhidi ya raia na kuzuia mzozo wa kibinadamu ambao tayari unaanza kuonekana kupitia janga la njaa prilo alisema blinken alisema kwamba balozi wa marekani nchini sudan john godfrey ameondoka kwenye uadhifa huo sasa daniel rubenstein atahudumu kama afisa wa muda kama mkurugenzi wa afisi ya maswala ya sudan blinken alisema na kuongeza kwamba atakuwa na makao yake nchini ethiopia vita hivyo vya sudani vilizuka mwezi aprili mwaka jana kutokana na mizozo kuhusu mamlaka ya jeshi na kikosi cha rsf chini ya mpango unaungwa mkono kimataifa kwa ajili ya mpito wa kisiasa kwa matumaini kwamba ungepelekea utawala wa kiraia na uchaguzi unaendelea kusikiliza matangazo ya afrika moja moja kwa moja kutoka studio za sauti Amerika, raisi wa yakucaaamoja na, na mzozo jumatatu alitangaza msamaha wa jumla kwa washiriki wa maandamano ya kisiasa ya tangu 21 wakati wa mazungumzo ya kuafikiana juu ya tarehe mpya ya uchaguzi wa rais alioahirisha mwezi huu na kusababisha mzozo mbaya taifa hilo la afrika magharibi linakabiliwa na, na mzozo mbaya wa kisiasa katika kipindi cha miongo kadhaa baada ya sal kuahirisha ghafla uchaguzi wa rais wa februari 25 saa chache kabla ya kampeni ya uchaguzi huo kwanza sal ameitangaza hatua hiyo ya msamaha kama njia ya kuiunganisha nchi baada ya msururu wa maandamano kuua watu kadhaa katika miaka mitatu iliyopita mamia wapinzani au zaidi ya wapinzani 1 kulingana na makundi ya haki za binadamu walikamatwa tangu mwaka w kufuatia mvutano kuwania madaraka kati ya ya ya ya kiongozi wa wa upinzani usman sonko na sonko na serikali mgombea chama chake basiru diomaye wanafungwa jela katika ari ya ya kitaifa nitawasilisha mbele ya bunge jumatano hii katika baraza la mawaziri mswada wa msamaha wa jumla kwa vitendo vinavyohusiana na, na maandamano ya kisiasa yaliyofanyika kati ya na na na Sala lisema jumatatu na mwanajeshi wa marekani alijichoma moto mwishoni mwa juma nje ya ubalozi wa israeli mjini washington katika kitendo ambacho kilionekana kuwa kama cha kupinga vita vya gaza amefariki dunia polisi walisema jumatatu msemaji wa idara ya polisi mjini washington elep alithibitisha kifo cha mwanajeshi huyo wizara ya ulinzi ya marekani imesema kifo hicho ni tukio la kusikitisha na waziri wa ulinzi lili austin amekuwa akifuatilia hali hiyo msemaji wa wizara ya ulinzi ma jenerali patrick ride aliwaambia waandishi wa habari kwamba hana taarifa kuhusu kitendo chochote cha maandamano yaliyofanywa wa na wanajeshi dhidi ya vita wanajeshi huyo alilazwa hospitali jumapili akiwa katika hali mautiuti baada ya maafisa wa idara ujasusi ya marekani kuzimamoto idara ya zimamoto na ile ya dharura ya mjini washington zilisema mapema jumatatu mtu huyo ambae alikuwa amevalia sare za kijeshi alitangaza kabla kitendo alichokusudia kufanya kupitia mtando wa intanet siwezi kuendelea kufumbia macho mauaji ya kimbari mtu huyu alisema kabla ya kujimwagia mafuta na kujichoma moto huku akipiga kelele uhuru kwa palestina kulingana na video ambayo shirika la habari la rt liliiona unasafiri na kumekucha afrika moja kwa moja kutoka hapa washington dc habari za dunia zimesomwa na mwenzangu patrick ndwimana na atarejea hivi punde kwa zingine zaidi lakini kwanza twende kwa waandishi wetu mwendesha mashtaka wa mahakama ya kimataifa ya uhalifu icc karim han yuko nchini uganda baada ya mahakama hiyo kufunga uchunguzi wake kuhusu uhalifu dhidi ya binadamu na uhalifu wa kivita unaodaiwa kufanywa na waasi wa kundi la lords resistance army lra kaskazini mwa uganda na kwamba kesi ya kiongozi wake John Con- joseph cony ambaye amekwepa kukamatwa kwa zaidi ya miongo miwili itasikilizwa bila yeye kuwepo mahakamani kuhusiana na hilo mwenzetu kennes ebwiri amezungumza na mchambuzi wa maswala ya usalama richard tuta na kwanza akamuuliza hatua hiyo inaweza kuchangia vipi kubadilika kwa hali ya usalama wa kieneo inaweza kachangia kudorora kwa usalama na pia inaweza kachangia kuimarika kwa usalama katika kanda kwa sababu utakuta kwamba kudorora ni kwamba inenda ikawa kwamba makali makali ya, ya kikundi cha n kikundi hicho chaa inaenda ikakuwa kwamba wakaamua kwamba kuthibitisha kwamba bado wako na makali na utakwamba kwamba wanaweza uh, kaendelea kushambulia sio kwa sababu wana uwezo lakini ni kwa sababu wanaweza tu kuthibitisha kwamba bado wana ule uwezo kuna shirika moja ambalo lilikuwa linafuatilia masuala ya vita vya kundi la Lord's Resistance Army. mwaka elfu mbili kumi na sita katika mahojiano na sauti america ilisema kwamba lina uhakika kwamba konyi kama yupo ni mzee sana na hawezi kaji ya, hawezi kajisaidia namna ambavyo angekuwa anajisaidia wakati yuu kijana akianzisha haya mapigano kwamba miaka imeenda miongo kadhaa umri umembana ume, ume, ume pamoja na magonjwa ya uzee tuseme kwa mabana wengine hawapendi kutumia neno uzee lakini ndivyo yalivyo kumshitaki na kumhukumu pasipo kuwepo mahakamani kwa namna yoyote ni kumtishia konyi kutishia kundi lake lisirudi ama ni kutoa ujumbe wa kisiasa kwamba kisheria na kisiasa tumejaribu kumaliza nguvu kundi hili uh, unajua kwamba ina- inalingana ina, ina na mbinu itakayotumiwa kwa sababu lazima itumiwe ile mbinu ambaye itaweza kumshurutisha aidha kujisalibisha ama kukubali kujipereka mwenyewe katika katika mahakama kuu ya umoja umoja za nchi lakini tangu mwaka elfu mbili na tano mwezi mei ambapo mahakama hii ya icc ilipotoa hati kwamba wakamatwe makamanda wote watano wa elare akiwemo rascal quia kothodhiambo vincentot dominic ongwe na joseph conyi ni kwamba hadi sasa ndipoanza kuzungumzia konyi wengine wale watano kati yao kuna wale ambao walifikishwa katika kesi yao ilifikishwa katika mahakama akiwemo raskarkuu ya kotro jambo na vincent oti hao waliaga dunia domini ong'wen ndiye alijisalimisha imechukua muda mrefu kusema konyi sasa kesi yake tu ifungue hata pasipo kuwepo mahakamani kuhusiana na haya mashtaka sitini na moja ambayo yanahusiana na, na mauaji utekaji nyara kuwatumia watoto kama katika vita kudhulumu wanawake na mengineyo muda mrefu sana kwa nini unalia kwamba kuna wale ambao watasema kwamba lili swala liangaziwe kupitia uh, kupitia katika mkondo wa kisheria kuna wale ambao watasema lili swala liangaziwe kupitia suluhisho ya kijeshi kuna wale ambao watasema hapana Nili swala suala liangazi, liangaziwe na suluhisho lipatikane kupitia mbinu za kisiasa huenda ikawa labda hizi ndio sababu ambazo zinafanya huyu mzee mkongwe kuonya akasema heri are e, akipigana kuliko kwenda kufa kule mahakama mahakama ya, ya ulimwengu ni richard tute mchambuzi wa masala ya usalama akizungumza na kumekucha afrika kutoka nairobi kenya <muchas> iwapo ndo kwanza unajiunga nasi msikilizaji matangazo ni ya kumekucha afrika kutoka hapa washington dc sasa patrick dwimana anaendelea na habari za dunia kama nilivyokuahidi rais wa faransa emmanuel macron jumatatu alipokea kwenye ikulu viongozi ishirini wa ulaya kama ishara ya kuiunga mkono ukraine ambayo vita vyake na rasia sasa vimeingia mwaka wa pili tupo katika mchakato wa kutoa msaada wa pamoja wa kiusalama kwa leo na kesho macron alisema katika mkutano huo huko, huku rassia ikiongeza mashambulizi yake macron alisema katika miezi ya karibuni hasa tumeona rusia ikiimarisha nguvu zake tunajua pia kwamba rusia inaandaa mashambulizi mapya hasa kuwatisha wananchi wa ukraine alisema katika hotuba yake ya ufunguzi rusia haiwezi na haipaswi kushinda vita macron alisema katika mkutano huu ambao ulihudhuriwa na kansela wa ujerumani olaf sl rais wa poland andreduda na viongozi wa nchi za baltic rais wa ufaransa alisema maafisa wa ulaya amekubaliana kwamba wanatakiwa kujiandaa kwa uwezekano wa mashambulizi mapya ya rusia mnamo siku zijazo na kwamba juhudi zaidi zinahitajika kuisaidia ukraine kifedha na kijeshi na wakulima wanaoandamana jumatatu walijazana kwenye barabara za mjini brussels kupinga sera za kilimo na ushindani usio sawa wa kuagiza bidhaa za bei nafuu huku wengi wakizunguka jengo la baraza la umoja wa ulaya ambako mawaziri wa mmoja huo walikuwa wakikutana waandamanaji waliingia mjini brussels wakiwa na natrakta 9 wakinyunyuzia maji machafu na kuwarushia maafisa wa usalama mayai na vilipuzi kulingana na polisi wa brussels trakta nyingi zilionekana zikipangwa kwenye barabara zinazoelekea mjini brussels na kuzuia usafiri wa magari na umma maafisa wa usalama walijibu kwa kurusha gesi ya kutoa machozi na kuwanyunyuzia maji ya kuwasha waandamanaji maandamano ya brusels ni kati ya maandamano mengine kadhaa yanayoendelea barani ulaya wakulima walifanya maandamano kma hay kama hayo nchini uhispania ujerumani na poland matangazo ya kume kuu afrika yanakujia kutoka hapa washington dc kumbuka pia kwamba tuna matangazo mengine kama vile voa expess baadaye leo matangazo ya jioni duniani leo matangazo ya televisheni na kipindi kwa undani lakini kwa sasa sijui patrick unataka twende wapi nam tunaendelea na habari ya vikwazo ambavyo ea ilikuwa imeziwekea nchi tatu za afrika magharibi sasa imeviondoa na wachambuzi wameanza kutoa maoni yao uamuzi wa ecoas bmj kuondoa mm-hmm. vikwazo dhidi ya niger mm-hmm. na kulegeza baadhi ya vilivyowekewa mali na guinea umepongezwa hususan na wachambuzi wa kisiasa wa kikanda ecas ilisema uamuzi wake ulitokana na misingi ya kibinadamu na kwamba utafungua njia kwa mazungumzo na tawala za kijeshi za nchi hizo tatu lakini wachambuzi wengine wanahisi kwamba uamuzi huo huenda ukawa na athari kubwa timoti obiezu anaripoti kutoka abuja na bm muridhi unaisimulia ripoti yake saa 48 baada ya ecoas kutangaza uamuzi wa wake kuna msisimko juu ya hatua hiyo nchini niger na sehemu za kaskazini mwa nigeria zilizoathiriwa na hatua hiyo eoa iliondoa vikwazo dhidi ya mali na niger katika afrika magharibi ilisimamisha kufungwa kwa mipaka na kufungua safari za ndege za kibiashara kwenda na kutoka niger idayat hassan mshirika mkuu wa programu ya afrika katika kituo cha mafunzo ya kimkakati cha kimataifa anasema uamuzi huo utarahisisha maisha kwa raia wa kawaida nchini niger to be like an in anasema kwa kweli kuna matarajio ya kuimarika kwa uchumi wa nchi hii hasa kuhusu suala la nigeria na niger tunatarajia kuona hata mtiririko wa chakula bidhaa na huduma zaidi ya hayo raia watapata huduma zaidi ya walivyokuwa wakipata tunatarajia kuwa bei ya chakula itashuka katika nchi hii vikwazo hivyo vilikuwa ni jibu la jumuiya ya kikanda kwa kuondolewa madarakani kwa rais wa niger mohamed bazum julai mwaka jana na jeshi lakini hatua hiyo ambayo inachukuliwa kuwa kali zaidi kuchukuliwa kwa nchi yoyote mwanachama iliathiri niger zaidi kiwango cha umaskini uliokithiri nchini niger kimepita asilimia 40 kwa mujibu wa benki ya dunia jumuiya hiyo ya kikanda ilisema jumaamosi uamuzi wa wake wa kuondoa vikwazo ulitokana na kuzingatia ubinadamu na kuwezesha mazungumzo zaidi na mamlaka ya kijeshi ya niger lakini sio wote walio na matumaini makubwa mchambuzi wa maswala ya kisiasa ahmed buhari anasema hakuna uhakikisho kwamba kuondolewa kwa vikwazo kutabadili msimamo wa nchi hizoanasema nadhani swali la kweli ni je niger burkina faso na mali wanajali hata kuondolewa kwa vikwazo ukweli ni kwamba hawa jamaa wamesonga mbele hawajamaa wameweka mambo yao pamoja wana mwelekeo mtazamo wetu kuhusu uhusiano wa mambo ya nje na nchi hizo haswa kama unaoongozwa na ekoos, ulikuwa na hitilafu tangu mwanzo mnamo septemba mwaka jana niger mali na burkina faso ziliunda muungano unaojulikana kama wa mataifa ya sahel wiki iliyopita muungano huo ulitangaza kwamba unaunda shirikisho na huenda ukazindua sarafu ya pamoja hivi karibuni mchambuzi buhari alisema iwapo hilo litatokea litakuwa na athari kubwa kwa ushirikiano na maendeleo ya kikanda ziki blue 3 kutoka kule tanzania nakuambia vitu hivyo uko wapi anakupenda sana ni kionjo tu patrick kuhusu mambo yatakavyokua katika kama tulivyosema matangazo yetu hasa yale ya eh, voa express hu vitu namna hii bila shaka watapata uh, vibao motomoto baadaye katika matangazo ya lakini kwa sasa twende huko uganda kwa mara nyingine serikali ya nchi hiyo imesema takriban raia 3 wa taifa hilo wamekwama nchini myanmar wakilazimishwa kufanya kazi ya ulaghai wa mitandaoni maafisa wamesema walirubuniwa kwenda huko na wasafirishaji haramu wa binadamu wakiahidiwa kwamba watapata ajira na sasa wanazuiliwa na magenge kwa mengi zaidi abdu shakur abud anasimulia ripoti hii ambayo imetayarishwa na waandishi wa sauti amerika halima adhumani na mukasa francis wakiwa kampala francis mugisha mtaalamu wa masuala ya teknolojia ya mitandaoni tekno hama amerejea uganda baada ya kukumbwa na kadhia za ajabu huko asia anasema hali ilianza baada ya kuanza kazi kama meneja wa takwimu na mtaalamu wa teknohama huko laos sio muda mrefu baada ya kuwasili mugisha anasema wakuu wake walimwambia kwamba wanamdai karibu dola2225 hapo masharti ya kazi yakabadilika ghafla sikuwahi kutarajia mtu kuja na kuniambia wewe ni mtumwa wangu lazima ufanye kazi kwa ajili yangu mugisha anasema walishikilia paspoti yake na simu na kumuuza kwa kampuni nyingine yenye makazi yake myanmar walimpeleka kwa kutumia boti kupitia mto mekong lakini badala ya kusimamia kazi za data alilazimishwa kufanya ulaghai wa mitandaoni alilazimishwa kufanya kazi saa nyingi katika mazingira mabaya sana mgisha anasema hatimaye alifanikiwa kuondoka kwa kuweza kuwasiliana na watu wengi nje kuwasiliana na afisi za ubalozi kutafuta ms- Sada, kutoka ujumbe wa ofisi ya sheria za kimataifa na ubalozi wa uganda huko myanmar maafisa wa kampala wanasema takriban raia 30 wa uganda wanashikiliwa kutokana na hali kama hiyo hiyo katika majengo huko myanmar kwenye maeneo yanaoshikiliwa na waasi wanaopigana dhidi ya utawala wa kijeshi maafisa wanasema majengo hayo yanaendeshwa na magengi ya uhalifu ya wachina ambao mara nyingi inawachukua waathiriwa kwa njia ya ulanguzi kupitia kenya na waathiriwa hao baadaye wanachukuliwa na magengi hayo halifu mara anaopefika asia derik basalirwa kigenyi ni naibu mratibu wa mradi wa kitaifa ya uganda kwa ajili ya kuzuia usafirishaji haramu wa binadamu kigenyi anasema maafisa wa uganda wamezungumzia swala hilo na waziri mkuu wa myanmar ang halieng aliahidi kwamba waganda walioachiliwa hawatashikiliwa kwa makosa yanayohusiana na uhamiaji But of lakini bila shaka wanakiri kuwa eneo hilo linadhibitiwa na waasi involves... kwa hiyo chochote kinachohusisha uvunjaji wa sheria katika mkutadho wa uasi ni jambo tete msemaji wa jeshi la myanmar hakujibu maombi ya voa kutoa maelezo yake minachiang ni mwanzilishi wa shirika lisilo la kiserikali la washauri wa utafiti wa masuala ya binadamu ambalo linapambana na usafirishaji haramu wa binadamu anasema magengi yanalenga watu wanaozungumza kiingereza na lugha nyingine ambazo zinaweza kutumika kulaghai watu nje ya china East Africans, do It's watu wa afrika mashariki wanazungumza kiingereza vizuri kwa hiyo ina maana ni rahisi inapohusiana na ulaghai ambao huenda wakaweza kuwalenga watu wa mataifa mengine kuliko wachina chianga anasema shughuli hizi za uhalifu zinalindwa kutokana na mfumo wa rushwa uliokithiri huko myanmar katika maeneo yote yanayodhibitiwa na jeshi na waasi ambako watu wenye ushawishi na serikali wanahifadhi magengi ya uhalifu yenye kazi uchina sasa na kusomea muktasari wa habari za dunia rais wa marekani joe jobiden amesema na matumaini kuwa sitisho la mapigano katika mzozo kati ya israel na hamas huko gaza litapatikana ifikapo jumatatu wiki ijayo huku pande zinazozozana zikionekana kukaribia kufikia makubaliano katika mazungumzo yanayofanyika nchini qatar ambayo analenga pia kuwafikiana juu ya kuachiliwa kwa mateka wanaoshikiliwa na hamas na shambulio kwenye msikiti mashariki mwa burkina faso liliua waislamu kadhaa siku hiyo hiyo ambapo kulitekelezwa shambulio jingine dhidi ya waumini wa kanisa katoliki waliokuwa wamehudhuria ibada ya misa vianzo vya usalama na wakazi wa eneo hilo afp jumatatu nmarekani juma tatu ilimteua mjumbe mpya maalum kwa ajili ya sudan wakati washington kijiza katika juhudi za kukomesha vita ambavyo vimeharibu kabisa baadhi ya maeneo ya nchi hiyo na kusababisha vifo vya maelfu ya watu na kwa hiyo ripoti tunafika mwisho wa matangazo yetu ya kumekucha afrika kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo haya msimamizi mkuu hadija riami mwelekezi amekuwa ni idadi balawe hapa studio nimeshirikiana mwenzangu patrick nduimana mimi naitwa bmj mrithi sote hapa tunakutakieni siku njema kutoka washington kwaheri fatayo ni tahariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya marekani kufuatia kifo cha kiongozi wa upinzani wa rasia aleksei navalniy aliyekuwa amefungwa jerani kwa tuhuma za uongo na siku moja kabla ya maadhimisho ya mwaka wa pili wa uvamizi wa rasia dhidi ya ukraine rais wa marekani joe biden alitangaza kwamba angeongeza zaidi ya vikwazo mita dhidi ya rasia vikilenga kuongeza shinikizo dhidi ya vladimir putin kando na vikwazo hivyo marekani pia inazuia upelekaji wa bidhaa kwa makampuni na mashirika 1j yanayotuhumiwa kufadhili vita vya rasia tunachukua hatua kupunguza mapato ya rasia kutokana na mauzo ya nishati nimeamuru timu yangu kuongeza uungaji mkono kwenye asasi za kiraia vyombo huru vya habari pamoja na wanaharakati wa demokrasia kote ulimwenguni amesema rais ben kupitia taarifa ya maandishi miaka kumi iliyopita putin alijichukulia eneo la kraimea wakati akibuni utawala wa vibaraka kwenye majimbo ya luhansk na donesk miaka miwili iliyopita alijaribu kufuta ukraine kwenye ramani ya dunia iwapo putin hatawajibishwa kutokana na mauaji na uharibifu basi ataendelea kufanya hivyo ina maana kwamba gharama kwa, kwa marekani pamoja na washirika wake wa nato pamoja na wengine huko ulaya na kote duniani itaongezeka amesema biden vikwazo hivyo vinalenga watu binafsi wanaohusishwa na kufungua jela kwa kwanavaln pamoja na sekta ya kifedha ya rasia viwanda vya kutengeneza silaha mitandao ya kuagiza bidhaa pamoja na anaokwepa vikwazo kwenye mabara yote watahakikisha kuwa putin analipa gharama kubwa zaidi kutokana na uchokozi wake wa nje na nchi pamoja na ukandamizaji ndani ya nchi yake vikwazo hivyo vitatekelezwa na wizara ya fedha na wizara ya mambo ya nje vikiwa vingi zaidi kutangazwa kwa wakati mmoja tangu rasia ilipovamia ukran historia inatazama amesema kutounga mkono ukrain wakati huu muhimu hakutasaulika sasa ndio wakati wetu wa kusimama kidete na ukrain pamoja na kushirikiana na washirika wa wetu wote sasa ndio wakati wa kudhirisha kwamba marekani inasimamia uhuru na wala haimwogopi yoyote hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya marekani <mulia>