kumekucha afrikani alhamisi februari 29 mw224 hapa washington ni saa nne usiku hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika mimi naitwa bmj mridhi na mimi jina langu ni patrick ndwimana tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwo makuu zikiwa ni pamoja na 178 mombasa kenya cnut 19 fm zanzibar baraka fm na radio kaa fm mjini mombasa milimbani redio 16 dares salam na abm 912 fm dodoma tanzania bila kusahau raga fm kote drc vile tunapatikana kupitia voa scom karibunikatika e matangazo yetu hii leo baada ya miaka 2m5 ya kuwepo kwa ujumbe wa kulinda amani wa umoja wa mataifa menwsco nchini drc hatimaye maafisa wake waanza kuondoka baada ya tuhuma za muda mrefu kwamba uwepo wao haujaleta tija za kuusalama mashariki mwa nchi hiyo je gvano wa jimbo la kivu kusini ana ujumbe gani kwa raia hatutapata maendeleo bila amani utaambia wakaai wakamayo au io watasaidia serikali kwa kukamilisha hiyo amani wafanye ofian ka wao na katika taarifa nyingine marekani iaelezea masikitiko yake makubwa baada ya bunge la ghana kupitisha mswada wa sheria unaotoa adhabu kali kwa watu wanaoshiriki mapenzi ya jinsia moja ni kati tu ya yale utakayasikia katika matangazo haya ya takriban dakika 30 kutoka hapa washington dc na kabla ya kusikiliza ripoti kutoka kwa waandishi wetu kwanza tupate habari za dunia zikisomwa hapa studio na patrick ndwimana wanajeshi kadhaa wa mali waliuawa jumatano katika shambulio ililotekelezwa na wanamgambo wa kiislamu dhidi ya kambi ya jeshi katika eneo la mbali magharibi mwa nchi hiyo mbunge katika mji wa karibu na eneo la shambulio wa murdia umbaliwa kilomita 3 kaskazini mwa mji mkuu wa bamaco fp zaidi ya wanamgambo wa kiislamu 1 walishambulia kambi ya jeshi huko kwla aliongeza kuwa wanajeshi kadhaa waliuawa wanamgambo hao walivamia kambi hiyo kabla ya kuondoka bila tatizo afisa wa polisi katika eneo hilo ameithibitishia fp tukio hilo na kuongeza kuwa ni kambi ya kwanza ya jeshi kushambuliwa na gari, kwa, ba, kwa gari lilokuwemo bomo jeshi liliripoti y shambulio hilo katika taarifa bila pamoja na hivyo kuelezea kuhusu vifo vya wanajeshi na kudai kwamba idadi kubwa ya magaidi waliuawa waokoaji waliopoa zaidi ya miili ishii kwenye bahari kaskazini mwa senegal jumatano baada ya boti iliyokuwa inasafirisha wahamiaji kuelekea ulaya kuzama gavana wa eneo hilo wameiambia fp huku hofu ikiongezeka kuhusu uhamiaji waliotoweka zaidi ya miili 0 ilipatikana gavana wa mkoa wa st louis aln badara samp alisema kwa njia ya simu akiongeza kuwa zaidi ya watu ih waliokolewa badarasam hakusema ni abiria wangapi waliokuwa ndani ya boti hiyo lakini manusura waliiambia fp kwamba mamia ya watu walikuwa katika boti hiyo mamadi diam manusura kutoka eneo la kaamas kusini mwa nchi alisema kulikuwa takriban abiria mia wakati boti hiyo ilipoondoka sengal wiki iliyopita manusura mwingine bad alizungumzia abiria 2marekani jumatano ilisema imefadhaishwa sana na kupitishwa kwa mswada wa sheria kali dhidi ya wapenzi wa jinsia moja na bunge la ghana na kuhimiza utathminiwe upya ili kubaini kama unaambatana na kanuni za katiba ya nchi hiyo bm muridhi anaarifu zaidi bunge la ghana jumaatano lilipitisha mswada ambao utazidisha ukandamizaji dhidi ya haki za watu wa mapenzi ya jinsia moja maarufu kama lgbtq na wale wanaounga mkono usagaji ushoga au utambulisho mwingine usio wa kawaida wa kijinsia katika nchi hiyo ya afrika magharibi mapenzi ya jinsia moja tayari yalikuwa yameharamishwa na yule ambaye angepatikana hatia angeadhibiwa kwa hadi miaka mitatu gerezani mswada huo sasa unatoa kifungo cha hadi miaka mitano gerezani kwa uungaji mkono kwa makusudi ufadhili au usaidizi wa shughuli zozote za lgbtq mswada huo unalenga mtu yeyote ambaye anajitambulisha tu kama lgbtq pamoja na rafiki yake yeyote familia au mwanajumuia ambaye hatawaripoti wizara ya mambo ya nje ya marekani ilisema katika taarifa muungano wa viongozi wa kikristo kiislamu na kitamaduni nchini ghana uliunga mkono mswada huo ambao iwapo utaidhinishwa na rais utakuwa mojawapo ya sheria kali zaidi za aina yake barani ya Kebarani afrika kufuatia kura hiyo ya bunge mswada huo sasa utawasilishwa kwa rais nana akufo ado ambapo baada ya hapo ana siku saba kuuidhinisha au kukataa kuuidhinisha kwa mujibu wa katiba ya hana unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za sautiameriawio c vyama vya wafanyakazi nchini guinea jumatano vilisema kwamba vimesitisha mgomo wa kitaifa ambao ulidumaza shughuli kwa siku tatu baada ya mwanaharakati mashuhuri wa vyombo vya habari kuachiliwa huro seku jamal pendesa katibu mkuu chama wa chama cha wanahabari wa guinea alikamatwa mwezi uliopita kwa kuitisha maandamano dhidi ya udhibiti wa vyombo vya habari kuachiliwa kwake jumatano ilikuwa moja ya madai muhimu ya waandamanaji katika nchi ambako maandamano ni nadra chini ya utawala wa kijeshi wa jenerali mamadi dumbuya vyama vya wafanyakazi vilisema katika taarifa kwamba vina nia ya kuanzisha tena mazungumzo kuanzia leo alhamisi msemaji wa vyama hivyo abdullah so awali alisema kuachiliwa kwa pendesa inamaanisha tunaweza kurejea kwenye meza ya mazungumzo na serikali kujadili madai mengine kupunguza bei ya chakula kuondoa udhibiti wa vyombo vya habari na kuboresha hali ya maisha ya wafanyakazi wa serikali ni madai waandamanaji wanaomba yashughulikiwe katika mazungumzo yajayo jaji wa mahakama ya, rufa ya new york jumatano alikataa ombi la rais wa zamani wa marekani donald trump kusitisha tozo ya ya afya4 katika kesi ya ulahai dhidi yake na kupinga ombi la mwanasiasa huyo kutaka aruhusiwe kutoa dhamana ya kiwango kidogo cha pesa anazodaiwa j sing aliamuru trump kutoa dhamana ya kiwango chote cha faini hiyo ili kusitisha utekelezaji wa hukumu hiyo Judge singh alikubali baadhi ya maombi ya trump ikiwemo kusitisha marufuku ya miaka mitatu ya kuomba mikopo kwenye benki za new york hatua ambayo inaweza kumsaidia kupata dhamana inayohitajika mawakili wa trump mapema jumatano waliiambia mahakama ya rufaa kwamba trump yuko tayari kutoa dhamana ya dola milioni 1 wakieleza kuwa marufuku ya kuomba mikopo katika uamuzi wa februari 16 ilifanya iwe kikwazo kwake kupata dhamana ya kiwango chote cha dola milioni 454 iwapo ndo kwanza unajiunga nasi msikilizaji ni matangazo ya kumekucha afrika yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc habari ambayo tumeipa uzito wa juu hii leo ni kutoka drc baada ya miaka ishirini na mitano ya kuwepo kwa ujumbe wa kulinda amani wa umoja wa mataifa mnusco huko drc hatimaye maafisa wake wameanza kuondoka baada ya tuhuma za muda mrefu kwamba uwepo wao hujaleta tija ya kiusalama mashariki mwa nchi hiyo kwa mengi zaidi tuungane na mwandishi wetu mitima de lochanse akiwa mjini, aki mjini bukavu katika jimbo la kivu kusini kambi ya monusko kamanyola ilianzishwa mnamo mwaka 25 ikihakikisha ulinzi wa raia na usalama wa watu wa vijiji vipatikanavyo kwenye angalau umbali wa kilomita 20 kutoka kambi hiyo sasa imekabidhiwa kwa polisi wa taifa la kongo watakaoisimamia kwa sasa walioondoka kama nyola ni askari 112 wa kikosi cha pakistani ila wanaotarajiwa kuondoka kivukusini ifikapo mnamo w aprili ijayo ni askari wa amani wa umoja wa mataifa wanaokadiriwa kuwa yapata 200 watakaojiondoa katika maeneo mengine kama vile uvira mikenge bukavu bunyakiri na kadzalika wakati wa hafla iliyofanyika kwenye kituo cha monusco kama nyola mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa umoja wa mataifa katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo akiwa pia mkuu wa monusco bintu keita amesema makabiziano ya kambi hiyo kwa mamlaka ya kongo ni sehemu ya utekelezaji wa mpango wa kujiondoa kwa monusco nchini kongo amekumbusha kwamba barua ya pamoja iliyotiwa saini mnamo novemba 21 mwaka jana kati ya serikali ya kongo na monusco ilibainisha kivukusini kama jimbo la kwanza ambalo monisco inapaswa kujiondoa kama sehemu ya mpango wa kuondoka hatua kwa hatua nchini kongo bintu keita amesema tunatumai kwamba makabidhiano ya kambi ya kamanyola pamoja na ujenzi unaoendelea wa kituo kidogo cha polisi ya kongo ulioanzishwa na monusko utakuwa kama mfano na msukumo kwa mchakato uliosalia kwa kujiondoa kwa monusko natoa pongezi kwa mamlaka za kongo kwa kuimarisha jeshi la polisi kamanyola kwa mujibu wa ahadi zilizotolewa na serikali ili kuongeza nguvu na uwezo wa vikosi vya ulinzi na usalama sambamba na kuiondoa pia napongeza kujitolea kwa askari wa iosi cha pakistani na kuwashukuru kwa ubora wa huduma walizotoa kwa wakazi wa kamanyola na kwa umoja wa mataifa alipokabidhiwa funguo za kambi hiyo gavana kwa muda wa jimbo la kivu kusini mark malago kashekere aliyeahidi kuwa serikali ya kongo itahakikisha kuwa polisi watatunza vifaa vyote walivyoachiwa hasa nyumba za walinzi zilizojengwa awali jenereta magari mawili na kadhalika akiwataka pia raia kuamini polisi hatutapata maendeleo bila amani utaambia wakaaji wa kamanyola au nji watasaidia serikali kwa kukamilisha iyohiyo iyo amani wafanye konfianse viongozi wao mkuu wa eneo la kamanyola francois migabo papi anaelezea matarajio ya wakazi wa kamanyola anaosimamia baada ya kuondoka kwa monisco miaka 19 baadaye tunafikiriya kwamba polisi itaendelesha misio ya kulinda raia na mali yake vile vile kulinda vitu ambavyo wamewachia kwa kuboresha kazi zao mkuu wa monisco bintu keita amekumbusha kwamba baada ya kuondoka kwa monisco umoja wa mataifa utasalia nchini kongo kupitia mashirika yake mifuko na mipango yake ili kuendeleza msaada wa umoja wa mataifa kongo kulingana na mamlaka yake lakini bintu keita amesisitiza kuwa jukumu la ulinzi wa raia na usalama sasa litakuwa la serikali ya kongo pekee mitima de la lachance sauti ya amerika bucavushukran sana mitima de la lachance kuhusiana na hayo pia kuondoka kwa utaratibu kwa monusco ambayo ina takriban maafisa elfu kumina tano mashariki mwa kongo kunajiri baada ya miaka 2 h 5 kama tulivyoeleza ya kuwepo na vilevile vile kurasimishwa kuondoka huko mwezi disemba na baraza la usalama la umoja wa mataifa profesa david monda ni mchambuzi wa siasa za kimataifa profesa kwanza awaeleza wasikilizaji kwa maoni yako ya kiuchambuzi ni kwa nini ujumbe huo unaondoka sasa hivi wakati ongezeko la mashambulizi na hali ya taharuki kuendelea inaendelea kupanda mashariki mwa nchi hiyo hali ya taharuki inaendelea kupanda na hilo ndilo kitendawili eh, kikubwa hilo ndilo swali ambalo ni vigumu kukielewa kwa sababu tunajua serikali ya drc jeshi la drc kwa wakati huu ni dhaifu sana eh, hawawezi kudhibiti maeneo haya hata pale kulikuwa na vikosi kutoka afrika mashariki na vikosi hivi vya umoja wa mataifa na sasa kuna vikosi vya vya sadak uh, hali bado ni tete na nafikiria hali ya usalama itaendelea kudorora uh, kwa sababu uh, uh, wanamgambo hawa tusemishirini uh, natna tatu wanajua vikosi hivi vinaondoka kwa hivyo wataongeza makali yao dhidi ya wanajeshi wa serikali na pia kuthibiti yale maeneo ambayo ya me, uh, hao, hawa uh, wanajeshi wa umoja wa mataifa wameondoka pale kwa hivyo nafikiria vita vitaendelea vitaendelea kuwa vigumu na nafikiria hiki kikosi cha sadak uh, cha kutoka afrika kusini na washirika wengine itakuwa na hali ngumu kwa sababu tunajua jeshi la afrika mashariki liliondoka sasa umoja wa mataifa umeondoka jeshi ya yadrc ni dhaifu kwa hivyo eh, hali itaendelea kuwa ngumu na nafikiria mstakabali eh, utaendelea kuwa huu wasintofahamu pale ambapo hali ya usalama haita na hatari nyingi zitaendelea kuzuka kwa sababu ya hali hii ya taharuki tukimalizia profesa ni lazima utawala wa rais felix chisekedi una mkakati fulani au angalau unakuwa umejiandaa kwa njia moja au nyingine kuondoka kwa vikosi hivi e, unavyojua ni kwamba ameanza muhula wake wa pili sia e, muda mrefu uliopita na kati ya maswala ambayo yaliibua E, utata kwenye kampeni ni jinsi ya kukabiliana na hali hii unadhani ana mkakati upi yeye e, licha ya kwamba wengi wanaona kwamba hakuna tija sifikirii serika, serikali ya drc kwa wakati huu uh, ina mpangilio wowote mbadala uh, ni kama ni cheka chenga hizi za kisiasa lakini hali ya hali hatari itaendelea kuwa mbaya uh, kule uh, mashariki mwa, mwa drc alafu kumalizia pal, lazima niongezea ya kwamba uh, huenda kukawa na vita vya wazi kati ya rwanda ambayo imeshtakiwa eh, kusaidia hivi vikundi vya wanamgambo vya m3 na upande wa wadrc manake pande zote mbili hivi karibuni vimekuwa vikiongeza eh, ununuzi wa zana za kivita kwa hivyo pengine huenda kukawa na vita kati ya haya mataifa mawili yani drc na rwanda siku za mbele shukran sana profesa david monda kuzungumza na kumekuu cha afrika asante ah, kwenialika kuchangia mada yaleo matangazo ya kumekuu cha afrika yanakujia moja kwa moja kutoka hapa washington studio winambari 15 na sasa turudi kwake mwenzangu patrick ndwimana aendelee na habari za dunia mitch mcconel mmoja wanasiasa wa kongwe wa marekani wenye ushawishi mkubwa jumatano alisema atajiuzulu kwenye uongozi wa maseneta wa chama cha republican mwezi novemba mwaka huu baada ya uchaguzi wa rais na wabunge viongozi huyo wa republican kwenye baraza la senate ni mmoja wa viongozi waliohudumu muda mrefu katika historia ya marekani akiongoza kwa kipindi cha miaka 17 katika baraza la senate aliwaambia maseneta wenzake kwamba sasa wakati umefika kuachia ngazi nilitimiza umri wa miaka w wiki iliyopita mwisho wa mchango wangu umekaribia kuliko nilivyopendelea mimi siyo tena yule kijana anayekaa kwenye jukwaa nikitumai wenzangu wakumbuke jina langu ni wakati wa uongozi wa kizazi kijacho mcc alisema kwenye jukwaa la senti na baraza la seneti la ufaransa jumatano liliidhinisha mswada wa sheria wa kuweka katika katiba ya nchi haki ya mwanamke kutoa mimba na kuondoa kikwazo kikubwa kwa sheria iliyoahidiwa na rais emmanuel macron ili kukabiliana na athari za hatua ya kupatilisha haki ya utoaji mimba marekani kura hiyo ya baraza la seneti najiri baada ya bunge la taifa kuidhinisha kwa kishindo mswada huo mwezi januari mswada huo sasa utawasilishwa mbele ya kikao cha pamoja cha bunge ili uidhinishwe na theluthi tano za wabunge wiki ijayo macron alisema baada ya kura hiyo kwamba serikali yake ina dhamira ya kufanya haki ya utoaji mimba kwa wanawake iwekwe bila pingamizi katika katiba ya nchi alisema kwenye mtandao wa x kwamba ataitisha kikao cha pamoja cha bunge kwa ajili ya kura ya mwisho jumatatu baraza la senate lilipitisha mswada huo kwa kura 267 dhidi ya 50 waziri wa sheria eric du pon moreti alisema kura hini ya kihistoria akiongeza kuwa baraza la seneti limeandika ukurasa mpya katika haki za wanawakessalamu matangazo ya kumekuu afrika yanakujia moja kwa moja kutoka hapa washington dc twende nchini kenya vita dhidi ya pombe haramu na dawa za kulevya vinachukua mkondo mpya katika taifa hilo la afrika mashariki ambapo serikali inaendeleza kampeni ya kupunguza usambazaji wa wada, dawa hizo pamoja pia na pombe haramu katika kampeni hiyo serikali inataka maafisa wa polisi kuwajibikia majukumu yao ya utekelezaji wa sheria kwa kuatia mbaroni walanguzi wa dawa za kulevya amina chombo anayo ripoti kamili jeshi la polisi pwani ya kenya lina muda wa wiki mbili kuwakamata na kuwafungulia mashtaka walanguzi wakuu wa dawa za kulevya ili kukabiliana na usambaaji wa dawa hizo hii ni baada ya naibu rais wa kenya rigadhi gashagwa kuanzisha kampeni ya kukabiliana na tatizo hilo la dawa za kulevya ambalo limeathiri sana vijana hasa waliowa chini ya umri wa miaka thelathini naibu huyo wa rais ameelezea kuwa asilimia themanini ya matatizo nchini kenya yanatokana na ukosefu wa utekelezaji wa sheria jambo linalochangia usambaji wa dawa hizo mambo ati kuna watu watapiga simu kama hizo simu ndizo zilikuwa zinakusumbua sasa ufanye kazi yako kia viongozi hapa you are sleeping on the job sasa mambo ya ya do do what you you need to do. You know you work mko na vitabu yote tatu ya kufanya kazi mko na63 mko na cpc75 muko naeidce80 mko na uo mko na mshahara problem wakuu wa usalama akiwemo waziri na jenerali mkuu wa polisi wamekariri kuwa hali ya utumizi wa dawa hizo ni ya kuogofya na kwamba vizazi vinaangamia kutokana na urahibu huo ambao wengi wameathirika kiuchumi na hata kiakili waziri wa usalama profesa kidhure kindiki akisema kuwa athari za dawa za kulevya zinawiana na zile za ugaidi hii ikiwemo maafa visa vya watu kujitoa uhai kufuatia msongo wa mawazo na wengine kutekeleza mauaji kutokana na dawa hizo ili kukabiliana na maafisa wa polisi wanaoshirikiana na wahalifu wakiwemo walanguzi wa dawa za kulevya waziri kindiki akariri kuwa sera ya uhamisho itafanyiwa marekebisho kuhakikisha polisi kama hao wanafutwa kazi na sio kama wee ni kamanda wa polisi ama afisa wa wa uhalifu jinai na uhalifu utendeke katika imaa yako ama upokee pesa kubadili kesi kwa nini tukuache uendelee kufanya kazi katika chao chako japo kwa saa moja niwaakikishie kwa jina la mwenyezi mungu na kwa katiba ya nchi tutakushika kabla uharibu taifa hili tutakufuta kazi wacha niseme hivyo We will viongozi wa kisiasa pwani ya kenya wametakiwa kushirikiana na vitengo vya usalama kumaliza ulanguzi na utumizi wa dawa hizo wakijitetea kuhusiana na uwajibikaji wao viongozi hawo wakiwemo gavana wa kwale fatuma achani na mbunge wa jomvu mombasa badithwalib wamesema kwamba tayari wamekuwa wakiekeza mikakati kadha wa kadha na pia wameitaka idara ya polisi kuwajibikia kazi yao ili kuzuia ya dawa hizo kuingia nchini kenya in my county, major problem ni kenyautb nii wakifanya kazi yao na sisi kama viongozi tufanye kazi yetu hii kazi itakuwa rahisi sana kenya hatuna shamba la kukuza h lakini tukiangalia inaletwa na watu ambao vyupu vyetu wa usalama lazima akfanye bidii sana kuangalia waweza vipi kuzuia hiyo pwani ya kenya inaongoza kwa utumizi wa dawa za kulevya ikiwemo coain na heroin watumizi 18 katia 26 nchini kenya wakitokea eneo la pwani amina chombo voa mombasa شنيفrا uوسوكك wakiwa kuimba uh, wimbo huo uh, kigoma, kigoma ni wimbo ambao ulitamba kweli ulivuma hata mwenyewe naupenda na bila shaka mwenzetu d ligongo wimbo huu utamfurahisha zaidi sababu kigoma ndipo alikozaliwa enetuagoma ni jiraniya bdina pia kuna mwanamziki ambaye antokea huko kutoka tanzania mwanamziki maarufu kweli si, uh, Uh, yule mwingine? Alikiba. Alikiba Alikiba. Alikiba ah, na B- Bila shaka ah. na pia wasani na wasanii kabisa msikilizaji ndivyo mambo yalivyo hapa voa washington dc eh, sasa naona muda umewadia kwa patrick mwenyewe huyu anazungumza mambo ya kigoma atusomee muktasari wa habari wanajeshi kadhaa wa mali waliuawa jumatano katika shambulio llotekelezwa na wanamgambo wa kiislamu dhidi ya kambi ya jeshi katika eneo la mbali magharibi mwa nchi hyo waokoaji waliopoa zaidi ya miili ihi kwenye bahari kaskazini mwa senegl jumatano baada ya boti iliyokuwa inasafirisha wahamiaji kuelekea ulaya kuzama gavana wa eneo hilo afp huku hofu ikiongezeka kuhusu wahamiaa mefadhishwa sana na kupitishwa kwa mswada wa sheria kali dhidi wa wa ya wapenzi wa jinsia moja na bunge la ghana na kuimiza utathminiwe upya ili kubaini kama unaambatana na kanuni za katiba ya nchi hiyo vyama vya wafanyakazi nchini afanyakazi jumatano vilisema kwamba vimesitisha mgomo wa kitaifa ambao ulidumaza shughuli kwa siku tatu baada ya mwanaharakati mashuhuri wa vyomba vya habari kuachiliwa huru na jaji wa mahakama ya rufaa ya New york jumatano alikataa ombi la rais wa zamani wa marekani donal trump kusitisha tozo ya feni ya dola milio454 katika kesi ya ulahai dhidi yake na kupinga ombi la mwanasiasa huyo kutaka ruhusiwo kutoa dhamana ya kiwango kidogo cha pesa anazodaiwa mitch c mmoja wana wa wanasiasa wa kongwe wa marekani wenye ushawishi mkubwa jumatano alisema atajiuzulu kwenye uongozi wa maseneta wa chama cha republican mwezi novemba mwaka huu baada ya uchaguzi wa rais na wabunge basi kwa hiyo ripoti kumhusu mwanasiasa mkongwe wa hapa marekani mich makano tunafika mwisho wa matangazo yetu ya kumekucha afrika kutoka hapa washington kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo ya leo upande wa pili tumekuwa naye dadi balawe kama fundi wetu wa mitambo na mwelekezi pamoja hapa studio tumekuwa na patrick nduimana mimi naitwa bmj mridhi bila kusahau kwamba msimamizi mkuu wa matangazo mkua ni hadija riami kwa pamoja tunawatakieni asubuhi njema كك واشنتون ifuatayo ni tahariri inayoeleza mtazamo na maoni ya serikali ya marekani bunge la hungary limepiga kura kwa wingi kuidhinisha ombi la sweden kujiunga na nato kuidhinishwa huko kunaondoa kizuizi cha mwisho cha sweden kujiunga na muungano wa nato ambao ilikwenda kinyume na sira yake ya muda mrefu ya kutoelemea upande wowote wa wakati ilipoanza juhudi za kuomba wanachama wa nato kujibu uvamizi kamili wa vladimir putin kwa ukraine hapo mwaka 222 jirani wa sweden finland iliachana na sira yake ya kutoegemea upande wowote wa, wa kijeshi na pia ikawa mwanachama wa nato mwaka 223 marekani inakaribisha kura ya bunge la hungary katika taarifa yake mshauri wa usalama wa taifa jack sullivan ameitaka serikali ya hungary kutia saini na kuridhia bila kuchelewa alieleza kama ilivyofanya finland ambayo hivi karibuni ilijiunga na muungano wetu sweden ina demokrasia yenye nguvu na jeshi lenye uwezo mkubwa ambalo linashiriki maadili na maono yetu kwa ulimwengu akizungumza kabla ya mkutano na waziri wa mambo ya nje wa poland radoslow sikorski waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken alisema februari 26 siku ambayo bunge la hungary lilipiga kura kuidhinisha kuingia kwa sweden kwa nato ni siku ya kipekee alisema sweden kujiunga na ushirika unasisitiza kwa mara nyingine uharibifu wa kimkakati ambapo uvamizi wa putin au uvamizi uliotengenezwa na rasia muungano wa nato ambao ni wenye nguvu na mkubwa na kuingia kwa finland na sasa sweden watu wa ukrain wameungana zaidi kuliko hapo awali na kuungana katika upinzani dhidi ya rasia na kila kitu ambacho putin amefanya tangu mwaka 214 na ulaya ambayo imeonyesha mshikamano wa ajabu na ukraine na kwa umuhimu wa kukabiliana na tishio pamoja na uchokozi unaosababishwa na rasia ikijumuisha katika nafasi ya miaka miwili kwa kujiondoa yenyewe na utegemezi wa nishati kwa rasia kwa haraka sana kwa ufanisi wa kipekee na bila shaka kazi ambayo sisi sote tunafanya ili kuhakikisha kwamba ukrain itasimama kwa miguu yake miwili kijeshi kiuchumi kidemokrasia kwa miaka mingi na mingi ijayo tunaona mara kwa mara kwamba putin ameweza kufanya kila kitu alichosema kuwa alikuwa anajaribu kuzuia na kazi za kihistoria ya leo na bunge la hungary inasisitiza hilo pekee mshauri wa usalama wa taifa sullivan alisema kuwa sweden kama mshirika wa nato kutaifanya marekani na washirika wetu kuwa salama zaidi nato ni muungano wenye nguvu zaidi wa kujihami katika historia ya dunia na ni muhimu hii leo kuhakikisha usalama wa raia wetu kama ilivyokuwa miaka 7m5 iliyopita wakati muungano wetu ulianzishwa kutokana na mabaki ya vita vya pili vya dunia hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea maoni na mtazamo wa serikali ya marekani