kumekucha afrika ni matangazo ya idhaa ki ya kiswahili ya sauti amerika ya kumekucha afrika kutoka hapa washington dc ni saa n usiku hapa tkaribu kwa matangazo haya ya leo ijumaa machi moi 22 jina langu ni na mimi naitwa patrick nduimana tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwo makuu zikiwemo redio racombo na ghana rtl radio beni na radio baraka zote hizo zikiwa drc mwananchi radio nakuru na sare f radio kenya nuru fm iringa tanzania bila kusahau ubc radio nchini uganda kati ya nyingine tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa voa shcom karibuni katika matangazo yetu hii leo watanzania wamkumbuka rais wa awamu ya pili wa nchi hiyo ali hassan mwinyi alieaga dunia alhamisi akiwa na umri wa miaka 9 8ne wachambuzi wanasema alichangia vipi siasa za kikanda alikuwa mwasisi wa marejeo ya jumuiya ya afrika mashariki yani aliachia ule uhuru wa watu kuongea na kuaza kufikiria kurudi katika jumuia mashariki na zaidi ya wapalestina 1 wa, wa uawa katika mji wa gaza wakati wanajeshi wa, wa israeli walipowafyatulia risasi watu waliokuwa wanajaribu kupata chakula kutoka kwa malori ya misaada ya kibinadamu mm, na ni habari kati ya zile ambazo utazisikia kwenye matangazo yetu haya ya takriban dakika 30 kutoka wasington dc kabla ya kusikia mengi kuhusu ripoti hiyo ya tanzia kwanza tupate habari za dunia zikisomwa na patrik ndwimana wapalestina 14 waliuawa walhamisi katika mji wa gaza wakati wanajeshi wa israeli walipowafyatulia risasi watu waliokuwa wanajaribu kupata chakula kutoka kwa malori ya misaada a kibinadamu lakini maelezo kuhusu shambulio hilo baya yanatatanisha rais wa marekani joe biden na maafisa wa marekani walikuwa wakichunguza maelezo yanayokinzana wa kupata taarifa sahihi kuhusu shambulio hilo msemaji wa white house olivia dalton alisema idadi ya vifo inatisha sana na inatia wasiwasi mkubwa aliwaambia waandishi wa habari tukio hili linatakiwa kufanyiwa uchunguzi wa kina maafisa wa hospitali ya gaza awali waliripoti shambulio la israel dhidi ya umati wa watu kwenye mzunguko wa barabara ya alnabus magharibi mwa mji huo baadaye walisema kuwa wanajeshi wa israel walifiatua risasi huku watu wakichukua unga na kujaza bidhaa kutoka kwenye malori maafisa wa israel walikiri kuwa wanajeshi walifiatua risasi wakisema walifanya hivyo kwa sababu walidhani watu walikuwa wanakimbilia kwenye malori ya misaada walikuwa tishio ripoti za uchunguzi wa maiti na kitaalamu zimethibitisha kwamba kifo cha mwanasiasa wa upinzani nchini jamhuri ya kdemokrasia ya congo kilikuwa kitendo cha kujiua mwenyesha mashtaka wa mjini kinchasa aliviambia vyombo vya habari alhamisi mwili wa sheruben kende mwenye umri wa miaka 61 waziri wa zamani wa uchukuzi ulipatikana ukiwa umechanwa kwa risasi ndani ya gari lake tarehe 13 julai kwenye barabara moja mjini kinchasa baada ya kutoweka alipokuwa akielekea kuripoti kwenye mahakama ya katiba uchunguzi wa maiti umeonyesha okende alifariki kutokana na kuvuja damu kutokana na kidonda kilichosababishwa na silaha aliyotumia mwenyewe mwendesha mashtaka edmond isofa aliwaambia waandishi wa habari alhamisi msemaji wa chama cha mois katumbi cha epr rvd akiese ameiambia ef kwamba amekasirishwa na kunyimwa haki na kumtaka mwendesha mashtaka kuweka ripoti hiyo ya uchunguzi wa maiti hadharani vukuvugu linalotetea demokrasia la lucha lilisema pia kwamba matokeo ya uchunguzi wa mahakama ni ya kuhudhunisha na, ya, na, ni, ya, na ni ya upuzi kabisa waziri huyo wa zamani wa uchukuzi alijiuzulu kwenye serikali ya rais felix chisekedi na kujiunga na chama cha kiongozi wa upinzani mois katumbi cha togethe o bli er umoja w mataifa amesema kwamba nchi tano ambazo ni bahamas bangladesh barbados benin na chad zimeuharifu rasmi kuhusu nia ya kuchangia wafanyakazi kwa kikosi cha kimataifa kusaidia polisi wa haiti kupambana na magenge ya wahalifu wenye silaha silaharihi anaharifu zaidi msemaji wa umoja wa mataifa stean durajik alisema alhamisi kwamba michango ya dola za marekani milioni 1 na laki 8 pia imewekwa kwenye hazina kusaidia ujumbe wa kimataifa wa usaidizi wa kiusalama yaliwambia uaandishi wa habari kuwa ahadi zaidi za dola zadolal78 pia zimetolewa baraza la usalama la umoja wa mataifa liliidinisha mwezi oktoba mwaka jana ujumbe wa usalama wa kigeni kwenda haiti mwaka mmoja baada ya nchi hiyo ya caribbian kuomba msaada wa kupambana na magenge ya kikatili ambayo kwa kiasi kikubwa yameteka mji wake mkuu porto prince azimio la baraza hilo lenye wanachama 15 linazitaka nchi kumfahamisha katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteresh kuhusu ushiriki wao katika ujumbe wa usalama ingawa umeidhinishwa na baraza la usalama ujumbe huo sio operesheni ya umoja wa mataifa jibu la ombi la haiti la kutaka msaada lilicheleweshwa kutokana na mchakato wa kutafuta nchi iliyo tayari kuongoza ujumbe wa usaidizi wa kiusalama kenya ilijitolea mwaka jana kwa ahadi ya maafisa wa polisi 1 lakini mahakama kuu ya nchi hiyo ya afrika mashariki baadaye ilizuia hatua hiyo na kusema kwamba ni kinyume cha katiba rais wa kenya william ruto hata hivyo amesema mpango huo utaendelea ingawa bado hajamfahamisha rasmi guteresh kuhusu azima hiyo unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka washington dc kiongozi wa upinzani chini charle dilo aliuawa siku ya jumatano katika makabiliano ya risasi na maafisa wa usalama katika mji mkuu njamena mwendesha mashtaka umar mahmat alisema alhamisi dilo ambaye alikuwa anaongoza chama cha socialist without borders alikuwa anatarajiwa kuwa mpinzani wa binamo yake na rais wa sasa wa serikali ya mpito mahmad idris deby katika uchaguzi wa mei mwaka huu msemaji wa serikali alisema alhamisi kwamba wanajeshi wanne na washambuliaji ambao walikuwa wana chama wa chama cha dilo walifariki katika mashambulizi siku kumi kabla ya shambulio hilo la risasi mwanasiasa mwingine wa upinzani ahmed torabi alituhumiwa kwa kujaribu kummalizia maisha mkuu wa mahakama ya juu samir anor serikali ilisema torabi alikamatwa pia watu 43 walifariki na wengine kadhaa kujeruhiwa na moto alioteketeza jengo la ghorofa saba katika kitongoji cha mji mkuu wa bangladesh alhamisi maafisa walisema watu 43 walifariki kutokana na moto waziri wa afya wa bangladesh samanta lalsen aliambia afp baada ya kuitembelea hospitali ya mjini dakka ya medical college hospital inspekta mkuu wa polisi bakumia alisema mtu mwingine alifariki kwenye hospitali ya polisi ya mjini daka na kuongeza idadi ya vifo kuwa 44 afisa wa idara ya zimamoto mohamad shihab alisema moto huo ulianzia katika mgahawa maarufu wa biriani kwenye barabara ya beli mjini daka alhamisi usiku na kusambaa haraka hadi kwenye horofa za juu na kufanya watu wengi wa kwame barabara kabisa unaendelea kusafiri na kumekucha afrika matangazo ya mubashara kutoka hapa washington habari ambayo tumeipa uzito wa juu ni kama ulivyosikia kwenye vitokezo vyetu rais mstaafu wa awamu ya pili wa tanzania mzee ali hasan mwinyi alifariki dunia alhamisi katika hospitali ya mzena jijini dar es salaam alikokuwa akipatiwa matibabu ya saratani ya mapafu baadhi ya watanzania wakiwemo wanasiasa wanasema rais huyo atakumbukwa zaidi kuwa kiongozi shupavu aliyechukua usukani wakati taifa hilo likitokea kwenye vita vya kagera na kufanikiwa kuimarisha uchumi wa nchi hiyo mwandishi wetu wa dar es salaam amri ramadhani anayoripoti kamili raisi al hasani mwinyi alikuwa rais wa pili wa tanzania aliongoza kwa kipindi cha miaka kumi kuanzia mwaka1985 hadi mwaka1995 huku akiwa ni rais wa kwanza kuchaguliwa kwa njia ya kidemokrasia baada ya utawala wa chama kimoja d will brodi peter sila mmoja wa wanasiasa wa kongwe nchini tanzania amesema rais huyo atakumbukwa zaidi kwa sera zake za kukaribisha uwekezaji ambao zilileta un- nafuu wa maisha baada ya nchi kuwa imetoka kwenye vita vya kagera kwa hiyo mzee mwinyi alipokuja na sera yake ya kufungua madirisha na milangu basi kila upepo uliingia vizuri na tukapata nafuu tofauti na kabla hiyo ni kuonyesha tu kwamba aliingia kipindi kigumu akafanya kazi nawatanzania wamsahau kwa hilo na ndio mana wanamwita mzee ruhsa rais mwinyi alikuwa na mchango mkubwa katika kuleta mageuzi ya kiuchumi katika a tanzania wakati uongozi wake alifanya mabadiliko makubwa katika kufungua milango kwa uwekezaji wa kigeni na kuanzisha sera za kuleta maendeleo ya kiuchumi ambayo yalipelekea kuongezekwa kwa ufanisi katika sekta ya kilimo viwanda na huduma za kifedha tundulisu ambaye ni makamu mwenyekiti wa chama cha demokrasia maendeleo chadema amesema mzee mwinyi atakumbukwa zaidi kama rais aliyeingiza tanzania katika mfumo vyama vingi na kuitoa katika mfumo wa chama kimoja raisi aliyetuingiza katika mfumo wa vyama vingi vya siasa ndiye aliyetuondoa katika mfumo wa kiimla wa chama kimoja tanzania ni nchi ya vyama vingi sasa hivi kwa sababu ya mzee mwinyi hii ilitokea wakati wa urahis wa mzee mwinyi hata hivyo naibu spika wa bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania musa azan zungu amesema mzee mwinyi atakumbukwa kama kiongozi aliyekuwa mwajibikaji ba baada ya kuonyesha uwajibikaji pale alipojiuzulu nafasi ya waziri wa mambo ya ndani baada ya wafungwa kufariki wa kufariki wakiwa mahabusu nawafungwa walifariki jera nafkiri eneo la shinyanga na akachukua political responsibility ya kuona kwa tukio lile lilimwahibisha yeye akiwa kama ni waziri mwenye dhamana ya mambo ya ndani akaamua kujiuzuru na kuomba mweshmuwa rais nyerere marehemu amkubalia jiuzuru rais wa tanzania samia suluh hasan akizungumza katika vyombo vya habari ametangaza siku saba za maombolezo kufuatia kifo cha rais huyo huku akitangaza maz- iyatafanyika tarehe mbili ya mwezi machi unguja visiwani zanzibar amri ramadhani sauti ya amerika zanziba shukran sana amri ramadhani kwa ripoti hiyo na tukiendelea msikilizaji kufuatia kifo cha rais huyo wa zamani wa awamu ya pili ali hasan mwinyi mchambuzi wa siasa za nchi hiyo ama nimezungumza na mchambuzi wa siasa nchini humo samiruhuza ambaye hapa anaanza kwa kueleza tathmini yake kuhusu tofauti kati ya utawala wa rais huyo na yule aliyemtangulia mwalimu julius nyerere kila mmoja katika awamu yake alifanya kulingana jinsi ule wakati aliyoingia ulimstahili nyerere alikuwa na wakati wake na mzee mwinye alikuwa na wakati wake sema mzee mwinye wakati wake ulikuwa ni mzuri zaidi kwa sababu alikuta mambo mengi yameshafanywa na mwalimu kwa hiyo yee alikuja kurekebisha yale ambayo yalikuwa eh, ya ya ha, kwa mfano katika hiyo uchumi watu walikua najaza mafuta kwa kibali watu watahawapati nguo nzuri sana madukani na nini naii zee aliokuja mwinyi akasema ruksa mtu kitaka kununua ku, ku, ku, nguo kuweka kitu kifanja, nini ruksa ruksa ukitaka kuanzisha kiwanda lakini wakati kiwandaakinikatiul eh, kama nakumbuka njia kuu za uchumi zimemilikiwa na serikali ye akaja hizo hiyo nahizorap yake ambayo fkozi hayo masharti yaliyowekwa ya, ya, ya kurudisha uchumi ikasema kwamba eh, lazima eh, unjia kuu zibirikiwe na sekta binafsi kwao ndo maana ubinafsishaji eh, watu kuingia hapo ndo maana unaona sasa watu wakaanza kufanya biashara nini vitu ambavyo vilikuwa vimezuiliwa na azimio la arusha wakati ule wa na unaweza kusema kwamba alikuwa na mchango wowote au mchango mkubwa katika siasa za kieneo hapa tukiangazia jumuia ya afrika mashariki kwa mfano katika masuala ya afrika mashariki naweza nikasema alikuwa mwasisi wa marejeo ya jumuia ya afrika mashariki ajuo e, jumuia ya afrika mashariki ilikuwepo afrika vunjika sasa katika kuirejesha tena mara ya pili jumuia ya afrika mashariki alikuwa ni mmoja wa washiriki wa hilo yani aliachia ule uhuru wa watu ku, kuongea na kuaa kufikiria kurudi katika katika jumuia mashariki lakini pia hakuwa na ule ukali wa kuzuia kwa mfano e, nakumbuka tanzania na na kenya mwingiiano haukuwa mzuri katika kiwango kikubwa kabla yake yeye lakini baada ya mzee mwinyi kuingia tukaanza kuona kidogo mahusiano na kenya yameanza kurejea na hata mahusiano mengine ya kimataifa nayo vile vile yaliendelea japokuwa ya mengine nayo hayakuwa kiivo sana kwa sababu eh, mwalimu nyerere alijitahidi sana kwenye masuala ya kujenga hayo mahusiano ya nje zaidi lakini kuna kipindi ukali wake naye kidogo yalikuwa amemwweka kidogo pembeni ila mzee mwinyi alipita katika njia hiyo hiyo kwa, kwa kiwango fulani eh, kimaeneo ah, ah, ah, atakumbukwa kwa kwamba aliweza kuwaruhusu hata ah, wale nje, wa kutoka nje hapa nchi za jirani kuja kuleta vitu vyao tanzania kuja kufanya biashara tanzania na watanzania kwenda kule akawaombea waende nao wafanya biashara katika zo nchi zingine kwa kiwango kikubwa katika huu ukanda alikuwa ni mzee mmoja rahisi ambaye alikuwa ana, ana, ana utulivu uluutulivu wa akili katika maamuzi shukran sana same sameruhuza kwa tathmini yako na vile vile kwa kuzungumza na kumekucha afrika asubuhi ya leo nakushukuru sana sana ndugu yangu karibu sana <muchilis> amacayna sisi mwaza. hapa pia idhaa ya kiswahili ya sauti amerika tunawatakia jamaa familia ndugu na mrafiki wa hayati mzee ali hasan mwinyi eh, majonzi wakati kipindi hiki cha majonzi tunawatakia heri eh, ya mwenyezi mungu basi muda mfupi hujao tampisha tena patrik dwiman aendelea na habari za dunia zaidi ya watu bilioni moja duniani sasa wanachukuliwa kuwa wanene kupita kiasi hali inayohusishwa na ongezeko la hatari la matatizo mengi ya kiafya kulingana na makadirio yaliyosahihishwa na kundi la watafiti wa kimataifa wa shirika la afya duniani who unene uliokithiri umeenea sana na umekuwa jambo la kawaida kuliko kuwa na uzito mdogo katika mataifa mengi ikiwemo nchi nyingi za kipato cha chini na chakati ambazo hapo awali zilikuwa zinakabiliwa na utapia mlo idadi kubwa ya watu wanaishi na unene uliokithiri alisema majid ezati mwandishi mkuu wa makala iliyochapishwa kwenye jarida la de lance alhamisi na mhadhiri kwenye chuo kikuu champri matokeo ambayo yanazingatiwa kati ya makadirio ya utafiti huru yameangazia takwimu kutoka kwa zaidi ya watu milioni 2 katika zaidi ya nchi baraza la wakilishi la marekani alhamisi lilipitisha mswada wa matumizi ya muda mfupi ambayo yataziwezesha idara za serikali ya marekani kuendelea kufanya kazi hadi mach na matumizi mengine ambayo yatatumiwa hadi tae2 march ili kuepusha baadhi ya shughuli za serikali kuu kufungwa hali ambayo ingeanza kutokea jumamosikwingineko asilimia 25 ya miji ya maeneo ya mashambani nchini eswatini haina maji safi ya kunywa kulingana na shirika lahisani, la hisani la miradi ya maji la water aid na asilimia 40 ya miji hii haina maji kabisa nokukaya musi anaripoti kutoka mafungwane katika mkoa wa lubombo na mkamiti kibayasi anaisoma ripoti kamili kila siku jabu gamedze hufanya safari ya kilomita mbili kwenda mto mkulubane chanzo pekee cha maji kilicho karibu na nyumba yake huko mapugwane katika mkoa wa lubombo estini ingawa maji hayo ni machafu na njia yake ni hatari kutokana na wizi pamoja na unyenyesaji wa kijinsia anasema kwamba hana njia nyingine ya kufanya wakati misimu ikizidi kuwa joto na ukame maji tunayotegemea yanazidi kupungua kisima ambacho kimetusaidia kwa muda mrefu kinaanza kukauka na mstakbali wetu unategemea katika sisi kupata maji safi kulingana na umoja wa mataifa joto la wastani la kila mwaka huko eswatini limeongezeka kwa zaidi ya nyuzi tatu zael kati ya 1961 20 mabaadiliko haya yamesababisha kupungua kwa mtiririko wa maji katika mabonde ya mto mkuu na kuongezeka kwa matukio ya magonjwa yanayosababishwa na maji mwanafunzi selukolo silolo anasema mbali na kuwa na wasiwasi wa kupata njia salama kuelekea shule pia kuna wasiwasi wa kupata maji safi ya kunywa Sivan, babes, kura, lazima tuamke mapema ili kuchota maji kabla ya kuendia shule na jambo hili linaathiri vibaya masomo yetu wakati tunafika shule tayari tumechoka si, na mara nyingi tunasinzia darasani melvin lamini ni mjumbe wa kamati ya maendeleo ya mji wa mapungwanewatoto wetu ni wagonjwa na maji yetu ni machafu hatuna njia nyingine ya kufanya na tunakunywa maji haya machafu japokuwa tunajua yatatuletea magonjwa mashirika ya misaada ya kimataifa kama vile wateraid na world Vision international yanafanya kazi kushughulikia tatizo la maji huko esotini kwa kufadhili ujenzi wa mifumo ya kuchuja maji na visima vipya pamoja na kujenga vyoo na mabomba ya usafi idara ya serikali ya italia ya ushirikiano kwa ajili ya maendeleo ya nchi zinazonikia kifupi kospe inashirikiana na watu wa mapungwane katika ujenzi wa mfumo mpya wa kuchuja maji unaotarajiwa kuzinduliwa hivi karibuni mwaka 223 serikali ya eswatini ilitenga fedha kwa ajili ya kuimarisha miradi ya huduma ya maji ambayo itainufaisha zaidi ya watu 41 mtaani leo katika voa mitaani mwandishi wetu wa daris salama amri ramadhan amefanya mahojiano na watanzania kuhusu maandamano ambayo yanaendelea nchini humo wakati baadhi wakiona maandamano kama njia ya kusikilizwa na serikali na suluhisho la changamoto za kimaisha lakini wengine wakipendekeza kuwe na mazungumzo ya amani kama njia bora zaidi tuwasikilize jina langu naitwa jueli msuya ni mwananchi kutokea mkoa wa dar es salama wilaya y temeke maandamano ni njia ya kipekee kabisa ya kuweza kusughuluhisha changamoto katika nchi au katika jamii nasema kwamba maandamano ni njia ya kipekee kwa sababu maandamano ni njia ya amani kabisa ya wananchi kuweza kupeleka changamoto zao baada ya kuzungumza na kuongea katika majukwaaa mbalimbali lakini wakaona labda hawasikilizwi kwa hiyo kwa maana hiyo wananchi wanatumia njia ya maandamano ili kuweza kupeleka maoni yao kwa watawala kwa serikali kuhakikisha ya kwamba wanawasikia serikali yoyote inaogopa maandamano kwa sababu maandamano ni njia ya watu kutoka barabarani imajini watu wanaacha shughuli zao wanaenda kutembea barabarani kutoa maoni kwa hiyo maandamano yanaiogopesha serikali kwahio serikali wanapoona wananchi wanatembea barabarani kwa kuandamana kwa sababu ya changamoto mbalimbali mbali katika nchi yao serikali inawasikiliza na inatimiza yale ambayo wanayalalamikia kwa majina anaitwa ema kimambo ni mkazi wa rusha serikali iliyoko madarakani ikiona ile nguvu ya uma kwamba wananchi kweli wanalalamika kwamba ugumu wa maisha maisha hayaendi na wingi ule wa watu wanaweza waka, wakaona kwamba kweli taifa limefikia mahali ambako sio sehemu nzuri na kweli kama watu wanaowaongoza wanaweza wakafikiria kwa namna nyingine ya namna ya kuweza kupunguza ukali wa maisha na gharama za maisha tukitoa mfano mzuri ni sudani kusini wakati wanaandamana kwa kupanda kwa ugali wa maisha tunaona dhahiri hivo aba kupitia maandamano yale serikali iliokuwa inaongoza nchi ile ilisikia na sisi tunaamini tanzania kupitia maandamano haya tumeona washaanza kushughulikia tatizo la umeme japo sio asilimia mia 1 lakini tunaona wametoka nje na kuweza kusema tunaona pia maandamano yaliyokuwa es salam baada ya maandamano yale walitoka na kusema bei elekezi ya sukari japo sukari haipo lakini wakatoa bei elekezi ni elfu bili mianane mpaka elfu tatu mia tano hivyo tunaamini kwamba kwa maandamano haya ni watasikia na wataona nguvu ya umma na wataona kweli wananchi wamechoshwa kwa majina naitwa shija shibeshi niko misungwi mwanza ni ukweli usiopingia kwamba maandamano ni njia pekee ya kusuluhisha changamoto za maisha iko hivi watu wanaoandamana ni watu walio na hasila ni watu ambao wamechoshwa na uonevu fulani ambao unaendelea katika jamii kwa hiyo hata kama ni demonstration lakini maandamano ni resistance kwa hiyo sehemu pekee na hatua ya mwisho kabisa ya kuondoa changamoto zinazowakabili watu kwenye maisha ni maandamano jina langu ni sheila juma ni mkazi wa kigamboni dar es daressalama kwa upande wangu maandamano siyo njia ya pekee ya kusuluhisha changamoto za kimaisha lakini ni njia ya muhimu katika kusaidia hizo changamoto za kimaisha kusuluhishwa kwa sababu maandamano ni ya kihisia zaidi ukiona watu walikuwa wanalalamika kawaida chini kwa chini lakini ikafika hatua wakaji organize wakatoka hadharani wakiwa wameshika mabango au wakiwa wanasema ujumbe fulani wakaacha shughuli zao za kila siku na kwenda kushiriki kwenye maandamano hayo inatakiwa iwe ni nit kwa watawala kwamba changamoto hii sasa imekuwa ni kubwa mpaka wananchi wake wameamua kuonyesha hisia hadharani kwa majina anaitwa hasanifaid mwamwembe mimi nikiwa ni mmojawapo wa machinga wa mkoa wa mbea tunaishinikiza serikali itupunguzie gharama za maisha zimekuwa kubwa sana sana sana sana sana isivyokuwa ya kawaida mamantilia wanashindwa kupika maandazi wa kutumia umeme lakini pia kuna vijana ambao ni vinyozi wanashindwa kupata mlo kwa siku kwa sababu umeme unakatika wanashindwa kufanya kazi kulipa kodi ya pango na ndio maana maandamano haya tunashukuru hata alipotokea serikali iweze kutusikia kama wananchi wanyonge kwa majina yanaitwa yuma ramadhani ni mkazi wa mwanza tengerema kwenye hili swala la maandamano sidhani kama ni njia bora ya kuweza kupata mwafaka wa mambo yanayoendelea ken nadhani watu walipaswa wakae sinu wazungumze kwa, kwa njia ya maridhiano kuliko hii maandamano yanayoendelea kwa sababu pidani, kama kuna matokeo yoyote yatapatikana kutokana na maandamano kwa hivyo ingeshauri zaidi viongozi wetu wakawa wanakaa chini wanazungumza kwa maridhiano nagari mwafaka unaweza ukapatikana kuliko kutegemea maandamano baadhi wanatarajia mabadiliko kupitia maandamano lakini wengine wanaona mazungumzo ndio njia yenye ufanisi zaidi hii inajenga taswira ya mchanganyiko wa matumaini na wasiwasi miongoni mwa jamii mimi ni amri ramadhani voa mtaani dar dare salaam <tod-> makala ya voa mitaani hukujia kila ijumaa wakti kama waleo kwa hivyo usikose kuungana nasi wiki ijayo kwa makala mengine vile vile kabla hatujapata mktasari wa habari na kukumbusha tu kwamba e, katika lik hii leo kwenye matangazo yetu baadaye tutakuwa tukizungumza kuhusu raisi aliyeondoka ali hasan mwinyi rais wa, wa awamu ya pili watanzania sasa tupate mktasari wa habari na patrik dwimana wapalestina 14 waliuawa alhamisi katika mji wa gaza wakati wanajeshi wa israel walipowafyatulia risasi watu waliokuwa wanajaribu kupata chakula kutoka kwa malori ya misaada ya kibinadamu lakini maelezo kuhusu shambulio hilo baya yanatatanisha ripoti za uchunguzi wa maiti na kitalamu zimethibitisha kwamba kifo cha mwanasiasa wa upinzani nchini jamhuri mia ya congo kilikuwa kitendo cha kujiua mwanyesha mashtaka wa mjini kinchasa alivyoambia vyombo vya habari al hamisi mwili wa sheriben okende mwenye umri wa miaka 61 waziri wa zamani wa uchukuzi ulipatikana ukiwa umechanwa na kwa risasi ndani ya gari lake 13 julai kwenye barabara moja mjini kinchasa baada ya kutoweka alipokuwa akielekea kuripoti kwenye mahakama ya katiba na umoja mataifa wamesema kwamba nchi tano ambazo ni bahamas bangladesh barbados benin na chad zimeuarifu rasmi kuhusu nia ya kuchangia wafanyakazi kwa kikosi cha kimataifa kusaidia polisi wa haiti kupambana na magenge ya wahalifu wenye silaha kiongozi Chard, ya Yadilo, wa pinzani chini chad yayadilo aliuawa siku ya jumatano katika makabiliano ya risasi na maafisa wa usalama katika mji mkuu jamena mwendesha mashtaka umar mahmad alisema jana alhamisi na watu 43 walifariki na wengine kadhaa kujeruhiwa na moto uliyoteketeza jengo la ghorofa saba katika kitongoji cha mji mkuu wa bangladesh alhamisi maafisa walisema na kwa hizo habari tunafika mwisho matangazo yetu ya kumekucha africa kutoka hapa washington dc kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya na yote ambayo tumekuwa nayo wiki hii mwelekezi amekuwa ni dadi balawe hapa studio nimeshirikiana na patrick ndwimana msimamizi mkuu ni hadija riami mimi naitwa bmj muridhi timu nzima tunakutakia wikend njema tuonane wiki kesho mungu akijaalia