ujambo mpezi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswaheli ya sauti ya amerikaod karibu katika matangazo ya leo jumatatu mach 22 langu ni rc nduimana na mimi naitwa bmj mridhi tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu kwa jumla ikiwemo redio plas 255 uh, global redio darisslam dodoma fm radio semuliki beni radio progress bunia diarc sayari redio eldoret lulu fm malindi kenya na ubc radio uganda kati ya nyingine tunapatikana pia kwenye mtandao voa swahilicom karibuni katika ripoti tulizokuandalia leo wakuu wa majeshi ya sadek wakutana mjini goma ili kujadili mikakati ya kupambana na waasi wa m23 wakazi wanasema nini tunapowaona makamanda mafi wakubwa wakubwa wa wasdek yani tunawaza wamekuja kupana ile ruhusa ili wanajeshi wa sadek waweze basi kurudisha maeneo yote yenye kuwa chini ya ulinzi wa rwanda na uganda kupitia m23 katika e taarifa nyingine makamu wa rais wa marekani atoa wito wa sitisho la mara moja la mapigano katika ukanda wa gaza na kushinikiza kwa dhati israeli kuongeza usambazaji wa misaada katika eneo hilo ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya yanayodumu nusu saa lakini kwanza anamkaribisha bmj mridhi ya kusomea habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari tunaharifiwa kwamba mwenjesha mashtaka wa kieneo nchini bukina faso amesema jumapili kwamba takriban watu waliuawa katika mashambulizi dhidi ya vijiji vitatu kaskazini mwa nchi hiyo wiki moja iliyopita wakati hasia za wanajihadi zikiendelea kushamiri katika e taifa hilo linaloongozwa kijeshi katika siku hiyo hiyo ya februari 25 mashambulizi tofauti dhidi ya msikiti shrikimwa nchi hiyo na kanisa katoliki upande wa kaskazini yalisababisha vifo vya dazani ya wengi na wengine ku toroka makwao muongoza w mashtaka huyo kwa jina la ali benjamin colibery amesema kwamba alipokea ripoti kuhusu mashambulizi hilo katika vijiji vya comsilga nodini na soroe vilivyoko mkoa wa yatanga februari 25 ripoti za mwanzoni zikisema kwamba takriban watu 17 walikuwa wameuawa mashambulizi, mashambulizi hayo yaliacha wengine wengi wakiwa na majeraha pamoja na kuharibiwa kwa mali kiongozi wa mashtaka wa mji wa kaskazini wa ohuyuga ameongeza katika taarifa bila kulaumu kundi lolote maelfu ya wafungwa walitoroka gerezani ambalo ni gereza la kitaifa huko hiti lililo katika mji mkuu wakati wa makabiliano ya bunduki usiku wa kuamkia jumapili kati ya polisi wa kitaifa na makundi yenye silaha afisa mmoja ameliambia shirika la habari la voa waziri mkuu wa haiti aro henry yuko nje ya nchi kwa sasa alienda wiki iliyopita nchini kenya ambapo alisaini makubaliano ya pande mbili kuwawezesha maafisa elfu moja wa polisi wa kenya ambao wataongoza kikosi cha usalama cha kimataifa umoja wa mataifa uliidhinisha kikosi hicho kusaidia haiti kupambana na vurugu na hasia za makundi yenye silaha na kurejesha hali ya usalama katika taifa hilo haikuwa wazi alikokuwa waziri huyo mkuu jumapili afisi ya rais wa kenya william ruto haikujibu ombi la voa la habari kuhusu mahali alipo henry serikali ya henry haijatoa taarifa rasmi kuhusu kinachoendelea haiti na ubalozi wa marekani nchini haiti pia haujatoa maoni yoyote hadharani kuhusu vurugu zilizotokea mwishoni mwa wiki waandishi wa habari wa voa walioenda jumapili kwenye gereza hilo katikati mwa jiji la Uh, porto prince mji mkuu wa nchi hiyo na waliona miili ndani na nje ya jengo hilo mhandisi ambaye hakutaka jina lake litajwe kwa sababu hakuwa amepewa ruhsa ya kuzungumza kwa niaba ya maafisa wa usalama alisema alikuwa kifanyakazi na polisi wa kitaifa eh, kutathmini hali hiyo jumapili na makamu wa rais wa marekani kama la haris jumaapili alitoa wito wa sitisho la mara moja la mapigano katika ukanda wa gaza na kushinikiza kwa dhati israeli kuongeza usambazaji wa misaada ili kupunguza kile alichokiita hali isiyo ya kibinadamu na janga la kibinadamu miongoni mwa wapalestina patrick ndwimana anaarifu zaidi matamshi ya haris ni miongoni mwa matamshi makali kutolewa na afisa wa ngazi ya juu wa serikali ya marekani kuitaka israeli kupunguza makali ya vita vya gaza makamu huyo rais ambaye alikuwa akizungumza kwenye hafla huko selma jimbo la alabama kuadhimisha kumbukumbu ya mauaji mabaya au aubldi sunday ambapo wanajeshi wa jimbo hilo waliwapiga watu waliokuwa wakiandamana kwa amani alihimiza hamas kukubali makubaliano ya kuachia huru mateka ambayo atakuwa mwanzo wa sitisho la mapigano kwa kipindi cha wiki sita na kuruhusu usambazaji wa misaada kwa wingi watu wa gaza wanakabiliwa na njaa hali ni ya kinyama na ubinadamu wetu pamoja unatulazimisha kuchukua hatua alisema serikali ya ya israeli lazima ifanye juhudi zaidi kwa kwa kuongeza vya kutosha usambazaji wa misaada hakuna hapa ya kusitisha mapigano huko gaza mjini zasaa jana jumapili baada ya hamas kutupilia mbali ombi la israeli la kuwachilia mateka wote ambao bado wako hai kulingana na gazeti moja la israel hamas inadai inataka sitisho la mapigano sawa kuna makubaliano mezani na kama tulivyosema hamas lazima iridhie makubaliano hayo haris alisema acha tupate makubaliano acha tuunganishe mateka na familia zao na acha tutoe afueni kwa watu wa gaza aliongeza unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hapa washington tukiendelea na habari kumhusu makamu wa rais wa marekani kamala harris ni kwamba A kiongozi huyo alioongoza waandamanaji katika mji wa selma alabama kwa maadhimisho ya miaka hamsii na tisa tangu moja ya matukio mabaya zaidi katika historia ya marekani maarufu kama blood sundy yaani jumapili ya damu akisema kwamba harakati za haki ya kupiga kura zinaendelea hadi hii leo haris na mwanasheria mkuu wa marekani merik garland walijumuika na wengine wakiwa ni pamoja na watetezi wa haki za kiraia walisema uhuru wa msingi bado unakandamizwa nchini marekani haris aliwaongoza waandamanaji kuvuka daraja la edmund petes ambapo wapiganaji wa wapigania haki za kupiga kura walishambuliwa na maafisa wa usalama hapo machi 7 965 makamu huyo wa rais alikosoa jaribio katika baadhi ya majimbo ya marekani kutunga sheria za kuzuia Uh, kuzuia watu kupiga kura awali galand pia aliwaambia waumini wa kanisa moja huko salma kwamba sheria za hivi karibuni zinafanya hiwe ni vigumu kwa mamilioni ya wamarekani kupiga kura na watuhumiwa 17 ikiwa ni pamoja na mfanyabiashara maarufu na aliyekuwa mkuu wa zamani wa idara ya ujasusi watashtakiwa nchini cameroon kuhusiana na mauaji ya mwandishi wa habari maarufu kulingana na nyaraka za mahakama zilizoonekana na shirika la habari la afp mwili uliokuwa umekatakatwa vibaya wa arsenslmn mbani zogo maarufu kama martinez ulipatikana siku chache baada ya kutekwa nyara kwake nje ya kituo cha polisi nche ya mji mkuu yaunde hapo tarehe kumi na saba mwezi januari mwaka uliopita mwanahabari huyo wa redio mwenye umri wa miaka hamsini alikuwa mkosoaji mkubwa wa visa vya ulaji rushwa na urafiki wa karibu na maafisa wa serikali katika taifa hilo la afrika ya kati mara nyingi akitaja ama akiyataja majina ya maafisa wa serikali waliodaiwa kuhusika katika vitendo hivyo mashirika ya kimataifa yanasema utawala wa rais paul bia mwenye umri wa miaka91 ambaye ameitawala nchi hiyo kiimla kwa zaidi ya miaka 41 mara kwa mara unakandamiza upinzani ni matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka studio za sauti ya america washington dc habari kuu leo inatopeleka huko drc ambapo wakuu wa majeshi ya sadek walikutana kwa siku tatu mjini goma na kuamua kuongeza nguvu zaidi kupambana na waasi wa m3 mashariki mwa congo oster malivika anaarifu zaidi kutoka goma akizungumza na wanahabari baada ya mkutano kabambi ulioshirikisha wakuu wa majeshi kutoka sadek hasa taifa la tanzania malawi afrika kusini na burundi pamoja na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo msemaji wa jeshi la kongo silve ekenge amesema kuwa samir ikiwa ni misheni ya wanajeshi kutoka mataifa ya kusini mwa afrika kwa ajili ya amani na usalama mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo imeamua kuongeza nguvu zaidi kwa ajili ya kukabiliana na uwasi a3 ambao unaendelea kushikilia vijiji muhimu kivu kaskaziniwalipopata habari kwamba wakuu wa majeshi kutoka sadek waasi wa m23 walijaribu kushambulia msafara wetu kuzuia viongozi hao kufika katika muji sake lakini bomu hizi hazikuwazuia kufikia lengo lao na wamefika katika kata la mobambiro katika mji wa sake hata hivyo wakuu viongozi wamekubaliana kuongeza nguvu kwa kukabiliana na uwasi wa m3es eoe de nilizungumza naye lora mgiraneza mchambuzi wa masuala ya kiusalama hapa kivu kaskazini tunapowaona makamanda wakubwa ma wakubwa wa maiwakubwawakubwawa yani tunawaza wamekuja kupana go yani wamekuja kupana eh, ile ruhusa ili wa, wanajeshi wa sadek waweze basi kurudisha maeneo yote yenye kabizi yenye kuwa chini ya ulinzi wa rwanda na uganda e, kupite tmapigano kati ya m mt na jeshi la serikali imekuwa kileta wasiwasi wasi kubwa kwa wakimbizi katika kambi zinazozunguka muji wa sake na goma <totipos> watoto wanashituka kwa ajili ya mabombe chakula hakuna hatuka watoto nao nna vakubwa wana, nao wanahangaika sana kwa ajili ya watoto kwa sababu ya hiyo tunahitaji ilihitaji tusaidie sana ya, mam- na ya mambo kama hai. wengine walikimbilia huko guma na wengine walibakia hap hali inayopelekea vijana wengi kujiunga na kundi la wazalendo kivu kaskazini ngoa lwanda boere ni mmoja wa makamanda w wazalendo kutoka APSLS yake yakegve karahire lengo letu ni kupiga kabisa huyo adui na kumrudisha ambako alitoka sababu eh, sisi tunataka eh, familia zetu zirudi ambako walikuwa wanakaa wa kila chakula ambayo wamepanda eh, wame ndani ya shamba zao alafu adui amekuja akiwaondoa huko ndiyo maana sisi tunapasha kumpiga na kumrudisha ambako ametoka na wa, watu ambao wanamsapoti huku m23 ikiendelea kushikilia sehemu kubwa ya masisi ruchuru sehemu ya nyiragongo ambako wakimbizi waendelea kupitia hali ngumu ya kimaisha wakiomba serikali kuwarudisha nyumbani kwao hoser malivika kumekucha afrika goma ni kumekucha afrika kutoka sauti ya amerika washington dc baada ya ripoti hiyo ya mwenzetu hostel malivika anamkaribisha tena bmj muridhi aendelee ukusomea habari zaidi za dunia wahafidhina nchini iran wamepata idadi kubwa ya viti katika uchaguzi wa chombo muhimu cha kidini na bunge la kitaifa vyombo vya habari vya ndani viliripoti jumapili huku wakikadiria idadi ya watu walioshiriki kuwa ndogo mno kura bado zimekuwa zinahesabiwa siku mbili baada ya uchaguzi wa ijumaa kwa ajili ya wabunge na kwa ajili ya baraza la wataalam ambalo huchagua kiongozi mkuu wa jamhuri hiyo ya kiislamu viongozi wa bunge hapa marekani jumapili walitangaza mkusanyiko wa miswada st ambayo inaweka viwango vya matumizi kwa mwaka mzima kwa baadhi ya idara za serikali kuu hatua ambayo ni yenye tija katika mchakato wa ufadhili uliokuwa umekwama kwa muda mrefu uliokumbwa na mgawanyiko mkali wa kisiasa kati ya vyama viwili pamoja na ugomvi ndani ya wa warpblicani wa baraza la wawakilishi hatua wa hiyo inalenga kukidi kanuni ya baraza la wawakilishi na kutoa angalau saa 7bb kwa wabunge kusoma mswada kabla ya kupiga kura na ni ishara nzuri kwamba wabunge watapunguza uwezekano wa kufungwa sehemu ya serikali tukiendelea na ripoti zaidi kutoka chumba chetu cha habari mji wa new york hapa marekani ulishuhudia msongamano mkubwa wa wahamiaji katika miezi ya hivi karibuni suala ambalo limesababisha malalamiko kutoka kwa baadhi ya viongozi na wakazi wa mji huo mea wa new york, eric adams mwishoni mwawiki alisema kuwa wamechoshwa na hali hiyo baada ya kugundua kuwa mamia ya wa wahamiaji walikuwa wamepewa hifadhi katika mazingira hatarishi na yenye misongamano mikubwa baadhi yao pia walionekana wakirejeshwa makwao kwa kutumia ndege kufuatia hali hiyo mwanzetu harrison kamau amezungumza na profesa david monda akiwa mjini new york ambaye hapa anaanza kwa kueleza taswira kamili ilivyo sasa kwa muda wa mwaka mmoja hivi zaidi ya wahamiaji laki mbili wamekuja kwa mji na imekuwa ni gharama kubwa kuwatafutia makao gharama kubwa kuwapatia lisho na pia shule na hospitali pia zimekumbwa na janga hili kwa hivyo wakaaji wengi wa new york wamegadhabishwa wamekasirishwa na hali hii hususan ukitafakari na kujua pia eh, kuna wenyeji wa mji huu ambao hawana makao ambao pia eh, wana changamoto zao na ni wamarekani raia wa hapa ambao pia wana shida zao profesa tumemuona mea eric adams akiwa amekasirika na kusema kwamba baada ya ufichuzi wa wakimbizi au whamiaji walikuwa wamefichwa au wamehifadhiwa kwenye makazi ambayo kulikuwa na misongamano akisema kwamba amechoka na kwamba sasa hawatavumilia tena kuwa na wahamiaji ambao wanaketi tu na wawafanyi chochote na pia tumeona baadhi wakirejeshwa makwao kwa njia ya ndege kutoka kule new york hilo nalo utasema vipi ni kero lakini ni ni mbarika kwa sababu mbili ya kwanza ni kwamba mji wa new york unajiita mji wa, wa kuwalinda wahamiaji yani sanctuary city kwa hivyo sheria za mji mhamiaji yeyote akija new york lazima atafutiwe makao la pili pia ni kikatiba huwezi tu kumshika mhamiaji na kumfurusha bila kumpitisha kwa miundu za kisheria ashtakiwe ahukumiwe aende jela kama yamekosea alafu arudishwe kwao kwa hivyo kuna changamoto hizo na eric adams kwa wakati huu yu yuko pahala pagumu kwa sababu e, gharama mji hauwezi kuendelea kugharamia hao wahamiaji na pia kisheria hawezi kuwapatia hao wahamiaji vibali vya kufanya kazi profesa mwisho kabisa sijui utazungumzia vipi kuhusu hali ya usalama mjini new york tumeshuhudia kisa kimoja ambapo kijana mmoja aliyekuwa na chini ya umri wa miaka kumi na minane alifiatulia watu risasi katika eneo ambalo lilikuwa na watu wengi tu swala la usalama utalisemaji ifikapo ni kuhusiana na uhamiaji kuna wahamiaji ambao wanafanya makosa lakini inaangaziwa ni kama wahamiaji ndio wanaleta hali ya kukosa kwa usalama lakini takwimu rasmi zinaonyesha wahamiaji hawafanyi makosa haya kwa kiwango kikubwa kuliko raia au wenyeji children are our future teach them well and let them lead the way show them all the beauty they possess inside give them a sense of pride to make it easier let the children's laugh. sauti hii ni ayati witney houston, houston na wimbo wake safi kabisa greatest love tunaendelea na ripoti zaidi kutoka chumba chetu cha habari nam ni kwamba namibia ilitoa wito wa kususia baadhi ya bidhaa za kampuni za israeli katika kesi iliyokuwa inasikilizwa katika mahakama ya kimataifa ya haki mjini the hege juu ya athari za kisheria na sera na desturi za israeli katika maeneo ya wapalestina vitalio angula anaripoti kutoka mjini windhk na patrick ndwimana mwenyewe anaisoma ripoti hiyo madini ya alimasi ni chanzo kikuu cha mapato kwa namibia na kuchangia kwa takriban asilimia kumi kwenye pato la taifa takwimu za biashara za mwaka222 zinaonyesha kuwa namibia inauza bidhaa za thamani ya dola milioni59 kwa israel kila mwaka bidhaa nyingi zikiwa alimasi na kuagiza bidhaa za dola milioni 38 kutoka israel hasa vifaa vya kungarisha alimasi kususia bidhaa na kampuni za israel kwenye ngazi ya kimataifa hata hivyo kunaweza kuathiri sekta ya limasi ya namibia na uchumi wake mfanyabiashara wa namibia anayehusika katika biashara ya limasi ambaye hakutaka jina lake litajwe amehoji ufanisi wa hatua kama hiyo First we have to prove that the person... kwanza unapaswa kuthibitisha kwamba mtu binafsi ana aina fulani ya uhusiano na israeli kwa njia gani unaweza kufanya hivyo hata sijui na hata uhusiano huu ukiwepo basi unapaswa kuuliza tena kwamba biashara hiyo inaunga mkono moja kwa moja au kwa njia yoyote itaathiri uungaji mkono kwa jeshi la israeli au utawala kwa kile wanachofanya sasa namaanisha wapi unaanzia kwa kugundua uhusiano wa aina hiyo baadhi ya wachambuzi wameelezea pia wasiwasi wao juu ya wa athari za vikwazo vya kimataifa dhidi ya israeli kwa mataifa ya afrika benji schulman ni mkurugenzi wa sera za umma kwenye shirikisho la kizayuni huko afrika kusini shirikisho la mashirika yanayoiunga mkono israel anasema mataifa ya afrika yananufaika zaidi kutokana na biashara na israel anasema baadhi ya faida hizo zinaweza kupunguzwa na vikwazo Namibia was to this path... ikiwa namibia itafuata mkondo huo itawaathiri tu wa afrika ambao wanafaidika kutokana na uvumbuzi wa israeli katika sekta ya maji huduma za afya kilimo na teknolojia namibia ni kati ya nchi 52 ambazo zinaitaka mahakama hiyo ya kimataifa kutoa msimamo wake juu ya athari za kisheria za sera na desturi za israeli katika maeneo ya palestina ikiwemo jerusalemu mashariki jamii na maendeleo leo inatupeleka huko nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo mwandishi wetu wa bukavu metima de la chance ameangazia kuhusu hali ya uchafu na takataka katika mji huo wa bukavu wenye wakazi wa patao milioni mb ila kwa sasa hauna jalala maalum za kutupia taka licha ya ahadi nyingi za mamlaka kutenga nafasi ya kutupia uchafu katika maeneo kadhaa ya mji wa bukavu uchafu na takataka za kila aina unaonekana uwazi licha ya juhudi za wakazi wanaojitahidi kila mara kufanya kazi za usafi maarufu hapa kazi hizo za usafi zinaitwa salongo yaani kazi za uzalendo bila kutarajia mshahara ishara rubala charle ni mkazi wa eneo la buholo ya sita katika mtaa wa kadutu mjini bukavu kila mara anashiriki kwenye kazi za salongo ili kusafisha eneo lake kwa kweli inachosha lakini kwetu vijana ishakuwa kama vile mazoezi tunau kila siku ya tatu tunapasha ifanya uchafu kwa kweli nakwamisha maendeleo maana tunayua maisha ambayo tunaishi katika mji wetu e, uchafu unaleta ugonjwa ugonjwa ikikuya pesa ambayo ingesaidia jamaa mwingine mambo kulipa masomo itaenda kuhospitali ku tayari kwanza tutasema kwanza mmtaa wetu wa kadutu aku na fasi ya kutupia uchafu yaani vua ikinyesha watu wote wanatupa uchafu kwenye mifereji sasa wakati zinatupiwa mmifereji zitafika wakati moja zitaenda zikusanyisha fasi moya na wakati watatosha uchafu watetia tu pembeni ya barabara lakini Uh, pran kalumuna ni mkazi wa eneo la kartier latin katika mtaa wa ibanda hapa hapa mjini bukavu anahisi nikana kwamba uchafu umegeuka kuwa tabia ya baadhi ya watu wa bukavu wanaosambaza uchafu popote kila mara bila kujaliu anzachafu naishi ndezienda kwangu kusk uchafu memvula kidogo ikanyesha buchafu bwaawaauta utakuwa oblige nawe uisafishe nawe utie tenatena mfereji nami vinaenda vili unashushua mwingine wa chini utakuwa hakutaka uchafu m buchafu nakukuta pale na mwingine navevia mwinginewngnenaeya mwingine mwingine mwingine na, webea, na, webea, na webea, kuta uchafu ni mugonjwa enyesha tuingia amwe ya buchafu ili kujaribu kupunguza kusambazwa kwa takataka mkazi huyu wa kata ya panzi mjini bukavu antonia chanseline ameamua kutelemshia taka za nyumbani mwake ndani ya mfereji unaopeleka hadi ndani ya mto ruzizi bila kujali uchafuzi wa mazingira ya mto huo unaotanganisha nchi za jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na rwanda antonia chanseline ikiala tunashusha juu tuko kulimanga kule chini tunaenda shusha mfurehi sasa yakabambi kwenye hakuko batu tunadubulia kule binashuka mpaka mruzizi naoshee tunawaza haiharibu juu inaingia direktma mule mruzizi mruzizi hamuna watu ni samaki zitavikula hadi sasa mji wa bukavu wenye wakazi yapata milioni mbili hauna jalala mamlaka ya serikali imesaini makubaliano kadhaa na baadhi ya mashirika yanayopitapita mitaani ili kukusanya takataka na kuzipeleka mbali katika mashamba vijijini ila inavyoonekana hadi sasa baadhi ya wakazi pia wanalalamikia hali duni ya maisha wakisema wanashindwa kulipa mashirika hayo amani safari ni mkazi wa kanzair mtaani kadutu huko dola kwa kila mkaaji tukashindwa kabisa sasa njo tuko naomba wako eh, ya jimbo watuoneshe yala la fasi ya kukwa na tia buchafu wakati ya mubutu balikuwa na lazimisha salongo me kwa kwaiisiku salongo ishakuwa hikosaa ni asambla hivikaribuni rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo feliksi chisekedi ametaja viongozi wapya katika miji na mitaa ya kongo ukiwemo mji wa bukavu furaha toto safari chimanuka ni naibu kiongozi wa mtaa wa ibanda anaahidi kulivalia njuga suala hili ajili ya maendeleo bora na sura nzuri ya mji wa bukavu tuko tunatafuta fasi yenye tutaifanya kwa kutupa uchafu kwa kusubiri kuko wao watu wenye wiko na, na, na mapartenariana sisi wanaenda tupa ngambo ya kalee kwenye kukofasi yenye mwingini yetu inatayarisha kwa kutupia buchafu pale njo tuko tunaomba wakaaji watungi mkono kwa sababu tuko tunatosha uchafu unatosha uchafu sai kando kando ya balabala magaribi unakuya unakutana iko pale tungiomba wakaaji watafute namna ya kutupa uchafu yao kukuya kuitia kubalabala huko hiyo magisi ma nasema ao watu wiko na ma na sisi na meri wakaaji wajiabone yako wali watu wanapita uh, kila siku ama kila posho kuogota vuchafu yao lakini hadi hapo juhudi za mamlaka kupata nafasi ya jalala ajili ya takataka za mji wa bukavu hazijakamilika kwa fursa hii pia viongozi hao wapya wameahidi kulishughulikia suala hili la jalala mitima de la chance jamii na maendeleo bukavu ufuatao sasa ni muktasari wa habari mwendesha mashtaka wa kieneo nchini bukina faso amesema jumaa kwamba takriban watu 170 waliuawa kwenye shambulizi katika vijiji vitatu kaskazini mwa nchi hiyo wiki moja iliyopita wakati hasia za wanajihadi zikiendelea kushamiri kwenye taifa hilo linaloongozwa kijeshi Maelfu ya, maelfu ya wafungwa walitoroka gereza la taifa la heiti lililopo katika mji mkuu wakati wa makabiliano ya bunduki usiku wa kuamkia jumapili kati ya polisi wa kitaifa na makundi yenye silaha afisa mmoja ameiambia voa makamu wa rais wa marekani kamala haris ametoa wito wa sitisho la mara moja la mapigano katika ukanda wa gaza na kushinikiza kwa dhati israeli kuongeza usambazaji wa misaada ili kupunguza kile alichokiita hali isiyo ya kibinadamu na janga la kibinadamu miongoni mwa wapalestina wakati huo huo makamu huyo huyo wa rais kamala haris aliongoza waandamanaji katika mji wa selma alabama hapa marekani kwa maadhimisho ya miaka hamsini na tisa tangu moja ya matukio mabaya zaidi katika historia ya nchi hii maarufu kama blood blsundy yni jumapili ya damu akisema harakati za haki ya kupiga kura zimeendelea hadi wa leomtangaz matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya mwelekezi wetu dadi balawe naitwa patrick nduimana hewani nimeshirikiana na bmj, BMJ moridhi kwa pamoja tuna waagendi tukiwatakia asubuhi njema