ay israil dibato ugu tahay isagoo kudodhii the- ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika oa ikitangaza kutoka wahinto karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa k2 a nusu jioni saa za afrika ya kati na saa m nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika kupitia citizen radio nchini kenya rfa nchini tanzania na 937 fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 na nairobi na 178 na mombasa 128 lubumbashi 962 goma 974 bukavu na 977 kisangani nchini drc na 143 kigali rwanda ninayowakaribisha hi leo ni mimi patrick ngwimana katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki lakini kwanza tunakusomea habari za dunia kuanguka kwa mgodi mdogo wa dhahabu sio halali kusababisha vifo vya takriban watu 22 kaskazini mwa tanzania kufuatia mvua kubwa ulionyesha afisa mkuu mmoja wa serikali alisema siku ya jumapili ajali hiyo ilitokea mapema jumamosi katika mkoa wa simiyu baada ya kundi la watu wenye umri kati ya miaka 24 na, na 38 kuanza uchimbaji wa madini katika eneo ambalo shughuli zilikuwa zimezuiliwa kutokana na mvua zinazoendelea kunyesha mkuu wa wilaya ya bariadi mkoani humo simon simalenga aliambia shirika la habari la reuters awali tuliambiwa kuna watu 1ti hadi ishirini ambao wamekwama kwenye mgodi lakini atimbaya, kwa bahati mbaya tuliisha kuopoa miili ihibl alisema na kuongeza kuwa zoezi la utafutaji na uokoaji linaendelea japo karibu vifusi vyote viokuwa vimewafukia sasa vimeondolewa rais wa tanzania samia sulu hassan ametuma salamu za rambirambi kwa ndugu jamaa na marafiki akiandika kwenye mtandao wa x imepokea kwa masikitiko makubwa taarifa ya vifo hivyo vya watu zaidi ya ishirinamoja kufuatia ajali ya kufunikwa na ardhi katika mgodi wa ngalita wilaya ya bariadi mkoani simiyu ndugu zetu hao walikuwa wachimbaji wadogo katika eneo hilo wakijitafutia riziki zao familia zao na kuchangia maendeleo ya taifa letu akiongeza kwamba vyombo vya ulinzi na usalama vikishirikiana na uongozi wa mkoa vnaendelea juhudi za kutafuta miili mingine ambayo bado imekwama ndani ya vifusi waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu aliapa siku ya jumamosi kuendeleza vita dhidi ya hamas hadi ushindi akiendeleza mashambulizi yake huko gaza katika mkesha wa kumbukumbu ya siku mia moja za vita vita hivyo vilichochewa na shambulio la hamas la oktoba sb kusini mwa israel siku mbaya zaidi katika historia ya nchi hiyo zaidi ya watu 2 wameuawa nchini israel na karibu4 hukoukandawa gaza wameuawa na zaidi ya ailm ya, ya wakazi wa gaza wakati ho maelfu ya watu walianza maandamano ya saa 24 mjini tel aviv jua mosi usiku wakiitaka serikali kuwarudisha mateka nyumbani baada ya siku moja ambao akiwa na hamas kwenyara, Square, na picha za watu waliteka nyara walikusanyika katika uwanja hostages mkabala na wizara ya ya ulinzi israel ambayo imekuwa pa kukutana kwa watu hao nchini komoro leo jumapili katika uchaguzi uchaguzinatarajiwa kukabidhi mhula wanne wa, wa miaka mitano kwa rais azai yasumani ambaye amekabiliwa ya na wapinzani watano katika upigaji kura ambao baadhi ya viongozi wa upinzani wamesusia vituo vya kupigia kura vilifunguliwa kote katika visuo hivyo vya bahari ya hindi kuanzia saa bl asubuhi kwa wapiga kura wapatao laki waliojiandikisha kati ya watu wake lakinn upigaji kura ulimalizika saa kb za jioni komoro imekumbwa na mapinduzi takriban ishirini au umajaribia w mapinduzi tangu uliopata uhuru wake kutoka ufaransa 9 na ni chanzo kikubwa cha tatizo la uhamiaji lakisiwa kilicho karibu cha ufaransa chama iyote baadhi ya viongozi wa upinzani wametawita kususia uchaguzi wakishutumi tume ya uchaguzi kwa kipendelea chama tawala tume hiyo imekanusha hilo ikisema mchakato huo utakuwa wazi naendelea kusikiliza habari za dunia idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa ikitangaza kutoka washington dc namibia imelaani uamuzi wa mtawala wake wa zamani wa kikoloni ujerumani wiki hii kukata shutuma dhidi ya israel na afrika ya kusini ya mauaji alaiki katika mahakama ya kimataifa ya haki icj afrika kusini ilifungua kesi ya dharura katika mahakama ya icj ikisema kwamba israel inakwenda kinyume na mkataba wa mauaji ya kimbari wa umoja wa mataifa uliotiwa saini 948 kufuatia mauwaji ya Holocaust, na inataka mahakama hiyo kusimamisha mara moja operesheni zake za kijeshi huko gaza ambazo zilianzishwa baada ya mashambulizi ya hamas ya oktoba s namibia nchi ya kusini mwa afrika ambako ya laiki ya kwanza ya karne ya ishirini yalifanyika chini ya utawala wa kikoloni wa ujerumani inapinga uungaji mkono wa ujerumani wa dhamira ya mauaji ya kimbari ya taifa la kibaguzi la israel ofisi ya rais ilisema katika taarifa yake ya jumamosi jioni wizara ya mambo ya nje ya china na balozi zake duniani kote mwishoni mwa wiki walizionya nchi mbalimbali dhidi ya kukiunga mkono chama cha taiwan democratic progressive party dpp na kulaani serikali za kigeni zinazompongeza rais mteuli wa kisiwa hicho lin chingte baada ya mgombea urais wa chama cha dpp lai kushinda uchaguzi siku ya jumamosi mawaziri na wanasiasa kadhaa kutoka nchi ambazo zina ushirikiano wa karibu na katika hali isiyo rasmi na kisiwa hicho kinachojitawala walituma salamu za pongezi kwa lai na dpp hii ilipelekea majibu ya haraka kutoka kwa balozi ya china zikiangazia kutofurahishwa beijing na nchi nyingine zinazoonekana kutoa halali kwa mgombea na chama cha siasa ambacho kama nguvu za kujitenga zikitumaini kuigeuza taiwan ni siaac n ana kitumaini kugeuaai mbao alipewa kiti cha ufalme sikuya ambaye liju rasmi baada ya miaka maka hamsna mba hukumate mkubwa wa watu ikikusanyika katika mji mkuu kushuhudia historia magret mwenye umri wa miaka 83 alishangaza taifa katika mkesha wa mwaka mpya alipotangaza kuwa amepanga kwa kiongozi wa kwanza wa ufalme wa denmak katika takriban miaka 9 kuachia kiti cha enzi kwa hiari mfuulizo huo uliirimaishwa wakati maret alipotia saini tamko la kuachia umalkia wakati wa mkutano wa baraza la jimbo la bungeni ikulu ya kifalme lisema denmark mojawapo mataifa ya kale zaidi ya kifalme duniani hawana hafla ya kutawazwa safi sana msikilizaji karibu kwa kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika nimekamata position hapa studio mimi inaitwa bmj mridhi tu andamane pamoja basi ni jumapili nyingine ambapo nakamata salamu zenu naona mmeandika kwa wingi wengine wametuma salamu kwa njia ya simu eh, lakini tutajaribu kupata wengi tuwezavyo katika dakika ambazo tumepewa hapa studio hii leo katika eh, mpango huu wa salamu na muziki bila kupoteza wakati nianze naye mbusi ya mwenda msasecha anasema yuko kambini nyarughusu kasulu kigoma kule tanzania anasema ningependa kutuma salamu zangu kwa kaka yangu elenda akiwa bangwe makobola na dada nyota neshimo akiwa nemba nchini drc mwingine ni moses edward mdela anasema ni wa wa family grupe E, anasema yuko kule manyara tanzania salamu zangu ziende kwa filipo memba josef asenga padri moshi goligota magabe mawazo malemi bakari hamisi babu alhaji makumba marko sule neema kimario emanuel na vilevile vile anasema ujumbe eh, kila jambo na wakati wake kila jambo na wakati wake ujumbe huo eh, wake moses edward mdela kutoka kaunti ya bungoma kenya huyu ni rogers w rowchet anasema zangu salamu ziwafikie wazazi wangu patrick chetambe mamangu agnes na fula wote wakiwa marakaru na waombea maisha mema kwa njia ya simu Uh, naomba pia uh, ni wote ambao wanasikiliza kipindi hiki shukran sana rogers sanaroew yunisi mkombozi anasema yuko kule drc hakusema ni wapi lakini amesema zangu salamu zimfikie mama mzazi mlenga mtambala popote alipo nchini kongo na naomba muziki wa ali kiba uitwao mbio asanteni asantenea wa ali ilionea wa malavioo oh. ilawekwa vil e, taishina wewe lla oh, achowesherie baknanani oh. ita i sana kii majivu sipati na moyo rachoshakili kwa mapenzi ya kufosi kupenda basiko hamani kwangu tabani sisawa ni bora unipe moyo wangu nufici i anaondoka na kibao chake ali kiba kama alivyoomba msikilizaji kibao kinajulikana kama mbio e, basi e, kinatufikisha katika e, zamu nyingine ambapo tunaangalia salamu za wasikilizaji e, kama agustino samson ngolewa anasema yuko kule iringa tanzania kwanza anasema voa nawapenda sana salamu zangu hususan ziende kwa husen mtuya akiwa dareissalam amidu mtuya akiwa dareissalam samson ngogelwa akiwa kilimanzowo andeligo gogelwa kule kule kimili nzoowo huyu mogire machuki anasema yuko kule kisii kenya hakusalimia watu kwa moja kwa moja au mmoja mmoja lakini amesema hivi salamu kwa wasikilizaji wote wa idhaa ya kiswahili ya voe nawatakia wikend njema shukran sana mogire machuki fuso fuso anasema yuko kule ilemela mwanza tanzania anasema salamu zangu kwanza ziende kwa edward jashi sali muzali sali frank shayo jafari kopo frank utei shukuru ndembo ujumbe salamu sio umaarufu bali salamu hutolewa na mtu anayekupenda nichukue salamu zingine hapa zake priskusi anaeli sambaya anasema yuko nzega tabora tanzania salamu na muziki kwanza kwa mtangazaji wa zamu hapo studio na mimi hapa bmj mrithi shukran sana priskusi anayelisambaya kwa salamu zako hizo pia unaendelea kusema kashindie mjomba wa mtu solomoni njiku akiwa nzega sombi mtemi akiwa mamise singida fundi kinyozi maiko noga akiwa nzega na unamalizia na basila binti kimaryo akiwa pasua moshi ujumbe uzee haukimbiwi jamani haya siongezi chochote hapo hosefa anasema mabama tabora anatokea huko anasema anawakilisha Miami social mayamisilmdia team anasema zangu salamu ziende kwake bahati okech akiwa mara tanzania mariam Ma- michael akiwa nginiziwa nzega tanzania mwajuma idi akiwa mabama tabora tanzania na joshua mtango akiwa mgaragaza kigoma tanzania pamoja pia na salom salome mpelele wa matunga sumba wanga tanzania na kwa hizo salamu kutoka sumba wanga msikilizaji naona wakati umewalio kupata kibao chetu e, cha pili hapa namuona mwanamziki nadia mkame kwa mbali akishirikiana naye huyu udarasa wanasema siko shua tuende kazi nadia nadia mukame msikilizaji anatokea jamhuri e, ya kenya na bila kusahau pia naye darasa anatokea tanzania kwa hivyo unakuwa Ananas. ni ushirikiano wa kijumuia huu uh, twende kazi siko shua mziki siko shua msikilizaji chini kwa chini hapo nadia na mukami na darasa wanamziki itajika hawa kutoka afrika mashariki safi kabisa basi unatufikisha wakati huu tuangalie nini ambacho uh, kinaendelea uh, kupitia njia za simu kwenye laini ya simu sasa tuko na mmoja wa uh, mashabiki wakubwa wa kipindi cha salamu na muziki kutoka tanzania hatupatie e, jina lake na pahali yupo alafu utumwa salamu kwa watu wa watano sita namna hii na uwape ujumbe naitwa vedasto romani mkazi wa nzega tabora tanzania salamu zangu ni kwa jenifa romani mama yangu mzazi romani kaa romai profesaroma s akiwa kingai analesambaa akiwa nzega amina mlaki akiwa dar daresslamu pamoja na watangazi wa voa oa kiswahili shukran sana je ujumbe unawambia nini ujumbe nawaambia nawambia sana asante sana endelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na waambie wengine pia waendelee kusikiliza kipindi hiki hasa cha salamu na muziki kutoka hapa washington asante sana tukitoka salamu hizo kwa njia simu msikilizaji tunaingia tena kwenye ukurasa wetu wa facebook ambako e, kama ilivyostudi mmeandika kwa wingi e, tutasoma tu zile tutakazoweza lakini pia kumbuka kwamba pale kwenye facebook yale yameandikwa pia hizo ni salamu tofauti tu ni kwamba haziendi hewani lakini watu wamesalimiwa na watu wanasalimika wakimwungi goweko tabora napenda kumtumia aa, mamangu mzazi akiwa morogoro na ndugu na jamaa wote popote pale walipo yee yeah, anasema anasema yuko tabora nafikiri lakini jina lake hasa ni doto fimbo na ako kule wakimungi goweko tabora unasafiri na voa kutoka hapa washington kipindi ni salamu na muziki uko nami bmj mridthi na nikiangalia hapa kwenye ukuta naona muda unakimbia kweli kweli lakini siwezi kuondoka kabla sijasoma hizi salamu ambazo pia zimetumwa kwa njia ya barua pepe ukipenda email kwa voa swahili Com. galama maluta anasema ako kule isolo magu mwanza tanzania zangu salamu kwa leo ziende kwa watangazaji wote wa voa marafiki zangu popote walipo mama yangu mzazi sofia bugalama akiwa mwanza tanzania mke wangu mpendwa sara john akiwa mwanza tanzania familia ya maluta wakiwa kijiji cha cheyo isolo magu mwanza tanzania anasema ujumbe voa haina mpinzani huyo ni ngalama maluta mudao mkubwa wa voa na asanti sana pia kwa kutusalimia watangazaji na vile vile ujumbe wako e, tunashukuru sana ngalama maluta waziri wa mambo ya salamu mwheshimiwa dus masunga anasema ako kule igigwa sikonge tabora tanzania zangu salamu kwanza zimwende mapema ndula nasoro maziku muhamed mwinyi james ta na emmanuel humba ujumbe dunia ni darasa anamaanisha darasa hapo nafikiri kwamba unaweza kujifunza mengi kutoka duniani lakini ameandika darasa jafetisdori uh, anasema yuko katapulo kalambo rukwa tanzania anasema salamu zangu kwa wafuatao oswini kipeta emmanuel ngalawa winifredi juma mintanga uh, mwalimu kasolokleofas na dalali mtoto wa mpanda katavi na unamalizia na festo beda anasema mtu pesa mwanambuke pia pamoja na watangazaji wote wa voa swahili na wasalimia huyo ni jafet isidori salamu za mwisho mwisho msikilizaji kabla hatujafunga na kibao cha muziki naona ni huyu lukas alberto museti anasema yuko jijini dodoma tanzania anasema angependa salamu zake ziende kwake ruta hiwa busisi mage mbisi king majuto lukas sijui kama ni mage mbisu ama mage mbise lakini ameandika mage mbise lukas yeremia baba hapi aliyependa mwanyika king majuto na zarezi mwa kipembe pamoja na elias shiguta mwingine ni gakala fikiri anasema ni mkongo wa salamu a afrika mashariki na kati na yuko kule ngokolo shinyanga tanzania ameandika wengi nitasoma wachache tu kwa sababu ya muda salamu kwa baraka rabani paskalini lukas njambi sidi yafuguru matikiti mohamed mashaka subi mkonole juu madunga mohamed kachuru nazaret mwakipembe nicolas kayago na nyanda mayala mmesalimua nyote na gakala fikiri mwingine hapa rakaraka ni musa mjengi anasema mwenyekiti mkuu wa wasakatonge salam club dar darssalaam ah, anasema yuko kule magomeni kagera tanzania tena asema salamu zake ziende kwa emmanuel charles mc marsi abubakaabubakari Abu ngeresi mtu pesa mwanambuke mayala mashili na letiia shilogile ujumbe nawatakia jumapili njema abdul kumuntu anasema yuko jijini bujumbura huko ni burundi msikilizaji anasema anawasalimu jamaa na marafiki wote wa burundi mamangu dadangu asia akiwa tarafani rugombo dada yangu anzirani sikitu akiwa kizuka rumonge na namsalimu jamaa yangu emanuel na kwa wote wanaonifahamu tanzania rwanda uganda kenya wote wote anasikika huyu ni mwanajumuia anasalimia wote kwa ujumla katika ukanda mzima salamu hizo zimetoka kwa abdul kumuntu msikilizaji mskilizaji hizo salamu zinatufikishia mwisho wa kipindi chetu hiki cha voe salamu na muziki kutoka hapa washington aliyekuenjesha mpango huu naitwa bmj mrithi usikose kuungana na wenzangu wiki ijayo wa kipindi kingine cha salamu na muziki e, wakati kama wa leo lakini basi kama ilivyo ada siwezi kukuacha bila kibao hiki na kuacha na huyu mwanamziki E, safi kabisa kutoka uganda anajulikana kama juliana kanyomozi anakuambia mwana e, mapenzi moto moto wimbo unapendwa sana kwenye harusi harusi siku hizi sikia kitu hiki na kwa heri ya kuonana naitwa bmj mridhi okay. I'm going to go the asante sana bmj mrithi wa kipindi hiki cha salamu na muziki basi kabla ya kukamiisha matangazo tupate muktasari wa habari kwangu kwa mgodi mdogo wa dhahabu sio halali kumesababisha vifo vya takriban watu ishirinna kaskazini mwa tanzania kufuatia mvua kubwa iliyoonyesha afisa mkuu mmoja wa serikali alisema siku ya jumapili waziri mkuu benjamin netanyahu aliapa siku y jumamosi kuendeleza vita vya nchi yake israel dhidi ya hamas hadi ushindi akiendeleza mashambulizi yake huko gaza katika mkesha wa kumbukumbu ya siku o za vita mamia ya wanandoa walikusanyika katika mji mkuu wa ethiopia siku ya leo jumapili ili kushiriki katika sherehe ya harusi ya kitamaduni tukio la kwanza la aina hiyo katika muongo mmoja kulingana na waandamanaji pamoja na washiriki wakiwa wmevalia nguo nyeupe za kitamaduni wanandoa hao waliimba na kucheza barabarani nje ya ukumbi huo kabla sherehe kuanza wakiwaleta pamoja wa ethiopia kote nchini upigaji kura ulifanyika nchini komoro hii leo katika uchaguzi unaotarajiwa ka kabidhi wa wanne wa miaka mitano kwa rais azalia sumani ambaye anakabiliwa na wapinzani watano katika upigaji kura ambao baadhi ya viongozi wa upinzani wamesusia na nabibia milaani uamuzi wa mtawala wake wa zamani ujerumani wikihii ikata shutuma dhidi ya israel na afrika kusini ya mauaji halaiki katika mahakama ya kimataifa ya haki ya icj na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswaheli ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1n usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick nduimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc