aya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekanii d hau jambo msikilizaji mahala popote pale unapotusikiliza ninayekukaribisha hivi sasa naitwa mkamiti kibayasi ambapo matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika ikiwemo radio free africa ambayo anasikika kote nchini tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa mafupi na radio citizen inayosikika kote nchini kenya atikan pia kupitia mtandao wetu wa voa karibu sana miongoni mwa ripoti tulizokuandalia ni kwamba wana mazingira wanataka viongozi wa nchi zisizofungamana na upande wowote wanaohudhuria mkutano wa 19 wa vuguvugu hilo jijini kampala uganda kuweka shinikizo kwa nchi zilizoendelea kuanzisha hazina mabaadiliko ya hali ya hewa itakayotumika kudhibiti mabaadiliko ya hali ya hewa na katika ripoti nyingine ni kwamba wanawake nchini tanzania wamelalamika utozwaji wa, uto wa fedha katika vituo vya afya na hospitali wakati wa kujifungua licha ya serikali kutangaza huduma hiyo ni ya bure hali inayosababisha kuongezeka kwa vifo vya akinamama na watoto basi msikilizaji sekunde chache zijazo nitakusomea habari muhimu za dunia ambapo najumuika naye sande shomari vikosi israel vilifanya mashambulizi mapya ya anga ad nkote ukanda ga- wa gaza wakati wizara ya afya inayoendeshwa na hamas huko gaza imesema jumatatu kuwa mashambulizi ya israel yaliua zaidi ya watu 3 siku moja iliyopita jeshi la israel limesema jumatatu kuwa operesheni zake ni pamoja na kuwaua wanamgambo watano kaskazini mwa gaza ambao walikuwa wakijaribu kupata silaha pamoja na mashambulizi ya anga na ardhini ambayo yaliharibu ghala za kuhifadhi silaha katika eneo la an s kusini mwa gaza wizara ya afya ya gaza ambayo haitofautishi kati ya wapiganaji na raia katika idadi ya watu waliouawa imesema jumatatu kuwa idadi ya waliokufa kutokana na kampeni ya kijeshi ya israel imeongezeka hadi24 huku wengine zaidi ya wakijeruhiwa israel ilianza kampeni yake ya kijeshi ya kuliangamiza kundi la hamas baada ya wapiganaji wa hamas kuvuka mpaka na kuingia kusini mwa israel hapo oktoba 7 na kuwaua watu el12 na, na kuwateka nyara watu m2 40 katika shambulio hilo la kigaidi umoja wa mataifa umeomba dola bilioni 42 kwa ajili ya misaada ya kibinadamu kwa watu wanaokabiliwa na athari za vita vya takriban miaka miwili ndani ya ukraine pamoja na mamilioni ya wakimbizi ambao wamekimbilia nchi nyingine katika eneo hilo katika taarifa ya pamoja shirika la misaada ya kibinadamu la umoja wa mataifa na shirika la umoja wa mataifa la kuhudumia wakimbizi unhcr limeangazia mashambulizi ya anga ya hivi karibuni ya rasia ikisema ghasia hizo zinaonyesha raia y kuchoshwa na gharama ya vita huku pia ikitoa wito wa kuzingatia hali ya baridi kali ambayo inafanya utoaji wa misaada ya kibinadamu kuwa ya dharura zaidi komoro walipiga kura katika uchaguzi wa rais siku ya jumapili huku rais wa sasa azali asumani akisema anaimani kupata ushindi wakati upinzani unadai kulikuwa na udanganyifu katika uchaguzi viongozi kadhaa wa upinzani katika visiwa vya bahari ya hindi walikuwa wamewataka wapigaji kura kususia uchaguzi huo ambapo wagombea watano wamejitokeza dhidi ya asumani mwenye umri wa miaka stii na mitano kushika nafasi hiyo ya juu ninaimani kwamba nitashinda duru ya kwanza ni mwenyezi mungu ambaye ataamua na watu wa komoro rais alisema baada ya kupiga kura katika mji wake wa misoje nje kidogo ya mji mkuu moroni kama nitashinda duru ya kwanza itaokoa muda na fedha aliongeza lakini wagombea wa upinzani walishutumu udanganyifu na masanduku kuja kura katika maeneo kadhaa baada ya upigaji kura kuanza kwa kuchelewa mfumuko wa bei nchini nigeria umeongezeka kwa kiwango cha juu sana ambacho akijawahi kushuhudiwa kwa zaidi ya miaka ishirini mwezi disemba kutokana na kupanda kwa bei ya chakula ikisababisha wasiwasi wa mzozo wa gharama ya maisha pamoja na kuweka shinikizo zaidi kwa benki kuu ya taifa kuongeza viwango vya riba ripoti ya shirika la habari ya routers inasomwa hapa na patrick ndwimana mfumko wa bei za bidhaa zinazotumiwa na wanunuzi uliongezeka kwa mwezi wa 12 mfululizo mwezi desemba hadi asilimia 2892 ikilinganishwa na asilimia 2820 mwezi novemba ofisi ya taifa takwimu imesema jumatatu tatu mfumko wa bei katika taifa hilo lenye uchumi mkubwa na watu wengi barani afrika haujawahi kupanda kwa kiwango hicho tangu katikati ya 1996 kiwango cha mfumko wa bei ya chakula ambacho huchochea zaidi mfumko wa bei nchini nigeria kiliongezeka kwa asilimia 3393 disemba ikilinganishwa na asilimia 3284 mwezi novemba ofisi ya takwimu imesema bei ya vyakula tofauti ikiwemo mkate nafaka mafuta samaki nyama matunda na mayai ilipanda wachambuzi wanasema bei ya juu ya mafuta na kudorora kwa sarafu ya naira ilisababisha pia mfumko wa bei mchambuzi wa masuala ya uchumi barani afrika david omojomolo amesema mfumko wa bei utazidi kuongezeka akitaja athari za mzunguko wa pili kutokana na kuondolewa kwa ruzuku ya mafuta mwaka jana na kudorora kwa thamani ya naira ametabiri kuwa mfumko wa bei utavuka kiwango cha asilimia 30 mwishoni mwa robo ya kwanza ya mwaka huu na kusema hautapungua hadi katikati mwa mwaka huu wa 24 unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa mafuriko makubwa yaliikumba marisho siku ya jumaatatu wakati kimbunga cha hatari cha kitropic kilipokuwa kinakaribia katika taifa hilo la kisiwa cha bahari ya hindi baada ya kukumba eneo laion la ufaransa picha zilizochapishwa na vyombo vya habari vya eneo hilo katika kisiwa kidogo cha paradise, zilionyesha magari ya kizama au kuchukuliwa na maji yaliyofurika mitaani uwanja wa ndege wa kimataifa ulitangaza kuwa utafungwa kuanzia saa kumi nanusu jioni kwa saa za huko hadi itakapotolewa taarifa zaidi wakati mabenki of izi za serkali na biashara nyingine za binafsi zikifunga ofisi na kuwarudisha wafanyakazi majumbani idara ya hali ya hewa ya mauriios mms imesema katika taarifa kwamba tahadhari ya kimbunga cha daraja la tatu kati ya viwango vinne imeanza kutumika na kuwashauri wananchi kukaa katika sehemu salama huku hali ya mvua ikitarajiwa katika saa zijazo mkuu wa zamani wa wafanyakazi katika jeshi la bukina faso ambaye alifutwa kazi mwezi oktoba ametekwa nyara kutoka nyumbani kwake na watu wasiojulikana waliokuwa na silaha vyanzo karibu naye vimesema jumaatatu walifunga vitongoji wakaizingira nyumba yake kabla ya kumchukua chanzo cha usalama kilicho karibu na mkuu huyo wa zamani wa polisi afp luteni kanali evrand somda alichukuliwa jumaapili kutoka nyumbani kwake katika mji mkuu wa gadogo iliongeza hatujui kama ni kukamatwa kwa amri ya jeshi au mamlaka ya mahakama au kama ni utekaji nyara mwingine chanzo kingine cha karibu na somda kilieleza somda alifutwa kazi wiki moja baada ya maafisa wanne wa polisi kukamatwa kwa tuhuma za kuhusika katika njama dhidi ya usalama wa taifa ambapo utawala wa kijeshi ulisema ulizuia afisa huyo aliyeheshimika somda alikuwa katika uwadhifa huo tangu februari efbishirin lakini aliona nafasi yake ikidhoofishwa kutokana na kukamatwa kwa maafisa hao wanne ambapo walikuwepo washirika wake wawili wa karibu endelea ya kusikiliza matangazo ya kumekuucha afrika ktangaza jioni kutoka idhaa ya kisuhili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc na mskilizaji basi baada ya kupata habari za dunia na mkamiti kibayasi tuendelee katika ripoti zetu na ripoti zetu naruko uganda wanamazingira wanataka viongozi wa nchi zofungamana upande wowote ya yani unahudhuria mkutano wat wa, wa vuguvu hilo ijini pra kuweka shinikizo kwa nchi zilizoendelea kuanzisha hazina ya mabadiliko ya hali ya hewa itayotumika kudhibiti hali hiyo wanamazingira wanasema afrika inachangia asilimia ndogo katika mabadiliko ya haliya hewa lakini huathirika kwa kiasi kikubwa mwendeshiwetu sadam mobale anripoti kamili kutoka kampala wanamazingira nchini uganda wanataka viongozi wanaohudhuria mkutano wa nchi zilizofungamana na upande wowote yani movement, katika kongamano la 19 kuweka shinikizo kwa nchi zilizoendelea kuanzisha hazina itakayotumika katika udhibiti wa mabadiliko ya hali ya hewa ambayo yamekuwa changamoto kubwa katika bara la afrika wanamazingira wanasema bara la afrika linachangia asilimia 4 pekee ya mabadiliko ya hali ya hewa lakini huathirika zaidi na mabadiliko hayo peter vavyenda ni mwanamazingira na mhadhiri katika chuo kikuu cha makerere nchini uganda mabadiliko yale ya hewa ambayo tunashuhudia kwa sasa hajasababishwa na uganda peke yake tuko miongoni mwa nchi zinazotoa kabon ndogo kabisa nchi zinazotoa gesi ya kabon ni zile ambazo zimeendelea kama marekani na china lakini sisi ndo huathirika zaidi nchi kama hizo zinapaswa kushinikizwa kulipa hazina itakayotuwezesha kukabiliana na janga hili hivi maajuzi nchi za afrika mashariki zimeshuhudia mafuriko makubwa ambayo yamesababisha vifo na uharibifu wa mali kwa sababu ya mabadiliko ya hali ya hewa katika mkutano huo wajumbe kutoka mataifa ya kiarabu zikiwemo algeria iran libya moroko palestina na pakistani yalikubaliana kwamba waraka wa mwisho haufai kufunguliwa tena pasina mazungumzo ya kiufundi yanayoangazia swala la palestina na mauaji ya kila siku ya wanawake na watoto yanayoendelea katika ukanda wa gaza Uh, hatuwezi kuanzisha mazungumzo katika mkutano pasina mazungumzo ya kiufundi yanayoangazia watu wetu kule gaza kunapaswa kuwe na msaada wa kimsingi kusaidia watu wa gaza tunapaswa pia kuzungumzia kusitishwa kwa vita kule gaza na mwisho kulani uhalifu dhidi ya binadamu wachambuzi hata hivyo wanasema licha ya maazimio yatakayoafikiwa katika mkutano huu hayawezi kutekelezwa pahali popote kwa sababu sio ya lazima isaac shinyekwa ni mtafiti katika kituo cha utafiti na sera za uchumi uganda changamoto ambayo iko sasa ni utekelezaji maazimio ambayo yataafikiwa yatapakia tu kwa mazungumzo lakini hayatatekelezwa siyo ya lazima lakini hii itasaidia tu kuonyesha mawazo ya nchi hizo lakini hayatatekelezwa kongamano hili litaendelea kwa siku tatu ambapo uganda inatarajia kuchukua wenyekiti wananallin movement kutoka kwa azerbaijan nanallin movement ilianzishwa mwaka wa 1956 nchini yugoslavia kwa ajili ya kuendeleza maslahi ya nchi zinazoendelea na sasa ina wanachama 120 sadamubale sauti ya amerika kampala nam asante sana sada mabaya kutoka pale kampala uganda sasa tulekee hadi nchini tanzania ambapo wanawake nchini humo wamelalamikia utozaji wa fedha katika vituo vya afya na hospitali wakati wa kujifungua licha ya serikali kutangaza huduma hiyo ni ya bure haya inayosababisha kuongezea kwa vifo vya kina mama na watoto huku wadao wakiitaka serikali kuongeza bajeti katika sekta y afya ili kuhakikisha uwepo wa vifaa vya kutosha vya kutolea huduma hiyo na kusaidia kupunguza vifo vya mama na mtoto madi sheto adablyh issalam amri ramadan ala yo hivi karibuni kumekuwa na ripoti ya vifo vya kina mama na watoto vinavyotokea wakati wa kujifungua vinavyosababishwa na baadhi ya kina mama kukosa fedha kwa ajili ya kulipia gharama za huduma ya uzazi wanawake hao wamekuwa wakitakiwa kulipia gharama za huduma ya uzazi hasa wakati inapotokea changamoto inayohitaji kufanyika upasuaji licha ya huduma hizo kusemekana kutolewa bure katika hospitali zote nchini tanzania kama anavyoeleza agnes atanasi kutoka mkoa wa songe serikali yetu inatuambia kwamba huduma ya mama na mtoto ni bule lakini ni kitu ambacho hakipo kabisa kwa sababu ukiangalia hospitalini ukienda kwa kweli wakina mama wanapata changamoto kubwa huyu mama anapokuwa anajifungua kuna hela ambazo anaambiwa atoe pale na hasa pale inapotokea kwamba huyu mwanamke ameshindwa kujifungua anatakiwa apate msaada wa kufanyiwa operesheni wanawake hawa wanaendelea kusema licha ya kutozwa gharama za kujifungulia lakini pia wamekuwa wakitakiwa kutoa pesa kwa ajili ya vifaa vya maandalizi ya kujifungulia kama vile glov nyembe pamba pamoja na mipira ya kutandika kitandani huku baadhi ya vituo vya afya vikiwataka baada ya kujifungua ndugu zao kuchangia damu kabla ya mzazi kutolewa hospitali saraminga kutoka tunduma ni moja wa athirika wa ukosefu wa huduma ya uzazi kutokana na kukosa pesa ya kulipia matibabu hali iliyopelekea ndugu yake kumpoteza mtoto wake katika chumba cha upasuaji sasa unapoingia pale unakuta ndugu yako hali ni mbaya ndonasema jamani inakuwaja wanasema hapa ni hela yako tu yani usipotoa hela na doa si tunamshangaa hivyo hivo kwahiyo wakaja kutuambia tutoe laki na nusu ili afanyiwe lakini kwa muda uliokuwa amechelewa ni kweli tulitafuta hiyo laki na nusu alifanyiwa lakini ikawa ni late basi katoto kakaa hata hivyo watetezi wa haki za binadamu wanalitazama swala hili kuwa linachangiwa na ufinyu wa bajeti katika wizara ya afya wakili anahenga ambaye ni mkurugenzi mtendaji wa kituo cha sheria na haki za binadamu nchini tanzania ameitaka serikali kuongeza bajeti katika wizara ya afya ili kusaidia kupunguza vidadi ya vipyo vya mama na mtoto nigeshauri bajeti ya afya iende kwenye hospitali kwa kiasi kinachotosheleza tunajua kunaga bajeti ambayo inatosha lakini iwe bajeti ambao tunajua ama kuna wanawake mi b kwenye kituo fulai cha afya kwa wastan wanajifungua basi iende hiyo mi bl kinachotakiwa akizungumza na sauti ya amerika mkurugenzi wa huduma za afya uzazi mama na mtoto d ahmadi makuani amesema serikali ipo katika kulifuatilia swala hilo, na hilo hivi karibuni watatoa tamko rasmi la serikali juu ya changamoto hizo amri ramadhani sauti ya amerika daressalam shukran sana amri ramadhani na tukielekea nchini kenya bunge la kitaifa la nchi hiyo wiki hii inatazamiwa kwanza kukusanya maoni ya umma kuhusu mswada wa nyumba za bei nafuu ambao unalenga kutoa mfumo wa kisheria wa kuanziwa kwa hazina ya nyumba ya gharama nafuu licha ya mahakama kuamuru kutoza ushuru wa nyumba kuwa ni kinyume na katiba mwandishi weto a nairobi kene wandera ana tarifu zaidi jumatano wiki hii bunge la kenya la kitaifa kupitia kamati ya kiidara kuhusu fedha na mipango ya taifa na ile ya nyumba na mipango ya miji kwa kipindi cha siku kinann zijazo linaanza kupokea mawasilisho ya hati za maoni memoranda na pingamizi kuhusu msuada huo wa ujenzi wa nyumba nafuu kutoka kwa umma na washikadao sekta muhimu wataalamu wafanyakazi waajiri vyama vya siasa mashirika ya kiraia na jamii zilizotengwa kama sehemu ya ufikiaji wa mfumo wa kisheria wa kuanzishwa kwa mfuko wa nyumba ya gharama nafuu licha ya mahakama kutoa uamuzi wa, wa tozo ya nyumba kwa kinyume na katiba majaji wa tatu wa mahakama kuu mwishoni mwa mwaka jana waliweza ku majaji watatu wa mahakama kuu mwishioni mwa mwaka jana waliweka zuio la tozo mpya ya ushuru wa nyumba wa asilimi ulioidhinishwa na serikali kutoka kwa mishahara ya wafanyakazi kufadhili ujenzi wa nyumba nafuu hata ingawa rais ruto amesema ameazimia kutekeleza ushuru huo bila kujali kitakachotendeka na hatua yake hiyo We must do it. mswada huu unaofadhiliwa na kiongozi wa shughuli za serikali bungeni humo kimani chungwa unajaribu kutafutia suluhu vikwazo vya kisheria vinavyotatizwa utekelezwaji wa hazina hiyo ambayo ruto amesema ni sehemu kuu ya sera yake ya uongozi kwa ajili ya kubuni nafasi za ajira kwa wengi nchini kenya mwananchi wa kawaida saa hizi ile nyumba rahisi sana kenya ni ulipe shilingi watu wangapi wanaweza kulipa si watu wachache so ndio tumesema housing housing social housing is a right to the the ordinary people of the republic of republic kenya na ndio unaona mimi nasukumana watu wameenda kotini hati kujaribu kusimamisha je utekelezaji wa mfuko wa nyumba ya gharama nafuu na manufaa gani kwa serikali ya ruto alex manyasi mtaalamu wa sera ya uongozi nchini kenya anaeleza serikali pia inahitaji hizi fedha niko na uhakika ya kwamba itakuwa ni changamoto kidogo ikiwa serikali haitaweza kupata ile ghd ya kuweza kutoa hizi fedha kutoka kwa maninji kwa sababu hata katika ile gharama ya initial cost ya kuweza kushughulikia haya mambo kuna zile fedha ambazo zitahitajika kutumika ili ile preparation iweze kukamilika ili ya kwamba m waweze kuanza kufanya ile kazi ya kuweza kujenga zile nyumba raia wa kenya wanaendelea kulipia ushuru huo wa 15 ikiwa ni mpango wa serikali ya rais ruto kujaribu kutumia mishahara yao kufadhili ujenzi wa nyumba nafuu kwa wasiojiweza nchini kenya ushuru huo ulianza kutekelezwa julai mosi mwaka uliopita baada ya rais ruto kutia saini mswada tata wa fedha223 licha ya raia wa kenya kuonesha kutoridhishwa na baadhi ya vifungu kufanikisha lengo la ujenzi wa nyumba ruto anataraji kuwa ushuru huo utalipwa na mfanyakazi na mwajiri wake kwa kiwango cha Tano ya mshahara wa kila mwezi ilivyoainishwa katika sheria ya fedha ya mwaka 223 kenned wandera sauti ya amerika nairobi karibu katika kona ya michezo ambapo timu ya taifa ya tanzania taifa stars itaanza kampeni zake katika michuano ya kombe la afrika afgon hapo kesho ikiwa navana na moroko simba wa atlas huku mashabiki wa soka nchini humo wakiutazama mchezo huo kuwa mgumu kwa timu ya taifa stars george njogopa anayo taarifa zaidi ikiwa karata yake ya kwanza stars itakuwa na kibaro kigumu mbele ya wakaliao kutoka afrika kaskazini waliotinga hatu a nusi fainali katika michuano iliyopita ya kombe la dunia mashabiki wengi wanasema stars itapaswa kucheza kufaa na kupona katika mchezo utoka uanza saa mbili usiku ingawa baadhi ya wachambuzi wa soko wanaamini kwamba lolote linaweza kutokea katika dimba nam kwamajini mi naitwa fredi kiswaga mchezo mgumu ambao tanzania unaenda kukutana nao lakini katika mpira lolote linatokea uh, nia yetu ni, na sisi ni kufika mbali lakini si mchezo mwepesi namini tanzania inabidi wajipange vizuri wakkisha wanacheza kufana kupona ili waweze kuwadhibiti uh, taifala baada ya mchezo stars itasubiri kuvara na zambia na kisha itakamilisha ungwa yake ya kwanza kwa kukabiliana na jamhuri ya kidemokrasia ya congo hii ni mara ya tatu kwa stars kuchomoza katika michuano ya afgon mpaka wakati mwingine na mara nyingine kutoka dar es salaam ni, ni mwanamichezo mwenzako george njegopa wa south america asanti sana georgi njogopa kutoka dar es salaam tanzania inaturuki basi hadi kule nairobi kenya mkufunzi wa klabu ya volleyball ya kinadada ya benki ya kcb jafeti munala amecheza nafasi ya wachezaji nyota wa, walioondoa klabuni humo tayari kutetatajilao waliloshinda msimu uliopita mwandishi wetu denis wanyonyi anayotaarifa zaidi tutapigana jino kwa kucha kuona kuwa tunalihifadhi taji la ligi kuu ya mchezo wa waob nchini keya tulilolishinda msimu jana juu kaulinzito na mkufunzi mkuu waklabu yabyakinadada ya wanabenki ya ya mala ambayeanakiriua licha ya kumpoteza mmoja wa wachezaji nyota kwa, kwa timu upinzani tayari amejaza pengo hilo kwa kunasa huduma za baraa kutoka shule pili ya dma ameambia meza yaa mchezo kuwa watafanya kilahikuona kuwa wanatoa taji la klabu barani ambayo bingabaraniafrikanafasi ambayoahisu wapa fursa ya kipekee ya kushiriki taji la klabu bingwa duniani kumbuka 22 kcb ulikuwa ni champions wa africa lasttime tukwa na ile bahadi ya kushinda tulikuwa namba tano ambayo ikwama pafomansi mzuri lakini mwaka hii tumejianda ndio tumeleta wanafunzi mapema tuanze kufanya mazoezi na wao wapate sistemu zetu za, za kcb ili tukienda tena klbaponp vizuri hata nyumbani amerika uweeu vizurihatatuetetaji nyumbaninaba sautimerikamezaa nairobi nchini kenya mwana kwetu mimi naitwa denis wanyonyi asante sana denis wanyonyi kutoka nairobi kenya na kutoka huko tuelekea hadi kule kigali rwanda ambapo mkondo wa pili wa ligi ya soka daraji la kwanza unaanza kwa kishindo mwishoni mwa wiki huku timu ya ryansport ikipoteza mechi ya ufunguzi taarifa zaidi cristopher karenz tuambie ligi kuu ya soka nchini rwanda mkondo wa pili imeanza kutimua vumbi mwishoni mwa wiki ambapo timu ya wananchi ryon sport imefungwa na gasogi united magoli mawili kwa moja na kusababisha kocha mkuu wa sport kusimamishwa timu ya itenser ya gisenyi imeanza vibaya mkondo wa pili ambapo amefungwa na gorira mabao mawili kwa moja katika uwanja wa pele kigali rajabu bizumremi ni kocha wa timu ya etenser alikuwa na haya ya kueleza baada ya kupoteza michi hiyo tumejaribu kuweza kusawazisha ikakata ndiyo kawaida ya mpira mwenzako akikuzidia ujanja huwo unapoteza kwa urahisi mpaka leo sasa tunakutana sisi wahusika stafu na wachezaji tunaumia shida kubwa sio kusema uchumi hawasikilizani kwa mipangilio naye kocha wa gorira gatera msa alikuwa na haya ya kueleza e, cha kwanza ntasema kwanza namshukuru mwenyezimungu tumepata ushindi timu zote za daraja la kwanza katika msimu huyu zote ni ngumu hakuna timu nyepesi hata moja sababu zote zilisajili ni kutoka kigali kone ya michezo sauti america mimi ni christopher karensi shukran sana christopher karensi kutoka kule rwanda katika jiji la kigali na moja kwa moja hadi jamhuri ya kidemokrasia ya congo kwa kikaozi kosha mambo yako vipi huko afcon timu ya leopar ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo tayari imewasili huko cote divoir kabla ya mechi yake ya kwanza didi ya timu ya taifa ya zambia chipolopolo ifikapo tare 17 mwezi tunao leopar ya drc ilicheza mechi yake ya mwisho ya kujipima nguvu didi ya timu ya taifa ya burkina faso na kupoteza mechi hiyo kwa goli mbl kwa moja serikali ya drc chini ya mamlaka ya waziri wa michezo françois kabulo mwana abulo amechukua huduma wa takriban washabiki 5 ambayo watasindikiza timu ya drc kama na hapa msemaji wa wazir wa michezo bwana fanfa inaleta, uh, ela, na ni washabiki wa ngapi wa leopar watenda uko côte uh, wa. uh, divoirioekona hey, la michezo lango jina ni kaozikosha asante sana kauzi kosha kwa taarifa hiyo kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ndio tunakamilisha kona ya michezo ni mwanaspoti wako sandei shomari nam na kufikia hapo basi ukisikia ripoti hiyo ya michezo imekamilika ndio tunakamilisha matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kanabou tunafanikisha matangazo haya ya msimamizi hadija riyami mwelekezi aida isa usikose kujunga na wenzetu katika matangazo ya kwa undani hapo saa tatu kamili za usiku lakini vile vile hapa nimeshirikiana na mwenzangu mkamiti kibayasi sila la ziada anaitwa sande shomari kwa heri kwa sasa ifuatayo ni tahariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya marekani jumatatu ya tatu ya januari kila mwaka wa marekani huadhimisha siku kuu ya mchungaji daktari martin luther king jr king aliyekuwa mchungaji wa kanisa la baptist kwenye jimbo la kusini mwa marekani la alabama na pia kiongozi mashuhuri katika kupigania haki za watu weusi kote marekani martin luther king jr alikufa kutokana na kupigwa risasi aprili 41968 akiwa na umri wa miaka 39 leo januari 15 angeadhimisha mwaka wa 95 tangu kuzaliwa iwapo angalikuwa hai martin King jr aliishi katika nyakati ambapo ubaguzi wa rangi ulikuwa umeshamiri sana kwenye sehemu nyingi za marekani kwa karibu 1 baada ya kumalizika kwa vita vya wenyewe kwa wenyewe wamarekani wengi weusi walikuwa chini ya sheria iliyojulikana kama jim crow ambao kimsingi iliwanyima haki ya kuwa raia kamili wa marekani wakati akipata mwatisha wake kutoka kwenye biblia takatifu pamoja na mwandishi wa vitabu wa rasia leotostoi na mwanaharakati wa haki za binadamu wa india mahatma gandi mchungaji king alipanga na kushiriki kwenye maandamano ya amani pamoja na harakati nyingine za kupinga unyanyasaji wakiwa na lengo la kuangazia ukandamizaji kutokana na sheria za jim craw mwanaharakati wa haki za wamarekani weusi wakati mwingine maksudi japo kwa njia ya amani na heshima walivunja sheria hizo zilizowatenganisha wazungu na watu wasio wazungu ingawa ilikuwa vita ngumu na iliyochukua muda mrefu juhudi zao hatimaye zilizalisha matunda994 baraza la wwakilishi la marekani lilipitisha mswada wa haki za watu weusi uliotiwa saini na rais lydon johnson ambao ulipiga marufuku ubaguzi kwenye maeneo ya umma ubaguzi wa ajira kwa misingi ya rangi imani jinsia au hata asili ya mtu dri martin lutherking jr alizaliwa kwenye taifa ambalo ubaguzi wa rangi ulikuwa tatizo la maisha alisema rais joe biden alikuwa na kila sababu ya kuamini kwamba sawa na kizazi chake kwamba historia tayari ilikuwa imeandikwa kwamba migawanyiko ingekuwa hali ya maisha ya kawaida ya marekani hata hivyo alipinga wazo hilo ameongeza rais joe biden mara nyingi watu wanaposikia kuhusu martin luther king wengi hufikiria kuhusu huduma yake kanisani pamoja na wanaharakati au hata harakati zake za, za kuitisha haki za watu weusi pamoja na haki za upigaji kura lakini tunapkukumbuka vyema kwamba azma yake ilikuwa zaidi ya hayo ilikuwa ya kiroho ilikuwa ya kimaadili amesema biden kila tunapojitazama kama majirani na wala sio maadui ndipo tunashuhudia maendeleo na haki maendeleo siyo rahisi lakini kwa njia mmoja au nyingine yanawezekana mambo hawawezi ya kuwa bora zaidi yetu kusonga pamoja kuelekea kwenye taifa kamilifu ameongeza biden hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya marekani