gabdkaimdhii ni idhaa ya kiswahili ya sauti aamerika voa ikitangaza kutoka washington dc jina langu ni idi ligongo na mimi ni sandei shomari nikukaribisha katika matangazo yetu ya leo jumann januari 16 224 ambapo tunasikika kupitia radio free africa nchini tanzania na eneo zima la mazio makuu radio citizen nchini kenya na vilevile mtandao wetu wa voa swahilicom karibuni katika matangazo yetu ya leo hekaheka heka za uchaguzi wa barekani zinaendelea hapo jana donald trump walitangazwa mshindi wa uchaguzi wa iowa wachambuzi wanasema matokeo haya yalitarajiwa uh, makweli matokeo hayo yalikuwa yanatarajiwa vile manake ukiangalia majimbo ya kati mengi ya kati ya hayo yanapendelea sana upande wake uh, bwana trump na katika taarifa nyingine wanajeshi wa sadek wameanza kuasili mjini goma kuhakikisha usalama ujumbe wao ni nini sisi tuna jukumbu limekuja hapa kuhakikisha kwamba dia rasi kwa, iko salama kama kutakuwa na ambazo zinapinga serikali basi tutaungana na najeshi ya serikali hizo ni baadhi tu ya habari ambazo tumekuandalia katika matangazo yetu ya leo lakini kwanza kabisa tunaanza na habari za dunia zinasomwa na sandey shomari rais wa zamani ya marekani donald trump alishinda uchaguzi wa awali wa chama chake katika jimbo la iowa jumatatu usiku na kwenya ushindi wa kwanza baada ya kinyang'anyiro cha kwanza cha uteuzi wa jimbo kwa jimbo ambako chama cha republican kitatumia kumchagua mgombea wake wa kukabiliana na rais joe biden katika uchaguzi mkuu wa novemba trump alipata zaidi ya nusu ya kura takriban asilimia hamsin na moja huku gavana wa florida ron de santis akishika nafasi ya pili akiwa na asilimia 21 na gavana wa zamani wa south carolina niky haley akipata, akipata, akipita nyuma kwa karibu akipata asilimia kmna9i hili limekuwa tukio la kuvutia trump aliwaambia wafuasi wake katika hotuba ya ushindi huko de min iowa nao walisema ikiwa utashinda kwa asilimia kmna mbil huo ni ushindi mkubwa hiyo itakuwa ngumu sana kufanikisha nadhani tumeongeza zaidi ya mara mbili ya hivyo idadi ambayo wagombea watakuwa wakitazama katika mchakato mzima huu wa uteuzi ni idadi ya wajumbe wanaokusanya huku kura katika kila jimbo zikiamua ni wajumbe wangapi wamekusanya kwa kila mgombea katika harakati zake za kupata kura alfumoja, miambili, zoitaji, ili kupata ushindi jeshi la wanamaji la marekani limekamata vipuri na silaha nyingine zilizotengenezwa iran kutoka kwenye mili moja iliyokuwa iliyokunelekea yemen kwa waasi wa kihudhi kwenye uvamizi uliofanyika wiki liopita huku makomando wake wawili wameripotiwa kupotea hiyo ni kwa mujibu wa taarifa ya jeshi la marekani leo jumanne uvamizi huo unabainisha ukamataji wa karibu uliofanywa na jeshi la majini la marekani na washirika wake kwa shehena ya silaha ambazo zilikuwa zinaelekea kwa waasi ambao wameanzisha mfululizo wa mashambulizi na sasa kutishia usalama wa biashara ulimwenguni katika bahari ya sham ham naguby aden kutokana na vita vya israel dhidi ya hamas huko ukanda wa gaza wakati huohuo meli mpya ilishambuliwa na waasi wa kihudhi katika bahari ya sham na kupata uharibifu kiasi ingawaji hakuna aliyejeruhiwa kwa mujibu wa maafisa umoja wa ulaya ulimwongeza kiongozi wa hamas gaza yahya sinwar kwenye orodha yake ya vikwazo vya kigaidi kutokana na mashambulizi ya oktoba saba dhidi ya israel hata hivyo ina maana kwamba mtuhumiwa mpangaji wa mashambulizi hayo yuko katika kuzuiwa kwa mali zake katika jumuiya hiyo ya nchi ishirini na saba na kuwapiga marufuku raia wa umoja wa ulaya kufanya naye vuguvugu la harakati za palestina hamas tayari limeorodheshwa kama shirika la kigaidi na umoja wa ulaya mashambulizi ya oktoba 7 mabaya zaidi katika historia ya israel ambayo yalisababisha vifo vya takriban watu140 wengi wao wakiwa raia kulingana na hesabu ya afp na takwimu za israel wanamgambo pia wanarudisha mateka wapatao 250 hadi gaza ma 3b kati yao israel inasema bado wako katika ardhi ya palestina wakiwamo takriban 2shiriat5no wanaoaminika wa kuuawa waziri wa mambo ya nji wa israel ct amepokea vyema hatua hiyo katika taarifa yake na sudan imesimamisha ushiriki wake katika juhudi za upatanishi za igad kundi la mataifa ya afrika mashariki ambao limeazimia kuanzisha mazungumzo baina ya jeshi na vikosi vya akiba ambavyo vimekuwa vikipigana kwa miezi kadhaa inasema wizara ya mambo ya nje leo hii idi ligongo anaisoma ripoti kamili igad ilijitolea kuwa mpatanishi wa viongozi wa jeshi la sudan na vikosi vya akiba rsf ikijumuisha kuwa mwenyeji wa mkutano ambao viongozi wote wawili walikubali kushiriki wizara ya mambo ya nje imeeleza katika taarifa kwamba imejitoa kushughulika na igad baada ya jumuiya hiyo ya kikanda kuiongeza sudan katika ajenda ya mkutano utakaofanyika januari 18 mjini kampala uganda na kumwalika kiongozi wa vikosi vya dharura rsf hamdan dagalo anayefahamika kama hamedti kushiriki kiongozi huyo hivi karibuni amejitokeza baada ya kuwa mafichoni kwa miezi kadhaa akitembelea mataifa kadhaa ya kiafrika na kukutana na wanasiasa wa ngazi ya juu wanaounga mkono demokrasia vita vya sudan vilizuka katikati ya mwezi aprili kutokana na mpango wa kipindi cha mpito cha kisiasa kutoka kwa utawala wa kijeshi vimesababisha mgogoro mkubwa wa kibinadam kuharibu mji mkuu wa khatum na kuzusha ghasia za kikabila zinazosababisha mauaji huko daafur naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america voa ikitangaza kutoka washington dc benin imepokea dozi zake za kwanza za chanjo ya malaria chanzo kikuu cha vifo vya watoto wachanga nchini humo na itaanza kuzitoa hivi karibuni maafisa walisema jumatatu jioni malaria bado ni janga na inawakilisha chanzo kikuu cha vifo miongoni mwa watoto waliochini umri wa miaka mitano nchini benin waziri wa afya benjamin hunk Putin, patin kumradhi aliwaambiwa waandishi wa habari katika uwanja wa ndege wa otnu ambako serikali ilipokea rasmi dozi laki b15a 9 za chanjo ya rtss chanjo za kwanza zitaanza kutolewa ndani ya miezi michache alisema nchini benin asilimia ya wagonjwa wako nje ya hospitali na asilimia 25 ya wanoolaza hospitali wanahusishwa na ugonjwa w malaria kulingana na waziri huyo korea kaskazini inaachana na sera yake ya kutaka kuungana tena na korea kusini kiongozi wa korea kaskazini kim jong un alitaka katiba irekebishwe ili kusema kwamba kusini ni adui mkuu wa nchi wakati wa hutuba jumatatu mbele ya bunge la nchi hiyo kulingana na shirika la habari la serikali ya korea kim alisema katiba inapaswa pia kujumuisha mipango ya kuikalia na kuichukua tena kusini ikiwa vita vingine vitazuka kati ya mahasimu hao wawili alisema korea kaskazini haina nia ya kuanzisha vita lakini pia haina nia ya kuvikwepa bunge lilitangaza hii leo jumanne kwamba lilikuwa likifuta mashirika mawili ya serikali yanayohusika na mipango ya kuunganisha na kushirikiana na kiuchumi pamoja na shirika lililoendeleza ziara za korea kusini kwenye eneo la mapumziko la mlima comgang kaskazini na mauritius hi leo jumanne iliondoa onyo la juu zaidi la kimbunga wakati kitathimini uharibifu uliosababishwa na dhurba ya belal katika kisiwa hicho cha bahari ya hindi mtu mmoja amefariki dunia kutokana na dharuba ya belal katika kisiwa na kuacha maelfu bila umeme na kusababisha fujo za trafiki huku magari mengi yakizama kwenye mafuriko au kurundikana mitaani idara ya hali ya hewa ya Mauritius mms ilisema katika taarifa ya usalama sasa inatumika wakati belal ikihama kutoka mauriius saa tatu baada ya kutangaza kuwa inaongeza tahadhari yake hadi kiwango cha nne ambacho ni cha juu zaidi serikali siku ya jumatatu ilikuwa imeamuru wa kazi kubakia ndani lakini kizuizini kilipunguzwa kizui hicho jumanne na mms badala yake ilisema katika taarifa ya asubuhi kwamba umma ulishauriwa kwa kiasi kikubwa kudumisha tahadhari na kukaa katika maeneo salama endelea kusikiliza matangazo haya ya idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika kutoka washington dc na marabaada ya kusikiliza habari za dunia zilizosomwa na sandey shomari moja kwa moja tunaelekea katika ripoti zetu rais wa zamani wa marekani donald trump ameshinda kwa kishinda uchaguzi wa awali katika jimbo la iowa katika mchakato wa kumtafuta mgombea atakayekiwakilisha chama cha republican kwenye uchaguzi wa rais wa novemba gavana wa florida ron de santes amepata nafasi ya pili kwa asilimia ishirin na moja huku gavana wa zamani wa south carolina niki heli amechukua nafasi ya tatu kwa asilimia kumi na tisa mwenzangu patrick nduwimana amezungumza na profesa timothy sadera mchambuzi wa siasa za marekani na kutaka kujua tathmini yake kuhusu ushindi huo wa trump uh, makweli matokeo haya yalikuwa anatarajiwa vile manake ukiangalia majimbo ya kati mengi ya kati y ya hayo yanapendelea sana upande wake bwana trump kwa hivyo hayo si kutarajia bwana es ya kwamba atamshinda trump katika hasa majimbo haya ya kati manake pale wapbcan wengi wangali wanaamini ya kwamba bwana trump ndiye aliyekuwa rahisi na ndiye rahisi atakayechaguliwa kwa hivyo sioni ya kwamba kama wanaweza kumtoa na pia jambo jingine ambalo republican walikosa ni kwamba hakuna mtu mwingine aliyesimama kikudhibiti au upinzani wake bana trump kwa hivyo bado ana nafasi ya kuendelea kuongoza kuna mjadala kuhusu desantis sababu aliwekeza zaidi alifanya kampeni zaidi alipiga kampeni kubwa sana huko awa lakini uh, inaonekana nafasi aliyopata sio mbali sana na mikihali huyu esanti vipi upande wa chama cha wa sababu likuwa anasema pengine anaweza kufanya vizuri zaidi unaona ni kwa sababu gani uh, kwa sasa hivi pengine hatuwezi kumwambia kwamba ni uh, ni kule kukosa ama pengine kukosa kukubalika lakini naona kwa maoni yangu ni kwamba pengine kama itawezekana watu wengi waweze kumkumbatia ama kukumbatia maadili yake maanake wengi wanaamini bwana bwanatrump anapojatumia ni kwamba amatumia sifa zake umaarufu wake kumpinga adui yake kwa ama mpinzani wake kwa hivyo naamini ya kwamba sant atahitaji pengine kuwa na mikakati zaidi hasoa vijana wadogo wajitokeze ili kuweza kumsapoti jambo hilo litaweza kumpatia upinzani mkubwa bwana trump kinyanganyiro cha kufuata itakuwa ni huko newhamshi sijui huko kutakuwa na tofauti kidogo ikilinganishwa na uchaguzi wa iowa maoni yangu ni kwamba sio ni tofauti manake majimbo yale ya iowa majimbo ya juu haswa sana sana utakuta ya kwamba walio pale ndio wanajiita wenyeji kwa hivyo wengi wao watakuwa ni kwamba hawataki kusikia jambo lolote kwa mfano bwana desantis anashitumia kwamba pengine alisapoti wahamiaji na pengine kule uh, uh, florida kulikuwa na miswada kadhaa ambayo sasa hivi alikuwa anajaribu kuibadilisha kwa hivyo jambo lile ni kama linamrudia bwana de santis lakini wachambuzi walikuwa wanasema pengine huko new newhamshire uh, niki heli anaweza akafanya vizuri sababu new hamshire kuna wale wapiga kura ambao ni huru kuliko wale maonservative zaidi uh, ambao wanaweza pengine kumpigia kura niki heli badala ya, ya trump ni kweli niki heli nilitarajia kwamba atafanya vizuri sana kwenye uh, maeneo ya hale ya new neuhamshire kwa sababu wengi kweli wanampenda na wengine ao ndilikuwa nikisoma na kuangalia walikuwa wanasema ya kwamba wao ndio wanamwona kwamba anastahili lakini kwa hivi sasa wangependa kuwa na mabadiliko ni timothy sadera akizungumza na sauti ya amerika kutoka virginia hapa marekani tukisonga mbele na ripoti zetu wafuatiliaji wa masuala yanayofungamana na usalama katika pembe ya afrika wanaeleza kuwa mkutano wa jumatatu jijini nairobi kati ya rais wa kenya william ruto na william j barns ambaye ni mkurugenzi mkuu wa shirika la ujasusi la marekani cia ni jitihada za serikali ya marekani kujaribu kutafuta suluhu ya mizozo mingi inayoikabili eneo hilo mwandishi wetu wa nairobi kenned wandera na ripoti kamili mazungumzo hayo ya ngazi ya juu na ya faraga yaliyohudhuriwa na balozi wa marekani nchini kenya meg kenyaia na mkurugenzi mkuu wa huduma ya kitaifa ya ujasusi udnhji wakati ambapo upembe wa afrika na nchi zinazopatikana katika kanda ya maziwa makuu zimejikuta katika migogoro mipya na ya muda mrefu na kutishia usalama na vilevile vile kutia hatarini uhusiano wa kidiplomasia baina ya nchi hizo maelezo ya kina ya mkutano huo wa faraga kati ya ruto nab ayakufahamika mara moja ai edgagidhua mtaalamu na mtafiti wa usalama kutoka chuo kikuu cha statm nchini kenya anaeleza ni jitihada pana za serikali ya marekani kujaribu kuleta kwenye meza ya mazungumzo pande zinazofarakana taifa la amerika linaangalia kenya kama taifa kubwa ambao bara la afrika hasa upande wa afrika mashariki ni taifa ambalo limebeba rasimali mingi sana ya taifa la amerika ni taifa ambalo hutumika kama mlango kuingia upande wa afrika mashariki na upande hadi katikati ya kongo kwa hivyo hatari yoyote ambayo inaweza inawezaonekana upande wa usalama ni kitu ambacho lazima kitahofisha uh, taifa kama amerika na haswa wakati huu ambao ugaidi umezidi kuendelea na kuna hivi vita vingi kati ya mataifa ambayo wa afrika mashariki nchini sudan tangu mapigano yalipozuka kati ya jeshi la nchi hiyo linaloongozwa na, na luten abdeli fatal buruhan na vikosi vya msaada wa dharura vya wanajeshi nchini humo chini ya uongozi wa luteni mohamed hamdan dagalo imejikuta katika mgogoro mkubwa na kuzoa hofu kuwa nchi hiyo huenda ikatumbukia kwenye vita vya wenyewe kwa wenyewe george msamali mfuatiliaji wa usalama wa ukanda huu anaeleza kuwa ziara ya as jijini nairobi inatokana na mgogoro unaofukuta kati ya hamas na israel ara hii inahusika pakubwa na mzozo ambao unaendelea kule magharibi ya kati baina ya waisraeli na wapalestina manake adhari zake hasa kwa mataifa ya afrika ambayo yana yanahusiano mzuri na mataifa ya magharibi kama vile marekani na uingereza husisikika katika mataifa kama vile kenya ethiopia na somalia zimejikuta katika mzozo kutokanana kutangazwa kwa mkataba wa maelewano na ushirikiano wa kijeshi kati ya ethiopia ethiopia na somaliland yathop kuingia katika bahari ya shamu kitendo somalia imekitaja bahayao wa wa hali ya ya ya juu na uingiliaji wa ya ya ya na uingiliaji mambo yake ndani jamhuri kidemokrasia rwanda kwa muda mrefu zimekuwa zikizozana wakati jeshi la lardc la congo limekuwa likipambana na makundi yenye silaha kali kama vile waasi wa3 mashariki mwa nchi hiyo DRC rwanda kuendelea kufadhili3 randa mara kwa mara imekanusha madai hayo na mzozo wa hivi karibuni unahusisha burundi na rwanda ambapo burundi inasema kundi la wasi la red tabara lilifanya shambulizi desemba na mbili mwaka uliopita karibu na mpaka wake na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na kuwaua watu ishirini wakiwemo wanawake na watoto burundi imesema imelazimika kuufunga mpaka wake na rwanda na kulituhumu taifa hilo jirani kuwaunga mkono wa asi hao burundi inasema rwanda ni jirani mbaya Kennedy wandera sauti ya nairobi na sasa tunaelekea goma kivu kaskazini ambapo tunaarifiwa kwamba wanajeshi kutoka mataifa ya jumuiya ya uchumi kusini mwa afrika sadec yameanza kuwasili goma ambako wanaambatana na jeshi la congo fradece kupambana na makundi ya waasi likiwemo lile la m 23 au seremalivika na ripoti kamili wakiwa na silaha nzitondito na vifaa vya kisasa vya kijeshi wanajeshi wa afrika kusini malawi pamoja na tanzania wamekuwa wa kwanza miongoni mwa wengine kutoka kikosi cha sadek kuwasili katika mji wa goma kuungana na jeshi la jamhuri ya demokrasia ya kongo frdc jenerali julius gambos ni kamanda makamu wa sad kutoka tanzania sisi tuna jukumu limekuja hapa kuakisha kwamba garasi inakuwa iko salama kama kutakuwa na negative forces ambazo zinapinga serikali basi tutaungana na majeshi ya serikali kuakisha kwamba unayatoa vikosi okay. okay. vimeshaanza kuwasili mpaka sasahivu uviko uwanjani na uhakika kabisa kongo itakuwa salama jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya kongo likipongeza hatua ya sadek kuja kusaidia kongo kupambana na makundi ya waasi mbalimbali ikiwemo lile la m23 ambalo ni tishio kubwa kwa serikali luteni jenerali fale sikabwe ni mkuu wa wanajeshi wa arzini wa congo na kamanda wa opereshen za kijeshi kivu kaskazini na kivu kusini raia wanapasha jua kama sadek ina tofauti kubwa na kuna tofauti kubwa Ease, ilikuja inaekaa sadek na kuja kwa mapambano na baada ya hiyo mapambano hiyo mapambano inasema kugomboa nchi yenye ilivamiwa na adui wakati tunagomboa nchi ilivamiwa na adui na usaidizi wa sadek ndio sasa raia enyee tunaitwa pl wakimbizi watarudia kum, kumakambi za kwao mashirika ya kiraia ikiunga mkono juhudi hizo nzilamba ni mratibu wa mashirika ya kiraia kivu kaskazini kile ambacho community ilifanya ilikuwa kuenda kuchangia uongozi pamoja na, wa, na waasi hatutaki tuone majeshi ya sdec iende ifanye mpangilio wa, wa operesheni ambao utaambatana na maadui wafanye mpangilio wa ambao utaenda kufukuza adui eneo kwa eneo na kuwarudisha na kuwaweka katika kempi moja na kuwarudisha kila mmoja kwao ni hiyo ambayo tunahitaji wakimbizi wanaopatikana katika kambi wakihitaji amani itusaidie, itusaidie tulete amani bila amani hata unatuletea manguo hata hatanatuletea mavazi tnatuletea chakula bila amani hatutavikula na amani ona hivi vyote wanatuletea tushaviuzisha amani hakuna hatuna na alorema hatuna nini tukotu hivihivitu ivita kabisa tunaomba guvernema itusaidie turudie na kwetu juu vatoto hapa mungambi ya bweremana juu ya magonjwa ya korera tunaomba mutusaidie vreima vita hisi wakati tukienda hewani kambi moja ya waasi wa m23 ya muji wa kichanga wilayani masisi imeshamuliwa kwa bomu bado na kusababisha hofu miongoni mwa wananchi wa kichanga wilayani masisi kivu kaskazini jeshi la sadek likijipanga kwa tukio lolote malivika sauti goma leo katika dunia ya wanawake tunazungumzia wanawake wanaofanyakazi katika nchi za kiarabu wanawahimiza wenzao kuendelea kupambania fursa za kujikwamua kiuchumi katika maeneo mbalimbali ya dunia licha ya uwepo wa changamoto zinazokabili na kuimarisha hali ya kujiamini wakati ambapo jamii zikishuhudia mabadiliko makubwa yanayojitokeza katika maisha ya kila siku wetu wa aro afi binda ametoandalia makala ifuatayo wakati ambapo wanaharakati wa haki za wanawake wakionyesha kutetea na kulinda thamani ya mwanamke bado inaashiriwa kuwa harakati hizi huenda zisilete matunda iwapo mwanamke mwenyewe atakuwa ameshindwa kujitathmini umaarufu elimu na urembo ni vitu vinavyomfanya ajikubali lakini pia si nyenzo pekee zinazotosha kumjengia hali ya kujiamini bila kujishughulisha na kazi za kujiingizia kipato kwenye makala hii ya jukwaa la wanawake nikizungumza na amina ibrahim mmoja wa wanawake unaofanya kazi katika nchi za kiarabu anatupatia fikra namna ambavyo mwanamke aliyesimama imara na kujiamini kutokana na kujishughulisha kwake anavyoweza kubadili mitazamo ya wengine unajuwa unapofanya kitu watu wanakuangalia kwa hiyo lawama haziwezi kukosekana lakini pia lawama hizi hizi unaweza ukazizima au ukaziondoa kabisa kutokana na ile hatua utakayopiga kwa sababu mwanzo kweli hata unapoanza kitu chochote wapo kuvunja moyo kwa hiyo wewe kutokana na vile ambavyo utajiweka katika kufanya kwako kazi hatua utakayopiga hata wale waliokuwa anasema kwamba labda wewe kufanya kazi ni kujizalilisha kufanya hivi jinsi utakavyopiga hatua hata wao wenyewe utawapa hamasa unawapa mwamko kwamba sivyo wanavyofikiria mwanamke unaweza wukafanya kazi mwanzoni haikuwa rahisi kwa amina kufanya kazi mbali na nchi yake alilazimika kukabiliana na changamoto za mazingira ya kigeni na kuzichukulia kuwa ni sehemu ya uthubutu wake na kusimama imara unapofika kwenye hii nchi au nchi yoyote lazima mtu upate changamoto kwa sababu masalani tuchukulie nchi za kiarabu sisi kule nyumbani nyumbani kwetu tanzania tulisha zoea imsalimia mtu mambo ukimsalimia habari gani anakujibu lakini unapokuja kwenye nchi nyingine wanaongea lugha nyingine na ukiangalia hata rangi ni tofauti na wewe lakini sasa kwa sababu umeshaingia kwenye hii nchi na tayari meshatoka nyumbani ukiangalia nyuma ulichokiacha unakijua unajijengea pia ule u, yani uimara zaidi kwa hiyo changamoto ndio hizo kwamba unaweza ukaja kazini unajua sehemu ambayo sio sio sio kwenye nchi yako mauzi ni ya kawaida wakati mwingine unaweza ukapanda gari hata pesa zao huzijui mona hata ile kuongea ukapotea sehemu ukataka kuuliza kwamba hapa nilipo ni wapi kwa hiyo changamoto zipo lakini kwa sababu kwanza ukimmtanguliza mungu mbele halafu sasa ukijua kwamba kilichonileta ni kitu gani na ukiangalia kikubwa ni ulikotoka na familia uliyoiacha kwa kweli unajiamini na unafanikiwa kwa hiyo hii najiongelea mimi mwenyewe nafsi yangu kwamba hii imenipa nguvu ya ziada lakini licha ya kumudu mazingira yenye changamoto kama hizo na kuendelea na shughuli za kujitafutia kipato ugenini bado amina anasema changamoto nyingine kwao ni upweke pale wanapozikumbuka familia zao katika nchi walizotoka tunamisi sana familia tunamisi sana watoto wetu tunamisi sana wapendwa wetu lakini tunajua kabisa kwamba ni afadhali tuumie sasa hivi ili kipindi hicho nguvu zikiisha tuje tukae sehemu nzuri na watoto wetu na hata kama watoto wetu wataumia kukaa mbali na sisi wazazi wao lakini baadaye watakuja kuona faida na matunda ambayo tumeyatafuta wakati huo tayari tumeshatafuta tafuta tulichokitafuta tunaamua kurudi zetu nyumbani kwa hiyo wanawake tujaamini siogope kutoka kwenda sehemu yoyote ili mradi tu iyo salama na kutafuta sehemu ambayo yani kazi ambayo ni ya halali kumekwepo na mitazamo mingi tofauti inayokosoa harakati za kumwezesha mwanamke katika sekta mbalimbali na kuashiria kuwa hadhi ya mwanamke hupungua pindi anapojiingiza katika soko la ajira ikidaiwa kuwa mambo kama hayo hupelekea kuchelewesha mipango ya ndoa na masuala ya uzazi katika jamii katika hili nikizungumza na amina kwa upande wake anaamini kwamba mwanamke mchapakazi ana nafasi kubwa ya kupata mwenza wa kufunga naye ndoa kufuatia mabadiliko ya kimaisha tuliyonayo hivi sasa na sasa hivi wanaume kwa kweli hawaangalii hata ule usomi wa mtu wanaangalia ana nini au yuko vipi katika fikira zake ile itanifanya na itamvutia mwanaume yoyote kunyoa kwa sababu anajua kwamba mimi nikienda kutafuta nguvu yangu na nguvu ya huyu mwenzangu ambaye anajishughulisha nikiziweka pamoja vinakuwa kidogo tunapiga hatua kwa sababu maisha hivi yamebadilika hata huyo msomi tuseme ao wakubwa serikalini asilimia kuba unakuta hata wakezau pia ni wafanya kazi na wale ni watu ambao wana pesa kwahio unakuta kwamba hata kufanya kazi nako pia ni kujiamini na kunaleo na kesho pia nam hadi hapa nikihitimisha makala ya jukwaa la wanawake kutoka cairo shafi mbinda amerika asante sana shafii mbinda kwa kutuletea hayo yote na hivi sasa tunamwalika tena sande shomari kwa ajili ya muktasari wa habari rais wa zamani wa marekani donald trump alishinda uchaguzi wa awali wa chama chake huko katika jimbo la aiwa jumatatu usiku na kunyakwa ushindi wa kwanza baada ya kinyanganyiro cha kwanza cha uteuzi wa jimbo kwa jimbo ambacho chama cha republican kitatumia kumchagua mgombea wake kukabiliana na rais joe biden katika uchaguzi mkuu wa mwezi novemba jeshi la wanamaji wa marekani limekamata vipuri na silaha nyingine zilotengenezwa na iran kwenye mili moja iliyokuwa inaelekea yemen kwa waasi wa kihudhi katika uvamizi uliofanyika wiki iliyopita huku makomando wake wawili wameripotiwa kupotea umoja wa ulaya alimweka kiongozi wa hamasi gaza yahya sinwar kwenye udha yake ya vikwazo vya kigaidi kutokana masham, kutoka na mashambulizi ya oktoba saba dhidi ya israel hatua hiyo ina maana kwamba mtuhumiwa mpangaji wa mashambulizi hayo takuzuiwa kwa mali zake katika jumuia hiyo yenye nchi 7 na kuwapiga marufuku arufuku raiuoja ulaya kufanya naye miamala zake za kwanza za chanjo ya malaria chanzo uu cha vifo vya watoto humo na hapo ono tunakamilisha matangazo yetu ya leo kutoka yauiaba ya kiswahili ya sauti ya ya sauti kwa niaba wote waliofanikisha matangazo haya mimi jina langu ni idi ligongo mwelekezi wetu ni fiona wamai mwenzangu hapa studio alikuwa ni sande shomari msimamizi wa matangazo wa khadija riyami kutoka washington shukran kwa kuwa nasi