John Kirby. If the Houthis cease the attacks. hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka jiji kuu la marekani washington dc ni saa 1s usiku kwa saa za afrika mashariki sawa na saa 12 jioni kule afrika ya kati hapa washington dc ni saa 5ansu asubuhi haujambo msikilizaji popote pale ulipo naitwa mkamiti kibayasi na mimi jina langu ni patrick ndwimana karibu katika matangazo yetu ya jioni leo alhamisi januari 18 ni mwaka 214 matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika ikiwemo radio free africa ambayo anasikika kote nchini tanzania na eneo zima la mazio makuu tunapatikana pia kupitia radio citizen inayosikika kote nchini kenya bila kusahau kwenye mtandao wetu wa voa com karibu sana ripoti tulizo nazo waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken atatembelea nchi za afrika wiki ijayo kwa mara ya kwanza baada ya kipindi cha miezi kumi na kwengineko wanawake nchini jamhuri ya demokrasia ya kongo wanamuomba rais chisekedi kuongoza nchi hiyo kwa amani na usalama ni baadhi ya vidokezo ambavyo utavisikia ndani ya dakika 30 za matangazo haya ya voa swahili lakini kwanza namkaribisha patrick ndwimana anakusomea habari za dunia mashambulizi ya israeli yameua zaidi ya watu 9 usiku kucha wizara ya afya chini ya utawala wa hamas huko gaza imesema leo alhamisi mashambulizi hayo mapya yamefanyika huku dawa kwa ajili ya mateka wanaoshikiliwa na wanamgambo wa hamas na msaada mpya kwa raia ukiingia katika eneo la palestina chini ya makubaliano mapya ya hivi karibuni qatar ambaye ni mpatanishi imesema wizara ya afya huko gaza imesema watu 93 waliuawa wakiwemo 16 waliouawa katika shambulio moja kwenye nyumba katika mji wa kusini wa rafa ambako watu wengi walikimbilia shambulio hilo limeua watu 16 miongoni mwao wanawake na watoto na wengine 2 walijeruhiwa wizara hiyo imesema israel imesema mashambulizi yake yamewalenga wanamgambo wa hamas kaskazini na kusini mwa ukanda wa gaza jeshi la israel linasema limeua wanamgambo wa katika eneo la hanyunus kusini mwa gaza na wengine kadhaa waliuawa katika mashambulizi ya anga na ardhini kaskazini mwa ukanda wa gaza wawili kati ya wagombea wakuu wa upinzani kwenye uchaguzi wa desemba mwaka jana nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo wameitisha maandamano jumamosi wakati wa kuapishwa kwa rais feli chisekedi kuongoza muhula wa muhulawapil chisekedi alishinda kwa kishindo uchaguzi wa tarehe 2 disemba lakini uchaguzi huo uligubikwa na madai mengi ya udanganyifu changamoto za kiufundi na kasoro nyingine viongozi wawili wa upinzani martin fayulu na mois katumbi pamoja na wapinzani wengine waliomba uchaguzi mpya ombi ambalo lilitupiliwa mbali na serikali tuna maandamano januari i kwa sababu hatukukubali matokeo kulikuwa udanganyifu kila mahali na lazima uchaguzi ubatilishwe amesema katumbi katika mkutano na waandishi wa habari kwa njia ya mtandao kiongozi wa upinzani nchini uganda na mgombea wa zamani wa urais bobi win al amesema polisi waliizingira nyumba yake na kumuweka chini ya kizuwizi cha nyumbani kabla ya maandamano yaliyokuwa yamepangwa kufanyika wanasiasa wa upinzani walikuwa wamepanga maandamano dhidi ya barabara mbovu sana nchini uganda ni mwenyeji wa mikutano miwili ya kimataifa katika siku zijazo Wine, kuwa mwanasiasa amesema polisi na wanajeshi wamemziwia kuondoka nyumbani kwake huko magere kaskazini magharibi mwa mji mkuu kampala jeshi na polisi wameizingira nyumba yetu na kutuweka chini ya kizuizi cha nyumbani lakini maandamano yameendelea kiongozi huyo wa chama cha national unity platform nup alisema kwenye mitandao yake rasmi ya kijamii wain ambaye jina lake la kweli ni robert chagulanyi alishindana na rais mkongwe yore museveni kwenye uchaguzi wa mwaka 1 akiomba kumalizika kwa utawala wa kimabavu wa museveni mgombea wa zamani wa rais besige wa chama cha upinzani cha forum for democratic change amesema leo kuwa yeye pia hakuruhusiwa kuondoka kwa nyumbani kwake waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken atatembelea nchi za afrika wiki ijayo kwa mara ya kwanza baada ya kipindi cha miezi kumi wizara ya mambo ya nje ilitangaza leo kwa lengo la kukabiliana na ushawishi wa rasia na china katika bara hilo la afrika mwenzangu mkamiti kibayasi anakusomea ripoti kamili baada ya ziara nne za harakati nyingi huko mashariki ya kati tangu vita vilipozuka hapo oktoba sba kati ya israel na hamas blinken ataelekea afrika na kuzuru Cape verde ved ivorost kuanzia jumatatu nijeria pamoja na angola blinken atazungumzia kuhusu ukuaji wa kiuchumi na namna ya kuimarisha ushirikiano wa usalama kulingana na thamini za pamoja kama vile kuheshimu haki za binadamu kuhamasisha demokrasia na kuongeza utawala wa sheria msemaji wa wizara ya mambo ya nje matthew miller alisema katika taarifa yake hii itakuwa ziara ya nne kwenda afrika tangu awepo madarakani katika ziara yake iliyopita katika nchi za kusini mwa jango la sahara blinken amekuwa ofisa wa cheo cha juu marekani kutembelea nigea katika matumaini ya kutetea hali tete ya demokrasia ambayo pia ni nchi iliyomstariwa mbele katika mapambano dhidi ya wapiganaji wa itikadi kali huko sahel miezi minne baadaye mwezi julai jeshi lilimng'oa madarakani rais aliyechaguliwa muhamed bazum na nijar imekuwa karibu mno na russia hasa katika suala la ushirikiano wa kijeshi ziara ya blinken itafanyika kufuatia ile ya waziri wa mambo ya nje wa china ngy ambaye alitembelea ivorcost jumaatano kituo cha mwisho cha ziara ya afrika ambayo ilimpeleka misri tunisia na togo kwa wakati huu ioost inaandaa fainali za 34 za kombe la mataifa ya afrika unaendelea kusikiliza matangazo ya jioni moja kwa moja kutoka studio za sauti ya america washington dc mahakama nchini kenya alhamisi imemfungulia mashtaka ya ugaidi kiongozi wa dhehebu aliye waomba waumini wa wake wabake na njaa na kusababisha vifo vya zaidi ya wafuasi wake 4 taasisi wa dhehebu hilo paul mackenzi na washukiwa wengine 94 walikaa mashtaka ya itikadi kali kiongozi huyo wa dhehebu hilo alishtakiwa kwa uhalifu uliopangwa kulingana na stakabadhi za mahakama ya mombasa ambazo shirika la habari la fp limeziona makenzi anatuhumiwa kuwahimiza wafuasi wake kuwa chakula chakula hadi wafe ili wakutane na yesu kristo kitendo ambacho kilishtusha ulimwengu alikamatwa mwezi apil mwaka jana baada ya baada ya miwili kadhaa kupatikana katika msitu wa chakahola karibu na bahari ya hindi huku uchunguzi wa kitaalamu wa maiti ukionyesha kuwa wengi kati ya waathirika49 wa walikufa na njaa lakini wengine wakiwemo watoto walionekana kunyongwa kupigwa na kufariki kwa kukosa pumzi polisi waliwaua washukiwa sita katika ufyatuliaji wa risasi mapema alhamisi asubuhi karibu na mji wa pwani wa afrika kusini wa duban wakisema walikuwa wamelenga genge la majambazi baada ya msururu wa wizi katika nyumba na mauaji takwimu za uhalifu nchini afrika kusini zimeongezeka kwa kasi katika miezi michache iliyopita nchi hiyo ya kusini mwa afrika moja ya nchi hatari zaidi duniani ilirekodi mauaji matatu kwa kila saa katika miezi mitatu ya kwanza kaz wakati polisi walipowasili katika nyumba moja huko inanda kitongoji kinachokumbwa na uhalifu kaskazini magharibi mwa mji huo wa bandari walipokelewa kwa mvua ya risasi za moto washukiwa mwanamke na wanaume wawili motowasukitawanaanauewawiwalikamatwa pakistan leo imesema kwamba jeshi lake limefanya mashambulizi dhidi ya maficho ya magaidi katika nchi jirani ya iran siku mbili baada ya teherani kushambulia kwa mabomu kile ilichosema kuwa ililenga magaidi wa iran wanaopewa hifadhi kwenye ardhi ya pakistan wizara ya mambo ya nje ya pakistan imesema kwamba mashambulizi yake ya kijeshi yaliyopangwa vizuri na yaliyolenga wahusika yameua magaidi kadhaa katika mkoa wa kwenye mpaka na iran wa sistan baluchistan pakistn inaheshimu kikamilifu mamlaka na mipaka ya jamhuri ya kiislamu ya iran lengo pekee la kitendo cha leo ilikuwa kulinda usalama na maslahi ya kitaifa ya pakistan ambayo ni muhimu na hayawezi kuathiriwa wizara ya mambo ya nje imesema chanzo cha usalama ambacho hakikutaka jina lake litajwe kimeiambia voa kwamba ndege za kivita zilifanya mashambulizi hayo bila kuingia anga ya iran na kulenga kambi za jeshi la ukombozi la baluchistan linaloipinga pakistan au bla lililotajwa na marekani kama kundi la kimataifa la kigaidi jeshi la ukran limeripoti alhamisi kutungua ndege zisizo narubani22 za rasia kati ya33 katika mashambulizi ya usiku kucha ndege hizo zilizokuwa na rubani zilikuwa zimeelekezwa kaskazini na kusini mwa ukrane ikiwemo mikoa ya sumi kerson na dinepropesko nayo wizara ya ulinzi ya rasia imesema mifumo yake ya ulinzi wa anga iliharibu ndege moja isiyokuwa na rubani ya ukraine juu ya eneo la moscu huku nyingine ikinaswa karibu na mji wa pili mkubwa wa russia st petersburg meyo wa mji wa moscou sergey sobayanin amesema kwenye mtandao wa telegram kwamba hakukuwa na maafa au uharibifu kutoka kwa mabaki ya ndege yisiyo na rubani iliyotunguliwa unaendelea kusikiliza matangazo ya sauti ya amerika kutoka hapa washington dc siku mbili baada ya maafisa wa tume ya uchaguzi ya komoro seni kumtangaza rais azalia asumani mshindi wa uchaguzi wa urais makundi ya vijana yamekuwa yakipambana na maafisa wa polisi pamoja na jeshi katika mitaa ya mji mkuu wa moroni na miji mingine mikubwa ya visiwa hivyo uharibifu mkubwa umefanyika katika mji mkuu na upinzani umetoa wito wa maandamano makubwa kesho siku ya ijumaa abdushakur abod anayesoma ripoti ifuatayo serikali imetangaza amri ya kutotoka nje usiku kuanzia jana jumatano na kupiga marufuku maandamano baada ya raia wenye hasira kutia moto nyumba za serikali nyumba ya waziri na jaji wa mahakama pamoja na kutia moto wa magari ya serikali mtu mmoja amewawa na karibu wanane wamejeruhiwa katika ghasia hizo hii leo kufuatana na maafisa wa afya mjini moroni mahmud abud balozi wa zamani wa komoro nchini china anasema hali imekuwa tulivu katika maeneo mengi kutokana na mvua nyingi lakini hali ni ya wasiwasi kote nchini kwa hivi sasa yani maandamano yalianza kutoka jana baada ya kamiki kuu ya uchaguzi kutoa kuutoa al ya uchaguzi kwa hivyo jana maandamano ya kaanda. lakini hivi leo hali imikuwa shwari kidogo pan outside moroni lakini moroni mpaka hivi sasa kuna kuna pahala ambapo watu wame wamefunga njia lakini wakati wa maandamano ya asubuhi vijana wamefunga barabara na mitaa yote ya moroni na kuwatupia mawe polisi wakati maafisa wa usalama walikuwa wakiwafitulia mabomu ya kutoa machozi katika tukio moja inaripotiwa kwamba kufuatia kufungwa kwa njia zote mjini moroni wafuatiliaji wa uchaguzi wa kimataifa walilazimika kusafirishwa kwa boti hadi uwanja wa ndege wa kimataifa nje ya mji mkuu huko hahaya upinzani wa komoro umepinga matokeo yanaompatia ushindi rais azali na wanasema wataendelea kuitisha maandamano hadi matokeo hayo yamefutuliwa mbali wagombe watano wa tano upinzani, wa upinzani walioshiriki katika uchaguzi wanaopinga matokeo yaliotolewa wametangaza punde siku ya malalamiko kesho baada ya sala a ijumaa ili kupinga ushindi usiokubalika wa azali na utawala wake hata hivyo hivi sasa ni vigumu kusema vipi hali itavyoendelea wachambuzi wanasema hali ni tete na ni mara ya kwanza katika historia ya komoro baada ya uchaguzi kushuhudia ghasia namna hii wananchi wa komoro wamesema kabla ya uchaguzi na hivi sasa wanataka mabadiliko wanataka mageuzi kutokana na hali nzito ya maisha na jinsi azali ameendesha utawala wake kwa mihula mitatu kwamba wanahisi ulaji rushwa umekithiri na upendeleo umezidi kutia nanga katika visiwa vya komoro unaendelea kusikiliza matangazo haya yanayokujia hivi sasa kutoka hapa washington dc na vilevile yanapatikana vile kupitia redio zetu wa shirika ikiwemo step redio ya mbale huko uganda redio citizen na redio kaya huko nchini kenya redio fr africa rfa na ufm redio nchini tanzania redio mwangaza na redio jambo isiro huko jamhuri ya kidemokrasi ya congo drc vilevile vile, tunapatikana wakati wwote saa yoyote mahala popote pa lipo kupitia mtandao wetu wa voa swahilicm tukiendelea basi na ripoti zaidi ni kwamba wanawake nchini jamhuri ya kidemokrasia a congo drc hasa wale wanaotokea maeneo ya vijijini wanamwomba rais felix chisekedi ambaye ataapishwa hapo jumamosi tarehe ishii kuongoza kwa mara nyingine tena taifa la jamhuri ya kidemokrasi ya congo kwa miaka mitano kuwapatia usalama pamoja na kubadilisha hali yao kimaisha ripoti hii imeandaliwa na mwandishi wetu austeri malivika kutoka goma esperasi masika wakula ni mkulima na mwenye mgahawa wa chakula kutoka mashambani katika muji wa kibiashara wa butembo unaopatikana kivu kaskazini aomba feliks chisekedi kuwapa amani na usalama pamoja na kuwalinda wanawake katika kazi zao raisi chisekedi tunamwomba tuna kwanja anjetuletea salama sata tuletea salama na kila kitu chote citazipeleka sawasawa wamama wa butembo kuhusu kazi fo kisekedi anatengenezea sio wamama kazi wamama waweze kutumika kazi huru bila mashaka yoyote bila tatizo fulani msimamo huo ukiwa wa wanawake wengi wa vijijini vitongoji na hata katika miji mikubwa mikubwa kahambu kangiti kutoka makoveve yuko katika muji wa butembo akiuza viazi mbatata basi chisekedi mwenye hasa pita mungu asasaidia niko na pita cha muhimu kweli ashatufundisha vatoto bore njio aongeze na chenye chiko pale aende mpori aangalie vya kutokea mpori kama huko na namuna gani juu fujo ikeisha mopori na vichakula vikisha kwamala vikishafika pa botembo pale tutakuwa na tunakua bie na, na vita na krize na itaisha waendesha pikipiki wakiwa waasirika wa ukosefu wa usalama beni kifu kaskazini pamoja na ituri wakiomba usalama wao uhakikishwe baada ya uchaguzi uliopita tarehe ishirini iliyopita masakra namalizamasara menato buniamina apita comanda ta 19h 8he 20her 0her ilfonisikutaniebandia ana nibandia mibarabalo ile njenyetonaomba chisekedi atoshe ele mabandi mubalabala tukwe na amani kabisa chisekedi alipata kura nyingi eneo linalokumbwa na ukosefu wa usalama wakaazi wakichukulia kuwa ni mmoja wa wazalendo ambaye aweza kubadilisha hali ya mambo akisema moa vingi vasol, vasolene bodwe muzee katika muji wa butembo jinyi tuna mongo yako ni sekurity hakuna vitu vyemingi pwiske tuko na mashamba yetu tuko na mashamba vatu viko na makazi zavo za komersa viko naendelea mbele me le essensiele vatu varudie kwanza kupori vaende kulima komsa vatu vatoke mu madifikulte ya kutafuta chakula na vitu vingine na venye vanafanya evangelization navo vatafanya evangelization sa probleme vataevanjelize na moral ya watu itapanda wakazi wa ruchuru eneo linalodhibitiwa na wasi wa m3 wakiwa na wasiwasi kuhusu hatua ya m23 kuomba vijana kuingia katika uasi wao kupambana na serikali yake felik goma msikilizaji ambaye unajiunga nasi hivi sasa unasikiliza matangazo ya sauti amerika kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya kiswahili ya sauti america voa matangazo ambayo pia unaweza ukayapata kupitia redio zetu shirika ikiwemo redio ngoma ya amani mjini fizi huko kivu kusini jamhuri ya, ya kidemokrasi y congo vilevile tunapatikana kupitia radio citizen inayosikika kote nchini kenya hali kadhalikardio RFA ambayo inasikika kote nchini tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa mafupi na nakukumbusha msikilizaji itakapofika saa tau kamili usiku wa leo kwa saa za afrika mashariki ambapo ni saa bl kamili usiku kule afrika ya kati utakuwa naye i ligongo katika kipindi cha kwaundani ambapo moja ya mada atakazozungumzia ni kuhusiana na kombe la on linaloendelea huko chi turejee tena katika ripoti zetu ni kwamba rais wa ukraine wiki hii amewataka viongozi waliohudhuria kongamano la kiuchumi la dunia la kila mwaka huko davos uswizi kutoa msaada zaidi wa kijeshi kwa nchi yake akisema kwamba kukosa kufanya hivyo kutapelekea hatari ya uwezekano wa rasia kushambulia mataifa mengine mwandishi wa voa henry rigwell anaripoti kutoka kiv kwamba inahofia kwamba vita kati ya russia na ukraine vinaondoka kwenye vipaumbele vya ajenda ya kimataifa bmj mridhi anaielezea ripoti hii mkutano huo unaojadili maswala ya kiuchumi duniani huwaleta pamoja viongozi wa kisiasa na kibiashara kutoka kote ulimwenguni huku makini mkubwa ukilenga mzozo kati ya mashariki ya kati rais wa ukraini volodomil zelenski alitumia jukwaa la davosi kukumbusha ulimwengu kile alichosema kiko hatarini katika vita vya nchi yake dhidi ya rasia huku kukiwa na hofu ya nchi za magharibi kuchoshwa na utoaji wa ufadhili ikiwa mtu yoyote anafikiria kuwa hii itatuhusu sisi tu hii ni juu ya ukraine tu kimsingi wamekosea maelekezo yanayowezekana na hata ratiba ya uvamizi mpya wa rusia kulenga nchi zingine inakuwa dhahiri zaidi na zaidi na ikiwa ni lazima kupigana kwa pamoja dhidi ya russia putin katika miaka ijayo je si ni heri kumkomesha yeye na vita vyake wakati wanaume na wanawake wetu mashujaa tayari wanafanya hivyo mosco haikujibu mara moja maoni ya zelenski huku rasia ikiwekeza kwa kiasi kikubwa katika kuvipatia silaha vikosi vyake kievu inasema inahitaji haraka silaha mpya wanachama wa repblican katika bunge la marekani wanazuia mswada wa matumizi ya dharura unaojumuisha karibu dola bilioni 50 za msaada wa kiusalama kwa ukrain no. no katika e mkutano na zelenski mjini davos jumanne waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken alisema uungwaji mkono wa nchi yake ni wa kudumu tuna dhamira ya kuongeza msaada wetu nchini ukrain na tunashirikiana kwa karibu sana na bunge ili kufanya hivyo wakati huo huo hungary inazuia msaada wa dola bilioni 54 za marekani wa umoja wa ulaya kwa ukrain rais wa tume ya umoja wa ulaya alisema jumuiya hiyo huenda ikazuia kura ya hungary katika mkutano wa kilele mwezi ujao huku umoja wa nchi za magharibi ukionekana kuyumba latvia mshirika wa karibu wa ukrain ilisema ni wakati wa kubadilisha matamshi matamshihuwa tunasikia kila wakati kwamba tutaiunga mkono ukrain lolote liwalo nadhani ni lazima tubadilishe matamshi hayo na kusema tutaiunga mkono ukrain hadi ipate ushindi and sio washirika wote wa, wa ukreini walio kukumbatia maneno hayo akikabiliwa na kusitasita huko na hadhira ya davos iliyokengeushwa na mizozo mingi zelenski alikuwa na ujumbe mmoja uliowazi rusia inasalia kuwa tishio kubwa kwa amani ya ulaya na ulimwengu bm j mridhi sauti ya amerika unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti y amerika voa kutoka hapa washington dc leo katika matukio ya afrika tunaelekea katika visiwa vya komoro tukiangazia moja ya maua ambayo yanaelezewa ni mazuri katika utengenezaji wa manukato unapofurahia manukato huenda usifahamu kwamba moja ya vitu vinavyotumika katika utengenezaji wa hayo manukato ni kutoka katika visiwa vya komoro kwenye bahari ya hindi ni mafuta ya langilangi na wale wanaopanda maua ya mafuta hayo wanadai kiasi kikubwa cha faida khadija riami anasoma ripoti hii kutoka kwa mwandishi wetu huko komoro visiwa vya komoro ni nyumbani kwa harufu nzuri lakini yale yenye thamani kubwa sana ni mafuta nadra ya langilangi ambayo hutumiwa katika majina makubwa ya manukato mahmud abud ni mmoja wa utengenezaji wengi wa mandukato katika eneo hilo mfanyi biashara huyo mwenye umri wa miaka 64 anasema mafuta ya maua ya langilangi yalikuwa ni biashara yenye faida kubwa kubwatangu kipindi cha covid uzalishaji ulishuka sana kwa sababu ya covid na sababu nyingine kuu zinategemea soko la kimataifa uchumi unaodorora wa komoro unategemea kwa kiasi kikubwa sana biashara ya uvuvi na ndizi wakati sekta ya utalii bado haijaguswa watu komoro na matumaini kwa rais azali asumani ambaye alichaguliwa tena wiki hii atafanya mengi zaidi kukuza uchumi wa visiwa hivyo mariama ali abduku ni mama mwenye umri wa miaka47 mwenye watoto watano na ana haya ya kusema tunataka elimu nzuri na kuboresha uchumi tunatarajia rais mpya atafanya hivyo ili kukuza utajiri wao na wanchi watengenezaji mafuta wanapendekeza fursa nzuri katika kuyaweka mafuta hayo kwenye soko la kimataifa Like unapopanda maua nchini komoro ni vizuri sana unapata mafuta ambayo huwezi kuyapata kokote kwingine hapa duniani unapata aina tano za mafuta lakini mazuri yenye ubora wa juu sana ambayo ni mazuri kwa manukato na anapatikana komoro peke yake benki ya dunia inasema uzalishaji mafuta wanaingiza dola milioni ishirini katika uchumi wa komoro lakini matukato yenye majina makubwa kama shanel na mengine huwa na faida kubwa kutokana na mafuta hayo mahmud abud anaongeza thamani zaidi kwa mafuta yake kwa kuyaboresha katika manukato ambayo yanauzwa dubai hivyo kuyafanya maua na utengenezaji wa mafuta kuwa wa thamani kubwa kama ukitengeneza manukato na watu wataelewa trailer, kwamba so hii we... ni bidhaa ambayo inakuja kutoka komoro watu wengi watakuja na kununua moja kwa moja badala ya kununua kutoka kwa wafanyabiashara kwingineko huko nchini ufaransa utengenezaji mafuta komoro, ya rangilangi nchini komoro unaleta matumaini kuwa yanaweza kutumiwa kama thamani iliyofichwa katika kazi yao kuleta mguso wa hali ya juu na mustakbali wa kunusa katika kikundi cha mbali katika kisiwa hicho hadija riami voa washington nmsikilizaji baada ya kusikia kipindi cha matukio ya afrika kilichosomwa kwako na khadija riyami basi sekunde chache kutoka hivi sasa utakuwa naye patrick na katika muktasar wa habari lakini kabla sijamkaribisha patrick napenda kukumbusha kwamba matangazo yetu mengine ya voa express yatakuwepo kesho asubuhi jumaa saa kb kamili kwa saa za afrika mashariki ambapo itakuwa ni saa kmj alfajiri kule afrika ya kati hali kadhalika kesho siku ya ijumaa tutakuwa na litk ya voa swahili ni ijumaa kuanzia saa moj na usiku hakikisha unatega sikio livtok itaongozwa na ed ligongo pamoja nami mkamiti kibayasi na sasa basi namkaribisha patrick ndwimana mashambulizi ya israeli yameua zaidi ya watu 9 usiku kucha wizara ya afya chini ya utawala wa hamas huku gaza amesema alhamisi mashambulizi hayo mapya yamefanyika huku dawa kwa ajili ya mateko anaoshikiliwa na wanamgambo wa hamas na msaada mpya kwa raia ukiingia katika eneo la palestina chini ya makubaliano mapya hivi karibuni katar ambaye ni mpatanishi imesema wawili kati ya wagombea wakuu wa, wa upinzani kwenye uchaguzi wa disemba mwaka jana nchini jamhuri ya demokrasia ya congo wameitisha maandamano juma mosi wakati wa kuapishwa kwa rais felix chisekedi kuongoza muhula wa pili chisekedi alishinda kwa kishindo uchaguzi wa tarehe 2 disemba lakini uchaguzi huo uligubikwa na madai mengi ya udanganyifu changamoto za kiufundi na kasoro nyingine kiongozi wa upinzani nchini uganda na mgombea wa zamani wa rais bobi wine leo wamesema polisi waliizingira nyumba yake na kumuweka chini ya kizuizi cha nyumbani kabla ya maandamano yaliyokuwa yamepangwa kufanyika wanasiasa wa upinzani walikuwa wamepanga maandamano dhidi ya barabara mbovu sana nchini uganda ambaye ni mwenyeji wa mikutano miwili ya kimataifa katika siku zijazo mpaka hapa ndio tunakamilisha matangazo yetu kutoka studio namba 15 za idhaa ya kiswahili ya sauti america voa mwongozaji wa matangazo ni aida isa na fundi mitambo ni lis hapa naitwa mkamiti kibayasi nimeshirikiana na patrick duimana tunakutakia jioni njema popote pale ulipo