Uh, hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbli na jioni saa za afrika ya kati na saa m nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika kupitia citizen radio nchini kenya rfa nchini tanzania na 937 fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 nairobi na 178 mombasa 128 lubumbashi 9602 goma 974 bukavu na 977 kisangani nchini drc na 143 kigali rwanda ninayowakaribisha hi leo ni mimi patrick ndwimana katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki lakini kwanza tunakusomea habari za dunia na msomaji wako ni mimi sandei shomari idadi ya vifo vya wapalestina kutokana na mapigano ya zaidi ya miezi mitatu nchini israel imevuka watu 25 wizara ya afya ya gaza inayodhibitiwa na hamas ilisema jumapili wizara hiyo ilisema idadi ya vifo ni 2512 wakiwamo raia na wapiganaji wa hamas na takriban asilimia 70 ni wanawake na watoto maafisa wa afya walisema watu 2681 wamejeruhiwa katika mzozo huo katika muda pita, kuwa, wa saa 24 zilizopita wizara hiyo ilisema kuwa wapalestina wapatao 178 wamewawa na mimiai 93 wamejeruhiwa waziri wa ulinzi wa uingereza grant grantchaps aliambiaskynew hii leo jumapili kwamba inasikitisha kusikia upinzani wa waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu kwa taifa la palestina wakati vita vya vi israel na hamas vitakapomalizika misri haitaruhusu tishio lolote kwa somalia au usalama wake rais abdul fata al sisi alisema hii leo jumapili kulingana na taarifa kutoka kwa ofisi ya rais baada ya ethiopia kusema itafikiria kutambua madai ya uhuru wa somaliland akijaribu kuingilia kipande cha ardhi ili kidhibiti ni jambo ambalo hakuna atakayekubali sisi alisema katika mkutano na waandishi wa habari akiwa na rais wa somalia hassan shekh muhammad mjini cairo katika waraka wa maelewano uliotiwa saini januari mosi ethiopia ilisema itazingatia kutambua uhuru wa somaliland ili kupata fursa ya kufika bahari ya sham somaliland ilijitangazia uhuru wake kutoka somalia mak991 lakini haijapata kutambuliwa na nchi yoyote naye katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guterres leo jumapili alisisihi adis ababa na mogadishu kufungua majadiliano ili kusuhulisha mzozo wao kuhusu mkataba huo wa baharini mwa ethiopia na mkoa uliojitenga wa somaliland mivutano katika eneo la pembe ya afrika imeongezeka tangu ethiopia isiyo na bahari ilipofikia makubaliao na somaliland soaajanuari mosi ambayo anaipa njia inayotafutwa sana ya kuingia baharini kwa upande wake somaliland ambayo ilijitangazia uhuru wake 99 imesema ethiopia itaipatia utambuzi rasmi ababa haijathibitisha hili somalia siku somaliasikualhamisi ilindoa upatanishi wowote na ethiopia isipokuwa makubaliano ya hayo yafutwe na kuapa kuwa watapambana kwa njia zote za kisheria kupinga naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc watu wawili waliuwawa na wengine wanne kujeruhiwa wakati moto ulipoteketeza jengo la makazi mjini johannesburg mapema leo jumapili maafisa wa jiji hilo walisema na kuongeza shughuli za utafutaji na uokoaji zilikuwa zikiendelea operesheni za kuzima moto zinaendelea katika jengo la ghorofa mbili ambayo iliteketezwa na moto huo mapema leo asubuhi idara ya huduma za dharura ya jiji la johannesburg ilisema katika taarifa yake msemaji wa huduma za usimamizi wa dharura katika jiji hilo alikiambia kituo cha, cha televisheni cha enca kuwa haijulikani ni watu wangapi walikuwa bado wamekwama ndani ya jengo hilo shambulio lililomlenga mkuu wa ujasusi wa ulinzi wa mapinduzi wa iran huko damascus na kulaumiwa israel liliua watu kumi na wawili shirika lafuatilia vita lilisema hii leo jumapili katika idadi iliyosahihishwa idadi ya vifo imeongezeka hadi kumi na mbili wa iran wa tano ikiwani pamoja na viongozi watatu wa irgc wa siria wanne wanaofanyakazi na wa iran wawili wa, wa lebanan na raia mmoja wa iraq lilisema shirika la syrian observatory for human rights la siria juu ya shambulio hilo la siku ya jumamosi shirika hilo la ufuatiliaji lenye ya makao yake nchini uingereza na mtandao wa vyanzo ndani ya siria hapo awali wawiripoti vifo kumi jeshi la walinzi wa mapinduzi ya kiislamu irgc limethibitisha kuwa limepoteza askari watano katika shambulio ambalo lililaumu israel adii wake mkuu wa eneo hilo nrasia inasema imepoteza wanajeshi laki t70 tangu kuivamia ukraine jeshi la ukraine lilisema hii leo jumapili pili idadi hiyo pia inajumuisha majeruhi wapatao siku moja kabla rusia pia imepoteza idadi kadhaa ya magari na vifaa katika mapambano hayo hii ni kulingana na ripoti ikiwa ni pamoja na magari ya kivita 466 magari ya kawaida 8 na, na matanki ya mafuta na vilevile vile, mizinga ipatayo 618 hata hivyo rusia kwa upande wake haijatoa maoni kuhusu idadi hiyo ya hivi karibuni darzeni watu waliwawa au kujeruhiwa siku ya leo jumaa katika shambulizi la makombora kwenye soko nje kidogo ya mji wa donest katika eneo la ukraine linalokaliwa kimabavu na russia aleksei kulemzin ambaye ni meya wa shelishik aliyewekwa na rasia alisema shambuli hilo lilitoka upande why ukraine ujambo msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa popote pale unapotusikiliza ni wakati mwingine tena ninakualika katika salamu na muziki kipindi kinachokujia kila siku ya jumapili kutoka studio 15 hapa voa swahili inaitwa mkamiti kibayasi na, na anayetufungulia kipindi cha salamu na muziki leo anaitwa jerad felician yeye anasema salamu zake ziende kwa toil mchalo simon mchalo akiwa mkomongo vilevile umemsalimia ruwaichi jerard ikunda jerad na inocenzia gabriel au mamachichi popote pale alipo huyu basi gerard felician yeye anapatikana kule dar es daressalamu nchini tanzania nakamata kadi yako wewe maige mbona ntemisemi habari za wakati huu habari za hapo ulipo bila shaka mambo ni murwa kabisa ni januari hii ya 224 na, na, na hivi sasa basi nasoma salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa mke wako dynes chacha mwita au mama zawadi apokee salamu bila shaka mama zawadi umezisikia hizi salamu zinatoka kwa maige mbona ntemisemi salamu pia unasema ziende kwa zawadi maige mbona vilevile umemsalimia briton maige mbona mariam maige mbona sayenda mabula magesha masumbuko elas lienge iyenge yohana nyenza nyote nyinyi mmesalimiwa na maige mbona ntemisemi basi baada ya kusoma salamu hizi kutoka kwa maige naelekea kwako wewe unajiita ni daniel b malay habari za hapo ulipo na salamu zako unataka ziende kwa nazael madede na mala joas eliyapenda mwanyika salamu unasema ziende kwa nyanda mayala kabanzi jean mkui shilinde daudi nkuba sawaya nkuba shagembe mandela mushi akiwa kenya baraka rabani kayuni rashidi masanja deus kasore lohindukira akiwa kongo nyote nyinyi mmesalimiwa na daniel bi malei baada ya kusoma salamu hizi za daniel b malay sasa anasoma salamu kutoka kwa nazareth mwakipembe yeye anasema anapatikana katika barua pepe nazareth mwakipembe moja moja ndio unaweza ukampata huko na salamu zake hivi sasa basi nazareth ukiwa huko tukuyu mbea nazisoma ziende kwa fojei mwamloka akiwa tanzania nelsobela akiwa tanzania salamu unasema ziende kwa rutahi wa busisi akiwa tanzania filbert kenshambi akiwa tanzania godfrey kayago akiwa tanzania vasco mwakusa akiwa tanzania james mzalendo aidan biarugaba mage mbise jacob alai na pasco lucas wote wakiwa tanzania ujumbe wanasema tuzidi kukumbukana kupitia voa swahili ni ujumbe kutoka kwa nazareth mwakipembe yeye anapatikana kupitia barua pepe ya nazareth mwakipembe moja moja unaweza ukampata huko pokea salamu za wakati huu si mwingine na kuita wewe ni cidi a salamu pia ziende kwa juventus joas ntalima mashaka subi mkonole juventus joas ntalima kwa mara nyingine tena umepewa salamu furaha james njile edward mayenga nshashi na silvester francisco bila shaka mtauliza ni nani aliyewapa salamu wakati huu anaitwa elyas juma kigami lakini hajasema anapatikana wapi baada ya kusoma salamu hizi za elias juma kigami sasa nakamata kadi yako wewe kinyozi mstaafu sidia wewe unasema salamu zako kinyozi mstaafu ziende kwa baraka rabani salamu ziende kwa miraji zakaria mjangwa salamu ziende kwa baba yako mzazi juma kayungilo akiwa rufiji salamu ziende kwa pius kayungilo akiwa katoro geita vilevile vile william kayungilo akiwa dar kariaco darehssalam pamoja na mtangazaji wa zamu wa salamu hizi shukrani sana kinyozi mstaafu sidia dasi nasema asante sana na wale wote pia uliowasalimia nao pia wamefurahia basi baada ya kusoma salamu hizi kutoka kwa kinyozi mstaafu sinabudi kupumzisha kolangu na mimi niweze kupata burudani ya muziki basi sikiliza kibao hiki kutoka kwa matata 24 na husimile aeae muchulukokana khuholelas nakhufukile ee wengene neluni mui nikhabna Baby, Baby, aji ambayo unajiunga nasi hivi sasa unasikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka studio 15 hapa voa swahili washington dc nasoma kadi yako wewe abubakar ngeresi salamu zako unasema ziende kwanza kabisa kwa afisa habari wa tamtam salam clab umemsalimia pia huyu simu simwingine anasema ni shilinde mkuyi salamu ziende kwa ngusa mleba musa mjenga mama naima letisia shilogile maria bura mtu pesa mwanambuke machenji lupembe njile oswago jipole jisandu buhu magembia doto mahoha mzee josef sindano mzee saidi simba jojia shilingi james mzalendo masanja kulwa mzee wa soka pia apokea salamu nyote nyinyi mmesalimiwa na mtu anaitwa abubakar bakar ngeresi ndiyo aliyotumia salamu hizi hivi sasa basi nakuita wewe kurwa maganga ujasema unapatikana wapi salamu zako anasema kurwa ziende kwa rutahiwa busisi letisia salamu ziende pia kwa majaliwa bususu tunza godfrey mwakapenda salamu Salam ziende kwa tina matelula kanuti liambo nelsobela fojei mwamloka nyinyi nyote mmesalimiwa na kurwa maganga yeye anasema anapatikana huko tanzania na kuita wewe charles jumanne fundi simu charles jumanne salamu zako unasema ziende kwanza kabisa kwa vumi la lata mashaka nkonole salamu ziende kwa hasani kajumulo Jafari, kopo eelin mlope james mzalendo na pascal lucas mpokee salamu unaita kadi yako hivi sasa e si mwingine unajiita sadiki john unapatikana tanzania salamu zako unasema ziende kwanza kabisa kwa sayborg emanuel john machungwa salamu ziende kwa abu mansula mbuga peter bucheyeki nyote nyinyi mmesalimiwa na sadik john baada ya kusoma kadi ya sadiki john hivi sasa basi inasoma kadi yake lenga chapati ajasema anapatikana wapi na salamu ziende kwa doto kushanga mka wa mka salamu ziende kwa bundala tabu budole na vilevile vile, anasema anamsalimia pia watangazaji wa voa swahili asante sana lenga chapati kwa salamu zako kwa niaba ya watangazaji wenzangu mimi hapa mkamiti kibayasi nasema shukran sana baada ya kusoma basi hizo tukiwa ndio tunakaribia kupata burudani nyingine ya muziki basi kwanza ni kuite wewe filbet jonathan kenshambi unasema salamu zako ziende kwa juma yasin masanja kurwa mzee wa sola salam ziende kwa doto salam ziende kwa kurwa salam ziende kwa sayenda mabula nyote nyinyi mmesalimiwa na filbet jonathan kenshambi haya basi tupate burudani ya muziki kibao kinakwambia Only fine girl Sikiliza mambo haya kutoka salamu na muziki Only fine girl Spiral. Fine, fine girls for my gates yeah. hey, Vanessa, they for my place Tolani, Tolani said they for my sake But I tell a lot of them to come out for my face yeah, ah, yeah. Come out for my face, if they like it, they talk to this start to it. If you know J, I know my to go celebrate If you want me to sing, I go sing for my day. Na katika salamu na muziki na wakati huu sasa nakuita wewe sikuituj hapa studio lahasha papo hapo ulipo ndipo nakuita emmanuel mmaelcharl mcmaa habari za hapa ulipo emmanuel charles ca salamu zako unasema ziende kwa daniel yona musa j msanya salamu ziende kwa simon mashimbi salamu ziende kwa mkui shilinde salamu unasema ziende kwa chinga mwaminifu na machenji lupembe nyote mmesalimiwa na emmanuel charles namcma baada ya kutoka wae sasa anashika kadi yako wewe unajiita vasco vsco wastamiko kiela mbea tanzania salamu zako nasema ziende kwa tumpale noel makiolo salam iende salam salam salamu rajabu ngwambe kibna salam iend waiariiearaabu ambe vileviledadi amadiliamya salimiwamicel kiandalola pamoja na goodlack mwakalebela bila kumsahau ebeni mwasekaga nyote nyinyi mmesalimiwa na vasco mwakiusa wastamiko mbea kiela maeneo ya kiela huko tanzania ndiye aliyewasalimia na kamata kadi yako wewe unasema ni bingwa wa salamu lakini unasema wanaitwa kais musa kais salamu zako nasema ziende kwa simon shauri au baba ombeni akiwa mburu manyara vincent j kaji apokee salamu akiwa bukoba hamis nyumba akiwa bwawa la nyerere apokee salamu na zael madede abubakar sendeu na mudi majembe wakiwa darehssalam wapokee salamu ujumbe unasema kijonga ana mwendo wa polepole pole, lakini tutafika tu ni ujumbe wangu mimi kaisi musa kaisi ndiye aliyewaandikia baada ya ujumbe huu wa kaisi sasa basi inashika kadi yako wewe unajiita ni kingobedi zenobi salamu zako kingobedi zinaenda kwa james tano thomas mayunga salamu ziende kwa mohamed kachuru elyas magige salamu ziende kwa revocatus rafaeli franki shawe aliyowasalimia ni kingobedi zenobi baada ya kusoma kadi hii ya zenobi sasa basi nasoma kadi ya fitina poul ambapo salamu zako unataka ziende kwa maiko konga janet john fundi na maronga shabani nyote mmesalimiwa baada ya kusoma ujumbe huu sasa naona muda na wenyewe unakibia kweli kweli haya basi nisome kadi yako wewe mchana jei mchana salamu zako anasema ziende kwa mashaka sube mariam lute magula salome daniel elias king majuto gorigota magabe mpelwa sekela rutahi wa busisi mmesalimiwa tupate burudani ya muziki film love kutoka kwao sa- To solve, she says she's okay. I don't believe her. There's just something about the way. Something about the way Cause that's when you start to feel my love Feel it That's when you feel it That's when you start to feel my love wanakimbia kweli kweli basi wacha nikamilishe salamu nazo hapa kwenye meza yangu ni kutoka kwa huyu si mwingine anasema ni sofia bugalama akiwa mwanza tanzania sofia salamu zako nazisoma ziende kwa sara john akiwa mwanza tanzania salamu pia unasema ziende kwa familia ya so maluta wakiwa maligisu kwimba salamu ziende kwa marafiki zako akiwa akiwadrc kongo kenya uganda na rwanda mmesalimiwa na sofia bugalama akiwa mwanza tanzania nakamata kadi yako wewe unajiita joel bulima unamsalimia fuso wa fuso salamu ziende kwa kawawa edward mwalimu james katia tina matelula magufuri jikono jandama na salamu pia ziende kwa mzee wa sora pale isaka na baraka maganga nyote nyinyi basi mmepata salamu hizi kutoka kwa mpendwa wenu huyu naona pia muda unakimbia kweli kweli nakamilisha kipindi hiki cha salamu na muziki kutoka hapa studio 15 za voa swahili washington dc naitwa mkamiti kibayasi ninakuacha na kibao kizuri kabisa nimependwa F- I kibao hicho basi oh my god imependwa tena hivyo kinakamilisha salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ambazo inaeta kwako na mkamiti kibayasi shukran sana mkamiti kibayasi eh, kwa salamu na muziki basi msikilizaji na kuamba usiondoke kando radio yako kabla kabisa ya kukamilisha matangazo haya ninakusomea na muktasari wa habari idadi ya vifo vya wapalestina kutokana na mapigano ya zaidi ya miezi mitatu nchini israel imevuka watu elih wizara ya afya ya gaza inayodhibitiwa na hamas ilisema jumaa pili wizara hiyo ilisema idadi ya vifo ni 5b wakiwemo raia wapiganaji wa hamas na takriban asilimia sb ni wanawake na watoto misri haitaruhusu tishio lolote kwa somalia au usalama wake rais abdul fatah al sisi alisema hii leo jumapili kulingana na taarifa kutoka kwa ofisi ya rais baada ya ethiopia kusema itafikiria kutambua madai ya uhuru wa somaliland akijaribu kuingilia kipande cha ardhi ili ukidhibiti ni jambo ambalo hakuna atakayekubali sisi aliongeza katika mkutano na wanahabari akiwa na rais wa somalia hassan shekh mahmud mjini cairo katibu mkuu wa umoja mataifa antonio guteres siku ya jumapili alizisihi addis ababa na mogadishu kufungua majadiliano ili kusuluhisha mzozo wao kuhusu mkataba wa baharini wa ethiopia na mkoa uliojitenga wa somaliland mivutano katika eneo la pembe hiyo ya afrika imeongezeka tangu ethiopia isiyo na bahari ilipofikia makubaliano na somaliland januari mosi ambayo anaipa njia inayotafutwa sana ya kuingia baharini watu wawili waliuawa wali na wengine wanne kujeruhiwa wakati moto ulipoteketeza jengo la makazi mjini johannesburg mapema hiliyo jumapili maafisa wa iji hilo walisema na kuongeza kwamba shughuli za utafutaji na uokoaji zilikuwa zikiendelea na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswaheli ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1 usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc