eaadi e ayaa waxay u taagan tahay in kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc haujambo msikilizaji mahala popote pale unapotusikiliza karibu katika matangazo yetu ya jioni leo jumatatu tarehe 22 januari mwaka huu wa 2024 matangazo haya yanasikika kupitia vituo vya washirika wetu huko afrika mashariki na kanda ya maziwa makuu pamoja na mtandao wetu wa voa swahilicm jina langu ni mkamiti kibayasi miongoni mwa ripoti tulizokuandalia hii leo ni kwamba serikali ya kenya inachukua hatua kupambana na wafanyakazi bandia ambao inasema inasababisha mzigo katika uchumi wa nchi hiyo rasilimali hizo ambazo awa wagostiwakaz wafanyikazi gushi ya mahewa mapato ma, hayo ambao wanalipwa na watu hawa ingekuwa vyema uh, itumiwe uh, katika maanake tunaona kwamba uh, rasilimali zatumika vibaya katika taarifa nyingine ujumbe wa jumuiya ya ushirikiano wa nchi za kusini mwa afrika sadec unaitembelea goma hii leo wakati kikosi chake kikianza kazi za kulinda amani mashariki mwa nchi hiyo sekunde chache kutoka hivi sasa nitakusomea habari za dunia rais mpya wa liberia joseph bokai ameahidi kupambana na ufisadi katika taifa hilo la afrika magharibi wakati alipoapishwa jumatatu kushika madaraka kufuatia ushindi wake kwenye uchaguzi dhidi ya nyota wa zamani wa soka george wea bokai mwenye umri wa miaka 79 alimshinda wea kwa kiwango kidogo katika uchaguzi wa marudio wa novemba kwa asilimia ya kura dhidi ya asilimia 4936 啊、uh huh. tunashuhudia nyakati ngumu tunaona kuto kufaulu tunaona ufisadi katika maeneo ya juu na ya chini na ni katika hali hizi na zinazoendana ambapo tumekuja kuwaokoa bokai alitangaza katika sherehe yake ya kuapishwa boakai ambaye umri wake na afya yake ndio chanzo cha majadiliano mengi nchini humo alilazimika kupumzika na kukaa chini ili kumaliza hotuba yake kutokana na hali ya joto Kali. waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken anatarajiwa kukutana hi leo na waziri mkuu wa cape verd ulyses carol silver wakati mwanadiplomasia huyo wa ngazi ya juu wa marekani akianza ziara ya mataifa manne barani afrika ziara ya blinken pia inajumuisha ziara ya yar ambayo ilipokea ufadhili kwa ajili ya juhudi za kisasa kutoka kwa shirika la millenium challenge la serikali ya marekani na kuhudhuria mechi ya kombe la mataifa ya afrika kati ya Ivory coast na equatory guine msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya marekani matthew miller amesema kabla ya ziara hiyo kwamba blinken atasisitiza uwekezaji wa miundombinu ya marekani barani afrika kama njia ya kuimarisha biashara ya pande mbili kufungua nafasi za ajira nyumbani na kwenye bara hilo na kuisaidia afrika kushindana katika soko la kimataifa mif waziri mdogo wa mambo ya nje wa masuala ya afrika aliisifu cap ve kabla ya e ziara ya blinken akiitaja kuwa nchi hiyo kuwa na demokrasia nzuri ziara ya blinken pia inajumuisha kuzitembelea nchi za ivoroast nigeria na angola jimbo la lagos nchini nigeria pamoja na mji mkuu wake wa kibiashara wenye zaidi ya wakazi milioni 2 umetangaza marufuku ya utumiaji vifaa na mifuko ya plastiki ili kukabiliana na uchafuzi wa mazingira abdu shakur abod anaisoma ripoti hii katika taarifa yake wakuu wa jimbo la legos wamesema wanapiga marufuku kuanzia hivi sasa utumiaji wa mifuko hiyo na vifaa vya plastiki lakini wataalamu wanasema utekelezaji wake na watu kuchukuliwa hatua inaweza kuwa ni tatizo kubwa wachuzi wengi wa barabarani na masokoni mjini lo wanatumia sahani za kuweka chakula kwa wateja wao au bidhaa nyinginezo pamoja na vifaa vya plastiki ambavyo baadaye vinatupa barabarani na kuzuia mitaro ya maji katika jiji hilo na kusababisha mafuriko baadhi wa nigeria wanakaribisha hatua wa hiyo lakini wengine wanahoji juu ya utekelezaji wake na njia mbadala ni ipi kwa wafanyabiashara na watengenezaji da Following umana mwasisi mwenza wa shirika la kulinda mazingira anasema hatua ni nzuri ikiwa mradi huo utapangwa na kutekelezwa vizuri anasema hatua hiyo itasaidia sana kupunguza uchafu wa hewa gesi ya carbon dioxide katika jimbo la legos baadhi ya nchi za afrika zimeshachukua hatua kama hiyo ikiwa ni pamoja na kenya uganda na rwanda katika juhudi za kupunguza utumiaji wa mikoba ya plastiki shirika la kulinda mazingira la umoja tfa linakadiria kwamba karibu malori 20 ya taka za plastiki humiminwa kwenye bahari mito na maziwa kila siku kote duniani unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa inayotangaza kutoka hapa washington dc cameroon leo jumatatu ilizindua mpango wa kwanza wa chanjo ya malaria kutolewa nchi nzima na kama ilivyo kawaida waandishi wa habari wa afp walishuhudia katika hatua ambayo who imeielezea kuwa ya kihistoria ugonjwa huo unaenezwa na mbu unaua zaidi ya watu lakisita kwa mwaka hasa barani afrika kulingana na shirika la afya duniani watoto walio chini ya umri wa miaka mitano wanachangia zaidi ya asilimia theman ya vifo barani afrika kufuatia awamu ya majaribio chanjo ya rts Yes, imekuwa ikisambazwa kwa kiwango kote afrika ikianzia cameroon katika hospitali moja katika mji wa soa uliopo kilomita 2 kutoka mji mkuu yaunde noa nga mwenye umri wa miezi sita alikuwa wa kwanza kupokea sindano hiyo katika kituo hicho jeshi la ukraine limesema jumaatatu kuwa limezima mashambulizi ya ndege zisizokuwa na rubani za rasia katika maeneo kadhaa ya nchi hiyo usiku wa kuamkia leo huku maafisa wa rasha wakivishutumu vikosi vya ukraine kwa kufanya mashambulizi ya kiovu katika mji wa mashariki mwa ukraine unaodhibitiwa na rasia jeshi la anga la ukraine limesema ulinzi wake wa anga uliziangusha ndege zote nane zisizokuwa na rubani zilizorushwa na rasia ikiwemo katika anga kwenye mikoa ya micolaiv carson na nibropetrovis huko moscow msemaji wa kremlin dmitri peskov alisema ukrain ilitumia kiholela silaha na kushambulia miundo mbinu ya raia wakati wa mashambulizi ya makombora siku ya jumaapili katika mji wa donetski na kuwa watu wasiopungua 2 shirinina 7 K- unaendelea kusikiliza matangazo ya idha ya kiswahili ya sauti amerika baada ya taarifa hiyo habari hivi sasa tunaangalia ripoti za jioni ya hii leo na ripoti yenye uzito inatopeleka huko kenya ambapo ripoti mpya ya tume ya utumishi wa umma inayofichua kuwa ikulu ni miongoni mwa taasisi za serikali nchini humo ambazo ziko kwenye orodha ya juu ya wafanyakazi hewa wanaopokea mishahara bila kuwa katika sajili rasmi ya wafanyakazi inaendelea kuibua hisia mbalimbali mbali kutoka kwa ra- wa kenya mwandishi wetu wa nairobi kenned wandera anatueleza zaidi ufichuzi huo kwa serikali ya kenya ina ziada ya wafanyakazi hewa 19467 wanaopokea mishahara kila mwezi pamoja na mafao mengine yanayotokana viwango vyao vya kazi bila kuwapo kwa wsajili rasmi ya wafanyakazi wa serikali inaendelea kuzua hofu kuwa raia wa kenya walipa ushuru wanalipa mamilioni ya fedha kwa maafisa fulani serikalini wasiojulikana wala majukumu rasmi kufahamika anavyoeleza charles karisa mfuatiliaji wa uchumi wa kenya kila mtu yoyote anaingia serikali mpya inayoingia ama watu wapya ambao uh, wanafaa ku oversee activities katika mashirika haya hawafanyi utafiti huo ama count audit kwa kimombo kaakikisha kwamba je hawa wafanyikazi ni wafanyikazi wakweli na wanafanya vitu aina gani ainagani wanafanya kazi gani karisa anaeleza kuwa wakati serikali imetangaza kusitisha uajiri mpya kubana matumizi ilikupunguza mzigo wa mishahara wa sekta ya umma kuiokolea serikali zaidi ya shilingi bilioni mia moja kila mwaka ripoti hiyo inadunisha juhudi hizo na ni ufujaji wa wazi wa fedha za umma rasilimali hizo ambazo hawa agosti wafanyikazi gushi ya mahewa mapato ma, hayo ambao wanalipwa watu hawa ingekuwa vyema uh, itumiwe uh, katika services maanake tunaona kwamba Uh, rasilimali zinatumika vibaya kwa hivyo na unakuta kwamba wambaaidara hizi zinakosa huduma za kawaida tume ya utumishi wa umma kwenye ripoti yake ya mwaka elfbishitat inayotathimini utendakazi wa serikali na uzingatiaji wa maadili na kanuni za uongozi imefichua kuwa ikulu ya kenya ina wafanyakazi hewa miahwatatu huku kampuni ya maziwo yak ikiwa na wafanyakazi hewa 9wawili wanaopoke hakutoka kikapu cha fedha za uma kila mwezi bila kuwa na utambulisho rasmi mashirika matano ya serikali anawafanyakazi walidasilma h m da faa matbabuda kwa 59. daktari chachil saoke mfuatiliaji wa sera na utendakazi wa serikali ya kenya anaeleza kuwa ukaguzi wa kina unastahili kufanyika ili kubaini wafanyakazi hao hewa na hatua za wazi kuchukuliwa kurejesha umma fedha hizo hizonaoyeshaya kwamba kuna mtu mahali ali alipitia kando kando kuhakikisha ya kwamba ameweka watu wake pale wakuwe ni kama wanafanya kazi lakini awafanyikazi na ni njia kutapeli pesa ya umma katika mwaka wa sasa wa kifedha unaoishia juni mwaka elfubilia ishinanne wizara ya fedha inakadiria kwa matumizi ya serikali ya kitaifa katika mishahara ya wafanyakazi yataigharimu serikali shilingi bilioni miatano themaniatisnuktatan kutoka shilingi bilioni mi3396 katika mwaka wa kifedha uliopita newandera sauti ya amerika nairobi nam na sasa tuelekee huko mashariki ma jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hasa mjini goma kivu kaskazini ambako ujumbe wa jumuia ya nchi za kusini mwa afrika sadec yaomba wakazi wa, wa serikali ya drc kuwapa ushirikiano kwa ajili ya kufanyika kwa haraka zoezi la kuleta amani na usalama katika eneo hilo hoster malivika anaripoti zaidi kutoka goma elias magosi katibu mtendaji na katibu mkuu wa jumuiya ya mataifa ya kiuchumi ya kusini mwa afrika sadec asema kwa sasa jumuiya hiyo imekuja mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hasa kivu kaskazini kwa sasa kwa ajili ya kuwapa amani na usalama wananchi wa eneo hili la mzozo wa muda mrefu They to go back to elias amekutana kwanza na gavana wa kijeshi kivu kaskazini pete cherimwame na baadaye kamanda wa jeshi la arzini na makamo wa operehen za kijeshi kivu kaskazini na kivu kusini luteni jenerali fal sikabwe fali ameomba wananji waliokimbia mapigano kuwa watulivu kwani sasa siku zinahesabiwa ili warudi kwenye vijiji vyao kwani jeshi la jamhuri ya demokrasia ya congo fardc litashirikiana na sadec kuhakikisha usalama wa kazi unapatikana tumepokea sekretary executive ya sadec hapa alifika kwa kazi kubwa ya kuona na macho yake jinsi matrupu za sade zimekwisha fika kuhakikisha kama matrupu ziko tayari na kuhakikisha kama tunaweza anza eh, mapambano ya kukomboa ia manchi zote zinye, zinye auyalivamia jeshi la sadek limewasili tangu disemba 223 pale askari wa jumuiya ya nchi za afrika mashariki ni yani ac walianja kurudi nyumbani kwao kutokana na hitilafu na wananchi ambao walishutumu wanajeshi hao kushirikiana na waasi wa m23 japokuwa walitegemewa na wakaazi sadek tunatumika na sadek tangu eh, miaka mingi agresion ya kwanza ya rwanda sadek ilikuwa pale na sadek ilisaidia na na iliona gisi sadk ilisaidia kwa hiyo mapambano wananchi watumainie kabla ya masiku juma miezi wananchi kabisakabisa wadeae wanaweza kwa. wachambuzi wa masuala ya kiusalama wanasema jamhuri ya kidemokrasi ya kongo lazima kutegemea jeshi lake kuliko kutegemea wanajeshi kutoka mataifa ya kigeni kwani muda mrefu monusco yaani jeshi la umoja wa mataifa wako jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa zaidi ya miaka ishirini bila mafanikio sadek kwa upande wake wanasema wanaimani kwamba misheni yao haitashindwa na hawashindwi chochote malivika, sauti Amerika, goma nam na tukitoka huko goma tunaelekea nchi jirani tue hapo uganda mjini kampala ambako mkutano wa nchi za 77 pamoja na china unaendelea huko na mwenyeji wao rais oweri museveni akiahidi kuchukua na kufanya juhudi kufanikisha ajenda ya mwaka 23 ya umoja wa mataifa katika mambo mengine na kuimarisha ushirikiano na china mwenzangu sandey shomari amezungumza na mchambuzi sam kisituna kwanza kutaka kujua msukumo huu wa china na nchi za afrika kuunga mkono mabadiliko ya taasisi za to na jinsi kubadili mfumo wa fedha unaofanya kazi je kutakuwa na mafanikio yyote kuwa na mfumo wao wa pesa hiyo ni, ni swara zuri ira tu uh, wanaweza wakakosa labda nguvu au mamlaka ya kutekeleza mpango huo kwa sababu uh, kama tunavyojua kwamba haya ni mataifa yanayoendelea kiuchumi na huenda yale mataifa makubwa makubwa huenda wasifurahie mpango huo kwa sababu mataifa haya ambayo yaliendelea zamani tunaona kwamba wana fursa ya kipekee na tena tunaona kwamba uchumi wao ni mkubwa na tunaona kwamba haya mataifa yanayoendelea sasa yanategemea sana misaada kutoka kwa mataifa hayo makubwa kwa hivyo kwa upande ule ninaona kwamba huenda mpango huu ukawa mazungumzo ambayo yanaweza yakabaki kwenye karatasi bila ya kutekelezwa je wananchi wamepokea vipi swala so, la fedha zinazotajwa kuwani nyingi kuandaa mkutano huu nchini uganda ndiyo ni swala zito kwa sababu um, Uh, nchi kama nchi ya uh, uganda ni nchi ambayo imaendelea na ina changamoto kubwa sana uh, sana sana katika uh, miundo mbinu ukiangalia uh, barabara za nchi uh, zimejaa mashimo na hapo uh, ndani ya siku mbili tatu zilizopita tuliwaona viongozi wa upande wa upinzani wakijaribu kupanda migomba uh, kwenye mashimo ya barabara kuu na hilo tunaona kwamba ni njia uh, mmojawapo ambapo wananchi uh, wameitikia wakuonyesha uh, kutolizika kwao kwa gharama kubwa ambayo imetumika katika maandalizi ya mikutano hii ya kimataifa na kuna suala zima la mabadiliko ya hali ya hewa museveni amesema ataongoza eh, mstakabali wa kujaribu kutimiza ahadi ili kuzishikilia nchi za magharibi ziweze kus- kutimiza wajibu wao pengine upande huu je unaonaji mafanikio yanaweza kupatikana au hali iko vipi hapa swala hilo ina nitazamo miwili la kuweza wanaweza wakaitikia mataifa makubwa hayo yanaweza wakaitikia kwa kutoa kiasi fulani uh, cha pesa na kwa upande mwingine huenda wakagoma kwa sababu ni mataifa ambayo yanashimikiza raisi wetu uh, labda kutekeleza kukomesha vitendo vya ukiukaji wa haki za kibinadamu nam huyo ni sam kisitu akizungumza na sauti america kutoka kampala ni siku nyingine tena ya jumatatu tunapokualika katika michezo ya idha ya kiswahili ya sauti amerika ninayekukaribisha ni mimi mwanamchezo wako idi ligongo na tunaanza kuangazia timu ya taifa ya tanzania ambayo imerejesha matumaini ya kuingia hatua ya pili ya michuano ya kombe la afrika afrikaafn baada ya jana kuonyesha kandanda zuri na kulazimisha sare na chipolopolo ya zambia ya bao moja kwa moja georji njegopa na ripoti kamili mchezo wake wa mwisho dhidi ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo ndio takatua mstakabala huo kama itasonga mbele au la kochwasas hemed suleman mroa anasema mbali ya kuwheshima upinzani wake lakini ana matumene makubwa ya kusonga mbele kwa kikosi chake hicho menaamini tunaendelea tunaendelea tutajaribu kufanya kazi zile kasoro ambazo zilionekana pale lakini naamini kwamba kila tukichezazimechi tunaat na tunabadilika so tukiceeza na kongo tutabadilika zaidi tunawaeshimu sana congo simu nzuri ina, ina, ina, ina, ina, ina mwendelezo mzuri sio lakini uh, mi nafkili sio tunaendelea tuna progresi mechi baada ya mechi sio tutajipanga kuhakikisha tunaenda tuna kucheza vizuri na congo na naamini tutafanya vizuri siyo. mashabiki nao wamekuwa na hamasa kubwa kuhusiana na michano hiyo inaendelea huko ivory ivoryost mpaka wakati mwingine na mara nyingine kutoka dar es salaam ni mwana michezo mwenzako george njogopa wa southamerica tukitoka nchini tanzania twende nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo kahozi kosha naye anaangazia yale yanayoendelea katika afcon kundi f ambapo timu ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo katika mchezo ujao utakipiga na timu ya tanzania katika mchezo wa lazima kushinda <tipi> mamia ya washabiki wa leopard kutoka drc ambao wanapiga ngoma na kuimba nyimbo ili kusisumua timu yao ya, ya leopar kuchapa kazi hapa kwenye uwanja wa mpira wa lorent puku katika muji wa san pedro loambangoeni miongoni mwa washabiki wa leopar ameleta matabiri yake kuhusu mechi ya jumatano baina ya leopar ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na taifa stas ya tanzania kabla kuleta matasimini yake kuhusu mechi ya goli moja kwa moja baina ya moroko na drc wachezaji wa kongo drcacea hii mache eh, na upole sana tunaona ya kwamba eh, coch wetu yafaa atengeneze tena mara, eh, mara ijayo juu ya kusaidia tena kongo twende mbele meche ya mwisho tacheza na tanzania kuna matomini i asikuinga katika raundi ya pili eh, wa tanzania tuna mzuri sana ni wajirani tanzania Goli wala mbili. Vio, San pedro erio mimi ni kaozi kosha. na tukielekea nchini rwanda ambapo taifa hilo linajiandaa na shindano la kimataifa la tua di urwanda 224 shirikisho la mchezo wa kuendesha baskeli la rwanda limeeleza kwamba waendesha baskeli mazi zabayo bayo wa rwanda pamoja na nirere xavirin kutoka timu ya amani ya kenya wametangazwa washindi wa shindano la mashujaa nchini rwanda heoliu lililofanyika mwishoni mwa juma mjini kigali mengi zaidi na christopher karinzi akiwa kigali rwanda shirikisho la mchezo wa kuendesha baiskeli la rwanda feruasi kwa kifupi limeandaa shindano ambalo limefanyika kwa mara ya 4 mfululizo severina nirere ni mwendesha baiskeli wa rwanda anayechezea timu ya amani kutoka nchini kenya ameongoza mbio hizo za umbali wa kilomita88aaeea siri ya ushindi hakuna siri nyingine isipokuwa kufanya mazoezi na kusikiliza ushauri wa walimu hususan watu wanavyokushauri ukiona ni kweli halafu unafuatilia maagizo manizabayo erike maarufu karadio ni mwendesha bais wa timu ya taifa ametawazwa mshindi wa mbio hizo umbali wa kilomita 121 katika barabara za mitaa ya jiji la kigali haya y kijiri timu ya taifa ya rwanda hdbo jana jumapili ilifanikiwa kuifunga zambia magoli 36 kwa 25 katika mchezo wa kombe la afrika uliopigwa katika uwanja wa ndani wa cairo misri kutoka kone ya michezo kigali huyu ni mwanamichezo wako christopher carens na sasa moja kwa moja tuelekee nchini kenya ambapo shirikisho la soka nchini humo fkf limetakiwa kuiga mfano wa mataifa ya senego na cameron kwa ajili ya wakufunzi wa soka wa nyumbani ambapo baadhi ya wa wakenya wameeleza kwamba hatua wa hii huenda ikaleta mafanikio makubwa katika tasnia ya soka denis wanyonyi na ripoti kamili huku mataifa ya kamerun na senegali yanayoshiriki kombe la afn nchini t yakionekana kuna wiri katika ulingo wa soka barani afrika na duniani kwa kutumia wakufunzo nyumbani as walioshiriki soka enzi hizo nazungumziaribso na aliossemtawalia hismst zinazidi kutolewa na wadao wa soka ambao wanapendekeza kuwa sasa ni wakati wa kenya kuanza kuwaamini na kuwategemea wakufunzo nyumbani ambao wengi wanaamini kuwa wana tajriba ya kutosha hata hivyo kwa mujibu wa wachambuzi wa, wa soknazuguzidena nishartishirikisho la soka nchini kenya liwe huruau wakufunzi hao haswa wanapoteua ama kutaja kikosi cha timu ya taifa ambalo anasema ni kinyumba ni mataifa ya camerun na senegali wakati wa reinh fabi yeye alipowafreh na federation and he selected players yeye mwenyewe lakini kocha wa nyumbani itategemea of the federation Eh, ambaye pia tunaweza kaa tuone okafd nawetu wataendeleaje kwa mfano kama saa hii hata ukiweka kocha wa nyumbani na bado watu wakenchajiya a wanahusika kwa upangaji wa mechi kuuza wachezaji still pick their own players that wachezajieo do the job for them wanambea sauti amerika mezi ya michezo kutoka nairobi nchini kenya mwanawakitu mimi yira denis wanyonyi ni hayo tu katika meza ya michezo kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika tuliyokusanyia jumatatu ya leo mimi ni idi ligongo na shukran kwa kuwa nami na ufuatao sasa ni muktasari wa habari rekodi ya haki za binadamu ya china itachunguzwa kwa umma jumanne wakati baraza la haki za binadamu la umoja wa mataifa linafanya kikao cha nne cha periodic review, working group. kwanzia januari 22 hadi februari2 rais mpya liberia joseph bokay ameahidi kupambana na ufisadi katika taifa hilo la afrika magharibi wakati alipoapishwa jumatatu kushika madaraka kufuatia ushindi wake kwenye uchaguzi dhidi ya nyota wa zamani wa soka georg wea mkuu wa sera za mambo ya nje wa umoja wa ulaya joseph borel amesema kuwa jinsi israel inavyoendesha vita vyake dhidi ya hamas katika ukandawa ni kupandikiza chuki kwa vizazi mwisho wa muktasar wa habari kutoka hapa washington dc na ndio tunakamilisha matangazo haya ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya jina langu ni mkamiti kibayasi huwe na wakati mzuri kutoka hapa washington c inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya marekani wakati akizungumza na wanahabari kwenye kongamano la kimataifa la hivi karibuni mjini cairo waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinn amesema kwamba ingawa ni kibarua kigumu mataifa ya kieneo na washirika wa marekani kwenye mataifa ya kiarabu wana azma ya kutafuta suluhisho kwa mzozo wa gaza ambalo litaweka eneo hilo kwenye njia ya muda mrefu kuelekea amani na udhabiti njia hiyo kwa hakika ipo na inawezekana na tunaiona kuna njia inayoangazia mahitaji na azma ya israeli ya utangamano wa kieneo na usalama wa kuaminika pamoja na azma ya alestina ya kupata taifa lao mambo haya mawili yamefunganishwa pamoja utangamano wa israeli usalama wake na njia kuelekea taifa la palestina niloswali kuu na ni lazima lifanyike kwa misingi ya kieneo pamoja na ahadi za kieneo ambazo naamini kwamba mataifa mengine pia yapo tayari kutekeleza amesema waziri bli kwa mtazamo wa israeli iwapo inawezekana kuwa na kesho ambapo imekubalika kieneo mahusiano yamerejeshwa ya na mataifa mengine wakati kukiwa na hakikisho la kutosha linalohakikisha usalama wao basi hiyo ni njia mwafaka hata hivyo ni dhahiri kwamba hilo pia linahitaji njia kuelekea kuundwa kwa taifa la palestina tumesikia hilo kutoka kwa kila taifa la kieneo katika yote hayo hakuna lililo rahisi na hasa baada ya miaka mingi hakuna litakaloweza kufanyika kwa siku moja amesema waziri blinken hata hivyo kuna nia kubwa miongoni mwa mataifa kwa sasa kufanya maamuzi kuelekea hilo nafikiri unaweza kuona njia mbili mbadala kwa ajili ya eneo hilo moja ni pale ambapo israel inakubalika kieneo wakati ikipewa hakikisho la usalama kutoka mataifa ya kieneo pamoja na marekani na pia taifa la palestina njia nyingine ni kuendelea kutazama ugaidi kutengwa kiimani uharibifu wa hamas uharibifu wa wahoudhi na hezbolah wote wakiwa wanaungwa mkono na iran iwepo tutafuata njia ya kwanza iwepo tutakuza utangamano na kukaribisha israeli na kufanya hakikisho la usalama pamoja na kuelekea kubuniwa kwa taifa la palestina amesema waziri blinken kutakuwa na njia ya kuelekea mbele ambayo tungependa kufuata kwa kutumia diplomasia ya marekani katika wiki na miezi ijayo ili ilikuwa tahariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya marekani