ayahdi mudainta ni idaa ya kiswahili ya sauti ya ameria voa ikitangaza kutoka waigod karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa manusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika kupitia citizen redio nchini kenya rfa nchini tanzania na 937fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 nairobi na 178 mombasa 128 lubumbashi 962 goma 974 bukavu na 977 kisangani nchini drc na 143 na kigali rwanda ninayewakaribisha hii leo ni mimi patrik ndwimana katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha maswali na majibu kikifuatiwa na viji mambo lakini kwanza tunakusomea habari za dunia na msomaji wako ni mimi sandei shumari watu kote nchini haiti wanashangaa na kujiuliza nini kitatokea baada ya mahakama nchini kenya kuzuia kupelekwa kwa kikosi cha polisi kinachoungwa mkono na umoja wa mataifa kusaidia kupambana na magenge katika nchi hiyo ya karibian yenye matatizo kutokuwa na uhakika na hofu vimekuwa vikitanda tangu uamuzi wa ijumaa huko ghasia zikifikia rekodi mpya wakati magenge yakiimarisha udhibiti wao katika mji mkuu wa hiti na kwingineko rais wa kenya william ruto amesema atakata rufaa dhidi ya uamuzi huo haijulikani ni muda gani hiyo inaweza kuchukua na kama nchi nyingine ambazo ziliahidi kutuma vikosi vidogo ili kuimarisha operesheni ya mataifa mengi zingezingatia kufanya hivyo pekee miongoni mwa nchi waliopanga kutuma vikosi ni pamoja na bahamas jamaica beliz burundi chad na senegal mapigano makali yalizuka hi leo jumamosi huko gaza katika mji, mji wa khan ynis eneo kuu la vita ambako jeshi la israel linalenga kundi la wanamgambo wa kiislamu wa palestina la hamas uhasama huo wa ghafla umekuja siku moja baada ya mahakama ya kimataifa ya haki ya umoja mataifa mjini the thehig kutoa uamuzi kwamba israel lazima izuie vitendo vya mauaji ya halaiki katika mzozo huo lakini ikaacha kutoa wito wa kusitishwa kwa mapigano mivutano iliyoongezeka kati ya israel na shirika la umoja w mataifa kwa ajili ya wakimbizi wa kipalestina baada ya israel kuwashutumu kuwa wafanyakazi kadhaa wa taasisi hiyo ya unrwa walihusika katika mashambulizi ya hamas ya oktoba 7 na kusababisha baadhi ya nchi wafadhili kusimamisha ufadhili wao shirika la umoja w mataifa linalosaidia wakimbizi wa kipalestina ki la unrwa lilisema siku ya jumaa kuwa limewafukuza kazi wafanyakazi wake kadhaa baada ya mamlaka ya israel kulipatia shirika hilo taarifa zinazodai kuhusika kwao katika shambulio la kigaidi la hamas la oktoba 7 ndani ya israel ili kulinda uwezo wa shirika wa kutoa misaada ya kibinadam imechukua uamuzi wa kusitisha mara moja kandarasi za wafanyakazi hawa na kuanzisha uchunguzi ili kubaini ukweli bila kuchelewa kamishina mkuu wa unrwa philip lazarini alisema katika taarifa yake mfanyakazi yeyote wa unrwa ambaye alihusika katika vitendo vya ugaidi atawajibishwa ikiwa ni pamoja na kupitia mashtaka ya jinai aliongeza shirika hilo la umoja wa mataifa la kuhudumia wakimbizi wa kipalestina wa ki lina takriban wafanyakazi wapatao 13 wa, wa kipalestina katika ukanda wa gaza zaidi ya 150 wameuawa tangu vita kwanza mwezi oktoba kufuatia shambulio la kigaidi la hamas ndani ya israel na kuwa watu wapatao 120 naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc kituo cha kijeshi cha marekani kilisema mapema leo jumamosi kwamba vikosi vyake vilishambulia kombora la majini ambalo kilisema lilikuwa katika eneo linaloshikiliwa na wahudhi na lililenga bahari ya sham na ambalo lilikuwa tayari kurushwa katika chapisho kwenye mtandao wa x Com, ilisema kuwa vikosi vya marekani viliharibu kombora hilo kwa kujilinda baada ya kuamua kwamba kombora katika maeneo yanayodhibitiwa na wahudhi nchini yemen lilikuwa tishio la karibu kwa meli za wafanyabiashara na meli za jeshi la wandamaji la marekani katika eneo hilo mapema ijumaa meli ya kijeshi ya marekani uss carny ililengwa na kombora la wahudhi ilipokuwa wakishika doria katika guba ya aden waliangusha kombora hilo lakini lilikuwa mara ya kwanza kwa meli ya kivita ya marekani kulengwa na waasi hao wenye makao yao huko yemen rusia imeteka vitongoji viwili vya ukrain mwezi huu wizara ya ulinzi ya uingereza ilisema jumaa mosi katika taarifa yake ya kila siku ya ujasusi kuhusu ukraine ukrain kijiji kidogo karibu na bahmut kilikuwa na wakazi wapatao b kabla ya vita na rohamle karibu na karkib ilikuwa na wakazi5 pekee hatua ya rasia kuteka vitongoji hivyo kunawakilisha mwendelezo wa mafanikio madogo ya nchi hiyo wizara hiyo ilisema wakati ukraine inaendelea kuzingatia ulinzi unaoendelea wizara hiyo pia haikuondoa matumaini yake kwamba mkakati wa rasia wa kuteka mji wa afdevka wa ukrain ungefanya kazi na jeshi la ufilipino linasema kuwa wanajeshi waliwaua watu tisa wanaoshukiwa kuwa mgambo wa kiislamu katika eneo la kusini lenye hali tete wakiwemo washukiwa wawili wakuu katika shambulio la bomu lililotokea mwezi uliopita na kusababisha vifo vya waumini wanne wa kikristo <mulia> شال ن مجيب mpendo msikilizaji baada ya taarifa hiyo ya habari na sandey shomari hivi sasa mpendo wa msikilizaji ni mimi abdu shakur abud ni kukaribisha katika kipindi kingine cha maswali na majibu nitashirikiana naye sandey shomari hii leo kukuletea kipindi chenu cha kila baada ya wiki mbili juu ya maswali na majibu maswali yenu motomoto yanatujia katika hasa siku hizi facebook ukurasa wetu kwa hivyo hivi sasa nampisha sande nani anatufungulia uwanja kwa hii leo nam kabisa anayebahatika kutufungulia kipindi simu ingine ni elias shiguta wa geita tanzania ambako nadhani shakutu na wasiliaji wengi kutokana na kushiriki kwao kwenye kutumwa maswali asanteni sana watu wa geita anasema katibu mkuu wa umoja mataifa ni antonio guteres mhasibu mkuu wa moja huo ni nani kweli ana haki maana hatusikii afisa huyo akitajwa ingawa ndiye mtu anayeongoza kwa jumla kubwa kabisa duniani sasa abdu shakur tuambie ni nani ni swali zuri kwani baada ya kuuliza na kupitia maelezo ya umoja huo ambao bajeti yake ya mwaka elfu22ht ilikuwa dola bilionit4 iliyopitishwa na baraza kuu la umoja wa mataifa unakuta kuna naibu katibu mkuu wa mipango fedha na bajeti ambaye ni chadramulli ramanthana aliyeteuliwa februari kumi na nne mwaka elfu mbili kmints na katibu mkuu yeye ni kutoka india na mwenye ujuzi wa miaka arobaini katika masuala ya fedha na yeye ndiye mdhibiti mkuu wa fedha wa umoja huo sasa upande wa mhisabu wa umoja huo ni carlos perone ambaye asili yake ni kutoka italia amesomea masuala ya fedha hapa marekani basi kwa hivyo kuna hao watu halafu kuna kamati maalum kuna kamati ya fedha inayoendelea kushikilia kazi masuala ya fedha ya umoja huo halafu katika mashirika mbalimbali mbali, unesco unicef na kadhalika kuna washika fedha mbalimbali ambao wanaendesha fedha na shughuli za mashirika hayo ya umoja mataifa aya sasa zamuni yake sulemani sambai mahona wa singida tanzania anasema nini kinasababisha tetemeko la ardhi na nini kinasababisha mpaka ardhi niyatikiswa na tetemeko la ardhi na nini kinapatikana huko chini kusababisha tetemeko hilo kubwa abdushakur maswali mazito haya ni swali zuri maanake siku hizi tunaona kunatokea mitetemeko ya ardhi mara kwa mara na hasa japan ambapo tetemeko kubwa kabisa ilitokea mwezi huu basi sande ninadhani nitamtafuta mtaalamu wa masuala ya jiolojia kuweza kutufanulia swala hili kwa ufupi ni kwamba chini ya ardhi kabisa kuna matope ya moto yanayotanda kama mto wa maji au tuseme hata bahari kubwa ya moto inayozunguka sawa na bahari chini ya ardhi yetu sasa matope yale husafiri na ardhi yetu kuna sehemu zinayojulikana kwamba zimepasuka vipande ardhi imepasuka vimegawika sana na kuna ufa mbalimbali mbali, na kuna maeneo maalum yanayojulikana ambapo kuna ufa sasa matope yale yanapopita pale yanapata mwanya ule yanasababisha tikiso mkubwa sana na hapo ndipo tunaona kwamba ni tetemeko tetemesha ardhi kutoka huko chini karibu maili kumi na moja chini inasababisha tetemeko kubwa halafu ardhi inatikisika ndio mojawapo ya sababu kubwa halafu pakiwa na mwanya au ufa kwenye ardhi ndipo tunaona volcano inajitokeza na kuna maeneo ambapo kuna volcano yajulikana matope yale yakifurika yanapanda juu yanarusha matope ya moto tunaona olno kule eneo la goma katika maeneo ya mashariki ya kati na maeneo mengi basi kwa ufupi ni hayo lakini tutaangalia swala hili kwa undani zaidi sasa tukiendelea na maswali na majibu kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa hivi sasa naona kuna maswali kadhaa kuhusu michana ya kombe la mataifa ya afrika afgon yanaoanza iliyo huko ivory coast sasa basi kaisi musa wa kaisi wa dares salam tanzania ataka kufahamu hizi fainali ni Zangapi za ngapi za afgon na mi ninafahamu ni34 kama sijakosea shukuru bila shaka sande hujakosea na hodha wetu wa michezo ni michezo ya 34 ambayo sote tunatupia jicho mwaka huu michezo ya kombe la afrika ilianzishwa mwaka 957 na hapa basi mimi ninauliza katika kutabiri kwako nani unadhani anaweza kunyakua kombe hilo la mwaka huu huko ivory coast bila shaka abdushakur abudi kombe hili mwaka huu unaweza kusema nataja hapa timu mbili timu ya kwanza ni bingwa mtetezi senegal senegal wako vizuri wamejipanga vizuri wana vijana wengi ambao wana uwezo mkubwa wakiongozwa na sadiomane ambaye hivi sasa ni mkongwe kwenye hiyo timu akiwapa madini mbalimbali mbali vijana wengi ambao wameibukia kwenye timu hiyo lakini vilevile abdu shakur abud nawapa nafasi moroko washiriki wa, wa kombe la dunia waliofika nusu fainali kutoka bara la afrika ambao kocha aguekuakocha bora wa afrika akionyesha mbinu nyingi sana kwa hii timu ambayo tumeishuhudia ikifanya vyema kwenye michuano mikubwa ya kimataifa ukiacha kombe la dunia kwa hiyo kati ya wawili hawa mimi shakuru inaona mmojawapo ataondoka na, mmoja ata na kombe halafu hebu nikuambie basi wewe je unadhani nani atakua bingwa mwaka huu ah kabisa sande unajua katika kandanda bila shaka wee umefuatilia umeripoti juu ya kandanda huko misri mi mmeripoti kule equatorial guinia na huwa ni michezo ya kusisimua basi nadhani morocco ni timu ambayo imekaa vizuri misri ambayo timu imenyakua mara nyingi kombe hilo inataka tena kuchukua kombe na senegal itafanya kila njia kutetea na kutaka kuichukua kombe kwa mara ya pili baada ya kushinda mara ya mwisho haya basi tusubiri tuone kitakachotokea tokea abdu shakur abud nakuja kwake abdul azizi kalomo akiwa tanzania anauliza af yani shirikisho la kanada barani afrika limetoa kiasi gani cha fedha kwa timu za taifa zitakazoshiriki mashindano ya aon224 kwa ajili ya maandalizi mimi nafahamu washindi ni watatu na ndio wanapewa fedha kutokana na ushindi wao hayo mengine ni kuachia abdu shakuru abudu tueleze sasa sande kulingana na ukurasa wa kan shirikisho hilo la kandanda barani afrika limeweka kando dola milioni 14 kt8 kulipa washindi watatu wa juu wa wa ikiongeza kitita kwa asilimia 40 kulingana na michuano ya mwisho miaka miwili iliopita na mshindi anaondoka hivi sasa akishinda mwezi huu mwezi ujao labda ndo fainali atapata dola milioni sb timu ya pili itapata dola milioni nne na timu mbili zinazoshinda kwenye nusu fainali au zilizofika katika nusu fainali kila mmoja atapata dola milioni mbili lakitano na nchi za robo fainali kujinyakulia dola milioni moja lakitatu kila moja kwa timu nyinginezo zitakuwa zinapata pesa kutokana na fedha za kiingilia wakati wa michuano iliyoendelea na sehemu ya matangazo ya biashara lakini hadi hivi sasa sijaweza kupata uhakika jinsi mpango huo unavyofanya kazi na hakuna mahala nimeweza kupata kuona jinsi au ni kiwango gani inatoa kwa mataifa hayo kujitayarisha kwenda katika fainali lakini kama nilivyosema sehemu kubwa michuano hiyo inaendelea kwa mwaka mzima mapato yanayotokana na kuingia watu katika michezo katika nchi mbalimbali ndio inabidi kuchukuliwa sehemu fulani kuweza kufanya matayarisho hayo lakini tutatafuta zaidi maelezo sahihi esahii kabisa sasa haya ni bahati yake nani sasa alin jean marie castel hujasema uko wapi lakini maandisha yako yananiambia unatokea drc ninavyoona kwa majina we unauliza hivi rais wa kongo afanye nini kwa muula wake wa pili ili wakazi waridhike nchini kwake nafikiri anamzungumzia feliks shisekeri aliyetangazwa mshindi rasmi wa uchaguzi wa disemba 20 sasa abdu shakur ulikwenda na kuripoti kwa kina kutoka kule kinshasa ukajionea mambo yalivyo unadhani ni mambo gani inabidi kufanywa kwa mugulo wake wa pili na swali lingine inaofaana hii ni kutoka wake kwake ponyo dutumbi kutoka huko uko drc anauliza mbona wakongomani hawajaonekana na furaha baada ya matukio ya raisi eh, kuidhinishwa na mahakama ya katiba haya kuna kazi asante ni masuala mazuri ambayo wakongo wenyewe wanasema wanataka afanye lakini hawaamini ataweza kwa sababu mhula wake wa kwanza miaka mitano wanahisi hawajaleta mabadiliko yoyote katika nchi hiyo cha muhimu ni kwamba wakongo wamesema na nimezungumza nao wanataka maisha amani na usalama kwanza pili wanataka chisekedi atekeleze ahadi zake za kuwaletea maisha bora kutoka hali ya umaskini walionayo licha ya utajiri na rasil. Mali. wanataka apambane kwa dhati na ulaji rushwa wanasema baadhi waliohukumiwa kwa mfano ulaji rushwa chini ya mpango wake wa siku miamj walihukumiwa halafu baadaye wakaachiliwa na kupewa madaraka tena na hapo tena tatizo kubwa la drc hakuna miundo mbinu hasa barabara ukitaka kutoka kinshasa mji mkuu wa kongo huwezi kwenda mji mwingine sharti utumie ndege au boti hakuna barabara hakuna barabara kutoka mji mmoja hadi mwingine utakuta barabara ndani ya mji lakini kutoka ni jambo la changamoto hospitali na shule ni tatizo jingine nchi hiyo ina mahitaji makubwa ambayo wakongo wanatarajia katika uchaguzi niliokwenda kufuatilia wengi walikuwa haona imani hata na chisekedi au wale viongozi wengine wanahisi viongozi hao wote ni sawa kwa sababu kitu kimoja kule drc ni kwamba watu wanatetea maslahi ya tumbo yao wanatetea maslahi yao wenyewe utakuta watu waliokuwa na kabila hivi sasa wako na chisekedi manake chisekedi anaweza kuwapa pesa kwa hivyo hakuna ile imani ya kisiasa na itikadi ya kichama kuweza kubaki katika msimamo ule ule na hiyo pia wananchi wanasema ni tatizo kubwa basi kwa ufupi ni hayo maelezo juu ya swala la drc hay basi lezika, na muda ukimalizika hapa anayebahatika kutoamishia ni wewe salumu nyoha wa dare s salaam tanzania unasema unataka kujua kura ya turufu au neno turufu lina maana gani maana tunasikia sana ikitumia kwenye umoja w mataifa abdu shakur abud waeleze watu ina maana gani ndiyo kabisa ni neno tunalosikia zaidi likitumika kwenye umoja wa mataifa hasa baraza la usalama lakini linatokana na kiingereza veto ambayo ni neno la kilatini ikimaanisha ninakataza yani haki ya kukataza azimio lipitishwe kama limekubaliwa na wengi na katika kiswahili ninaona lime tokana na karata ya turufu mchezo wa karata ambapo ukiwa na turufu unaweza kucheza vyovote vile wewe unamaliza au unacheza katika karata turufu ndo kadi ya juu kabisa kwa hivyo ni chombo cha mwisho kutekeleza au kuzuia kitu sasa unakuta marais au viongozi wa nchi nyingi hasa zile za kidemokrasia wanakuwa na kura hiyo ya turufu kwa manufaa ya taifa rais ana haki ya kukataza maazimio au sheria zilizokubaliwa na bunge akiona kasoro au hasara ndani yake halafu kwenye umoja wa mataifa basi tukirudi mkutano wa baraza la usalama kura ya turufu hutumiwa na hutumiwa katika kuzuia azimio lolote kulingana na maslahi ya nchi wanachama hasa kura ya turufu iko mikononi mwa mataifa matano nayo ni uchina marekani uingereza rusia na ufaransa kila mmoja ana haki ya kuweza kuzuia mswada wa azimio usipite hata kama unaungwa mkono na wajumbe wengine kumi nanne wa baraza hilo baraza hilo lina wajumbe kumi na tano kwa hivyo kumi na nne wakiunga mkono mmoja akapinga kati ya ao watano azimio linazuiliwa kwa hivyo hiyo inakuwa ni kura ya turufu na hatimaye chimbuko la neno hili kilatini inatokana na wakati wa roma ya kale kulikuwa na afisa mmoja mwenye kuwakilisha wananchi wa kawaida mbele ya seneti ya roma sande shomari asante sana naona muda hau kuendelea mbele mimi ni abdu shakur abud nikisema asanteni kuungana pamoja nasi hivi sasa ninampisha bmj muridhi kuweza kutuletea viji mambo asanteni msikose kwa pamoja nasi <tipos> ritmsikilizaji ukisikia kitambulisho hicho sina shaka unajua ni wakati gani ni wakati wa kuletea vituko maajabu sarakasi na hata vitimbi vya wiki ni wakati wa viji mambo mimi ni bmj mri safari yetu ya viji mambo hi leo inaanzia nchini uganda mwanamume mmoja ambaye ameweka rekodi ya mtu mwenye watoto wengi zaidi katika taifa hilo la afrika mashariki wiki hii ameliambia shirika la habari la afp kwamba hugumu wa maisha umemlazimisha kusitisha shughuli za uzazi na kuwataka wake zake wote kupanga uzazi na hata akasema kwamba hawezi tena kukubali kushiriki ngono na wake zake musa hasahia kasera ambaye anasema anatatizika kuhudumia familia yake ambayo ni kubwa kupita kiasi ikijumuisha wake kumi na wawili watoto tsna wawili na wajukuu ma 7abn wnn na sasa anasema yakitosha yametoshakati ah, nwawakaza nina wake kumi na wawili na hawa wake kumi na wawili kwa pamoja tuna watoto mmna wawili kutoka watoto mmna wawili tulipoteza watoto wane na hadi sasa nina watoto tisii na wanane watoto hao 9 na 8 wamezaa watoto 578 hao ni wajukuu zanguni maneno ya musa hasaya kasera ambaye yana watoto wengi kiasi kwamba hakumbuki majina ya wengi wao <coughs> hata anawaonya wazazi wenzake dhidi ya kufuata nyayo zake ndimuikabiri mzee andekamikabii mzee huyu mwenye umri wa miaka 6 a ameliambia shirika la habari la afp kwamba mwanzoni ilikuwa ni kama mzaha lakini sasa hili limekuwa ni tatizo kubwa na anaeleza kuwa wake zake wawili waliondoka kwa sababu hakuweza kumudu mahitaji ya msingi kama vile chakula elimu na mavazi na kwamba hivi sasa wake zake wanafanya uzazi wa mpango ili kuzuia familia kuongezeka zaidi zadiyambi muvizivu vyakulwala anasema wake zangu wanatumia dawa za uzazi wa mpango lakini mimi sitaki sitarajii kupata watoto zaidi kwa sababu nimejifunza kutokana na kitendo changu cha kutowajibika na kuzaa watoto wengi ambao siwezi kuwatunza wengi wa watoto na wajukuu wa hasaya wanaishi kwa nyumba iliyochakaa au katika takribani vibanda 2hr vwl vya udongo vilivyowezekwa kwa nyasi na mara nyingi hukejeriwa na watoto wengine historia fupi msikilizaji ni kwamba alioa mke wa kwanza mwaka wa 972 kwenye sherehe ya kitamaduni wakati huo wakiwa na umri wa miaka 17 na mtoto wake wa kwanza sandra nabwire alizaliwa mwaka mmoja baadaye baada ya hapo wengine walizaliwa wakafuatwa na wengine na wengine na wengine Hinda. na kufika zaidi ya 1 lakini sasa anajuta na hata baadhi ya watoto wake wa kiume wanasema hawawezi kuiga mfano wake uh, you wakemsikilizaji know, like tukiachana na hayo ya mwanaume mmoja mwenye watoto zaidi ya na wawili kutoka kwa wanawake tofauti tofauti tuangalie kwingineko mbo mmoja nchini ureno amewashangaza wengi baada ya kupitisha umri wa miaka 30 tangu azaliwe ajabu hata zaidi msikilizaji ni kwamba bobi ambaye amekuwa kivutio cha watalii kutoka kote duniani alinusurika kifo alipokuwa mchanga kwa mujibu wa wamiliki wake ambao walizungumza na shirika la habari la reuters o, o Bobby, nishio, um anasema bobi ndiye pekee aliyookoka na kadri miaka ilivyosonga sikuwahi kufikiria kwamba angeweza kuishi zaidi ya miaka 0 bobi alivunja rekodi na bado yuko nasi hadi leo sasa bobi ametambuliwa na thigines book of world records yakuwa mba mzee zaidi duniani na kuvunja rekodi ya karibu karene nzima iliyokuwa inashikiliwa na blue mbwa wa australia aliyefariki mnamo mwaka wa 939 akiwa na umri wa miaka 29 na miezi mitano msikilizaji kwa kawaida mbwa huishi wastani wa miaka 1 n mitatu kabla hajafariki kutokana na uzee na kwa hayo kuhusu mbwa wa ishio kwa zaidi ya miaka 30 na bado wako nasi hapa duniani kwa sasa naona muda wangu hapa studio unaniambia ning'atuke makala haya ya utayarishwa na kuletwa kwako nami bmj mridhi kabla sijaondoka kama ilivyo desturi na kuacha na kauli yetu ya wiki hii kwamba uzee si ugonjwa kisa na maana dunia imejaa viji mambo oh, sante sana bmj mridhi kwa viji mambo basi hayo ni mambo yake bmj mridhi jumamosi akikuletea katika viji mambo usikosi kusikiliza matangazo yetu ili uweze kupata VG mambo vinavyoendelea kote duniani na mtangazaji wako bmj muridhi basi msikilizaji nakumbusha tu kwamba kabla ya kukamilisha matangazo haya ikiwaleo msiku ya jumamosi nitakusomea muktasari wa habari za dunia kabla ya kuyakamilisha watu kote nchini haiti wanajiuliza nini kitatokea baada ya mahakama nchini kenya kuzuia kupelekwa kwa kikosi cha polisi kinachoungwa mkono na umoja w mataifa kusaidia kupambanana magenge katika nchi hiyo ya karibian yenye matatizo kutokuwa na uhakika na hofu vimekuwa vikitanda tangu uamuzi wa ijumaa huku ghasia zikifikia rekodi mpya wakati magenge yakiimarisha udhibiti wao katika mji mkuu wa hiti na kwingineko rais wa kenya william ruto amesema atakata rufaa dhidi ya uamuzi huo mapigano makali yalizuka leo jumamosi huko gaza katika mji wa hanunis eneo kuu la vita ambako jeshi la israel linalenga kundi la wanamgambo wa kiislamu wa palestina la hamas uahasama huo wa ghafla umekuja siku moja baada ya mahakama ya kimataifa ya haki ya umoja w mataifa mjini the higu kutoa uamuzi kwamba israel lazima izuie vitendo vya mewaji halaiki katika mzozo huo lakini ikaacha kutoa wito wa kusitishwa kwa mapigano shirika la umoja mataifa linalosaidia wakimbizi wa kipalestina unrwa lilisema ijumaa kuwa limewafukuza kazi ya ufanyakazi wake kadhaa baada ya mamlaka ya israel kulipatia shirika hilo taarifa zinazodai kuhusika kwao katika shambulio la kigaidi la hamas la oktoba sb ndani ya israel ili kulinda uwezo wa wakutoa misaada ya kibinadam limechukua uamuzi wa kusitisha mara moja mapigano hayo na kuanzisha uchunguzi ili kubaini ukweli na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswaheli ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12n jioni saa za afrika ya kati na saa 1n usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka