hii ni idhaa like ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kuinabilnanusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa moja nanusu kwa saa za afrika mashariki tangaza pia katika mitabend 192231 tunasikia pia kupitia citizen radio ya kenya rfa nchini tanzania 93.7 kaya fm mombasa na mlimani radio 106.5 es salaam inayokaribisha hi leo ni mimi sandei shomari katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki lakini kwanza ni habari za dunia msomaji wa habari za dunia ni mimi patrick nduimano katibu mkuu wa umoja mataifa antonio guteres jumapili amesema kwamba uchunguzi wa ofisi ya umoja mataifa inayosimamia masuala ya huduma ulianzishwa mara moja kufuatia madai kwamba wafanyakazi kumi na wawili wa shirika la umoja mataifa la misaada kwa wakimbizi huko palestina walihusika katika mashambulizi ya hamas ya tarehe saba oktoba ndani ya israel kamishna mkuu wa unrwa philip lazarini alibaini moja na kusitisha mikataba ya wafanyakazi tisa waliohusika guteres amesema imethibitishwa kuwa mtu mmoja alifariki na utambulisho wa watu wengine wawili unafafunuliwa kulingana na katibu mkuu wa umoja mataifa guteres amesema mfanyakazi yoyote wa umoja mataifa ambaye atabainika kuwa alihusika katika vitendo hivyo vya kigaidi atawajibishwa ikiwemo kupitia mashtaka ya jinai amesema umoja w mataifa uko tayari kushirikiana na mamlaka husika wafungulia mashtaka watu kulingana na utaratibu wa kawaida wa umoja mataifa kwa ushirikiano kama huo januari 17 unrwa ilitangaza ukaguzi kamili na huru wa shirika hilo guterres amesema Me, meli ya kivita ya uingereza hms diamond jumamosi ilizuia shambulio la ndege isiyokuwa na rubani la kundi la wahudhi wa yemen katika bahari ya sham maafisa wa uingereza wamesema wakutumia mfumo wake wa kutungua makombora diamond iliharibu ndege isiyokuwa na rubani iliyokuwa inailenga na, na majeruhi kwa wahudumu na uharibifu mdogo ilitokea kwa diamond wizara ya ulinzi imesema katika taarifa leo jumapili wizara hiyo imeongeza kuwa mashambulizi haya yasiyovumilika na haramu hayakubaliki kabisa na ni jukumu letu kulinda uhuru wa usafiri wa meli katika bahari ya sham kundi la wahudhi linaloungwa mkono na iran lilianza kurusha msururu wa ndege zisizokuwa na rubani na makombora kwenye meli za biashara tarehe 19 novemba kama jibu kwa operesheni za israel huko gaza siku ya ijumaa meli ya mafuta ilishambuliwa na kusababisha moto ndani yake ndege za kivita za marekani na uingereza meli na meli za wanamaji zililipiza mashambulizi ya wahudhi na kufanya mashambulizi nchini kote yemen dhidi ya wahudhi serikali ya ufaransa inatizama uwezekano wa kutoa misaada zaidi kwa wakulima wa nchi hiyo waziri mkuu gabriel atal amesema jumapili huku maandamano ya nchi nzima kuomba malipo bora na mazingira bora ya maisha yakiendelea bila ishara yoyote kuwa yatasitishwa wakulima nchini ufaransa mzalishaji mkubwa wa bidhaa za kilimo katika umoja wa ulaya wanaalamika kwamba wanakabiliwa na ushindani usio wa haki kutoka kwa washindani wao katika nchi zenye sheria nyepesi zaidi ili kuwashinikiza viongozi kusikiliza hoja zao waliweka vizuwizi kwenye barabara kuu wiki iliyopita tutafikiria hatua zozote nyingine tunazoweza kuchukua kuhusu masuala hayo ya ushindani usio haki atal aliwaambia waandishi wa habari siku ya ijumaa serikali iliachana na mipango ya kupunguza kwa hatua ruzuku kwa mafuta ya dizeli na kilimo na kutangaza hatua nyingine za kupunguza changamoto za kifedha na, na kiutawala zinazowakabili wakulima hata hivyo wakulima wanaomba hatua wa zaidi chama kikuu cha wakulima wa ufaransa fnsea kimesema kitaendelea na maandamano na vyama vingine vimetishia kuweka vizuizi vya barabarani karibu na mji wa paris na kwenye soko la chakula la rungis karibu na mji mkuu unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za sauti ya america washington dc nchi tatu za afrika magharibi zinazoongozwa na wanajeshi niger mali na burkina faso jumapili zimesema zinajiondoa kwenye jumuiya ya uchumi ya nchi za afrika magharibi ecoas kulingana taarifa ya pamoja iliyosomwa kwenye televisheni ya taifa ya niger baada ya miaka 49 watu mashujaa wa burkina faso mali na niger kwa masikitiko makubwa wanaona kwamba euas haizingatii tena maadili ya waasisi wake na msingi wa afrika iliyoungana msemaji wa utawala wa kijeshi wa niger kanal abdurahman amadu amesema katika taarifa ameongeza kuwa jumuiya hiyo ilishindwa kabisa kuzisaidia nchi hizo katika vita vyao dhidi ya ugaidi na usalama mdogo jeshi la anga la nigeria naf jumapili limesema linajutia shambulio liloua raia kadhaa na kujeruhi wengine mwaka mmoja aliyopita na kukiri kwa mara ya kwanza kuhusika kwake katika tukio hilo lilochunguzwa na shirika la habari la riters wafugaji kadhaa kutoka kabila la fulani waliuawa katika shambulio la anga januari 23 katikati mwa jimbo la nasarawa walipokuwa wakipakua ng'ombe waliopokonywa na mamlaka katika jimbo jirani kulingana mashahidi viongozi wa eneo hilo na malalamiko ya kina katika kitendo, kitendo nadra cha kukiri kuhusika kwake jeshi la anga limesema mkuu wake mareshal hassan abubakar alitembelea mwishoni mwa juma jamii za waathirika baada ya kusahihisha ripoti kuhusu tukio hilo raia wasiokuwa na hatia wanaweza kuwa waliuaa kwa makosa au kujeruhiwa katika mchakato huo naf imesema ili kuelezea masikitiko yake juu ya tukio hilo mkuu wa jeshi la anga marashal abubakar alibaini kuwa tukio hilo la kusikitisha halikuwa la makusudi bali lilikuwa linalenga watu wanaoshukiwa kuwa magaidi na wezi wa mifugo kutokana na hali mbaya sana ya ukosefu wa usalama katika eneo hilo wakati huo papa francis jumapili amesisitiza raia katika maeneo ya mizozo waheshimiwe na kusema watu wamechoshwa na vita ambavyo wamevitaja kuwa janga kwa watu na pigo kwa ubinadamu baada ya sala yake ya kila wiki ya malaika wa mungu katika uwanja wa mtakatifu petro papa amesema misaada ya kibinadamu lazima iruhusiwe kuingia kwa wingi nchini myanmar na kusema watu lazima waheshimiwe katika eneo la mashariki ya kati nalokumbwa na vita kati ya israeli na hamas ametaja pia mateso ya watu nchini jeshi la myanmar, la myanmar ambalo liliondoa madarakani serikali iliyochaguliwa limekuwa likipambana na muungano wa majeshi wa makabila ya walio wachache yakipigana ili kumaliza udhibiti wa jeshi katika maeneo yao tangu mwishoni mwa mwezi oktoba francis amesema pia alipata taarifa kwa furaha kwamba kundi la watu wakiwemo watawa sita waliachiliwa huru huko haiti baada ya kushikiliwa mateka kwa karibu wiki nzima wiki iliyopita alikuwa ameomba waachiliwe mwisho wa habari za dunia kwa wakati huu lakini baadaye mnaungana naye mwenzangu harison kamau katika kipindi cha salamu na muziki tukutane muda mfupi baadaye baada ya salamu pote kutoka hapa washington dc idhaa ya kiswahili ya sauti yaamerika wakati tena tunakutana kwenye salamu na muziki kutoka idha ya kiswahili ya sauti sautiamerika mimi mkiwa wako hayo zenkamau mambo vipi jumapili ikiwa poa basi ni wakati wa ka mkua wa pendao mbali na karibu na bila kupoteza wakati na kupata de masunga buhugukila unasema kwamba ni kutoka wewe ukiwa waziri wa mambo ya salamu na unasema kwamba salamu zako za kwanza za kabisa zimfikia asha shabani ali mapema dula jojiagwa na soro maziku muhamed mwinye jmtan na emanuel huba wote wakiwa tabora utahiwa busisi mageme buhudu basembise mchana jay, mchana fikiri jmchana fikiridarisana mabura magesha majariwa busisi popote walipo Joseph, miroko mirokorabeka kwa mboka francis kandege na wote wakiwa upande wa kenya ujumbe bora utoe jasho jingi wakati wa furaha ili ujue kutoa damu chache wakati wa vita ujumbe safi sana kutoka kwako deus masunga buhungukila na zipata zako salamu maige mbona temeseni unasema kwamba zako usalamu ukiwa kule tarime na tarime kabisa ni kule karibu kenya lakini najua ni upandewa tanzania nimeshafika huko basi unasema zako za kwanza kabisa zimwendee mke wako ds chacha mwita au mama zawadi akiwa nyamongo zawadi maige mbona brion maige mbona mariam maige mbona saa mabula magesha masumbuko elias nyanda mayala nazare dota mahona naliegeleye ukisema kwamba ujumbe mte, mteja <laughs> mteja <laughs> hatongozi n yani ujumbe Mwafaka kabisa na nimeusikia mara ya kwanza kwamba mteja Hatongwezi. sijui ina maana gani lakini salamu zingine zikamata ni zako wewe kakuraijo karagwe unasema ziwafikie fikiri dario galaka james mzalendo galama maluta Kais musa as eva maroso mbuga pite mcheyeki Franco, francois taniles na kayuni rashidi za mwisho ni kwa mke wako aitwa elmidha daniel unasema ujumbe tukumbukane kupitia voa swahili mtambo mnene tena wa kimataifa nami nakubaliana nawe amos musanga zako salamu na zikamata unasema ziwaendea wafanyakazi wote wa shirika la umeme la tanesco tanzania nzima wanapoendesha kazi zao safi sana na ya kuzalisha na kusafirisha na kusambaza na kuuza umeme kwa watanzania mwaka mpya uwe waheri kwenu na mungu awabariki shirika la tanesco amos musanga moga mamoto lideo mkoani jombe kule tanzania na zikamata salamu za nazareth mwa unasema huko tukuyu mbeya salamu zako ziwa endei joseph maende naelsyobela ruta hiwa salum busisi nicolas godfrey kayago kanuti lyambo magempise mpise padrimosi jacob ali na pascalin lucas chambi ukisema kwamba unawapenda wote sana napoangalia tu kibao kikija pole, pole les wanyika kibao ni afro baada ya kupata kibao hicho acha lesanyika kutoka kule nchini kenya mambo safi sana hapa studio ni studio 15 yad jina langu likiwaarizo napoendelea kukamata salamu na zikamata zako goligodha magabe magabe unasema salamu ziwaendee mariam temagula unasema ic b msbuye kin sof wa mwanza tanzania king majuto pacha wako goligodha magabe mkono dotogolyo mpelo seleka nyanda tatukarema miraji zakaria mjangwa matikiti muhamed bagaya karim ujumbe salamu ni nusi ya kuonana pia ni ishara ya upendo ndivyo unavyosema goligodha magabe na kamata zako salamu sasa ni wilfred tabwe kutoka na manyere kasi tanzania unasema salamu ziwafikiwa fuatao unaanza na nazareth wa kipembe mbl shilogile pasalin luas chambi matikiti muhamed utahiwa salum busisi filt kenshambi namayala mwisho kwa mwanako God bless akiwa sl mpanda katavi ujumbe salamu hujenga undugu nami wilf ndivyo unasema wewe ukisema kwamba unawapenda na salamu hujenga nakubalia nawe kabisa salamu zingine sasa ni kutoka kwako juma ili isa unasema habari ndugu mtangazaji nami nasema zangu ni fiti sana juma ili isa basi salamu zako nataka zimwendee mtangazaji wa kipindi ambaye ni mimi nashukuru sana ili isa zingine ni mganga es mganga fikiri dario galaka mchana j mchana kasoro maziku john ipembe mahenza na stori makamuhaha ukisema kwamba unawapenda na waendelee kukutana kupitia salamu na mziki za voa idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kutoka hapo washington dc salamu zingine nazo nazozikamata sasa ni za elisha shibuta wa ibondo katoro geita tanzania nasema salamu ziwafikie nani hawa mke wako dorika hamis kitiku au mama jackson wazazi wako shiguta joseph na mama yako joyce william familia na baba mkwe wako mzee hamis kitiku wakiwa manangana na sepuka kule siginda james mzalendo bonfa stephen baba serapia antony george akiwa geita elias mulima makoe msalaba madale shija conel petro samuel zakayo Kula, na, nani huyu anaitwa nani kulagela ae na idaofilert kabukaje unasema unawapenda sana bila kusahau kusahaus hungwi mkina uh, kashonele fumbuka makelezu antony kabwebwe sadik hungwi luguma hamis mabogo mohamed timo magege na wanako jackson Elias, shiguta nawanako shiguta na meuselfl siguta ujumbe iliyowakumbuka ni mimi ya siguta pokeeni salamu zangu kutoka ibando katoro gate tanzania bila kuwasahau uko wote wa shiguta popote mlipo salamininenazo zikamata sasa ni zaaa galama maluta. galama maluta wa isolo magu, zako salamu mtangazaji na minasema, wa ndugu na marafiki popote mlipo mkiendelea kuchangamka nikitumai kwamba jumapili inawaendea vyema sisi hapa washington dc ni baridi kali tu salamu zingine nazozikamata sasa ni fitinalfitiapul unasema uko katoro geita zako salamu ungetaka ziwaendee king majuto gusa mleba nani mwingine huyu inasema ali nyama choma matikiti muhamed tumaini mwakalinga simon francis wa kaseme get ict b msalabuye doto kushanga letisha shirogile jonathan letishashirogilefathaenambi amos magige koligoza magabe mkono tukumbukane kupitia va swahili nami nasema kamili umeishasema kama mambo yalivyo nami nakubaliana nawe kamili kabisa wewe wakatoro ambapo katoro diamond ambapo hapa anasema zuna mambo yakienda fiti sana hivyo ndivyo mambo yanavyokwenda kutoka studio yeah. stuk5io toka ulipotwacha motutianazidiwa dbi na yakatangulia bado tukumbe ulaale salamapyema chapa moyoni na dukuduku natamani kusema niseme zile malihusia uzotuhusia tuligawa salama zue na zote tukampatia tuswendu kulawama ila zue na kaka amebadirika sana yani shemlake bizu wa leo sio yule wajana na tamani mgemwona ue japo mgemwona ue leo nikianza eh, na ligitosha aruziatarbo mamanyanya kutoka bongoma aizako hako wale marafiki zangu kutoka kule tanzania kama paksalinkasandu vorivota eh, magade mkono ukienda kule dc kuna richard kambale jona said mwaya hmm. matikiti miongoni mwa wengine wengi na mashadiku wote ambao wako kenya nawaambia waendelee kusikiliza idaa y kiswahili ya saitlabda ungekuana ujumbe gani kwao mwaka ukiwa bado mbichi hmm, ujumbe ambao ningependa kuwapatia kama mwaka bado ungali kama bado tungali januari kwa kweli ni miezi ambao ni ngumu lakini kile kitu ambacho ningependa kuwainyeza kwamba malengo ama yale ambayo unapanga kukifanya mwaka huu unawezayapanga kuanzia leo ama kuanzia mwezi huu kwa hivyo hivyo inamaanisha ni bidii wao mashabiki wote ambao nimesalimia waweze kupia bidii maishani ili waweze kutumiza malengo yao na mduto yao na pia waweze kulinda familia zao ikizingatiwa ya kwamba familia ndio nguzo na ndio umhimo katika jamii ana citajeloeti musungumweusi anatumio shabazuina kibao boto sana chake diamond plati nemza kutoka hapa ahinto dc mambo yakienda safi sana ambapo tuko ndani ya mziki salamu na muziki kutoka hapa washingtoc salamu zingine nazo zikamata sasa ni zako pastori pastori unasema kwamba ungepataka salamu zako za kwanza kabisa zimendee nazaema kipembe tina matelula rutahiwasalim usisi pikiri dario galaka mpaka karim saena mabura gorika dhadio nafilbert jonathan ujumbe unaomba wakati upate, simu, mmoja upate kupigiwa simu moja kwa moja ukawasalimia ukapendao wakiwa mbali na karibu jafedh isdori wa katapulo kalamborukwa tanzania unasema kwamba salamu zako leo unatuma kwa mama yako winfrida juma mintanga na mwalimu kasolo kliofas daniel sidori wa sua morogoro filbert kenshambi na hussen kakoyola unasema unawapenda sana na waendelee kushikilia hapo hapo wanaposikiliza salamu na muziki kutoka washington dc nami kwa hakika i a hakia aubaiana tanzania sema habari za siku nyingi mtangazaji na nasema sana mambo ni poa skunyingimtangazaji zako basi ziwafikie mabere malale shilogile fojai, mamloka deus masunga atshhilalounaipembe salizala sali. ujumbe tuendelee kukumbukana kupitia mtambo mkubwa wa waa swahili washington dc sasa ni nani huyu ni dadevothe daniel elias mama elizabeth wa mageuzi shinyanga tanzania unasalema wasalamu kwa mzee joseph sindano wiji wa salamu fikiri dariogalaka na unasema kwamba mwingine ni victa mselabuye kigobedi zzenobi zo, barakla maganga mzee joseph sindano james tano thomas majunga mwana rolesia na muhammed kachuru elas range magigele tisha shilogile avocatas ravaeli frank shawa mama sorongai mama jastina vitina paul wakatolo mico longa jaffe fraun na fand na unasema kwamba wote unawapenda waendelee kupatapatana au kusalimiana kupitia mtandao mkubwa wa mkubo, voa kutoka hapa washington dc salamu nyingine azo zikamwata sasa ni hizi za nani abubakar geresi kutoka sanawari kilimani arusha tanzania unasema salamu zako kwa za kwanza kabisa zimwendeka sore ruhidukira kabanzo jen grs john, john boas karanje retisha shilogile mkui shilinde ngusa mbela jile oswango mkankule wamkankule masanyi jakula mzee wa, wa mze, sola jipode jisadu buhu magembia doto mahona mtu pesa mwanambuke lenda chapati mbuga pita bucheyeki mmwikana ni kanwa mahundi mwanamzalima nkinda mzee joseph sindano mzee mpenda amani shaban soa mansul mzee said simba maria bura juma dunga joseph asenga emmanuel charls mmc masi jaffal copo aziz a kodi frankshile msamjengi gorji a shilingi na machenji hupemba unasema con master abubakar ngeresi salamu zingine sasa hivi ni kutoka kwak waziri wa mambo ya salamu deus basunga buhuguru kila waigigwasi sikonge tabora tanzania unasema salamu kwanza kabisa asha sabani ali mapema dula Agua, mtoto masunga deus Baby masanga deus kundi deus masanga kundi james Tano, Nasoro, na na na soro maziku jumanne lukoba Wakiwa tabora sali fikiri Dari, Ogalaka, busisi gaza saenda mavula magesha Namchana, J. mchana mchana mapemauawakchchaoote walipo waendelee kumkana naona muda wetu sasa kabisa unatupa kisogo na ninapomwacha hapa fali pupa na vitu vyake mimi jina langu harizon kamau kutoka hapa washington dc hadi wakati mwingine basi kwa heri ya kuaumana nawapenda sana James Bond, Didier Drogba, Drogba attitude, salut. <laughs> Bref Nel Kimbembe, El Rigobert Song. sanaharison camau na kipindi chako cha salamu na muziki bila shaka wale waliotuma salamu zao wamefurahishwa na ngoma hizo mrua kabisa ambazo ulikuwa ameuandalia sasa na kusomea muktasari wa habari za dunia nchi tatu za afrika magharibi zinazoongozwa na wanajeshi niger mali na burkina faso jumapili zimesema zinajiondoa kwenye jumuiya ya uchumi ya nchi za afrika magharibi es kulingana na taarifa ya pamoja iliyosomwa kwenye televisheni ya taifa ya niger na katibu mku wa umoja mataifa antonio guterres leo amesema kwamba uchunguzi wa ofisi ya umoja mataifa inayosimamia ya masuala ya huduma ulianzishwa mara moja kufuatia madai kwamba wafanyakazi 1 na wawili wa shirika la umoja mataifa la misaada kwa wakimbizi huko palestina walihusika katika mashambulizi ya hamas ya tarehe 7 oktoba ndani ya israel na meli ya kivita ya uingereza hms diamond jumamosi ilizuia shambulio la ndege isiyokuwa na rubani la kundi la wahudhi wa yemen katika bahari ya sham maafisa wa uingereza wamesema kwa kutumia mfumo wake wa kutungua makombora diamond iliharibu ndege isiyokwanra iliyokuwa inailenga na majeruhi kwa wahudumu na uharibifu mdogo ulitokea kwa diamond wizara ya ulinzi ya uingereza imesema katika taarifa leo jumapili serikali ya ufaransa inatizama uwezekano wa kutoa misaada zaidi kwa wakulima wa nchi hiyo waziri mkuu gabriel atal amesema jumapili huku maandamano ya nchi nzima kuomba malipo bora na mazingira bora ya maisha yakiendelea bila ishara yoyote ya, ya kuwa yatasitishwa na jeshi la anga la nigeria naf jumapili limesema inajutia shambulio liloua raia kadhaa na kujeruhi wengine mwaka mmoja uliyopita na kukiri kwa mara ya kwanza kuhusika kwake katika tukio hilo liliochunguzwa na shirika la habari la r papa francis leo amesisitiza raia katika maeneo ya mizozo waheshimiwe na kusema watu wamechoshwa na vita ambavyo amevitaja kuwa janga kwa watu na pigo kwa ubinadamu baada ya sala yake a ya kila wiki ya malaika wa mungu katika uwanja wa mtakatifu Petro, papa amesema misaada ya kibinadamu lazima iruhusiwe kuingia kwa wingi nchini myanmar na kusema watu lazima waheshimishwe katika eneo la mashariki ya kati lnalokumbwa na vita kati ya israel mwema na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 jioni kwa saa za afrika ya kati na saa1 usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita zilezile1922a31 kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka washington dc