Ayasha, ah, hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12s jioni saa za afrika ya kati na saa 1 siku kwa saa za afrika ya mashariki tunasikika kupitia radio citizen nchini kenya rfa nchini tanzania na 937 fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 nairobi na 178 mombasa 128 lubumbashi 922 goma 974 bukavu na 977 kisangani nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na 143 kigali rwanda ninayekukaribisha hii leo mimi ni idi ligongo katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salam na muziki lakini kwanza tunasomewa habari za dunia habari za dunia zinaletwa kwenu na mipatrike nduimana marekani na uingereza zilishambulia ngome 36 za waasi wa kiudhi nchini yemen katika siku ya pili ya mashambulizi makubwa makali dhidi ya makundi yanayoungwa mkono na iran kufuatia shambulio dhidi ya wanajeshi wa marekani wiki moja iliyopita mashambulizi hayo jimamosi, ya jumamosi yalilenga ghala za kuhifadhi silaha zilizofichwa mifumo ya makombora na zana nyingine zilizotumiwa na waudhi kushambulia meli katika bahari ya sham wizara ya ulinzi ya marekani imesema ikiongeza kuwa ililenga maeneo 1atatu kote nchini yemen ni mashambulizi ya hivi karibuni katika mzozo unaozidi kupamba moto mashariki ya kati tangu shambulio la oktoba sb wakati kundi la wanamgambo wa palestina la hamas lilipoishambulia israeli kutoka ukanda wa gaza na kuchochea vita ambavyo vimepelekea makundi yanayoungwa mkono na iran kufanya mashambulizi dhidi ya ngome za marekani na israel msemaji wa jeshi la waudhi yahya saria ameapa kwamba watalipiza kisasi dhidi ya mashambulizi hayo ya marekani na uingereza saa chache kabla ya kampeni ya uchaguzi kuanza rasmi nchini senegal leo jumapili rais wa nchi hiyo makisal ametangaza kuwa uchaguzi wa rais uliopangwa kufanyika februari 25 umeahirishwa kwa muda usiojulikana na kuchochea hasira miongoni mwa viongozi wa upinzani na kujiuzulu kwa waziri katika hotuba yake kwa taifa jumamosi sal amesema ameahirisha uchaguzi ambao angeamua nani atakuwa mrithi wake kutokana na malumbano kati ya bunge la taifa na mahakama ya katiba juu ya kupinga baadhi ya wagombea wabunge wanawachunguza majaji wawili wa mahakama ya katiba ambao uadilifu wao katika mchakato wa uchaguzi umekuwa na mashaka nitaanzisha majadiliano ya kitaifa kuweka pamoja mazingira kwa ajili ya uchaguzi ulio huru wazi na shirikishi sal ameongeza bila kutangaza tarehe mpya ya uchaguzi saa chache kabla ya tangazo la sal abdu kulibali katibu mkuu wa serikali ambaye alihudumu kama msemaji wa serikali alitangaza kujiuzulu ni mara ya kwanza uchaguzi wa rais kuahirishwa nchini senegal na hali hiyo itaongeza mvutano wa kisiasa nchini humo jumuiya ya nchi za afrika ya magharibi e imeelezea wasiwasi wake juu ya sababu za kuahirisha uchaguzi huo na kwenye mtandao wake wa x siku ya jumamosi ilitoa wito wa majadiliano na kuharakisha mchakato wa kupanga tarehe mpya ya uchaguzi mapigano makali kati ya waasiwa na jeshi la serikali yamesababisha wimbi jipya la wakimbizi wa ndani mashariki mwa jamhuri ya kdemokrasia ya congo vyanzo mbalimbali mbali katika majimbo ya kivu kaskazini na kusini vimesema jumapili kulingana na vyanzo hivyo siku ya ijumaa waasi wa m3 waliliteka eneo la shasha kwenye barabara inayounganisha miji ya goma na bukavu tangu wakati huo mji wa minova ulioko kusini mwa barabara hiyo unapokea wakimbizi wengi wa ndani wanaokimbia kusonga mbele kwa waasi hao mwakilishi wa mashirika ya kiraia huko minova delfin birimbi ameliambia shirika la habari la afp wakitokea katika wilaya ya masisi huko kivu kaskazini wakimbizi hao wa ndani wameomba hifadhi katika nyumba za wakazi shule na makanisa birimbi ameongeza waumini hawakwenda kanisani jumapili kwa sababu ya hofu ambayo inazidi kuongezeka na kudumaza shughuli amesema mwandishi wa habari wa redio ya huko yaaendeleakusikiliza habari za duniamoja kwamoja kutoata sautyameria chamatawala nchini zimbabue cha zf sasa kinaongoza kwa theluthi mbili ndani ya bunge na kinaweza kufanya marekebisho ya katiba na kuimarisha mamlaka ya rais emerson mnangagwa baada ya matokeo ya uchaguzi mdogo kutangazwa jumapili chama hicho kimepata ushindi mkubwa katika uchaguzi uliofanyika jumamosi katika maeneo bunge s baada ya utaratibu wa kipekee wa kisiasa uliokosolewa na upinzani kuwa wa udanganyifu ambao ulisababisha wabunge s wa upinzani kuondolewa mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ya zimbabwe rod nekiwa ameiambia fp kwamba uchaguzi ulikwenda vizuri imeshinda katika maeneo bunge yote s inathibitisha ushindi huo hii ni mara ya pili kwa zimbabwe kufanya uchaguzi mdogo wa bunge tangu kuzuka kwa mzozo wa kisiasa ambao umedhohofisha upinzani na sasa unaweza kuimarisha mamlaka ya mnangagwa mwenye umri wa miaka 81 wachambuzi na wanaharakati wa upinzani wanaonya kwamba zanopf sasa inaweza kuwa na wingi wa viti 90 bungeni kati ya 20 na viti viwili vikiwa wazi kuna uwezekano wa kuondoa ukomo wa mihula miwili ya urais na kumruhusu mnangagwa kugombea tena wizara ya afya huko gaza iliyo chini ya utawala wa hamas jumapili imesema kwamba zaidi ya wa wapalestina 27 waliuawa na wengine zaidi ya 66 kujeruhiwa na mashambulizi ya israel katika eneo hilo tangu oktoba 7 wizara hiyo imeripoti pia kwamba wapalestina 127 waliuawa katika saa 4 zilizopita na 178 walijeruhiwa maelfu ya watu waliingia mitaani jumamosi kuandamana kote nchini israel wakimtaka waziri mkuu benjamin netanyahu kujiuzulu na kuitisha uchaguzi mpya kwa sababu serikali bado hijaweka mipango ya kuachiliwa huru kwa mateka wanaoshikiliwa na hamas na kumaliza vita jeshi la israeli jumapili limesema kwenye mtandao wa x kwamba wanajeshi wake waligundua bunduki aina ak47 risasi vifaa vya kijeshi na, te- na kiteknolojia pamoja na roketi za kurusha magroneti ndani ya jengo huko an i na mashirika ya kiraia na wataalamu nchini iran wanasema viwango vya kujiua vimefikia viwango vya juu miongoni mwa wanafunzi wa shule na wahitimu wa hivi karibuni wa shule za udaktari katika mwezi uliyopita bila ishara yoyote ya kupata suluhu kutoka kwa serikali shirika la habari la serikali irna lilibaini katika makala yake ya januari 6 kuwa visa vya kujiua vimekithiri katika taifa hilo la kiislamu limemnukuu naibu mwenyekiti wa shirika la kiraia la wanasayansi la kuziwia kujiua nchini iran akisema kuwa watu eh, l120 walijaribu kujiua katika mwaka wa kalenda ya kiajemi uliomalizika machi 3 na ongezeko la asilimia 51 katika miaka saba kabla ya hapo <tune> ohaya so ya salamu na muziki ni wakati mwingine basi akisikia kipinda hicho hujue ni wakati wa salamu na muziki tayari kupromosheza salamu nimekusha jaa tele kama kushida mchele langu jina sandey shomari moja kwa moja basi mwenyebahati kufuma kipindi simingie ni wewe maige mbona itemiseni au najita mzee washikamuo huko kuli niabichune ya yamongo tarime tanzania anapeda salamu zako ziende kwa mke wako mpenzi dis chacha mwita au mamazabwadi mkumbuka pia britobriton unamwita huyu maege mbona maria maege mbona masumbuko elias sayenda mabula nyanda mayala ilienge walienge na yohanda nyenza zamuri yako gerald felician mambo namnagani pale dares salaam haya basi unapenda salamu zako za, za jumapili leo ziende kwake shukuru gerald au baba ange akiwa karyako teohili mchalo simon mchalo akiwa mkomongo waichi gerald ikunga gerald na inocenzia gabriel au mamachichi moja kwa moja basi nageukia kwake nani juma idi isa zamuri yako jumaa unapeta salamu zako za jumapili ya leo unasema habari za kazi mimi niko poa kabisa basi unapeta salamu zako zndekwa maganga es maganga umemkumbuka pia kasoro maziku john ipembe baheza nestori maka muhaha honchi kibado mkawi loi na mwisho anasema wabingwa wasalamu na waskizaji wote wa sauti ya amerika na pia tunasema basi mambo ni mazuri salamu zimewafikia zamuni yako abubakar ngeresi ukiwa tamtam Tam salam club kule kilimani arusha tanzania mambo vipi pale arusha basi unapata salamu zako unasema ziende kwake mbuga pita bucha yeki mtu pesa mwanambuke njila ya osuago buhu magembia huku msaau jipole jisandu pia wamekumbuka emmanuel bihemo emmanuel charles mc musai musa mjengi letisia shilogile pia huku msaau unasema jafari kopo mbusule malendeja masanja kulwa mkankule wa mkankule pia huku msaau jonas said mzee joseph sindano mzee said simba pia wamekumbuka mzee pili ali makoti hango maharu james tano kasore riundikira namala joas mwikanuwa mahudi na kabanzejan awa basi unapenda salamu wote awaziwafikia natumaini wamezipata muruwate kabisa kutoka hapa sauti america nageukia kwako nani kwa barua pepe za amani yake vasco maus vsco mausa napenda salamu zako za jumapili e ziende moja kwa moja kwa tumpale noel mwakiolo mkumbuka guamaka noel mwakiolo hilda kibona isaac kibona mathrida gaseyeko kanyeka hukum sao avitus kamugisha rajabu ngwambe eliudi nandi amadi william yatakamoyo mico kiandalola guodlak mwakalebela na unasema wana wote wanaokufahamu jombe wote unaoambia unaotakia jumapili njema moja kwa moja basi baada ya kupata salamu hizo tupate kibao chake basi mario akishirikiana naye abgal chams kitu kichotamba kabisa hicho msikilizaji nani kibao moto kweli kwelikweli pate vitu msikilizaji sitaki mwingine msini waze na mtaka mmoja simtaki mwingine msini wazeanalia nalianaliagai yeah bao cha muziki tupate salamu kwa njia ya simu wapo asklizaji ambao wametuma salamu zao kwa njia ya simu karibu hutume salamu zako asante sana tunapatikana ndani ya jumgo la kaskazini ni ndani ya jamia aras ya kongo hii ni zana retajia mani ibero na tunashukuru sana kwa kuwa tumeungana na unzutu ambao anaakaa anana salamu zangu napena ziendee kwanza watu wote ambao anatumika ndani ya vipingi vya maendeleo zaidi sana wale wanaotumika ndani ya mulimo ili waweze wakipiganisha malisha mabaya kila mtu mwenyewe anakuwa ndani ya kikundi ambacho kinatumika ndani kazi ya mulimo ama sekiritali mambere kwa lugha la kimombo imemsalimu kila mwongozi wa vikundi kama na hivyo vile vile wanamemba wa vikundi ambavyo vinaweza kutetea watu ambao waenda wakilimwa haki yao nao pia niyepera salamu zangu ziwafikie naniwe wasikilizaji wetu wa sauti ya america nyine wote nanyi salamu zetu ziwafikie mimi eh, kwa majina ni kakule kuweko baraka kutoka teritori ya lubero napenda kuwasalimu wapendwa kama kupitia sauti y amerika napenda kuwasalimu wapendwa wangu kama profile hiye ni mkaaji hapa lubero kimbulu wa pili napenda kumsalimu mama yangu na baba yangu wanakaa hapo kimbolu huko teritori ya luberu e, watatu napenda kumsalimu huyo ambaye banaita ni journaliste mkuu paster maizika huko goma na msalimu naye pia e, na msalimu pia ni mjomba wangu huko beni nbaada ya kupata salam kwa njia a simu basi tupate kibao cha muziki si mwingine huyo ni darasa msikilizaji anakujaa kitu chake i lakini anakwambiaopata vitu janagetumbo njila kigodoro kulanyimgogoro shagalagalbmbo Nobody knows tomorrow, Nobody is perfect. madeja Yomadeja kiza Totolo, Chagala, Bagala, Domoro, no Domoro. I don't care where you came from. I don't care what you talk about. I don't care, I don't care, I don't dare so care Do I look like I care? I don't care where you came from. I don't care what you talk about. I don't care, I don't care, I don't dare so dare Do I look like I care? Holiday We're trying celebrate Life is everyday aso nimepambana sokwaubwete ayaya kasabu tibelekwa mbele sukuma kite hoyaundo muda wetu nasema kidet watu kidete kabakona paka penatapate kiapeki noma na nusu kizaizai mpaka kavamiwani na tai chawi anga kama hiza pai chura maji ya chumvi hakai sistemu mpya ya maisha apply. Get rich or die, try. Scatter tama ill of course at Jenai. Men I shukuru, alhamdulillah It's a holiday. What wanna celebrate? Life is every day. a ya yako wewe na huyu, eh, yuko hapa, mbodi, chama boy wa haya waziri mambo vipi huko deusi masunga unasema huko buhungukira haya zako salamu na naperenza wake asha shaban ali mapema ndula jonyagwa nasoro maziku muhamed mwinyi james tano kumsaa emmanuel humba wako tabora tanzania pia amemkumbuka muhamed ngusula rutaiwa busisi magembe maduhu magembise pia umemkumbuka sayenda mabula na ukumsaa unasema majaliwa busisi popote pale walipo haya unasema ujumbe wa kuanzaye msamehe basi moja kwa moja kabla ya kupata tena muziki tuelekee tena kwenye salamu za simu kwa majina anaitwa oscar bizimana nipo tanzania kibondo nduta camp napenda kutuma salamu kwa baba mzazi yupo yuko, yuko naye hapa kambini napenda nimsalimie lakini pia napenda nimsalimie na mama yangu mzazi naye pia ambayo yuko yuko kibondo napenda pia nimsalimie baamkwe ambaye yuko burundi napenda pia nimsalimie mke wangu ambaye ametembea kidogo yupo safarini nimtakie safari njema lakini pia napenda niwasalimie wadau wote na kwaya yote ambayo tunayoimba wote amkeni kwaya nawasalimia sana asante sana asante kwa majina naitwa minani kenei niko kishanje bukoba tanzania napenda kutuma kalamu zangu kwa watu wafuatao wanza mamo yangu mzazi yuko pale kisanje bukoba namba mbili na watoto wangu wote wakiwa pale ksanje bukoba namba tatu na mwisho ndugu zangu wote walioko hapa na naapaapa bukoba mjini bila kua marafiki zangu wote yuko sokoku so, so, ukoba mjini tal mjini asimisima yuko sokokubukoba so, so, mjini areukakristian yuko mreba amnji ja, aonga yuko mbea tanzania kyuko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo naaniabai ila kasau walimu wote wa nyakato ujumbe sautmerika mnazuma kwa shukrani niko mimi naitwa na naitwa da faili na mimi mkaajiwa bukavu a mwananchi katika nchi ya jamhuri ya demokrasia ya congo naishi bukavu Aa, nashukuru sana kabisa kwa voice of america kwa kumkumbuka sana hivi nateka kuwajulia hali ndugu zangu walio uko amerika vilevile wote wakinaje wote salamu salamuhzi wafikie ndugo yangu ambao wanazaidi nakufuata oio wa america nao wako south africa nao nawasalimu sana na mama yangu mzazi hata mke wangu wapopo bukavu nawafanya kazi wote wa waun bukavu wote nawasalimu sana mimi naitwabaabukavu na nakushukuru sana shah, sande ubarikie sana na sio mara ya misho ndugu yangu nammatangazo haya anakujia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kipindi ni salamu na muziki kutoka mjikuu wa marekani washington dc tukiendelea basi na salamu na muziki zamuni yake lisha mazoya huyuko mwanza tanzania unapeda salamu zako ziende kwake mashaka sita sahani lenga chapati jj kaji bahame bote na wote wanaambia wanaotakia jumapili njema nyangoha samson zamuni yako ukiwa lang'ata nairobi mkipela salamu zako za jumapili ziende kwa wama yako mzazi cristin gitangita kwame kwame chacha mkuruma mwalimu matatiro john magaiwa susan gati mwita nyeboke joshua rioba koleta magaiwa robi mami marwa mwita magaiwa samuel murimi na moi chicago kwame zamuni yake david sechenga ukiwa wagumu muheza tanga tanzania salamu zako anapenda zende kwake alan sechenga msuya akiwa uh, kilimanjaro unamkumbuka athman hashim athman salimuenjuma ya kala sura rahimu muhina na wote wadao wa voa swahili na kwa nyiamba tunasema asante sana ondiek j otno akiwa nairobi kenya salam zakoyako charles odiek paul larence ronika adhiambo na wengine wote walioko jimbo la migori kolanya schol unasema langu jina sandei shomari na kuacha na kibao chicho basi safi kabisa ni jumapili njema kwaheri heri Oh baby, no no no no I really love you when you're ready, no Oh baby, no no no no I really love you when you're ready, no Oh baby, no no no no I really love you when you're ready no shukrani sana sandey shomari kwa kipindi cha salamu na muziki na bila shaka waliotuma salamu zao wameburudika na vibao hivyo muruua sana kabisa sasa na kusomea muktasari wa habari za dunia marekani na uingereza zilishambulia ngome 6 za waasi wa kiudhi nchini yemen katika siku ya pili y mashambulizi makubwa makali dhidi ya makundi yanayoungwa mkono na iran kufuatia shambulio dhidi ya wanajeshi wa marekani wiki moja yaliyopita mashambulizi hayo ya jumamosi yalilenga hala za kuhifadhi silaha zilizofichwa mifumo ya makombora na zana nyingine zilizotumiwa na wahudhi kushambulia meli katika bahari ya sham wizara ya ulinzi ya marekani imesema ikiongeza kuwa ililenga maeneo 13 kote nchini yemen saa chache kabla ya kampeni ya uchaguzi kuanza rasmi nchini senegal leo jumapili rais wa nchi hiyo makisal ametangaza kuwa uchaguzi wa rais uliopangwa kufanyika februari 25 umeahirishwa kwa muda usiojulikana na kuchochea hasira miongoni mwa viongozi wa upinzani na kujiuzulu kwa waziri mapigano makali kati ya waasi wa 3 na jeshi la serikali yamesababisha wimbi jipya la ukimbizi wa ndani mashariki mwa jamhuri ya demokrasia ya kongo vyanzo mbalimbali mbali katika majimbo ya kivu kaskazini na kusini vimesema jumapili kulingana na vyanzo hivyo siku ya ijumaa waasi wa 3 waliliteka eneo la shasha kwenye barabara inayounganisha miji ya goma na bukavu na chama tawale nchini zimbabwe cha zupf sasa kinaongoza kwa theluthi mbili ndani ya bunge na kinaweza kufanya marekebisho ya katiba na kuimarisha mamlaka ya rais ms mnangagua baada ya matokeo ya uchaguzi mdogo kutangazwa jumapili chama hicho kimepata ushindi mkubwa katika uchaguzi uliofanyika jumamosi katika maeneo bunge si baada ya utaratibu wa kipekee wa kisiasa uliokosolewa na upinzani kuwa udanganyifu ambao ulisababisha wabunge sit wa upinzani kuondolewa wizara ya afya huko gaza, leo... gaza iliyo chini ya utawala wa hamas juma imesema kwamba zaidi ya wa wapalestina 27 waliuawa na wengine zaidi 96 kujeruhiwa na mashambulizi ya israel katika eneo hilo tangu oktoba 7 wizara hiyo imeripoti pia kwamba wapalestina 127 waliuawa katika saa 24 zilizopita na 178 walijeruhiwa na mashirika ya kiraia na wataalamu nchini iran wanasema viwango vya kujiwa vimefikia viwango vya juu miongoni mwa wanafunzi wa shule na wahitimu wa hivi karibuni wa shule za udaktari katika mwezi uliyopita bila ishara yoyote ya kupata suluhu kutoka kwa serikali mwesho wa mktasari wa habari za dunia mlikuwa na patrick nduimana ni na wage nikiwatakia usiku mwamaa na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 ns jioni kwa saa za afrika ya kati na saa mna nusu usiku kwa saa za afrika ya mashariki tunatangaza katika mita bendi zile zile 19na kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni idi ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka washington dc