uoghii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc hujambo msikilizaji pote paa unapotusikiliza jina langu ni sandei shomari mimi ni mkamiti kibayasi karibu katika matangazo yetu ya jioni leo ni februari 5224 matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika ikiwemo radio free africa rfa inayosikika kote nchini tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa mafupi na radio citizen inayosikika kote nchini kenya vilevile vile tunapatikana kupitia mtandao wetu wa voa swahilicom sana nam wkati ya ripoti ilizokuandelia hii leo wabunge wa senegal wameanza kujadili pendekezo la kuakhirisha uchaguzi wa raisi ambapo hapo awali ulipangwa kufanyika februari, februari 25 katika taarifa nyingine ni kwamba rais wa mpito nchini namibia na ngolo mbumba amesema hana mpango wa kuwania kiti cha urais wa nchi hiyo katika uchaguzi mkuu ujao hizo ni baadhi ya ripoti za kuandalia katika matangazo yetu ya leo lakini kwanza kabisa namkaribisha mwenzangu mkamiti kibayasi a kusomea habari muhimu za dunia jeshi la israel limeripoti leo kuwaua darzeni ya wanamgambo katika ukanda wa gaza wakati waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken akirudi katika eneo hilo kushinikiza sitisho jipya la mapigano jeshi la ulinzi la israel limesema operesheni zake katika siku moja iliyopita zilijumuisha mashambulizi ya anga na mapigano ya ardhini huko han unis kusini mwa gaza pamoja na mashambulizi kaskazini na katikati mwa gaza Umu umoja wa mataifa umesema mapigano makali katika eneo la an nis yanawasukuma raia kusini zaidi kuelekea rafa ambako zaidi ya nusu ya wakazi wa gaza tayari wamepatiwa hifadhi wengi wakiwa katika makazi ya muda un inakadiria asilimia 75 ya wakazi wa gaza wamekimbia nyumba zao na inasema watu wa gaza wanakabiliwa na upungufu mkubwa wa chakula maji makazi pamoja na dawa pendekezo la kusitisha mapigano kwa muda litaongeza misaada ya kibinadamu kwa gaza pamoja na kuachiliwa kwa mateka wanaoshikiliwa na wanamgambo wa hamas rasia leo jumatatu iliishutumu ukraine kwa kutekeleza kile kremlin ilichokiita shambulio la kinyama dhidi ya eneo la kuoka mikate katika mji unaokaliwa na rassia huko mashariki mwa ukraine msemaji wa kremlin dmitri peskov amelitaja shambulio la jumamosi huko linschansk kuwa ni kitendo cha kigaidi katika miundo mbinu ya amani rasia imesema kuwa shambulio hilo liliua watu ishirini na wanane miwa lischansk ulikuwa na wakazi laki na wa patao lakimoja na elfu kmi kabla ya uvamizi wa rusia uliangukia kwa rusia katika majira ya joto mwaka elfumbili na ishirinnmbili uko kilomita kmin 5 kutoka eneo linalodhibitiwa na ukraine maafisa wa ukraine hawakutoa tamko lolote kuhusu shambulio hilo russia na ukrain zinalaumiana kila mmoja kwa kufanya mashambulizi katika maeneo ya raia ikiwemo ukraini inaripoti mara kwa mara makombora ya rasia na mashambulizi ya ndege zisizokuwa na rubani ambazo zinalenga miji ya ukraine wabunge wa senegal leo jumatatu walianza kujadili pendekezo la kuakhirisha uchaguzi wa rais ambao awali ulipangwa kufanyika februari 25 kulingana na mwandishi wa habari wa afp rais maki saul siku ya jumamosi alitangaza kucheleweshwa kwa uchaguzi saa chache kabla ya kampeni kuanza rasmi na kusababisha mgogoro wa kisiasa bunge linachunguza maandishi yaliyopitishwa siku iliyopita na kamati ya maandalizi ikipendekeza kucheleweshwa kwa miezi sita au hata mwaka hadi februari mwaka 225 kulingana na maandishi yaliyosambazwa kwenye mkutano wafuasi wa waarim mbaye tiaaa kuania urais zilikataliwa na baraza la katiba waliwasilisha pendekezo hilo inasema kuwa lengo la kuakhirishwa itakuwa kuepuka ukosefu wa utulivu wa kitaasisi pamoja na machafuko makubwa ya kisiasa na kuhakikisha kuanza upya kwa, kwa mchakato wa uchaguzi watu 19 mmoja wao mfanyakazi wa huduma za dharura wameuliwa wakati wa, wa mapigano ya kikabila mwishoni mwawiki katika jimbo la aba nchini sudan kusini ghasia zimekuwa jabo akawaida katika jimbo hilo lenye utajiri wa mafuta ambako watu 5w4 waliuliwa wiki iliyopita pekee wakiwemo walinda amani wawili wa umoja wa mataifa aida isa anaesoma ripoti kamili mamlaka ya utawala wa aba imeripoti kwenye taarifa yake jumatatu kwamba watu takriban 64 walijeruhiwa katika mapigano ya ya ya wiki iliyopita kati watu wa wa wa makabila mawili ya wangok wa jimbo la BA, na wale wa watiwe, wa wao awkiliopitaataaaaao waimbo jirani la laaap taarifa inaeleza kwamba mashambulio dhidi ya raia ndio vivo, soko moto, uporaji, na kushambuliwa kwa hizo mbili zimekuwa zikizozana zikitetea itte na madai yao ya ardhi tangu sudan kusini kujinyakulia uhuru mwaka elfblknamoja na eneo linalogombaniwa kuwekwa chini ya ulinzi wa umoja mataifa maafisa wanasema si kwa jumapili watu wengine wengine waliuliwa wakiwemu, wanawake, watoto, na shiri, na mfanyakazi wa shirika la madaktari bila na kuna pia mtu mmoja aliuliwa na watatu si kati ya makabila hayo mawili wmataifa maai iaaka ya madai ya ardhi katika eneo linalo katika eneo linalopatikana kusini mwa jimbo la abai na jimbo la warap mwezi januari rais al vakir alitoa wito wa kusitisha mapigano miezi kadhaa baada, baada ya watu 32 kuuliwa novemba kutokana na, kutokana na mapigano kati ya makabila hayo mawili unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa kutoka washington nangolo mbumba ni rais wa muda wa namibia nchi iliyopo kusini mwa afrika aliapishwa jumaapili kufuatia kifo cha rais hage geingo kilichotokea mapema siku hiyo katika hospitali moja mjini wenhok geingob alitangaza mwezi januari kwamba alikuwa na saratani mbumba alisema jumapili kwamba hana mpango wa kuania urais katika uchaguzi mkuu baadaye mwaka huu hiyo inamaanisha kuwa makamu rais mpya netumbo nandi ndaitwa anaweza kuwania nafasi ya urais kama atashinda atakuwa rais wa kwanza mwanamke katika nchi hiyo ya kusini mwa afrika Atahivi anaweza kukabiliana na wapinzani ndani ya swapo chama chake cha, cha siasa the southwet africa peoples organization kimekuwa madarakani nchini namibia tangu ilipopata uhuru a99 rais geingob hivi karibuni aliikosoa ujerumani kwa kuiunga mkono israel dhidi ya mashambulizi ya mauaji ya kimbari katika mahakama ya kimataifa ya haki maafisa kaskazini magharibi mwa pakistan wamesema jumatatu kuwa uvamizi wa alfajiri wuliofanywa na wanamgambo umewaua maafisa wa polisi wasiopungua kumi na kwa jeruhi wengine st kabla a uchaguzi mkuu baadaye wiki hii shambulio hilo lilitokea eneo la kijeshi la dera ismail khan ambako maafisa waliripoti kuwa kundi la washambuliaji waliokuwa na silaha nzito walivamia kituo cha polisi ya, ya, ya na wajuu, hii ni huko nchini kenya, wa Poland, duda. nchini rais duda humo kwa rasmi s k angkumarisha uhusiani wake kiuchumi na kenya akafrikamasharikiakn rasmi cha maslahi yake barani afrika mwandishiwatu nairobi kenned wandera anatuarifu kwamba rais ruto amesema inaimarisha uhusiano wake na poland kuziba pengo la mahitaji ya na nafaka nchini humo tupate taarifa kamili Hello, madam. How are you? Yes. To duda ambaye pamoja na rais wa kenya william ruto jumatatu katika ikulu ya rais jijini nairobi kwa kauli mmoja wamesaini mikataba miwili ya ushirikiano kwenye nyanja za kodi kilimo na maendeleo ya kasi ya vijijini ameeleza kuwa kenya itakuwa mshirika wake wa kweli wa mahusiano ya kiuchumi na kuwa kitovu cha maslahi yake barani afrika na nchi hiyo ya ulaya ya kati Drink ruto ametoa wito kwa uwekezaji wa poland kutumia fursa za uwekezaji nchini kenya na mhimili wa mahusiano yaliyowekwa kama wito kwao kuinua faida ya nafasi ya kenya kwa uwekezaji wao wa kikanda na barani afrika ruto vilevile ameeleza kuwa kenya inaimarisha ushirikiano wake na poland katika sekta ya kilimo na chakula ili kuziba pengo la mahitaji yanafaka kenya ilikufikia malengo yake ya kufikia utoshelevu wa chakula kenya inazalisha asilimia 14 tu ya matumizi ya ngano ya nyumbani na kuagiza karibu 32 ambayo ni asilimia 86 ya ngano inayohitajika licha ya ushuru unaotozwa kwa uagizaji bidhaa kutoka nje urusi na ukraine kwa pamoja zinachangia asilimia 14 ya uzalishaji wa ngano duniani na kutoa asilimia 29 ya mauzo yote ya ngano poland ni muuzaji wa ngano nchini kenya kwa asilimia t5 pamoja na Canada. ruto pia poland kuzingatia bandari ya na Lamu, kama vitovu vinavyowezekana vya usafirishaji wa bidhaa katika eneo hili la afrika mashariki na afrika. Kenya kama mojawapo wa masoko muhimu ya nje na uwekezaji wenye matumaini makubwa ilikuwa mshirika wa Poland wa 94, wa mauzo ya nje hiyo iliuza bidhaa kwa jumla atumaini so o liuza bhaa shi Euro, mwaka huo kampuni za kipoland kwenye soko la kenya zinatoa huduma za kisasa za afya mauzo ya chakula na mashine za kilimolex manyasi mfuatiliaji wa sera uhusiano wa nchi kwa nchi anaeleza kuwa kenya inaweza kuimarisha ujazo wake wa kibiashara kwa kutumia nafasi hii kuingiza bidhaa zake kwenye soko la poland nchi ya poland ina wasifu mkubwa sana uh, ukiangalia kiuchumi na kimaendeleo kijumla utapata ya kwamba nchi ya poland imeweza kuendelea sana haswa ina wanasayansi wengi sana ina pia waandishi wengi sana um, wale wanaojihusisha katika sanaa na ukiangalia kwa upande wa teknolojia na mambo ya engineering pia wana, wanajulikana sana kuwa ni nchi ambayo imeendelea na pia ina utajiri mkubwa huko um, uropa kened wandera sauti ya america nairobi na kama mlivyosikia katika habari za dunia ni kwamba wabunge wa senegal leo jumatatu walianza kujadili pendekezo la kuahirisha uchaguzi wa rais ambao hapo awali ulipangwa kufanyika februari 2 rais maki sau alitangaza kucheleweshwa kwa upigaji kura saa chache kabla kampeni kuanza rasmi na hivyo kuzua mzozo wa kisiasa nchini humo sandey shomari anayesoma ripoti kamilibu litatathimini hoja ilopitishwa siku lilotangulia na kamati ya maandalizi ikipendekeza kucheleweshwa kwa uchaguzi kwa miezi sita au hadi mwaka mmoja kufikia februari 225 kulingana na hati iliyosambazwa kwenye mkutano huo wafuasi wa karim wad ambaye azima yake ya kuwa niya urais ilikataliwa na baraza la kikatiba waliwasilisha pendekezo hilo inasema kuwa lengo la kuahirishwa kwa uchaguzi huo litakuwa kuepusha mzozo wa kiutawala na machafuko makubwa ya kisiasa na nawahakikisha kurejeshwa kamili kwa mchakato wa uchaguzi hati hiyo inaungwa mkono na kambi wa bunge ya raisi sahal nje ya jengo la bunge maafisa wa usalama walitumia mabomu ya kutoa machozi kutawanya mkutano wa upinzani siku ya jumatatu muda mfupi kabla ya kwanza kwa mjadala huo wenye utata wa kuahirisha uchaguzi wa rais wa muzawaandamanaji kadhaa walisikika wa kimba makisaldt wakimaanisha rais aliyekowa madarakani baada ya kutawanywa na maafisa wa usalama senegal inakumbwa na mzozo wa kisiasa tangu rais sal jumamosi kutangaza kuchelewesha uchaguzi huo rais viongozi wa upinzani wamelaani hatua hiyo na kusema ni mapinduzi ya kikatiba wakisema ni ukandamizaji wa demokrasia mawasiliano ya mtandao wa simu yalisitishwa katika wilaya kadhaa za mji mkuu wa dakaa hi leo jumatatu kulingana na raia na waandishi wa habari serikali pia ilisitisha data za simu mwezi juni mwaka jana kutokana na mvutano mkubwa nchini humo hatua hiyo imekuwa jibu la kawaida la kuzuia uhamasishaji na mawasiliano kupitia mitandao ya kijamii hali hiyo imezua wasiwasi mkubwa katika jumuiya ya kimataifa huku marekani umoja wa ulaya na mtawala wa zamani wa kikoloni ufaransa wakiomba kura hiyo kupangwa upya haraka awezekanavyo mwenyekiti wa tume wa umoja wa afrika musa faki mhamat jumaatatu aliitaka senegal kutatua mzozo wake wa kisiasa kwa mashauriano maelewano na mazungumzo baada ya makabiliano makali kuzuka kufuatia kuahirishwa kwa uchaguzi wa rais wa mwezi huu fak alitoa wito kwa maafisa wa serikali kuandaa uchaguzi haraka iliwezekanavyo kwa uwazi kwa amani na utangamano wa kitaifa katika taarifa kwenye mtandao wa x naendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc huku ikionyesha nguvu za kijeshi na msukumo mkubwa wa suluhisho la kidiplomasia marekani inajaribu kudhibiti vita vipana huko mashariki ya kati pamoja na historia ya vita vya israel dhidi ya hamas majeshi yanayounga mkono na iran katika eneo hilo yanania ya dhati kuendeleza mashambulizi dhidi ya maslahi ya magharibi mwandishi wa sauti ya amerika veronica balderus iglesius ana maelezo zaidi na hali yeriami ripoti kamili hata baada ya ushirika unaoongozwa na marekani kufanikiwa kuyapiga malengo 36 ya wahudhi nchini yemen siku ya jumaa marekani haiwezi kufuta uwezekano wa mashambulizi zaidi yatakayofanywa na wahudhi au wanamgambo wanaoungwa mkono na iran huko mashariki ya kati ameonya mshauru wa usalama wa taifa jacke sulivan katika katika kituo cha cha ABC, katika kipindi cha televisheni abc kipindi lengo kuu la mashambulizi limekuwa ni kuwaondolea uwezo wa wanamgambo wanaoungwa mkono na iran huko nchini irak na siria ambao wameshambulia majeshi yetu kutoka kwa wahudhi ambao wanaendelea kutishia meli kwenye bahari ya sham na sisi tunaamini kuwa yamekuwa na matokeo mazuri ya kupunguza uwezo na wanamgambo wa kihudhi kama ilivyo muhimu tutaendelea kuchukua hatua lakini wahudhi wameapa kuendelea na operesheni zao za kijeshi ambazo wamethibitisha kwani kulipiza kisasi kwa vita vya israel dhidi ya malengo ya hamas huko gaza zaidi ya wapalestina 27 e wamejikuta katikati ya mapigano na kuuawa na zaidi ya s6e wamejeruhiwa kwa mujibu wa wizara ya afya inayoendeshwa na hamas huko gaza tunachokiona ni uchokozi kuzingirwa mauaji ya kimbari na kuzuiya dawa kwenda kwa kaka zetu huko gaza raia wa yemen makabila yake silaha na wanaume wanajiweka tayari kukabiliana na uchokozi na kufanya kile ambacho wanaweza kukifanya ikiwa ni majibu kwa uvamizi wa kigaidi wa hamas ndani ya eneo la israel hapo oktoba 7b takriban watu 120 waliuawa katika shambulizi na 240 zaidi walichukuliwa mateka siku ya wa jumapili waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu amesema vikosi 17 kati ya 24 vya hamas vimeangushwa hadi hivi sasa vikosi vingi vilivyobaki viko kusini mwa ukanda wa gaza na huko rafa na tutavishughulikia hivyo pia marekani inaongeza msukumo wa suluhisho la kidiplomasia kwa mzozo huo huku kukiwa na ziara mpya ya waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken katika eneo hilo pendekezo la hatua nyingi la kuongeza sitisho la mapigano na kuachiliwa kwa mateka kwa mabadilishano ya wafungwa wa kipalestina nchini israel pia nalo linafanyiwa kazi ni siku nyingine tena ya jumatatu tunapokualika katika michezo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hii leo moja kwa moja tunaanzia kule nchini tanzania ambapo timu ya janga iko dimbani usiku huu ikijaribu kusaka pointi tatu katika mchezo wa ligi kuu ya soka tanzania bara dhidi ya dodoma jiji baada ya kuteleza katika mchezo wake uliopita kwa kutoka suluhu na timu ya kagera shuga michezo wetu georgi njogopa na ripoti kamili mchezo ulioanza tangu saa moja jioni ni muhimu kwa pande zote lakini unatizama kuwa ni weke zaidi kwa mabingo ya watetezi kwani iwapo watafanikiwa kuondoka na ushindi watarajia tena katika usukani wa ligi hiyo walibano ambavo katika mchezo yake uliopita dhidi ya kagera shuga kwa kwenda sare tasa hali iliyofanya waendelee kuning'inia katika nafasi ya pili wakali wengine wa ligi kuu vijana wa msimbazi simba sports simbal tayari wameitwa huko tabora ambako hapo kesho watashuka dimbani kukabiliana na watemi wa milambo tabora united timu ambayo imepanda ligi kuu msimu huu simba watashuka dimbani huku mdomoni wakiwa wanachoruzika damu baada ya kuilalua mashujaa katika mchezo wake uliopita hivyo huenda watemewa milambo na hapo kesho wakakiona chamte makuni lakini kama wasemavyo wahenga katika soka mpira siku zote unadunda hivyo pengine hiyo kesho mnyama simba akaondoka dimbani akiwa anachechemea baada ya kukatwa mkia na kuvunjwa mguu na mpaka wakati mwingine na mara nyingine dar es salam ni mwanamichezo mwenzako george njogopa wa sauti amerika tukielekea nchini kenya timu ya taifa ya mchezo wa voba almaarufu wafalme wana uwezo wa kutamba siku za usoni iwapo tu mradi wa talanta hela unaofadhiliwa na serikali wa kukuza vipaji utafaidi vichepukizi katika taasisi za elimu ripoti kamili na mwanamchezo wetu denis wanyonyi kutoka nchini kenya huku mradi wa tlanta hela ukizidi kumiminiwa sifa kwa kukuzalant mbalimbali hasasoka ambayo imeonekana kungaa kote nchini katika siku za hivi, karibuni wito umetolewa kwa wasimamizi wa mradi huu kubunikademia ya vijanawanaopenda mchezokatika shule za msingi na zile zaili kocha wa klabu yabaiadada ya yawnabeni kc ra ameambia meza ya mchezo kwamba ili vijana watambe kama wenzao wa kike ktirbah za kimataifa atia mchezo huu wab ni sharti serikali ianzisheas simu za akademia za michezo huu katika shule mbalimbali mbali nchini mali tuko na kasoro kabisa kwa ninini timu ya wanaume nikaweza kumwambia ili tuweze kufaulu kwa afrika kwa timu ya wanaume tuanze na wale watoto wanaingia fomu so wakianzia hapo kuwakuza kwa talanda sent tugronao kutoka pale chini wapate zile vitu ambayo hawajapata ndio tutaweza kufaulu katika kiwango kwa wanaume afrika so tukaeskizana na yeye lakini si kuchukua wale wamemaliza fomu 4 kuweka kwa talanda sent hii itatusaidia tuanzie chini kabisa wakiwa bado yn mwiti na ukunja ikiwa bado mdogo kwa naabu sauti ya amerika ameziya michezo kutoka nairobi nchini kenya mwanakwetu mimi radenis wanyunyi hivi sasa tukielekea nchini rwanda rais wa timu ya gasogi united kakoza nkuriza charles knc amerejesha timu hiyo kwenye ligi ya soka baada ya wiki moja kutangaza kuiondoa katika michezo inayoandaliwa nchini humo kwa kile kilichotajwa kuondoa uchafu kwenye soka na kuinua kiwango bora cha soka la rwanda mengi zaidi na mwanamchezo wetu christopher karenzi akiripoti kutoka chigali tim ya gasogi united imerejea tena kwenye ligi baada ya wiki moja tu rais wa timu hiyo kakoza charles kakozakulizacharl kutangaza kwamba anaiondoa timu yake kushiriki katika michezo inayoandaliwa na feruafa kaa ana haya ya kueleza nadhani hizi sintafahamu ambazo zipo kwenye mpira ni, ni sisi wenyewe washirika ambayo tunazileta tunaelewana lazima tukutane wote tukaye tuseme ukweli tena tutafute suruhisho la mgogoro ambayo baadhi ya sisi tunachangia kkayamamaakoza mwenyeshea kidore feruafa kuona majukumu ya kuboresha soka hapa nchene shirikisho la mpira wa miguu rwanda lina jukumu la kutengeneza kusafisha kuboresha mpira inabidi sasa kuwepo chikao maarumu cha kuambianya ukweli na kuona ukweli wa mambo kwa nini tumekosea hapa na pale kutoka kone ya michezo kigali voice of america huyu ni mwanamichezo wako christopher karensi na hivi sasa moja kwa moja tuelekee kwake kahozi kosha kutoka nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo atuelezi a ya kimichezo yanayoendelea nchini humo wakati taifa hilo likijiandaa kwa ajili ya mchezo wake wa nusu fainali katika kombe la mataifa ya afrika dhidi ya wenyeji cot divoir afcon inaingia kwenye raundi ya nusu fainali wiki hii jumata saa 2 ya usiku gmt kwenye uwanja wa mpira ya ebimpo uliopewa jina ya alasani watara raisi aliyoapo madarikani timu ya taifa ya ivreos itwayokisha ushindi wao wa mastajabu dhidi ya timu ya mali goli mbili kwa moja itamenyana na timu ya taifa ya leopard ya jamhuri Kidemokrasi ya kidemokrasia ya congo ambayo iliifyega timu ya guine conakri goli tatu kwa moja kuvutia machozi kwenye raundi ya robo fainali mashabiki wa kila upande wanatambatamba mitahani hapa abijan kila mtu akishudia in si wa timu yake wakongo ndugu timo yakeongoucp 2zopar ya drc ambai na nyota mbili vilevile elehant ya ivory cot mshindi atacheza fainali tare 11 februari hapa hapa abidjan kona la michezo southi america jina langu kaozi kosha ni hayo tu katika michezo jumatatu ya leo mimi ni idi ligongo shukran kwa kuwa nami na usikose kuwa nasi jumatatu nyingine katika meza ya michezo hapa idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika shukran sana ed ligongo kwa taarifa hiyo ya michezo basi ndiyo tunakamilisha matangazo yetu leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kweniaba te anafanikisha matangazo haya jina langu ni sandey shomari nimeshirikiana mwenzangu mkamiti kibayasi na wote usiku mwema kutoka jikuu la marekani washington dc tahariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya marekani miaka 20 iliyopita baraza la usalama la umoja wa mataifa lilianza kupokea ripoti kuhusu kasia huko dafur kufuatia rais wa zamani wa sudan omar albashir kukabiliana na uasi kwa njia ya kuyaadhibu makabila kwa ujumla baadhi ya wa wahusika ambao hawakuadhibiwa kwa ukatili waliotekeleza wanakandamiza baadhi ya jamii zilizonusurika mauaji ya kimbari miaka 20 iliyopita amesema mshauri mkuu wa maswala ya sheria wa marekani kwenye umoja wa mataifa tunashuhudia vikosi vya rapid Forces, vikirudia mwenendo wa kasia tuliokemea awali mwanzoni wa miaka ya 20 mauaji dhidi ya raia kwa misingi ya kikabila unyaasaji wa kingono pamoja na uporaji na uchomaji wa vijiji pia kurejelea kasia za zamani urushaji mabomu wa jeshi la sudan mjini am kote dafur pamoja na maeneo mengine ya nchi kunaweka raia katika hali hatarishi hizo ni ripoti za kukadhabisha amesema bwana simonof vikosi vya pamoja na makundi washirika ya kiarabu wanalenga makundi yasiyo ya kiarabu hasa kwenye eneo la masalit rsf pamoja na washirika wake wanashambulia vijiji wakisaka wanaume na wavulana wakati wakiwapiga risasi kiholela wanapojaribu kutoroka kutoka nyumba zao huku wakipora mari zote za dhamani pamoja na kuchoma zinginezo unyenyesaji wa kingono uliopangwa dhidi ya wanawake na wasichana kote sudan ni aibu kwa ubinadamu wetu amesema bwana simenoff bwanasimnof teda katum pamoja na miji mingine na vijiji ripoti zinasema kwamba wanawake na wasichana wanashambuliwa kwenye nyumba zao kutekwa nyara wakiwa mitaani kubakwa ikiwa ni pamoja na ubakaji unaotekelezwa na magenge mashuhuda wameona wanawake na wasichana waliofungwa mikono wakiwa nyuma ya malori wakisafirishwa kuelekea darfur katika juhudi za kutafuta haki nchini sudan marekani imemwwekea vikwazo amd harun aliyekuwa waziri wa mambo ya nje kwenye utawala wa bashir chini ya programu yake ya war crimes rewards amesema simnof kupitia programu hiyo marekani inaweza kutoa fedha kiasi cha hadi dola milioni tano kwa taarifa zinazoweza kupelekea kukamatwa kwa harun kusafirishwa kwake au hata kushtakiwa kutokana na uhalifu wa kivita au katili dhidi ya binadamu mbele ya mahakama ya kimataifa ya jinai icc mamlaka za sudan ni lazima ziruhusu icc ufikiaji usio na masharti kwa mashahidi muhimu pamoja na kutoa taarifa kuhusu walipo bashir harun na abdel rahim hussein kuzingatiwa kwa amani na haki nchini sudan kutahitaji juhudi za dhati za jumla ya jumuia ya kimataifa tushirikiane pamoja katika kukomesha hali ya kutojali amesema amesemasimanoff hali ambayo inachochea vurugu zaidi tushughulikie mzozo wa kibinanamu na kuunga mkono watu wa sudan na azma yao ya kuwa na amani katika siku zijazo hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya marekani