hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika va ikitangaza kutokawashinton dc hujambo msikilizaji upote pale unapotusikiliza jina langu ni sandey shomari na kwenye matangazo yetu ya leo jioni ikiwa ni jumaa februari 9 m 2024 usahau pia matangazo haya yanasikia kupitia kwenye redio zetu shirika kote katika eneo zima la maziwa makuu bila kusahau rediosnasikakote nchini kenya pia kwenye mtandao wetu wa voa swahilicom karibuni mimi naitwa idi li gongo tukikukaribisha ambapo kati ya yale ambayo tutakuletea hii leo ni mjadala wa moja kwa moja yani lietok tukimulika michuano ya kombe la mataifa ya afrika na sasa imeingia hatua ya fainali nani kuibuka kidedea lakini vile vile katika habari za dunia israel imeanzisha mashambulizi mapya usiku wa kuwa leo katika mji wa mpakani wa rafa kusini mwa gaza basi lakini yote hayo utayasikia kwenye matangazo yetu ya moja kwa moja lakini basi kabla ya kuanza mjadala wetu wa leo namkaribisha mwenzangu edi ligongo akusomea habari muhimu za dunia katika habari za dunia rais joe biden wa marekani amekosoa vikali kampeni ya kijeshi ya waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu ambayo imeua zaidi ya wa wapalestina 27 kwa mujibu wa maafisa wa afya wa gaza wakati akijibu swali la mwanahabari alhamisi jioni amesema ya baoni yake kuhusu mwenendo wa gaza yamekuwa juu biden amesema amekuwa akisukuma sana kusitishwa mapigano kwa muda mrefu ili kuachiliwa kwa mateka wanaoshikiliwa na hamas na wapalestina katika mahabusu za israel rais biden anasema amekuwa akifanya kazi kwa bidii kuhusu mpango huo na kuongeza kuwa anaamini kuwa jambo hilo linaweza kupanuliwa hadi kusitishwa kwa mapigano amesema amekuwa akishinikiza kuongeza misaada ya kibinadam kwenda gaza wakati huo huo israel ilianzisha mashambulizi mapya usiku wa kuamki leo katika mji wa mpakani wa rafaa kusini mwa gaza mashuhuda na maafisa wa hospitali wanasema takribani watu wanane wakiwemo wanawake na watoto wameuawa katika mashambulizi hayo shirika la habari la lap limeripoti kwamba mashambulizi yalilenga jengo la makazi la arafa na jengo la shule katikati mwa mji wa zuaida mashambulizi hayo yamefanyika saa chache baada ya rais wa marekani joe b kukosoa kampeni ya kijeshi ya waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu ambayo imewaua zaidi ya wapalestina 27 kwa mujibu wa maafisa wa, wa afya wa gaza rais b amesema amekuwa akitaka sana kusitishwa mapigano kwa muda kwa kubadilishana mateka na wanaoshikiliwa na hamas na kuachiliwa kwa wapalestina wa katika jela za israel jumaatano netanyahu alikataa makubaliano hayo na kueleza masharti ya hamas ni udanganyifu ukraine leo imesema imetungua ndege kumi za rusia nyakati za usiku katika mkoa wa mashariki wa kharkiv wakati huo huo wizara ya ulinzi ya russia ikisema operesheni za kijeshi za usiku zimejumuisha kuangusha ndege 19 zisizo na rubani za ukraine katika mikoa minne ya kursk biansk oryal na krasondar na kwenye bahari ya black hapo alhamisi baada ya siku nyingi za uvumi nchini ukraine rais volodimir zelenski alimfuta kazi jenerali velerie zulini kamandaa mkuu wa jeshi hilo ambaye ameongoza mapambano ya miaka miwili dhidi ya uvamizi wa rusia na nafasi yake ya kuchukuliwa na kanali jenerali olexandr sriski huku vita hivyo vikiendelea kulegelega zelenski amesema katika taarifa yake kwamba alikutana na zlnyi ambaye anaonekana kuwa ni mshujaa kwa taifa kwa kulinda ukraine na kumshukuru kwa kuongoza vita dhidi ya vikosi vya moscow unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc matokeo ya awali ya uchaguzi wa bunge la pakistan yanatolewa taratibu leo hii baada ya kucheleweshwa kwa muda mrefu na madai kuwa yalikuwa yakitumiwa kupendelea vyama vinavyoungwa mkono na jeshi kura zilipigwa alhamisi huku kukusitishwa nchi nzima huduma za simu za mkononi na mtandao pamoja na uwepo wa ghasia za hapa na pale kuzuka kwa mashaka kuhusu matokeo pia kumetokea kukiwa na wasiwasi wa kuaminika juu ya uchaguzi ambao tayari ulikuwa na utata tume ya uchaguzi ya pakistan imetangaza matokeo machache ya kwanza ijumaa saa 12 baada ya upigaji kura kote nchini kukamilika kwa takribani watu milioni tume ilitangaza asilimia 24 tu ya matokeo yalipofika alasiri matokeo haya yanaonyesha kundi la wagombea huru wanaoungwa mkono na chama cha pakistan tahrik al isnaf au pti cha waziri mkuu wa zamani imran khan aliyefungwa jela walifanya vyema katika eh, hali ambayo haikutarajiwa kundi la watalii wa rusia wamewasili korea kaskazini leo hii wanawaminika kuwa wa kwanza kabisa kuingia katika taifa hilo lililojitenga toka kumalizika kwa janga la covid 19 ziara hiyo inadhihirisha kuimarika kwa ushirikiano kati ya nchi hizo mbili kufuatia mkutano wa septemba mwaka jana kati ya kiongozi wa korea kaskazini kim jong un na rais wa russia vladimir putin mashariki mbali ya russia wa rusia wengi sasa wanata, wanataabika kusafiri kwenda ulaya na marekani kwa sababu ya vikwazo vilivyowekwa kwa rasia baada ya uvamizi wake nchini ukraine hapo mwezi oktoba waziri wa mambo ya nje wa russia sergei lavrov alisema angependekeza korea kaskazini kama sehemu nyingine mbadala ya likizo serikali ya korea kusini imesema haina rekodi ya vyombo vya habari vya korea kaskazini kuripoti watalii wanaoingia nchini humo toka kutokea janga la covid 9 na visiwa vya bahari ya hindi vya maldives mojawapo ya nchi za kwanza za asia kujiunga na mpango wa beijing wa meundo mbinu wa Belt and Road vinakabiliwa na hatari ya madeni kwa mujibu wa shirika la kimataifa la fedha imf hatua hiyo inagusa mataifa ambayo hayawezi kutimiza majukumu yao ya kifedha na kuhitaji marekebisho ya deni taadhari ya februari 6 ya imf inakuja wakati rais wake mpya muhamed muizu akijenga uhusiano wa karibu na china ambayo imeahidi kutoa msaada kwa nchi hiyo ndogo muizu aliingia madarakani novemba baada ya kumshinda rais wa zamani ibrahim muhamed solih ambaye wakati akiwa madarakani aliibua wasiwasi kuhusu gharama ya miradi ya ujenzi ya china kwa taifa hilo Ya kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti america voa ikitangaza kutoka washington dc na kama tupozungumza hapo awali hii leo tunamulika michuano ya kombe la mataifa ya afrika Afcon, ambayo inakamilika inakamilikahii huko na michuano hiyo nani nani liyongara michuano hiyo kwa jumla na pia tutamulika fainali ya michuano hiyo siku ya jumapili na vilevile mchezo wa sehemu ya kumtafuta mshindi watatu ambao utafanyika siku ya jumamosi juma wa nigeria wanaenda kutafuta karata yao ya kutaka kurudisha hadhi na kuchukua kombe hili tena wakiwa mikononi mwa wenyeji wa kombe hili ivory coast lakini wakati huo huo kuna vijana wa drc ambao tangu mwaka sb4 hawajafika hatua ambayo wamefika leo na sasa wanagombea nafasi ya tatu wakipambana na wana bafana, bafana. kutoka kule afrika ya kusini hali itakuwaji kwenye mtanange huo nani mwenye nafasi ya kushinda na nini ambacho basi kuweza kuchambua haya tunaongana na wachambuzi wetu kutoka nchini kenya tunaye ofrey mwamburi beki wa kupanda na kushuka karibu kwenye live talk vile vile kutoka kule nchini jamhuri ya kidemokrasia ya tunaye fundi obedi fundi obedi ambaye ni mchambuzi na mtangazaji wa redio rtenka kulebukavu karibu kwenye iok ya asante sana asante tuko pamoja bila shaka bila shaka wewe ukiwa uo uh, jamhuri ya kidemokrasia ya congo uh, najua watu wengi huko sasa wanaangalia uh, fursa ya leopa uh, baada ya kufika kwenye o kinyanganyiro na kutaka sasa kugombea nafasi ya tatu lakini kabla hujawazungumzia ujawazungumzia wanaleopa hebu tuangalie kwanza fainali ya michuano hii wewe binafsi e, uliitarajia timu hizi kufika fainali kwenye michuano nigeria ndio nigeria, nigeria, nigeria, nigeria niliitazamia kuiona kwenye fainali kwa sababu wana timu nzuri wana wachezaji wazuri um, mchezaji mzuri barani ya afrika imen anakuwamchezaji uh, wa nigeria lakini uh, ni mambo ya kustajabisha sana kuona ivory coast kwa uh, finali kwa sababu tunajua sote ya kwamba walikuwa um, hawakuwa na matumaini hata ya kupita uh, kutoka katika makundi uh, lakini kuwaona kutoka katika makundi na kujikuta kwenye fainali nimeujiza coast na kuwakuta hapo uh, wanakuwa timu uh, kubwa ya kuogopewa kwa sababu watakuwa mbele ya ya ya mashabiki wao taifa nzima itakuwa ikiwasindikiza itakuaa kitu kikubwa sana uh, fighting sanahi yao imeonyesha ya kwamba wanakuwa timu ya ya kuogopesha ya kuogopesha kwa sababu wametoka mbali na kujikuta kwenye final ni nimeujiza inyeujiza na kuona tena wamepata uh, fursa ya kupata wachezaji wao ambao wakucheza mechi dhidi ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo uh, kama kapita wao ambaye amerudi mchezaji uh, wachezaji wao wote ambao wamerudi wale waine ambaowakucheamechi ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo inakuwa taifa ambayo itaanza kuogopesha itaogopesha zaidi au imecheza nyumbani lakini nigeria hayo kabisa ilikuwa inangojewa ukwenda hadi uh, finali kwa sababu wanakuwa na timu nzuri sana tumeona walukma uh, tumeona osimen mn wachezaji wazuri wachezaji wakubwa ambao wanakuwa wakifanya vizuri ulaya wanakuwa wakifanya vizuri ulaya lakini tunajua ya kwamba uh, nchi kama senegal ambayo ana ngojua hapo wameshindwa wame kuenda mbali na zaidi uh, ni kupitia hivo coast ambayo imewa- imewaweka kando na naevorios kuweka kando uh, timu ambazo iikuwa zinangojewa kwenye final kama drc uh, kama senegal inawafanya wawe timu itaogopewa hadi mwisho kwa sababu watakuwa waki, um, wakiangaliliwa na dunia mzima lakini wakisindikizwa pia na nchi nzima uh, kiwanja yote itakuwa inajaa uh, jezi za za orange na itakuwa ikiwabst uh, Uh, m- yao na nanawaza mm. itakua ikifanya vibaya kuwa ndugu wa, wa nigeria lakini wachezaji wakubwa wa, wa wachezaji wa kulipwa wanazoea kucheza mbali na, na mashabiki wao na inawaza nigeria itatumainia wao wakubwa kwa kuenda mbali sawa tusubiri hapo hapo fundi obredi kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo asante sana ni wakaribishi pia basi kwenye laini ya simu kutoka kule nchini kenya gofrey mwamburi beki wa kupanda na kushuka karibu joffrey tuambie wewe binafsi utabiri wako kuelekea fainali ya michuano hii ulitarajia haya na nini ambacho unakiona hapa uh, asante sana uh, bwana sandey shomari kwa kweli uh, naweza sema kwamba ni tment ambayo kwamba ni tamu zaidi ambayo kwamba uh, nimewahi kushuhudia uh, kutokana na uh, jinsi ambavyo kwamba tunashangazwa na timu ambazo kwamba zinafuzu lakini kibinafsi uh, kwa kweli naweza sema ya kwamba Uh, nilitaraji uh, timu ya, Seneg- ya, ya i mean timu ya nigeria hajanishtua sana kuwepo katika fainali hizi japo alivyotangulia uh, mwenzangu kusema uh, ir kidogo ilinipata na mshangao kwa jinsi kwamba walikuwa wanacheza mechi zao na timu ambazo kwamba huwa zinafuzu uh, tuseme kwamba kwa tundu la sindano ni timu ambazo kwamba huwa ni kali kali kali zaidi lakini ukiangalia timu kama vile nigeria ni timu ambayo kwamba uh, meshen wachezaji kwamba ni wazuri kiangalia mchezaji kama uh, victor ausiman uh, mm-hmm. ata kiangalia katika mechi yaw ya hatua a nusu fainali ulipata kuone ya kwamba kuna wakati mbaoa alitolewa akiniakiw e me r w zaidi Uh, nilifurahishwa vile, vile pia na trosekong ambaye kwamba kwa kweli aliweza kusimama vizuri tu zaidi upande wa or unaweza sema ya kwamba kwa kweli wamepata ile faida ya kuweza kucheza nyumbani ukiangalia uh, goli lake hala ambalo kwamba aliweza kulifunga Uh, ni goli ambalo kwamba kuwachupisha katika hii kwamba anaandikisha historia nzuri kwa sababu alikuwa uh, kinkhr uh, saratani lakini akashinda vita vya saratani lakini akaja kafnkenda katika ile mechi na kuonyesha kwamba kwamba kwa kweli ni timu lakini kwenda katika huu mchezo nafikiri historia zinajieleza zenyewe mara ya mwisho mwaka masri misri waliweza kuandaa taji hili na wakalishinda kwa hiyo elfumbii nasita alkuwa wanashinda katika mwaka huu basi waliokuwa wanaingia katika kumbukumbu mpya kama timu kwamba unaweza kuliandaa na timu kwamba unaweza kushinda hili taji lakini kizi yangu binafsi uh, ni taji ambalkwamba aa amba ni finali ya kwa kweli itakuwa ni kali Uh, ukimwangalia yule nguli wa wakati drogba drogba ukiangalia uh, ukiangalia ukiangalia jinsi kwamba kwamba kwamba kwamba kwamba kwamba kufuzu alifurahia sana na na zaidi zaidi kuonyesha ile raha ya komba, uh, kushinda ili lakini, ya kushinda taji itakuwa ni ni ni kupendeza linatia lakini sema nzuri miamba wakiangushwa uh, nigeria katika robo finali mali uh, wachsktkiniokiangalia mamba robo finali ka katika finali inakuonyesha kwa kweli ya kwamba uh, viwango vimepanda na uwezedharauti uh, niyoyote asanteni uh, sana wote kwa kutoa huo mchango na kuna msikilizaji uh, kwenye line ya simu kwenye msikilizaji wetu tuelezi unapiga simu kutoka wapi na maoni yako vipi kuelekea huo mtanangi wa fainali ya jumapili baina ya nigeria na ivory coast hakika mimi nith yaarsnal ja, kutoka enye eh, jimbo la migori eh, nchini kenya sasa vile ilivyodokezwa wakati kwamba wakati wa mwanzo mwanzo wa mtandange waafon wa mwaka huu kwamba utawashangaza wengi kwa hakika ni dhahiri sahiri kuwa timu kama hakuna yeyote alifahamu sisa kuwa itafika mahali imefika sasa kwa mwanzo niliweza kusimama na timu ya camern uh, lakini kwa bahatimbaya iliangushwa kabla haijafika mahali ambapo nilikuwa natarajia lakini lakiniao wa mwaka huu natakia tu kila laheri timu itakayoshinda kwa sababu hii ni mcezi wasabumu sasa ninatumai kwamba wakati ujao wa ao mwaka utakaofuatia kenya natarajia kwamba kenya nchi yangu ya kenya iweze kufikia mahali ambapo fainali imefika wakati ambapo itakuwa imakamilika mwaka ambayo itafilia sasa natumai kwamba timu ambazo zimeshiriki na kakia tu kila laheri ile timu ambayo, ambayo itacukua kifumbi na kunyakoa daji la mtanangi wa mwaka huu wa waao asante sana kwa maoni yako tunajua bwana muro uh, golsn umeufika vile, vile uh, upo nasi na tumekuwa tukijadili kuelekea mtanangi huo fainali lakini vile vile kuangalia safari ya afcon ya mwaka huu uh, leo nimemwona gari nevo akisifia uh, namna waamuzi ama ile teknolojia ya kusaidia waamuzi var ikifanya vizuri kabisa na akatoa tu angalizo kwamba wale waamuzi wanaochezesha ligi ya uingereza basi waangalie mambo yanavyokwenda afcon na wajifunze ni jambo la kipekee kabisa kuwa na mchezaji wa zamani huyo wa manchester united na hivi sasa mchambuzi nguli wa soka kocha vile vile anatoa ujumbe kama huu sasa wewe ni mchambuzi umefuatilia unafuatilia michezo e, nini ambacho unadhani kimeiwezesha afrika e, kuwa mfano na si kuwa tu mfano katika masuala ya uamuzi lakini hata e, ule unaweza nikasema kwamba hali ya moto wa michezo inaofanyika asante sanaande shomari nimefatilia maoni ambayo ameyatoa gari levo mizi wa zamani yamach nafikiri moja kati ya vitu ambavyo vimekuwa ni vitu chanya sana katika mashindano haya hasa kwenye eneo la e, waamuzi wanaomsaidia e, waamuzi wakati kwa maana ilevr dhidica swahili e, kwanza nafikiri ni, ni, ni, ni mapokeo unajua ni teknolojia ambayo ilifika afrika baada ya kuwa imeshafanyiwa E, mafunzo espeshali kwa njia ya vitendo kuanzia kwenye kombe la dunia nchini urusi mwaka elfubili na kumi nanane na kumbuka teknolojia kazi inavyokuwa kuna mabadiliko yanaongezeka na semina zinaendeshwa kwa ajili ya kutengeneza e, ubora na ujuzi katika kazi hiyo kwa hiyo afrika waliipata e, kuendelea kujifunza mara kwa mara kwa sababu mashindano mengi ya kiafrika hayakuwa bado yameipokea viara moja ya kwa moja hata mashindano ya vilabu ya klab bingwa barani afrika pamoja na kombe la shirikisho ilikuwa inafika hatua mpaka sasa var inatumika kuanzia ngazi ya hatua ya mtoano kwa maana robo fainali mpaka fainali kwa hiyo kazi unavyoendelea kujifunza mara kwa mara unacunguza uwezekano wa kufanya makosa ya mara kwa mara na kwa michuano hii umegundua pia kiwaamuzi wengi ambao pia wanatumiza katika chumba kile cha kulia mwamuzi wakati ni waamuzi ambao pia kazi katika yakati zingine katika mechi ambazo wao wana wanaofisiwana kama marefaiakazi umewaona waamuzi mbalimbali akinamutkinfalima na wengine wengine wengi kwaho wanafahamu kile ambacho wanapaswa kifanya wanapasa kifanya katika hali ya ubora kumbuka ndio mchuano ambayo imefanyika kwa ubora zaidi kwa kutumia ziara kuanzia ya makunbi kwa hiyo kulikua kuna maandalizi makubwa na mazuri kuona kwamba kila kitu kinafanyiwa ubora na katika marekebisho ya hali ya juu doa tu pekee ambalo naweza nikasema miongoni mwa madoa machache ambayo yalienza kufababisha baadhi ya maamuzi kuonekana oweta utata ni pamoja na tena ti ambayo walipata orikosti kupitia kwa mikola ee mchezo dhidi ya senegal lakini hata senegal kufaidika kuendelea kuwa na mane mpaka mwisho wa mchezo wakati alifanya alifanywa madhambi kipindi cha kwanza katika mchezo wa kumi na tabora kati ya mwenyengi aorosti dhidi yaenegal sasa ilipigiwa kwa nini mane alibahatika kumaliza mchezo wakati E, a kama hizyo zilifanyika katika hatua ya makundi na wachezaji eh, wote waliofanya fa za aina hiyo walipata kadi nyekundu eh, kwanza kwa upande wa jine mm-hmm. kulikuwa kuna yule francois kamano lakini kwa upande wa, wa, wa, wa kulikua kuna mchezaji mmoja anaitwa eh, adams ambaye pia alikwenda nje kwa, eh, kwa kadi nyekundu kwa madhambi ambayo ya yalifanana ya kwa hiyo unaweza ukaona e, kulikuwa kuna madoa machache lakini asilimia kubwa ilikuwa ni katika ufanisi wa hali ya juu e, kutoka kwa waamuzi ambao walikuwa wanachezesha mchuano huu kwa hiyo anapata e, sifa kwa sababu pia wamefanyia kazi makosa pamoja na madhaifu mbalimbali ambao wamekuwa wakiyaona kwenye mashindano makubwa hasa barani ulaya pamoja na mashindano makubwa ya kidunia araimeshatumika katika makombe mawili ya dunia mpaka sasa sasaelfubiliakumianane nchini nchini qatar kwa hiyo unaweza ukaona unavofanyia marekebisho ya madhaifu mengi kuna wakati unafanya sasa katika ufanisi wa asilimia tayari sanauiinitayar hiiaambiwa hapa kwenye laini ya simu tunamsikilizaje karibu lako mahali ulipo tuambie maoni yako enyeatunaiklizajikaribuitambuisha aohl pirashaka aora kutoka htare bokenya kwanza namshukuru msukuruyu mtangazaji mweny n wa kupanda na kushuka eh, ni nichamaa anapenda kupanda mulima mara mingi akifanya mazoezi apande mlima arudi na ndio furaha yake sana eh, hivi leo munisaramieyeye sananataka iseme nyota imechipuka nyota imetoka agisa ambayo inaitwa ni ivory coast nimfn yani, imekuwa e, e, kama ni simba malala yaani watu awakukuwa wanastahili kama itaweza kufika hata mimi mwenyewe ninapoongea sikukuwa na lakini leo hii hmm. si achabu awa ndio wataya simu yako ilikatika kidogo hapo lakini hakuna shida nakushukuru sana eh, kwa maoni eh. yako simba umetokea au wametokea gizani kwa mujibu wake msikilizaji wetu haya mmesikia hiyo mambo umesikia umesikia message lakini lakini vile vile fundi huko hapa uh, cost, wanasema hakupewa nafasi imetokea kwenye kiza timu timu mpaka ilikula kadi na wachezaji kushinda mechi mechi ngumu pengine nini ambacho mm. unaweza kuhusu ivory timu hii ivory nafawametokea tunachojifunza uh, kwa kwa, kwa, kwa kweli kwa, kwa kweli uh, si uh, mwanzo mm, mwanzo mbele ya uh, mashindano haya anze as ilikuwa katika timu ambazo zilikuwa zinangojewa kwa kiwango uh, cha finali lakini ilivyokuwa ikiendelea timu ilienda iki- uh, ikitembea vibaya baadaye ba, wakapata neema neema kwa sababu o, timu ya moroco ku kuchapa timu ya ya zambia na wakapita na timu kama hiyo ambayo wamepata uh, fursa ya kutumika ya kufanya fitness kufanyaspiriki ya hali ya juu na hiyo kazi imewasaidia wame uh, wamefikia uh, uh, fighting isiri ya, ya hali ya juu na walikuwa na wachezaji wanakuwa na wachezaji wakubwa wanakuwa na wachezaji wakubwa ukiangalia uh, walinzi wao kama odilon ambaye anatoka bayer luvercusen ukiangalia wachezaji wa ivory coast wanacheza katika timu kubwa ulaya donk ni timu ambayo ilipaswa kuleta kufanya fora lakini katika makundi timu ika- ikaonyesha uzoofu umoja hivi ambao haukukua unangojewa naomba usubiri hapo fundi obedi. fundi bado tuko pamoja tafadhali mm-hmm. tafadaisiondok kwenye kwenye radio yako naomba usubiri yaksubiratuna mskilizaji p kwenye laini ya simu nimpe nafasi uh, kabla sehemu ya kwanza karibu jitambulishe lako na mahali ulipo shukran, shukran, sana ndugu um, mtangazaji kwanzsaanduumtangazajirun maeneo ya kenya eneo hmm. la kikale kusema kweli kwelipon ya mwaka huu ni jambo ambalo pengine itabidi watu wajifunze na watafakari upya katika upangaji wa timu ya taifa haswa hmm. unapoangalia timu ya ivory coast ambayo ni mwandalizi ama mwenyeji kidogo mimi kwa mtazamo wangu inaona nikana kwamba walikuja wakagutuka katikati mechi iki ilipokuwa ikiendelea na ndi wakapanga upya wakajaribu kuondoa ile fedh ambayo tayari ilikuwa imewakumba wanache unapoangalia ule coach ambayo alijiuzulu ama kufutwa sijini nini ilifanyika yeye tayari alikuwa amepoteza imani matema kwa hivyo nafikiri hata mataifa ya ulaya na mataifa mengine ambayo wanacheza wanjekuwa na radhi wanawaachilia kwa muda unaofaa ili mataifa ya kiafrika pia yaweze kujipanga na kwa wakati mzuri na vile vile tuweze kuwa na ile muda wakwe pengine wachezaji na coach kuiwa katika kambi kwa wakati unaofaa ukran bila shaka nakushukuru sana kutoa maoni yako na moja kwa moja tu ni waambie kwamba wale ambao mnatusikiza kwenye redio tofadhali msiondoe kando ya redio yako unaweza ukaingia kwenye, kwenye mtandao wetu wa va tutaendelea na majadiliano yetu majadiliano haya yataendelea na wachambuzi wetu ambao tuko nao n muro kutoka kule nchini tanzania mchambuzi na mtangazaji wa redio artanka kule bukavu, fundi obedi hadi kadhalika gofrey mwamburi radio uh, beki wa kupanda wakupanda na nausajadili haya kwenye sehemu ya pili ambapo, uh, sasa hizi timu yale uh, kitu ambacho tutajifunza kabisa kwenye hii uh, mcano htumjiandaa kwa michuano ijayo kile ambacho tabidi wakifanya juaunapokuwa mwenyeji wa michuano una kazi kubwa na naunaona hivo rikosi sasa wanajipanga kwelikweli kuakikisha kwamba likombe linabaki nyumbani lakini nini kitafanyika basi tutaongea na wachambuzi wetu tafadhali wachambuzi eh, mwendelea ne lani ya simu kamilisha hii sehemu ya kwanza juya langu ni sandey shumanna mwenzangu idi ligongo katayari kuingananasi kwenye sehemu ya pili kwa heri ksasa karibu katika sehemu ya pili ya matangazo yetu haya ya li ambapo hii leo tunazungumzia michuano ya afcon tukiangazia kule ilikotokea mafanikio changamoto hali kadhalika michezo iliyosalia miwili ya kumtafuta mshindi wa tatu lakini kubwa zaidi ni mchezo wa siku ya jumapili chezo wa fainali ya afcon eh, kwa timu hizo ambazo ni nigeria ikitafuta ushindi mara ya nne ama ubingwa wa mara nne wa afon huku ivoros yenyewe ikitaka kutafuta nafasi ya kutoshana na nigeria ikiandikisha eh, labda ubingwa wake watatu kuwa sawa na timu hiyo ya nigeria mimi hapa naitwa idi ligongo nakukaribisha tena katika sehemu ya pili nikiwa na mwenzangu hapa sande simba shomari lakini tuna wachambuzi wetu ambao wako kwenye line ya simu wana habari vile vile e, za michezo e, kutoka maeneo ya kenya kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na nchini tanzania sasa e, turejee kwako na kuangazia maswala mengine ambayo a, ni muhimu kabisa kikubwa ambacho uh, watu wanaendelea kujiuliza ni ile hali maanake miaka iliyopita ama miaka nenda uh, rudi tumekuwa tukiamini kwamba kuna mataifa ambayo yamekuwa yakishikilia uh, hili ama hii michuano ya afgon mataifa kama vile misri eh, ama egypt ambayo yenyewe ni bingwa wa kihistoria ikiwa na ubingwa mara nyingi kuliko taifa lolote lile la afrika hali eh, kadhalika timu kama vile algeria morocco eh, ghana lakini tumeona zikienda nyumbani mapema kindmbamamastm ambazo hazikutarajiwa sana hata ukiangalia kwenye ngazi ya kumi sita bora kwenda robo finali mpaka e, nusu finali e, si timu ambazo zimezoeleka sana manake watuwaliamini e, mara nintaana e, labda na timu ya tunisia na algeria nini ambacho kimejitokeza hapa ni kwamba soka la afrika limekuwa au viwango vya timu hizi ambazo zimekuwa zinajulikana kama vile bora viwango vyao vimeshuka asante sana idi ligongo suali zuri san nafkiri moja kati ya vitu ambavyo e, vimekuwa vinapaswa kufanyiwa utafiti mkubwa sana ni kutazama ni timu kubwa zinaporomoka katika viwango vyao ama ni timu ndogo zinapanda kwenye viwongo vyao mi ni binafsi utafiti wangu umekuwa kuionyesha mifumo ya uzalishaji wachezaji mifumo ya ukuzaji wa hivi vipadi katika mataifa makubwa kama misri algeria moroko ghana kamerun na kadhalika bado imeendelea kuwa nimi... Hmm. kwa sasa imfumo bora kuliko ziye, eh, Betong, goma, zakina... hata zile za kina rigobeon zama za kina goma kina hasa nshe hasa miaka hiyo na kadhalika lakini eh, kinacholeta utofauti kwa sasa bwana idi ligongo ni kupanda ngazi kwa mataifa ambayo miaka eh, iliyopita hayakuonekana kuwa bora sana kwenye uwanja wa mapambano kwenye eneo la ushindani haya e, yanatokana kwanza na sayansi ya mjira kuwa imekua kwa kiwango kikubwa sana duniani unajua mataifa kama cap verde ama wao wanajuita verde madagascar miaka hiyo comoros comoro imemtaja na comoros kwa sababu hawajashiriki michuano hii lakini nimekuwa nikifuatilia namna ambavyo wanakuza ileerevo ine, ine, ya koka lao ni kutokana na wakufunzi wengi sana wa mpira wanakwenda mabada makubwa kama ulaya wanakwenda kwenye mataifa makubwa yaliyoendelea kwenda kupata ujuzi na elimu kubwa na maarifa kuhusiana na mpira wanaporudi kwenye mataifa yao wanaambukiza ile chachu ambao wanakuwa wameipata wanaambukiza yale maarifa ambao wanakuwa wameyapata hivyo inasababisha wakati mwingine hata kama wachezaji wengi hawapati fursa ya kwenda kucheza kwenye ligi kubwa e, barani ulaya ya amerika na kadhalika lakini bado wanapata maarifa mengi ambayo yanaweza ya wa, waweka katika e, mapambano sahihi dhidi ya e, timu ambazo zina wachezaji wengi wanacheza barani ulaya lakini e, e, kigezo kingine ni mataifa hayo hayo ambayo yalionekana kuwa na ushindani mdogo kupata wachezaji wengi ambao wanashiriki kwenye ligi kubwa kubwa barani ulaya unamwona mfungaji bora mpaka sasa hivi miliano msue kutoka guine ya yule anacheza eh, katika ligi ndogo tu pale hispana lakini yalishawai kupitkuengeleza kwenye kla kadha wa kadha unaona mataifa kama umeona eh, juzi ya k kusini kundi kubwa la wachezaji ambao walikuwa wanawatiiswa bafana bafana ni wachezaji ambao wanacheza katika ligi ya ndani lakini ukiangalia wanacheza kwenye kurajanondwana timu ambayo imikuwa na muunganiko mzuri ikizisumbua timu kubwa sana afrika za vilabu siana hesabu wao ndie mabingwa wa kombe jiki kabisa la michuano ya african football yau sasa unaishikuaile yote kutoka rasi mtu kama pesitau ambao alishawai kupita pale akaenda akaendaakaenda akaenda akaenda alahali kwa sasa unapata ni muunganiko wa wachezaji wanaofahamiana ile kwa maana muunganiko inakua inatengenezeka kwa urahisi sana kwa mwalimu yeyote timu kwa hiyo uh, kwa upande wangu wa hili ligongo natoamini ni timu ambazo zilikuwa ni za madaraja ya chini hata kwenye renki zile za pifa zilikuwa ni katika namba za chini zimeweza kuongeza ngazi eh, yao ya mapambano na ushindani kuzipata zile timu ambazo zilikuwa na ubora miaka hiyo kwa sababu kama misri alikuwa na muhamedi yabotrika miaka hiyo leia na muhamedi salah misri alikuwa na muhamedi zidan miaka hiyo leia na muhamedi mustafa kwenye gelini alikuwa samuel hamanashenawi kwa hiyo wale wameendelea kuwa katika levo yao ya ubora lakini hawa ambao wako katika levu ilikuwa inasadikika kuwa ni ya chini wameongeza uwezo wao maana ndomaana mwenyeje anafungwa bao nne kwa sefuri dhidi e, ya timu ambao ni jina ya ikweta. ni ya ambayo miaka mingi tu mitatu ilikuwa ni, ni timu ambayo uoihata kuzania watafuzi katika mashindano yenyeohusika lakini ndioleo wanamfunga ambao asilimia tisini na mbili ya wachezaji wanacheza katika ligi kubwa barani baranina wengine wao liji ama za hiyo mimi bado naamini ni timu ambazo zilikuwa zinajifunza na kupata maarifa zikionekana ni timu za chini zimepambana kupanda ngazi kuzipata zile timu ambazo ziko juu hazijapika kwenye ile levo ya juu lakini wamefika katikati ya ile levo ambayo wanaweza wakazipa maswali magumu timu kubwa zikashindwa kuyajibu katika majibu sahihi bila shaka asante sana uh, muro lakini pia nirudi kwako jofrey mwamburi hebu tuambie mtazamu wako sasa tukiangalia e, wachezaji ambao wamejitokeza umeona mawjeona wengi wakijitokeza kwenye michano hii wazuri ambao pengine ujua hapo mwanzo e, unakuja na mazam wako ukiangalia mtanange wao Uh, unaokuja na vijana wa bafana bafana uh, ni kushukuru sana sandey shomari uh, kwa kweli uh, naweza nikianza kuweza kuizungumzia kwe uh, timu ya drc uh, kivyangu vile, vile pia Uh, niliweza kushtuliwa na ya, umbali ambao kwamba kwa kweli wameweza kufika na uh, ni timu baomba imecheza vizuri sana kinyumbe na matarajio ya wengi nilikuwa uh, nikiangalia mchezo wao uh, dhidi ya uh, wenyeji ni mchezo wao finali ambao ni ivory ni na Ivor nilifurahishwa sana na uh, ule ushirikiano mzuri ukiangalia pale juma walikuwa wanacheza wachezaji kalulu wakiwa katika ubao wa kulia Uh, ndemba ni mchezaji ambaye kwamba anatajriba kwelikweli na ukiangalia uh, aliwapatia tab sana akosa kuweza kuvuka katika sehemu yao ya kujidai uh, inongamasuaku kutaja tu uh, nilifuraishwa vilevile pia na mchezo wake bakambu ambaeamba alikuwa ni striker pale mbele hata uh, ukiangalia uh, zile sub uh, ambazo kwamba walikuwa wanazifanya uh, kina kinabogonda banza mayele shibola na mchezaji ilikuwa inakuonyesha kwamba kwa kweli uh, kocha alikuwa amepanga vizuri sana hiki kikosi kwanza nafikiri uh, ukiangalia kabla ya mechi yao dhidi ya ivory yawakimba nyimbo za taifa walikua amevalia vile uh, vitambara na ama niseme zile zilei za kuonyesha uh, maafa yanaendelea katika taifa la congo hiyo nafikiri kufika hapa wamefika wametuma ujumbe kwamba uh, licha ya yanayoendelea bila shaka katika taifa letu lakini tupo hapa kuweza uh, kujipigania a kutangaza ya ya ya kwamba kwamba uh, kwamba bila shaka ni moto ni, ma, ni ni moto masuala mazima mchezo mchezo wa soka kwa hiyo uh, wameonyesha mzuri na, na wakiendelea kikosi basi amonosomama nafanya vizuri sana afrika kusini kidogo Nije kwa timu ya ya afrika kusini awali uh, idadi kubwa wachezaji ew kutoka uh, klabu ya na ukiangalia kiangalia wacheai wamecheza pamoja kwa muda mrefu na na wanapatana katika majukumu ya kitaifa basi inatoa wa kuweza vizuri uh, pale uwanjani uh, na kwa kweli uh, ukiangalia kama ile mechi yao ya yanusu fainali uh, kiagaliaamba baada ya ile penalti na a mchezo mcheowee kuingia katika muda wa ziada uh, na ziadaa katika hatua ya matuta williams alifanya vizuri sana katika hatua ya robo fainali uh, kwa kweli lakini ukiangalia kidogo penati ziliweza kumlemea lakini wanasema kwamba penalti siku zote uh, hazina, hazina mwenyewe mchezaji mwenye. um, mm. E, ndio kwa hiyo kizi yangu naweza sema ya kwamba itakuwa ni mechi ya kumtafuta mshindi wa watatu na wane itakuwa ni mechi ambayo ambaokwamba ni ngumu uh, lakini uh, labda napigia upato uh, timu ya congo kuweza uh, kushinda katika uh, katika ule mchezo nikija katika upande wa ioroste kwa raka upesi ukiangalia takwimu zinasema ya kwamba magoli sita ya a katika makala ya mwaka huu ya kombe la afcon mwaka yamefungwa na na na na na wachezaji tofauti tofauti seko fofana Kraso, Casey, Simon Andingra, na omar Giacite, na bila ku-kusahau ile ya ukiangalia ukiangalia ni kwamba kwamba uh, katika edition nafikiri historia na zinarejea mwaka magoli mengi mchezaji kwa mfano kama timu vile kama nigeria william lm uh, ukiangalia kati ya magoli manne ya matano mashuti kati ya ya matano ambao katika makala mwaka huu ukiangalia uh, ukiangalia ni kumba, kumba, nigeria, ni timu, gomba, ina, gomba, lakini, ni wengi, gomba, kumba, itakuwa, ni ni kwamba kwamba kwamba kwamba kwamba kwamba kwamba nigeria timu ambayo ambayo ina wale wa-wafungaji tunawategemea demola lakini lakini kwa somari, uh, kwa wachezaji wachezaji wengi wanategemewa finali finali kweli kweli itakuwa itakuwa gumu kama ulivyouliza tumeona vipaji kuna dogo fulani auaiewkez wa jina la nitoka lakini liltwa kma nguvu mpya uh, wli mcheamhinano haya na unaona mpaka na mulikwa na kamera wana out kama mera mchezaji mzuri kwa nfkiri ni platform mzuri pia ya kuwauza wachezaji eh, wachezaji kwamba hapa uh, ni platform riya ue kujiuza na kujitangaza kwa vilabu vya nje kuweza maana unaona kwamba wanatia bidii zaidi bila shaka bila shaka goffrey mwamburi bekiwakupaa na kushuka amaeliza vizuri kabisa hapo lakini pia ningependa kusikia nyumbani wanasema nini kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na tunaye bwana fundi obedi ukiwa hapo bukavu hebu tuambie huko nyumbani haya matokeo ya leopar yamepokelewaji <laughs> uh, wamefurahisha wa sana za rooza wakongomani kwa sababu watu na wana, kama wana wanaweza fika wanaweza fika hapo lakini wame- wameenda na na roho wameenda na mateso ya wakongomani na nakumbusha kama uh, mbele uh, mashindano haya yaanze mchezaji kama yohan wisa alikuja kuangalia mwenyewe mambo inayopitika uh, kongo ngambo za za za, za, za goma alitembea na akaona gisi watu wanateseka na baada ya pale alirudi na akaaidia kwamba watafanya yote ili wapeleke sauti ya wa wakongomani na dunia mzima isikie kwamba watu wanaendelea kuteseka huku na vijana wao wali fanya kazi na tunashukuru sana uh, nikifatana na wataalamu wa wa takwimu ya shirikisho la kabumbu uh, barani afrika wanasema kwamba kumejazua goli mia uh, moja arobaini na sita mpaka hapo katika uh, mashindano haya lakini congo imejaza bao sita na mwahizo bao sita kuna yoan wisa ambaye amepata baraka za, za wakongomani wengi wa kuja kuangalia watu wanaoteseka ngambo za za goma huku na maeneo ya ya vilima ya, ya north kivu amejaza tatu amejaza tatu na wakongomani wote wa, wanajisikia wachiwa na furaha kuona kongo hata kama wametoka wamefanya cha, cha lazima uh, katika makundi um, muliwahi kusema kwamba kongwe haikushinda mm. na haikushindwa pia aikushindwa pia na ikafuzu na ikaendelea kisha ikachapa misri ikachapa guinea magoli tatu kwa moja uh, Uh, walipokutana na erost ambayo ilikuwa ikichezewa nyumbani na mchezewa nyumbani utunzwa mnajua yoyote iliyopita mm. uh, walikuwa na nguvu zaidi ku, kuliko congo na waambia y kwamba hata jezi za jamhuri ya kidemokrasia yako amutazipata kwenye duka hata jezi zote zimeuzwa zimekwisha uh, hmm kila kitu ambacho kinachapwa juu kongwe iwe buku iwe viatu uh, iwe nini yote imeuzwa <laughs> kitu yote tulitafuta ili uh, mm. tusindikize ao ia na wamebarikiroho zetu kabisa wamebariki roho zetu mchezaji um, mkubwa kama chancell mbemba gedeon uh, maswaku gdon um, uh, kalulu artir maswaku inonga baka ambaye anacheza tanzania mm. uh, edrik bakambu ambaye kwa kupitia mashindano haya amepata klabu nzuri ngambo ya espana beisev teo bongonda ambaye congo tunamwita messi uh, gael kakuta piqel mutusami wachezaji wengi wamebariki roho za wakongomani na anaweza katika machozi ya vita mm-hmm. wakongomani wamepata raha kupitia timu ya taifa kwa muda kidogo huyu n wametupatia furaha zaidi nawaza ama wakongomani wataendelea kuwasindikiza uh, watakapoenda pigania nafasi ya tatu kama walikuwa wameshafanya uh, um, mwaka elfu mbili uh, na kumi mm-hmm. na tano walimaliza na kwa nafasi watatu na waza vitaendelea kuwa kuwa vizuri na tunashukuru mungu kuona wamefanya vizuri asante uh, hmm. sana maanake tumezungumza hmm. mengi ambayo yanahusu ndani ya uwanja hebu tuzungumze vile vile yaliyo nje ya uwanja godfrey uh, mwamburi uh, kile ambacho labda wewe kwa tathmini yako juu ya maandalizi yenyewe ivory coast maanake tunafahamu eh, mataifa matatu ya afrika mashariki 227 yatakuwa na jukumu la kuandaa michuano hii nini tathmini yako katika maandalizi mazima kuangalia viwanja eh, hali labda ya usalama kwa ripoti mbalimbali ambazo zimezipata eh, lakini tunajua hoteli sehemu za kufanya mazoezi japokuwa ukosolewaji mkubwa ulitolewa kwa timu ya moroko ambayo ilitaka kuwa tofauti kidogo kuishi ama kukaa katika eneo ambalo wenyewe walijitegemea nini tathmini yako Uh, ili ligongo ni kushukuru sana uh, kwa kweli nafikiri upande uh, wa maandalizi na uh, wapongeza sana uh, ma kupongeza serikali yana kiujumla kwa kweli ilikua nikiangalia zile takwimu zina mba zinakuambia kwamba kuna viwanja uh, ambavyo vilijengwa upya kuna viwanja ambavo vile vile pia vilikuwa vimekarabatiwa na ulikua ukiangalia inakupatia takwimu za mwaka wa elfu mbili ishirini na moja uwanja uh, uh, sasa hivi ni kazi ndogo tu kwamba inafaa ifanywe la fkiri ni jambo wamelichukulia serious kwa timu ama kwa taifa ambalo kwamba linafahamu ya kwamba kambma linafahamu umuhimu wa kuweza kuandaa uh, kiputi ambacho kina hadhi kama hiyo ambacho uh, kikija a kikiandaa mnatoa fursa ya makuzi ya biashara uh, mnatoa fursa vile vile pia ya nafasi za ajira basi nafikiri aliweza kujipanga sana na kanda na kanda ule uwanja wa ambao za zamani sana ambazo kwamba uh, ziliweza kujengwa enzi hizo uh, wameweza kufanya vizuri sana zuri la pili nitakuwa nataja ta ataahusina salaan uh, kuna ambavyo ut ambao limeendeshwa Li, limeendeshwa katika njia ambaokwamba ni nzuri uh, hata kama labda kuna visa lakini ni yani visa labda aijajitokeza saeotwa vikubwa zaidi nakuonyesha amba mashabiki pia nao uh, wame sana uh, katika haya mashindano na uh, vile vile pia uh, niseme kwamba usimamizi mzima kwa kweli umependeza sana umetaja kuhusiana mwaka elfu mbili ishiri uh, na saba ile pamoja bid, ama ile zabuni ya pamoja ambayo kwamba iliweza uh, Uh, kukumbatiwa uh, na hivobasi afrika mashariki kwa ushirikiano na kenya uganda tanzania, na tanzania wakapatiwa nafasi ya kuweza kuandaa uh, juzi yakuwezakuandalimona waziri wa michezo kutoka nchini kenya uh, babu na na mwamba alikwepo nafikiri alitazama kama uh, nusu finali mbili ambazo uh, zimepigwa juzi uh, labda ile ya uh, afrika kusini ama hii nyingine uh, alizungumza ali, ali, ali, ali, ali kuna kwamba kwa hapa baunamwamba uh, alitam kuweza kuionea Uh, mifumo yenye po ambao kwamba wamaushirikiana naada serikali yatanzniani nata a na kwamba afrika mashariki mwaka mwakaelfumbili hirinna saba nashukuru kwa sababu ukiangalia uganda nafikiri uwanja wa nambole uwanja wana, uh, wana kivubo uh, ni baadhi ya nyanji ambazo kwamba ziakuwa zinatumika katika uh, zipo katika ile katikaile za, zabuni uh, tanzania nafikiri uwanja wa benjamin mkapa Uh, ya mojawaoa zinatumika uwanja mzuri sana inakuonyesha kwamba kidogo ipo sana hapa nchini kenya tunavozungumza uwanja wa kaan ambao n wana mkuwa taaanawayohea yale machindano ya Kibitaino classic kwa sababu hakutaka mechi za zarast za kufuzu katika kombe la dunia makala yajayo ziweze kuchezwa katika mataifa ya nje kwa hiyo inakuonyesha kwa kweli niseme ya kwamba ni utayari amba kwamba uh, mataifa haya matatu yanashughulika ya, ya lakini kwa ivory kwa kweli pongezi sana upande wa marefari kwa kweli ulivyosikia ile kauli ya awali ni kwamba Eh, wengi wanauja kwamba marefu ambao wanachezesha katika ligi aereaa mashinano hayo Eh, kazi ipo kubwa sana kwa afrika mashariki kwenda mwaka wa elubili ishn saba asante sana labda nije uki kwako muro ugusie tu ushiriki wa tanzania kwa sababu uko hapo tanzania eh, jinsi mlivyopokea na vilevile vile ugusie swala lar kwenye michuano hii good muro, karibu unanipata umelionajeaup andatanzania ukitazama kwa maandalizi ambayo yanaendelea kufanyika ni makubwa sana kwanza uwanja ambao umekuwa ukibeba matumaini na watanzania wengi katika ubora wake na viwango vyake ni uwanja e, wa benjamin william pangu, mkapa uwanja mkapa ndio uwanja ambao unaeokasema umekizi um, um, kwa viwango vya juu sana kuweza kuhohiichuano mikubwa kama lakini E, upande wa visiwani kwa maana ya zanzibar e, utaona kuna uwanja wa amani ambao umefanyiwa marekebisho makubwa sana Naam. chini ya, ya uongozi huu wa rais dt huseni e, alimugu utaona uwanja umekuwa bora sana kwenye eneo la majukwaa maeneo yote ambayo yanahitajika kuwa na ama vyovitendea kazi vya uwanja lakini bado inaonekana eneo lile la kuchezea kuna E, taarifa ndogo, ndogo kwamba huenda ikatakiwa vipande e, e, nyasi ambazo ni asilia nyasi ambazo zina nzimehibitishwa e, na fifa kwamba nachurotafu ama nyasi asilia ndizo zinakuwa na ubora zaidi wa kutoa mchezo e, e, ambao unaweza unawezokawa na e, mvuto zaidi uwanjani ambao hayo ni mambo ambayo yanaweza kufanyika kwa kipindi kilichopo lakini mkoani arusha inaonekana pia kulikuwa kuna mradi ambao unaweza ukaendelea E, wa kuendelea na maandalizi haya ya viwanja bora kwa ajili e, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya michuano kama hiyo lakini nje ya viwanja tu kuna mengi ambayo ya hmm. yanapaswa kutazamwa ya zaidi ya eneo tu la kuchezea na eneo la mashabiki kwa ajili ya mchezo usika kuna masuala mazima yakiusalama ni nchi ambayo imekuwa na ubora sana e, katika eneo la usalama marizao, lakini, wa watu na mali zao lakini wageni ambao wanashuka e, katika viwanja vya ndege kuja kwa ajili ya masuala mbalimbali mbali ya utalii shughuli nyingine za kibiashara kwa hiyo hata kwenye michuano kama hii unategemea ile levo ya juu ya kutunza amani ya kutunza usalama wa nchi bado ni kitu ambacho unakipigia chapuo kwamba kinaweza kuwa katika ubora wa hali ya juu lakini kingine ambacho kinaweza kikaleta mvuto kwenye mashindano haya na kuonyesha ubora wa vigezo vyako vya kuandaa michuano kama hii ni eneo la utalii tanzania ni nchi ambayo imekua ikifanya vizuri sana kwenye eneo la utalii hasa baada ya rahisi wa sasa mama samia suluhu hasan e, kuwa alifanya mpaka filamu e, bora kabisa ile inaroyotua e, kutangaza utalii kwa kiwango cha juu kweli kweli na kufungua mipaka kwa ajili ya, ya, ya, ya suala zima la utalii kwa hiyo ni kitu ambacho kitawasukuma watu kuona tunapaswa kuitembelea nchi ya tanzania tunapaswa ku e, izana na kufika kwenye eneo husika la mashindano ya ao efilibi na ishiri na saba kwa sababu eneo hilo la la la utalii lakini mambo mengine ni maandalizi makubwa ya hoteli za hadli ya nyeta tano ambazo zitatakiwa m- m- s- kubeba wajeni wengi na hasa timu za mpira wa miguu ambazo e, za mataifa mbalimbali zitapaswa kufika kwa sababu ilo mp- ni eneo muhimu watu watafukia wa t- wana viwango vyao e, ambavyo wameviweka kulingana na namna ambazo wanataka accommodation iliyo bora e, kulingana na aina ya wa wachezaji wachezaji wengi wanatoka kwenye maligi makubwa barani ulaya amerika asia afrika na kadhalika ambapo viwango vya juu vya eneo la mahoteli eneo la osteli la... eneo la viwanja vya mazoiji watataka wavikute katika eh, standard ya juu sana hayo ni maeneo ambayo kwa vyozote vile watapaswa kuongezea ubora lakini eneo kubwa na la msingi ambalo tumekua tukivitazama ni nishati eneo la nishati unajua miongoni mwa vitu ambavyo watu wengi huawanavizungumza ama hawavizungumzinakua ni suala la mwisho kulizungumza kiwango chenye cha nishati inayozalishwa katika taifa husika kina kivi katika ubora kiasi gani nishati hapa nazungumzia zaidi uzalishaji wa nishati ya, ya umeme ambayo hii ndiyo itasabbisha pia kwenye mahoteli huko mambo yaendelee kuwapema kwenye eneo la viwanja sasa vya michezo kwa sababu kuna mechi zicachezwa siku kuna mechi zicachezwa mchana ambazo mashine mbalimbali za vombo mbalimbali vya habari kufanya kazi zao kwa utulivu kuna baadhi ya vitendea kazi uwanjani ambavyo vinahitaji umeme wa kiwango cha juu na uliokuwa bora katika uh-huh. mwendelezo wake yaani katika ufanisi wake hiyo eneo la nishati ni eneo mara nyingi ambalo ni ndio la muhimu ndio nalobeba mashindano yenyewe hsika kwahiyo ni maeneo ambayo yatahitaji e, e, kuendelea kuboreshwa yanaendelea kuboreshwa na yataboreshwa kwa kiwango cha juu ili kuhakikisha kila kinachofanyika kinakwenda kukidhi yale matarajio makubwa kwa sababu bila nishati hawezi ukawa na mashindano bora umeona kwa ivory Coast, hosti mashindano hukufikia kesi yoyote ya viwanja labda kaazi lizima ama taa za viwanjani ziliishiwa nguvu katika mwanga ambao mechi ilipaswa kufikishwa kwa muda fulani hukuona kitu kama hicho kwa hiyo ni maeneo ambayo takriban manne ya kuweza kupigiwa chapuo kuona yanakamilishwa kwa kiwango cha juu ili kuweza kuvutia mashingano kuonekana hapa mtakapokuja kuomba wakati mwingine ikionekana dosari ambayo inaweza ikatumika kama kigezo cha kuwachatia fimboaane lakini pia ningependa kusikia kutoka kwako muda wetu unakimbia sana uh, tunakamilisha kamilisha hizi uh, lakini uh, utabiri wa mwisho kabisa mechi ya fainali nani ya just jibu la mwisho tu Yes. binafsi namta mwenyeji iroti kwenda na ubingo wa michono hii atalibakisha kombe nyumbani we unaona kwa sababu yuko nyumbani atabakisha nyumbani mwamburi unasemajemkono mwenyeji uh, namtakia kila laheri eh. sawa kabisa na mzee fundi obedi nani anabaki na kombe safari <laughs> ninaamini ya kwamba uh, atakaibaki na kombe ni yule ambaye anakuwa na wachezaji bora kuliko mwingine na nadhani kama nigeria inakuwa na wachezaji bora kuliko uh, coast inaamini ya kwamba oiman atanyagua kombe haya basi nashukuru sana wachambuzi kwa kutoa maelekezo yenu wawili wanamtaka nigeria tutajionea hiyo siku ya jumapili asanteni san kutoka tanzania mtangazaji um, radio ukoufunanay abui kutoaeakupanda na mamburi kutoka citizen radio kupanda na kushuka kushuk jinalangu niandy shomari mwenzanguligongo aida isa asanteni usiku mwema kutoka washington dc