Inu hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa mo na nusu siku kwa saa za afrika ya mashariki tunasikika kupitia redio citizen nchini kenya rfa nchini tanzania na 937 fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 nairobi na 178 mombasa 128 lubumbashi 92.2 goma 974 bukavu na 977 kisangani nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na 143 kigali rwanda ninayekukaribisha hii leo mimi ni idi ligongo katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha maswali na majibu kikifuatiwa na viji mambo lakini kwanza tunakusomea habari za dunia habari za dunia zinasoma kwenu na mipatrik nduimana mwanasiasa mkongwe na mgombea a urais mwaka 215 kupitia tiketi ya chama cha demokrasia na maendeleo chadema nchini tanzania edward luasa amefariki dunia leo jumaa mosi akiwa na miaka sabin katika taasisi ya moyo ya jakaa ya kikwete jijini dar es salam alipokuwa akipatiwa matibabu ya magonjwa ya utumbo matatizo ya mapafu pamoja na shinikizo la damu edward lowasa alianza safari yake ya kisiasa katika miaka 970 akiwa mfuasi wa chama cha mapinduzi ccm na kupanda ngazi haraka ndani ya chama hicho na serikali kutokana na jitihada zake za kujitolea na uwezo wa uongozi ambapo alikuwa mbunge kwa miaka mingi na kushika nyadhifa kadhaa serikalini ikiwemo waziri wa maji na nishati lowas aliteuliwa kuwa waziri mkuu chini ya uongozi wa rais jakaya mrisho kikwete mwaka25mpaka mwaka28 ambapo lijiuzulu kutokana na kashfa ya ufisadi na kuweka historia ya kuwa waziri mkuu wa kwanza kujiuzulu nchini tanzania kitendo ambacho wengi walikiona kama ushujaa na uwajibikaji mkubwa baada ya kuondoka serikalini lowasa aliamua kubadili mwelekeo wake wa kisiasa na kujiunga na upinzani ambapo alikuwa mgombe wa urahis kwa tiketi ya chama cha demokrasia na maendeleo chadema katika uchaguzi wa 10, 2, 3, ingawa hakufanikiwa kupata ushindi alionyesha ujasiri na azma yake ya kuleta mabadiliko hata hivyo tareh mo mach 29 alijiunga tena na chama chake cha mwanzo cha cc akihama kutoka chadema na kupokelewa na hayati rais john pombe magufuli kufuatia kifo hicho serikali ya tanzania imetangaza maombolezo ya siku tano huku rais samia u hassan kupitia ukurasa wake wa x akimweleza luasa kama kiongozi mahiri alijituma na kujitoa kwa ajili ya taifa lake ripoti hii imeandaliwa namwandishi wetu wa dare ssalaam amri ramadhani israel imefanya mashambulizi ya anga katika mji wa gaza wa rafa baada ya waziri mkuu benjamin netanyahu kuamuru jeshi lake kufanya mpango wa kuwahamisha raia kutoka mji huo wa mpaka wa kusini kabla ya mashambulizi ya ardhini yanayotarajiwa shirika la habari la ao pess likinukua maafisa wa afya na mashahidi limeripoti kwamba watu 28 waliuawa kati nyumba kadhaa katika eneo la rafa ziliposhambuliwa ap imesema watoto ni miongoni mwa waliouawa ofisi ya netanyahu ijumaa ilisema jeshi lilipewa amri ya kuanda mpango wa kuwahamisha raia huko rafa na kutokomeza vikosi vinne vya jeshi la hamas ambavyo vilikuwa huko haitawezekana kufikia lengo la vita vya kuitokomeza hamas kwa kuiachia kambi zake nne za kijeshi huko rafa netanyahu alisema katika taarifa akiongeza kuwa kinyume chake ni wazi kwamba operesheni kali huko rafa zinahitaji raia kuondoka kwenye maeneo ya mapigano taarifa hiyo haikueleza lini mpango huo utaanza kutekelezwa na wapi zaidi ya wapalestina milioni mala4 watahamishiwa huku maafisa wa umoja wa mataifa wakisema mara kadhaa kwamba hakuna sehemu yoyote iliyosalama huko gaza netanyahu alisema wiki hii kwamba rafa na mji wa cannis ndizo ngome mbili za mwisho za hamas hayo yakiripotiwa wapalestina 8 a na waliuawa na wengine 7611 kujeruhiwa katika mashambulizi ya israeli huko gaza tangu oktoba s wizara ya afya huko gaza imesema katika taarifa leo jumamosi jeshi la israeli liliua wapalestina 117 na kujeruhi wengine 152 katika saa shian zilizopita huko gaza taarifa hiyo imeongeza wagombea wanaungwa mkono na chama cha chakio, kiongozi wa upinzani anayefungwa jela imran can wanapanga kuan, kuunda serikali afisa mkuu msaidizi wa waziri mkuu huyo wa zamani amesema jumamosi akiwataka wafuasi kuandamana kwa, kwa amani ikiwa matokeo ya mwisho ya uchaguzi hatatangazwa taifa hilo la kusini mwa asia lenye watu milioni241 lilipiga kura siku ya alhamisi katika uchaguzi mkuu huku nchi hiyo ikipambana ili kujikwamua kuondoka kwenye mzozo wa uchumi na kukabiliana na ghasia za wanamgambo katika mazingira yenye mgawanyiko mkubwa wa kisiasa wote kan na mpinzani wake mkuu nawas sharif aliyehudumu kama waziri mkuu mara tatu jana ijumaa walitangaza ushindi na kuongeza hali asintofahamu kujua nani ataunda serikali katika kipindi ambapo kunahitajika sera ya haraka kukabiliana na changamoto kadhaa goharan mwenyekiti wa chama cha imran chan cha pakistan tehrik insaf pti ambaye ni pia wakili wa waziri mkuu hiyo wa zamani amezitaka taasisi zote za pakistan kuheshimu mamlaka ya chama chake unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za sauti ya ameria washinto dc ukrain imesema mashambulizi ya ndege zisiokuwa na rubani za rusia kwenye mji mkubwa wa pili wa ukrain wa kharkiv yaliua watu saba jumamosi wakiwemo watoto watatu na kusababisha moto alioharibu nyumba na majengo mengine ya raia ndege zilizokuwa na narubani ijumaa zililenga majengo ya raia ndani na karibu ya karkiv maafisa wamesema na kuua watu saba wakiwemo watoto watatu gavana wa mkoa huo ole sinehubov aliandika kwenye mtandao wa telegram kwamba ndege zilizokuwa na narubani ziliharibu majengo ya raia katika wilaya ya yanmsisi shambulio hilo la ndege zisiokuwa narubani zilizotengenezwa na iran lilisababisha moto mkubwa ambao uliharibu takriban nyumba 14 za watu binafsi jeshi la anga la ukrain limesema lilitungua ndege zisio narubani 2 kati ya 3m na chama cha siasa kali za mrengo wa kushoto nchini afrika kusini cha economic freedom fighters ambacho kinapata umaarufu katika uchunguzi wa maoni na kuonekana kuwa chama kikuu upinzani kimeanzisha kampeni ya uchaguzi jumamosi kabla ya uchaguzi wenye ushindani mkali mwisho wa habari za dunia kwa wakati huu lakini nawaacha na wenzangu abdu shakur abud katika kipindi cha maswali na majibu pamoja na bmj moridhi katika kipindi cha viji mambo maswali na majibu assalamu aleikum pendo mskilizaji popote pale ulipo ujambo wa karibu katika kipindi cha maswali na majibu kutoka ya kiswahili ya sauti amerika hapa studio 15 ni mimi abdu shakur abud hii leo nikishirikiana na aida isa kuchambua barua zenu na kwenye barua pepe ya anwani yetu voa swahili tva nwsc sasa bila kupoteza wakati nampisha aida hapa atuambie nani anatufungulia uwanja asante sana na anayebahatika kwa hii leo ni longututi tajiri wa mombasa kenya anasema kwa unyenyekevu kabisa bila majigambo kwa nini kituo cha utangazaji cha bbc wamekuwa wanatoa taarifa za upotoshaji dhidi ya watumishi wa mungu kutoka afrika kama ilivyo kwa tb joshua na wengine hapa abdu shakur kuna kazi kwani sidhani kituo kama cha bbc kitatoa habari au taarifa za kupotosha wasikilizaji au waangalizi wao maana hata sisi hapa voa hatuthubutu kutoa taarifa kama hizo au unasemaje kwa kweli aida umesema kweli kabisa vituo vikuu vya utangazaji duniani haviko katika kazi za upotoshaji au udaku tunafanya kazi kwa kutoa habari za kuaminika na hiyo ndio nguzo kubwa ya mwandishi habari yoyote uhakikishe kwamba habari unazitoa ni za sahihi na za ukweli na kwa wakati unaohitajika sasa si juu msikilizaji anamaanisha nini lakini tunavyofahamu katika miaka ya hivi karibuni kumekuwa na ripoti zinazoongezeka kwa makanisa yanayozidi kuwa makubwa na mengi sana huko afrika hata unasikia kuna watu wanaojiita kuwa ni mitume na mapadri wanaodai wanaweza kutibu watu na kadhalika sasa vituo kama vyetu vikipata habari kama hizo na kufanya uchunguzi wa kina kutokana na ushahidi wa waumini au watu wengine na kupata ukweli wa mambo kwamba kuna matatizo yanayotokea udanganyifu au mambo kama hayo sasa kwa mojawapo ya jukumu letu sisi tutatangaza habari zile sasa kwa waumini wanaweza kuchukulia kwamba ni jambo la kuchafua jina la mkuu yule au jina la kanisa lakini pakiwa na ushahidi wa dhati na mi naamini kwamba bbc lazima wamefanya utafiti sijui ni ripoti gani unasema wanafanya utafiti wa ndani kama vile sisi tunafanya utafiti kabisa kama tunavyofanya utafiti ikiwa ni swala la wjrushwa ikiwa ni swala la siasa ikiwa swala la uchumi tunatangaza sasa yule muumini anaweza kuchukulia kwamba hiyo ni uchafuzi wa dini yao au uchafuzi wa kanisa ule mtu lakini kama tunatoa taarifa ya rushwa tunasema kama kashfa ya unyanyasaji ya watoto na wakuu wa kidini tumekuwa tukiripoti zinapatikana na tunatangaza kwa hivyo siwezi kusema kwa niaba ya bbc kama ulivyouliza lakini mi nitakuachia wewe msikilizaji nitatoa mfano moja kama ulivyosema tb joshua alikuwa tajiri mojawapo mkubwa wa nigeria alikosolewa vibaya na mapadri wenzake na hata kumtaja kuwa mwana mwanashetwani basi ukichukulia swala hilo unakuta ripoti hizo kwenye mitandao watu wengine wamemtaja basi fanya uchunguzi zaidi uweze kupata ukweli msikilizaji wetu ulosema kwamba unahisi kuna tatizo hilo tuendelee aida majibu sahihi kabisa na sasa zamoni yako wili rais wa aman huko makurugusi chato tanzania unauliza je bara la afrika litaweza kujisimamia na kujitegemea hicho nahisi ni kitendawili kwa kweli shakur utawaeleza zaidi aida sidhani kuna kitandawili hapa kwani jambo hilo linawezekana wakati wowote pale viongozi wa afrika watakubali kwa dhati na moyo wa haki kutawala kwa maslahi ya wafrika wenyewe kwanza na sio kutegemea maslahi ya mataifa makubwa ya kigeni au maslahi yao wenyewe kuanzisha utawala bora usio na upendeleo wizi na rushwa ndio msingi wa kuweza kuleta maendeleo barani afrika wamesema uchambuzi wamesema watafiti na ushahidi unaweza kuonekana nasema hivyo kwani tayari vile vile kuna mataifa kama hayo barani afrika kwanza ukichukua mfano mauritius kisiwa kidogo cha chamriu kinajitegemea na hata halina deni tena ushelsheli botswana pranda unakuta kwamba ni mataifa ambayo kuna maendeleo unaweza kusema rwanda kuna unyanyasaji wa kisiasa lakini kuna maendeleo fulani katika ile nchi botswana kuna maendeleo na mfumo wa kidemokrasia unaendelea senegal ilikuwa inaendelea mpaka juzi pakatokea rasia na kiongozi kubadilisha uchaguzi kwa hivyo kuna njia zinaweza kufanyika ikiwa viongozi wa nchi hizo wameweka mifumo ya kuleta maendeleo na kujitegemea na wanafanikiwa na wanafahamu vyema mahitaji ya wananchi na wanaheshimu kwamba wamefika pale kutokana na matakwa ya wananchi na katiba na ahadi walizotoa nchi nyinginezo zikifanya hivyo afrika itaweza kujitegemea kwani asia na nchi za kiarabu zilichukua uhuru sawa na nchi za afrika zilikuwa maskini sawa na nchi za afrika angalia mahala zimefika hi leo kutokana na rasilimali zao nchi za kiharabu mafuta zimetajirika asia zimefanya mageuzi ya kiuchumi na mageuzi ya kilimo wametajirika kwa hivyo jambo hilo linawezekana kwa afrika tukiwa na viongozi wenye nia safi ya kweli na dhati kuongoza bara la afrika ninakubaliana nawe kabisa hakuna ktenda wili hapa ila ni dhamira ya viongozi wetu peke yake basi tukiendelea na maswali na majibu hivi sasa ninavuta ujumbe wako josphat sevilius kasobochi kutoka huko biharamuto kagera tanzania unasema ungelipenda kufahamu ikiwa marehemu julius kambarage nyerere alikuwa waziri kiongozi wa kwanza halafu ndio akawa rais wa tanzania sasa wakati alipokuwa waziri mkuu rais alikuwa nani na makamu wa rais alikuwa ni nani hapa hili ni somo la historia ya ukoloni shakur ninakuachia wewe utuelezi zaidi kwa kweli kabisa hili ni somo la historia la kipindi cha kutoka ukoloni kuelekea uhuru kwa mataifa ya afrika na nchi nyingine linotawaliwa na wakoloni kama tunavyofahamu wakati wa koloni katika nchi zinazozungumza kiingereza mkuu wa taifa alikuwa malkia wa uingereza hapa kuwepo na rais katika nchi zinazozungumza kireno mfano msumbiji na angola mkuu wa taifa pia alikuwa mfalme wa ureno na zile nazungumza kifaransa kulikuwepo mfalme napoleon wa tatu halafu katika jamhuri ya tatu ndipo kukawa na marais kwa hivyo huko tanganyika wakati huo baada ya uchaguzi mkuu wa augasti chama cha tano kilipata ushindi na kunyakua viti 7 kati ya7 vya bunge na nyerere ndipo akateuliwa kuwa waziri kiongozi na baada ya uhuru desemba 9 akawa waziri mkuu wakati huo wote hapa rais isipokuwa malkia elizabeth alikuwa mkuu wa taifa hadi nchi hiyo kugeuka na kuwa jamhuri na hapo rais akawa ni julius kabarange nyerere kwa hivyo nafikiri nimeeleza vizuri swala hilo na hapo ndo historia fupi tu kueleza namna alivyokuwa kama msikilizaji alivyopendelea unaendelea kusikiliza kipindi cha maswali na majibu kinachokujia kutoka hapa studio za voa mjini whinton dc na sasa hivi sasa bahati yako ni ngasa wa ipya ukiwa huko gukalahama tanzania wewe unataka kujua ni nchi gani inaongoza kwa kilimo cha mahindi hapa duniani hicho kwa hakika ni chakula kikuu cha watu wengi kote duniani dunianinam kulingana na ukurasa wa ukurasa wa ripoti za nafaka ni kwamba marekani ndio inaongoza ikiwa imezalisha wastani tani milioni 549 kwa mwaka22 ikifuatiwa na uchina tani milioni274 brazil mlion6 nchi za umoja wa ulaya pamoja zimechukua nafasi ya nne kwa upande wa afrika ni afrika ya kusini ikiwa nafasi ya nane katika uzalishaji wa mahindi kwenye orodha ya dunia ikizalisha tani milioni 173 za mahindi duniani kwa hivyo orodha unayo msikilizaji nadhani umeridhika tukiendelea na, na masuali na majibu anayebahatika kusomewa swali lake hii leo ni msikilizaji wetu mwa muda mrefu ochieng george kutoka huko kenya yeye anauliza kundi la wanamgambo wa kihudhi wa yemen lilianzaje na liko na uhusiano gani na serikali ya yemen asante kwa swala hili na kundi la hudhi ni la kisiasa na kijeshi liloanzishwa miaka 90 huko yemen jina ikimaanisha ansr allah waungaji mkono mwenyezi mwenyezimngu na linatokana hasa watu wa kabila la wahudhi wa yemen wa dhehebu la kishia uongozi wake uko chini ya kiongozi wa kidini husein al hudhi ulijitokeza kama vuguvugu kubwa la upinzani dhidi ya rais wa muda mrefu ali abdullah saleh aliyokuwa akitawala kaskazini mwa yemen wana mtuhumu kwa ulaji rushwa na kuunga mkono saudi arabia na marekani wakati huo ali sale alikuwa rais wa kwanza wa muungano wa yemen kaskazini na kusini me 299 hadi kujuuzulu kwake februari2522 kabla ya hapo alikuwa rais wa yemen kaskazini kuanzia mwaka 978 aliuliwa na mlenga shabaa wa kihudhi desemba disemba47 kwa madai kwamba alikuwa msaliti unajua alikuwa upande mmoja aliungana na wahudhi akaenda akarudi tena akaungana na wale wa sunni wanaomunga mkono marekani sasa tukirudi katika kundi hilo la kihudhi ni kwamba mwaka ebt lilishawishiwa na kundi la washia wa lebanon hezbullah na kufata msimamo wao wa kupinga marekani israel na mayahudi kiongozi wa kundi hilo hussein al hudhi aliuliwa na jeshi la yemen mjini saad k na hapo kuanzisha uwasi wa wahudhi dhidi ya taifa la yemen baada ya kupigana na utawala swale kwa muda mrefu na kiongozi wake wakati huo ikachukuliwa na abdumalik al hudhi kundi likajiunga na mapinduzi ya yemen mwaka elub na kuanzisha malalamiko au maandamano makubwa ya njiani kupinga utawala wa serikali kuu kwa kuungana na makundi mengine ya upinzani nahatimaye kujiunga kwenye majadiliano ya kitaifa mwaka huo katika lengo la kuleta umoja wa yemen mara nyingine baada ya vita vyenyewe wenyewe kuendelea lakini kukataa mkataba wa maridhiano ndo kundi hilo likasababisha uwe vita vingine vya wenyewko wenyewe makubaliano yalikuwa ni kukabidhi madaraka kati ya pande hizo mbili kundi hilo likafikia makubaliano na sale na kuweza kuchukua udhibiti wa mji mkubwa sana na kuikasirisha sana saudi arabia ambayo ilianzisha vita na washirika wengine wa nchi za kiarabu na kurudisha serikali iliyotambuliwa kimataifa huko eneo la kusini na hapo tena basi tunafahamu vita vya yemen vikaendelea hadi mwaka jana basi kwa hayo asante sana mpendo a msikilizaji kuungana na sisi katika maswali na majibu asante tulishirikiana na aida isa mimi ni abdu shakur abud namwona bmj muridhi anapiga hodi hapo anaingia na viji mambo hadi wakati huo wkend njema kwa kwaheri safi safi msikilizaji kama kawaida ukisikia kitambulisho hicho unajua ni wakati gani ni wakati wa kuletea vituko maajabu sarakasi na hata vitimbi vya wiki ni wakati wa viji mambo jina langu ni bmj mridhi safari yetu ya vuiji mambo hii leo inaanzia hapa marekani mtu na mkewe katika jimbo la kensas wameshtakiwa kwa kukusanya kwa njia ya ulaghai zaidi ya dola 215 za mafao ya kustaafu kwa niaba ya jamaa aliyekufa miaka sita iliyopita maajabu jabu hata zaidi ni kwamba watu hao walikuwa wameficha mwili wake ndani ya nyumba yao kwa miaka hiyo sita mamlaka zimesema kwamba mike carol alikufa miaka sita iliyopita akiwa na umri wa miaka 81 lakini polisi wa overland park hawakugundua mwili wake hadi mwaka jana baada ya mkwe wake carkrite kuwaita polisi kuripoti kifo chake katika kitongoji cha kansas city waengesha mashtaka wanasema lene rita na cark rita wote wenye umri wa miaka 61 waliendelea kuweka na kutumia akaunti za benki za carol hata wakati mwili wake ukiwa umehifadhiwa kukuwa kuhifadhiwa kwa kawaida msikilizaji kama ambavyo ungepata katika chumba cha kuhifadhi maiti mwili huo kwa miaka yote hiyo ulikuwa kwenye kitanda katika nyumba aliyokuwa akimiliki Leni rita msikilizaji ni ya marehemu wanafamilia waliliambia shirika la habari la associated press kwamba wawili hao wangekuwa na visingizio mara kwa mara kehusu ni nini karo hangeweza kamwe kupokea simu au kuwatembelea huku wakitaka waamini kwamba bado alikuwa hai waendesha mashtaka walisema malipo ya penshen na hifadhi ya jamii ambayo karo alipokea katika kipindi cha miaka 6 baada ya kifo chake yalifikia216a67 na rekodi za benki za wakati huo zilionyesha hundi zikiandikwa kutoka kwa akaunti yake ya benki na kulipwa na ln na carkrita wawili hawa msikilizaji watafikishwa katika mahakama ya serikali kuu siku ya jumanne wiki kesho na tukiachana na hayo ya watu wafichao mwili ndani ya nyumba kwa miezi sita ili kuendelea kupokea malipo yake ya uzeeni tuangalie kwingineko <tipo> mwanamke mmoja raia wa marekani ameweka rekodi kwa kufuga paka zaidi ya 28 tangu alipoanza shughuli hiyo hapo mwaka wa 992 lina latansio kutoka jimbo la california anamiliki zaidi ya hekari kumi na mbili za ardhi ambako uaacha wanyama hao kuzurura kwa uhuru na pia amejenga chumba cha kipekee kilichopewa jina la cat house on the kings lakini ilikuwaje mpaka lein akafikia hapoanasema alianza na mpaka 1i na watano walioishi naye ndani ya nyumba yake kubwa yenye vyumba sita vya kulala baada ya muda wakaongezeka wengi wao wakiwa ni wale waliotelekezwa wengine wakizaana ndani ya nyumba napunde si punde akahama nyumba yake kubwa na baada ya miaka kadhaa akawapeleka kwenye bustani ambako sasa wanaishi hatimaye paka zaidi walianza kuja au kuletwa kwa wingi na majirani au watu waliokuwa wamewakusanya mitahani anasema alipoanza kwa mara ya kwanza alitumia pesa zake kwa zaidi ya miaka saba akatumia muda wake wa kustaafu akauza gari lake akauza pete yake ya ndoa na maisha yake yote yakawa ni kuhusu paka msikilizaji sasa amejenga hospitali chumba cha wagonjwa yaani paka mahututi na amewaajiri dazani za wahudumu wa afya sasa linea mwenye umri wa miaka 7 anasema kwa mwaka anatumia dola za marekani milioni moj na laki6tna kwa hayo kuhusu maelfu kwa maelfu ya paka waliofugwa wengi wao wakipata hifadhi baada ya kutelekezwa naona muda wangu hapa studio umekatika msikilizaji makala haya ahutayarishwa na kuletwa kwako nami bmj mridhi lakini kabla sijaondoka kama ilivyoada na kuacha na kauli yetu ya wiki hii kwamba paka akiondoka panya hutawala kisa na maana dunia imejaa viji mambo oh, barabara kabisa shukran bmj muridhi na abdu shakur abud sasa nakusomea kusomea wa habari za dunia mwanasiasa mkongwe na mgombea urais mwaka 215 kupitia tiketi ya chama cha demokrasia na maendeleo chadema nchini tanzania edward lowasa amefariki dunia jumaa mosi akiwa na umri wa miaka 7 katika taasisi ya moyo ya jakaa ya kikwete jijini dar es salaam alipokuwa akipatiwa matibabu ya magonjwa ya utumbo matatizo ya mapafu pamoja na shinikizo la damu polisi wa senegal waliwafatulia gesi ya kutoa machozi waandamanaji siku ya jumaa huku hasira akiongezeka juu ya kuahirishwa kwa uchaguzi wa rais kifo cha kwanza kimeripotiwa katika maandamano hayo israeli imefanya mashambulizi ya anga katika mji wa gaza wa rafa baada ya waziri mkuu benjamin netanyahu kuamuru jeshi lake kufanya mpango wa kuwahamisha raia kutoka mji huo wa mpaka wa kusini kabla ya mashambulizi ya ridhini yanayotarajiwa shirika la habari la aote press likinukuu maafisa wa afya na mashahidi limeripoti kwamba watu 28 wa waliuawa kati nyumba kadhaa katika eneo la rafa ziliposhambuliwa ap imesema watoto ni miongoni mwa waliouawa na hayo wakiharifiwa wapalestina 84 waliuawa na wengine 97611 kujeruhiwa katika mashambulizi ya israeli huko gaza tangu oktoba 7 wizara ya afya huko gaza imesema katika taarifa ya jumamosi wagombea wanaungwa mkono na chama cha kiongozi wa upinzani anayefungwa jela imran khan wanapanga kuunda serikali afisa mkuu msaidizi wa waziri mkuu huyo wa zamani amesema jumamosi akiwataka wafuasi kuandamana kwa, kwa amani ikiwa matokeo ya mwisho ya uchaguzi hayatatangazwa taifa hilo la kusini mwa asia lenye watu milioni241 lilipiga kura siku ya alhamisi katika uchaguzi mkuu huku nchi hiyo ikipambana ili kujikwamua kuondoka kwenye mzozo wa uchumi na kukabiliana na ghasia za wanamgambo katika mazingira yenye mgawanyiko mkubwa wa kisiasa na ukran imesema mashambulizi ya ndege yisoko na rubani za rasia kwenye mji mkubwa wa pili wa aukran wa kharkiv wa yaliua watu saba jumamosi wakiwemo watoto watatu na kusababisha moto alioharibu nyumba na majengo mengine ya raia mwisho wa habari za dunia kwa wakati huu mlikuwa nami patrick nduimana na wageni nikiwatakia usiku mwema na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12n jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1ns usiku kwa saa za afrika ya mashariki tunatangaza katika mita bendi zile zile 19 na 22 a31 kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni idi ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka washington dc