urka amaba hili ga dalmada na saniim v- hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kbanusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa moj usiku kwa saa za afrika mashariki atangaza pia katika mitabend 192231 tunasikia pia kupitia citizen radio ya kenya rfa nchini tanzania 93.7 kaya fm mombasa namliman radio 106.5 es salaam inayoakaribisha hi leo ni mimi sandei shomari katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki lakini kwanza ni habari za dunia msomaji ni mimi idi ligongo idadi ya watu waliowawa katika maandamano nchini senegal kutokana na kuahirishwa kwa uchaguzi wa rais mpaka disemba imeongezeka mpaka kufikia watu watatu huku wasiwasi wasi, ukiongezeka kwamba moja ya demokrasia iliyosalia katika ukanda wa mapinduzi wa afrika ya magharibi ipo hatarini tangazo la kucheleweshwa kwa uchaguzi huo wiki tatu tu kabla ya upigaji kura uliopangwa kufanyika februari 25 ulizusha makabiliano makali siku ya ijumaa kati ya waandamanaji na polisi mjini dakar na miji mingine kadhaa katika wimbi la machafuko ambayo wengi wanahofia yatasambaratisha na kusababisha kukosekana kwa utulivu wa muda mrefu rais makisal wa taifa hilo la senegal amesema ucheleweshaji huo ni muhimu kwa sababu mizozo ya uchaguzi yaliyetishia uaminifu wa uchaguzi lakini baadhi ya wabunge wa upinzani wameshutumu hatua wa hiyo na kusema ni mapinduzi ya kitaasisi kuhesabiwa kura iiokulikokuwa kukisubiriwa kwa hamu nchini pakistan kulikamilika jumapili pili huku washirika wa waziri mkuu wa zamani imran khan aliyofungwa jela wakishinda viti vingi zaidi vya bunge la kitaifa lakini haikutosha kupata wingi wa kura tofauti na tume ya uchaguzi ilionyesha kundi la wagombea binafsi karibu wote waliopendekezwa na chama cha kan cha pakistan tahrik isnaf au pti wakichukua viti 1 katika bunge la nchi la wabunge bunge 266 walifuatiwa na chama cha pakistan muslim league nawas auplmn inayoongozwa na waziri mwingine wa zamani nawaz sharif kilishinda viti75 na kuwa chama kikubwa zaidi katika bunge kwa sababu wagombea binafsi wanaoungwa mkono na pti waligombea katika hadhi ya wagombea binafsi chama cha watu wa pakistan cha waziri wa mambo ya nje wa zamani bilawal buto zardari kimekuwa cha tatu kwa kupata viti a vi huku vyama vidogo vya kikanda vikifuata shirika la fedha la kimataifa imf jumapili limesema uchumi wa mashariki ya kati umekuwa chini ya makadirio ya ukuaji kutokana na kupunguzwa kwa uzalishaji wa mafuta na mzozo wa israel na gaza kwa mtazamo wa kiuchumi wa kimataifa unaendelea kuwa thabiti licha ya kutokuwa na uhakika uchumi wa dunia umekuwa wa kustahamili kwa kushangaza mkurugenzi mkuu wa mf kristalina geojevira aliliambia jukwaa la fedha la waarabu wakiwa dubai huku akionya juu ya uwezekano wa athari kubwa zaidi katika uchumi wa kikanda kutokana na kuendelea kwa mgogoro wa gaza katika ripoti ya uchumi ya kikanda mwezi uliopita mf ilirekebisha utabiri wake na ukuaji wa pato la taifa kwa mashariki ya kati na afrika kaskazini hadi kufikia asilimia 29 kwa mwaka huo ukiwa chini ya makadirio ya oktoba kutokana na kupunguzwa kwa uzalishaji wa mafuta kwa muda mfupi na mzozo wa gaza unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc watoto wa wahamiaji waliozaliwa mayote eneo la nje ya nchi ya ufaransa ambalo lipo kati ya madagaskar na bara la afrika hawatakuwa tena raia wa ufaransa moja kwa moja waziri wa mambo ya ndani geraldi damanin amesema jumapili hata kuwa tena mfaransa kwa mtoto wa wazazi wa kifaransa damanin aliwaambia waandishi wa habari alipowasili kisiwani humo na kutangaza kuondolewa kwa uraia wa kuzaliwa ikiwa ni jambo la kwanza katika historia ya hivi karibuni ya ufaransa likiwa karibu na visiwa masikini vya komoro karibu na mombao wa afrika mashariki koloni hilo la zamani la ufaransa limekuwa kitovu cha machafuko makali ya kijamii huku wakazi wengi wakilaumu uhamiaji wasio na vibali kwa hali ya kutokuwa na usalama na hali kuwa mbaya zaidi maya yote ni maskini zaidi kuliko ufaransa imetikiswa na ghasia za magenge ya uhalifu raisi xavier milei wa argentina na papa francis walikutana kwa mara ya kwanza jumaapili mjini roma huku kukiwa na hali mbaya ya kiuchumi katika nchi yao ya asili viongozi hao wawili wayemitazamo tofauti kuhusu jinsi ya kutokomeza umasikini unayoikumba argentina walikutana muda mfupi kabla na baada ya misa ya papa wakati wa ziara rasmi ya kwanza ikiwa ni ya kwanza kwa rais huyo ambaye ni mchumi mwenye umri wa miaka 5mtau mjini roma kama rais wa argentina amesema kwamba hali ambayo ipo hivi sasa ni ya kushughulikiwa kwa pamoja milei mliberali anayeamini soko huria ambaye aliwahi kumwita papa mwenye umri wa miaka 87 kutoka buenos aires mpumbavu ambaye anakuza ukomunisti alihudhuria sherehe katika kanisa kuu la st peters kumtangaza mtakatifu wa kwanza kufuatia misa hiyo papa francis akiwa katika kiti cha magurudumo alisimama kwa muda ili kupeana mikono na waumini waliohudhuria ibada hiyo na ukraine imesema mashambulizi ya ndege zisizokuwa na rubani za rasia kwenye mji mkuu wa pili wa ukrain wakhaiv yaliuwa watu saba siku ya jumamosi wakiwemo watoto watatu na kusababisha moto ulioharibu nyumba na majengo mengine ya raia ndege zisizo na rubani ya ambazo zililenga majengo ya raia ndani na karibu ya kakiv maafisa wamesema imesababisha vifu vya watu saba wakiwemo watoto watatu na hapa ndio tunakamilisha habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika basi tuendelee kusikiliza e, vipindi vingine vinavyoendelea hapa hivi sasa katika idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika <muchas> karibu msikilizaji wetu katika kile kipindi ukipendacho cha salamu na muziki matarajio yangu ni kwamba uko salama salimini msimulizi wako langu jina ni patrick nduimana kabla ya kusoma ujumbe wako na kukaribisha na kibao hiki wen shes around wimbo safi wa bruc melody akishirikiana na mzee wa kazi shaggi is my batika kufungua kipindi cha salamu na muziki leo ni mwiru kutoka busia kenya anasema salamu zake ni kwa wasikilizaji wote wa voa iswahili na watangazaji wote hasa mkamiti kibayasi nashukuru shukuru kwa niaba yao magabe mkono magori anasema salamu zake ziende kwa mariam lutemagula victor b muselabuye king sofa wanyegezi mwanza tanzania king majuto uligota magabe mkono nikolaus godifrey kayago samuel kasembo kaji mititi a shilogile mpelwa sekela nyanda tatu karema adamu hando revocatus klaveri ujumbe kipendane kwa kila jambo agatambale aka festladi kutoka kule moro morotown tanzania salamu zake kwa dr chamukulu sijali shomari xaveri sundey ras sanli zedon kulwa michel wa moshi mjini anasema salamu zake ziwafikie ndugu zake wote adamu rashid kutoka kule njoro moshi mjini mkoa wa kilimanjaro tanzania salamu zake za jumapili ziwafikie bakari saria biboi amina mlacha jafarikopo paskalin lukas chambi isa mzee wa urembo matikiti muhamed hawa wa omari masud kajumulo na wadamu wote wa salamu tanzania na afrika kwa ujumla obi gogogogo Gogo, wa udumuka iringa tanzania anasema salamu zake za jumapili ni kwa lamek jarastafari mkushi baba alvin adili kalinga junior ebenezer venta godi elia mbena halisi emanuel mtonyole agatambale pricius johnson yohana nyenza na kaka makungu liaku mhoji festo festokarlson mliuka emmanuel mgesi matikiti mohamed hilipo memba asante voa swahili inawasikia haswa kupitia mtandao wenu shukran kajoro basile wa ruveri kinyinya burundi salamu za kwanza ziwaendeye watangazaji wote wa voa swahili nashukuru kwa niama yao pamoja na familia yake ujumbe anawapenda wote florian mwakera mtangazaji wa zamu okea salamu kutoka huku kenya taita taveta counti eneo la aliya anawasalimia wasikilizaji wote wa voa swahili na wakazi wote wa alia ujumbe tuendelee na jitihada za uvunaji shukran kayuni rashid kutoka dodoma tanzania salamu zake ziwafikie injinia amosi madirisha salum nyoha paskalin lukas chambi lukas yeremia baba miriam kais musa kais amina mlacha isaya sambo mpenda amani zingine kwa bibi yake kipenzi cha moyo wake mdala tiliza akiwa mlali dodoma tanzania doto manyehe ros malima juventus joas mtalima bakari saria biboy selestini kajuna na mwisho kabisa kwa hamisi mwana wa israeli ujumbe salamu kwao ziwafikie pote pale walipo wadau wote wanaosikiliza vyoo iswahili edmund sinkonde kutoka mkule momba tanzania anatuma salamu ziwafikie kleofras sinkonde maarufu mkombe akiwa songwe mbeya pasalin lucas chambi na mawazo malemi ujumbe tukumbukane kwa salamu kupitia vyoo iswahili kabla ya kuendelea na ujumbe mwingine tupate kibao hiki dosalale wimbo dos wimboyo imbwa na fina dsalale ea ujumbe wa vcet jj kaji kijana mpole kutoka kule tanzania kagongwa mtaa wa majengo manispa ya kahama anawakilisha salam salamlb jumaapili njema wasikilizaji wote wa vosukran simoni singili wa migunga kishapuu shinyanga tanzania anawasalimu ndugu zake anawatakia mafanikio mema mwaka4 simon shauri baba ombeni Bahame bote miraji zakaria mjangwa miraji mwana wa kibinda james mzalendo edward kabamba jeson mwalango hamisi mangati nyonyo mnyausi enok kangele baba brigton isaya sambo mpenda amani majaliwa bususu mpelwa sekela mnyanda seleman sambai mahona kutoka singida tanzania iramba seko mpambala salamu zake ziwafikie mjomba wake yohana pyson sati wa mihama silas sati wa kizonzo miramba singida bahame bote simon shauri baba ombeni emmanuel sati akiwa mihama kishapu shinyanga ujumbe tumbukane katika salamu gadafi msomali wa madege gairo salamu zake ziwafikie wote waliopo madege heri ya siku njema masemba james jidareka wa loya tabora tanzania anapenda kutuma salamu zake kwako mtangazaji nashukuru anazipeleka kwa kais musa kais mkui emmanuel elisha mazoya hamisi ngaure mkiramwini masan jangosha tanzania majaliwa bususu mkuu shilinde gazungu misinu misobi majige lubili tungo nahale sayena magesha mabula daniel b malei bahame bote daudi kuba shagembe dunga mohamed dunga kashinje balekele pitar omali nikoraus godefrei kayago simon shauri baba ombeni maria bura ngusa heke ngwigulu kwangulija lembo ngalama maluta nazael madede pawar jamari kalunga pamoja na namala na joas jr hilibert jonathan kianshambi kutoka muleba kagera tanzania anasema salamu zake ziwafikie eligius katombo dorika tadeo mpumbya amosi madirisha pascalini lukas chambi na salumu ali chumu ujumbe tuzidi kukumbukana wapendwa kwa salamu kupitia vioa swahili Kais musa kais wa mbagala daresalam tanzania anasema salamu zake kwa marafiki wafuatao jangala bugumba hamisi nyumba kayuni rashid zakaria nyerere maji moto malole juma dunga mama mosi mfaume paskali lukas chambi ali mrangi gigiri mresa avitus damian kakwaya takida kopa bakari saria sariabiboy miraji mwana wa kibinda kasimu bakari juma hasani jaka maimuna isa musigiri lukas yeremia baba miriamu daudi nkuba shegembe mkankule wa mkankule mnyirimbali halisi hedengasa matikiti muhamed andre selius zombe mwini kalonda kalunga wa kalunga dunga muhamed dunga ujumbe tukumbukane kupitia vio iswahili ndiyo mpango mzima festo carlison mliuka wa iringa anasema salamu zake kwa mashabiki wote wa yanga afrika sasa tuelekee huko kenya tunaungana na bn anakuja na kitu chake inauma inauma sana bien. kea ujumbe wake laurence mbutia salamu zake ziwaendee familia yake huko kenya mkoa wa kati kaunti ya nyere charli sudi maniema kutoka fakuma camp kule kenya anasema salamu zake ziwafikie mama yake waciembe kule baraka kongo kaka yake germando noble kule uvira na marafiki zake wote mariam bi kamara anasema salamu za upendo kwako mtangazaji wa kipindi nashukuru richard kambale kasimu bakari joseph sindano piri makoti ujumbe tutende haki mungu yumwema kwetu kabisa victor kingu wa misigiri singida tanzania salamu zake ziwafikie wapendwa wote popote walipo amani ya bwana iwe nao amina mbena halisi kutokea kule makambako town njombe tanzania salamu zake ni kwa eaulemanuel mtonyole gaita ningimbuch simbadamu barnaba mahuvi zungu la mjini lamek jarastafari mkushi baba elvin malimau ramadhani shijashija matikiti muhammed sameha maliha obi obi gogogogo jonas saidi mwaya mwenyeji wa mlumbi mtewa singida anaomba kutuma salamu zake kwanza kwa mama yake kipenzi akiwa hapo mtewa singida nyingine ni kwa namala joans jur halima bamohiga ochieng george joseph asenga magembise au mama mary moses edward mandela pricius johnson matikiti muhammed pawa kalunga wa kalunga sijali shomari na agatambale ujumbe mungu ni mwema kila wakati niite mtoto wa mama nuru wa ntewa singida mapigano jacobe ngwano wakatanga kankonko kule kigoma tanzania anasikiliza kipindi hadi tamati tuko pamoja sana sawa kabisa jerius mkwana zadok moja kwa moja zake ziwafikie miraji mwana wa kibinda sijali shomari khadija nyoni na wasikilizaji wote wa voa kote duniani ni jarius kutoka nairobi kenya ngalama maluta wa Isolo magu mwanza tanzania salamu zake leo ni kwa familia ya maluta ujumbe voa mtambo mkubwa sawa kabisa na namwona huyu mage mbise kutoka arusha tanzania anasema anapenda kutuma salamu kwa wilfrid tambwe nazaret mwakipembe masumbuko elias jangala bugumba richard wikechi na barak tito mbise goligote magabe mkono salamu zake ziende kwa mariam lutemagula victor b mselabuye king sofa wa nyegezi mwanza tanzania king majuto nicolaus godefrey kayago samuel kasembo vsemjj kaji betisia shilogile mpelo wa sekela nyanda tatu karema adam hando revocatus klaveri ujumbe voa ni mtambo mkubwa nakubaliana nawe ocieng george kutoka kakamega magharibi mwa kenya zake salamu ziwafikie pascalin lukas chambi jonas saidi mwaya merci amiani merci queen nazaret mwakipembe ngalama maluta bernard orina ombega prudent amida richard kambale ujumbe aliwasalimia sio mwingine ni ocieng george kutoka kakamega magharibi mwa kenya musa jandika wa igunga salamu na muziki ufike kwa jangala bugumba magufuli jikono jandama doto mahona kulwa mahona pamoja na mkankule wa mkankule mnyiramba halisi kipindi cha salamu na muziki kwa leo tunakamilisha hapa mlikuwa nami patrik nduimana na washukuru nyote mlioshiriki katika kipindi hiki kwa kutuma ujumbe wenu namshukuru pia mwongozaji wa kipindi aida isa nina wageni na kibao hiki cha juliane kanyomozi kutoka kule uganda imo wake unaitwa oli wamanyi basi muwe na jumapili njema na usiku mwema basi msikilizaji ni ndivyo atrik nduwimana anavyoondoka hivyo e, katika salam na muziki kutoka hapa idha ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji marekani washington dc na hivi sasa basi nakusomea muhtasari wa habari idadi ya watu waliowawa katika maandamano nchini senegal kutokana na kuahirishwa kwa uchaguzi wa rais mpaka disemba imeongezeka mpaka kufikia watu watatu huku wasiwasi ukiongezeka kwamba moja ya demokrasia iliyosalia katika ukanda wa mapinduzi wa afrika magharibi ipo hatarini tangazo la kucheleweshwa kwa uchaguzi huo wiki tatu tu kabla ya upigaji kura uliopangwa wa februari 2 ulizusha uli makabiliano makali siku ya ijumaa kati ya waandamanaji na polisi mjini dakaa na miji mingine kadhaa kuhesabiwa kwa kura iliyokuwa ikisubiriwa kwa hamu nchini pakistan kulikamilika jumapili huku washirika wa waziri mkuu wa zamani emran khan aliofungwa jela wakishinda viti vingi zaidi vya bunge la kitaifa lakini haikutosha kupata wingi wa kura tovuti ya tume ya uchaguzi ilionyesha kundi la wagombea binafsi karibu wote waliopendekezwa na chama cha kan cha pakistan tahrik isnaf au pti wakichukua viti m katika bunge la chini la wabunge 2 na, na shirika la fedha la kimataifa jumapili e, limesema uchumi wa mashariki ya kati umekuwa chini ya makadirio ya ukuaji wa uchumi kutokana na kupunguzwa kwa uzalishaji wa mafuta na mzozo wa israel na gaza hata kama mtazamo uchumi, wa kiuchumi wa eneo hilo ukiwa ni mbaya na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 jioni kwa saa za afrika ya kati na saa1n usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita zile zile192231 na moja. kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwaherini na usiku mema kutoka washington dc