hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa washington dc assalamu aleikum pendo mskilizaji popote pale ulipo hapa studio mimi ni abdushakur abud na mimi jina langu ni harizon kamau karibu katika matangazo yetu ya leo jioni ikiwa ni jumatatu tarehe 12 februari mw 224 matangazo yetu yanasikika kupitia vituo vya washirika wetu uhuko afrika mashariki na kati pamoja kwenye ukurasa na mtandao wetu wa voa hlkaribuni <todic music> nampendo wa msikizaji basi katika matangazo yetu ya jioni hii leo ripoti so za baadhi yake ni kwamba mapigano kuongezeka kwa na kufikia karibu kilomita tao kutoka sake huku hali ya wa wasiwasi ikiongezeka goma ingawa serikali imesema imechukua hatua dhibiti kulinda mji huo na katika taarifa nyingine ni kwamba juhudi zinaendelea nchini kenya za kupambana na itikadi kali zinazoweza kupelekea vitendo vya ugaidi wakati dunia ikiadhimisha siku hiyo ni videkezo tu vya habari viokuwa nazo kwa jionia hii leo katika matangazo yetu ya nusu saa ni matumaini utakuwa pamoja nasi hadi mwisho wa matangazo kwanza lakini inampisha harrison kutusomea taarifa habari mashambulizi ya anga ya israeli mapema leo yamedondosha makombora kwenye mji wa rafa na kuua takriban watu sabn kulingana na maafisa wa afya wa ukanda wa gaza ambapo tayari kuna takriban wakazi milioni m4 waliotoroka kutoka maeneo mengine ya gaza ili kuepuka mapigano wakazi wanasema wameshuhudia ya makombora yakidondoka karibu na kambi ya wakimbizi pamoja na makazi ya watu pamoja na misikiti jeshi la israeli kwa upande wake limesema kwamba lililenga ngome za magaidi ndani ya rafa na kwamba wakati wa operesheni hiyo wamefanikiwa kuokoa mateka wawili wa israeli kwenye asili ya argentina waliokuwa wanashikiliwa na wanamgambo wa hamas waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu amepongeza operesheni hiyo akisema kwamba taifa lake halitapoteza nafasi hata moja kurejesha mateka wanaoshikiliwa na hamas katika ukanda wa gaza shinikizo la kijeshi hadi ushindi ndilo pekee litakalopelekea kuachiliwa kwa mataika wote yamesema ntanyahu zaidi ya miezi minne ya mapigano pamoja na amri za kuondoka kwa wakazi kutoka gaza zimewasababisha wapalestina wa kanda hiyo yote kuwamia upande wa kusini wengi wao wakiishi kwenye kambi za umoja wa mataifa zenye misongamano mikubwa karibu na mji wa rafa jeshi la ukraine limesema leo jumatatu kwamba rasia imefanya mashambulizi usiku kucha kwa kutumia droni kminsaba pamoja na idadi isiyojulikana ya silaha za kuelekezwa mfumo wa, wa ulinzi wa anga wa ukrain umeangusha droni kminane ya hizo ambazo ni aina ya shahid kutoka iran ikiwa ni mojawapo ya silaha zinazotumiwa silaha hizo zimenaswa kwenye maeneo tofauti ya ukraine ikiwa ni pamoja na cmel micolav na vile vile zaporisia michailo federov waziri wa maswala ya dijitali wa ukraine ameambia reuters kwamba ukraine inapanga kutengeneza maelfu ya droni zake za masafa marefu mwaka huu zenye uwezo wa kufanya mashambulizi ndani ya ukraine rais wa ukrain volodmir zelenski jumapili usiku wakati wa hotuba yake ya kila siku kwa taifa amesema kwamba ukraine inajitahidi kuimarisha mfumo wake wa ulinzi wa anga pamoja na ule wa kielektroniki kama vipaumbele vya mwaka huu kwenye vita dhidi ya rusia rais wa marekani joe biden na leo atakuwa na mazungumzo na mfalme abdullah wa pili wa jolden kwenye white house hapa mjini washington dc juu ya swala la kuachiliwa mateka waliopo gaza pamoja na kuongezeka kwa wasiwasi kutokana na operesheni za kijeshi za israel kwenye mji wa bandari waraf hicho ndicho kikao cha kwanza cha washirika hao tangu kuuawa wa kwa wanajeshi watatu wa, wa marekani mwezi uliopita kwenye shambulizi la katika kituo kimoja cha kijeshi cha marekani nchini analaumu wa wakihudhi ana wa wa wanaungwa mkono na iran kwa shambulio hilo likiwa la kwanza dhidi ya marekani nchini humo baada ya miezi kadhaa ya mashambulizi kutoka kwenye makundi kama hayo dhidi ya wanajeshi wa marekani kote mashariki ya kati tangu kuzuka kwa vita vya israeli na hamas mkutano o unafanyika wakati biden na washauri wake wakijitahidi kuitisha sitisho lingine la mapigano kati ya israeli na hamas ili kuruhusu kupelekwa kwa misaada ya kibinadam huko gaza pamoja na kuachiliwa kwa mateka wa israel wanaoendelea kushikiliwa na chama kikuu cha upinzani cha afrika kusini democratic alliance yani da kimetaka uchunguzi rasmi ufanyike kutokana na tabia za makamu rais wa taifa hilo baada ya tuhuma za ulaji rushwa kuripotiwa na vyombo vya habari vya taifa hilo tuhuma hizo zimetolewa miezi michache tu kabla ya uchaguzi mkuu jambo ambalo linaweza kupunguza tena nguvu za chama tawala cha anc aida isa anatusomea ripoti kamili kulingana na uchunguzi kadhaa uliochapishwa na vyombo vya habari vya afrika kusini makamu rais paul mashalite anaishi maisha ya kifahari akiishi katika nyumba kubwa za marafiki zake ili kwa upande wake awapatie zabuni za biashara mkuu wa chama cha da john sten hussen amewaambia waandishi habari baada ya kuwasilisha maombi yake katika ofisi ya polisi mjini cape town kwamba wamewasilisha mashtaka na kuwakabidhi wakuu hati ya malalamiko yao akaongezea kusema kwamba watatumia kila uwezo waliokuwa nao kuhakikisha haki inatendeka na kuhakikisha uchunguzi rasmi unafanyika washauri wa mashatile hawajajibu maombi ya waandishi habari kutoa maoni yao hata hivyo makamu rais mwenyewe alipinga tuhuma hizi mpya wiki iliyopita akisema ni matukio yaliyofanyika kabla ya kuteuliwa kwa makamu rais hapo machi mwaka 22 chama cha da kilimwomba mwezi uliopita rais siril ramafosa aliyeahidi kupambana na rushwa kumfuta kazi mshauri wake huyo wa karibu waafrika kusini wanasubiri hivi sasa kushiriki kwenye uchaguzi wa bunge na hapo tena wa rais mwaka huu lakini tarehe halisi haijatangazwa hata hivyo inatarajiwa kufanyika kati ya mwezi wa mei na agosti kulingana na uchunguzi wa maoni chama cha anc kinachokumbwa na mizozo ya ulaji rushwa na matatizo ya kiuchumi na kijamii nchini kiko katika hatari ya kupoteza wingi wa viti vyake bungeni kwa mara ya kwanza tangu kuingia madarakani hapo mwaka994 unaendelea kusikiliza idhaa so ya sauti ya america washinton dc tunaendelea nazo habari muhimu za dunia rais wa zamani wa marekani donald trump leo amefika mbele ya mahakama moja ya serikali ya florida ili kusikilizwa kwa faraga kuhusu kesi dhidi yake akituhumiwa kushikilia nyaraka za siri za serikali kikao cha leo ni cha kuzungumzia mikakati ya kuendeshwa kwa kesi hiyo ambao uamuzi wake utafanyika mei 2 trump anakabiliwa na kesi kadhaa za uhalifu akituhumiwa kuhifadhi nyaraka muhimu za serikali kwenye makazi yake ya kifahari ya malago florida pamoja na kuzuia maafisa wa fbi kuzichukua kampuni ya marekani ya uchimbaji madini inayomilikiwa na bilionea robert fand ya high power exploration ama hpx imesema leo kwamba imetia mkataba na serikali ya liberia pamoja na kampuni ya guma africa group ya kujenga reli pamoja na barabara zitakazounganisha taifa hilo na guini kulingana na taarifa ya hpx miradi hiyo kwa jina liberty corridor inatarajiwa kuunganisha eneo hilo la afrika makharibi na masoko ya kimataifa asante sana harrison kwa taarifa hiyo ya habari na hivi sasa habari yenye uzito a, jioni ya hii leo inatupeleka huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambako mjini kinshasa serikali imeimarisha usalama katika ofisi za ubalozi za marekani ufaransa ubelgiji umoja wa mataifa umoja wa ulaya baada ya siku tatu za maandamano na ghasia ambapo wananchi wanataka nchi hizo au wanalaumu nchi hizo kutofanya lolote kuhusiana na vita vinaoendelea huko mashariki mwa nchi hivi punde nimezungumza na hasan keawere akiwa kinshasa na kumueleza hali ikoje hii leo baada ya utulivu kurudia na kwa sasa hali ni utulivu baada ya serikali ya kongo kupitia vikosi uh, vyake vya polisi kuwatawanya wale waandamanaji ambao walikuwa uh, kwenye ubalozi wa ubeljiji na kwenye ofisi ya umoja wa ulaya na kuwa wakiondoa bendera ya ubelijiji na umoja wa ulaya kwa sababu wamewanyoshia vidole vya lawama kuwa ni wale wanaosaidia kinguvu hata kisilaha waasi wa m ishirini na tatu kupitia njia ya jamhuri ya rwanda kwa hivyo ni watu gani hawa hasa wanaofanya maandamano haya ni wakaaji ni wakaaji ambao wamekuwa na asira kuu kuona kuwa uh, wezi wakiendelea kuishi na uh, baadhi ya nji ambazo ni nji inafiki na wamesema kwamba wamechoshwa kabisa na hali ambayo bado inaendelea mashariki mwa drc na wakaaji hao wanasema kabisa uh, kile ambacho wanaomba kwa serikali ya congo kwenye kuvuta uhusiano kati yao kati yadrc na nji za ulaya hasa umoja wa ulaya uh, na ubeljiji na ufaransa kwa sababu yaonekana kuwa hao ndio wanaleta nguvu kwa watu wa a na tatu kwa hivyo watu hawa hawajaongozwa na kikundi lolote au vijana wowote ni wananchi wa, wa tu wa mji wa kinshasa ni wakaaji ambao wamejitwika wao muzigo wa kusema kuwa uko tayari kugomboa nci yao kutoa katika ukoloni ambao tayari umeonekana baada ya mvutano ambao umeendelea siku ya leo na kuna ba- vijana ambao pia wameandamana na kusema kuwa wao kwa kabisa kwa sababu wao wamestaki pia serikali ya congo kuto waelekeza vizuri kwa sababu hawajue kitu gani kinajisisha katika hali ambayo inaendelea katika upande wa mashariki mwadrc na wao wamesema kabisa ikiwa basi hali hiyo itaendelea wao hawata hasa kuandamana na je jumuia hiyo ya kimataifa ubalozi ya unini, yote, au nini wametoa taarifa yoyote au serikali imetoa taarifa rasmi kuhusu hasia hizi serikali bado inaendelea kuwaalika wakahaji kuwa watulivu na namesema kwamba weko katika mazungumzo ili kuona hali ilivyo katika pande zote mbili na upande wa monusko uh, mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa umoja mataifa katika taifa ya biara congo uh, bindi teita akisema kwamba vitendo vya kushambulia ama kuchoma magari ofisi mbalimbali ya umoja mataifa uh, ni miongoni mwa uhalifu wa vita na ametoa tahazari kabisa kusema kuwa yabidi wakaaji watulie eh, kwa sababu monusko ya kijana upande wa jeshi la taifa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo huyo ni hassan kawere akiwa kinshasa akizungumza nasi kuhusu hali mjini humo na zaidi ya hapo sasa tunaelekea huko mashariki ambapo mwandishi wetu auster malivika anasema mapigano yanayendelea wakati waziri wa ulinzi alikuwa anatembelea mji huo wa goma mwishoni mwa wiki na hii leo japierre bemba ambaye ni naibu waziri mkuu na waziri wa ulinzi wa jamhuri ya demokrasia ya kongo akiwa katika muji wa sake ambao ni mstari wa mbele wa mapigano ya jeshi la congo fr de c sadek na wazalendo na hata monusco ametangaza kuwa serikali imechukua hatua madhubuti kwa ajili ya ulinzi wa mji wa goma ambao unatishiwa na waasi wa m23 mashambulizi ya waasi ya hivi karibuni yanatafsiriwa kama njia moja ya kuomba mazungumzo na serikali ya kinchasa naweza kuambia kwamba hatua zote zimechukuliwa ili goma isianguke katika mikono ya wasi wa m3 na washiriki wao wananchi nawaomba wawe watulivu kwani rais wa taifa halali usingizi usiku na mchana kutokana na hali hii ya usalama wa mashariki mwa kongo waziri wa ulinzi japier bemba akiandamana na mkuu wa majeshi waliwasili katika mji wa goma kufuatia tishio la m23 ambao kwa sasa waendelea kuzidisha mashambulizi yao na kuteka baadhi ya vijiji wilayani masisi malere baunda ni miongoni mwa wakaazi na wakimbizi wanaokimbilia kwa mara nyingine katika mji wa goma ambako wanapitia hali ngumu ya kimaisha hali ni hekaheka hatuone mzuri tunalala njala tunalala mumvua inatuponda tunalala mumasomo unaaka mtu alikuwa analala mwaka analala mzuli leo hii mtu analala saa nguruwe watoto wanakufa na njaa mvula ina waloanisha njo vile papa njo vile tunaona tunateseka sana papa wengine wakipata majiraha kufatia mabomu yanayorushwa na waasi wa m3 kutoka kwenye milima ya miji ya sake wilani masisi hii ikiwa ni changamoto kubwa kwa wazee wanawake wanaojeruhiwa na kupelekwa kwenye vituo vya afya katika muji mm. e, wa sake tunaona kumaliza vita wa. njuo mzuri ya kukimbiza wale wat n wanaharibisha nshi na sio tulikimbia vitu tukaviwacha madaktari na wauguzi wakilalamikia ukosefu wa vifaa na dawa muhimu kwa kuwatibu waasirika na majiruhi wanaoumia na bomu toka eneo la waasi wanapopigana na jeshi la serikali akisema d ndole mtebwa fabric mkuu wa kituo cha afya mjini sake magharibi mwa muji wa goma gomaunahitaji msaada kutoka viongozi wa juu kwa matunzo kwani ya ni hio government inaeusai na maitin uutukamate ensharge ya wale wa hadi tukienda hewani mapigano bado yaendelea kwenye milima ya muji wa sake ambako jeshi la sadek nalo limeanja kusaidia jeshi la congo katika ulinzi wa muji wa goma hasa kikosi kutoka tanzania kikitumia mizinga na silaha nzitonzito lakini bado hali ikiwa ya wasiwasi hoser wasi. malivika sautia america goma nam mpeno msikilizaji matangazo yanajia kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika na sasa ripoti yetu nyingine inatupeleka huko mashariki ya kati kwamba licha ya kuongezeka kwa ukosoaji dhidi ya waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu anataka kutekeleza na anatekeleza azma yake ya kuanzisha operesheni ya kijeshi kwenye mji wa rafa huo ni mji wa mpaka ambao hivi sasa unahifadhi zaidi ya wupalestina milioni mojalaki4 ambao wanasema hawana kwengeneko pa mwandishi wa voe veronica balderas iglesia ametuandilia ripoti inayosoma hapa na harrison kamao siku chache baada ya rais wa marekani joe biden kuelezea majibu ya kijeshi huko ukanda wa gaza kama akikaririwa ni suala la juu waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu alionekana kwenye kituo cha televisheni cha abc katika kipindi cha this week na kuikumbusha dunia kuhusu mashambulizi ya kigaidi ya hamas ambayo yaliuwa watu 120 na kuchukua mateka 2040 Uh, we tulishambuliwa shambulizi ambalo hakukuwa na uchokozi shambulizi la mauaji hapo oktoba saba shambulizi baya sana kwa wayahudi tangu wakati wa holous wacha niwaambie nadhani tumejibu kwa njia ambayo inafuata magaidi na kujaribu kupunguza athari kwa raia ambako magaidi wamejiingiza humo na kuwatumia kama ngao yao zaidi ya wa wapalestina 28 wengi wao wanawake na watoto wameuawa katika vita kwa mujibu wa wizara ya afya ya gaza inayoendeshwa hamas mtenyau amepuuza idadi hiyo iliyotolewa akiongeza kwamba wakati mpango unafanyiwa kazi wa kuwaondoa raia katika njia hatarishi jeshi limesonga mbele na operesheni ya ardhi huko rafa zaidi ya wa wapalestina milioni 14 wengi wao hawana makazi huko gaza na wanapatiwa hifadhi katika mji wa mpakani uingereza misri na saudi arabia wameelezea wasiwasi wao Those who say... wale ambao wanasema kwa ovyote vili tusingie rafa kimsingi wanasema tushindwe katika vita waache hamas huko na hamas wameahidi kufanya mauaji ya oktoba 7 te ten familia nzima zinaishi katika mahema huko rafa au wanasemekana hawana pa kuenda kamwe. kama kutakuwa na ukosefu zaidi wa makazi mimi siendi popote niko kwenye mpaka wa misri upande mmoja na mashariki mwa rafa kutoka upande mwingine siwezi kuhama wakati huohuo mjini Tel aviv waandamanaji wanataka kuachiliwa kwa mateka ambao bado wako katika mikono ya hamas wakati wakiziba barabara kuu ya ayalon siku ya jumamosi tuko hapa leo hii kumwambia kila mtu kwamba tumechoshwa na kinachoendelea tunafahamu wako watu pamoja nasi lakini hatuhisi serikali iko nasi ni swala la muda mtenyau aliulizwa kwenye kituo cha televisheni cha abc kama anafahamu ni mataka wangapi kati ya 13wwl bado wanashikiliwa think, uh... wale ambao wanasema kwa njia yyote ile wanasema tusingie rafa kimsingi wanasema nadhani inatosha kuthibitisha aina ya juhudi lunazofanya tutajaribu kufanya tuwezavo kuwarudisha wale wote walio hai na kwa kweli pia miili ya wale waliokufa katika tathmini shinikizo la kijeshi lililotumiwa kwa hamas lilikuwa ni kiini cha kusaidia kuachiliwa kwa mateka wa karibuni 11 na, na kuthibitisha kwa kusema ushindi uko karibu kuufikia sasa wachanivae kofia ya mwanamichezo tunakuja katika jukwaa la michezo mpendwa msikilizaji kutoka sauti america basi kwanza bila shaka habari kubwa ya spoti ni kwamba wa ivory coast wai hawakulala usiku mzima baada ya timu yao kushinda mabao mawili kwa moja dhidi ya nigeria katika kombe ya fainali ya mataifa afcon huko abijan ambapo hali ilikuwa moto moto ivory coast haikutarajiwa kuweza kufika katika kiwango hicho lakini wametwaa kombe la afrika mwaka huu nao wachezaji wa timu ya taifa ya drc leopord waliondoka huko ivory coast baada ya kushindwa kuchukua nafasi ya tatu kama anavyotoarifu mwandishi wetu kahozi kosha aliyekuwa katika michuano hiyo abijan ivory coast afon wachezaji wa timu ya taifa ya kandanda ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo Di, wameondoka hii leo hapa abijani kurudi nyumbani kisha kupoteza mechi ya mwisho ya kushika nafasi ya tatu ya makala ya 34 ya afgon barani afrika leopar ya drc ilipoteza mechi ya mwisho dhidi ya timu ya taifa ya bafana bafana afrika kusini kupitia matuto ya felnatigoli ta kwa tatu kisha kwenda mabo Sifuri, kwa sr akizungumuza na sauti amerika kocha wa timu ya taifa ya drc bwana sebastien lesabre sabre kutoka ufaransa aliwasili mamilioni ya washabiki wa drc kuwasamea mazambi washambuliaji ambao hawakupata nafasi ya kuingiza goli ya ushindi rais wa taifa wa drc anapanga kula chakula cha jioni hi leo na wachezaji wa leopard ili kuwapongeza kutoka abijan nchini ivrycoast voa michezo jina langu kaozi kosha tukitoka huko ivory i unaelekea huko tanzania mabingwa watetezi wa ligi kuu ya soka young african wamemaliza mzunguko wa kwanza wa ligi hiyo wakiwa kileleni wakiashiria uwezekano wa kuendelea kutetea ubingwa wao george njogopa ana taarifa kamili yanga imemaliza nguo ya kwanza ikiwa na pointi 40 ya ambazo haziwezi kufikiwa na timu nyingine yoyote ikiwemo wataneo simba ambao leo wameshuka dimbani kuvara nagtg mabingo wa tetezi jana walisherehekea siku yao ya kuzaliwa kwa kufikisha miaka 8 huku wakitoa zaadi kwa, kwa mashabiki wake kwa kuizaba prs ya mbeya kwa mabao mawili kwa moja mashabiki wake sasa wanatamba mahitani wakisema kwamba timu yao imeshakanyagagia ya kutoa tena ubingwa huo tunaposema kwamba liji kuu tanzania bara africans anagombea ubingwa peke yake kwa sababu yanga na point 4 anayemfuatia na point 3 anafuatia tena kolo koro dunduka ambaye mnaona labda anatukimbiza sisi anaalama helahini helahini mpaka kwenye 4 ni point 1 kwa hiyo bingwa anayegombea nafasi ya kwanza ni mmoja tu ni anga katika mchezo yake yote 15 aliyoshuka dimbani ya wakali wa jangwani wameshinda michezo 13 akipoteza moja na kwenda sare moja pia mpaka wakati mwingine na mara nyingine kutoka dar daressalam ni mwanamichezo mwenzako georg jegopa wa south america na huko kenya ambako wanariadha wanaomboleza kifo cha bingwa wa marathon shirikisho la riadha nchini humo k kwa upande wake yataja kikoshi thabiti kitakachopeperusha bendera ya kenya kwenye makala ya mwaka huu ya mbio za nyika nchini tunisia kwa hiyo na taarifa zinginezo kutoka kenya huyu hapa denis wanyonyi shirikisho la mchezo wa riadha nchini kenya a limetaja kikosi cha wanariadha 30 wazoefu na chipukizi watakaopeperusha bendera ya kenya katika makala ya mwaka huu ya mbio za nyika za bara kwa championship bannchini mshindo anishani yashaba katika makala ya mwaka huu ya mbio za nyika za sirio dichepkemo atawakilisha chipukizi katika mbio za kilomita 6 huku wanariadha wenye uzoefu anamzungumzia wifr pamojanahib wakilenga kutoana kijasho katia mbio za kilomita kmi kwa wanariadha wenye uzoefu na kuhitimisha ni kwamba huku taifa la ivaroas likionekana kukamilisha makala ya mwaka huu ya kipute cha afcon ambacho kimekamilika usiku wa jumapili aliyekuwa mchezaji wa zamani wa timu ya taifa ya soka rabe stars inocent mutiso ametoa wito kwa waliokuwa wachezaji wa zamani kujitokeza na kuania mbali mbali za uongozi wa shirikisho la fkf kwenye uchaguzi mkuu ujao kulingana naye uongozi wa sasa umefili pakubwa na hivyo kutoa wito kwa wachezaji wa zamani kujitokeza na kuonia nyadfa mbalimbali kwenye, mbali mbali, kwenye uchaguzi mkuu utakaofanyika baadaye mwaka huu na mi nataka wachezaji waanze kujipozisha sahii tuko na chan ya wachezaji wa, uh, wa iko kenya next yea huko na Af- uh, africac 027 tunataka uongozi mzuri si uongozi saiko hatutaki uongozi iko kwa sababu tutajiaibisha huko mbele baa sauti ya amerika mezi ya michezo unairobi nchini kenya mwanakwetu mimi dis wanyunyi na meza ya michezo haimaliziki bila ya kwenda huko kigali ambako zikisalia mechi kumi kabla ya ligi kuu ya soka kufikia kilele chake timu ya aprfc inaongoza jedwali ya ligi kuu ikiwa na alama45 kwa jumla ya mechi 20 ikiwa mbele ya rayon sports kwa alama 9 mengi zaidi huyu hapa christopher karenzi kutoka kigali ligi ya rwanda yaendelea kupamba moto epiara ikihitaji kutetea ubingwa kwa mara nyingine ambapo mwishoni mwa juma ilipo kenye snri bao moja kwa nunge katika uwanja wa pele jijini kigali na kujikusanyia alama45 kwa jumla ya mechi 20a timu hiyo ina wachezaji wa kigeni ambao wamesajiliwa msimu huu lakini bado kuna pengo la washambuliaji mshambuliaji wao hatari nigeria victo mbaoma bado ana majeraha alipokuwa huko zanzibar shabani kabudi ni shabiki wa epiara naona ligi ya rwanda inapanda juu E, lakini kwa timu inapenda mimi hapa kwa sababu tangu zamana npenda timu ya kuvaa nbla lakini nimekutana bado na kasoro wachezaji wazuri wanaonana lakini umaliziaji kutoka kone ya michezo sauti america ni mwanamichezo wako christopher karenzi ni hayo tu tuliokuwa nao kutoka meza ya michezo nam kama livyosema meza ya michezo basi kwa hivi leo ndo tunakamilisha matangazo yetu ya nusu saa asante kuwa pamoja nasi kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya hapa studio tulikuwa na harrison kamau tulikuwa na produsa aida isa mimi ni abdu shakur abud nikisema usikose matangazo yetu ya baadaye fuatayo ni tahariri inaoelezea maoni na msimamo wa serikali ya marekani balozi wa marekani kwenye umoja mataifa linda thomas grenfield alizitembelea nchi tatu za afrika ambazo ni liberia sira leon na guinea bissau kulikuwa masuala machache nyeti ambayo aliyagusia katika ziara hiyo alibaini jambo la kwanza ikiwa demokrasia jambo la kwanza katika ziara hii ilikuwa kuapishwa kwa rais joseph bwakai nchini liberia kuashiria mafanikio kwa mara ya pili ya makabidhiano ya, ya madaraka kwa amani na demokrasia nchini liberia tangu kumalizika kwa vita vya wenyewe kwa wenyewe ma lakini ni muhimu kutambua kwamba ziara yangu afrika magharibi ilifanyika wakati demokrasia ikididimia katika eneo hilo balozi tomas nfied alikutana na marais viongozi wa upinzani wanachama wa mashirika ya kiraia na watu wanaowakilisha kizazi kijacho cha viongozi kusisitiza jinsi demokrasia zinazoongozwa na raia zinawahudumia wananchi na kusisitiza umuhimu wa kuzihifadhi na kuziimarisha demokrasia ni kiungo kinachounganisha pamoja mataifa yetu mawili alisema balozi thomas grnfield katika hotuba yake nchini liberia demokrasia ni mradi ambao haujakamilika ni jambo ambalo sote tunatakiwa kulizingatia sio tu siku ya uchaguzi au siku ya kuapishwa lakini kila siku demokrasia iligubika pia mazungumzo katika mikutano ya balozi thomas grenfield na rais wa guinea bisau umaro sisoko embalo na ilikuwa msingi wa tangazo la marekani kwamba iko tayari kutoa dola milioni 1 kusaidia katika mchakato wa mageuzi ya uchaguzi nchini sierra leon alisema ufadhili huu utasaidia kutoa msaada wa kiufundi na kisheria unaohitajika ili kuimarisha demokrasia nchini sierra leon pamoja na kuchochea ushirikiano wa kiraia ili kuongeza ufahamu wa watu wa kila siku kuuzingatia na kuumiliki mada nyingine muhimu ya ziara hiyo ilikuwa amani na usalama masuala ambayo yanahusiana bila shaka na demokrasia alisema balozi jumuiya ya kimataifa ina wajibu wa kuwezesha kazi ya umoja wa afrika kukabiliana na changamoto za usalama zinazoongezeka barani afrika azimio hili la ufadhili ambalo umoja wa mataifa ulipitisha kwa kauli moja mwshoni mwa mwaka jana ni hatua kubwa ya kufikia lengo hilo kuwaweka viongozi wa afrika kwenye mstari wa mbele na kipaumbele kwa wananchi maada ya tatu ya ziara hiyo ilikuwa umuhimu wa kuwekeza katika mstakabali wa afrika yaani wanawake vijana alisema balozi thomas grnfield marekani bado ina dhamira ya kuona watu wa afrika wanatambua vipaumbele hivi vitatu demokrasia amani na usalama na uwekezaji kwa wanawake na vijana kuna sababu nyingi sana alithibitisha balos thomas grenfield kuwa na matumaini kuhusu miaka ijayo hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea maoni na msimamo wa serikali ya marekani