waxa magalada hargiisa kusoobadanaya adegsigahii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington d C. karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1 usiku kwa saa za afrika mashariki unasikika kupitia citizen radio nchini kenya rfa nchini tanzania na 937 fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 na nairobi na 178 na mombasa 128 lubumbashi 962 goma 974 bukavu na 977 kisangani nchini drc na 1403 kigali rwanda ninayowakaribisha hi leo ni mimi patrick ngwimana katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki lakini kwanza tunakusomea habari za dunia msomaji ni mimi idi ligongo kura ya turufu ya marekani itaweza kutumika kuzuia mpango wa algeria unaotarajiwa kufikishwa mbele ya baraza la usalama la umoja wa mataifa wiki hii wa kusitisha mara moja vita vya israel vya gaza kwa mujibu wa balozi wa marekani wa umoja wa mataifa linda thomas grenfield amesema katika taarifa yake jumamosi kwamba marekani imekuwa ikifanyia kazi kwa miezi kadhaa juu ya suluhisho endelevu la mzozo wa gaza ambao utaleta kwa haraka utulivu endelevu kwa gaza kuanzia angalau wiki sita na kisha kuchukua hatua za kujenga amani ya zaidi ya kudumu amesema mpango huo ambao marekani inaofanyia kazi pamoja na israel misri na mataifa mengine unawakilisha fursa bora ya kuwaunganisha mateka wote na familia zao na kuwezesha kusitisha mapigano kwa muda mrefu kurehusu chakula zaidi cha kuokoa maisha maji mafuta dawa na vitu vingine muhimu kuwafikia raia wa palestina wenye uhitaji ukrain imetungua ndege kumi na mbili zisizo na rubani za kivita za shahed kwa kutumia ndege za mashambulizi aina ya su34 na kombora la kh59 jumaapili asubuhi kwa mujibu wa jeshi lake la anga ndege hiyo ilitunguliwa mashariki mwa ukraine huku ndege zisizo na rubani na kombora zikiangushwa katika maeneo ya chenev sami potlava kirofhad na dnipo siku ya jumapili pia jeshi la anga lilisema kuwa russia imepoteza wanajeshi 4243 nchini ukraine tangu mzozo huo uanze februari 222 hapo jumamosi rais wa ukraine volodimir zelenski alizungumza kwa njia ya simu na rais wa marekani joe biden ambapo alielezea matumaini yake kwamba bunge la marekani litafanya uamuzi wa busara katika kuidhinisha fedha za msaada uliocheleweshwa kwa ukraine akiandika kupitia mtandao wa x akiwa ujerumani kwa ajili ya mkutano wa usalama amesema walijadili hali ya sasa ya mapambano na raisi, kumshukuru rais biden zaidi ya watu 4 wameshikiliwa nchini russia wakati wakitoa heshima kwa kiongozi wa upinzani alexy navalli ambaye amefariki dunia katika eneo la mali la arctic shirika maarufu la kutetea haki za binadam limeripoti kifo cha ghafla cha nai mwenye umri wa miaka7 kimekuwa pigo kubwa kwa raia wengi wa russia ambao walikuwa na matumaini ya siku zijazo ikiwa ni mkosoaji mkubwa wa rais vladimir putin i alibaki kama sauti pekee kwa ukosoaji wake usio wa kikomo wa Kremlin, hata baada ya kunusurika na sumu ya yane na kupokea vifungo vingi gerezani habari hizo zimeenea ulimwenguni kote na mamia ya watu katika miji kadhaa ya rusia walimkumbuka kwa kuweka mashada ya maua na kuwasha kuashamishumai jumaa na jumamosi katika zaidi ya miji kumi na polisi waliwaweka kizoizini watu 4 ilipofika jumamosi usiku kwa mujibu wa kundi la haki za binadam la OVD info, ambalo linafuatilia wanaokamatwa kisiasa na kutoa misaada unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc serikali ya uturuki jumapili imemzuia mkurugenzi wa kampuni inayosimamia mgodi wa dhahabu ambapo maporomoko makubwa ya ardhi katika eneo la mashariki mwa nchi hiyo yamesababisha vifo vya wafanyakazi tisa vyombo vya habari vya ndani vimesema maporomoko makubwa ya ardhi yametokea katika mgodi wa olpa wa kampuni ya anglogo madensilik katika mji wa ilik mkoani erzinkan nchini humo kwa kuwatega wafanyakazi chini ya tani ya vifusi na kuwa janga la kimazingira maporomoko hayo ya ardhi yalihusisha kifusi cha udongo uliotolewa kwenye mgodi huo waziri wa mambo ya ndani ali yerlikaya amesema zengir de mirsi mkurugenzi wa tawi la uturuki na makamu wa rais mkuu wa shughuli katika kampuni ya ssr mining yenye makao yake denver kampuni mama ya anglo gold alizuiliwa jumaapili asubuhi china inazidisha duria katika pwani ya visio vya kinmen vya taiwan siku chache baada ya wavuvi wake wawili kufa maji walipokuwa wakifukuzwa na walinzi wa pwani ya taiwan ambao walishutumu mashua hiyo kwa kuingia eneo hilo bila ruhusa walinzi wa pwani ya china wa kitengo cha fujian watafuatilia kwa mara kwa mara pwani ya kusini ya mji wa wahiemen kilomita chache kutoka kinmen ili kuimarisha utekelezaji wa sheria za baharini msemaji wa walinzi wa pwani anyu amesema katika taarifa yake ya jumapili wavuvi kutoka taiwan na china husafiri mara kwa mara sehemu hiyo ya maji ambayo imeshuhudia kuongezeka kwa mvutano baada ya idadi ya meli za china zinazochimba mchanga na boti za uvuvi zimeongezeka haswa katika eneo hilo wakazi wa n wamelalamikia kelele na uchafuzi kutoka kwa meli hizo pamoja na hasara ya maisha yao katika uvuvi na maafisa wanne wa polisi wamejeruhiwa jumapili alfajiri wakati wa mapambano ya makundi hasimu ya waeritrea mjini theheg na kuteketeza magari ya polisi na kurusha mawe vikosi maalum vya polisi vilifyatua gesi ya kutoa machozi kwa wapiganaji hao ambao polisi wamesema ni makundi yanayounga mkono na yanayoipinga serikali ya eritrea yanayohudhuria ya mkutano mjini the theheg polisi wa kikosi cha zimamoto wamesema wakati wa ghasia hizo mawe fataki na vitu vingine vilirushwa ambapo baadhi yao walikuwa na silaha za kupigia watu watu hao waliteketeza magari mawili ya polisi na basi la watalii wakati wa fuji hizo maafisa wawili walipata majeraha mikononi mwao na wengine kwenye maeneo kwenye meno wanne waligongwa na gari na la polisi katika ghasia hizo polisi imekamata watu kadhaa na wameita mashahidi na kutumia picha za video kwa ajili ya uchunguzi wa ghasia hizo unaoendelea kabisa msikilizaji popote pale ulipo karibu katika kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa washington kukuendeshia mpango huu hii leo mimi naitwa bmj mridhi tuandamane pamoja nam msikilizaji matumaini yangu ni kwamba umuheri wa afya naanza moja kwa moja na wale ambao wametuma salamu hasa kupitia ukurasa wetu wa facebook huyu masanja kuyanja msanii wa mwakuhenga tanzania anasema salamu zangu kwa wasikilizaji wote wa voa swahili popote pale walipo ujumbe nawapenda sana shukran sana masanja kwa salamu hizo huyu gama josefu kiiyo wa iringa tanzania anasema zake salamu zifikie huyu jonas saidi mayaa na vilevile astrida binti mnyate na ali mrangi gigiri mresa vilevile vile pastori wilson kaduli anasema yuko kule rulenge ngara anasema zake salamu ziende kwa familia yake na mwisho kabisa ziende kwa wana, wanaomfahamu wote eh, bila shaka zimewafikia hao ambao wamewajulia hali kwa ujumla samueli shila mpenda chai anasema ako kule kizungu maswa anasema zake salamu ziende kwa mkuyi charles alfonzi mwanzalima nginda juma adiuse pamoja na mkui shilinde gazungu bahamabote vilevile huyu uhamisi toto la utawambogo anasema yuko kule sikongwe tabora tanzania anawakilisha grupu linalojulikana kama mayami soial media team anasema salamu za jumapili ziwafikie wote ambao wanamfahamu samuel shila mpenda chai atusi kajura anasema yuko mabira kierwa salamu kwa josefu jila yelika josefu mamdo masweta josefina emanuel gideon novadh maula gideon na richard mzima fundi wa stima anasema nawapenda sana moris lukalia anasema yuko kule mwienga magharibi mwa kenya zangu salamu na zipeperusha kwa mke wangu joic akiwa matioli kakangu charls akiwa ikaluni rafiki yangu omuko akiwa na kuru mwisho mashabiki wote wa idaa ya kiswahili ya sauti amerika popote pale mlipo na waambia tuko pamoja ndani ya idaa hii tuipendayo oien alobe anatukamilishia sehemu hii ya kwanza ya salamu ambazo tumezikusanya sasa hivi anasema yuko kule mariwa awendo u katika e, jimbo la migori huko kenya salamu zangu ziende kwa wajomba zangu akiwa nansio ukerewe rafiki yangu ogot fikiridario gakala na vilevile vile baba sarapia pamoja na paskala chambi e, fuso, wafuso goligota magabe wa ggm unit wote hawa wakiwa nchini tanzania basi kama nilivyosema naona ni muda wa kupata kibao cha mziki msikilizaji kwa sababu kitu ambacho unakisikiliza sasa hivi kinajulikana kama salamu na mziki mpango huu wa salamu na mziki huwa unaenda na salamu na mziki basi mae shuga e ni mwanamziki otile brawne huyu na nadia mukami wakishirikiana wote hao wakitokea nchini kenya wwakwambia maishuga twende kazikwako mimi sioni wala sisiki kabisa zezi kuambilika nikupenini m he said safi kabisa msikilizaji unasikia mambo hayo may sugar otile brown na nadia mkami wakiporomosha kitu hicho ni hapa katika idhaa ya kiswahili ya sauti amerika mpango ukiwa ni salamu na muziki ukiwa nami bmj mridhi yohana nyenza anasema yuko always media tim kimara dar daresslam tanzania salamu na muziki na peperusha kwa lienge lienge eric mbishi eily james lamek ja rasta farai mkushi baba alvin lamek kazungu tina sule hadija nyoni na hamisi nyumba bila kumsahau ibra soloka na kalunde mahimbo salamu hizo zimetoka kwake yohana nyenza na kwa ujumbe anasema kuajiriwa ni utumwa ndiyo <laughs> <Tia> ujumbe huo sio <laughs> so, kwamba naongezea mwenyewe lakini kaandika hivyo sijui nini kimemfanya akataka kutoa ujumbe wa namna hiyo lakini ndio hayo mawazo yake na ndio ujumbe aliowatumia wale ambao amewasabahi masud makanile baba fahadi anasema yuko kule tabora angependa kutuma salamu kwa juma makanile mwi mwiel nande stephen jackson john charls na emanuel humbe vile vilevile mabula ajisema mayambili anasema yuko kule mwa jama kibondo kahama tanzania anasema salamu zake za jumaapili ziwaendea wasikilizaji wote wa sauti ya amerika shukran sana kwa salamu hizo mabula jisena kayuni rashidi anasema ako kule dodoma tanzania nashukuru sana kwa salamu zangu kuzipeperusha kwanza ziende hizi za jumaapili kwa bakari sariya boy na mala namala josej rose malima amina mlacha paskalini luka zechambi na vilevile vile rashid festo mwana ukawa kaisi musa kaisi pia umesalimiwa pamoja na juma dunga hizo zote zimetoka kwake kayuni rashid naona kibao cha mziki kinaniitaita pale kinaninyoshea mkono kinaniambia kuja kuja nami bila shaka nitawapeleka mpaka huko tusikie kitu hicho ambacho kiko tayari kinasubiri tu mimi nikicheze nibonyeze hapa nicheze lakini kabla ya hapo simon shauri baba ombeni anasema yuko mbulu manyara tanzania anasema zake salamu ziende kwa mashaka esit na sahani moses keha jamaa anaitwa sahani mani anaitwa sahani ehe na justini brasiasi na vilevile vile jason florence eh, medland eh, elisha mazoya ep arisi robo mchina fundi simu mpanda katavi na namala jose eh, jr basi ndio hizo salamu kutoka kwa simon shauri baba ombeni tunaingia eh, kupata kibao hiki sasa twende kwake victor rs wani wanamuziki kizazi kipya vikto ruzi wa kishirikiana na kaspian marbine wanabwambiya tatu tusikie nalimanyi vino tevilikoma twesubiza bingi olwakuba twali basanyufu nalimanyi bino tevilibula na nga twetalagalima tilibona nebakira kusimuka vidyo vidio kongolimu chamwife chikanga wachiluza siliwona ubetusamisinde nzuno kusange walikubyeesi mu nangamaza nemekulinda mbera kudinisa mane paka sande kirituukawo mpaka era twesange ekinuma kiri kimu nti pe bina kufiirwa bagenda kuwose era bakulamme To that way, kisibwa dala usingezezako naye tebugenda elanze siliwona edobozi lyosula ndiwuliriza batumbibude mbuzizekiro nazo tezigenda wanimba tolibulanga e kibekisi kyakolamba ku butambifi nakuwanya bwe nti omutima No, never the You nasafiri na salamu na muziki kipindi ambacho hukujia kila siku ya jumapili hapa idha ya kiswahili ya sauti amerika na tnaona muda sasa umeanza tena kutupa uh, kisogo lakini nitasoma zingine mbili tatu halafu tuone ni vipi kama muda utakuwa umesalia basi tutaendelea nianze na huyu lamec jrasfara mkushi baba alvin anasema always alin anasemalymediatim kigamboni mafinga anasema salamu kwa ndugu zangu yohana nyenza lienge na vilevile mzee wa shikamo benson kagime na simoni shauri na baba ombeni eh andrea constantino na nduva festo pamoja pia na kalison eh mluyuka, mluyuka huyo vilevile jairasonsate anasema ako kule kenya katika jiji kuu la nairobi salamu zake ziende kwa anasema ziende kwa nani hawa wafuatao muhamed kibayasi sandi shomari bmj muridhi na watangazaji wote wa voa nikiwa saidi za, nikiwa saidi za nairobi kenya jumaapili hii shukran sana jairasonsate kwa salamu zako hizo zimekuja kwetu moja kwa moja na labda huyu unasema kibayasi muhamed afikiri unamaanisha mkamiti kibayasi kwa sababu wengine wote umewasema hapo ni watangazaji wa idhaa hii ya kiswahili ya sauti amerika lakini zimewafikia wote musa mjengi anasema eh, ni mwenyekiti mkuu wa wakasatonge es salaam anasema zake salamu ziende kwa kaisi musa kaisi kasimu bakari na vilevile vile mtu pesa mwanambuke na emmanuel charls mc masi na mayalia mashili anasema ujumbe nawatakia jumaapili njema tunafunga ukurasa msikilizaji na salamu zake juma dunga wa kultin kule kivule dar darissalam anasema zake salamu ziende kwa mipango jumanne kaisi musa kaisi kasimu bakari goli eliya emmanuel mtonyole donald jobson na maneno nyagali pamoja na Renatis mbasa haya ndivo hivyo hali ilivyo hapa idaa ya kiswahili ya sauti america msikilizaji naona muda uliosalia ni wa kukuacha na kibao cha mziki kama ilivyo ada tunafunga na wimbo hapa lakini kabla ya hapo ni kukukumbusha tu ulikuwa nami bmj mrithi ni mpango wa salamu na mziki usikose kusikiliza kipindi hiki kila jumapili saa, saa kama za leo akuacha na, na mwanamziki mbwana yusuf kilungi anajulikana sana kama mboso huyu mwanamziki kutoka kule bongo ukipenda tanzania anakwambia mtaalam kwaheri ya kuonana kuna kila sababu ya kusimama kimasomaso mungu kweli wa ajabu kanionyesha kwa yangu mbacho hukuwa zangusaabu mini baki na dhambi zako unishikishe adabu mida ya kulala ni jasho jasho sijui kupigana mwili wangu wa mapenzi dia tusipende kugombana mimwepesi kulialia si kujibanabana raha ya penzi kujiachia wako mauto timama nimekufa nimejifya hey. nalambisha sali kwenye mzinga wa nyuki tamuni hatari nalambishwa Na sali nachezeshwa busuki dudu chali chali nimempata ime asante sana bmj muridhi kwa kutuletea kipindi hiko cha salamu na muziki unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc na kabla hatujakamilisha matangazo yetu ninakusomea muktasari wa habari serikali ya uturuki jumaapili imemzuia mkurugenzi wa kampuni inayosimamia mgodi wa dhahabu ambapo maporomoko makubwa ya ardhi katika eneo la mashariki mwa nchi hiyo yamesababisha vifo vya wafanyakazi tisa vyombo vya habari vimesema kura ya turufu ya marekani itaweza kutumika kuzuia mpango wa algeria unaotarajiwa kufikishwa mbele ya baraza la usalama la umoja wa mataifa wiki hii wa kusitishwa mara mmoja kwa vita vya israel na gaza kwa mujibu wa baro, balozi wa marekani wa umoja wa mataifa linda thomas grenfield ukraini imetungua ndege kumi na mbili zisizo na rubani za kivita za shahede kwa kutumia ndege za mashambulizi ya aina ya su 34 na kombora la 59 jumapili asubuhi kwa mujibu wa jeshi lake la anga zaidi ya watu 4 wameshikiliwa nchini russia wakati wakitoa heshma kwa kiongozi wa upinzani alesei navalin ambaye amefariki dunia katika eneo la mbali la actic shirika la kutetea haki za binadam limeripoti kifo cha hafla cha navalni mwenye umri wa miaka47 kimekuwa pigo kubwa kwa raia wengi wa russia ambao walikuwa wakimtegemea kama kiongozi aliyekuwa anatoa ukosoaji kwa serikali ya raisi vladimir putin mwisho wa muktasari wa habari na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswaheli ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1 usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc