l oo saaadodhii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1nsu usiku kwa saa za afrika mashariki tangaza pia katika mita bend 192231 tunasikia pia kupitia citizen radio ya kenya rfa nchini tanzania 93.7 kya fm mombasa na mlimani radio 106.5 daressalaam inayoakaribisha hii leo ni mimi sandei shomari katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki lakini kwanza ni habari za dunia ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi Harrison kamau rais wa namibia hage hagegengop ambaye alifariki akiwa hospitalini februari nne wiki kadhaa baada kupatika ya kupatikana na saratani amezikwa kwenye bustani ya mashujaa ya hero ar jumaa pili huku maelfu ya watu wakihudhuria wakiwemo viongozi 25 wa mataifa pamoja na marais wa zamani mazishi yao yamefanyika viungani mji wa vitok baada ya siku ishirini za maombolezo huku wanajeshi wakifiatua mizinga kwa heshima yake wakati ndege za kivita za kijeshi zikipaangani kwenye eneo hilo Gengopo alikuwa na umri wa miaka miakawli na aliwahi kuwa waziri mkuu wa, wa taifa hilo mara mbili na baadaye kuwa rais watatu wa taifa hilo tangu kujipatia uhuru wake kutokaafrka kusi9 utawala wake wa taifa hilo lenye watu wachache na ambalo sehemu kubwa ni jangwa ulianza mwaka5 akiwa mmoja wa wanaharakati wa uhuru gengop alikimbilia kwenye mataifa ya kigeni kwa miaka 27 yakiwemo botswana zambia na marekani kabla ya kurejea nchini99 aliwahi kuhudumu kwenye nyafa mbalimbali serikalini pamoja na kwenye chama tawala cha south west african peoples ni yani swapo jeshi la ukraine limesema leo jumapili kwamba rasia imepoteza wanajeshi49820 huko ukraine ndani ya kipindi cha miaka miwili tangu ilipovamia taifa hilo mkuu wa jeshi wa ukraine ametoa ripoti hiyo kupitia ujumbe aliyoandika kwenye ukurasa wa facebook na kando na hilo ripoti zimeongeza kusema kwamba rasia imepoteza wanajeshi 819 katika siku moja iliyopita ingawa rashi haijajibu madai hayo jeshi la wanahewa la ukraine limesema jumapili kwamba vikosi vyake vimeangusha droni kumi na sita kati ya kumina nane zilizoruishwa na rasia dhidi ya maeneo tofauti ya ukraine jumamosi wakati wa maadhimisho ya miaka miwili tangu kuanza kwa uvamizi wa rasia dhidi ya ukraine rais wa ukraine ukranvldmi zelenski alishukuru wote ambao wamekuwa wakisaidia taifa lake kutokana na usaidizi wao mamilioni ya watu wa ukraine pamoja na majirani wao wanaozunguka rasia wanajihisi kuwa nchi yao haiwezi kuwa eneo la putin amesema zelenski unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa washington dc chama tawala cha kambodia jumapili kimejipatia ushindi kwenye uchaguzi wa baraza la senate na kwa hivyo kutoa nafasi kwa aliyekuwa waziri mkuu hunsen kurejea tena kwenye siasa baada ya kujiuzulu mwaka uliopita baada ya karibu miongo minne ya utawala wa kimabavu sen alipokeza madaraka kwa mtoto wake wa kiume huna manet julai mwaka jana kupitia uchaguzi uliokuwa na upinzani dhaifu wakati huo hun sen aliweka dhahiri kwamba licha ya kujiuzuru kwake bado angeendelea kuwa na ushawishi mkubwa wa kisiasa nchini humo baada ya uchaguzi wa jumapili kumalizika chama chake tawala cha kambodia kilidai kushinda wingi wa viti kwenye baraza la senat lenye nguvu nyingi nchini humo msemaji wa chama hicho sok sen amesema kwamba matokeo ya awali yanaonyesha cpp kikiwa kimepata viti hasni kati ya h8 na vilivyoko kwenye baraza hilo amethibitisha kwamba chama hicho kimemteua hunsen kama rais wake na kwa hivyo kumpa nafasi ya kushikilia uongozi wa nchi pale mfalme anapofanya ziara ya nje hilo linatarajiwa kufanyika aprili pale chama hicho kitakapokuwa na kikao uchaguzi wa bunge na mitaa nchini belarus umefanyika jumaa licha ya wito wa kususia kutoka kwa upinzani ukitarajiwa kuimarisha utawala wa kimabavu wa rais alexander lukashenko ambaye ameongoza taifa hilo kwa karibu miaka thelathini lukashenko amedai kuwa mataifa ya magharibi yanajaribu kutumia kura hiyo kuhujumu serikali yake pamoja na kuumbisha taifa hilo lenye wakazi milioni 95 wengi wa wagombea walioshiriki uchaguzi huo ni kutoka vyama vinne vilivyosajiliwa vya beala rus comunist liberal na kile cha labor and justice vyama vyote hivyo vinaunga mkono sera ya lukashenko wakati takriban vyama nusu daarzeni zikiwa zimenyimwa usajili kiongozi wa upinzani vliatana nos, noskaya ambaye anaishi uhamishoni kwenye nchi jirani ya lithuania baada ya kugombea urais dhidi ya lukashenko 22 alitoa wito kwa wapiga kura kususia zoezi hilo uchaguzi wa jumapili ni wa kwanza tangu uleo wa 22 wenye utata na ambao ulitoa mhula wa sita kwa lukashenko na kupelekea maandamano makali kote nchini humo yaliyopelekea kukamatwa kwa zaidi ya watu 35 baadhi ya vyombo vya habari vilipigwa marufuku huku mashirika yasio ya kiserikali yakifungwa pia wakulima wa poland jumapili wamefunga barabara muhimu inayoelekea ujerumani yakiwa maandamano ya karibuni zaidi ya kulalamikia sera mpya ya umoja wa ulaya pamoja na kodi wakulima kote ulaya kwa wiki kadhaa sasa wamekuwa wakiandamana kupinga kile wanachosema ni kanuni kandamizi za kimazingira ushindani kutokana na bidhaa za gharama ya chini kutoka nje ya eu pamoja na mapato ya chini barabara iliyofungwa na wakulima hao ni ile ya yaa karibu na mji wa wasb ulioko mashariki mwa poland karibu na mpaka wa ujerumani mwanzoni walipanga kufunga barabara hiyo kwa siku ishiri lakini walipunguza muda huo baada ya mashauriano na wawakilishi wa utawala wa kieneo wafanyabiashara pamoja na wasafirishaji bidhaa pamoja na viongozi wa wakulima hao darius wbler amesema kwamba wamekubali kufunga barabara hiyo ifikapo jumatatu hata hivyo hilo litategemea maswala yasiyoweza kutabirika ameambia shirika la habari siku nyingine tena ya jumapili ninapokualika katika salamu na muziki kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ninayekukaribisha ni mimi eh, mwenyeji wako wa jumapili tulivu nzuri kabisa ya leo naitwa idi ligongo uwe nami mpaka mwisho wa salamu hizi na muziki nam salamu na muziki hii leo naye si mwengine ni ngalama maluta ngalama maluta e, anasema yeye ni mkongwe wa salam toka isolo magu mwanza tanzania salam zake anasema ziende kwake zi e, mandela mushi wa kenya salimu mwa juma wa kenya a, na mala jonasi nazael madede daniel malideusi ngaya elipenda mwanyika juma o kazuri moshi simon shaur masanjedeus mkui shilinde daudi nkuba sawaya nkuba shagembe sesilia maumba kabanzi jean uh, pascal lukas chambi vilevile amekumbukwa naye si mwingine ni ngalama maluta ngalama maluta amekwenda mbele zaidi ya kumkumbuka baraka raban wa singida tanzania mashaka esa sahan simon mashimba malimi na kasore luhindukira akiwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo salam anasema na kwamba hujenga undugu e, ni ngalama maluta nakutana naye si mwingine ni zuberi makwenya zuberi makwenya anasema anapatikana kule maeneo ya E bujumbura. bujumbura zake salamu angependa kumsalimia abdallahwa abdallah akiwa maeneo ya bu e haki haki e ya buyenzi bila Jemsi Jemsi. Wa, wa e bila kumsahau hakizimana akiwa anasema anapatikana kule maeneo maeneo bujumbura akusema gani juma kusilo kumsahau hakili E, habiari mana anasema salamu jemani zinafanya watu wakumbukane popote pale walipo na hivyo basi tukumbukane kupitia e, salamu hizi za idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hivi sasa nakamata ujumbe wake si mwingine ni ngusa mleba ngusa mleba anasema anapatikana kule maeneo ya igunga tabora tanzania salamu zake kwa e, fitina paulo machenji lupembe abubakar ngeresi letisia shilogile mkankule wa mkankule mbuga peter bucheyeki saibog amemkumbuka vilevile lenga chapati robert kazenza amewakumbuka ngusa mleba pande za igunga tabora amenikumbusha mambo ya saibog ilikuwa mvi kali kwelikweli hii ya anld dame akpgnna <laughs> ule mtu matata kwelikelibo ambia maa ma ujaona wwe e, basi wewe, ya, wewe ni wa lakini sisi wale wakale wakali tunakumbuka ya mambo ya <laughs> unasikiliza basi oaamukia idha ya, ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa washinton c hvsasa mojakwa moja naelekea kule nchini Kenya. Nchini Kenya, nakamata, si, uh, ya mtu mwingine basi niwa nianasemazake salam zimfikiegeaanapatkana kule maeneo ya kakamega huyu jamaa bwana umekaa kimya sana ndugu yangu chen eog kutoka hapo basi anasalimiwa si mwingine ni e, zuberi wa kabenda zake salam zimfikie e, juma zuber akiwa maeneo ya mombasa abdaabdallah wa mombasa vilevile bila kumsahau salehe bakari salumu akiwa maeneo ya kule mombasa anasema jamani pwani iwe katikati rift katikatiay ama e, kisumu popote sisi ni wakenya tukumbukane lakini vilevile si wakenya tu e, bali wasikilizaji wote wa salam na muziki ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka jiji kuu la marekani wainton dc hivisasa moja kwa moja tupate burudani ya muziki e, alafu tukirejea wakati huu mimi napata kitu baridi kidogo maji ili kuko, kupoza ko ili kukupperushia salamu zako hizi e, ndani ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kula ngoma hii Thank you. not do ni I'm a little bit a I'm nam asante sana ngoma tamu kabisa hiyo eh, kama nilivyokuahidi kwamba salamu na muziki huwa zinakwenda na burudani ya muziki murwa kabisa hivi sasa naelekea mbele na kamata E, ujumbe wake si mwingine ni sayenda mabula magesha sayenda mabula magesha wa safarini lusakazambiahuu jamaa kila siku iko safarini haya mimi nakuruhusu usafiri labda unaendelea na, una, e, na biashara biashara za hapa na pale kama ni mahindi karanga e, ufuta e, uwele mtama vyote hivyo unajua wewe salamu zako ziwafikie wafuatao mke wako e, grace simon seni rose malima lenga chapati Elimina, eliminata daniel timothy jamaica mtu pesa eh, mwanambuke christopher mlekela benjamin mpuka amemkumbuka vilevile maiga mbona ntemisen nyandamayala magembe josefu buloto eh, shabani liwagwa deusi ngaya lugandu bahati Ocek, okech vilevile eh, vile amemkumbuka bahame bote ujumbe anawatakia jumapili njema naamini jumapili hata kwao imekuwa njema kabisa kama haikuwa njema basi tumruhusu e, mwenyezimungu ambaye anapanga kila jambo kuona mambo yanakwendaje hivi e, sasa moja kwamoja kule nchini rwanda kwake e, habyarimana wakaze anasema zake salamu zimfikie e, mama yake mzazi bila kumsahau Eh, kaka yake jo wajo amemkumbuka vilevile marafiki zake ambao anasema wanapatikana kule jijini kigali eh, anamkumbuka vilevile vile, eh, wasikilizaji wote wa idhaa ya kiswahili ya sauti america na amenikumbuka mimi hapa mtangazaji wa zamu kwa jumapili hii ya leo anasema jamani eh, idhaa ya kiswahili ya sauti america mnatufanyia mambo mazuri kabisa kwa kupeperusha salamu sasa hisasa ujumbe wake si mwingine ni galigota magabe mkono. Magumu kuli kuli lakini mimi e sasa galigota galigota galigota galigota galigota magabe maligota, magabe galigota, magabe magabe mkono majina magumu lakini lakini sasa umetuma ujumbe hapa maligota salamu si mwingine king majuto Victor, b e galigt zenobi baraka maganga vile vile umemkumbuka mzee joseph sindano hukueleza hawa wote wanapatikana wapi lakini naamini kabisa ni wasikilizaji wazuri tu wa idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika lakini umemongeza kumsalimia vilevile james a tomas mayunga mwanarolesia muhamedi kachuru luc range magige leticia shilogile evoatsrevaeli frank shawe mama sorongai mama justina fitina paul wa koloto maiko longa uh, jafet john fund vilevile vile na maronga wa shabone ujumbe ni kwamba wazazi wale, walezi eh, tusomeshe watoto maana ndiyo taifa la kesho nakubaliana kabisa na ndugu yangu hapa eh, galigota magabe mkono bwana yaani kama kuna kitu kucheza navyo basi ni elimu ya mtoto wako e, juamua e, tembea kwa mguu panda gaanaaudadaaowak emas hivsasa tunakaribisha ngoma hii inayotusindikizataatibuaisa katika salamu na muziki ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na tutaendelea muda mfupi ujao na mambo ya salamu salamu kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika limekatika limepomoka limeangusha jabari hatujafika tunapotaka I think I'll snahivi sasa basi tunasonga mbele inakamata ujumbe wake si mwingine ni mashaka juma e, kayungilo tunakamata ujumbe huu baada ya kusikiliza kitu kizuri kabisa burudani ya muziki kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika mashaka juma e, kayugilo anasema anamsalibia e, si wengine piusi kayugilo akiwa katoro geita vilevile vile anasema kwamba tumwite mashaka juma kajugelo e, kutoka kule maeneo ya tabora tabora kubwa ndugu yangu huko usoke huko e, tabora mjini kama ni gongoni pale e, maeneo ya cheo <laughs> e, kama uko vile maeneo ya kule uwanja e, ule wa ali hasan mwinyi e, basi tuambie au kama uko kule e, maeneo ya sikonge vilevile vile, eh, ni vyema ukatueleza ama kama uko ukosthei pale eh, ukivuka unaenda maeneo ya ukivukaelunaendamaeneoya anaijua vizuri sana tabora tabora ni nyumbani vile vile sanaumai <laughs> llptaboa kigomassalamumekishasasa unasema salam zako zimfikie si mwingine ni PUC, kayugilo, akiwa eh, katoro geita nimeshamtaja huyu baba mzazi juma kayugilo, akiwa rufiji miraji eh, zakaria mnywanga Eh, huyu baba mzazi juma kayugilo akiwa rufiji rufiji nayo kubwa kwelikweli unazungumzia rufiji gani ikwiriri nyamwage eh, utete <laughs> eh, au unazungumzia kibiti rufiji kubwa kwelikweli ndugu yangu haya huyu hapa si mwingine tena anazungumzwa ni kinyozi msaafu cjiafuguru elias juma kigami cjafuguru Uh, juventus joas ntalima mashaka subi konole juventus joas ntalima faraha james njile amemkumbuka vilevile edward majenga nshashi na silveste francisco e, anasema kabisa katika ujumbe salamu ni nusu ya kunana jamani hivyo tukumbukani kupitia voa swahili ni ujumbe wake huyu si mwingine ni mashaka juma e, kayungilo mashaka juma kutoka tabora akaenda kule rufiji akaenda wapi jamaa amezunguka kwelikelisasa kama nadoka tabora unakwenda rufiji nabidi lazima upite jijini darssalam au kama unapanda ndegebasilazmauande ndege mwalimu hmm. ndege e, julius kambarage nyerere nakamata ujumba wake sim mwingine ni charles juma fundi simu wa kongwa anasema zake salamu zimfikie simu mwingine ni baraka tito mbiso abubakar ngresi faoel mwanjoka wankunya kiwira doto kashaga masanja kulwa mzee wa sola majaliwa bususu machenji lupembe nazaret a mwakipembe joseph sindano jaseh membe wa ugala katavi john machungwa Vincent jj ni mageisa h machungwai aukmushn gazungu lukala ngese rutahibusisi masanja kaunja mwalimu kenned mpemba maria bura dorico tadeo devota daniel eliasi daudi mkuba shagembe james mzelendo e, nicolas golfrey kayagobwana e, huu jamaa ameandika listi ndefu kwelikweli e, utafikiri list ile ya watu wamasjala ambao wanatafuta mafaili ya watu ambao wamefata e, viwanja vyao kule tena sijui iwe wapi sijui ni dodoma au nairobi au kule mombasa au kigali au bujumbura vilevile vile. mambo ni mengi kwelikweli mimi naitwa idi ligongo nakuambia shukran za dhati kabisa kwa kuwa nami katika salam na muziki kwa siku hii ya leo nakuachana ngoma hii lakini vilevile vile kusikiliza matangazo ya idha ya kiswahili ya sauti a amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka apa jiji la marekani mimi eh, nasalimu kwasikuya leo nasema kabisa mtoto wa kashinde ramadhani katoba nasema asante sana kwa kuwa nami ndani ya matangazo haya ya salamu na muziki kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika tukutane tena siku nyingine asanti sana, sana mwenzangu idi ligongo kwa salamu hizo na mziki tunapoelekea kumaliza A show yetu hivi leo jumapili basi hapa tupate mktasari wa habari rais wa namibia gegengop ambaye alifariki akiwa hospitalini februari 4 wiki kadhaa baada ya kupatikana na saratani yamezikwa kwenye bustani ya mashujaa ya hiros ea jumapili huku maelfu ya watu wakihudhuria wakiwemo viongozi ishiritao wa mataifa pamoja na marais wa zamani mazishi amefanyika viungani mwa mji mkuu wa vintok baada ya siku ishirini za maombolezo huku wanajeshi wakifiatua wa mizinga 21 kwa heshima yake wakati ndege za kivita za kijeshi zikipaa angani kwenye eneo hilo jeshi la ukrain limesema leo juma pili kwamba rasia imepoteza wanajeshi huko ukraine ndani ya kipindi cha miaka mbili au miwili tangu uvamizi huo kutokea mkuu wa jeshi wa ukraine ametoa ripoti hiyo kupitia ujumbe aliyoandika kwenye ukurasa wa facebook kando na hilo ripoti zimeongeza kusema kwamba rasia imepoteza wanajeshi katika siku moj iliyopita ingawa rasia haijajibu madai hayo jeshi la wanahewa la ukraine limesema jumapili kwamba vikosi vyake vimeangusha drn kst kati ya kn zilizorushwa l- na rasia chamatawala cha kambodia jumapili kimejipatia ushindi mkubwa kwenye uchaguzi wa baraza la senat na kwa hivyo kutoa nafasi kwa aliyekuwa waziri mkuu hun sen kurejea tena kwenye siasa baada ya kujiuzulu mwaka uliopita baada ya karibu miongo minne ya utawala wa kimabavu hunsen alipokeza madaraka kwa mtoto wake wa kiume kiumehnaae julai mwaka jana kupitia uchaguzi uliokuwa na upinzani dhaifu uchaguzi wa bunge na mitaa nchini belarus umefanyika jumapili licha w wito wa kususia kutoka kwa upinzani ikitarajiwa kuimarisha utawala wa kimabavu wa rais aleksandar lukashenko ambaye ameongoza taifa hilo kwa karibu miaka thelathini lukashenko amedai kuwa mataifa ya magharibi yanajaribu sana kutumia kura hiyo kuhujumu serikali yake pamoja na kuyumbisha taifa lake lenye wakazi milioni 9 na nusu na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 jioni kwa saa za afrika ya kati na sa1 usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita zile zile192231 kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwahirini na usiku mema kutoka washington dc