hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya america voa ikitangaza kutoka hapa washington dc ni saa m na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki sawa na saa 12 na nusu jioni kule afrika ya kati hapa washington dc ni saa t na nusu asubuhi hujambo msikilizaji popote pale unapotusikiliza mimi ni mkamiti kibayasi na mimi jina langu ni harizon kamau karibu kwenye matangazo yetu ya jioni leo ikiwa ni jumatatu februari 26 mwaa 224 matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika ikiwemo radio free africa ambayo inasikika kote nchini tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa mafupi vilevile vile radio citizen inayosikika kote nchini kenya radio ngoma ya amani mjini fizi huko kivu kusini drc tunapatikana pia kupitia voa shlcom karibuni ripoti tulizo nazo hivi sasa ni kwamba baraza kuu linalochukua maamuzi ya mazingira duniani linakutana huko nairobi nchini kenya wiki hii kwingineko israeli imesema jeshi lake limetayarisha mpango wa kuhamisha raia wa gaza kabla ya uvamizi unaohofiwa kufanyika huko rafa ni baadhi ya vidokezo utakavyosikia katika matangazo ya dakika 30 kutoka hivi sasa kwanza namkaribisha harrison kamau anakusomea habari za dunia tanzania imezindua mtambo wa kwanza kwenye kinu kipya cha kuzalisha umeme wa maji ambacho kimepata upinzani mkali kutoka kwana mazingira kutokana na kuwa kimejengwa kwenye eneo lililorishwa na umoja wa mataifa kama turadhi ya dunia waziri wa nishati na pia naibu waziri mkuu doto biteko jumapili wakati akitembelea kiwanda hicho cha julius nyerere chenye uwezo wa kuzalisha megawati 211 alisema kwamba mtambo uliozinduliwa utaongeza megawati 23 za umeme amesema kwamba uhaba wa umeme ulioshuhudiwa kwa miezi kadhaa utapungua baada ya kuzinduliwa kwa mtambo wa pili kwenye kiwanda hicho chenye jumla ya mitambo tisa mwezi ujao kabla ya kuanza kujengwa kwa mradi huo wanamazingira walionya kuwa kujengwa kwa bwawa kungeadhri mto muhimu unaopitia kwenye mbuga ya wanyama ya sluu msemaji wa serikali ya burundi amesema leo kwamba watu wenye silaha kutoka kundi la waasi la red tabara wameua watu 9 na kujeruhi wengine kwenye shambulizi la usiku kucha magharib mwa nchi karibu na mpaka wake na jamhuri ya ya kidemokrasia kongo jmhuryadmrongoabara limekuwa likipigana na serikali ya burundi kutoka kwenye vituo vyake ndani ya kongo tangu2 kupitia ujumbe wa x iliyojulikana kama kamatbar limesema kwamba limeshambulia vituo viwili vya kijeshi vya burundi jumapili usiku wakati likichukua silaha pamoja na risasi na kwamba wanajeshi 6 walioawa rais wa burundi evarist ndaishimie mwishoni mwa desemba alisema kuwa rwanda ilikuwa ikitoa hifadhi pamoja na mafunzo kwa kundi hilo kufuatia shambulizi lingine ambalo serikali yake ilisema lilikualiwa takriban watu ishirini baadaye burundi ilifunga mpaka wake na rwanda ambayo ilikanusha madai ya ndaishimie jeshi la ukrain limesema leo kwamba vikosi vya rasia vimefanya mashambulizi usiku kucha kwa kutumia ndege 14e zisizo na rubani na makombora st hata hivyo jeshi la anga la ukraine limesema kwamba mfumo wake wa ulinzi wa anga umezingilia ume kati ma umezikamata kati tisa miongoni mwa druni hizo kwenye mkoa wa kharkiv na dimproskov na kuharibu mkombora matatu jeshi limesema mashambulizi hayo ya karibuni yamefanyika wakati viongozi wa ulaya wakijitayarisha kwa mkutano hivi leo mjini paris ili kutuma ujumbe kwa rais wa rasia vladimir putin pamoja na kukanusha madai ya kremlin kwamba rasia inaelekea kushinda vita hivyo ambavyo sasa vinaelekea kuingia mwaka wake watatu ufaransa imesema rais wa ufaransa emmanuel macron amewaalika wenzake wa ulaya kwenye makao yake rasmi ya kwenye kikao kilichoitishwa kwa haraka kufuatia kile washauri wake wamesema ni kuongezeka kwa mashambulizi ya rasia dhidi ya ukraine katika wiki za karibuni kwenye kikao hicho marekani inawakilishwa na naibu waziri wa mambo ya nje kwenye maswala ya ulaya ya niratia jim o'brien wakati canada ikiwakilishwa na waziri wa ulinzi bill blar na rais wa senegal sall alitarajiwa jumatatu kuanza mazungumzo ya kusitisha mzozo wa kisiasa unaendelea kwa wiki kadhaa nchini mwake na kuamua tarehe ambapo uchaguzi wa rais utafanyika hata hivyo wadau wa kisiasa na kijamii wamesema kuwa watasusia mazungumzo hayo Raisall anasema mazungumzo hayo anayopendekeza yanalenga kufikia makubaliano juu ya tarehe mpya ya uchaguzi na kutathmini kile kitakachotokea baada ya aprili aida Isa, anaisoma ripoti kamili rais sall anakabiliwa na wito kutoka kwa umma wa kutaka tarehe ya uchaguzi kutangazwa baada ya uchaguzi uliokuwa umepangwa kufanyika februari 25 kuahirishwa na hivyo kuchochea mizozo mibaya zaidi kuwahi kulikumba taifa hilo la afrika magharibi katika miongo kadhaa hata hivyo rais sall ameahirisha kuchukua uamuzi hadi pale majadiliano na wadau wa kisiasa na kijamii kufanyika sall anategemea kuafikiana na kupata makubaliano ifikapo jumanne rais sal amependekeza wagombea wote wanaogombania nafasi ya urais kujumuishwa kwenye mazungumzo hayo na kadhalika hata wale waliokuwa awali wameshatolewa kwenye kinyanganyiro hicho kadhalika rais sal amewaalika wakuu wa makundi ya kiraia kidini na kijamii kwenye mkutano huo unaotarajiwa kufanyika katika mji wa diamniado uliopo takriban kilomita 30 nje ya mji mkuu daka hata hivyo wagombea 16 kati ya 1t waliopitishwa na baraza la katiba kushiriki kwenye uchaguzi walisema hawatahudhuria mazungumzo hayo baadhi ya wagombea wamemshutumu rais saal wakisema anajaribu kuvuta muda aidha katika juhudi za kuendelea kubaki madarakani au kunufaisha washirika wake wa kisiasa ambao wana hofu kushindwa kwenye uchaguzi unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti aamerika kutoka hapawsingtn d tunaendelea nazo habari muhimu za dunia mitaa ya mji mkuu wa guini wacna leo ilikuwa mitupu na biashara kufungwa kufuatia mgomo wa kitaifa wa wafanyakazi wakiwemo wachimba madini wakidai nyongeza za mishahara miongoni mwa mengine taifa hilo la afrika magharibi linaloongozwa na kundi la wanajeshi waliofanya mapinduzi 2 na ambalo limekuwa likizima maandamano ya mara kwa mara dhidi ya serikali kwa muda sasa chama cha wafanyakazi cha guini wiki iliyopita kilitangaza mgomo wa kitaifa bila kusema utakapomalizika serikali ya korea kusini imewapa madaktari wapya walio katika mgomo muda wa siku nne kurejea kazini ikisema leo jumatatu kwamba watachukuliwa hatua ya kusimamishwa kazi na kufutiwa leseni zao iwapo hawatafanya hivyo takriban madaktari walio katika mafunzo ya vitendo na wale wanaochipukia 9 wamekuwa kwenye mgomo tangu mapema wiki iliyopita wakilalamikia mpango wa serikali wa kupandisha ada ya masomo kwa takriban asilimia mgomo huu unasemekana kuadhiri sana shughuli kwenye hospitali kadhaa wakati baadhi ya matibabu na upasuaji ukisimamishwa unaendelea kusikiliza matangazo ya sauti ya amerika kutoka hapa wa dc na habari tulioipatia uzito w juu ni kuhusiana na masuala ya israel na hamas asanti sana basi israeli imesema jumatatu kuwa jeshi lake limetayarisha mpango wa kuhamisha raia wa gaza kabla ya uvamizi unaoofiwa wa mji wa kusini kabisa wa rafa na kusababisha mkuu um, wa umoja wa mataifa kuonya kwamba shambulio la adhini litafunga kabisa operesheni zake za kutoa msaada katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteres amesema kuwa rafa ambapo wapalestina milioni4 wanaishi katika makazi yenye watu wanaobanana karibu na mpaka wa misri pia ni kiini cha operesheni ya misaada kibinaram katika gaza iliyozingirwa mwenzangu hapa mkamiti kibayasi anatuarifu zaidi akizungumza katika ufunguzi wa mkutano wa baraza la haki za kibinadamu la umoja wa mataifa huko jiniva guteresh alisema baraza la usalama la umoja mataifa. wa mataifa mara nyingi lilijikuta likiwa limekwama na haliwezi kuchukua hatua katika masuala muhimu ya amani na usalama ya wakati wetu alisema baraza hilo halina umoja na linahitaji marekebisho makubwa ya muundo na njia zake za kufanya kazi baraza la usalama mara nyingi huwa limekwama aliwezi kushughulikia maswala muhimu zaidi ya amani na usalama ya wakati wetu ukosefu wa umoja wa baraza hilo kuhusiana na uvamizi wa rasia nchini ukraine na operesheni za kijeshi za israel huko gaza kufuatia mashambulio ya kutisha hamas hapo oktoba sb kumehujumu mamlaka yake na pengine kumaliza kabisa baraza linahitaji mageuzi makubwa ya muundo wake na mbinu za kufanya kazi katika tukio jingine lililosababisha mshtuko katika vita vilivyodumu kwa takriban miezi mitano ni kwamba waziri mkuu wa palestina muhammad stayr katika ukingo wa magharibi unaokaliwa kwa mabavu aliwasilisha ombi la kujiuzulu kwa serikali yake kwa mkuu wa wa utawala wa palestina rais mahmudu abbas stair alitaja maendeleo yanayohusiana na uvamizi dhidi ya ukanda wa ghaza na kuongezeka kwa ghasia katika ukinga wa magharibi na jerusalem wakati wa vita vya ghaza vilivyoanzishwa na shambulio la hamas la oktoba 7b ndiyo sababu ya kuchukua uamuzi huo steir katika taarifa yake fupi alitaja uhalisia mpya katika ukanda wa gaza na akahimiza maridhiano baina ya palestina na kupanua utawala wake katika ardhi yote ya palestina wakati huu wa mapigano makali yameendelea katika ukanda wa gaza ambapo majeshi ya israel yalianzisha mashambulizi mapya na operesheni za ardhini na kuwa watu 9 wwli usiku kucha kulingana na wizara ya afya ya ukanda unaokaliwa na hamas katika taarifa yake leo guteresh pia alionya kwamba hali ya rafa ni mbaya mno akisema misaada ya kibinadamu bado haitoshi kabisa rafa rafa ndiyo more kiini cha operesheni ya misaada ya kibinadam na unrwa ndiyo uti wa mgongo wa juhudi hizo mashambulio yote ya israel dhidi ya mji huo siyo tu yatatishia msaada huo kwa zaidi ya raia milioni moja wa kipalestina wanaojihifadhi huko bali yatasitisha kabisa programu zetu za msaada ninarudia wito wangu wa kusitishwa kwa mapigano ya kibinadamu na kuachiliwa mara moja na bila mashalti kwa mateka wote kwa upande mwingine ofisi ya waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu siku ya juma tatu, ilisema katika taarifa yake fupi kwamba jeshi liliwasilisha kwa baraza la mawaziri la kipindi cha vita mpango wa kuwaondoa watu kutoka maeneo ya mapigano katika ukanda wa gaza na mpango unaofuata oparesheni hizo hakuna maelezo yeyote ambayo yametolewa kuhusu wapi wa palestina waliokoseshwa makazi watakwenda huko ghaza ambako maeneo makubwa yameharibiwa unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc baraza kuu linalochukua maamuzi ya mazingira duniani linakutana katika mji mkuu wa nairobi wiki hii ili kujadili jinsi nchi za dunia zinaweza kufanya kazi kwa pamoja kukabiliana na mzozo wa mazingira kama vile mabadiliko ya hali ya hewa uchafuzi wa mazingira na kutoweka uh, kwa viumbe mkutano wa nairobi ni kikao cha sita cha baraza hilo na unahudhuriwa na wajumbe wa serikali asasi za kiraia wanasayansi na wafanyabiashara wa, wa sekta binafsi abdshakur abud ana maelezo zaidi wakati wa kikao cha ufunguzi kwenye makao makuu ya shirika la mazingira la umoja mataifa mjini nairobi hii leo jumatatu tatu leila benali rais wa baraza la mwaka huu amewahimiza wanachama kufanya kazi kwa pamoja kuleta mageuzi ya dhati kwa maisha ya watu duniani kawaida tunajikuta tukizungumzia hali ya hewa kutoweka kwa viumbe uchafuzi na masuala mengine ya mazingira katika vyumba tofauti katika vyumba hivyo kunakabiliana na masuala haya kwa kujifungua kwa makundi wakati wote ni bidaadam sawa katika mazingira yale yale na katika sayari hii moja na kwa mara ya kwanza tulipokutana na mradi wa mazingira wa umoja wa mataifa tulizungumzia suala hili tukiwa na wasiwasi juu ya kutenganishwa kwa masuala ya mazingira katika nyumba mbalimbali mbali, bila ya kuwahusisha watu wote pamoja kwenye mkutano huo wa nairobi mataifa wanachama wanajadili juu ya mlolongo wa miswada ya azimio ambayo baraza linabidi kuidhinisha kwa maridhiano pendekezo likiidhinishwa linafungua njia kwa mataifa kutekeleza kile kilichokubaliwa mkurugenzi mtendaji wa up inger anderson amesema ni muhimu kufikia makubaliano kwani athari za mazingira zinawadhuru zaidi moja kwa moja watu maskini kabisa na wale walio hatarini hata hivyo hakuna asiyedhurika katika sahari yetu sote tumeshughudia athari za mzozo huu na tunaishi kila siku na hali hizo vimbunga vimekuwa na nguvu mvua nyingi ukame moto na kutowekwa kwa viumbe na mazingira pamoja na bahari kujaa plastiki na uchafu mwingine kwa hivyo ni muhimu kabisa kwamba dunia nzima inaungana na kuchukua hatua kuokoa mazingira ikiwa tu tunataka kufikia malengo endelevu ya maendeleo katika duru ya mwisho ya mazungumzo a 222 nairobi serikali ziliidhinisha maazimia 14 ikiwa ni pamoja na kubuni chombo cha kulazimisha utekelezaji wa kisheria ili kutokomeza uchafuzi wa plastiki duniani wakati huo anderson alieleza kuwa huo ulikuwa mkataba muhimu wa mazingira ya kimataifa tangu makubaliano ya paris kupunguza joto duniani kwa mwaka huu wajumbe wanajadili juu ya miswada 19 ya maazimio ikiwa ni pamoja na jinsi ya kurudisha rutuba kwenye ardhi iliotumiwa sana kuna wajumbe elfu 7 wanaohudhuria mkutano wa nairobi utakaomalizika siku ya ijumaa unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kutoka hapa washington dc kwingineko huko nchini uganda ni kwamba gereza kubwa la uganda la luzira limepangwa kuhamishwa hadi sehemu nyingine ambazo sehemu hiyo itajengwa hoteli kubwa ya kifahari amri hiyo ya rais wa nchi hiyo yeweri kaguta museveni imeibua mjadala miongoni mwa wananchi nchini humo huku wengine wakipinga hatua wa hiyo mwandishi wetu kutoka uganda sadam mubale anayeripoti kamili maamuzi ya serikali ya uganda kuhamisha gereza la luzira yamezua mjadala mkali miongoni mwa wananchi huku wengine wakipinga hatua hiyo katika barua yake rais wa uganda yoeri kaguta museveni alisema alipokea barua kutoka kwa kampuni ya kichina ya tiangtan group iliyopendekeza kujenga hoteli ya kifahari yenye kituo cha mikutano na kuhamisha gereza hilo kwa gharama zao hadi sehemu nyingine kwenye ardhi ambayo itatambuliwa na serikali sana annett ameishi katika makazi ya gereza hilo kwa zaidi ya miaka 3 na anaeleza jinsi maamuzi hayo yatakavyomwathiri na familia yake parents... nimeishi luzira prisons kwa miaka mingi sasa kwa sababu wazazi wangu walifanya kazi hapa luzira siyo tu gereza lakini pia ni makazi kwa mamia ya watu itakuwa changamoto kwetu kwa sababu tutaenda wapi vijijini ama watatujengea nyumba mpya nasikia sehemu ambayo gereza hili linatarajiwa kuhamishwa ni mbali sana kutoka hapa kampala kwa kweli ni changamoto lakini wacha tusubiri tuone takavyokuwa rais museveni kwa barua yake aliamuru waziri wa mambo ya ndani meja jenerali kahinda utafire kujadiliana na kundi hilo huku kiongozi huyo wa uganda akisitiza kwamba anaunga mkono kikamilifu pendekezo hilo mnamo februari tarehe 22 waziri wa mambo ya ndani meja jenerali utafire alimwandikia barua mwanasheria mkuu akitaka mkutano wa mashauriano mapema mwezi machi kuhusu agizo hilo katika barua hiyo waziri huyo alithibitisha kwamba jeshi la gereza la uganda lilikuwa limetambua zaidi ya ekari 20020 katika wilaya ya buikwe kilomita 56 kutoka jiji kuu la kampala magharibi ya kati mwa uganda kwa mujibu wa barua hiyo mkutano unatarajiwa kufanyika tarehe sita mwezi machi kutathmini uwezekano wa kununua ardhi hiyo kisheria ambayo inasemekana mmiliki alifariki kabla ya kuomba barua ya uongozi wa mwaka wa1926 na sasa inamilikiwa na familia yake wachambuzi wanasema serikali inapaswa kufuata sheria kutekeleza mradi huu na usiwe wa kutajirisha wawekezaji kwa gharama ya wananchi daktari athubainumu gishani mchambuzi wa maswala ya siasa na mkurugenzi mkuu wa taasisi ya advocate for development and environment accord Uh, uh, because... nafikiri ikiwa mpango huu unaleta faida kwa serikali ni sawa lakini tatizo ni usio mradi ambao ni wa kutajirisha wawekezaji kwa gharama ya wananchi serikali inapaswa kutilia maanani hilo mi napinga hiyo kitu ya kutoa jela yetu hiyo kubwa luzira hati waweke hoteli kwa maana hiyo jela ndiyo sisi watu wote tumejua kubwa kubwa kutekeleza kwa agizo la rais museveni itakuwa ni mwisho wa gereza hilo ambalo liko eneo la ufuo wa ziwa victoria liloanzishwa mwaka 1927sd ni siku nyingine tena ya jumatatu tunapokualika katika michezo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ninayekukaribisha ni mimi mwanamichezo wako idi ligongo na moja kwa moja tunaanzia kule nchini tanzania ambapo wakati timu ya yanga ikiwa imetinga hatua ya robo fainali ya michuano ya klabu bingwa barani afrika mtihani umesalia kwa watani wao simba ambao mwishoni mwa wiki watashuka dimbani kuivaa galaksi ya botswana georgi njegopa na ripoti kamili mchezo utakaofanyika katika uwanja wa benjamin mkapa jijini dar es salaam ndio karata yake ya mwisho kwa wakali wa mzimbazi na iwapo itaondoka na ushindi basi itakuwa ameungana na watene wao katika hatua ya robo fainali kwanzia mashabiki mpaka wachezaji wake wote wako katika hari kubwa na mchezo utakaofanyika mwishoni mwawiki simba yenye rekodi ya kufika mbali katika michuanoo ya kimataifa inaamini kwamba kwa kutumia dimba lakela nyumbani itafanikiwa kuvuka kigingi hicho hata hivyo itashuka dimbani ikiwa na kumbukumbu kumbu ya kudondoshwa na timu hiyo na katika uwanja huo huo katika miaka michache iliyopita hivyo itapaswa kukaza barabara y mkuji wake kama inataka kusonga mbele katika michuano ya kimataifa watania yanga walitinga kibabe katika hatua ya robo fainali wakiwa wamebakiza mchezo mmoja mkononi sasa itasafiri mishonomawiki kuelekea huko misri kukamilisha ratiba ya michezo yake ya kimataifa kwa kuvara na elal na kucha wake gamont ametamba kwamba ataenda kuonyesha umwamba katika mchezo utakaofanyika siku ya ijumaa mpaka wakati mwingine na mara nyingine kutoka darehssalam ni jeor njagopa wa south america na sasa tuelekee nchini kenya ambapo rais wa taifa hilo williamu ruto ni miongoni mwa viongozi wengine wa serikali wa kenya waliohudhuria ghafla ya mazishi ya mwenda zake E, mshikilizi wa rekodi ya dunia katika mbio za masafa marefu kwa maana ya marathon calvin kiptum wakiongea kwenye ghafla hiyo ruta aliyetumia fursa hiyo kuwaonya wanariadha dhidi ya matumizi ya dawa za kusisimua misuli kwa maana ya doping denis wanyonyi na taarifa kamili kutoka kenya rais daktari william ruto ametoa wito kwa wanariadha kutojihusisha na utumizi wa dawa za kutetiwa misuli nguvu kwa doping ruto aliyesema haya siku ya ijumaa katika eneo la gaa wakati wa hafla ya mazishi ya mwenda zake binga ya dunia katika mbio za masafa marefu kwa marathon kelvin l kiptum aliyeaga dunia baada ya kuhusika kwenye ajali mbaya ya barabarani wanariadha wetu mumejaliwa na mungu bidii yenu imewafikisha mbali musikubali mambo haya ya madawa yaharibu talanta zenu sifa yenu nikaule eliungomurona kabanu nandi sivinsanga manasiti za hajeku takawa woto takopa dikani kidiu sisi na uhu ujiwamba na kusite Mara moja wakimuwa meneja Pamoja moja no kufunzi how do you punish an athlete by banning them for four years or eight years while those who may have participated in the process of introducing them to that mess are allowed to work free rabiya sauti ya amerika meeza michezo kunana nairobi nchini kenya mwana kwetu mimi ni rwadenis wanyonyi na sasa tuelekee nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo tuangalie vilevile klabu bingwa barani afrika ambapo mechi ya mwisho ya hatua ya makundi itafanyika wiki hii tipi mazembe inayowakilisha e drc itamenyana na mamelodi ya afrika kusini e, kutoka huko e, tumsikilize kaozi kosha na ripoti kamili kandanda ligi ya mabingwa barani afrika alamisi wiki hii tipi mazembe itapokelewa na timu ya mamelodi sanda ya afrika kusini timu mbili imefaulu kuingia katika raundi ya robo fainali mazembe alipata baroo ya njia kisha kuichapa jumaamosi mjini lubumbashi timu ya piramid fc ya misri goli t kwa sifuri sana, tipi mazembe imeondoka leo lubumbashi kuelekea afrika kusini kisha kunyimwa urusa na serikali ya drc kutumia ndege yake binafsi kwa kuwasili huko afrika kusini alisikitika rais wa tipi mazembe katumbi chapwe serikali ya drc inasema katumbe amechanganya siasa na kandanda kufuzu kwa tipi mazembe kwenye raundi ya robo fainali msimu huu imepatia fursa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kuwakilisha msimu ujao timu ine mbili kwenye ligi ya mabingwa na mbili kwenye kombe la shirikisho meza ya michezo sauti ya amerika lango jina kaozi kosha na twende nchini rwanda kwake christoher karenzi atueleza ya kimichezo yanayoendelea nchini humo kwa jumla mwingereza joseph blakamor ametawazwa bingwa watuoji rwanda umbali wa kilomita 740 kote nchini rwanda baada ya kutumia muda wa saa 17 dakika 18 na sekunde 46 blakmore anaeleza hali ya mambo yalivyokuwa uh, big... kupanda milima imekuwa changamoto wapinzani wamekuwa wakali wakati nimefika sehemu nzuri nami nimewachosha nimejaribu kudhibiti muda wangu vizuri eli baadaye nami ni wachoshe kwa mashindano yajayo uh, na kwenda kufanya maandalizi natunawezajoseph uh, <laughs> blackmore akishirikiana na bingwa mara nne wa, wa tour de france chrisofrom pamoja na wenzake wa timu ya klabu ya israel wameonyesha kiwango cha juu hasa kupanda milima nyarwande aliyekuja karibu ni erik emanizabayo amekuja kwenye nafasi ya 17 kutoka kone ya michezo sauti ya amerika ni mwanamichezo wako christoher karenzi ni hayo tu ambayo tumekuandalia katika michezo ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha eh, michezo ya leo mimi ni idi ligongo <mucho> kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya kutokanamba 15 unaitwa mkamiti kibayasi shukran kwa kusikiliza vo swahili ifuatayo ni tahariri inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani katika maeneo mengi uwezo wa kundi la icel au daesh wa kufanya operesheni zake umepunguzwa kwa kiasi kikubwa kulingana na ripoti mpya ya umoja wa mataifa kuhusu ugaidi hata hivyo kuna hatari kubwa ya kuzuka upya kwa kundi hili la kigaidi hiyo ni kweli hasa katika eneo la afrika magharibi na sahel ambako makundi ya ic yanaongezeka na yanafanya kazi kwa uhuru zaidi kwa mujibu wa ripoti hiyo iwapo hali hii itaendelea eneo la sahel magharibi kutoka mali hadi kwenye mipaka ya nigeria linaweza kuyumba marekani inaendelea kulenga zaidi tishio la ugaidi linaloongezeka kote barani afrika kama ilivyoainishwa katika ripoti ya katibu mkuu alisema robert wood mwakilishi mbadala wa marekani katika umoja wa mataifa tunaungana naye katika kuelezea wasiwasi wasi wake juu ya matukio katika eneo la afrika magharibi na sahel ambapo hali inazidi kuzorota na kuwa ngumu zaidi na kuwa na uwezekano wa kuyumba hata zaidi tunaendelea kuwapa washirika wetu wa kiafrika usaidizi muhimu katika kuvuruga na kupunguza uwezo wa isis na washirika wake al qaida kwa njia inayoambatana na sheria za kimataifa hata hivyo tuna wasiwasi pia kuhusu hali nchini iraq na siria ambapo muungano wa kimataifa unafanya kazi na washirika wa ndani kushughulikia vitisho vya ugaidi alisema balozi wood mashambulizi dhidi ya vikosi vya muungano ikiwa ni pamoja na zaidi ya mashambulizi m70 katika miezi ya hivi karibuni dhidi ya vikosi vya marekani yaliyofanywa na makundi ya wanamgambo walio na uhusiano na iran moja kwa moja hutaofisha uwezo wa jumuiya ya kimataifa kuzuia isis kuibuka tena ikumbukwa kwamba kuwarejesha makwao wapiganaji wa iel waliozuiliwa na watu waliokimbia makazi yao ambao wanazuiliwa katika kambi kaskazini mashariki mwa siria ndilo suluhisho la kudumu zaidi la mgogoro huu na ni muhimu zaidi kuzuia kuibuka tena kwa isis katika eneo hilo alisema balosi wood tumeona ongezeko la urejeshaji makwao katika kipindi cha miezi sita iliyopita haswa na serikali ya iraq na tunatumaini ishara ya hatua zaidi katika siku zijazo hatimaye kushughulikia unyanyasaji wa kingono unaohusiana na migogoro ni kipaumbele kingine cha marekani tunakaribisha masharika ya umoja wa mataifa kubuni mikakati madhubuti ya kuzuia itikaji kali za kikatili zinazojumuisha mitazamo mahususi ya kijinsia kama ilivyoainishwa katika ripoti ya katibu mkuu kushughulikia tishio linaloletwa na isis hakuwezi kufanyika ipasavyo ikiwa sauti za wanawake na zile za makundi yaliyotengwa hazijapashwa kama sehemu ya mchakato wa kupigana na itikadi kali mapambano dhidi ya ugaidi yanahitaji juhudi zaidi ya mbinu zinazozingatia usalama alisema alisemab jumuiya ya kimataifa ni lazima iendelee kuwekeza katika mbinu za jamii nzima zinazoheshimu haki za binadamu na utawala wa sheria ili kuzuia na kukabiliana na kuenea kwa isis hiyo ilikuwa ni tahariri iliyoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani