بعد شيء تعطي كم السوق هذه hii ni idhay kiswahili ya sauti amerika moja moja kwa kutoka sautimriamimi hapa naitwa mkamiti kibayasi ninakukaribisha katika matangazo yetu ya leo jumanne februari 27224 tunasikika kupitia redio shirika za fm ikiwemo rfa kwenye eneo zima la maziwa makuu na rediocitizen kote nchini kenya pamoja na kwenye mtandao wetu wa voa swahilic <mukulis> kwenye matangazo yetu hivi leo mkutano wa kimataifa wa kimazingira wa unea waendelea jijini nairobi wakati ukihudhuriwa na mamia ya wa wajumbe kutoka mataifa mbalimbali mbali. je nini cha kutarajia kufikia sasa kufikia kesho uh, tunaamini kwamba tutakuwa tumepata resolutions kadhaa ambayo tutafanga nayo mbele ambayo itawekwa katika um, assembly or mkutano huu katika taarifa nyingine saudi arabia imewanyonga watu saba kwa makosa ya ugaidi hivi leo ikiwa idadi kubwa zaidi ya siku moja tangu watu 81 walipouawa mwezi machi 222 basi ni vidokezo tu vya baadhi ya tuliokuandalia hivi leo lakini kwanza mwenzangu mkamiti kibayasi anakusomea habari za kimataifa rais wa marekani joe biden anawakaribisha viongozi wa bunge leo jumanne kwa mazungumzo huko white house huku kukiwa na shinikizo la kupata mabilioni ya dola ya msaada kwa ukraine na kuepuka kufungwa kwa serikali kuu ya marekani kiongozi wa walio wengi katika baraza la senat chak schumar kiongozi wa walio wachache katika baraza la senat mitch mconel spika wa baraza la wawakilishi mike johnson na kiongozi wa walio wachache katika baraza la wawakilishi hakim jeffriys wanatarajiwa kushiriki katika majadiliano hayo baraza la sent linaloongozwa nawaem lilipitisha <cit> <Nagheen> mswada wa usalama wa dola bilioni 95 mapema mwezi huu ambao unajumuisha dola bilioni stmoja kwa ukrain dola bilioni kin kwa israel takriban dola bilioni 5n washirika wake indopacific ikiwa ni pamoja na taiwan na msaada mwingineo johnson ameahidi kuto kutoakilisha mswada huo kwenye baraza la wawakilishi kwa ajili ya kupigiwa kura akisema watu wa marekani wanataka wabunge kushughulikia matatizo ya ndani ikiwa ni pamoja na usalama wa mpaka badala ya kutuma msaada nje ya nchi rais wa marekani joe biden amesema ana matumaini ya kuona sitisho jipya la mapigano ghaza kufikia mapema wiki ijayo wakati wajumbe kutoka nchi kadhaa wakifanya kazi kushauriana kusitisha mapigano kwa mara ya kwanza tangu mwishoni mwa mwezi novemba mshauri wangu wa usalama wa taifa ananiambia tunakaribia biden aliwaambia waandishi wa habari mjini new york bado hatujamaliza matumaini yangu kufikia jumatatu ijayo tutakuwa na sitisho la mapigano wasuluhishi wamekuwa wakifanya kazi kuelekea mapigano ambayo yatasitisha mapigano kwa wiki sita makubaliano haya yatajumuisha kuachiliwa huru kwa mateka wanaoshikiliwa na wanamgambo wa hamas huko gaza pamoja na kuachiliwa huru kwa wafungwa wa kipalestina wanaoshikiliwa na israel mamia malori ya misaada ya kibinadamu yataingia gaza kila siku pia yatakuwa sehemu ya makubaliano hayo serkali ya nigeria na wafanyakazi wa vyama vya wafanyakazi wameanza mgomo mpya wa, wa nchi nzima hii leo ambao ulitishia kufunga huduma muhimu nchini humo wakati watu wana hasira juu ya ongezeko la mfumuko wa bei na kuongezeka kwa maumivu ya kiuchumi tangu walipoingia madarakani mwaka jana katika nchi hiyo yenye idadi kubwa ya watu barani afrika rais bolatinubu ametunga sera ambazo ni pamoja na kuondoa ruzuku ya mafuta na kuunganisha viwango vingi vya ubadilishaji wa fedha nchini humo na kusababisha kushuka kwa thamani ya naira dhidi ya dola bei za gesi zimeongezeka mara mbili na mfumuko wa bei umepanda kwa sababu hiyo kufikia takriban asilimia thelathini mwezi uliopita kiwango cha juu zaidi katika karibu miongo mitatu kulingana na ofisi ya taifa ya takwimu tuna hasira hakuna mtu ambaye hajui hili alisema joe aja rais wa chama cha wafanyakazi nchini nigeria wengine walisema maandamano hayo ndio njia pekee ya kupata usikilizwaji kutoka kwa serikali mji mkuu wa guine leo umegubikwa na maandamano katika siku ya pili moja kabla ya rufaa ya kiongozi wa jumuiya ya wafanyakazi kufanyika ambapo waandamanaji wanadai kuachiliwa kwake meri mgawe anaisoma ripoti kutoka shirika la habari la afp muungano wa jumuiya za wafanyakazi umekuwa katika maandamano tangu jumatatu wakidai kupunguzwa bei ya chakula na kuondolewa kubanwa vyombo vya habari hali nzuri ya maisha kwa wafanyakazi na kuachiliwa kwa, kwa wanaharakati wa vyombo vya habari msemaji wa jumuiya ya wafanyakazi amadu dialo ameliambia shirika la habari la afp kwamba alikuwa anasubiri madai yao yote yatekelezwe kabla ya kumaliza mgomo wao ameongeza kuwa hakuna mkutano wowote uliopangwa na mamlaka mp- leo hii jumuiya hizo zimeweka masharti ya kuachiliwa seco jamaa pendesa katibu mkuu wa jumuiya sppg kabla ya mashauriano yoyote kufanyika kundi la mawakili wanaomtetea wamesema katika taarifa kuwa wameharifiwa jumatatu kuwa rufaa yake inaweza kusikilizwa siku ya jumatano unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa saudi arabia imewanyonga watu saba kwa makosa ya ugaidi hii leo vyombo vya habari vya serikali vimeeleza ni idadi kubwa zaidi ya siku moja tangu watu themanini na mmoja walipouawa mwezi machi mwaka elfu bili na ishirini na mbili watu hao saba walipatikana na hatia ya kuunda na kufadhili mashirika ya kigaidi na taasisi nyingine shirika la habari la saudi arabia limeeleza likinukuu wizara ya mambo ya ndani ya ufalme wa ghuba saudi arabia mmoja ya watumiaji wakubwa wa adhabu ya kifo duniani hadi sasa imewaua watu 29 mwaka huu kulingana na shirika la habari la afp baada ya kuwaua watu 2 alume huo unaojulikana kwa kukatwa vichwa ulichochea wimbi la chutma kutoka duniani kote kutokana na mauaji ya watu hmnn katika siku moja takriban miaka miwili iliyopita uraia wa watu hao saba walionyengwa jumanne haukuwekwa bayana lakini majina yao pamoja na vyeo vilionyesha walikuwa raia wa saudi arabia mwanaharakati mkongwe wa haki za binadamu oleg olov amehukumiwa leo na mahakama ya moscow kifungo cha miaka miwili na nusu jela baada ya kupatikana na hatia ya kuyadhalilisha majeshi ya rasia katika kesi ambayo imelaaniwa na waangalizi wa kimataifa wakieleza ina ushawishi wa kisiasa olov mwenye umri wa miaka sabini amehudumu kwa zaidi ya miongo miwili kama mmoja wa viongozi wa kundi la haki za binadamu la memori lilishinda sehemu ya tuzo ya amani ya nobel mwaka b mwaka mmoja baada ya kupigwa marufuku na kufutwa nchini russia taarifa ya kundi la memorial ilisema olov alifungwa pingu baada ya hukumu hiyo na mahakama iliamuru mara moja awekwe chini ya ulinzi katika maelezo yake ya mwisho kwenye kesi hiyo siku ya jumaatatu olov alishutumu kuminywa kwa uhuru nchini russia ambapo alielezea kama udhaifu katika mahakama kesi dhidi yake ilitokana na makala aliyoandika mwaka elfu mbili ishirini na mbili ambapo alisema rassia chini ya rais vladimir putin imetumbukia katika ufashisti unaendelea kusikiliza idhaya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc kwenye taarifa tulioipa kipaumbele hivi leo ni kwamba serikali ya uganda imeanza mazungumzo mapya na kenya kuhusu usafirishaji wa mafuta kutoka hadi hadiampla uganda inasema uagizaji wa mafuta kupitia tanzania una gharama ya juu ikitaka serikali ya tanzania kuondoa ushuru enns bwire ana ripoti zaidi ziara ya rais wa kenya dr william ruto nchini uganda akiandamana na kiongozi wa upinzani raila odinga ambapo alikutana na rais oweri mseveni imefungua awamu nyingine ya mazungumzo kuhusu usafirishaji wa mafuta ruto kwenye ukurasa wa x ameandika kwamba ana furaha kwamba maswala yanayoathiri usafirishaji wa mafuta kati ya kenya na uganda yanapata suluhu na kwamba amekubaliana na rais mseveni kushirikiana katika uagizaji wa mafuta kwa njia itakayohakikisha kwamba kuna mafuta kwa bei nafuu ruto ameandika kwamba uganda na kenya zitaanza kwa haraka mpango wa ujenzi wa bomba la mafuta kutoka eldoret hadi kigali kupitia kampala uganda ilikosa kufikia makubaliano na kenya kuhusu uagizaji wa, wa mafuta mwaka uliopita na kuanza mazungumzo na tanzania msemaji wa wizara ya nishati na petroli nchini uganda solomon mwita ameambia sauti ya amerika kwamba gharama ya kusafirisha mafuta hadi kampala kupitia tanzania ni ya juu sana Over 100 USD to bring in one ton of safari ni ndefu nahitaji zaidi ya dola m 1 za marekani kusafirisha lita elfm za mafuta kutoka dar es salaam kufika kampala hiyo gharama inaathiri bei kwa kila lita kwa wanaonunua tunajadiliana namna ya kupunguza gharama kama inawezekana kwa serikali ya tanzania kuondoa baadhi ya ushuru kenya iliacha mpango wa kuagiza mafuta kupitia kwa wafanyabiashara wa ndani ya nchi na badala yake kuanza mpango wa kununua mafuta moja kwa moja kutoka kwa serikali za saudi arabia na umoja wa falume za kiarabu hatua iliyopelekea uganda kukosa namna ya kuagiza mafuta kupitia kenya hatua iliyopelekea uganda kukosa namna ya kuagiza mafuta moja kwa moja kutoka kwa serikali nyingine kupitia kenya uganda ilishitaki kenya katika mahakama ya afrika mashariki na kuanza mazungumzo na tanzania namna ya kupata mafuta solomon mwite amesema mazungumzo kati ya uganda na tanzania yanaendelea lakini hakuna makubaliano yamepatikana matatizo tuliokuwa nayo na kenya hayakuathiri mpango wa kuagizia mafuta tunaendelea kununua mafuta kutoka kwa kampuni ya kenya lakini tunataka kuwaagizia wenyewe rais wa kenya na rais wetu wamekutana na kuzungumzia hali hii tunataraji kupata makubaliano kwa sasa mfumo wa zamani unaendelea kutumika japo kuna gharama za ziada kwa kiwango fulani umbali kati ya dar es salaam na kampala ni zaidi ya kilomita 569 ikilinganishwa na umbali kati ya mombasa na kampala sababu inayofanya wafanyabiashara wa uganda kuagiza bidhaa zao kupitia kenya kennes bwire sauti ya amerika washington dc basi tukiondoka kwenye maswala ya kenya na uganda ni kwamba mkutano wa sita wa baraza la kimazingira la umoja wa mataifa unea umeanza wiki hii mjini nairobi ukiwaleta pamoja maelfu ya wajumbe kutoka mataifa mbalimbali kauli mbia ya mwaka huu ni kuhusu juhudi za pamoja endelevu za kukabiliana mabadiliko ya hali ya hewa bayoni na uchafuzi wa hewa eranmt ni mmoja wa jumbe wanaohudhuria kutoka shirika la kimazingira la greenpeace africa na hapa anaanza uh, kwa kuelezea taswira iliyopo kwa sasa hivi uh, wanamaliza kusoma hizi na pia manchi zinaendelea kujadiliana ku- uh, kusaidia kum hizo zikuwe akimombo na kufikia kesho uh, tunaamini kwamba tutakawa tumepata resolutions kadhaa ambayo tutasonga nayo mbele ambayo itawekwa katika um, assembly emo mkutano huu na mao uh, mataifa zote zitajadiliana na pia maybe uh, wata adopt moja ya hizo so, kwanzia kesho tutakua tumeshaona uh, gani zitaenda uh, katika the next uh, tumepata kuona kwamba kuna manchi nyingi sana ambayo imekuja u kuatendi unea kwa uhakika sina namba ya, kut- ya hakika lakini inaweza um, kuwa kama nchi mia moja na so hizi ma- nchi zote ambayo zimekuja pamoja kuangazia hili maneno ya mazingira mojawapo ya maswala ambayo yanajitokeza sana kwenye mkutano wa unea ni swala la teknolojia sijui nini wamezungumzia labda kuhusu teknolojia na hali ya kulinda mazingira uh, so kumekuwa na mazungumzo kuhusu kikiza uh, kemikali na pia kutunza mazingira na pia ku uh, called uh, waste management hii nimekuwa ambayo imekua sana sanaii kuna manchi ambayo hayataki kueleza kwamba kemikali inaleta madhara pia kwa mazingira na pia kwa kabia nchi so manchi kama saudia na urusi amekuwa akisukuma sana kwamba Uh, kemikali isiyo pamoja na maneno ya maneno ya, ya, ya tabia nchi na hiyo ambayo imetukera sana lakini tumekuwa na nchi tofauti ambayo imekuwa ikiwezesha kusapot uh, hii mswada na pia ku- kuwa kipaumbele ya kusaidia hii mswada iendelee kusonga mbele mara nyingi mataifa yanayoendelea na hasa ya, ya kiafrika yanawachwa nyuma katika hali ya kimazingira ikiwa kwamba mataifa tajiri yanaongoza katika kuchafua mazingira je hilo linazungumziwa kuna ufadhili fulani kwa mataifa ambayo hayachafui mazingira zaidi uh, kuna financial framework ambayo inaangaziwa lakini sahzi yaongelea kwa kiundani hiyo ya uh, financial hiyoasababu sababu uh, haijakuwa huru na uh, ku peperusha kote lakini uh, hii ni mazungumzo ambayo inasema common but differentiated responsibility inasemasisi like, wote tuna, tuna afektiwa na hii tabia nchi lakini pia tuko sisi sote tuko na aina tofauti tofauti ya kuweza ku uh, hii tabia nchi ni mwanaharakati dhidi ya uchafuzi wa plastiki eran mtal kutoka shirika la kimataifa greenpeace africa akizungumzanasi kutoka nairobi unaendelea kusikiliza idha ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc tukiendelea kutoka hapa studio 15 ambapo ni vema kukujulisha kwamba tuna redio nyingi tu washirika katika eneo la afrika mashariki na kati na miongoni ni radio sunrise arusha tanzania kuna chuchu radio zanzibar kuna radio malaika lubumbashi radio citizen nchini kenya miongoni mwa nyingine nyingi vilevile vile. kuna mtandao wetu wa www basi kwenye taarifa nyingine ni kwamba wapalestina wanaoishi kwenye ukingo wa magharibi waliochoshwa na mzozo kati ya israeli na hamas wamekuwa wakitoa maoni yao kuhusu kuundwa kwa serikali mpya ya palestina inayotarajiwa hivi karibuni baada ya kujiuzuru kwa waziri mkuu mwishoni mwa wiki baadhi yao hawana matumaini ya kuwepo mabadiliko katika maisha yao hata hivyo abdi shakur abud ana ripoti kamili hairi hanun ni mkazi wa ukinga wa magharibi akizungumza na shirika la Associated press anasema hao tofauti yoyote kati ya wanasiasa wa palestina isipokuwa majina mapya tu kulingana na hanun mabadiliko pekee anayoona ni maisha ya kubadilika kuwa mabaya zaidi siku hadi siku sikutahatuani mabadiliko yote kabisa hakuna tofauti kati ya wanaoingia madarakani na wanaoondoka hakuna mabadiliko ya msingi ni majina tu hakuna mabadiliko katika maisha yetu mambo yanabadilika na kuwa mabaya zaidi abdel khatib ana mtizamo kwamba kuna changamoto kubwa kwa serikali yote katika ukingo wa magharibi hata hivyo ana matumaini kwamba uongozi unaokuja utaboresha maisha yao sukud ni changamoto kwa serikali yoyote ya palestina inayoondoka au inayoingia kutekeleza majukumu yake hata hivyo tuna matumaini kwamba serikali mpya inayokuja itafanikiwa kuwaleta watu pamoja na kufanya kazi kwa uadilifu kwa masilahi ya watu wake jana jumatatu rais wa palestina mahmud abbas alikubali uamuzi wa kujiuzulu kwa serikali ya waziri mkuu muhamed shtayih abbas ametaka serikali yake kuendelea kuongoza kwa muda hadi serikali mpya itakapoundwa mwanachama wa kamati kuu ya fatah sabir saidam ameiambia shirika la habari la ap kwamba hatua ya kujiuzulu kwa serikali inatoa fursa ya kupatikana maridhiano kati ya wananchi wa palestina Is ukichukulia mambo ukweli ni kwamba israel inaendelea kushambulia wapalestina na kuendelea kuwakosesha makao na pia kukataa kuundwa kwa taifa la palestina na kukalia gaza ni ishara ya onyo kwa wapalestina wote kwa hivyo tumeamua kuja pamoja hatua hii imepangwa kutoa fursa ili kupata mwelekeo wa palestina hata hivyo wapalestina wengi wanaamini kwamba huenda ikachukua muda mrefu kabla ya serikali mpya kuundwa mamlaka ya palestina iliundwa mapema 990 kupitia makubaliano amani ya muda kati ya israel na chama cha ukombozi wa palestina plo kilichokuwa kikiongozwa na yasir arafat na tangu wakati huo imekuwa ikitawala ukingo wa magharibi baada ya kupoteza mamlaka ya ukanda wa gaza kwa kundi la hamas katika dunia ya wanawake tunaelekea huko nchini kenya katika juhudi za kutambua mchango wa wanawake katika masuala ya amani na usalama baraza la usalama la umoja w mataifa lilipitisha azimio 1325 kuhusu wanawake mnamo mwaka 2 zaidi ya miaka 20 baada ya kuzinduliwa kwa azimio hilo mafanikio yake yamekuwa pamoja na kuhusisha wanawake katika majukumu ya kuleta amani katika maeneo yanayokabiliwa na mizozo mwandishi wetu wa mombasa amina chombo anatupasha zaidi katika makala hii kuhusu utekelezaji wa azimio hilo hadi ngazi ya serikali za majimbo mafanikio na changamoto kwa wanawake wajenga amani huko nchini kenya kenya ni miongoni mwa mataifa 28 barani afrika ambayo yanatekeleza azimio nambari 1325 kuhusu wanawake amani na usalama kwa hilo kenya imekuwa ikitekeleza mpango wa kitaifa yaani action plan ambao unahakikisha kuwa ujumuisho wa wanawake unathaminiwa katika utaratibu wa kuimarisha amani na kudhibiti mizozo shirika la umoja wa mataifa kuhusu wanawake un women limekuwa likifadhili utayarishaji wa sera hiyo ya masuala ya wanawake na amani katika majimbo majimbo 18 kati ya 47 nchini kenya tayari yamezindua mikakati yao na inatumika hapa ni susan owirochege kutoka shirika la partnership for peace and security ambaye pia ni mmoja wa wataalamu waliotayarisha sera ya kitaifa kuhusu wanawake na amani kenya zile local plans zile tumetengeneza zimetusaidia kwa sababu i zile zimetengeneza tuseme kwa mfano gealgemaraqwakonapl ilizinduliwa 22023 na katika zile local plan wanaweka zile vitu zinazowakumba kama wenyeji wa hiyo kaunti kwa mfano lgeo maraqut wanaangazia mambo ya fgm fgm kinamama wa lgemaraqu sahii wanakeketwa wana, wana wakiwa 40b mkakati huo wa awamu ya pili ukitamatika mwaka huo 224 susan aelezea kuwa tayari wameanza safari ya kutayarisha mpangilio wa awamu ya tatu miaka mitano ijayo kuanzia mwaka 225 tunaangalia zile, zile changamoto tumekuwa nazo na zile ziletumela tume, na tunaziangazia kwa juu kabisa so imetusaidia ime kinamama wengi wamejitokeza kinamama wengi sasa wanaingia katika hizi vikundi wanaingia kwa vikao wanaweza kuingia a hii mambo nasema invite yourself nakuambia wamama wa samburu wako na action plan na wanaenda katika zile mkutano dio akiita mkutano wanaenda na wanakaa wakikataza wa kuzungumza wanawambia sisi tuli tulijaza hii action plan na inanipatia nafasi kama mama kuzungumzakwa ushirikiano serikali pamoja na mashirika ya kutetea haki za binadam jimbo la mombasa lilizindua sera yao ya wanawake na amani mwaka eub2b miongoni mwa changamoto za kiusalama katika jimbo hilo ni pamoja na magenge ya vijana yanayohangaisha raia mitaani irn rando ni mwanakamati wa usalama katika eneo la kisauni mmoja sehemu zilizoathirika na magenge hayo akiwa na uzoefu wa zaidi ya miaka kumi mama airi n aelezea mbinu anazotumia kushawishi vijana kuachana na uhalifu kwa hivyo pia tumejaribu kuwaleta kwa training tumepata kufanya na mashirika ambao ni actors tumewaleta kwa ma workshop tumewaleta pia nao wakasikia raa wakaona ajabu wanaweza kuja wakakaa wakala wakasikia the other side thhso ya wenzi yao ambao hawajajiingiza wa kwa hivyo pia sisi e, vitu vikubwa ambavyo pia tuwafanya ni wale ili kama hawajaingia wasiingie kabisa wanawake wajenga amani hukabiliwa na changamoto ikiwemo vitisho ila hili halijamzuia mzuia mamarandu kuendelea na zima yake ya kuweka amani mitaani mitaanikishaingia kwa damu huwezi kuepuka kitu cha kwanza najiuliza kwani mi pia sitaki eurity kwani mi pia sitaki usalama wajukuu zangu watoto wetu wanaokwenda maskuli kwa hivyo sasa mimi hata sijiangalia habari ya mimi naangalia yule uma naangalia yule mama mboga ambaye tumempa pesa za women fund asije akaingiliwa akapata hasara na bado yualipa deni kwa mfano kwa hivyo kamati za kiusalama mitaani hazina malipo kama ya wafanyakazi wengine wa serikali ni kazi ya kujitolea ili kushughulikia hilo serikali ya kenya imeanza mkakati wa kuchambua na kutathmini upya sera ya kujenga amani maarufu peace building ili kushughulikia masuala mbalimbali ikiwemo malipo na ukuaji wa teknolojia ambapo mizozo mingi inapitia mitandaoni shamsa abubakar ni naibu mwenyekiti wa, mwenye wa kamati ya peace building acebuildinge tulichukua zile kaunti ambazo zilikuwa na vurugu na pia tulikwenda kwa kaunti ambazo hazina vurugu kujua wao wanaweka amani vipi tunashukuru kwa serikali yetu imempa mwanamke a kipaumbele husishwa katika mazungumzo ya maswala na amani na hivi sasa kumekubalika kuwa kutakuwa na mfuko manake swala la amani lilikuwa halina mfuko ni mambo ya kujitolea lakini imekubalika kuwa kutakuwa na peace building finance ambapo kutakua kuna funding pesa zitakuwa zinaingia zikishuka mashinani amina chombo voa mombasa msikilizaji ungana nami meri mgawe kukuletea kipindi cha afya kila jumaatano saa 1 usiku afrika mashariki na saa 120 jioni afrika ya kati kwa habari zenye uchambuzi wa kitabibu usikose kutusikiliza voa basi baada ya habari hizo kutoka maeneo mbalimbali sasa tupate muktasari wa habari tunapoelekea kukamilisha matangazo yetu wapiga kura katika jimbo la michigan nchini marekani wanapiga kura leo jumanne katika uchaguzi wa awali wa kumpata mgombea urais wa chama cha democratic na republican huku rais joe biden na rais wa zamani donald trump wakitarajiwa kushinda rais wa marekani jo biden anawakaribisha viongozi wa bunge hii leo kwa mazungumzo huko white house huku kukiwa na shinikizo la kupata mabilioni ya dola ya msaada kwa ukraine na kuepuka kufungwa kwa serkali kuu ya marekani kiongozi wa walio wengi katika baraza la senate chack schumar kiongozi wa walio wachache katika baraza la senate mitch mconel spika wa baraza la wawakilishi mike johnson na kiongozi wa walio wachache katika baraza la wawakilishi hakimu jeffries wanatarajiwa kushiriki katika majadiliano hayo rais wa marekani joe baiden anasema ana matumaini ya kuona sitisho jipya la mapigano ghaza kufikia mapema wiki ijayo wakati wajumbe kutoka nchi kadhaa wakifanya kazi kushauriana ili kusitisha mapigano kwa mara ya kwanza tangu mwishoni mwa mwezi novemba mshauri wangu wa usalama wa taifa ananiambia tuna karibia biden aliwaambia waandishi wa habari mjini new york hapa nchini marekani serkali ya nigeria na wafanyakazi wa vyama vya wafanyakazi wameanza mgomo mpya wa nchi nzima hii leo ambao alitishia kufunga huduma muhimu nchini humo wakati watu wana hasira juu ya ongezeko la mfumuko wa bei na kuongezeka kwa maumivu ya kiuchumi tangu walipoingia madarakani mwaka jana katika nchi hiyo yenye idadi kubwa ya watu barani afrika rais tinubu ametunga sera ambazo ni pamoja na kuondoa ruzuku ya mafuta basi hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america washington dc kwa niaba ya wote walioshiriki katika matangazo ya leo msimamizi abdu shakur abud mwelekezi aida isa kutoka washington jina langu harrizon kamau na nimeshirikiana na mwenzangu hapa mkamiti kibayasi kwa pamoja tukikutakia wakati mweema popote ulipo