kutoka studio 15 hii ni voa expess assalamu aleikum msikilizaji popote pale unapotusikiliza ni siku nyingine nzuri kabisa ya ijumaa ya tarehe ts mwezi huu wa pili unaweza mwezi wa februari e, tukiwa tuna songasonga mbele katika mwaka huu wa tunakukaribisha katika nusu saa ambazo tunakuletea maswala mbalimbali mbali. habari za kijamii habari za wewe kijana e, habari zinazousa wewe e, msichana e, mwanamke kwa lakini kuangazia waake burudani sasa hii leo tuna mambo mengi tu kwanza tutaangalia E, namna vijana ambavyo wamekuwa wakinyoshewa e, vidole hasa wale ambao wako katika nafasi za uongozi ili kuwaje E, watu mkawa mnasema mnataka vijana wawwe wengi ndani ya uongozi lakini uongoaihsa mnaanza tena uosha dol ambayo inaendelea kurindima inafikia tamati siku ya jumapili naitwa idiligongo nitakuwa na mwenzangu hapadya yumaaa ichi la mchele wengwanasema naitwa sandey shumari tuko standby kukuangushia vitu vizito vizito msikilizaji na idi saletu la na leo linasema je unafikiri sura au picha rais samia suluh hasan kuweko katika fedha ya tanzania mm-hmm. una rafiki na hilo swala watu wameandika sana huko haya tutaangalia eh, mambo ambayo yapo ndani ya eh, matangazo haya Yeah, voa express moja kwa moja basi tanze unajasande shomari mm-hmm. ukisoma eh, vizuri kabisa historia ndefu ya bara la afrika utagundua kwamba viongozi wengi e, au wanaharakati wengi walikuwa katika umri wa ujana ambao walikuwa wanapigania uhuru na kweli mataifa mengi e, ya afrika yakapata uhuru wake katika miaka hiyo ya sitini ikawa e, na viongozi wengi walio vijana wanakuta miaka 2ihiii ya mwisho e, wengine wakawa wanashika nyadhifa nya za juu kabisa kwa mfano kule tanzania e, ahmed Eh, salim aialiwahi kuteuliwa kuwa balozi wa tanzania nchini misri mm-hmm. akiwa na umri wa miaka ishirini na miwili tuasasa hii leokijana mm-hmm. miaka ishirini na miwili inakuaje unaweza hiyo kitu na hapo ndipo watu wanapoanza kujadili kwamba mbona inaonekana kama vijana hawa ambao wako katika nafasi za uongozi nafasi za uamuzi kama vile hawatoi mfano mzuri kwa vijana wenzao na kweli na kuifanya jamii kuamini au viongozi ambao wamekaa madarakani muda mrefu kuamini kwamba vijana si watu wa wakuwaamini katika uongozi ndilo swala ambalo limekuwa likiendelea katika mjadala mijadala mingi hivi sasa katika mitandao hu tutauangalia pia sio mm-hmm. bila kusahau habari za dunia bila kusahau vilevile express bila muziki hujasukuma gurudumu lakini vigongo ujue mm-hmm. kwamba tuna vilevile vile siku ya leo jicho letu mm-hmm. tutamlika kwenye maswala ya jicho pale na kuangalia mambo namna gani eh, bila kusahau burudani ya michezo ikiwa ni jumaa basi michezo vilvile masuala ya burudani kule mombasa tutaunganana wenzetu kuweza kuzungumza eneo jiri na kutamba katika maeneo hayo lakini msikilizaji tutakuletea habari za dunia Nakini, moja kwa unia i moa kwaoja a uksn a maa liyosema o kwamba wkend kuna mengi tutazungumza kwenye pengine kujua yale yanayojiri lakini eh, kwa sasa tuangalie tu kwa upande huo ulikuwa naam na sasa moja kwa moja kutokana na mjadala huo wa kuhusiana na hawa vijana eh, tukajaribu kutafuta wadau eh, ambao wanafanya kazi na vijana ambao kwa namna na moja ama nyingine wamekuwa wakitoa mafunzo eh, kuwaeleza vijana kwamba bwana mnaweza mkawa viongozi mkawa viongozi bora na ni muhimu vijana kujishirikisha eh, katika swala hili la uongozi ili kusaidia mataifa yenu na kwa nini sasa vijana hawa wanaonekana kama vile wana tatizo hili nimezungumza na ongoro eh, vcnt kutoka nchini kenya ambaye yeye ni mdau anayeshughulika na masuala yapt ama miradi mbalimbali inaohusu mbali vijana na, na nikitaka kujua kwa nini hili swala hivi linaonekana kama vile vijana si mfano mzuri katika uongozi na hapa ndivyo anavyoanza kusema vijana wengi wanaingia uongozini na unapata mara mingi hawaajitayarisha kuwa viongozi unapata kuna viongozi wengine wanawatumia wanawapea pesa wanawafadhili kwenye kampeni so, unapata kijana ameingia uongozini lakini hana ule utu yenye kiongozi anahitajika kuwa nayo kwa hiyo unapata vijana wengi hawafanyi vizuri kwa mfano hapa kenya utaona vijana ndio siku hivi wanaleta shida sana na wa, awaleti mfano mwema kama juzi tulena mbuga mwingine a atiria risasi mbunge mwingine tena akapiga mwakilishi wadi na wanafanya hivyo mbele ya wananchi wa kawaida kwa hiyo unapata vijana wengi unapata wanasukumwa na matajiri wengine ili waongoze wasimamie na wapiganie masilahi yao si masilahi ya wananchi na nini sasa unadhani uh, bwana ongoro vicent kifanyike ili eh, kuondoa tatizo hili na kuleta hali ambayo itakuwa ni mfano mzuri kwa vijana mimi naona vijana wasijitoze kwenye siasa kama wanajua wajitayarisha kuwa viongozi kwa, kwa mfano mimi nikitaka kuwa kiongozi inafama mimi mwenyewe nijitayarishe kivyangu alafu tena serikali kuu pia unapata serikali kuu unapata kama kijana kiongozi amefanya hilo makosa anaegemea upande wa serikali unapata mara mingi hiyo kesi imaisha hivyo hata huyo kiongozi hawezishitakiwa kama miezi yingine iliyopita tuliona mbunge tena amefyaturia dji mpaka DJ akakuwa na na majiraa mabaya sana unapata hiyo kesi ilikuja ikaisha tu hivyo kwa hivyo serikali taasisi za usalama wote waingilie kati na vijana wenyewe waingie uongozini wakiwa wamei naasante sana ngoro kwa maelezo haya yote na ndivyo basi tunavyokwenda hivyo ndania matangazo haya ya na hivi sasa tunaelekea katika burudani ya muziki ni anakuambia teeitetesi zile umbeaumbea fulani hivi Eh, unasikilizasikiliza tu yale ambayo anapigwa pigwa mtaani haifait wnm e pasela muuntu yacinfundacannino sio wakazi huyo kidumu msikilizaji mkonge kutoka kule mchini burundi akikupa vitu safi kabisa katika express uh, the rumors anakuamia ah, mabwire haya basi mada kibao hichi tunasonga mbele msikilizaji na tutamulika huko tunalekea huko nchini tanzania ambapo michuano ya binti afrika mwaka 224 inaandaliwa kufanyika nchini humo kwa mara ya kwanza ambapo waandaaji wanasema wamekaribisha nchi nyingine 35 barani afrika lengo ikiwa sema ni kumpa nafasi msichana wa afrika kujieleza kama alivyo bila kubadili mwonekano wake wanalenga kuonyesha utamaduni wa kiswahili lugha ya kiswahili ikiwa pamoja na mavazi mitindo ya nywele na wanasema hawaachi viungo vya wasichana hawa vionekane wazi ikiwa ni pamoja na kudumisha mila na desturi sasa basi ili kujua yote haya naye mkurugenzi wa kalfonsi mkama ambaye yeye ndio ameendaa haya mashindano anacoeleza zaidi mkama vijezo kwa kweli ndugu mtangazaji na watu wa sauthi america tumeweka unajua tanzania na afrika nzima inazaa wanawake wale wenye mili yao wenye mili minene na hivyo tumekuwa tukizoea kuona wenzetu hawa wakijikondesha kuhakisha kwamba wanakuwa na wana urembo lakiniulembo wengine wanazaliwanao ikiwa ni pamoja na unene kwa hiyo tunataka wenye mili yao mikubwa lakini kuanzia miaka kumi na nane kwa mujibu wa sheria zetu za tanzania hadi miaka ishirini na nne awe hajazaa na mashindano haya hayamwachi mwanamke maungo wazi bali anakuwa amevaa nguo za kusikiri nguo zenye heshima na haruhusiwi kuweka nywele za kizungu kwenye kichwa chake anatakiwa suke ama mabutu ama twende kilioni sawa kabisa mabuto a utwende kilioni styli za nywele za kiafrika halisi na kiswahili hizo pengine sasa wasichana hawa ambao bado wako kambini kama ulivyosema wapo awali huko Kingaz resort wilaya niitemeke nchini tanzania lakini sasa michuano hii kama ulivyosema uh, itakuwa katika hatua mbalimbali za mchuju naitaanza mwezi wa nne lakini hali ikoje kwa wanaotaka kushiriki michuano hii wale mabinti wanaotaka kushiriki kuja tanzania tumesema na tumezungumza na mawakala wao kwamba hatutakuwa na gharama yoyote wao wanakuja kushiriki wanakuja kushindana na watakapofika hapa tayari wako wenzetu watu wa bakita wako watu watuki e, ambao ni chuo kikuu cha lugha ya kiswahili ambao tayari wao watawkuwa wanawafundisha na wako watu pia hawafahamu lugha ya kiswahili vizuri kwa hiyo watakapokuwa kambini hapa watafunzwa lugha ile watafunzwa matumizi na misemo mbalimbali na mambo mengi ya kiswahili lakini hakutakuwa na gharama yoyote ambayo mshiriki atalipia zaidi ya yayeye kufika kutoka katika nchi yake gharama za kulala na kambi kila kitu vyote hapa ni bule akimaliza atarejea kwao kama atabahatika kuchukua taji la afrika basi atarudi na zawadi zake haya akibahatika atarudi na zawadi na id ligongo kwa mujibu wa mwandaji huyu alfons mkama anasema kwamba mshindi ataondoka na kitita cha shilingi milioni 1 za tanzania kwa hiyo mchakato huo unaendelea pengine tutajionea mabadiliko kama utafanikiwa sio mm-hmm. bila shaka naam ndiyo mambo yanavyokwenda hivi ndani ya matangazo haya ya voa express na moja kwa moja basi tuelekee katika habari za dunia rais joe baiden wa marekani amekosoa vikali kampeni ya kijeshi ya waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu ambayo imeuwa zaidi ya wapalestina 27 kwa mujibu wa maafisa wa afya wa gaza wakati yakijibu swali la wanahabari white house alhamisi jioni amesema maoni yake kuhusu mwenendo wa gaza yamekuwa ya juu biden amesema amekuwa akisukuma sana kusitishwa kwa mapigano kwa muda ili kuachiliwa kwa mateka wanaoshikiliwa na hamas na wapalestina katika mahabuso za israel rais badin anasema amekuwa akifanya kazi kwa bidii katika kuhusu mpango huo na kuongeza kuwa anaamini kuwa jambo hilo linaweza kupanuliwa hadi kusitishwa kwa mapigano wakati huo huo israel imeanzisha mashambulizi mapya usiku wa kuamkia leo katika mji wa mpakani wa arafa kusini mwa gaza mashuhuda na maafisa wa hospitali wanasema takriba watu wanane wakiwemo wanawake na watoto wameuawa katika mashambulizi hayo shirika la habari la associated press limeripoti kwamba mashambulizi yalilenga jengo la makazi la rafa na jengo la shule katikati mwa mji wa zawaida mashambulizi hayo yamefanyika saa chache baada ya rais wa marekani joe biden kukosoa kampeni ya kijeshi ya waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu ambayo imeshaua wapalestina 27 kwa mujibu wa maafisa wa afya wa, wa gaza ukrain hii leo imesema imetungwa ndege kumi za rusia nyakati za usiku katika eneo la mashariki la kharkiev wakati huo huo wizara ya ulinzi ya russia ikisema operesheni za kijeshi za usiku zimejumuisha kuangusha ndege 19 zisizo na rubani za, za ukraine katika maeneo manne ya kursk briansk oriol na krasnoda na kwenye bahari ya black sea hapo siku ya lhamisi baada ya siku nyingi za uvumi nchini ukraine rais volodimir zelenski alimfuta kazi jenerali valeri zaluzini kamanda mkuu wa jeshi la nchi hiyo ambaye ameongoza mapambano ya miaka miwili dhidi ya uvamizi wa rusia na nafasi yake kuchukuliwa na kanali oleksander seriski matokeo ya awali ya uchaguzi wa bunge la pakistan yanatolewa taratibu leo hii baada ya kucheleweshwa kwa muda mrefu na madai kuwa yalikuwa yakitumiwa kupendelea vyama vinavyoungwa mkono na jeshi kura zilipigwa alhamisi huku kusitishwa nchi nzima huduma za simu za mkononi na mtandao pamoja na uwepo wa ghasia za hapa na pale kuzuka kwa mashaka kuhusu matokeo pia kumetokea kukiwa na wasiwasi wa kuaminika juu ya uchaguzi ambao tayari ulikuwa na utata oh, I, oh, I Please don't waste opportunity look at me now baby Baby, was shaking, baby. You thought you was running and leaving me to ride. Is you crazy, baby? I'm sweaty, baby. Couldn't play me, baby. Even if you had a gazillion dollars a night, you couldn't fit me, baby. Uh, you know about the black, yeah, nigga, crazy. Uh, you know about my glide, that's my bussy, baby. Uh, going at the highs, how I bust it daily. Cutting Katie, running from the cash, trying to make it daily. Now go am back and forth, and I'm out of town. She said she missing, nigga, now I'm not around. it how she trying to deal with niggas when you touching damn. it how she trying to lick on niggas till you coming down. Uh, I'm coming out. I just get the silly feelings when you runin' round. I just get the chillin' feelings when you let me down. I just get the killing feelings when I get it down. Na-na-na-na-na. I just love to see you pound, when you do the round. I just love to see you bounce if you get the crown. I just love to see you out, never with a frown. In out in out. I be in the mouth, now she wanna smile. She be in and my house, now she wanna try. She be in and out of the way. what you don't know told him pull up at the show and they want no show i was ready for the time i could feel it deep inside i was gone blow they didn't see it in my eyes but no, they couldn't recognize my champion. i'm a gonna... lot i have a scene in harmonize we it's our business sunday shomadi akiwana Bobby shmuda na bien gonna... i want to come be i made it wanasikia yani. yani. watu wanakuambia bwanami nikopoa yan niko wenyewe wanadai kwamba hawajavunja eh. isipokuwa tu ni mipangilio ya mambo hivi eh, mipango ni kwamba kila mtu atoe eh, wimbo wake alafu baadaye wanaweza wakarejea tus, tus, tusubiribiasha mm-hmm basi tusonge mbele hivisasa moja kmoja tunaelekea katika maswala ya jichobila uh-huh. shaka sawa kabisa basi katika jicho letu jicho letu leo uh, mwenzetu patrick amezungumza na mariam musa binti wa chuo kikuu ambaye ametoa ushauri kwaa binti wezie kuridhika na maisha yao na vilevile kuacha tamaa akisema kwamba hizo zinaweza kusababisha kuharibu masomo yao na kujiingiza katika mambo ambayo hayafai basi hayafabsiumsz mimi langu ni Maria musa ni binti mwenye umri wa miaka ishb leo hapa nipo kwa ajili ya kushauria mabinti wenzangu hasa mabinti wanaoendelea na masomo waliopo vioni na waliopo um, shule za sekondari na pia mabinti walioko mtaani kupukana na tamaa ndogondogo tisizo za msingi ambazo zinaweza zikawagarimu maishani kwani sisi mabinti tunapaswa kuweka mkazo katika kujenga maisha yetu sisi wenyewe na kutokujikita na tamaa ndogondogo tujue kwamba elimu na maendeleo binafsi ni muhimu zaidi kuliko kuiga maisha ya watu wengine na pia tukiwekea katika masomo na kujijegea kujiamini kutatusaidia kufanikiwa kwa sababu tamaa ndogondogo zinaweza kutupelekea au kuwapelekea mabinti katika kufanya maamuzi yasiofaa kama maamuzi ya kujiuza na pia um, kutembea na watu walio wazidi umri pia ukijiuza unaweza ukapata matatizo mbalimbali unaweza ukatumika vibaya unaweza ukaathirika nazaukaathirikaa na unaweza ukapata maradhi hiyo ni muhimu sisi mabindi kujijengea ufahamu wa kutosha na kudumisha thamani ya kujiheshimu sisi kama kamaisi kwa sababu tukizingatia malengo na kujitolea katika kufikia mafanikio bila kujaribu kupitia njia zisizofaa ni muhimu katika ustawi wetu na malengo yetu kwa hiyo sisi mabinti tuishi kulingana na uwezo wetu na um, kuepukana na tamaa za kutamani kuishi maisha ya watu wengine kwa sababu tukiishi bila kuiga maisha ya watu tutaishi maisha yenye amani furaha na mafanikio kwa hiyo tukiepukana na tamaa ndogo ndogo zitatusaidia kufikia malengo yetu zitatusaidia kutimiza ndoto zetu na zitatusaidia sisi kama mabinti kuwa kipaumbele na mfano bora katika jamii kwa sababu sisi ni viongozi na jamii ijayo asante ah, sana ujumbe maridhaa kabisa huo aaongumeupata vizuri ani vijana wamehusikia pia nam mm-hmm. na, na tueleki kwenye maswala ya burudani ya muziki hapa tunaye tunayemn akishirikiana ah, na j melody na mr blu anakuambia mapozimendaniya mapo mapoz when you're not mambo hayo ya mapozi unakumbuka wimbo wake mambo yasabl ngoma hii yapmetanga remixi moja safi kabisa mambo mazuri sana sawad ligongo sasa ikiwa ni ijumaa tunakwenda katika masala ya burudani na michezo kama kawaida sio mm-hmm. e, hapa tunamulika michano ya kombe la mataifa ya afrika afrikan ambayo itafikia kileleni itafika kend hi hukpuk uh, wanaf- wakituz kutokana na filamu za nyumbani kule mwa kenya sasa basi tunaungana na mzee wa kazi liberty wakaziaded atueleze habari hii na mengineyo katika michezo na burudani nam asante sana mechi za kinyang'anyiro cha afcon mwak 223 zinafikia mwisho wake weekend hii na mechi ya fainali kati ya super eagles ya nigeria na ile ya the elephants ya cote divoir siku ya jumaa usiku kabla ya hiyo fainali vijana kutoka afrika mashariki dr congo watashuka dimbani dhidi ya wenzao wa south Africa katika mechi ya kuania medali ya shaba kumbuka timu hizi nne zitajinyakulia donge nono kando na mshindi kulibeba kombe lenyewe yani mwanamwali michuano hii imekuwa gumzo mijini na vijijini kenya nimezungumza na baadhi ya wakenya kuhusiana ni nani atakayebeba kizuri japo msimu walianza vibaya vibaya kwa sababu ukiangalia gemu zao za kwanza kidogo waliumba lakini sasa hivi mpira wao wameuboresha na wanacheza vizuri kwa hiyo mimi naonelea hiyo ndio timu yenye ambao itabeba afcon nafasi ya tatu southafrica wako na uwezo wa kuibeba kwa sababu kwanza goli wao wanawasaidia na ile ilikuwa kama tu lakini naimani pengine wangetoka sare wangeingia wange pia fainali pia wao kongo wa wana chao, chao. wako na mpira kweli lakini tch, sidhani kama watachukua nafasi ya tatu mi nataka ivory s wachukue vile wameosti hiyo kipindi yote mwezi mzima mi ningependa wachukue nigeria juzi waliponea kwa sababu ya penalt kama si sipenalt wale nani wangewashinda ndio ndume kuna osmen hapa anasumbua haya jusi tumeona wakiwa ameshikwa amekamatwa na wale wengine wa, wale wa south africa lakini wakasahau kama kuna kuna huyo nini samuel kwa hiyo katikati kuna simon wale, watu wa, wale wa watu wa kufunga wako pale ivory coast wako nyumbani shabiki atakua nguvu wale, wale, wale wakiwa nyumbani watakuwa na advantage ya na hata ukiona mchezo wao wakiwa nyumbani mara nyingi huwa wanakata alafu wa, farana wawachilia referia wapimi kumaanisha kwamba nini wale wako omeroudaantage lakini kwa ujanja wa cit ya nigeria nigeria wako na ujanja zaidi kongo baado wakohuko watatuletea broze congo wale na saudia ukiona south africa wanajaribu sasa ukiona kongo kongo sasaukinacongo ndio wako hivyo lakini kukanyaka nayo wanakanyaka sana sasa wanaweza red kumbuka afrika mashariki yaani kenya uganda na tanzania ndio waandalizi wa michuano hiyo ya afcon mwaka 227 hii ikiwa ni mara ya kwanza kabisa kwa eneo hili kuandaa mashindano hayo ethiopia iliwahi kuyaandaa mwak1976 ikiwa hiyo dilikuwa karibu sana na eneo hili la afrika mashariki kando na fainali hiyo kuna mechi mbalimbali mbali za ligi za uropa na pia ligi za nchini kenya ambazo zitawaongoa mashabiki kabla ya mechi hizo mbili za kukamilisha afcon nam tuchupe katika burudani ambapo wapenda filamu za nyumbani ama ukipenda zilizoandaliwa humu nchini katika eneo la magharibi mwa kenya na nchi jirani uganda wamekuwa na wiki ya burudani tele ya kitale film i kuangazia hizo filamu na majarida kwenye hafla hiyo inayokamilika jumapili usiku mashabiki wametizama aina mbalimbali mbali ya filamu na majarida yanayoangazia masuala mengi katika jamii kama vile ndoa za utotoni manyanyaso ya kijinsia tohara kwa wanawake umuhimu wa elimu kwa wanawake amani na mengine mengi msimamizi wa shughuli hiyo peter es amenidokezea kuwa hafla hiyo inalenga kuwahimiza vijana kujiendeleza katika fani ya uigizaji na pia kuwatuza waleo wameibuka bora katika kazi zao za uigizaji kando na filamu hizo vijana wanapata burudani na michezo aina mbalimbali ikiandamana na vyakula vizuri vya kiafrika na kufikia hapo unahitimisha michezo na burudani kutoka mombasa kwenu washington sante sanalibert wa aded mama mazuri huko mombasa naona basi ili tukamilishe na swali la leo linasemaje swali so, letu tuliuliza je unafikiri sura picha ya raisi samia suluhu hassan kuwekwa katika fedha ya tanzania nikopoa una afiki hili eh maswali ni mengi kwelikweli huyu oiso prince eh, anasema kwamba ikishawekwa picha yake tutafaidika na nini Joseph nyato anasema mwanamke wa kwanza kuwa amiri jeshi mkuu wa afrika mashariki Akai tu eh, Rio, anasema kuna mambo mengi ya ya ya kutatua kwa wananchi Dixon, Donko, anasema hakuna haja ya kufanya hivyo kwa ni shida ya maisha bado ngumu so, asanteni sana kwa majibu hayo endelea kutuma majibu yako pale kwenye facebook tunakamilisha matangazo haya uh, tunaacha na kitu hicho safi kabisa uh, pata vitu hivyo mskilizaji upande wa pili isa langu jina sande shumanmeshiikiana mwenzangu idi ligongo kwa heri kwa sasa tenaaitniaarai warushe kwa mitandao siatakimapenzi na takajipungiza yanapidi oh, hulimuna kipenzi ni mshenza kupendi ama keli mtihani mambo mengi dunia na mre