hii ni voa express moja kwa moja kutoka hapa jijikuu la marekani washington dc siku ikiunganiya jumanne tarehe 13 mwezi wa februari mwaka awe 1229. nalo jina langu harizon kamau na mimi ni abdu shakur abud hapa studio katika siku ambayo sisi watangazaji wa redio tunaadhimisha siku ya kimataifa ya redio duniani kwa hivyo ni siku muhimu kwetu sisi lazima tujivunie na tuangalie ni zaidi ya miaka miamoja redio imekuwa ikitumika na imekuwa ikitumika kuelimisha watu kutoa habari kutumbuiza watu na kadhalika kamao basi ni mojawapo wa siku muhimu Naam. kwa siku ya redio duniani je ina faida gani hivi sasa na inaelekea wapi na- kweli tutapata nafasi pia ya kusikia kutoka kwa baadhi ya wenzetu walioko nje hapa tulipo nao wakitueleza wanavyoadhimisha siku hiyo maanayake inaadhimishwa kote ulimwenguni tutaangalia pia kwenye barazani tuliuliza kama labda viongozi mara nyingi wanatimiza ahadi wanazotoa wakati wa kampeni na matarajio ya <t- <t- sijuu watu wanasemaje kwenye barazani angalia. Angalia bila shaka muziki kawaida kama ilivyo ada ndani ya voa express vile vile tukiangalia pia baadhi ya mambo ambayo yametanda na kutia fora sana kwenye mitandao ya kijamii yote haya yanafanyika kwenye voa express, express kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc naunajua shakuru wewe kwanza nikianza nawewe ambaye kwa miaka mingi kwakweli una uzoefu mkubwa sana wa red na naua e anaulianza wakati kwakweli hakukua mitandao ya kijamii aaedsa tambaoafaa ngea kma tuanze na wenzetu ambao wenye, wako kwenye laini ya simu ni wanahabari n ambao pia wanafanya redio katika sehemu mbalimbali nafikiri tunaye zuberi uh, ali yuko kule drcpamoja ni... na morin mudi uh, wa baraza la waandishi au baraza la vyombo vya habari nchini kenya ttazungumza naye lakini kama ulivyosema radio kidogo tunigusia hapa kwamba ni karibu mia, miaka miamoja na mmekuwa katika radio kwa muda mrefu kweli kama ulivyosema wakati huu hata mtandao likuwa haujulikani hata simu ya mkono ilikuwa haijulikani haijulikanitu mm-hmm. una radio ilikuwa ni chombo muhimu sana kuweza kujua habari zaidi kwa hivyo hebu kwanza tumuulize mrin kwako wewe radio ina maana gani asante sana kwa fursa hii nimesikia apo kuna wale ambao walianza redio wakati wa enji zetu abdushakuri mi nimezako imemija mnyakahio wakitambo wakati ilikuwa tu wa mamgo wari wakati ilikuwa tu widhaa ilikuwa ni mmoja pekee yake o ukiangalia reiaae inawapa watu uwezo wa kupata kuwasiliana wkupata kupata ujumbe ile ambayo inafaa ipitishwa labda kwa serikali na wananchi kwa mashirika ma, tofauti na wananchi inapata redio na kazi yake muhimu sana upitisha ujumbe kupeana burudani na mambo mengine tofauti ukiangalia kwa upande wa wanawake manake unajua uh, huko zamani tulikuwa tukasema kina baba ndo alikua akisikiliza sana redio kina baba ndo alikua nakaa pale watoto nakaa pamoja wanasikiliza kina mama wako nyuma je unafikiri kina mama wanawake wanachangia sana hivi sasa katika tasnia hii wanatumia chombo hichi za zamani ilikuwa inajulikana rei ilikuwa ni ya baba kwenye jamii ukivuta redi wakati huo ilikuwa likuwa hata kiboko lakini kwa sasa nimaweza nikasema mambo yamebadilika unapata wanawake kwa kwa kila jamii wanawake ndiwa wengi kwa maeneo mengi ukiangalia kwa mtazamo wangu sasa unapata wanawake wanashiriki kwenye maswala mengi sana special masuala ya kijamii mambo ya community ambayo yanahusu jamii nzima hasa unapata wanawake pia wanafunia tombo hiki kupitisha ujumbi ambao wanafaa kupitisha lakini mm-hmm. nigweka lakini kwa sababu kwasababu hawapati hawa, hawa, ile kipaumbele ama wazingatiwi inavyotakana na wenakupewa hiyo fursa ya kujieleza ama mambo ambayo lakini wanawake wanatumia na kweli nakubaliana na wewe kwamba hatua kweli zimepigwa kwa jinsia zote na katika mkutadha huo huo tuelekea huko drc tupatane naye zuberi ali karibu sana kwenye VW express sasa hivi najua kwamba mambo ni mengi yanaoendelea drc karibuni uchaguzi umemalizika hivi karibuni na sasa hivi kuna hali ya utovu wa usalama hasa mashariki mwa kongo leo tunapoadhimisha siku ya redio unaweza ukasema umuhimu au nafasi ya redio ni nini katika taifa lako hilo la drc sukran sana uh, umuhimu wa redio ni mkubwa sana ususani huku ambako utovu wa usalama unakuwa si mzuri zaidi na tumeshuhudia hapa bila redio naamini kwamba jamhuri ya kidemokrasia ya kongo watu wasingekuwa wanapata habari mfano uh, kuna sehemu huku jamhuri ya kidemokrasia ya kongo intneti inakuwa ni ngumu sana vijiji kadhaa watu hawana zile simu kubwa ambazo wanaweza wakapata habari kwenye internet kwa hiyo wanajivunia sana redio na redio inakuwa ni muhimu kwao utakuta vijiji vya hapa na pale unakuta wazee wamekusanyana pale wanasikiliza redio wanasikiliza habari za huku na kule kiasi kwamba mpaka ukiwa unapita kule kama mwandishi wa habari unajisikia faraja kwamba kazi ambayo waandishi wa habari wanafanya kweli inathaminika na watu mbalimbali hivyo mbali. basi redio kwa siku ya leo ni kitu ambacho ulimwengu unatakiwa ujivunie huku jamhuri ya kidemokrasia ya congo hiki ambacho kinachopitikana sasa hivi hususani mashariki huku bila redio kijijini wasingekuwa wanakipata kwa hiyo redio ni kitu kimoja cha msingi sana jamhuri ya kidemokrasia ya congo hata ulimwengu kwa ujumla mi turudi kwako kwa, kwa, sasa namsikia huyu amesema mpaka leo kwa hivyo wao bado wako katika ile enzi ya zamani hawana intnet na kadhalika lakini kutokana na ma- vyombo mbalimbali mbali kujitokeza mitandao kumekuepo na utumiaji mbaya wa habari za uongo na kadhalika sasa nyinyi huko kenya mmetoa wito wa uledi watu wafanya kazi kwa uledi unaweza kutueleza zaidi vipi unaona kwamba kuna hatari kwamba redio inapotea nguvu au bado ipo kutokana na utakuta youtube utakuta v- v- vifaa vingine vote vinavyotumia nam ingesema kwa upande wangui bado iko na nguvu ile yake ambayo ilikuwa nao kitambo lakini unapata kuna social media wakati huu information ile ambayo inatoka kwa social media na information kwanaile ambayo inatoka kwa radio mwandishi wa habari ama mtangazaji ambaye amehetimu na ambaye amesomea kazi yake hata shindana na social media maanake yye amaelewa anafaa kuwa mtu mwenye maadili na mtu ambaye anaripoti maswala ambayo anatokea mara nyingi media nyingiwanapata mambo ambayo anazingatiwa pale si mambo si ambayo ni ya kweli si mambo ambayo ni ya ya ya, ya, ya hakika so, lakini sia wakati wote wakati mwingine wako sawa mm-hmm. o so, kwa mwandishi wa habari ama kwa m, m, m, mtangazaji ama mtu wote anafanya kwenye redio inakuwa ni vema zaidi azingatie kuwa redio ina nafasi yake na ina- nainapaswa yeye kama mtu ambaye anatumia ana platform ya redio kuoseana information azingatie kupanuka na nazingatie ku, maswala ya kuuduka na kuonekana anazidi kujaribu kujini, kujini, kujikini na kujaribu kujini, kujiendeleza ili kesho mm. usiwe tu ana kama wakati utna ripoti wa zamani hiyo sahizi ana ripoti na anajaribu ku- kuimprovu kwa maswala ambayo anafanya kwenye redio nam hmm. asante sana huko tanzania vile vile tuna majid mjengwa Aa, karibu kabisa wewe mchambuzi wa masuala ya kimataifa kwako kwa wewe unafikiri leo ni siku ya redio redio ina muhimu gani kama ulivyosikia sasa kuna swala la uledi katika kufanya kazi maanake kuna changamoto nyingi zinazotokea hebu tupe muanga, maoni yako kidogo shukran sana uh, katika siku hii uh, uh, uh, ya redio duniani kwangu mimi i uchambuzi naiona bado nafasi ya redio katika kuelimisha na nkwa taarifa jamii mikubwa uh, na ni sio tu kutokana nasababu za kihistoria kwamba redio inaoitambulia lakini bado uh, watu wengi katika nchi hususan kama tanzania zinazoendelea ni watumiaji wa redio kwa hiyo unavyofanyiwa maboresho e, weledi ukaongezeka e, watu wana imani kubwa sana radio, au, e, yombo, na kinachozungumzwa kwenye redio ni mbaya sana kwamba baadhi ya vituo vya redio au vyombo vya habari vinavotoa taarifa kwa njia za redio e, zimekuwa na watu waliopungukiwa sana weledi katika eneo hilo na baadala yake zimekuwa E, baaaso vyote vikiendesha matangazo kwa njia za udj e, na hata ao ma wamekuwa watangazaji kwa hiyo wameundoa hasa dhana ya umakizi katika eneo la redio ambayo huko nyuma watu wakishukiza redio wanajua ni vitu vilivyoandaliwa vinavyotolewa kwa weledi lakini bado kunayo nafasi ya kuboresha na kwamba redio ndiyo ambayo unaweza ukafanya kazi na zako za kilimo na bado ukasikiliza radio lakini uwezi ukafanya shughuli za kilimo wakati huo unaangalia television au unaangalia social media Uh, uwezi kuvuna wala uwezi kupata ufanisi kwa hiyo bado radio inaweza ikaendelea kuwa nafasi kubwa na wa, mm. watu wakafanya shughuli zote nyingine huku wakisikiza radio asante ah, yes, sana majid mgendo umesema swala moja muhimu kabisa kwa hivyo mi naona kwamba na mao tuwashukuru watu manake muda ni mfupi kabisa tutazungumza kwa undani zaidi saa tatu usiku leo a wa swala la Uri. siku ya redio duniani asanteni kina morin na zuber uh, kushiriki katika voexpressasante sasa... no, tunawashukuru namuwe na wakati mwema basi sasa tujiandae kuingia kwenye habari za kimataifa baraza la seneti la marekani limepitisha lime kura ya mwisho kuhusu msaada wa dola bilioni 95 kwa ukrain israel na taiwan kura hiyo imependekeza dola 61 kwa ukrain 14 kwa israeli na karibu dola bilioni t5 kwa washirika wa marekani kwenye eneo la indo pacific ikiwemo taiwan warpa kwa ujumla wamekuwa wakiunga mkono msaada zaidi kwa israel kwenye vita dhidi ya hamas ingawa baadhi ya wawakilishi wa bungeni wamekuwa wakilalamikia israel kutokana na mashambulizi yake ambayo maafisa wa afya wa palestina wamedai ameua zaidi ya watu 28 huko gaza kufuatia shambulizi la hamas la oktoba 7 dhidi ya israel lililoua watu 120 tume ya haki za binadamu ya ethiopia imesema leo jumanne kuwa maafisa wa usalama wa serikali wameua takriban watu45 kwenye jimbo la mhara mwezi uliopita kwa mujibu wa shirika la habari la afp taarifa imesema kwamba tume hiyo ya hrc imethibitisha kutambulishwa kwa takriban raia 45 waliouliwa na maafisa wa usalama kwa kuungwa mkono kundi la fano ambalo ni kundi la wanamgambo wa kabila la amhara taarifa hiyo imeongeza kuwa idadi ya vifo huenda ikawa hata kubwa zaidi mauaji hayo kwenye mji wa merawi yalifuatia miezi kadhaa ya mapigano kati ya jeshi la ethiopia na kundi la fano umoja wa mataifa leo jumanne umeelezea wasiwasi wake kutokana na taharuki zinazoendelea senegal kufuatia hatua ya rais makisal ya kuchelewesha uchaguzi ambao ungefanyika mwezi huu wakati iomba uchunguzi kufanywa kufuatia vifo vya watu watatu wakati wa maandamano hatua ya sal ilipelekea kasi ya kati ya polisi na waandamanaji hasa kwenye mji mkuu wa dakaa tuna wasiwasi wa mkubwa kutokana na hali ya taharuki inayoshuhudiwa senegal amesema ltrosel msemaji wa umoja wa mataifa kwenye ofisi ya haki za binadam wakati akizungumza na wanahabari mjini jineva amesema kwamba takriban vijana watatu waliuawa huku watu 266 wakiwemo wanahabari wakiripotiwa kukamatwa kote nchini osel amesema kwamba serikali ina jukumu la kutoa amri kwa vikosi vya usalama kuheshimu na kuhakikisha haki za binadamu zikiwemo haki za uhuru wa kujitetea kujieleza kutangamana na kukusanyika kwa amani pia alieleza wasiwasi wake kutokana na huduma za intnet kukatwa leo jumanne ikiwa mara ya pili mwezi huu nchini senegal na mashauriano kuhusu mikakati ya kusitisha upya mapigano huko gaza yanatarajiwa kuanza tena hivi leo wakati jeshi la israel ikisema kwamba limeua darzeni ya wanamgambo wa hamas kati na kusini mwa ukanda wa gaza mazungumzo hayo ya cairo yanashirikisha maafisa kutoka marekani misri israel na qata yakifuata yale ya mwezi uliopita yalopelekea pendekezo la kusitishwa kwa muda kwa mapigano ambako kungetegemea na kuachiliwa kwa mateka wa israel wanaoendelea kushikiliwa na hamas huko gaza hamas pia walitoa pendekezo lao ambalo israel limekataa waziri wa mamos wa ya nje wa marekani amesema kwamba ingawa baadhi ya mapendekezo ya hamas hayawezi kutimizwa bado kuna nafasi ya kuendelea na mashauriano because the way... no, man, a look. ama amefuraiswa nawewaitwaoiametanda kweli kote ulimwenguni kwasabauwalietengeneza uh, uh, naye wake sio wakenaaii ametoa katia taifa moja la aa e ameiaaaekeake ameanza kuomo sanalekea we akifika hukoasanteakitukaribisha kwenye barazani brzani tulzani tun- je unaridhishwa na utekelezaji wa ahadi za wanasiasa na viongozi wa taifa lako o hiyo kazi kwelikweli nji wanasema sasa omi mhiriri anasema siasa ni mchezo mchafu wanasiasa ni wafanya biashara kwa kivuli cha siasa lakini kinyume chake ni biashara mtu akishakaa kwenye kiti hajali tena huko alipotokea nyangoha samson anasema hapa kenya mambo ni mengine yeye analaumu karibu viongozi wote akisema kwamba hawasemi ukweli hey, kweli kabisa hapa cosmas hapana hawakubali maanake anasema kutekeleza ahadi ni vigumu barani na ni siasa za maneno tu hakuna kitu kama hicho benedicton mweshi anasema mdomo mtamu tu pekee hamna utekelezaji wowote kinjo elias anasema kutoka b huko kenya wanasiasa wanacheza mchezo pata potea wamekuwa tapeli walafi fidia fa, uh, fisadi hakuna kitu wanatusaidia kubadilisha ushuru siku zote gharama ya maisha iko juu mpaka wananchi wanashindwa kumudu tena maisha lakini viongozi wenye wenyewe wanafungia jicho swala hilo kwangu mimi asilimia ishirini ndio nawapa viongozi kutoka kenya kwa ajili ya hakuna kitu wamefanya kwa ajili ya wananchi wananchiluchan mwenge alongo kutoka kongo anasema hapa ni wizi tu tutaridhikaji kweli naye aquileno amisi anasema hapana hakubaliani na swala hilo anasema wanasiasa hawatekelezi ahadi wanazozitoa Uh, israel shantiwa anasema yuko kule tunduma anasema kwake maoni yake anasema ni waongo wote hakuna kitu na, anaweza kuwaamini mhamed charo natokea pwani ya kenya propaganda tupu hakuna kitu wanafanya walicho nayo walichoahidi ahidi wanawacha hapo kapuni ni baadhi tu ya maoni yaliyotolewa kwenye swala la barazani ambaouuizaje unaridhishwa na utekelezaji wa ahadi za wanasiasa na basi kufikia hapo basi ndipo tunaelekea kwenye mziki wetu wa leo ambapo diamond wakiwa na mboso wanasema mapenzi yataniwa mapenzi marafiki yataniwaauauiutachoka <tipa> nduu marafiugominama na nidonda sugupaliti pikiukisha sama muna mwamini na kudhali yugu ya kumbe kijini ndio bebi wa bebi wako mapenzi yataniuwa bora nitafute pesa nazedishauhabaha Pensa nessa me Nem nem tombi, nem uma pensia, na mão. uma ma pensia, eu co mauna uau. Arama, ma pensia, arama. O é novo, marafi que na mama. Marama, mapesi barama. Nanidonda sugu paliti beki ukisha sama Nungu na manini, na yaku, Kumbe kijini, diyo bebi wa bebi waku Mapezi, yatani wa Mora ni tafute pesa, danze di Por pensa pensado nessa lá para tani, nem tom, nem tom, mambo mapenzi, mambu hayo. Mambu hayo, basi. Utaniua, ya yataniuamambo yapo akiwa na mboso yote yakifanyikia xkutoka kuu la marekani ambapo sasa tunaelekea kwenye kama huna kazi ambapo john mbosiamtuani mwanafunzi wa kidato cha nne kitengo cha hesabu na jografia katika chuo kikuu cha moi huko nchini kenya anasema kwamba anasoma na kufanya kazi tu ili kujikimu kimaisha hapa amezungumza na mwenzetu dimana na, na hebu tusikie kama anavyojituma yeye katika hali ya kujitafutia uh, riziki e, nafanya kazi nafanya kazi tatu ya kwanza ni nafanya ukulima nilipata sehemu kidogo ya ukulima ambapo nimepanda mboga aina ya kundehu e, na na, ya uku, ya na wakati mwingine pia nafanya kazi ya yab na baada ya Kwenda attachment nimekuwa pia nikifunza part time na na attend attend classes nikifunza na attend high school natendialyne yeah, karibu na university uh, je unavyoona wewe ni rahisi kuambatanisha hizo shughuli zote ambazo unazifanya pamoja na kuendelea masomo yako sio rahisi kwa sababu muda mwingine unachelewa darasa lakini unajirikamua unafika muda mwingine na- inabidi uende kitwa hawa usiku ufanye kazi usiku ili umeisha umeambatana alawanafuzi wengine ambao wanaenda e, darasani kila wakati na nakil umefanya yako na on time so sometimes likuwa challenging na kama hiyo ya shule na umepata kazi na boyash, ya university pia lakini unaridhika hizo kazi ambazo unazifanya zinakusaidia kujikimu kimaisha hey, sababu kidato cha pili mimi uh, kidato cha pili kidato cha tatu na naii kidato cha nne na hizo kazi mafanya. kwa ibo, mkonaya, so, kwa ibo, mika, kwa hivyo hivyo the i niko nayo so me sababu option nieto sijui unawaambia nini wale wanafunzi ambao pengine wanasema sisi bado ni wanafunzi tutategemea sijui wazazi tutategemea familia sijui wajomba au ndugu zao ambao wako ughaibuni nawashauri e, mina nini minawashauri hakuna maisha ya kesho maisha ni sasa na waseme tutafanya wakati tutapofika pale hakuna hakutakuwa na utofauti wowote kwa hivyo waanze kujituma na ile kujituma itawapea uzohefu wakimaliza shule hawatapigwa na butoa akimaisha ni ngumu waanze kusema kama kini ito, ito, ito na wasumbua ile kujituma itawapea uzoefu na extra itawapeal a ile kozi yao wanafanya pale chuoni nam asante sana basini, ujitume ukiwa hata kijana yule ni mwanafunzi na sio kazi moja na, na, na tunapoelekea kuangalia baadhi yanayotana kwenye mitandao ya kijamii labda kidogo niguzie tu tukiwa katika o hali ya ukosefu wa ajira mm-hmm. ripoti iliyotolewa nchini kenya na benki kuu inasema kwamba karibu nusu ya makampuni mengi ya kibinafsi yako kwenye hatari ya kufilisika ikiwa yes, na yes, maana safari kwamba pia ajira kwa vijana auitapotea hivo au hivyo, hivyo bado ila yeah. anasema hali imekuwa ngumu ya kiuchumi kwa hivyo kila kampuni inapoanguka basi wafanyakazi wake wanaanguka pia inabidi wapawepo hali ya ubunifu mambo yabadilike kabisa na hii ni tatizo moja kubwa sana inakumba nchi nyingi hata hapa marekani utakuta kwamba hata kulikuwa na wimbi ambapo mitandao ya kijamii ma kampuni ya mitandao ykijamii yeah. na startup mm. katika mwisho wa mwaka huu na mwanzoni mwa mwaka huu yalianza kupunguza idadi kubwa sana ya watu utakuta kitu kama amazon wamepunguza watu unakuta ni tatizo moja ambayo linatanda sana vijana nini la kufanya kuweza kuhakikisha kwamba wanapata ajira na wanabaki katika hali ya ajira hiyo ni jambo moja muhimu haliairaamoojahambao kwenye tanda shakuru jambo lingine ambalo tunalizungumzia linawendelea sasa hivi tunapozungumza hapa marekani na ambalo wasikilizaji wetu labda ni nivema wajue kuhusu hali ya hewa sasa hivi wametoa ilani wametoa onyo kwa watu kuanzia hapa tulipo washington dc sasa kupanda kuelekea upande wa kaskazini mashariki kuanzia new, Jersey, new york kuelekea connecticut hadi kule boston uh, massachusetts na kupanda juu kuelekea canada wanasema kwamba watu zaidi ya milioni 30 wataahiiiwa wata na hali ya hewa una aujuwa mm-hmm. ambayo ni jambo ambalo osio la kawaida ni sala linaotanda sana na kama vile ilivotanda swala moja ni kwamba katika hiyo hali ya hewa umesema ni kule dubai amekuwa na mafuriko wiki uh-huh. hiyonakuambia eh, ka... ya... kuna kuna <laughs> hali ya kiajabu kweli kweli kwa hivyo imetanda sana utakuta watu wameanza kufanya biashara barabarani wanazunguka kuweza kuvukisha watu katika barabara imekuwa mito ya maji kwa jangwa aiojangwajangwa kwa hivyo <laughs> hali ni tofauti kabisa na huko kusini unasikia kuna hali kubwa ya joto kwa hivyo ni swala linalotanda zaidi vile vile katika mitandanasijui kama shakuru unaona kama mabadiliko ya hali ya hewa yamechangia hali hii tunayoiona ambayo isio ya kawaida hii imechangia kabisa imechangia bila shaka wataalamu wamesha wataalamu wanasema kwamba inabidi watu watumie ujuzi wa kupunguza gesi vifaa vinavyotoa gesi chafu ya carbon carbon inazalisha hali ambayo inaondoa ambayo inatukinga imeleta mabadiliko makubwa ya hali ya hewa kwa hivyo hivi sasa utaona kila pembe ya dunia kuna lile hali kwamba vipi hali ya mabadiliko ya hali ya hewa inatuletea matatizo chungu nzima na hii vile, vile sasa kwa upande mwingine inasababisha ajira pia kupotea kwa hivyo ni swala linalotanda sana katika alafu kuna mjadala pia shakuru unaendelea wa hizi fedha wanazosema za zac ambazo zinasemekana ni fedha mbadala na fedha tulizozoea za kawaida na mara nyingi zinakuwa zinahifadhiwa kwa njia za kielektroniki kwamba umenunua fedha unahifadhiwa kwenye akaunti fulani lakini mjadala mkubwa umekuwa kwamba matapeli pia wameingilia ile biashara na watu wengi wametapeliwa fedha za kweli wa shaka. kununua lzile na utakuta kwamba nchi zinakuwa na katika matatizo kenya anasikia ni swala moja kubwa sanahitwaliuanataka kuitoa na pamoja najamhuriya kiafrikaya kati basi kufikia hapo naona muda nao unatupa kisogo kutoka hapa hapawaino d jina langu harizon kama hapo ndipo tamati ya tulikuwa naye abd shakur abud uh, mwelekezi alikuwa miri mgawe na produsa wetu akiwa ni aida isa kwaheri heri ya kuonana