nam karibu karibu karibu msikilizaji, ni wakati mwingine tena wa siku nyingine sadakta. so, kabisa ya ala Alhamisi alasiri hii saa kumi na nusu afrika ya mashariki, tisa na nusu afrika ya kati. Hapa Washington ni saa mbili na nusu za asubuhi. Natumaini msikilizaji huko safi kabisa na huu jambo kuongoza nasi katika VOA Express gurudumu ambalo linafuatana nawe baada ya shughuli zako za mchana kutwa. Tuko pamoja nawe ndani ya nyumba ya studio nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi Aaa, leo, <laughs> leo umejaa kama pishi la ugali e, na e, mm. oh. no <laughs> <Tutamuliza, laughs> uh, masuala ya mihogo sijui na nini na pilau eh, kuhusu taarifa ambazo tumeandaa leo Express ni kwamba mm, uh, zaidi tutazungumzia kuhusu E, ili suala la vijana kupata mikopo, kupata mitaji ili waanze biashara yao mm. E, ni njia ipi mbadala kuweza kuwawezesha vijana kama hawa, wajasiria mali mm -hmm. E, wanaofikira ya kujituma na kufanya biashara bila kutegemea e, serikali, e, waweze kujiendeleza kimaisha. Bila shaka kabisa hii ni jambo ambalo inabidi tuliangalie liko vipi, na moja kwa moja, Patrick, tutaangalia hilo, lakini vilevile tutaangalia katika maswala ya burudani. Tutakuwa na burudani hile usiku Alhamisi mm -hmm. Nitakuangushia vitu vizito ambavyo utavisikia ukae eh, mkao wa kula. Nakuambia wakae mkao wa kula, sababu vitu ambavyo vitakuja ni vizito kwelikweli sana. Na kama kawaida, Express Barazani tunakuwa na swali ambalo tumebandika pale kwenye Facebook na tumeuliza Je, unapata huduma msingi za kiafya katika nchi yako? Mimi tayari nimeshapata huduma yangu msingi <laughs> au haki yangu ya msingi <laughs> <laughs> ni Nito, tofauti na hudu wewe, asubuhi unapata haki ya msingi <laughs>. Lakini hii ni huduma, tutaangalia hizo tofauti baadaye. Hii wasikilizaji wakiniuliza, ntawaelezea baadaye nini maana yake ya haki ya msingi. Bila shaka tunasubiri kwa hamu tuongee na wasikilizaji, jue hilo. Kadhalika tutakuwa na muda kituruhusu, tutatupilia macho kwa yale ambayo yanavuma kwenye mitandao ya, ya kijamii, bila shaka kule Twitter, Instagram, Facebook na kwenye mitandao yote mambo yanavyojiri tutawapa bila shaka wasikilizaji wetu. Sawa basi, moja kwa moja Patrick, kuhusiana na swali hili ambalo umezungumza la kupata mikopo kwenye biashara eh, kwa upande wa vijana hasa wajasiriamali wamekuwa wakikabiliwa na hii shida ya kupata mitaji kwenye nchi zetu za Afrika ya Mashariki. Sasa pengine kuna uwezo wa kubadilisha sera au mbinu za kubuni kuwawezesha hawa vijana, au ha, vijana hawa wanaweza kufanya nini zaidi? Tunaye kwanza kabisa mjasiriamali na mfanyabiashara kutoka nchini Tanzania, Hadija Kaombwe, ambaye pia yeye anasema anasaidia vijana kuanzisha biashara ndogo ndogo kule nchini Tanzania. Basi hebu tuangalie kwa upande wako Hadija, hali hii wewe binafsi e, unaipokea vipi? Nini kinaweza kufanyika? Hebu tueleze. Sande, kuna, kuna, kuna kitu kikubwa sana ambacho vijana wengi wanashindwa kuelewa. Kumekuwa kuna wimbi ambako watu vijana wengi wanaamini kwamba biashara lazima uwe na fem ama uwe na mtaji mkubwa ama uweze kusafiri kutoka sehemu moja ama nyingine. Kwa mfano kama sasa hivi kuna Tanzania kuna wingi kubwa la vijana wengi kutoka hapa Tanzania na kwenda China, kwenda kuchukua bidhaa mbalimbali. Lakini kitu ambacho ninaweza nikawaambia, vijana wanatakiwa waangalie upande wa biashara zingine ambazo wanaweza wakafanya kwa mtaji mdogo kabisa bila ku-, ku, ku kujiathiri wao wenyewe kwamba maanake malalamiko mengi kwamba mitaji ni hakuna. Sasa wanaweza wakaanza na kidogo. Sasa hivi unaweza ukaanza biashara ambayo usimiliki sehemu, ukawa unauza vitu online. Tena wakati mwingine unaweza hata usiwe na huo mzigo wenyewe, ukaenda Kariakoo ukaongea na baadhi ya maduka makubwa ukaangalia ni bidhaa gani ambazo wewe unaweza ukazisukuma kupitia mtandao, Instagram ama Facebook ama TikTok. Huko kuna wateja wengi sana, kwa hivyo ni kama vile mtu anaweza akawa na pesa kidogo, laki mbili laki tatu ama asiwe na pesa kabisa, lakini akatumia bando lake. Bila shaka, na pengine kwa haraka haraka tu, ungependa kuona kuna namna yoyote ya kufanyika kwa upande huu sasa wa mabenki na maeneo mengine yanayotoa mikopo pengine unaweza unafikiri pengine kuna umuhimu wawao kuwa na namna nyingine ya kuwasaidia vijana kupata mikopo? Mimi nadhani mara nyingi nimekuwa nikifikiria na tumekuwa tukizungumza sisi kama vijana, mabenki, kuna namna ambavyo yanaweza yakaja kwa staili tofauti, kwa sababu sasa hivi ukienda kutaka kumkopo benki lazima uwe na mali zisizoshika, lakini pia kuna wengine wanataka muwe katika vikundi. Unakuta tu masharti ya benki ni, ni ni mazito. Sasa kijana ambaye sasa hivi amemaliza chuo amemaliza labda elimu eh, ya sekondari anataka kuanza kufanya biashara, unakuta hivyo sande, hivyo vitu bado hana. Sasa inakuwa ni kazi kwake, labda kama benki ingeweza kutafuta namna, labda kwa kutumia makazi, umeona, kwa kutumia wadhamini, labda kama wazazi na kadhalika hawa vijana wakaweza kupatiwa mikopo walau midogo ambayo inaweza ikawasaidia ika, ika wao kuanza biashara, kuliko kuwa na masharti magumu kama hayo ya mali zisizohamishika na nini labda na, na vitu vingine, lakini tu kijana akaaminiwa, ikatengenezwa namna nzuri ambayo kijana ataaminiwa ili aweze kupata pesa na aweze kutengeneza, aweze kutengeneza biashara, aweze kuanza biashara na hatimaye kwa kutumia mbinu hii ya mabenki kutusaidia, tunaweza tukajikuta tuna vijana wengi sana ambao wako na biashara, wako bize, wana, wana, wanafanya shughuli mbalimbali, na hatimaye tunaweza tukawa tuna taifa ambalo linazalisha zaidi kuliko taifa la watu kuwa tegemezi. Bila shaka nakushukuru sana Hadija Kaombwe. Huyo ni mjasiriamali kijana kutoka nchini Tanzania, ambaye pia anasaidia vijana kuanzisha biashara kwenye maeneo yao. Kazi nzuri kabisa. Basi tupumzike kidogo, tutaendelea na mada hiyo hiyo. Tupumzike kidogo, tunaungana na vijana barubaru baru, kishirikiana na gogo Ashle, wanakuja na wimbo wao. na kupenda kinilalia siku inapita ikienda wapi kasija kupigia ukinihitaji mitakosaje nafasi sema takukujia Murua kabisa, tunampenda kama nyama choma, tunampenda kama soda, soda baridi baridi. Sasa sijui la la kuaje, lakini nyama choma, labda Patu atatupa siri ya nyama choma, itabidi utupe kwa sababu sababu wewe unafahamu vizuri sana hii nyama choma, sababu wa Kenya na nyama choma ni hatari, ndio mambo yao, alafu soda baridi, hasa ya Coca-Cola, atupa siri siri ya upande huo, siri yake nini? Siri ya kuhusisha soda baridi na mapenzi haya. mm. <laughs> <laughs> <Klajami> <koba. laughs> Basi tuendelee na mada yetu kuhusu wajasiria mali wale vijana ambao wanataka kufanya biashara lakini wana tatizo la kupata mitaji na mikopo. Uh, tunaye kwenye laini ya simu Bernadette Kavata yeye ni kutoka kule Nairobi, Kenya. Mombasa, Kenya. E, ni kwamba yeye anajihusisha na, mm. na biashara ya kuuza vitu vya ndani ya nyumba, mashuka, bidhaa za bafuni, jikoni. Benedict, karibu katika matangazo ya Express Benedict. Mm, kila mara uh, tunapozungumzia suala la wajasiriamali wa vijana wanapotaka kuanza biashara zao tunaona kuelekea mm, mabenki kutafuta mikopo. Wewe lakini unasema kuna njia nyingine ya kuweza kuanza biashara yako na kupata mitaji, hebu tueleze uh, uh, uh, sasa. Hello. na kusikia Benadeta, uh, inategemea ni biashara gani na wanataka kuanza na pesa ngapi? mm -hmm. sasa kama kama mimi ile bank niko nayo ni Equity. Equity wanakwanga na ap app. App yenye unaweza itisha pesa tu kwa simu, atwa comfort zone, ukitaka tu kwa simu na unakopa unaregesha after, after, after, uh, unaregesha kama kwa miezi sita ni mwaka mmoja, nategemea wataka kiasi gani ya pesa And then hiyo eh, upande wa loan. Ukianza biashara, ukitaka iende vizuri, tafuta pesa kwanza ndio uanze. Ukichukua loan hiyo unafanya kuendelea tu, si unar na pesa ya loan. kwa hiyo mm, umetoa mfano hiyo benki ya Equity, lakini kuna njia nyingine awa wajasiriamali vijana waweza wakatumia kuweza kupata hiyo mikopo midogo midogo na wakaendelea na, na shughuli yao Njia zingine unamaanisha, una uh, mfano yala mashirika mengine au ni mpaka uende benki tu? uh, uh, inategemea kama uko kwa, kwa vikundi. Kuna hii, hii kama umeingia kwa chama ama kuna hizi za kila wiki, table banking. Unachukua mkopo wa haraka unaregesha na faida. Kwa hiyo nasema nategemea mwenyewe, mm. kwa hiyo nasema vijana wasiwe na hofu, wasiwe na wasiwasi, wanaweza kwenda kwenye hizo mm. benki ambazo kuna njia nyingine za kuweza kupata mitaji midogo midogo na unaanza biashara yako. E, hata si benki peke yake, hata Safaricom wanakupea loan. Kuna Fuliza, kuna hubs kama KCB, bado iko kwa Safaricom, napata mkopo wako, unaendelea na biashara Okay, basi bila shaka vijana wamesikia kwamba kuna uh, njia mbadala ya, ya kuweza kupata mitaji mm-hmm, na mikopo na unafanya biashara yako bila wasiwasi. Shukrani sana Benadet Kavata kwa muda wako na kwa mchango wako, shukrani sana. Sasa moja kwa moja Uh, Rais Vladimir Putin alisema uh, leo Alhamisi kwamba vikosi vya Russia vinaelekea kufikia malengo yake ya msingi kwenye uwanja wa vita nchini Ukraine na amejigamba kwa kile alichosema ni kutoshindwa kwa kombora jipya la Russia la hypersonic. Akijibu maswali kwenye televisheni ya taifa wakati wa kikao chake cha kila mwaka cha maswali na majibu na raia wa Russia, Putin alisema vikosi vya Moscow vilikuwa vinasonga mbele katika eneo lote la mapambano. Mahakama Kuu ya Malaysia imeachilia huru Rosma Mansur, mke wa waziri mkuu wa zamani Najibu Razak kwa kosa la utakatishaji fedha na kukwepa kodi, ikieleza hakuna ushahidi wa kutosha wa kumfungulia mashitaka. Najibu na Rosma wamekuwa chini ya uchunguzi mbalimbali wa rushwa tangu kushindwa kwa Najibu katika uchaguzi wa mwaka 2018 wakati wapiga kura waliposhikwa na asira juu ya jukumu lake katika kashwa mabilioni ya dola katika mfuko wa serikali wa One Malaysia Development Berhad IMDB ulilomaliza miaka yake tisa madarakani. Na mahakama ya Ufaransa leo imewakuta na hatia washtakiwa wote 51 katika kesi ya dawa za kulevya na ubakaji ambayo iliitisha dunia na kumbadilisha mwathirika Giselle Pelicot kuwa ni ishara ya ujasiri. Mme wa zamani wa Pelico wa miaka 50 Dominic Pelico alikiri kosa la kumlewesha mara kwa mara takriban mwongo mmoja, kwa kumbaka na kuutoa mwili wake bila ridhaa kwa ajili ya ngono kwa wageni kadhaa aliyokutana nao mtandaoni, huku video ikirekodi unyanyasaji huo. Na polisi nchini Vietnam wamekamata mtu anayeshukiwa kuanzisha moto uliouwa watu 11 kufuatia mzozo na wafanyakazi katika mgahawa mmoja mjini Hanoi, mamlaka imesema leo Alhamisi, wakati watu wawili kati ya saba waliokolewa kutoka kwenye moto huo wamelazwa hospitali. Katika taarifa polisi wamesema mtu huyo alikiri kutumia petroli kuwasha moto uliotokea Jumatano katika ghorofa ya chini ya mgahawa huo wenye ghorofa tatu, mahali ambapo watu walikuwa pia wali wakiimba kwa mtindo wa karaoke. Mjika, nini, kweli mapenzi chakula cha moyo, kili, islano, anye, we, sikia vitu vizito hivyo, sauti otulia kweli kweli, hiyo msikilizaji, sia mwingine ni yake Otile Brown. Kijana hatari kabisa huyu nchini Kenya akifanya vitu vyake kwenye VOA Express msikilizaji na moja kwa moja ndio anatupeleka na kibao hicho kwenye mada yetu ya barazania hii leo, ambayo Patrick atatueleza na swali tumeuliza au mada yetu uh, inasema hivi: Je, unapata huduma msingi za kiafya katika nchi yako? Majibu, majibu ni mengi, mengi sana. Naona hiyo eh? Ni uh, itabidi tuangalia, well, haya, watu wanasema nini, basi, tutasoma kadri muda utakavyoturuhusu. Namwona huyu Mugeta, yeah, Malago anasema hicho ni kipengele kuhusu kupata huduma msingi kwa hospitali za serikali Tanzania bado sana. Kwanza hawajali kabisa, unajibiwa ovyo kama mlishagombana na wahudumu wa afya. Haya, niko naye Festa Mbawala, yeye yuko kule Songea, Ruvuma nchini Tanzania. Anasema nashukuru Mungu sana, huduma za afya tunapata vizuri kabisa. Huyu Richard Meena yeye anasema hapana. Uh, huduma ziko bei ya juu sana. Mtu wa hali ya chini hawezi kupata huduma kwa bei nafuu. Haya, huyu naye Ormond ofisi Jo Grace OPGC yuko wapi? Anasema DRC kule Goma, anasema sisi wenyewe tunajihudumia kivyetu vyetu kwa sababu serikali haina uwezo wowote. Hiyo ah, ni mm, tatizo kabisa Haya, Timoty Ngahira ye ni kutoka kule Kitale, Kenya, anasema huduma za afya tunazo, japo kuna changamoto kuu, haswa inapofikia wakati mmoja anahitaji kupewa huduma hii ya matibabu. Jafari Zoleza akiwa Tanzania anasema ukiugua, kama huna pesa, utaozea udini, kwa sababu kwa kweli hali ni mbaya mno. hmm. Emmanuel Malay Tongax ye hajasema ni kutoka wapi. Anasema haijawahi kuwa hivyo toka tumeambiwa tuko huru. Haya, naye Miriam Abubakar anasema ni pesa yako tu. Kama una pesa, ndugu yangu, utafia pale mapokezi ha. bado hmm. kuna kazi. Haya, Peter Barasa kutoka Mchanja Kabras, Kenya, anasema ukweli, hapa Kenya huduma bora iliisha ikabaki bora huduma ah. <laughs> Kazi kweli <kweni. laughs> Maoni yake haya, e. Haya, maneti kione yuko Iringa anasema bwana, hakuna kitu kiugua na usipokufa basi we mshukuru Mungu tu, kwa sababu anasema sisi maskini e, kinachotokoa ni palohizi za shilingi hamsini hamsini. Sande, naona kwa mara ya kwanza tumepata msikilizaji kutoka mm. Sudani Kusini mm. Eh, nafkiri ndio mara ya kwanza kupata mtu kutoka Sudani kutoa maoni yake eh, huyo anaitwa John mm. Lu Chukut, anasema South Sudan, yani Sudani Kusini, watu wanateseka sana. Poleni watu wa kus, wa sudani, sudani kusini. Kusini. Mm. Haya, mani Simba wa Tanzania anasema kwa kweli huduma nzuri, sijawahi kuona Ee, maana mambo si mazuri kama hayo. Kwa kweli, anasema ee, mimi ni mwarobaini tu. Unajua mwarobaini uh -huh. ni dawa ile dawa ya, ya kienyeji kule, ya, kula, oh. ya mti ule, anatumia miti mitishamba manake. ee, basi kwa kumalizia tusome ujumbe wa huyu Juma Hassan Jeka uh... Haya ah, basi muda hauturuhusu basi, tuwashukuru wale wote waliochangia kwenye mada hii eh. Sunday Music tunaungana na nani? Tunaungana na mzee wa kazi Simba mwenye anajiita huyo Diamond Platinumz wa Tanzania, anashirikiana na mtu anaitwa Lava Lava eh, uchao, na kibao chao kibango pata vitu Haya, huyu anaitwa Diamond Platinumz msikilizaji, akishirikiana naye mtu anaitwa Lava Lava eh, Diamond na Lava Lava hao msikilizaji, eh, na kitu chao hicho wanakuambia kibango, katika miondoko ile ambayo pati wanaipenda sana, wanaita miondoko ya amapiano, eh? miondoko hii Patrick imekuwa ikishika moto kweli kweli katika eneo zima la Afrika Mashariki, ama ndiyo? Uh, naona ndiyo. Uh, mtindo wa muziki siku hizi Afrika Mashariki wakiwa wameutoa Afrika Kusini, lakini sasa umebeba yote kule Afrika Mashariki na wanaruka kwelikweli humo ndani kwenye wimbo. Basi leo burudani nini umetuandalia Sandei? Mimi Patrick Ndwimana, niko standby kuwaitia vitu kama nilivyokwambia, vitu vizito vizito katika burudani, na moja kwa moja basi kwenye burudani hii leo tunaanzia hapa Marekani. Hapa Marekani, Marekani, uh, shan didi pafdadi aka didi marefu. Alifika ref. tena mahakamani, naam, katika kesi yake ile ya kuhusiana na mambo ya kufanya biashara ya ngono. Sasa alifikisha, alifika mahakamani na amefika mahakamani kwa mara nyingine tena leo, lakini kama alivyozungumzwa, amekaa na mashtaka yote ya ile kesi kwamba alitumia himaya yake ya biashara ikiwa pamoja na record label yake ya Bad Boy Entertainment kwa nyasa wanawake kingono na waendesha mashtaka wamesema kwamba unyanyasaji wa huo kama tunavyofahamu, pamoja na kile kilichoitwa eh, wanawake kushiriki katika vitendo vya ngono ambao vimerekodiwa vikipewa jina la freak-offs, na wafanyabiashara ya ngono wa kiume ambao pia wanasema kwamba walitafutiwa kutoka katika majimbo mbalimbali mbali hapa Marekani. Combs, sasa amekana mashtaka hayo yote, na wakili wake wamesema kwamba vitendo hivyo ambayo vimefanyika ni vitendo ambavyo vilikuwa vya makubaliano, hivyo viongoni hakuna mtu alilazimishwa, hakuna mtu alifanyiwa kuleweshwa pombe wala kama inavyosemwa. Kwa hiyo kesi bado inaendelea, na bado anasumbuka, hajapata dhamana, anaendelea e, kuomba dhamana, lakini ameshakataliwa mara, mara tatu nafikiri, ndio na mtoto wake wa kiume alionekana leo mahakamani katika juhudi za kumunga mkono baba yake. Mm. ametajwa na msichana mdogo wakati huo ilipotokea, anasema ilikuwa mwaka elfu mbili kama sikosea tisini na nane, kwamba alikuwa na umri wa miaka kumi na tatu, akachukuliwa na JZ na akabakwa. Lakini huyo binti mm. alivyosema ndio kesi ambayo alikuwa anataka kuifungua ya madai, lakini JZ akaipinga, akasema wala asifungue kesi ya madai mm. aende moja kwa moja akafungua kesi ya criminal yuko tayari kutana naye mahakamani kwa sababu anasema ah, usiki na ah, hicho kitu usiki kabisa, yeah. Kingine ambacho tunacho kwenye mambo ya burudani hii leo, tunaangalia mwanamuziki Paul McCartney. unamjua Paul McCartney wewe? anatamba kweli kweli, yeah, mzee wa kazi wa Beatles mm. Paul McCartney amefanya ziara yake na kuipeleka hiyo ziara, inaitwa Got Back <laughs> imekuja na jina hilo bwana, akiwa kule kwenye uwanja wa wapi, Oxygen Arena London, uwanja mkubwa kabisa ule, lakini ameujaza kweli kweli na alipiga shoo ya saa tatu mm, na nusu. Na huyu jamaa unasema, huyu jamaa ni mkongwe eh? Kule bongo anakwambia ni mkongwe, mzee washikamoo jazi, lakini ha? Yupo bado anatamba, na amepiga shoo kabambe. Unaambiwa anakunywa mchuzi wa nini sijui, anakunywa mchuzi wa <laughs> <laughs> <laughs> tumulize aida makadni anatumia nini? uh, na ameshafanya matamasha mengi kule Manchester, kaskazini mwa London. Sasa ndo amerudi tena hapo London, ambapo, katika eneo la Oxnarina, anaangusha show kubwa. Na show ya mwisho kabisa kama unakumbuka alifanya mwaka 2022 kule Gatonsbury kwingineko. Pato ni kijana machachari Timothy Chalamet amepewa nafasi ya, ku, ya kucheza filamu kama mwanamuziki mkongwe au mwana harakati Bob Dylan. Sasa anasema Timothy amefananisha ya ya safari yake ya kucheza kama guji huyo wa muziki katika filamu na mchezo wa riadha. Anasema ilikuwa kama vile marathon eh, anasema ilikuwa ni mbio za marathon, akiendelea kutafuta namna ya kucheza kama mwigizaji huyo. Unaona bwana, alafu anakwambia kwamba Chalamet alikuwa kucheza nafasi hiyo ya jina la mwaka elfu mbili na kumi na tisa lakini kutokana na janga la COVID 19 na mgomo wa wafanyakazi kule Hollywood, Ikafan, ikalazimisha show hiyo kuchelewa au filamu hiyo kuchelewa kuchooka hadi hivi sasa. A complete unknown ndo jina la filamu imepewa, ni kuhusu maisha ya kupanda kwa haraka kwa mwanamuziki maarufu katika miaka ya 60 Bob Dylan. Na filamu hiyo itatoka kwa mara ya kwanza siku ya Jumatano ikiwa ni siku ya Christmas, na Walt Disney Searchlight Pictures ndio watatoa kitu hicho. Sasa chame atasema kwamba alijitumbukiza kwenye kutafuta video zozote ambazo angeweza kupata juu ya Bob Dylan katika miaka ya 60 wakati wa machafuko ya kisiasa na kijamii hapa Marekani, ili aweze kucheza nafasi hiyo vyema kabisa katika hiyo filamu. Kuna fununu, fununu upande wa ligi ya Uingereza kumuhusu Guardiola, sijui una taarifa zipi? Uh, fununu ni kwamba Guardiola sasa wanasema anasigana am, am, anasigana na mabosi wa timu hiyo kwamba aondoke au abaki, na vilevile kuhusu vile mchezaji Erling Haaland ambaye wanasema pia inawezekana yuko tayari kuondoka itihadi hizo. Ndio taarifa ambazo zinatambaa kwenye mitandao, lakini hatujui ukweli wake mpaka kudhibitishwa. Mpaka sasa ndio hivyo. Timu kubwa inapoanza ku chapwa chapwa, mambo yanabadilika. Mm, mambo yanabadilika, lakini ndio hivyo, kuna kushinda na kushindwa, bila shaka. Basi kufikia hapa tunakamilisha Express. Patrick Ndwimana na Sandey Shomari Simba, upande mwingine mwelekezi Aida Isa na fundi mitambo injinia wa jina wangu Patrick Pato. mm. tuna wageni kwa pamoja tukiwatakia jioni njema bila shaka.